Hapa studioni wamewasili wanamichezo, tayari kukupasha yanayojiri viwanjani. Ni saa 12 na dakika 36. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu sana popote pale ulipo mwanaspoti, ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Tunaanza na taarifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuvitaka vilabu vya Arsenal, Paris Saint Germain, lakini pia Bayern Munich kusitisha mikataba yao ya matangazo ya Visit Rwanda. Wakati huo kwenye sehemu yetu ya mjadala na kwenda kuangalia pakubwa draw ya AFCON ambayo ilifanyika wiki hii huko Moroko, tukiangazia kundi cha ambapo wapo wawakilishi wa Afrika Mashariki, Tanzania na Uganda, lakini pia kundi la na tukitafuta kundi gumu zaidi kabisa katika mashindano hayo, lakini pia kwenye tenisi, wachezaji wa kitaalamu wa tenisi ambao wanakabiliwa na tuhuma za kutumia dawa za kuchochemua misuli lakini pia ambao wana kesi mbalimbali mbali, sasa wataanza kupata usaidizi wa kisheria wa probono. Jason Sagini, askofu karibu sana. Makala jukwaa la michezo ni Jumapili, umeokota vya kutosha mm, lakini havijatosha kwa leo, havijatosha kwa leo mm, ipo siku vitatosha, bila shaka e, usichoke kupambana. Sasa tuanzie huko, ya taarifa ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo kuziandikia barua vilabu vya Arsenal, lakini pia Paris Saint Germain na Bayern Munich, wakivitaka vilabu hivyo sasa kusitisha ule mkataba wao wa mm visit Rwanda na taifa la Rwanda. Na kwa mujibu wa barua ambayo imeandikwa na kutoa Saini na waziri wa mambo ya nje wa Kongo Thiris Kaikwamba Wagner, alioandikia makundi hayo sasa kukosoa mpango wa matangazo, wakati DRC inakabiliwa na hali ya kiusalama sio nzuri kule katika eneo la mashariki, katika vita ambavyo vimesababisha zaidi ya watu nusu milioni kuyahama makazi yao mwaka huu, kulingana na barua hiyo. Na katika barua hiyo kwa timu ya Arsenal, waziri huyo anasema uhalifu ambao Rwanda imeendelea kutuhumiwa bila shaka mm, katika mzozo huu aa, na wanasema kwamba haina shaka baada ya UN kusema wanajeshi elfu nne wa nchi hiyo wako nchini Kongo. Waziri huyo ameongeza kuwa maelfu ya watu wamekwama katika jiji la Goma bila chakula, maji na usalama. Sasa hapa tupo huko kwenye kisiasa tupo. Mm. Sisi tupo hapa kimichezo bana. Sasa ungekuwa pale wewe ndio meneja ambaye anasimamia hizi shughuli za masoko lakini pia biashara mm, Arsenal, Paris Saint-Germain na Bayern Munich unaamua kwamba huu mkataba ufike mwisho kwa sababu ya hizi tuhuma ambazo Rwanda imeendelea kutuhumiwa na imeendelea kukanusha mm. Uh, mwanzo nasikitika, maana kwamba kinachoendelea huko nchini Rwanda na niseme pole kwa... A DRC. DRC kumradhi, si Rwanda, DRC niseme pole kwa wanaopata kuadhiriwa Uh, utovu wa usalama kwenye taifa la DRC maana, mm -hmm. kwamba tumeshuhudia hili hapo awali na taifa la Ukraine na Urusi mm -hmm. uh, ule mgogoro kati ya mataifa mawili ilipelekea timu zao za Urusi mm -hmm. na Ukraine pia zikifungiwa nje katika mm -hmm. mashindano ya kimataifa mm -hmm. uh, chisi olimpiki pekee bali pia kwenye Kant, soka katika michezo yote e, kwenye, kwenye tenisi yeah, kila aina inathirika. mm -hmm. Kwa hivyo huu mpango ama vita vinavyoendelea huko DRC mm -hmm. vinaweza kuathiri Rwanda kispoti kwenye kudhamini mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. Hilo