Sikilizaji, uh, kule Mogadishu ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita na wapisha wana michezo. Asante sana Douglas Wamariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala ya Jukwaa la Michezo. Tunaanzia na taarifa kubwa kutoka katika uwanja wa riadha ambapo Mganda Jacob Kiplimo amevunja rekodi ya nusu marathon, ambapo ilikuwa ni kule Barcelona nchini Hispania. Wakati huo taifa la DRC baada ya kuandikia vilabu vya Arsenal, PSG lakini pia kusitisha mikataba yao ya Visit Rwanda. Sasa wamehamia kwenye Formula 1 na wameandika barua kwenye waandalizi wa mashindano hayo wakiwataka kusitisha mazungumzo ambayo yamekuwa yakiendelea ya kuileta mkondo mmoja wa mashindano ya Formula 1 barani Afrika ikiwa ni mkondo wa Kigali katika sehemu yote ya mjadala tutakwenda kujadiliana kuhusiana na kauli za kocha wa klabu ya bandari nchini Kenya, bwana Keno Dhiambo, akilalamikia namna ambavyo mipira ambayo imekuwa ikitumika ipo chini ya kiwango katika ligi kuu nchini Kenya, lakini pia baadaye tutakwenda kuangalia taarifa inayomuhusu rais wa klabu ya PSG Nasel Halhalaifi, Askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, karibu sana mm, ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Ni Jumapili na wewe unaanzia kanisani, mm, unaokota vya kutosha. Kwanza leo nimeomba Leobroa e, amenienenea kwamba leo tutapata mm. ushini manchester ushindi Manchester ya Spurs <laughs> tutakwenda kujua <laughs> namna ambavyo hali itakuwa huko ni tukiangazia mambo ambayo yanaendelea kwingineko duniani kule Ulaya, lakini kwa sasa tuanzie na taarifa ambazo zinamhusu mwenzetu raia wa Uganda, Jacob Kiplimo, ambaye amevunja rekodi ya nusu marathon kule Barcelona, yaani dakika hamsini na saba, chini yake hapo yeye ya akaivunja na sekunde Arobaini na nane. Anavunja na mm, rekodi yake mhabeshi anaitwa nani yule anaitwa eh, Yomif Kejelcha, eh, Yomif Kejelcha aliyeweka mwezi wa Oktoba mwaka jana katika mbio za nusu marathon ya huko Valencia, Hispania. Nasema kwamba kama kuna mwanariadha ambaye atakuja kuibuka na kutawala katika mchezo wa riadha hivi karibuni kwamba mm. ni huyu mganda, Kiplimo, anaweza kuja kuwa ni kana kwamba uh, atafufuka mm -hmm. e, Kiptum, akiwa <laughs> na umbo ma atafufuka e, Uganda, sio e, Kenya, atafufuka lakini, like, atafuka katika umbo la Jacob Kiplimo <laughs> maana kwamba katika mbio za leo alivyokimbia katika nusu ya kwanza ya mbio hizo alianza vizuri na kasi yake alivyoanza haikupungua hadi mwisho kwenye utepa kumalizia. Ni mtu ambaye amekuwa bingwa wa zamani katika mbio za mita elfu kumi kwenye Olimpiki, lakini pia bingwa wa zamani wa dunia katika riadha katika mbio za mita elfu kumi akishinda medali ya shaba hapo awali katika mbio za riadha za dunia hapo awali. Ni mtu ambaye ana uzoefu kwenye track, lakini pia kwenye barabara ama kwenye marathon pia. Ameibuka, ameonekana kwamba ni mtu ambaye ana uwezo wa kuja kutawala katika mbio hasa za masafa marefu. Na nataka kuwaona wote sasa. Kiplimo huyu nadhani hizi mbio zitamweka vizuri sana kwenye London Marathon. Na kwenye London Marathon, unajua kwamba Eliud Kipchoge ameshasema kwamba atakuwepo. Mtetezi bingwa, mtetezi Alexander Munyao mm. rafiki yako naye pia atakuwepo. mm. na Sebastian Sawe atakuwepo, mshindi wa marathon kwenye mashindano ya olimpiki kule Paris, Tamirat Tola naye atakuwepo. Kwa hivyo nadhani sasa