Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na dakika 36, wakati wa kupata makala jukwaa la michezo. Asante sana, George Joey. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti pale ulipo ndani ya makala ya jukwaa la michezo hapa ndani ya Gheref Kiswahili. Tunaanzia katika mashindano ya kombe la shirikisho ambapo klabu ya Simba sasa imetoka katika hatua ya robo fainali baada ya kuongoza kundi lao. Kwenye sehemu yetu ya mjadala tunaangazia hatua ya shirikisho la soka barani Afrika, kaf kuamua kwamba wameahirisha mashindano ya CHAN ambayo yalipangwa kufanyika mwezi Februari na sasa ni hadi mwezi Agosti. Kwingine kwa kimataifa, tunaanzia pale Ufaransa ambapo wachezaji watatu wa mchezo wa raga wamejumuishwa katika kikosi cha timu ya taifa hata baada ya kukumbwa na kesi ya ubakaji mwaka jana. Lakini pia kwenye tenisi tukipata Novak Djokovic na Carlos Alcaraz kwenye robo fainali ya kwanza katika mashindano ya Australia Open. Askofu, ni Jumapili, karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo. Umeokota sadaka vya kutosha? Ampati shida na huu mwezi Januari kuokota sadaka <laughs> <shaka, lakini laughs> eh, na kwamba lazima utoe sadaka aa, na zaka lazima, hata kama mwezi ni mgumu mm. E, siku zote zaka ni muhimu sana kwa Mwenyezi Mungu, lazima uweze kutoa kama eh. E, muumini wa kanisa sawa. Nasema Kaisari apewe cha kwake, lakini pia cha Mwenyezi Mungu nacho nacho kiende huko huko. Sasa tuanzie hapa katika mashindano makubwa barani Afrika, na hata kama kulikuwa na michuano na klabu bingwa barani Afrika lakini pia pakubwa kombe la shirikisho leo kwa sababu Simba sasa imemaliza kileleni mwa jedwali lake baada ya kupata ushindi wa mbili sifuri dhidi ya Constantine Algeria wakiwa nyumbani. Simba walikuwa wanamalizia nyumbani, lakini kumbuka kwamba Simba walikuwa tayari wamesha fuzu katika mechi ambao walicheza na Bravo kule Angola, lakini leo ilikuwa ni kuheshimu tu ratiba, lakini pia kutafuta nafasi ya kwanza na ya pili na Simba Sports klabu kileleni. mm. Ah, nafikiri leo licha kwamba walikuwa wamefungiwa mashabiki wao, manake manakea mchezo wao dhidi ya Konstantini katika wa nyumbani Mkapa mwezi Desemba walizua mashabiki wao nyumbani, kwa hivyo wakapigwa marufuku ya mechi mbili bila mashabiki uwanjani, lakini pia wakapigwa faini na shirikisho la soka barani Afrika kaf kwamba hilo halikotatiza Simba leo maana kwamba walikuja kwa nia moja tu ya kusaka nafasi ya kwanza kwenye kundi lao, na nafikiri nafasi hiyo ya kwanza inawapa inawapa draw rahisi kwenye hatua mm, ya mchujo kwenye robo fainali. Nafikiri kwamba hiyo nafasi ya kwanza ina umuhimu mm, ndio maana kwamba unapokuwa nafasi ya kwanza kwenye kundi Uh, utakitoa naye kwenye awamu ya mchujo anakuwa nafasi ya pili kwenye kundi lingine pinzani, kwa hivyo nafikiri hilo linawapa nafasi kubwa Simba, naamini kwamba kwenye hatua za mchujo, na sakini ukiangalia Simba imeongoza kundi A wakiwa na alama kumi na tatu, RS Berkane