Afrika Mashariki imetimia saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita wakati wa kupata makala jukwaa la michezo. Asante kutupisha, bila shaka yoyote George ajui. Uh, mimi ni Jason sagini za sport a bishop, niko na mwenzangu Paul nziokimwa na sport akazamia nikiwemo. Kuelekea safari ya makala 56 ya ya ya ya ya ya gofu ya Magical Kenya Open, wiki ijayo, lakini pia pia, nam, na pia, pia ligi za ukanda pia ya ukanda kufuzu. Ijayo huko Uganda, kombe ya ya ya mwaka ujao nambari moja duniani wa tenisi amua kukubali uh, kupigwa marufuku ya miezi mitatu kwenye tenisi baada ya kupatikana mambo ya ulaji mkuu, lakini pia raundi ya mchujo kwenye mashindano ya UEFA Champions League. Jukwaa la michezo, karibu sana, twende hadi tamati. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, Afrika Mashariki na Kati bwana Nzio, karibu sana jukwaa la michezo. Asante mm, tuanzie kwenye gofu ambao mara nyingi huwa unapenda kusema kwamba ni mchezo wa matajiri, lakini si mchezo wa matajiri. Ah, ni ukweli. <laughs> Ni mchezo wa kila mtu. Maana kwamba tunazungumzia kuelekea makala 56 wiki ijayo siku ya Hamisi katika uwanja wa Golf Club jijini Nairobi nchini Kenya na ni mashindano ya Magical Kenya Open, ambayo yatakuwa yanavuta takriban ama jumla wachezaji 150 kutoka mataifa 30 kote duniani na yatakuwa na usha pamoja mashabiki takriban elfu kumi na sita kutoka ulimwengu wote kuweza kushuhudia mashindano haya ambayo ni mojawapo msururu wa dunia wa msururu ile 42 dunia ya DP World Tour lakini kabla ya kwa mashindano haya ni kwamba uh, wiki hii tumeshuhudia wachezaji wa Kenya wakileta porukushani hapa na Rabisha mahiri, yani golfers ambao ni pros la wachezaji 16 kwa timu ya Kenya ikiwa na ongezeko la wachezaji watatu kutoka katika timu ya taifa ya Kenya ya gofu. Na huyu hapa naibu rais wa mchezo huo, eh, nchini Kenya, kwa upande wa wachezaji ambao ni mahiri, Jeff Kubwa wakizungumzia ni kwa nini waliweza kutoa ombi la kuweza kutafuta ombi zaidi ya nafasi zaidi katika timu hiyo ya Kenya kwa mchezo huo wa gofu. So tulikuwa tumefanya qualifier hapo mwanzoni na tukaandika barua kwa mwenyekiti wa Kenya Open eh, Obath, kuulizia tupewe nafasi kumi na tano but the fact that ametupatia nafasi kumi na tatu sisi tumefurahia. So ile kitu tutafanya tutachukua wale wachezaji walikuwa kwa ile qualifier eh, watano will just move up the list, so representation yetu ita, itafanywa na wale watu walikuwa wamefanya qualification, so will just go up the list from number eight to number thirteen. Ama sauti yake huyo, naibu rais wachezaji kutoka nchini Kenya Jeff kubwa akizungumzia ni kwa nini waliweza kutoa ombi la kuweza kuongezea kwa idadi ya nafasi kwa wachezaji wa Kenya ambao ni mahiri. Na unajua bila shaka uh, kuelekea mashindano haya Nzioki, mm -hmm. Uh, unazungumzia mana kwamba wachezaji wametishia kutocheza na pia kuchukua hatua za kisheria dhidi mm -hmm. ya kamati lizi ya Magical Kenya Open ya mwaka huu, lakini wamepatiwa ombi la kuweza kupatiwa nafasi zaidi katika mashindano ya mwaka huu ya Magical Kenya Open, yani ombi lao limekubaliwa. mm -hmm. kwa hivyo labda kamati