hapa utakuwa ni uwanja mzuri sana wa Kiplimo kama atapata chochote hapa. Yeah, sasa ni muhimu sana kwake, itakuwa ni muhimu sana lakini, pia mtupie jicho na aliyekuwa nafasi ya pili kwenye mashindano ya leo mkenya Kamworor Geoffrey mm. Geoffrey mm -hmm. ambaye pia ni bingwa wa mara tatu wa nusu marathon hapo awali duniani katika mbio za half marathon na pia bingwa zamani katika kushikilia rekodi ya dunia. Ni pia ukimwangalia Kamoror Geoffrey, lakini pia Kiplimo, watu ambao pia watakuja mm -hmm. na katika mbio hizo ulizotaja Boston Marathon, London mm -hmm. eh, Chicago wapi, wana uwezo kuja kutawala kwa mm -hmm. hivyo lazima tuangalie kama watu ambao wana uwezo mkubwa kuweza viatu vyao kina Kipchoge lakini pia Tamirat Tola. Naam, nilitamani sana sana angeweka rekodi kama raia mwenzake Joshua Cheptegei ambaye alifanya vizuri sana katika katika mbio za mita elfu kumi. Sasa yeye anaonekana amesonga kwenye marathon kawaida, ameamua kwamba, mm -hmm. anaondokea huko, wacha tuone namna ambavyo maisha yake yatakuwa yanaendelea katika riadha, bwana huko DRC eh, tulianza kama mchezo tu mm. Barua kwa Arsenal, barua kwa PSG, barua kwa Bayern Munich kwamba huu mkataba wenu ambao ni, wamka, ni mkataba wa mauzo, kwamba tuna visit Rwanda mnawahimiza watu waende Rwanda bana, katisheni hii e. Sasa kidha tutaishia hapo sasa Dakika uh, chache kabla tuingie studioni, pia nimeona taarifa kwenye NBA kwa Neme. sababu pia wana ile nembo ya visit Rwanda, lakini pia sasa ni kwenye Formula 1 ambapo mtendaji mkuu wa Formula 1 Bwana Stefano Domenicali amethibitisha kwamba amepokea barua kutoka kwa DRC ikimwambia kwamba wakati nikipongeza nia ya Formula 1 kuandaa mashindano makubwa barani Afrika na hoji kama Rwanda itakuwa chaguo ambalo litawakilisha bara letu vyema na kuimiza kukomesha mazungumzo na kuiondoa Rwanda kama mwenyeji. Hiyo mm, ni barua ya DRC. Ae, mwenye, aliandika ni waziri mkuu Terese bila mm, shaka imetiwa saini na waziri na wikia amefanya kazi kubwa, ameandika barua mbili. Yeah, jumana akaandika barua kuelekea kwa Formula 1 alahamisa katika baro kelekea kwa NBA, kwamba mara mingi waziri mkuu wa masuala ya kigeni, ni vipi mtajihusisha na watu ambao wana nembo ya umwekaji mm -hmm. damu mm -hmm. katika E, mataifa yao maana kwamba hmm, je, mko sawa kujihusisha na Rwanda ambao hmm, wame, e, e, na, hmm, na hili linakuja kuwa picha mbaya sana nchini nchini, kuandaliwa hmm, yeah, e, kwa mara ya kwanza Afrika e kidogo lazima wale waliandikiwa barua hizi nba ba, vilabu kadhaa huku Ulaya Arsenal, PSG mm. lazima vita, vitaka vita, vita chini vianze kupigia hesabu je mm. wanachokidai DRC ni kweli lakini pia maana kwamba katika michezo yeyote hawezi kuwa na hawezi kuwa sawa kuhusiana mtu ambaye anakiuka dhulma za jinsia au maswala ya, ya, ya m udhamini wake, lakini pia alipoteza udhamini kadhaa katika taaluma yake ya soka, na hivi basi tunavyozungumza mm. eh, taaluma yake ya soka ilishuka mm. hadi kuelekea huko Marseille Ufaransa. Kwa hiyo ni mambo ambayo kidogo yatakuja eh, kuathiri Rwanda mm. na lazima pia Umoja wa Afrika uweze kufanya kikubwa kuweza kutafuta suluhu ambayo itakuja kunufaisha pia mm -hmm. viwanja vya michezo nchini Rwanda. Naam, Bwana Stefano Dominicali amesema kwamba wamepokea barua hiyo na sasa hivi wanaendelea kupokea maombi kutoka maeneo mbalimbali duniani lakini wao wangependa kabisa