litapelekea uh, timu za soka zao kwenye kwenye mm -hmm. zinakaa kama ni, ni mambo ambayo sasa yanakuja kuathiri michezo, mm -hmm. yani ni siasa, zinaathiri michezo. Mara mingi. Pia kuleta watu pamoja mm -hmm. Lakini pia kuburudisha na kuelimisha mm -hmm. eh, umma ama mashabiki wa michezo kwa ujumla duniani, kwa sababu pia hawa hii Visit Rwanda pia mm -hmm. inatumika pia barani Afrika, utakumbuka ile michuano ambayo ilikuwa ni ya Burundi pia wakati hmm. mm. mmoja hapo imefungiwa wakati walikataa kuitumia hivi hizo tuanda. Kwa hivyo ni mambo ambayo yanaendelea kuathiri michezo. Sasa tutoke huko sisi, tutue Kigali chini Rwanda. Sasa bwana, uwanja wa taifa wa Amahoro wameamua kwamba sasa mambo ni kisasa kwa sababu mifumo ya mfumo wa VR sasa utakuwa unaanza kutumika huko, lakini kwanza wanakwenda kuomba mafunzo hmm wapate vyeti kutoka kwa, kwa shirikisho la soka duniani FIFA, na mimi nashangaa kwa sababu Alino Mutoni ana leseni ya, ya VR. Ni mwamuzi wa kimataifa uh, Salma Radhia Mkansanga mm. Jean Claudi Ishimwe. Sasa hao waamuzi ni kwa nini waende kwanza kupata vyeti vingine mm. kutoka kwa FIFA badala ya kutumika tu hao, Mane, hao, okay. kufunza wale waamuzi wengine wa Rwanda uh, mara mingi unapo, unapo, unapojiandaa kutumia mfumo huu wa VR lazima upate eh, mwanzo Uh, ombi na ruksa maalum kutoka kwenye FIFA ili kuweza kutumia mfumo huo kirasmi katika mashindano yenu ya soka hiwe ni kwenye ligi, michuano kimataifa. Kwa hivyo licha kwamba kuna watu ambao walitayarwa na leseni za VR kwenye CAF, lakini kwenye FIFA na waamuzi wa zamani katika katika, katika mchezo wa kimataifa hapa duniani uh, pia unahitaji ile ile kile kibali kutoka kwa mm. manake FIFA ndio mm. uh, mwamvuli wa ujumla wa soka, sasa kwamba unaweza kumfunza mtu eh, ndio uh-huh. maana kwamba sasa pia wao pia waje waje nchini Rwanda mm. waweze ku, endeleza mafunzo kwa ujumla na pia kwa upana mm, ili kupanua bahari ya watakokuwa wanatekeleza mfumo wa VR kwa Rwanda. maana kwamba mm, ukiwa na watatu mm, mkusanyiko wao wawili watatu mm, hawatoshi. maana kwamba uh, uh, mm, pia kwenye VR unahitaji watu watu kutumia uh, kamera, mm, unahitaji watu kuweza kuchambua kabla ya kuweka tukio hewani, unahitaji mtu ambaye atacheza playback videos, unahitaji mtu ambaye anakuja kuwa mwamuzi ambaye yupo mm, kwenye VR, aidha awe ni mwamuzi wa zamani, mwamuzi wa sasa hivi mm-hmm, kwa hivyo kwenye VR unahitaji watu wengi sana, si watu ambao wamepitia tu eh, mafunzo kusoma kuwa na leseni ya via lakini pia nitaji pia mafunzo ambayo mm. ni mafunzo special ya kuweza kutumia mfumo wake. Mfumo huu si mfumo wa kawaida kwenye, kwenye kwenye kama vile ule mfumo tunaotumia mm. uwanjani ambao ni mfumo wa referee wa kawaida. Na pia nadhani Rwanda ikifanikiwa kabisa kuanzisha uh, matumizi ya huu mfumo katika mechi zao za ligi kuu nchini mm -hmm. wakiwa nyumbani, sasa itakuwa inaonyesha kwamba watakuwa mbele, kwa sababu Tanzania tumekupa na taarifa kwamba <laughs> itaanza kutumika itaanza <laughs> kutumika hatujawana ikitumika mm -hmm. E, viwanja vya AFCON ambavyo vinatarajiwa kuanda kwenda AFCON ni elfu mbili ishirini na saba. Mwenyewe umezuru uwanja wa mm. Talanta, wana mpango labda wa kuweka kamera hizi na mifumo mingine ambayo itafanikisha mfumo mzima wa VR kutumika. Sasa