andalizi, ya ndalizi waliangalia hatari iliyokuwepo ya wao kutocheza, uh, kwa sababu inaonekana uh, kwa mujibu wa namna Jeff, anavyoongea, walikuwa ingetoa picha mbaya sana kwa mashindano ana, uh, kwa mashindano we ni mwandalizi wa mashindano taifa, ambalo linaandaa mashindano wageni Mashabiki wa nyumbani wangeenda kushangilia kina nani? Mm. Kwa kwa kwa mujibu wa kandarasi ambayo imetiwa kati ya Magical Kenya Open, ya Kenya pamoja pia na shirikisho la golf duniani DP World Tour, ni kwamba DP World Tour inatoa nafasi 16 kwa wachezaji wa nyumbani kuweza kucheza mashindano ya Magical Kenya Open zungumzia pia umuhimu wa kuongezea kwa nafasi hizi kwa timu ya taifa ya Kenya ya gofu. Uongezeko huu wa wachezaji kucheza Kenya Open for local pros ni imekuja na ile kitu tunaita a lot of positive vibe kwa wachezaji wa Kenya, kwa sababu wakati tunakuwa na more representation kwa uh, mchezo kama huu the better kwa wachezaji wa Kenya, wanatiana nguvu na wanakuwa na ule kitu tunasema uh, umoja, kwa sababu wachezaji wetu wa Kenya wengi ni wachezaji wazuri, na mchezo wa gofu kulingana na vile iko uh, kukiwa na The better the chances. Na pia imeongeza moral hata wale watakuwa uh, miongoni kwa wale watano, mwaka ujao watafanya bidii sana kumake sure wako kwa orodha ya watu kumi na tatu wa ku-take part uh, kwa mchezo huu wa Kenya Open, Magical Kenya, pia kunaanza tarehe kumi, tarehe ishirini Februari wiki ijayo, siku ya Alhamisi hadi siku ya Jumapili wiki ijayo kwenye uwanja wa Muthaiga Golf Club jijini Nairobi nchini Kenya kwenye makala hamsini na sita ya Magical Kenya Open. Sasa watu ambao, mashabiki ambao hawajui namna wanavyocheza mchezo huu wa gofu, mwana kwamba unasema kwamba hawautambui, na pia kuna baadhi ya maneno ambayo ukiitamka mtu anashangaa umesema nini, kwa maana ya kwamba mchezo huu wa gofu kipekee ambao e, Nzioki, hauna ama uhitaji refari uwanjani, maana kwamba mchezo ambao, mm. unachezwa e, refari anakuwa wapi? Hayupo. nani anaamua mshindi? Una, mchezo wanasema ni mchezo wa kiungwana. Mm -hmm. Na unachezwa kwa watu ambao wanaaminiana mm. kwamba ukidanganya sehemu fulani <laughs> lazima ujue pia nami kitanifanyikia kwa hivyo <laughs> unapofanya makosa lazima ukiweke wazi kwamba ni hapa nilikosea eh. Mm -hmm. Kwa hivyo hakuna refari ambaye anakuja kuangalia kama umefanya makosa hapa na pale, mm -hmm. e. yani hata kwa watoto iwe ni katika kiwango kipi, iko, unaanza kufunzwa kwamba hakuna refari. Ukifanya makosa unakubali, unajirekebisha mwenyewe. Ukishindwa unakubali e, ukishinda tunakubali kwamba wewe ndio mshindi. Maana pia hata kule kuandika kwenye kuandika yale matokeo, mchezaji mm -hmm. binafsi huwa anajiandikia mm -hmm. alafu anapeleka, baada ya mchezo mm -hmm. anapeleka kwenye wale waamuzi, kwenye chumba fulani kwenda mm -hmm. kuwa kama yanakwenda ya sawa mm -hmm. kwa hivyo kama ulidanganya, itaonekana pale. Kwa hivyo huwezi kudanganya <laughs> katika mwanai kwamba wewe ndiye refari, wewe ndiye refari wako binafsi binafsi lakini pia shindano pekee ambalo alina muamuzi alina muamuzi wakati. Lakini pia kuna mambo ambayo yanashuhudiwa katika