kurudisha mbio za Formula 1 barani Afrika. Kumbuka kwamba mara ya mwisho ilikuwa ni mwaka 1993 katika mkondo wa Kailami, kule Johannesburg, nchini Afrika Kusini. Hao ndio walikuwa mwisho barani Afrika kuwa na mkondo mmoja na Rais wa Rwanda Bwana Paul Kagame, mwezi Desemba, alitangaza kwamba yeye atakwenda kuunga mkono taifa lake kupata mkondo mmoja kuja barani Afrika. Tutasubiri kuona kama hiyo barua ambayo iliandikwa na DRC, kama Formula 1 wataitilia maanani ama watakuwa wanasemaje siku zijazo. Wakati huo, nchini Kenya, Kenya Police FC bana walikuwa wameandaa sherehe moja, sijui kama ulipata mwaliko na sikwenda, na sikualikwa, hukualikwa na ukuenda na <laughs> na <ukualikuwa laughs> sasa wao bwana waliamua kwamba wataita wachezaji lakini pia wadhamini wa timu na mashabiki wao, wakawaandalia chakula cha jioni katika hoteli moja ya kifahari hapa jijini Nairobi. Na katika hafla uh, hiyo, maneno mengi yalizungumzwa bila shaka, wakaonyesha namna ambavyo bajeti yao ipo kwa mwaka mm, namna ambavyo wametumia pesa zao, lakini pia wamefanyaje katika ligi, lakini pia mashindano ya kombe la shirikisho barani Afrika. Lakini kuna kitu ambacho kimewapendeza wengi, kuna kocha ambaye walimpata mwaka huu Etiene mm, Dairagije, raia mm, wa Burundi na nimeshangaa sana. Hebu tumsikie kwanza, <laughs> mwenyekiti wa klabu hiyo, Bwana Munga Nyale, akizungumzia kocha huyo. Tulipoanza ligi hii, Kenya Police FC tulikuwa uh, tunafanya vibaya we the of the, uh, kuna of the wakati table. tulikuwa mkiani mwa jedwali, lakini Mungu alikuwa we upande wetu. Tulifanikiwa kupata of, uh, huduma ya kocha wa kiwango cha FIFA na pia kafo Bwana Etiene. And he managed to pick us, na akafanikiwa uh, kututoa mkiani mwa ligi hadi kileleni mwa ligi. Nadhani Bwana Etienne anastahili kupigiwa makofi. Alijiunga na timu hii kwa mkataba wa miezi sita na natumai uh, kwa msaada wa viongozi wetu tutamweka kwa mwaka mwingine. Huyo ni mwenyekiti wa klabu ya Kenya Police FC Munganyale. Anasema kwamba tulimpa mkataba wa miezi sita mm, lakini sasa kushirikiana na viongozi wenzangu naona mwaka mwingine mmoja unamfaa na, na nashangaa sagini majaribio ya miezi sita kwa kocha wa kiwango hiki amekuwa mm kule Tanzania ambao FC FC Azam FC kainua timu yao ya taifa hadi akaipeleka michuano ya CHAN. Unampaje mkataba wa miezi sita kumjaribu tu? E, mzungu anasema ni interim basis yaani, mm -hmm. tuone atakavyofanya mm -hmm. ama atakavyocheza mm -hmm. anatoa ataka matokeo wa aina gani kabla ya mm -hmm. kumpa kandarasi ya kudumu mm -hmm. na hili tumelishuhudia pia na kocha wa muda hapa kadhaa hapa na pale pia Ulaya mm -hmm. alipopatiwa timu hii na ragije ten raia kutoka Burundi timu mm -hmm. hii ilikuwa nafasi ya ngapi nafasi ya ya nafasi kumi na tano katika ligi mm, alama nane baada ya mechi saba. Mm, sasa hivi timu hii ya Kenya Police po nafasi ya kwanza mm -hmm. kwa alama thelathini na nane baada ya michuano ishirini. Yani, kiufupi katika njia ya kutafuta ubingwa ama kushinda ubingwa ligi kuu soka Kenya, msimu huu hicho mm, pekee ni kielezo kwamba ni kocha ambaye ana uwezo wa kupeleka timu hii katika michuano ya Afrika, lakini mm, pia kushinda mataji kadhaa ndani na nje ya nchi. Mm -hmm. Kwa hivyo, kama alivyosema Munga Nyale, mwenyekiti wa Police FC, ni kweli kwamba anastahili makofi ya kilo. Maana mm -hmm. kwamba kuitoa timu katika e, mkiani hadi