mm. kamata lizi kutoka mataifa matatu Uganda, Kenya, Tanzania zijaweka wazi kana kwamba watakuwa nakwenda kuweka mfumo mm. wa VR kwenye viwanja hivi. Kodivua tulikuwa na vilikuwepo ndio, labda huenda ikawa ni mojawapo ya ile kule mabadiliko kuelekea AFCON ishirini na saba iwapo mm. manake kafla jakwamba lazima tutumie VR kwenye, kwenye AFCON, kwa hivyo kwenye chanatutumia hii eh, Yeah, ipo lakini kwenye Afcon lazima itumia, kwa hivyo lazima kuelekea Afcon ishirini na saba Afrika Mashariki lazima viariwep kwenye kwenye mm -hmm. vitatu Kenya, Tanzania pia Uganda nam, ndo hivyo tunasema kwamba itasaidia, kwa sababu wakiachwa hivi hivya, sijui kama wanaweza <laughs> <laughs> kuamua kuziweka VAR jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Saa kumi na moja na dakika arobaini na nne ukiwa Bujumbura huko Burundi, ukiwa Lubumbashi DRC, lakini pia Khatum nchini Sudana. Wakati huo bana, tunatua Moroko huko. mm. Kulikuwa na draw ambayo ilifanyika wiki hii na hiyo draw bwana, imetoa timu nyingine ambazo zimewekwa katika makundi ambayo watu wengi kila mtu kwa utaalamu wake anasema makundi yote ni magumu kabisa, lakini tuanze na kundi ambamo wamo, uh, Tanzania na Uganda. Hawa ni wakilishi wa Afrika Mashariki, Kenya waliachwa nje. Kwa hivyo sasa watasubiri kuangalia jirani zao watafanyaje. Hawa ni Tanzania na Uganda. Sasa kwa sababu wapo kundi moja, wacha tuanze na Tanzania, tumsikie kocha Hemed Morocco, ameipokeaje droo hiyo mimi nafikiri akimtizamo uh, uh, timu kisha qualify katika stage ile, unakubali ile hali yote ambayo unakutana naye, unahitaji ucheze naye. Kwa hivyo mimi nafikiri, nafikiri kundi, hakuna kundi jepesi kusema ukweli. Makundi yote ambayo yapo pale ni makundi ambayo, ni timu ambayo zime qualify kwa hiyo zilikuwa zimefanya vizuri huku zilikuwa zimetoka. Kwa hivyo kama timu ukishakufikia stage ile, unahitaji adapt chochote ambacho unakutana nacho. Kwa hivyo sasa tumekipokea, mimi nafikiri ni ni swala la kujipanga tu, si? Kwa sasa unajua mechi hizi hazina hazina hazina sababu kwamba labda umepangwa na nani labda na jirani yako na nani. Mimi nafikiri tunahitaji kuheshimu wote ambao tumepangwa nao katika kundi letu, nafikiri ndio kitu cha msingi na dameta na yupo karibu na wewe ala. Mimi nafikiri tunahitaji kujipanga vizuri tu, na tunaweza tukafosi yote ambao tunaenda kukutana nayo huyo ni Hemed Morocco, kocha ambaye ameongoza Taifa Stars wakafuzu katika makala ya Afcon ya mwaka huu. Sasa wao wapo pamoja na Nigeria lakini pia Tunisia sagini tuwatizame Taifa Stars mm. Uh, nafahamu kwamba hii si mara ya kwanza kwa Paul Put na kocha Moroko kutana katika mashindano yote ya soka, na kwamba kwenye kombe la Sekafa 2017 alikutana kwenye kombe la Sekafa , Paul Put akiwa kocha wa Kenya kini Moroko akiwa kocha wa Zanzibar Heroes. Kwa hivyo si mara ya kwanza tunaona kutana kwenye Afcon ama kwenye soka, lakini pia uh, hii itakuwa mara ya kwanza kwa ama hii itakuwa mara ya kwanza kwa kuwa na dabi la Afrika Mashariki, na kwamba huko Misri kwenye Afcon ya 2019 tulikuwa na dabi nyingine Afrika Mashariki, Kenya na Tanzania, wakati ukiishia 3 kwa 2, Kenya kipata ushindi mm na nafikiri itakuwa ni kundi ambalo akena ku wengi tutakuwa utatazamia debi la Afrika Mashariki, Uganda na Tanzania mm -hmm. Lakini