mchezo wa gofu. Kwa mfano, katika uwanja wa gofu unaitwa golf course, eh wa, wa, wa, golfu, wa unaitwa mahali ambapo wanakwenda kucheza kupambana, e, aha. Kwa hivyo namna ambavyo tunasema stadium uwanja wa mpira miguu, e, wa miguu hivyo hivyo huku nao wanasema ni golf ni course ni golf course mashimo, na mashimo kumi na nane hayo mashimo, yanatunga kufanya nini? Inategemea ni uwanja upi. Kuna uwanja ambao una mashimo kumi, mashimo mm -hmm. tisa, mengine kumi na nane. Kwa mfano uwanja Mudhaiga una mashimo kumi na nane na kila shimo mm -hmm. ina mapigo ambayo inahitajika, yani zile pa mm -hmm. ili kuingiza mpira kwenye lile shimo. Sasa yale mashimo tuseme yanatumika kama goal post, ni kama goal post na kwa namna ambavyo tunasema kwamba sasa ule ndo ulingo ambao unakwenda kufunga sasa. Uh, naam na wana eneo la kumi na tano mahali ambapo unasogea kwenye goli kwenye sasa. mpira hapo ipo na na uh -huh. kwenye eneo la kusogea shimo katika mm -hmm. mchezo wa gofu unaitwa uh mm -hmm. green uh mm -huh. -hmm. eneo ambalo ni nyepesi mm -hmm. na lina rangi ambayo haijakolea sana haijachorwa mm -hmm. kama ile kwenye uwanja wa mpira, eh, eh, lakini unaweza kuona kwamba kuna tofauti fulani katika uwanja uh -huh. wa gofu maana kwamba eh, karibia na shimo la gofu mm -hmm. eh, ile nyasi imekatwa na imenyooka kwelikweli, lakini nje ya mchezo huu ama nje ya mm -hmm. eneo hilo la green mm -hmm. Kuna eneo linaloitwa fairway, ah, ni kuonyesha utofauti. Utofauti, kwa hivyo namna ambavyo kwenye viwanja vingine ka, eh, labda kwenye mchezo wa riadha mm -hmm. Kwenye riadha unaona kwamba kama tunakwenda kwenye mbio za labda mita mia mbili mm -hmm. pale kwenye uwanja wale washindani wanasimama katika sehemu tofauti mm -hmm. ambazo zimechorwa kwenye rangi mm -hmm. kwa hivyo, huko kwenye gofu nao ni nyasi, sasa nyasi tu, lakini kuna eneo la green mm -hmm. na eneo la fairway na pia kuna eneo la rough. Mm -hmm. Lakini pia kuna eneo la penalty ambalo si penalty ya soka bali penalty ambayo mm -hmm. ukipiga mpira katika eneo hilo mm -hmm. una patiwa pigo moja zaidi ya unaofaa kupiga mm -hmm. yaani kifupi, yani ni kwamba mchezo wa gofu mm -hmm. mchezo ambao una zingatia nane ambayo atatumia mapigo machache kuingiza mm -hmm. mpira katika mm -hmm. mashimo kumi na nane, na eneo la penati nalo wamehesabu kama kwenye mpira huko, ama <laughs> kwenye raga. Kwenye raga unajua ni katikati ya uwanja, kwenye mpira unaona ni hatua sita tu ipo, ipo pembeni kabisa katika, pembeni? pembeni kabisa nje mm -hmm. ya eneo la eneo la fairway mm -hmm. karibia mm -hmm. na eneo lile la rough mm -hmm. lakini pia kuna eneo linaloitwa banka. Mm -hmm. banka ni ambalo limechimbwa na lina mchanga hasa mm. eneo hili mara mingi tumika katika kujua nani ambaye ana mbinu mm -hmm. e, bora kuliko mwezo katika kuingiza mpira ndani mm -hmm. ya shimo mm -hmm. eneo hili mara mingi wachezaji wengi wa gofu mm -hmm. huwa wanaliepuka na kwamba mpira unapodunda katika eneo la banka huwa mm -hmm. ni vigumu sana kwa kuweza kuingiza yule mpira kwenye mm -hmm. shimo la gofu. Sasa nitakupa mtihani mmoja, kwa sababu mm -hmm. utakuwa