Msikilizaji, ni kitazama saa yangu hivi sasa, ni saa ngapi? Saa 12 na dakika 36, hapa Nairobi, Kenya. Wakati wa kumpisha Jason Sagini na Paul Nzioki ndani ya makala jukwaa la michezo. <laughs> Uh, kama ingelikuwa ni runinga, Paul Nzioki basi angeng'ara sana jana mdogo kufuzu kombe la mataifa kwa upande wa wanawake mwaka ujao, lakini pia basketball ya mwaka huu ya upande wa wanaume, lakini pia draw ya UEFA Champions League, huku Mkondo wa Vancouver Service kwenye raking ananga huko Canada. ili jukwaa la michezo, karibu sana jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati pia utamsikia mwenzetu Christopher Karenzi moja kwa moja kutoka kule Chigali, Rwanda, akituzungumzia kuhusu mashindano hayo ya baiskeli ya Tour de Rwanda. Lakini kwanza tuanze na mashindano ya gofu nzio kwenye Magical Kenya Open ambayo ilianza wiki hii na tushashuhudia mambo kadha, lakini pia ni kwamba wachezaji wa gofu toka Afrika Mashariki hawajafuzu mchujo wa leo na hapo kesho, na kwamba wakizungumzia Mganda uh, willi dus lakini pia uh, Paul chunyai lakini pia Wakenya kadhaa wakiwemo Kenya nane ikiwemo mkenya um, kwa jina la Riz Charania lakini pia e, kina disma sindiza ajafuzu mchuji walni kwamba kuna mchezaji mmoja ambaye am alinivutia sana kwenye mashana haya ya Magical Kenya katika uwanja wa Mudhaiga Nzioki anaitwa Shashwat Harish, ambaye ni kina ambaye ana miaka kumi na mitano peke yake, na kwamba ameteka vichwa vya habari katika mashindano hayo mwaka huu mwana kwamba amerekodi alama za kufurahisha katika mashindano yake ya kwanza, ama debut, anavyosema wazungu, ya Magical Kenya Open. Kwa hiyo inaonekana kwamba mchezo wa gofu si mchezo wa wazee, ni mchezo ambao kila mtu anaweza kucheza. Na miaka mingapi? kumi na mitano peke yake, kumi na mitano peke yake. Mm, au kifuatia utapata babake na mamake, labda walikuwa wanacheza, na sio maana kwamba babake alikuwa anacheza mchezo huu wa gofu na ndiye aliyemleta ndani kwenda katika mchezo lakini tusikie safari yake ikizungumzia, ama akielezea mchezaji huyu Shashwat Harish, timu ya taifa Kenya. Ni uzoefu mzuri na ufurahia, naendelea kujifunza. Nimecheza na baadhi ya magwiji, nilifanya makosa kadhaa, lakini najifunza toka kwao nilianza nikiwa na miaka saba nikapata handicap yangu nikiwa na miaka kumi nikaendelea na mazoezi, na sasa nipo kwenye Kenya Open na nalenga kuwa mchezaji mahiri. Awali nilicheza riadha, kuogelea, cricket, magongo na raga. Baba yangu alinifanya ni upende mchezo huu wa gofu. Kwa sasa najifurahisha tu. Shubankar Sharma ni mchezaji mzuri nanayemwiga, lakini pia Tegouts na wachezaji wengine itajika akiwemo Hogan ambao naotazamia. Mimi ni mdogo, nina safari ndefu, lakini inafurahisha sana kucheza dhidi ya wachezaji wakubwa ulimwenguni. Ashuat Harish ambaye ameandikisha alama ya four over par katika mashindano yake ya kwanza Magical Kenya Open, na anafurahia na kwamba mashindano yake ya kwanza, lakini kidogo ni kwamba ndiye mchezaji mchanga zaidi kuwahi