kundi hili ukiangalia kundi cha ni mbb wapo timuvile ambalo ambazo kisura ama kwenye makaratasi timu ambazo zimebobea katika soka la Afrika. Unazungumzia taifa la Nigeria, Nigeria, taifa la Tunisia, na la Ukiangalia Nigeria wao wamefuzu mara ngapi? Ishirini na moja sasa hivi, na wamesha tajiri mara tatu niasakawaa kwamba sasa hivi wanafanya kule kujitafuta na kujijenga upya kuelekea Afkoni ya mwaka huu, ili kufuzu tua ya mchujo. Kwa hivyo, haitakuwa timu ambayo inakuja mm -hmm. kana kwamba ni timu ambayo ni changa, bali timu ambayo inakuja kujifua mm -hmm. eh, mm -hmm. na baada ya kubatizwa upya. Lakini Uganda, mara nane, wanafuzu mara ya tisa mm -hmm. lakini pia tazama mara nne, na wote wawili aj kufuzu katika tua mchujo. Kwa hivyo, ina maana kwamba Tanzania na Uganda pia watu wawili wana kibaro kigumu cha kufuzu mm. kwenye mchujo, maana kwamba yani, kwa makaratasi wanaonekana ndio wanyonge hey, hey. wa kundi bila shaka, lakini bila hapa kuingilia, Nigeria na Tunisia ni watu ambao wana historia pana na kubwa kwenye kushiriki Afcon mara kadhaa zaidi ya mara kumi na saba na zaidi. Yani, hapa ina maana kwamba huenda Uganda wakapoteza Tanzania mm. wakapoteza makocha bado wakabaki kazini mm. Nigeria na Tunisia ni taarifa tofauti bila shaka, lakini kimakaratasi bila shaka anayepiga upato kufuzwa tu inafuata na Nigeria na Tunisia. Lakini kwenye soka dakika 90 ni mechi huamua uwezo. Kwa hivyo Morocco yupo sahihi kwamba tunaweza tukamtisha <laughs> yote, lakini hili kundi kimakaratasi ni gumu, lakini uwanjani mimi ni kwamba Uganda, Tanzania wana nafasi kubwa ya kufuzwa na kwamba ni jina tu kwamba Nigeria Super Eagles na Tunisia. Na Tunisia. Tuende hapa kundi da wapo wenzetu DRC, Senegal, Benin na botswana. Nafasi ya DRC ni gani? Christian Mususu yupo nchini DRC na alitizama draw hii, na anatuandalia taarifa hii hapa, akiichambua vizuri kabisa kundi hili. Uh, katika mechi hizo ndani ya kundi D, DRC nafasi yake kwangu binafsi naona kama itakuwa ni nafasi ya pili, unajua. Uh, kuna inchi ambazo kwa sasa DRC haijawea kabisa kuweza kutisha kama vile Senegal, lakini mainchi kama vile, vile Benin, Botswana, uh, kwa mechi hizo DRC itaweza kabisa ita, ikajitoa na ikajiondoa na kuweza kupata ushindi lakini bisa kupanga katika siku zilizopita kabisa, nafasi ya pili kwangu binafsi naiona ndio timu ya DRC Congo itaweza kuchukua ndani ya kundi D na kuweza uh, kujogea mbele ndani ya competition. Asante sana Christian Mususu akiwa DRC, yeye amechambua kundi hili na anasema na, mm, DRC kwamba watamaliza katika nafasi ya pili yani uchambuzi kimakaratasi, akishangalia mm, mara moja anaona <laughs> nafasi ya pili hapa mm, inakwenda kwa DRC, lakini kwa Benin na Botswana Ars leopa amefuzu mara ishirini uh -huh. na moja sasa hivi, na ni mabingwa mara mbili elfu moja mia tisa sitini na nne na sabini na nne uh -huh. na Senegal wao mabingwa mara moja elfu mbili na ishirini na mbili na ameshiriki mara kumi na saba nafuzu mara kumi na nane msimu huu huko uh, Morocco yeah. Botswana anafuzu mara ya pili pekee na amefuzu mara ya kwanza elfu mbili na kumi na mbili, mm -hmm. lakini hawakufuzwa tu ya mchujo. Kwa hivyo naona kwamba Benin na Botswana naongelea kana kwamba ni andadogs ambao huenda wakaja mm. -hmm. na wakaduaza wengi, maana kwamba