ya Morocco nafasi ya kwanza, kundi Ba kwa alama kumi na tatu, USM Alger nafasi ya kwanza, kundi Cha kwa alama kumi na moja, Zamalek ya Misri nafasi ya kwanza, kundi D na alama kumi na moja inaonyesha kwamba Simba huenda ikawa ni baadhi ya timu za kutisha hatua hii ya robo fainali na nusu fainali na hata labda fainali. Mm, ndio ukiwa nyingi, nafasi zako, nafasi zako kwenye, e, na alama nyingi zako nafasi za kwanza kwenye makundi mengine, inamaana kwamba umeokota pointi nyingi kuliko wapinzano wako kwenye makundi mengine. Kwa hivyo, lakini pia Simba alivyoanza mashindano haya hakuanza vizuri, maana kwamba alianza mm, kusuasua hadi uh, mechi uh, wa, mm -hmm. uh, mm -hmm. tatu za mwisho inaonyesha kwamba wana uwezo wa kuwa kilele mwa jedwali, lakini kuwa na matosha na nyingi kuliko nafasi za kwanza zingine kwenye makundi, na inaonyesha kwamba mna ubora ambao lazima usifike na pia uweze kuogopesha wapinzani kwenye hatua za mchujo. Kwa hivyo kwamba kuelekea rufa finali lazima watakokwenda kupangwa na lazima utangazia kwenye makundi, Simba walichezaje? Maana kwamba kupata makundi tatu kwenye makundi nafikiri si jambo rahisi sana, licha kwamba walikuwa wameshafuzu kabla ya mchezo wa leo. Hizi timu ukiziangalia timu zilizosalia sasa hivi katika mashindano zenyewe tunaweza tukasema kwamba kuna timu ambayo ni tishio sana kwa Simba. Ukiwaangalia hawa Zamalek wapo, Almasri bado watasubiri kujua kama watafuzu leo, USM Alger na Jaraf, lakini pia Stellenbosch ya Afrika Kusini na RS Berkane ya Moroco. Kuna timu ambayo inakaa kidogo, Simba wakiisikia hivi wanajua kwamba hapa kuna kazi. Ukimtaja Zamalek, bingwa mara kadhaa kwenye kombe la shirikisho Ukitaja USM Alger pia ameshinda kombe hilo mara mm. kadhaa. Itaja pia RS Berkane, amefuzu makala ya mwaka jana kwenye mm. fainali hizo hizo, hata wakati ule mbao... waliwahi kuishinda na kocha Florent Ibenge yeah. ambaye ana Halilal, kwa hivyo ni watu ambao ni timu ambazo zina uzoefu wa kucheza fainali kuliko hatahatua za mchujo mapema, kwa hivyo mm. uh, USM Alger sasa hivi mm -hmm. mm -hmm. Yeah. Kuna mechi ambazo zitakuwa zinachezwa baadaye, lakini katika pia kundi hilo la Simba SC, Sfaxien ya Tunisia wamepata ushindi wakiwa nyumbani dhidi ya Bravo ya Angola magoli manne kwa sifuri. Baadaye Almasri ya Misri dhidi ya Black Bulls ya Msumbiji; Zamalek ya Misri dhidi ya Nyimba ya Nigeria, Asek Mimosas ya Kodivoa dhidi ya Orapa United ya Botswana, Aresberkanea Morocco dhidi ya Stellenbosch Afrika Kusini, Stade Maliani ya Mali dhidi ya Lunda ya Angola na USM Algers dhidi ya Jarafu ya Senegal. Pia kuna mechi mbili za kombe la klabingwa barani Afrika: Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini dhidi ya Far Rabat ya Moroko, Raja Kasablanka ya Moroko dhidi ya Maniema ya DRC. Na tayari kumbuka kwamba Maniema hawa ni kama tu wameshaaga mashindano katika kundi lao, kwa sababu nafasi ya nne ni kwenye kundi Ba na wana alama tatu peke yake, kwa