baadhi ya waandishi wa habari wa ambao watakuwepo katika haya mashindano mm -hmm. aa, ukifika huko waulize haya majina eh, ni ya Kiingereza sasa. mm -hmm. Duniani tuna lugha mbili ambazo tunazitumia sana, Kifaransa <laughs> na Kiingereza. Tukienda Paris, je, atabadilika au itakuwaje? Eh, eh naam. Lakini pia baadhi ya maneno ambayo yanatumika katika kubaini alama za kufunga katika mchezo wa golf ni kama vile badi Eagle, Albatros, Bogi na Double Bogi. Badi ni kupiga pigo moja chini mm -hmm. Unafaa kupiga. Mm -hmm. Kama mifangu... sasa namna ukifunga huku kwingine kwenye mpira tunasema kwamba amefunga goli. Mm -hmm. Sasa hapa ukifunga tunasemaje? Inategemea umefunga umefunga alama gani. Uh -huh. Ukifunga badi na kwamba kale ile shimo lina mapigo matatu, mm -hmm. Yani par 3 kwenye mm -hmm. shimo la kwanza. Mm -hmm. Unafaa upige eh, mapigo matatu ilikuzo mpira kwenye shimo. Lakini mm -hmm. ukipiga mapigo mawili mm -hmm. umefunga badi na kwamba umetumia mpigo moja chini unaofaa kupiga, mm -hmm. ama unaofaa kutumia, mm -hmm. lakini kama ni eagle, umetumia mapigo mawili chini mm -hmm. ya unayofaa kutumia, mm -hmm. kwa mfano, kama ni par 4 mm -hmm. na umetumia mapigo mawili umescore Eagle mm -hmm. upo. Lakini kama ni shimo la matupio la kweli, ni shimo la mapigo matano, <laughs> uh -huh. umetumia mapigo mawili umetumia mm -hmm. mapigo matatu chini yanayofaa kutumia. mm -hmm. Kwa hivyo inakuwa ni albatross. Kwa hivyo kila shimo lina alama zake, li na mapigo yake, kama kwenye ule mchezo mwingine tunaocheza wa pool table tunasema, mm -hmm. kwamba kila mpira una alama zake bila shaka. Aha, e sasa natamani pia nao wanaotusikiliza waangalie mchezo ambao unaupenda, kisha ulinganishe na huu siku utakuwa una urahisi sana kuelewa mm, kuelewa mm. Kama hilo pia tuzungumzie pia soka kule Tanzania, kwamba uh, kamati ya uendeshaji na usimamizi wa ligi ya bodi ya ligi kuu Tanzania imetoa faini ya dola 771 kwa timu ya Pamba Jiji kwa kosa la mashabiki wake kuingia uwanjani baada ya mchezo dhidi ya Azam uliochezwa Februari 9, kitendo ambacho kilisababisha kuja kwa majiano ya makocha wakati huo. Pia bodi hiyo imepelekea imempeleka kamati katika kamati ya maadili ofisa habari wa Young Africans Ali Kamwe na wa Kagera Sugar Hamis Mazanzara kutuhuma za kutana makosa fursa ya kimaadili kupitia machapisho yao kwenye ukurasa wao wow, wa mtandao wa Instagram. Eh, hili pia ni kumwa na kwamba waliopigwa marufuku hayo pia tutakuwa najua kama watakuwa napigwa marufuku ya siku ngapi, lakini pia faini ya, ya fedha ngapi kwa wasimamizi wao wa ofisi habari wa timu hizo mbili Young Africa, lakini pia klabu ya Kagera Sugar. Nichungulie ligi za ukanda zimekwendaje hii leo na nianzie bila shaka uh, huko kla, huko Tanzania ni kwamba jana nilishuhudia Young Africans ikifunga timu fulani magoli sita kwa moja ikifunga mm. hatu, Patrick Aziski ambaye yeah. Yeah, amekuwepo katika vie, vichwa vya vyombo vya habari sana. Sasa kwa watu ambao wanafuatilia hizi taarifa za mapenzi mapenzi, sababu <laughs> ni kama amepata mpenzi kule Tanzania na Mwamba inaonekana ana uwasha ndani na nje sasa. Jana