wengi hawajui na wengi wanasema kwamba ah, Botswana Benin, watu ambao hawajashiriki mara mm -hmm. kadhaa mm -hmm. lakini uh, naamini kwamba huenda Benin na uh, Botswana katoa hadithi waliotoa Gambia mm -hmm. na Komoro na kebiri kwenye mashindano ambao ambayo ilipita ya afgan hapo mm. -hmm. lako, lakini Ibi... DRC na nimepamba DRC mm -hmm. ili kundi lao mm -hmm. wapo na Senegal, timu ambayo inaonekana kimakaratasi itawatisha kidogo, lakini mwalimu Sebastian alimaliza na katika nafasi yeah, ya nne makala yaliyopita hivi. Mafanikio kwake, tutasema ni nafasi gani sasa katika makala ya mwaka huu? Sasa hapo ndo kuna kuna ule ugumu wa kujua makubaini mm -hmm. malengo ya timu ni gani, mm -hmm. malengo ya DRC safari, naamini kwamba ni kusaka kufika fainali, na kwamba katika mashindano ya mwaka jana mm -hmm. kule Cote d'Ivoire mm -hmm walikosa kufuzu finale, mm, na kuwa nafasi nne kwenye onya anaaa waaanab sasa kundi A wapo Moroko wenyeji, Mali, Zambia na Komoro. Kundi B wapo Misri, Afrika Kusini, Angola na Zimbabwe. Kundi E Algeria, Bukina Faso, Equatorio Guini na Sudan. Kisha kundi F wapo Kodivoir, Kamerun, Gabon na Msumbiji. Kundi gani ambalo unaona hapa ni gumu kabisa? Sasa hapa tunawaona wazungu wanasema group of death eh, uh, nikiangalia kwenye makundi yote, makundi sita sioni kundi gumu mm -hmm sababu gani? Yaani wanaungana na Morocco kabisa, ee, makundi yote sawa. Sioni kundi gumu na kwamba makundi yote <laughs> yako sawa, maana kwamba kuna mchanganyiko wa timu changa na timu ambazo zimebobea na zimeshiriki mara mingi kwenye AFCON. Maana kwamba ukiangalia kundi A, Komoro na Mali, timu ambazo hazijashiriki mara kadhaa. Zambia na Morocco mabingwa wa zamani wa AFCON. Angalia kundi D, DRC na Senegal mabingwa wa zamani, lakini Benin na Botswana ni kama limbukeni vile. Kundi E, Algeria bingwa wa zamani mara moja, Guinea Equatorial, Burkina Faso na Sudan wote hawajikuta tajiri mara kadhaa. Lakini pia kundi ba Misri, Afrika Kusini, Angola mabingwa zamani pia. Kwa hivyo kuna ule mchanganyiko wa timu ambazo zimebobea, lakini pia timu ambazo zinaonekana kana kwamba timu ambazo, nilimbukia ambazo, ama zinaibuka ama zinachipuka kwenye AFCON inayokuja hivi karibuni huko Moroko. Kwa hivyo mimi naamini kwa hivyo, kwamba sioni kundi gumu, kila kundi. Makundi yote yako sawa. Sawa. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani Makala ya wani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Unaweza ukasikiliza matangazo ya hr Kiswahili ukiwa Tanzania, kwa maeneo ya Kilimanjaro mkoani huko kupitia Moshi FM masafa ya 90.7 lakini pia mkoani Iringa kupitia Furaha FM masafa 96.7. Wachezaji wa tenisi wanaokabiliwa na madai ya kutumia dawa za kuongeza nguvu mwilini au ufisadi wataweza kupata usaidizi wa kisheria wa pro bono. Hii pro bono tunasema kwamba unaweza pata usaidizi wa kisheria bure kabisa ama kwa hela ambazo ni kidogo sana. Sasa kwa mujibu wa chama cha tenisi cha wachezaji wa tenisi wataalam PTPA ambacho kilianzishwa na Novak Djokovic kwa ushirikiano na Vazek Pospisil mnamo mwaka elfu mbili ishirini hivi. Yule dadako wa Kenya ni mchezaji wa kitaalamu wa tenisi, ndio yupo hapa Ndiyo. Hey, Angela wakutoi naam. Sasa hiki chama kinasema mm -hmm. kwamba kimekuwa na shida sana, yaani kuna zile kesi ambazo