hivyo leo wanacheza tu kuheshimu kalenda ya mechi. Lakini hapo jana, tulizungumza kidogo kuhusiana na Yanga kutolewa, na ukipitia katika mitandao, kuna watu ambao wanasema kwamba Mwalimu Miguel Gamondi mm. ana mkono kwa mm. kuondolewa kwa Yanga katika mashindano <laughs> haya. Eh, e, ndio maana kwamba alipo alipofutwa kazi Gamondi klabuni Yanga, uh, wengi nasema kwamba labda alifutwa kazi kinyume na matarajio yao na kwamba alifutwa kazi wakati ambapo alikuwa hana matokeo mabaya sana katika mm. klabu ya Yanga. Maana yake alikumpoteza katika mchezo mmoja tu mm -hmm. eh, katika mechi hizo salia alikumpoteza katika mchezo dhidi ya Azam mm. katika ligi kuu ya Tanzania bara. Kwa hivyo nafikiri, eh, kule kufutwa kazi kinyume na matarajio ya wengi E pia kunapelekea timu mm. kutofanya vile, maana kwamba ile ma, yale maneno ya mashabiki mm. na makocha kwamba mm, mm, mjafanya vizuri Yanga mm. labda kulichangia, wanasema hey, angeachiwa ange timu aipange kwenye mashindano ya klabu bingwa labda mm. wangeingia tu robo eh, finali ndio, na mimi naamini kwamba uh, kabla aondoke klabuni Yanga Gamondi mm -hmm. Yanga ilikuwa inafanya vizuri katika hatua za makundi kwenye mm. e, klabu bingwa barani mm. Afrika mwaka huu. Lakini kwenye ligi pia walikuwa wako vizuri tu. Shedi ilikuwa ni moja pekee labda pale kwenye dressing kulikuwa na malumbano kati ya wachezaji na pia, e, na bodi pia wachezaji na pia bodi ya, ya, ya viongozi wa klabu ya Yanga. Labda hilo lilipelekea na kuchangia kwa asilimia kubwa yeye kutimuliwa, lakini kama ni kimatokeo, e, kikweli kabisa hakustahili kuondoka klabuni Yanga. Kuna, kuna juzi, e, mweshimiwa mmoja mwanasiasa wa Tanzania anaitwa Joseph Kasheku Musukuma alikuwa anazungumza na nisema kwamba yeye ni shabiki mkubwa wa Yanga na kuna wakati wamekwenda mkoani hmm, eh, katika jimbo lake la kule Geita kucheza na akawanunulia pombe nyingi sana hmm. Na akashangaa ni kwa nini wachezaji wana uhuru mwingi namna hii, kwa hivyo <laughs> <laughs> akasema anaunga mkono Injinia kwa kuamua kwamba kocha Miguel Gamondi aondoke. Alikuwa amewapa wachezaji uhuru mwingi, lakini wao ndio hivyo wameshaaga mashindano ya klabingwa barani Afrika kule rwanda wao wameamua kuandaa tamasha la mashabiki wa arsenal afrika mwaka 2025 hii ni kuanzia aprili tarehe 18 hadi 20 sasa hili ni toleo la sita la tamasha hilo ambalo linashuhudia mashabiki wa veganas wakichangisha pesa kwa ajili ya misaada wakati wa kujiburudisha kushiriki michezo mingine pia na kutoa fursa ya kuonyesha rwanda kama kivutio cha utalii Mataifa ambayo yanatarajiwa kuwepo hapa ni Rwanda, Sudan Kusini, Ghana, Nigeria, Kenya, Uganda, Zambia na Tanzania. Mimi nashangaa sana Sagini, ni kwa nini tuwe na tamasha la mashabiki wa Arsenal mm. nchini Rwanda, mashabiki kutoka uh, mataifa ya bara Afrika yeah. Kwa nini sio mashabiki wa EPRA? Sababu ni moja, maanake mm, Rwanda ni mdhamini mkuu mm, wa klabu ya Arsenal kule Ulaya kupitia ule mpango ah, wa