kafunga magoli na huo pia sidhani kama tunaweza kusema kwamba ni mwendelezo mzuri au ni mwamko mpya, sababu wamekuwa wakifunga hata mm. kama wakati walikuwa na ramovik mm. bado mm -hmm. utakumbuka ilikuwa imegeuka kuwa timu ya kwamba kufunga magoli matano Nema. sio shida kwao kwa hivyo kwa e. sita kwa moja nadhani ni muendelezo e, ni muendelezo mzuri ah, hilo bila shaka unazungumzia pamba jiji kifunga Coastal mbili bila na baadaye kuna mechi kati ya Azam na Mashujaa FC na huko Burundi kumekuwa na mechi kadhaa bila shaka pia hii leo eh, Deira imefunga Lemasa Jengo Ze goli moja bila Vital'O kifunga Olympic eh, goli moja bila nayo kaanza kifunga Moso Sugar magoli matatu kwa moja kumeendaje Kenya Rwanda na pia ukulu Uganda nchini Kenya klabu ya Sofapaka imepata ushindi wa 2 dhidi ya KCB. Mara Sugar wakashindwa na FC Leopards 2 kwa moja. Bandari ikashindwa na Talanta FC magoli matatu kwa mawili. Moranga Seal ikishindwa na Ulinzi Stars 2, kisha Police FC wakapata ushindi wa 2. Alilalamika kwamba timu ya Sofapaka ilitumia mipira mepesi sio mipira ambayo inafaa kutumika katika mchezo wa soka. Kule Rwanda, klabu ya Maganju dhidi ya Rusiro ametoka sare ya sifuri kwa sifuri mbili sifuri dhidi ya Mukura Victory Sports, Gasogi United mbili mbili dhidi ya Bugesera, Muhazi United tatu sifuri dhidi ya Vijon. Baadaye Kiovu na Rayo Sport watakuwa uwanjani wakipambana. Kule Uganda, Vila wamepata ushindi dhidi ya Express moja sifuri. Baadaye URA Sports Club dhidi ya Maroons. Lakini pia kwa upande wa wanaume, unazungumzia timu kutoka Uganda KAVC, Nemo Stars Sport S na moja pia na UCU Doves, lakini kule Burundi itakuwa inawakilishwa na timu mbili, Muzinga na Rukinzo. Tanzania itakuwa na kishoti moja Jeshi Stars, kuzidana na kusisi, kuwakilishwa na Cobra, wakati bingo mteza kiwa ni upande kutoka nchini Rwanda, ambaye ni polisi wa nchini Rwanda. Timu hizo zitakuwa zikiwakilishwa kufuzu katika michuano hiyo ya ukanda tano ya voliboli ya barani Afrika. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Barani Afrika kule Goma bila shaka ni saa kumi na moja jioni dakika 51 kipindi cha jukwaa la michezo kikiwa na mimi Jason Sagini na mwenzangu Paul Nzio tukiwaangazia draw ya michuano ya CAF ya AFCON ya mwaka huu, nazungumzia AFCON under 17 na pia AFCON under 20 ambayo ilifanyika wiki hii, na nazungumzia kwamba kwa upande wa under 20 Nzio, kundi A linajumuisha Cote d'Ivoire ambao pia watachukua ni wenyeji pamoja pia na washindi kwenye ukanda wa pili wa magharibi mwa Afrika, na DR Congo, Ghana na pia Tanzania, kundi B linajumuisha Nigeria, Misri, Afrika Kusini pamoja pia na Morocco, kundi C linajumuisha Senegal, Zambia Kenya na Sierra Leone. Naangalia timu ya Afrika Mashariki hapa Kenya, kwenye kundi cha Senegal, Zambia na Sierra Leone. Hapo <laughs> tatizo ni Senegal. Mm -hmm. Ndio timu ambayo ina uwezo kwa sababu hicho wamekifanya yani, sio mara ya kwanza hivi majuzi. Tumeiona ikitawala kutokea kwenye under 17 huku vijana wasiozidi umri wa miaka kumi na saba. Kwa hivyo inaonekana wao wana mfumo bora wa vijana, kwa sababu haya ni mashindano ambayo ungetegemea watu