kucheza katika mashindano haya ya gofu ya Magical Kenya Open. Na kabla ya kuangazia matokeo ya leo, ni kwamba pia ameelezea kuhusu alichojifunza ali katika mashindano haya yake ya kwanza ya Magical Kenya Open. Bila shaka kwenye kumalizia mipira ya um, karibu kupakua na kulenga shimo kwa ukaribu, um, nipo vizuri kama, kama tu mibabe, uh, na pia uh, kisaikolojia naweza kumudu uh, presha, lakini nahitaji kuboresha upigaji wangu more wa mipira ya mbali, na pia nifanye mazoezi ya kujenga mwili kidogo, kwa sababu kuona tu jinsi wachezaji hawa walivyo inapendeza kwa hakika, nataka kuwa kwenye ziara na Kila laheri kwa bingwa huyo kinda kumi na e, tano e, mchanga zaidi. Mchanga zaidi e, kutoka Tanzania, kutoka Rwanda na kuli, wa umri wa wili walitolewa wili. Katika hatua za awali kabisa, zile za mchujo. Nadhani pia angetaka kukuambia vizuri eh, kwa sababu shida kubwa sana, ya wachezaji wengi wachanga, kujiunga kwenye huu mchezo, mm. Vilabu vingi sana vya gofu, vinaitisha hada ya kujiunga, ni kubwa sana, ni kubwa sana. Kwa hivyo, kwa uchumi wa kawaida wa Waafrika wengi, wanaona kwamba wacha niende nicheze mpira ambao sitaitishwa chochote, mm. Wataangalia kipaji changu, wacha niende kwenye ngumi ambapo wataangalia hela wataangalia mambo ya namna ambavyo upo wata, makocha watakuangalia watakuambia, unaweza ama uwezi, au njoo kwenye mazoezi lakini kwenye gofu mara nyingi vilabu vingi sana vinataka ada. Ama sipiri imefungwa na Aigolua magoli matatu kwa moja huku baadaye mchezo kati ya Dynamic dhidi kule Kongo nchini Rwanda, Muhazi United wamepata uh, ushindi wa magoli mawili kwa sifuri dhidi dhidi, tatu kwa tatu, mm, ya ya ya kwa kwa kwa Musanze Rusiro wakashindwa kisha, sasa uwanjani kwamba diia kuelekea huko Saudi Arabia katika mji mkuu wa Riadha kucheza na raia kutoka Uingereza Joseph Parker kaiaa alakupambania ubingwa wa taji la IBF title, na hii ni baada ya bingwa tezi anaitwa Daniel Dubois kuugua na nafasi hiyo akaamua kuachia taji hilo lake ama mkanda huo wake kupambaniwa na bingwa mpya ambayo ni kati ya raia kutoka DRC Bakole Martin na raia kutoka taifa la Uingereza Joseph Parker. Alisafiri siku ya Alhamisi Bakole kuelekea Riyadh Saudia ili kucheza mchezo huo baada ya kualikwa kwa dakika za mwisho mwisho ili kucheza na raia kutoka taifa la Uingereza Joseph Parker. Lakini kwamba kwenye mashindano ya Tua de Rwanda ni kwamba anaanza kesho, bila shaka Nzioki ya baskeli bila shaka na mashindano ambayo amekuwa na amba maneno mengi hmm. kwa sababu ya mgogoro ambao umekuwepo kati ya DRC na Rwanda, lakini mwisho wa siku mashindano ndo asa yanafanyika getamani. Naye ya Karenzi atueleze kinachoendelea e, lakini kwanza tumsikie moja kwa moja kutoka kule Kigali nchini Rwanda. Christopher Karenzi, hujambo na mambo ya kuelekea maandalizi ya mwaka huu ya Tour de Rwanda? Asante sana. Ukweli ni kwamba shindano la kimataifa la mbio za baiskeli Tour de Rwanda e, linaanza kusimua vumbi kesho, kesho Jumapili hadi tarehe