Visit Rwanda. Sasa hii inapelekea kwamba waweze kuandaa tamasha la mashabiki wa Arsenal eh, katika kanda Afrika Mashariki mm, nchini mao, manake kwamba yani ipo kibiashara eh, zaidi, manake wamekuwa wa wadhamini kwa klabu ni Arsenal kwa mm. miaka mitano kwenye huo mpango wa Visit Rwanda pia hiyo wana, wa, mikakati ya kuendelea kusaidia jamii naam jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na kati. Ukiwagoma ni saa 11 na dakika 45, Kartum, Sudan ni saa 11 pia dakika 45, lakini tukitoa hapa ambapo dro ilifanyika ya jana Bapo ni Nairobi ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na tano, lakini kafu aliamua kwamba mashindano ya chama hayafanyiki mwezi Februari. Tungekuwa sasa tunahesabu wiki mbili tu peke yake kisha mashindano yaanze, lakini kafu akaamua kwamba ni hadi mwezi Agosti sasa. Ukiangalia sagini barua ya kafu ambayo waliandika mtandaoni walisema kwamba hizi nchi tatu Kenya, Tanzania na Uganda zimefanya vizuri katika uboreshaji wa viwanja lakini pia miundombinu ikiwemo hoteli na hospitali. Lakini pia kwa mujibu wa watu wetu wa kaf eh, wanaitwa wataalam wakaguzi ambao walikuwepo hapa Afrika Mashariki, wamesema kwamba hizi nchi tatu zinahitaji muda zaidi wa kuendelea kujipanga ili kuandaa mashindano ambayo atafana zaidi mm. Kwanza, unaamini hizi sababu za kaf au unaamini sababu za mitandaoni ambazo watu wametoa nyuma hapa zia, walichokitaja kaf na, na, na kwamba wametoa sababu za kutosha na ni za kweli mm. Maana kwamba ukiangalia mataifa matatu katika maswala ya kujiandaa kila mmoja na sababu, kila mmoja na dosari yake. Kwa mfano Kenya bado ha, hayuko tayari kwenye a, a, kwenye eneo la viwanja mm -hmm. Lakini wenzao Tanzania na Uganda wao tayari na viwanja vyao viko tayari kuweza kuandaa chana, lakini pia nao, kama kuna mtu ambaye atasema kwamba labda aliyepelekea kuairisha mashindano haya ya CHAN ni Kenya, basi amepotosha jamii na pia amepotoka, na kwamba mm -hmm. Kenya si alipelekea CHAN kuairishwa peke yake, maana kwamba wengine mm -hmm. asema kwamba labda Kenya mm -hmm. ndiye ambaye haina uwanja kilinganisha na Tanzania pamoja pia na Uganda. Angalia taifa la Uganda, wana tatizo la miundombinu ya barabara ya usafiri kuelekea viwanjani mm -hmm angalia pia taifa la Tanzania na Uganda pia na kwenye maswala ya kihoteli pia nawapi kidogo wako vizuri, kwaio lazima pia wajimarishe mm, tofauti na Kenya ambao Kenya wao kwenye maswala ya hoteli na barabara za kuelekea viwanjani wako vizuri kabisa na pia maswala laki ya usalama, lakini kifika katika maswala ya viwanja Kenya mm, hapo ndio kuna dosari kubwa mm -hmm. Kwe, vo, kwa hivyo atakisema kwamba aliyepelekea CHAN kuahirishwa mashindano mm, haya ni, ni Kenya. Kenya anasema Kenya e, kaangusha basi, amepotosha jamaa, na kwamba mm, si Kenya ambayo alipelekea CHAN kuahirishwa <laughs> ni wote kwa jumla, kidogo kila mmoja anakosa cha <laughs> kufanyishwa kuweza kuona mashindano haya kufana kwa mwaka, mwaka, mwaka