ambao wana ligi za vijana, lakini hizo ligi za vijana hata kwenye haya mataifa ambao wanashinda mara nyingi hawapo. mm. Wengi wanategemea sana vijana wao wanakwenda kuwakuza Ulaya. Nchini Kenya, Ababu na Mwamba wakati alikuwa ni waziri wa michezo alikuwa ameanza huo mtindo wa kuwachukua vijana kutoka shule za upili huku anawapeleka Ulaya kwenda kujifunza zaidi huko, lakini inaonekana ni kama mawaziri ambao wamekuja nyuma yake hawana huo mpango. Sasa Tait, eh, shida kubwa sana itakuwa ni Senegali mm. kwa sababu wao wametuonyesha kwamba wana uwezo kwenye hiyo ngazi, wameshinda na haya mashindano ya vijana mara nyingi. Hata kafu wenyewe nao ujue wanataka nini kwa sababu mm. na mashindano ya vijana wasiozidi miaka kumi na saba sijui kumi na tisa hadi ishirini. Sasa unategemeaje basi hivi vilabu vitoe hawa wachezaji mm. ni ligi chache sana barani Afrika ambazo zina ligi za vijana mm. kwa hivyo hata kwa kuangalia tunaweza ukasema kwamba namna moja au nyingine ya vijana kwenda kuj zaidi wakipata nafasi itakuwa inaanza mm. bila shaka Codivoir mwezi Aprili tarehe ishirini na sita hadi mwezi Mei tarehe kumi na nane katika viwanja vya kule Coedivoir kwenye under 17 Uh, itakuwa inaandaliwa kule Moroko mwezi Machi hadi Aprili kumi na tisa. Unazungumzia kundi inajumuisha Moroko wenyeji Uganda, Tanzania na Zambia. Kundi B inajumuisha Burkina Faso, washindi wa kwanza kwenye ukanda wa kwanza magharibi ya Afrika, Afrika Kusini pia na Misri. Kundi D inajumuisha Mali, Angola, Cote d'Ivoire na washindi kutoka ukanda wa pili barani Afrika Magharibi, lakini pia kundi C inajumuisha Senegal, Gambia, Somalia na Tunisia. Na angalia, kundi inajumuisha wakilisho kutoka Afrika Mashariki Uganda na Tanzania, kama tulivyo kwenye draw ya AFCON ya 2020 wanakutana wakubwa na wadogo, lakini hapa analiangaza hili akiwa kule Mwanza, Tanzania, Hashim Kusaga, je, kundi la Tanzania na Uganda likoje? Ni kweli Tanzania, uh, Serengeti Boys wana kazi kubwa sana ya kuweza kufanya, japo kwenye hesabu za mpira kila kitu eh, kinawezekana, lakini wanapaswa kuweza kujitoa zaidi, lakini pia kuweza kupambana kwa sababu kiwatazama hawa Morocco, ambao timu zao nyingi zimekuwa zikifanya vizuri hasa hapa barani Afrika, mfano Wydad Casablanca, Raja Casablanca, AS FAR Rabat, unaona ni timu ambazo wa zina wachezaji ambao wamekuzwa kutoka kwenye uh, academy kutoka levu ya chini mpaka kwenye levu ya juu na wengi wanaishia kucheza ligi yao ya ndani, lakini pia ukitazama mfano Uganda hawa ambao wamekuwa wapinzani wetu miaka ya nyuma, kidogo walikuwa wakifanya vizuri kuliko sisi, lakini kwa miaka hii hivi karibuni Tanzania tumeonekana kupiga hatua na kuweza kula nao sahani moja. Kwa hiyo hapa, hawa ndio ambao tunaweza tukashindana nao pamoja na Zambia kuweza kuhakikisha kwamba tunajiwekea nafasi nzuri ya kuweza kufuzu. Kwa hiyo kama tukishinda mechi mbili kati ya Zambia dhidi ya Uganda, kwa hakika tutakuwa kwenye nafasi nzuri, lakini kama tukishindwa kuweza kuvuna alama kwa hizi timu mbili basi itakuwa ni vigumu sana kuweza kuvuna kwa Morocco. Asante sana Hashim Kusa, ukiwa kule Mwanza, Tanzania. Kutoka