itakuwa ni kesho tarehe ishirini na tatu hadi tarehe mbili, itakuwa ni baada ya siku nane tu kama ilivyo mm -hmm, kawaida. Itakuwa ni Februari tarehe mbili mm -hmm, itakuwa ni Machi mbili, ndipo watamaliza mizunguko minane kwa jumla. Hakika maandalizi yamekuwa mazuri kwa kila timu e, kidogo mkizungumzia hofu e, upande hususan upande wa magharibi wa Rwanda e, inavyoonekana msimamizi au mkurugenzi mkuu wa Turidi Rwanda, Fredi Kamzinzi amesema kwamba wasiwe na hofu yoyote kwa sababu mm -hmm. eneo hili kidogo e, kuna, kuna usalama. Kisha ukianzia Gisenyi kuendelea hadi e, sehemu za Nyamasheke ni pembeni kidogo tu kuna e, mm -hmm. Ziwa Kivu unapoendelea mm -hmm. upande wa ng'ambo ni mpaka maeneo karibu ya Paka, Bukavu, naitwa Rusizi kose kwa ni nishwari, hamna tatizo, amesema, msio na wasiwasi, watakao kuwa kwenye mashindano watakwenda na watarudi salama salimini. Aa, Karenzi, Karenzi, vipi kuhusu barabara za katika kuendesha baisikeli hizi, labda ziko tayari kuweza kuandaa mashindano haya? uh, wiki hii ndio wana kabla ya mwaka mzima hawajaanza mashindano haya, wanaanza kwanza kuchunguza, je, barabara ziko vipi. Zikiwa ni mbovu, ikiwa ni barabara mbovu, hawawezi kupita njia hiyo, wanabadili wanatafuta nyingine, kama hapa kupitanjia naona nyinginenavokaapana kujiandaa safari ya kesho. Kwa kwakweli barabara ni nzuri mishaandaliwa yep. kwa mm. mm, ajili ya mashindano haya Labda timu wana zote zishafika ama bado? Ndio, timu zote zimeshawasili. Naona makocha wao wako hapa, pikipiki zimeandaliwa, walinda usalama wako hapa. Na miongoni mwa waendesha baiskeli mahiri sana watakao shiriki eh, shindano hili wa Tour du Rwanda ni ya Henok Mulubrhan, wanasema ni Mulubrhan ni mchezaji mm -hmm. wa kulipwa kwa timu ya Green Project eh, kutoka huko Italy. Yeye ndiye alitoa alivikwa e, jezi ya manjano mwaka mwaka juzi elfu mbili mm na ishirini na tatu. Yupo tayari ameshakuja. Mwaka jana hakuwepo, lakini mwaka huu tayari yupo tukizungumzia namna ambavyo hofu imekuwepo kwa mashabiki, lakini pia tulishuhudia timu uh, moja kutoka Ubelgiji ikijiondoa, akisema wao hoteli yao ilikuwa karibu sana na eneo la mzozo, na wao mashabiki, hata kama wameambiwa kwamba wasiwe na hofu, wanazungumziaje tukio hili la mwaka huu? Tukio la mwaka huu, hakika, kwanza nikueleze hoteli tuliyopo sasa hivi ambako kunaandaliwa shindano eh, hili ni hoteli ambayo ni ya kisasa, ni ni ya five star, na kila timu inakuwa na sehemu yake. Wao ndio walichagua wanapokwenda kwenye hoteli, kila timu ina sehemu yake na maandalizi. Ukielekea upande wa kwa mashariki, um, wa kaskazini ndipo mm -hmm. mara kadhaa wanakuwa na kituo cha maandalizi kabla hawajaelekea kwenye hoteli. Hicho ni kituo ambacho barani Afrika nafikiri ni cha kipekee. Eh, kwa kweli hoteli zimeandaliwa vizuri. Uh, sidhani kwamba atakaye kuwa na malalamisho yote wa, bila shaka wanaweza kutafuta hoteli nyingine, hoteli zipo nyingi za kisasa tena. Na asante sana mwenzetu huyo kwa kule nchini Rwanda jijini Kigali. Kesho tutakuwa tunafuatilia tutakuwa tuna tuna tuna tuna tujuza yanayotendeka katika siku ya kwanza ya mashindano haya ya baskeli ya Tour de Rwanda. Asante sana Christopher Karenzi, nakushukuru sana pia. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika bila shaka huko Chigali, sasa hivi jioni, saa kumi na moja jioni, kumi na nane, kipindi wanajikua na michezo, ikiwa nami Jason Sagini, niko na mwenzangu Ponzo, kimwana sporti, tuangazie dro ya robo fainali ya mashindano ya CAF ama ukipenda pia mashindano ya klab bingwa barani Afrika ambayo iliandaliwa uh, wiki hii na ni kwamba Al Hilal kwenye michuano ya klab bingwa barani Afrika inacheza na Al Ahli bingwa mtetezi huku SFAR ikicheza na Pyramids, nayo Mamelodi Sundowns ikicheza na EST Esperance de Tunis, lakini pia MC Alger dhidi ya Orlando kule Afrika Kusini kwenye michuano, michuano ya kombe la shirikisho. Huyu hapa msemaji wa timu hiyo ya hiyo ya ya mgeni kwetu, tumecheza naye ni miaka na miaka saba iliyopita, na bahati nzuri ni kwamba ni mpinzani ambaye nchi yake tunaifahamu na tumesha kwenda mara nyingi sana. Kwa hiyo haitakuwa na ugeni mwingi sisi kuelekea Misri. Baada yake, ni kwamba itakuwa ni ugeni tu wa kwenda kukutana na mpinzani wetu huyu Almasri. Kijumla ni kwamba kiufundi, sasa Almasri ni mpinzani ambaye tunamudu kabisa kucheza naye, tuna uwezo wa kushindana naye na kutimiza malengo yetu ya kuvuka kwenda hatua ya robo fainali. Ahmed anasema kwamba hapo tayari na pia ni kwamba huyu mzani ambaye hawamwogopi na pia wamezoana naye hapo awali. Naamini kwamba maneno ya Hamed hali ni ya kuwatolea hofu waliokuwa nayo nyingi wana Simba, kwa sababu wao wenyewe alizungumza kabla ya kwenda kwenye hiyo dron, alisema kwamba wanaomba sana waipate Stellenbosch ya Afrika Kusini mm, na akajificha kwenye swala la ni karibu sana, wanaweza kuhamasisha mashabiki wengi wakaenda Afrika Kusini. Lakini ukiangalia timu kama ASEC Mimosas Cote d'ivoire ni mbali kidogo na Tanzania, hawawezi kwenda na mashabiki wengi. Wamepewa Almasri ya Misri pia, na wako ni mbali pia kutoka Tanzania, hawawezi kwenda na mashabiki wengi wengi lakini walikuwa wanajificha tu kwenye hilo. Sasa ukiwaangalia Al Masri wamecheza katika ligi ambayo ni bora kwa sasa barani Afrika, yeah. Ligi ya Misri. Ligi ya Misri ukiondoa Al Ahly, uondoe Zamalek na Pyramids ambao wamekuja hivi majuzi, huenda timu ya tatu ni Al Masri. Tunasema kwamba Al Masri ingekuwa katika ligi ya Tanzania ingekuwa imeshinda ubingwa wa ligi kuu Tanzania bara, yeah. Kwa hivyo bila shaka wanaenda kupambana na upinzani ambaye ni mkubwa ukiangalia kwenye dhamani ya vikosi Simba na Almasiri, Almasiri ina thamani kubwa sana. Ni kweli tunasema kwamba thamani ya wachezaji haichezi, lakini inatokana na viwango na uwezo wa wachezaji ndani ya uwanja ndio unakuja. Tunasema kwamba bei yake kwa sasa sokoni imepanda, na ndo tunaangalia kwenye thamani sasa. Aha. Ukiangalia pia kwenye safari yao ya kuja katika