huu mwezi Agosti. Wacha tumsikie msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Bwana Gerson Msigwa anasemaje, wao waliipokeaje taarifa hiyo kama serikali ya moja wapo ya nchi ambazo zilitarajiwa kuandaa mashindano haya mwezi Februari, lakini sasa bado wataandaa mwezi Agosti sisi tulikuwa tayari kwa mashindano, hata kama wangesema hawabadilishi hata kwa dakika moja, lakini kwa sababu mashindano haya wenyeji ni nchi tatu, taarifa ambayo tumeiona haikueleza kama kulikuwa kuna sababu zozote kwenye kituo kimoja kimoja. Kwa hiyo hatujajua hasa, kwa uchambuzi wa kina, kwa nini wamefikia uamuzi huo, lakini yote kwetu ni keri, inatupa muda zaidi wa kuandaa mambo makubwa zaidi kwa ajili ya CHAN, kujiandaa zaidi kwa ajili ya after. Na sisi uh, tulikuwa katika hatua za mwisho kabisa hata za kupeleka timu kuanza kambi uh, lakini sasa, baada ya mabadiliko haya, basi tutakutana na wenzetu wa TFF tujue tunakwendaje baada ya hapa. Lakini kwa kifupi, tulikuwa tayari kwa mashindano, na kwa sababu wenzetu CAF ndio wanaosimamia mchakato wametangaza kwamba yanaahirishwa, basi tutakuwa tayari kwa wakati ambapo yatakuja kufanyika mwezi wa nane kama ambavyo wametangaza. Huyo ni Gerson Msigwa, msemaji wa serikali ya jamhuri ya muungano wa Tanzania, anasema kwamba hmm, wao walikuwa tayari na ni kwa vile kaf haijatoa maelezo zaidi kusema hey, ni nani huyu ambaye hakuwa tayari. Anasema kwamba hawakutoa sababu zao kupelekea kuairishwa mm, kwa mashindano hayo. Nafikiri sababu ziko wazi tu, na nianze kwa kutoa sababu ya kwanza, labda maanake waliojiondoa kushia mashindano haya mwaka huu, kwa mfano Tunisia, Libia, South Africa, Misri, mm, Msumbiji, Algeria pia mm, walizingatia sana pakubwa ligi zao za ndani, mana kwamba ikiandaliwa Februari, ligi zote zitakuwa zimekamilika kufikia mwezi Februari mwaka huu mm. Kwa hivyo unapowairisha mashindano hadi mwezi Agosti, ligi zikuwa zimekamilika maanake kwamba hii itatoa changamoto kubwa, na pia itatoa fursa kubwa ya makocha kuwa na muda bora wakupata vikosi ambavyo ni bora pia dhabiti, na hilo pia litapelekea na litachangia kwa asilimia kubwa kuwa na mashindano ambayo ni ya kufaa na pia ni ya ushindani mkubwa. Na kini cha mashindano mara nyingi ni eh, kuwa na mashindano ambayo ni ya upinzani mkubwa, na pia itainua, pia itainua pia viwango vya ushindani katika chani ya mwaka huu. Pili, pia unaangalia kwamba kuuza mashindano je, kumefanyika Afrika Mashariki, ikiwa tunaandaa Februari mwaka tarehe moja mwaka huu hadi 28 Februari, basi tungalikuwa na siku kama wiki mbili tu mm. mm. za kuweza kuuza mashindano, inafaa kabla unapotembea mashindano mitaa, mjini Nairobi, jijini Kampala, jijini Dar es Salaam, unavuta pumzi, unanusa harufu. Hilo pia litainua viwango vya kushabikia mm -hmm. Na kiwango cha mashindano mm -hmm. Lakini pia angalie pia swala la viwanja, miundombinu, miundo misingi, usalama, barabara, mm -hmm. hoteli, viwanja vikoje? mm -hmm. Kimakaratasi