labda ungemkumbusha mm. Uganda kwenye mashindano ya vijana haya mm. mashindano ya shule za upili mm. ndio mshindi wa hapa Afrika Mashariki kwa mm. hivyo, akiweka nafasi ya Tanzania kwenda kuishinda Uganda, ajue kwamba huenda mfumo wa kuwachagua wale wachezaji yeah. <laughs> ndio ule ule ambao umetumika kwa zile shule za upili ambazo zilishinda yale mashindano eh. kwenye michuano ya kufuzu kombe la mataifa kupanda kinadamu mwaka ujao, unazungumzia Kenya kucheza na Tunisia wiki ijayo pia Uganda kucheza na Ethiopia huku Rwanda kicheza na Timu ya taifa Miss lakini huyu hapa mchezaji wa timu ya taifa Kenya, Rambe Starlets Corozo, na kwenda kuzungumzia mchezo huu muhimu dhidi ya Tunisia wiki ijayo. Kampi iko poa. Uh, kuna competition amongst ourselves kwa training which, uh, ni sign poa ya kuonyesha watu wako tayari uh, ku make sure tuna go hard for the task ahead of us. Qualifiers sijaikuwa easy uh, and again itakuwa rahisi but come, uh, kammai lazima tushinde because uh, tunaanza home so tuna have to make sure tunatoka hapa tumesecure three points at hand when tunago away, na nikoshua tutawaangusha michezo ya kuchezwa hiyo ya kufuzu kombe la taifa kwa kinada upande wa, wa kinada mwaka ujao ya Wafcon ambayo itaanza wikendi ijayo ama siku ya Ijumaa, Kenya cheza na Tunisia, Uganda dhidi ya Ethiopia, na Rwanda dhidi ya taifa la Misri. Chungulia viwanja vya Uingereza nzio, kabla ya kuondoka mitamboni, Arsenal imefunga awali Leicester mbili bila, na sasa hivi uwanjani mapumzikoni, Aston Villa sufuri Ipswich bila, Fulham goli moja Nottingham Forest goli moja, Man City matatu Newcastle bila, Southampton bila Bournemouth mawili, West Ham bila Brentford goli moja. Michuano ya bara Ulaya Man City kwenye mkondo wa kwanza, michuano ya mchujo ilifunga amelifungwa na Real Madrid matatu kwa mbili huku PSG ikifunga Brest matatu kwa bila, na Juventus ikifunga PSV mbili moja, Sporting ikifungwa na Borussia Dortmund magoli matatu kwa sifuri Feyenoord ikifungwa na ikifunga Milan moja bila, Monaco ikifungwa na Benfica goli moja sufuri. Kwa hiyo tukajikuta na michezo Ni lazima niongeze makali Juni basha mtu leo pahali. So sijali, Kanta lala inje leo sijali. Ni lazima niongeze makali Juni basha mtu leo pahali. So sijali, sija kishehea kesho Wakule Kama dera leo ni kama gera, ni lazima nitadania dania. Unajua kwangu sherehe ni sheria, kuna vile niko juu ya dunia, cloud nine. Ukisema nilipokea, sijali, kanta lala nje leo sijali. Ni lazima niongeze makali juu, nivasha mtu leo pahali sosi jani no, he he, he, he. Wasatoka nchini Kenya wanaitwa tendaula, sema kwamba tupige sherehe, ni wikendi. Bila shaka, tunasema asante kwa kusikiliza kutoka mwanzo hadi mwisho wa matangazo haya. Bila shaka, sema asante kwa kuzungumza na matangazo haya, Victor Buso, fundi mitambo George Maina, pamoja pia na Florence Kibuba, lakini pia wale kusomea baraza dunia George Ajoy, wenzangu Paul Nzuki, jukwaa la michezo. Mimi ni Jason Sagini the sports act bishop. Kama ilivyo ada, michezo ndio na sport ni sisi, kutani tunakesha jukwaa la michezo. Kwa hiyo tuko Nairobi nikajipata kwa fomu ya kamjweso.