hatua hii, Almasri anaweza <laughs> kisiasa kwa hivyo, mpinzani mkubwa mm. pale alikuwa ni Zamalek, ambao pia wanacheza katika ligi moja. Kwenye ligi ya Simba, bravo kutoka angola sio mpinzani mwepesi. cs constantin cs faxien zilikuwa ni timu kubwa hizi. Simba wamekusanya alama kumi na tatu, Almasri wamekusanya alama nane peke yake mm. kwa hivyo inakuonyesha kwamba ubora wa Simba hapa umekuwa ni mkubwa kidogo kuliko ubora wa Almasri mm. lakini aliyefika hapa yayote katika hii hatua hakuna, hakuna timu ndogo. Kwa hivyo ni Simba kucheza vizuri kwa sababu wana kwa wepesi kidogo kwa sababu mm. wanaanzia ugenini, yeah. Wanakuja kumalizia Yumbani. Mechi nyumbani, sasa pale nyumbani wanaweza wakaamua kule ugenini wacha nasema kwamba kwamba ni jini litoke, lakini mganga abaki hoi, lakini nyumbani asitoke na pointi yoyote ile. Huko Tunisia ni kwamba rais wa zamani wa shirikisho la soka nchini Tunisia anaitwa Wadi Jari alihukumiwa kifungo cha miaka minne jela kwa masuala ya tuhuma za ufisadi alipokuwa ofisini. Na mara ya kwanza alipoteuliwa kuwa rais wa shirikisho la soka nchini Tunisia Wadi da, Jari, ilikuwa ni mwaka elfu mbili na kumi na mbili aliingia gerezani ama aliyoko gerezani Oktoba mwaka elfu mbili ishirini na tatu kwa tuhuma za ufisadi. Kwenye michuano ya kufuzu kwa mataifa kwa upande wa wanawake iiiiana mwaka, mwaka ujao Kenya, hapo jana ili kutoka bila bila na Tunisia huku Eswatini ikifungwa na Namibia tatu bila, nayo Rwanda ikafungwa na Misri moja bila nyumbani kwao, Uganda nayo ikifunga Ethiopia mbili bila nyumbani kwao kule Kampala, Guinea ikatoka bila bila na Cape Verde, huku Chad ikipatiana wokova dhidi ya Senegal na kwamba walikuwa wamejiondoa mashindano kufuatia masuala ya kifedha, lakini pia Jibuti ikatoka uh, kufungwa na, na, na Togo magoli matano kwa bila, kwenye michuano ya kombe la kufuzu michuano ya basketball mwaka ujao kwa upande wa wanaume, mwaka huu kumradhi Angola ah, Mechi ya pili labda tutakuwa hmm, tunaamua kwenye mchezo na Senegal. Uh, pia Senegal sio timu ambayo ungeweka moja kwa moja kwenye uchambuzi, kimakaratasi ungesema kwamba Rwanda ina uwezo wa kushinda moja kwa moja, yani ile unaona timu inakuja kushinda peupe tu kabisa, unasema wao washindo wenyewe. Hmm, haikuwa hivyo, labda sidhani kama ni wakati sahihi wa kuanza kusema uh, Rwanda, tuseme tu kwamba kauli ambayo tunafaa kusema kwa sasa ni wanaume. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Duniani tulishuhudia pia wiki hii draw ya michuano ya 16 bora kwa upande wa UEFA Champions League, na ukizungumzia hatua hiyo ya robofa ya mchujo, ni kwamba PSG ilipangwa kucheza na Liverpool huku PSV ikicheza na Arsenal. Madrid Real dhidi ya Atletico de Madrid ya kule Hispania, derbi la Madrid hilo alafu klabu Bruji dhidi ya aston Villa, Benfica dhidi ya Barcelona, unazozia pia Dortmund dhidi ya Lille, ya Ufaransa. Bayern Munich dhidi ya Leverkusen ya kule ya Ujerumani. Mechi gani ngumu? Kuna mechi mbili ambazo