hatuko tayari kwenye maswala ya viwanja. sisi sote watatu. mm -hmm. Lakini pia kwenye maswala ya usalama, hoteli, barabara, e, viwanja vya ndege je, tuko tayari? mm -hmm. Kila moja dosari zake mlitaja hapo awali mm -hmm. Nne unaangalia kwamba kwenye mandadizi ya Chan lazima kocha awe na mda bora kutoka kikosi chake kabla ya mashindano kuanza mm -hmm. Kenya kwa sasa hivi hana kocha. Mhm. Uh -huh. Ligi hazija kamilika. Walisema Kimanzi alikuwa ende uh -huh. na timu. Yeye ni, ka, ni kaimu kocha tu. Uh -huh. Na unapokwenda mashindano kama makubwa na kaimu kocha uh -huh. hata kabla mchezo kuweza kuanza ushapoteza, maana kwamba kaimu kocha na kujaza mashindano uh -huh. ni bora kama una kaimu kocha yanapolela mashindano, lakini anapoanza anza na kocha ambaye ni wa muda mrefu. Uh -huh. Kwa hivyo kwenye kujiandaa na maandalizi ya kila timu, nafikiri kwamba kila moja ha kuwa tayari kwenye mm. e, kutanga, kupanga timu zao. Kwa mfano timu ambayo pekee imetangaza kikosi chao kuelekea chan mm. kufikia sasa hivi ni Afrika Mashariki, ni Uganda peke yake. Yeah, unajua sikia Kenya no. Mm. wala Tanzania. Mm -hmm. Ni picha kwamba kwenye kutaja vikosi vyetu pia hatuko tayari. Mm -hmm. Lakini pia kafa angalia eh, tunahitaji tunahitaji kuwa na timu 19 kwenye kuchezesha timu hizi kwenye chan mwaka huu no. Lakini kufikia sasa hivi tuna timu ngapi? Kumi na saba peke yake. Aa, kwa hivyo mbili zinakosa una zinakosa. yao, mbili zinakosa ambazo sasa itahitaji tena wapangiwe mashindano yao kupata hizo ya kufuzu. Kwa hivyo pia ilikuwa inaonyesha kwamba wazi kwamba lazima yaweze kuarisha ili uweze kupata watakujaza mm -hmm. na namba za timu kwenye mashana mm -hmm. mwaka huu yawe kumi na tisa. Kwa hivyo nafikiri kwamba nafasi hizo tano, pia zinapelekea ama zichangia kwa asilimia kubwa, mm -hmm. kuweza kupeleka mashana haya mbele, ili kutoa pia fursa bora ya kuweza kuwa na mashana ambayo yatakuja yatakuwa ya kufana pia, yatakuwa na viwango vya juu mm -hmm. ikionesha pia na AFCON ambayo ilipita mwaka elfu mbili na tatu. Nam Alan Kaita anasema yupo Nairobi, anaendelea kusikiliza makala ya hewani, Jukwaa la Michezo na Samuel Waziri, sijui umewalipa wanakubaliana na wewe. Anasema <laughs> ni kweli, pamoja na Saidi Mambwe pia anasema ni sawa kabisa, lakini kuna mwamba mmoja ameongeza mchezo hapa, anaitwa mm. Mik Bas, anasema wamefanya hivyo ili Trump aapishwe vizuri. Sasa haihusiani hata kidogo, haihusiani hata kidogo, yani bwana Chane na hakuapishwa kwa rais wa Marekani bwana Donald Trump, hakuhusiani kabisa, ila sagini, tukimalizia kwenye huu mjadala, hii mm. e kama inaonyesha kwamba haya mashindano ya Chane sio mashindano ambayo yana uzito sana kwa sababu unaamkaje tu wewe, angalia tu Olimpiki, ati tumeamka tu tumeairisha wiki mbili kabla. Mm. ama kombe la dunia, yani ukishasikia kwamba huyu ndie anaandaa mashindano ya euro mm. imemalizika, ndio nafikiri, yani sio kuairisha, utapokonywa utapokonywa, ndio, lakini hapa