kilele majadwali si jambo rahisi. Mm -hmm. Na tumeshuhudia hili kata katika ligi ya Uingereza sasa hivi na kocha David Moyes wa klabu ni Everton. Mm -hmm. Alipoipata na, na sasa hivi klabu hiyo ilipo, mm -hmm. utaona tofauti kubwa sana na e, kimatokeo kwa timu hiyo. Kwa hivyo mm -hmm. naamini kwamba e kumpa kwanza kandarasi ya, ya miezi sita ambayo ni si ya kudumu mm -hmm. Ilifama na kwamba hawakuwa walikuwa tialea shaka labda kwamba kocha huyu, je ana uwezo, mm -hmm. wa kutoa hapa tulipo, na washaona kwamba ndio ana uwezo. Kwa hivyo kumpa kandarasi mwaka moja ambao unakuja kudumu mm -hmm. haitakuwa tatizo kubwa, na kwamba washaona kwamba kazi yake ni nzuri mm -hmm. na klabu hiyo ameitoa katika nafasi ambayo ilikuwa ni ya kushuka daraja hadi kwenye nafasi ambazo za kushinda ligi. Kwa hivyo naamini kwamba kumpa kandarasi ya mwaka mmoja ambao unakuja hmm. Inafaa, lakini pia hapo, e, awali kumpa kandarasi ya muda mfupi miezi sita kumjaribu kwanza, ilikuwa kumjari inafaa e, na ashaona anacheza kuzifanya kocha huyo. kila laheri daira gije jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika Saa kumi na mbili na dakika arobaini na nane ukiwa Kampala nchini Uganda, lakini pia Addis Ababa nchini Ethiopia. Ni kurudishe nchini Kenya. Sasa ni katika sehemu yetu ya mjadala ambapo kocha wa klabu ya Bandari Bwana Keno Dhiambo alilalamika sana baada ya mechi yake kukamilika dhidi ya Sofopaka mapema wiki hii, na analalamika kwa sababu anasema mipira ambayo inatumika sasahivi katika ligi kuu nchini Kenya sio mipira ambayo ni ya kiwango cha kutumika katika ligi kuu. Hebu tumsikie Keno Dhiambo. And then the qualities of balls zenye ma team zinaleta hapa, bol ina ya supermarket, tunakuja kucheza nao bol ili premier afghani, tunacheza na mpira ya supermarket pana eh? Tuangalie ball, tunataka bol iko nzuri, leta quality ball size 5, nzuri cheza ball nzuri, si unapiga una bola hata iendi, je ina pressure kama una pesa toka nje ligi. Kama una pesa kaa nyumbani, unakuja una fanya nini kwa ligi? Kama una pesa kaa nyumbani, ende uze mboga huko, kama una nini eh? Kama una pesa wachanya na pesa wakae kwa ligi. Tunataka ligi yetu iendelee tu, si tusiasume, tusifunge macho. Kuna something zinatumaliza mipira, viwanja, kuna some of the things zinatumaliza. Eh, huyo ni Ken Odhiambo bwana, kaanza kwa mm. Kiingereza Kiswahili kachanganya vyote <laughs> Anaangalia <laughs> maneno haya yamemuudhi sana. Na unachukuliaje kwanza maneno yake, kama kocha ambaye amekuepo kwa muda katika ligi kuu nchini Kenya, lakini pia amekuwa kocha wa timu ya taifa mm. na ni kocha ambaye anatoa maneno kama haya a, mwanzo ni mkosoe kocha, maana kwamba kocha ndio la, anahisia labda hakufurahishwa na kimatokeo alivyocheza katika mchezo wa Sofapaka dhidi uh, ya bandari huko Mombasa wikendi jana, lakini mwanzo niulize kwamba hivi kocha huyu msimu jana maana kwamba hali uh, hii ya mipira jana msimu jana. Kitu cha kwanza anafaa afahamu kwamba si kazi ya vilabu kutoa mipira ya kuchezesha katika siku ya kucheza mm -hmm. Mwanzo hili ni jukumu la shirikisho au mwakilishi ambaye anafanya kuchezesha ligi hiyo katika shirikisho hilo la soka nchini humo. mm -hmm. Kwa hivyo yeye kutomana nao kusema kwamba uh, klabu hiyo ina pesa kutoa mipira kuchezesha katika, mche, katika siku ya mchezo, mwanzo amelitoa wakati ambao haufai. Maana kwamba hili