naziona ngumu sana, mechi ya PSG na Liverpool kisha mechi ya Real Madrid na Atletico Madrid ukiangalia, mm -hmm. safari ambayo Real Madrid amepita alikuwa tu nusura aondoke, akaja hapa akamuondoa Manchester City, sasa yupo ndani ya mchezo mm -hmm. PSG na wao pia walipita safari ngumu sana, hadi wanakuja katika kucheza mechi ya mwisho na timu ya nyumbani Brest na wakaiondoa kwenye kipigo cha jumla ya magoli kumi yeah. kwa sifuri sasa wamekuja kupata Liverpool. Liverpool timu ambayo haikuhitaji raundi nyingine kuja katika hatua hii, viongozi walikuwa ni timu za kwanza nane, Liverpool walikuwepo hapo. Sasa PSG, hapa inakuwa ni mechi ngumu sana kwao, inabidi mm. wafanye hesabu za juu sana mm. Aa, kama wataamua kwamba wanashinda nyumbani, wajua kwamba Liverpool na wao wana mechi ya nyumbani. mm. sasa ni mechi ngumu sana, Real Madrid na Atletico, hilo ni debi bila debi kubwa sana hilo, huenda akakosa kufuzu, labda bingu mteze mbani, Real Madrid Los Blancos, lakini Mbappe alifanya wakubwa katika wiki baada ya kuifunga Man City hat-trick na kufuza hatua hiyo ya 16 bora kwenye ligi za Ulaya huko nchini Uingereza. Hii leo awali, Manchester ilitoka mbili mbili na Everton, lakini bila bila Monaco baadaye Saint Etienne haoioa naye nayo cheze na, na klabu ya Marsei ya kule Ufaransa, lakini pia huko uh, Hispania, uh, rais wa zamani uh, Rubiales alipatikana na hatia ya kumpiga busu Harmoso, lakini Harmoso anasema kwamba yeye atakwenda kukata rufaa, lakini sijui ya rufaa hii ni ya kumtetea Rubiales ama hmm, ni ya kuzidisha E, adhabu aliyopatiwa Rubiales sasa, ukiangalia watu ambao walikuwa wanaomba huyu bwana afungwe miaka miwili, ah, miaka miwili imefeli. Kwa hivyo <laughs> labda kwa sababu huyu mwanadada amekuwa akikataa. Huyu bwana Rubiales amekuwa akisema kwamba yeye alimwomba ruhusa kumpiga lile busu hmm, lakini huyu dada amekuwa akikataa. Kwa hivyo labda wanataka miaka miwili na michezo kwa kibao chake Punit kutoka nchini Kenya kinaitwa weka weka. Mwisho matangazo anafikisha jumamosi ya leo. <manyi> <manyi> Nina mapesa nimeweka kwenye wolenje Kuna msuba amepoteza makibenje Nina kitu kwenye boxa kako nje Kuna kale kabaruta pia kako nje Una kaweka gaza na kibondo waka nafanya Miwa gana wakusanya wana nitaka bugaya Na na badile kakaka milioni tubonge Nasema tubonge, acha nigonge Wanasema nina bo, wanasema tinado Cheki habla every show na wakope shagado Kibao chake wasanii toka nchini Kenya naitwa Weka Weka, na wasanii naitwa P-Unit. Tunafikia mwisho wa matangazo haya, niseme asante kwa kusikiliza. Nimekuwako Jason Sagiri the Sports Arc, Bishop na wenzangu wote waliofanikisha matangazo kwa njia moja au nyingine, fundi mitambo Collins, pamoja pia na Florence Kibuba Chambali, pia aliyekusomea habari za dunia naitwa Benson Wakoli, pamoja pia msimamizi wa matangazo haya, Victor Buso. Tunasema asante kutoka RFI Kiswahili, hadi kesho akijalia Mwenyezi Mungu. Tunakutakia jioni njema, kwa heri. Endelea kuweka weka.