zimewakumba kina Jannik Sinner mm -hmm. na kina Iga Swiatek, wanasema kwamba wamekuwa na shida sana, na wanasema wanafaa kusikilizwa pia. Lakini kando na kusikilizwa, sasa wameanza kuwasaidia wachezaji wa tenisi mm -hmm. kwamba tutatoa huduma kwa mchezaji <laughs> yeyote wa tenisi bure ama kwa ada ambayo tutaangalia fedha mm. tamwambia bana ikiwa unaweza kulipia lipia hiki. E, nafikiri ni hatua nzuri mm. ambayo itakwenda kusaidia watu watakaofeli kwenye vile vipimo vya doping mm. lakini na nasina alifeli lakini hakusimamishwa lakini pia sio alipigwa marufuku ya mwezi mmoja e, alipigwa marufuku kwa mwezi mmoja e, lakini pia licha kwamba ni hatua alitumikia nzuri. kifungo nadhani ni mo wa Uingereza na yeye mm, pia kwa kifungo chake pia baadaye walikuja wakabatilisha. Naam, licha kuwa ni hatua nzuri ambayo itakwenda kusaidia watakaofeli vipimo vile vya doping, lakini pia naangalia kwa jicho la pili kwamba huenda likawa ni hatua mm, ya kuweza kuchangia ama kutilia chachu watu kufeli vipimo e, vyao e, vya doping e. Maana kwamba watakuwa najua mm. kuna uh, usaidizi fulani mm. nyuma ya pazia iwapo nitafeli, kwa hivyo inakwenda pia kuchangia watu kutofanya vipimo ambavyo ni halali mm-hmm. lakini pia Huenda vikasaidia watakua ufeli kihalali kwamba hawakuwa wanajua kwamba wametumia eh, vitu vya kutuliza misuli. Na mimi nashangaa tu, lakini tutalifanyia utafiti ili ni kwa nini hawa wanakaa kama wanasazo lakini kwenye riadha bwana, miaka miwili, miaka mitatu. Magoli mawili kwa sifuri. Manchester United wapo chini magoli mawili kwa sifuri kutoka kwa Crystal Palace. Baadaye Arsenal na Manchester City, unasemaje hapa bana, mechi kubwa hii. Hii ni mechi ambayo itakuwa inachezwa uh, ya kupambana kati ya Erling Haaland na, na mabeki wawili wa Arsenal, mm -hmm. Gabriel Magalhaes na William Saliba. Maana katika mchezo mkondo wa kwanza kisha 2-2 mm -hmm. Mm -hmm. Mm -hmm. E, Haaland aliwazomea ali wa, ali sana mabeki, lakini pia kocha wa Arsenal Mikel atakuwa naamini kwamba leo wenda Arsenal akapata ushindi kwamba Roal anambia kwamba mm -hmm. leo Arsenal anampiga man City. Ufaransa Toulouse moja, moja dhidi ya Nis. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini makala ya wani Jukwaa la Michezo. Douglas Omariba kamilisha matangazo. Shukran sana mwenzangu Paulinsioki. Msikilizaji ni kukumbushe tu taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni ya leo. Rwanda yakaribisha mkutano kati ya Jumuia ya Afrika Mashariki na ile ya kusini mwa Afrika, SADC, ilikujadili mzozo wa DRC. Senegal yatangaza kulipa familia ya kila mtu aliyeuawa wakati wa wa vurugu za kisiasa nchini humo. Na pia Netanyahu kukutana na Trump nchini Marekani hapo kesho ili kujadili awamu ya pili ya usitishaji wa vita katika ukanda wa Gaza. Kutukamilishia matangazo ya jioni ya leo ni wasanii kutoka nchini Marekani, Backstreet Boys, wimbo I Want It That Way. I want it, uh, that way kutoka kwa wana Backstreet Boys nchini Marekani, ndio ambao msikilizaji wanatukamilishia matangazo ya jioni ya leo. Ni kushukuru sana kwa kusikiliza matangazo ya RFI Kiswahili, wewe ni wa maana sana, na kwa wenzangu wote ambao wamefanikisha matangazo ya jioni ya leo, mwelekezi amekuwa ni Richard Emmanuel Makunde, mimi naitwa Douglas Mariba Nakutakia uwe na usiku mwema.