halijaonekana msimu huu pekee, limeanza msimu iliyopita awali. mm -hmm. Swali ni je, msimu iliyopita amekuwa eh, pia kocha amekuwepo kocha pia ni kwani hakulitaja swala hili msimu jana, msimu juzi, analitaja msimu huu? <laughs> Unaona sasa, hapo ni maswali <laughs> yake ya kwanza ya kujibu, lakini <laughs> pia watu wanajiuliza nani anafaa kuleta mpira siku ya mechi? Ni timu au ni wadhamini yeah? au ni shirikisho au ni nani? Kwa sababu kama tunaenda kwenye mashindano ya AFCON tunajua kwamba shirikisho la kaf watakuwa wametia saini na mdhamini wa mpira, tunayaona pia kwenye UEFA huko, tunayaona kwenye kombe la dunia uhum. Sasa linapokuja swala la ligi, ni kipi ambacho kinafaa kufanyika? Kwa sababu eh, inakaa wengine wanasema kwamba shirikisho linafaa kulaumiwa, wengine wanasema hapana, klabu ya Sofapaka pia nao wanafaa kubeba lawama. Uh, tulipo saa hivi vilabu vya Kenya ndivyo vinavyohusika uh, katika kutoa mara jumuiya kutoka mm. katika kutoa mipira ya kuchezeshwa katika siku ya mechi. Sasa hii ni timu mwenyeji au uh, ni timu ambayo eh, inakuja? Timu, timu mwenyeji, mwenyeji, ambayo inafaa kutoa mipira ya kuchezeshwa katika siku ya mechi. Mm -hmm. Lakini hapo awali tumeshuhudia hili hapa hata kule Ulaya UEFA uh, mdhamini wao wa mpira ni nafikiri ni Adidas. Mm. Premier League Uingereza. Hata kwenye ligi kuu eh, Uingereza pia ni Nike. Uh -huh. Uh, unapokuja nchini Kenya tulikuwepo na mambo kama haya mwaka elfu mbili kumi na mbili hadi kumi na nne tulikuwepo na kampuni ya Puma ilikuwa inatoa, ilikuwa mdhamini mkuu wa mipira itakayotumika katika ligi kuu ya soka Kenya. Na tangu katia, tujawai kuona mdhamini wa mpira katika ligi kuu ya soka Kenya hadi sasa hivi hakuna. Kwa hivyo kwa sasa hakuna mdhamini, e, wa mpira nchini Kenya. Kwa hivyo inalazimu shirikisho kuweza kutumia vilabu kuweza kutoa mipira yao binafsi e kuja ku, mm -hmm. chezesha katika michuano. Na hiyo natoa picha pana kwamba kawaida ukipatiwa jukumu la kuweza kutoa mpira yako binafsi nzio kipia mito yangu, mm -hmm. we mpira wako utakuwa sawa. Naona kwamba katika eh, maswala ya ule usawa na kiwango cha mpira mm -hmm. kutakuwa tofauti kidogo. mm -hmm. kwa hivyo hata viwango vya soka vitakuwa tofauti kabisa, maana kwamba mpira ukiwa mmoja ni mwepesi mwingine ni mzito, katika kimatokeo kutakuwa na ukosefu yani, usawa. Mimi nitakuja na mpira wangu ambao una kilo za kwangu, eh -eh. mwenzangu naye atakuja na mpira wa kwake ambao una kilo za kwake, naam. Kwa hivyo hapo kuna kuwa na tofauti kubwa sana kwenye E, kuleta matokeo ambayo ni ya kuridhisha katika hata ule ushindani katika ligi inakuwa tunaona kwamba mm -hmm. kama mchezaji katika soka katika mchezo wote ule nchini Kenya mm -hmm. anapotumia mpira mmoja leo, kesho mwingine tofauti, kesho kutakuwa mwingine tofauti mm -hmm. mm -hmm. kutakuwa na utofauti mkubwa kwenye uchezaji wake wa soka. Kwa hivyo naamini kwamba ni jambo ambalo shirika soka nchini Kenya FKF na FA lijihukumike katika kutafuta suluhu ya kuweza kulikuwa na mdhamini mmoja mm -hmm. wa mpira ambao utakuwa unatumika katika ligi kuu soka kwa vilabu vyote kwa ujumla, kwamba hilo pekee litakuwa ni toa usawa mm -hmm. lakini pia kule kuboresha Ushindani katika ligi ya ligi kuu ya soka nchini Kenya. Naam, lakini pia kama wanataka vilabu vitoe mipira, basi waseme wanataka mpira kilo ngapi, ndio watu wakuwa wanapima wale maafisa wa mechi ile siku. Mm. wakikisha wa kwamba mpira ambao ulitumika ulikuwa unakidhi viwango vya mahitaji ya mchezo husika. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani Makala yawani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki. Ukiwa maeneo ya Kilimanjaro unaweza ukasikiliza matangazo ya RF Kiswahili kupitia Fountain Radio eh, 89.7 lakini pia maeneo ya Morogoro kupitia Zoe FM 102.7 kwa maeneo ya Bahati Mashesha FM 97.7 Kipi kinachoendelea duniani? Sasa bwana, tuanze kwenye tenisi. Na taarifa ambayo jana tuliacha kwa sababu ya muda, Jannik Sinner amekubali baadaye kupewa adhabu ya miezi mitatu, na hii adhabu bwana imeibua maneno mengi sana. Baadhi ya wanatenisi wakisema kwamba ni kwa nini adhabu ni kidogo sana. Wengine wakisema inafaa, inaonyesha kwamba ni adhabu ambayo amepewa tu ndio ionekane kwamba huyu alitumia dawa na kaadhibiwa. Maana kwamba muda wake ndio mfupi, miezi mitatu peke. Miezi mitatu yani kwenye French Open atakuwepo. Lakini eh, uzuri ni kwamba alikubali mm. kwamba nimekubali marufuku hayo miezi mitatu mm -hmm. kutoshiriki tenisi kwa muda mfupi bwana, kwamba nilitumia masuala la jimuku mm -hmm. lakini wanaohoji kwamba ni muda mfupi mm -hmm. Sasa hapo unakuja dhana kwamba, je, anayetoa hukumu hii ni nani? mm -hmm. ni watu binafsi ama ni kamati ya uadilifu duniani AIU? <laughs> lakini pia okay, kamati ya uadilifu wanasema kwamba wao walikuwa watoe miaka miwili eh. lakini kwa mujibu wa shirika la kimataifa kwenye tenisi mm -hmm. ITIA wao wakasema kwamba huyu bwana akutumia dawa akitaka kwa mm, sababu wanasema kwamba yule mtaalamu wake wa masaji ndiye alitumia dawa ambayo ilikuwa na chembechembe za clostebol mm, na mm, alikuwa ajui hivyo. Wanasema kwamba wao walikuwa wanataka kwamba hata mwezi mmoja apewe. Mara nyingi, mara nyingi, wengi wanapotumia madawa hizi huwa wajui kama wamezitumia, mm. mm. na unapoonyesha uh, koti kwamba haukuwa na au kutarajia kutumia au kukutaka kutumia basi, unajua kwamba bila shaka lazima utaweza kuonewa huruma katika kutoa hukumu kuelekea mchezo mm. huu wa tenisi. Kwa hivyo naamini kwamba adhabu hiyo mm. inafaa na uzuri ni kwamba kwamba nimekubali, eh. Kwa hivyo inafaa kabisa. Naam, katika ligi kuu nchini Ufaransa, Montpellier wameshindwa na Lyon magoli mane kwa moja, na baadaye Rennes watakuwa wanapambana na Lille. Jukwaa la michezo, mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini. Kwaheri. Mshukran sana wanamichezo Paul Nzioki na Jason Sagini. Msikilizaji, matangazo haya ya RFI Kiswahili, miongoni mwa taarifa za dunia tulizokuandalia jioni ya leo: waasi wa M23 wameingia Bukavu, mji wa pili kwa ukubwa mashariki mwa DRC; watu 48 wamefariki nchini Mali baada ya mgodi wa dhahabu kuporomoka; na Umoja wa Ulaya umesema Rais Putin ndiye wa kulaumiwa kuhusiana na kifo cha Alexei Navalni. Kutoka milishia matangazo haya ni wasanii kutoka nchini uh, kule Nigeria, P Square. yeah, oh, oh, ni msanii P-Square kutoka kule Nigeria. Wimbo wa e no easy ndio ambao unatukamilishia matangazo. Wewe ni wa maana sana, shukran kwa kuchagua matangazo ya RFI Kiswahili. Tumeshirikiana na wenzangu, fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, mtandaoni amekuwa ni Florence Kivuva na wenzangu ni washukuru Jupiter Mayaka, Jason Sagini, Paul Nzioki, simamizi ni Emmanuel Richard Makonde. Naitwa Douglas Omariba, usiku mwema.