kafa ikuwazia kupokonya haki za kuandaa CHAN, maana kama mm -hmm. pia wanawazia tukiwapokonya haki za kuandaa CHAN, itatoa picha gani kwenye kuandaa AFCON ishirini na saba? Tukiwapokonya na AFCON itakuwa ni picha mbaya, maana kwamba, kwa sababu kama umeshindwa kuandaa CHAN, hautatuambia kwamba unatuaminisha kuandaa AFCON, ila una muda wa kuweza kuandaa AFCON. Maana kwamba, ili kuandaa AFCON lazima uwe na viwanja vyako tayari kufikia Desemba mwaka huu. Kwa hivyo kama umeshaanza, kwa hivyo kama ushaanza umefikia asilimia hamsini na zaidi kwenye kujiandaa kwenye viwanja, ina maana kwamba kwenye AFCON unaweza kuandaa. Kwa hivyo wape muda waweze kujiandaa <laughs> wape muda ndo tunasema basi <laughs> na sasa, kinachojiri kwingineko duniani. Mimi ni Paul Nziwa kinipo na mwenzangu Jason Sagini, makala ya Wani ni jukwaa la michezo. Unaweza ukasikiliza pia matangazo ya herefi Kiswahili kupitia Sauti ya Matumaini ukiwa Vihiga na magharibi mwa Kenya, au kupitia Joey FM ambayo ni 98.2 maeneo ya Kisumu, Omabei na Siaya pia lakini pia Sema FM Tisini na nane, nukta tatu, tunatua Ufaransa ambapo wachezaji wawili wa raga walio chini ya uchunguzi baada ya kutuhumiwa kumbaka mwanamke mmoja nchini Argentina walitajwa katika kikosi cha wachezaji 42 cha Ufaransa katika kikosi ambacho kitashiriki katika michuano ya mataifa sita. Hugo Haradu pamoja na Oscar Jogu wameshikilia kuwa walifanya mapenzi kwa maelewano na mwanamke huyo mwenye umri wa miaka 39 baada ya kunywa pombe usiku kucha na kesi yao ilifutiliwa mbali mwezi Desemba mwaka jana. Na kocha wao Franza, Gachie, wa Ufaransa, Bwana Fabien gartie amewatetea akisema kwamba kesi yao ilitupiliwa mbali na kwa sasa ajui ni kwa nini. Wakosoaji wanahoji kuhusishwa kwa wachezaji hao wa wawili uh, katika kikosi sagini. unadhani kwamba wachezaji hao wawili hawafai kuhusishwa katika kikosi baada ya kuwa na kesi ambayo imefutiliwa mbali? Kama ishafutuliwa mbali, inamaana kwamba hawana hatia. Kwa hivyo nafikiri kwamba kuwakosoa inakuwa ni jambo ambalo kidogo mm -hmm. tunapotoka na kwamba kama ke, uh, ke, koti liamua kwamba imetupilia mbali kesio, basi inaona kwamba watu wawili mm -hmm. hawana hatia. Tumwache Fabia Galtier na kikosi chake bana huko kwenye Australia Open. mm -hmm. Nimeona mambo mazuri yameanza, Novak Jokovic na Carlos Alcaraz, itakuwa ni marudio ya fainali ya Olimpiki mwaka jana kule Paris. Lakini kukwama pia, Alcaraz pia amempiga mara mbili kwenye fainali za Wimbledon eh, huyu Djokovic. Kwa nafikiri kwamba Djokovic yanalenga kuibuka e, taji lake la ishirini na tano la Grand Slam. Mm. Kwa hiyo itakuwa ni robu fainali kwenye kufana kwa finali. Lakini pia Kanalo nadhani huu ni mwaka wa e, mwisho kuondoka. Itakuwa ni finali kabla ya finali. <laughs> Finali kabla ya finali. Mimi natamani sasa Alcaraz amshinde mm, alafu twende hivyo hivyo hadi tupate Alcaraz na Sina ndani ya finali. E. Maanake itakuwa ni bingwa mtetezi e, dhidi ya aliyekuwa finali ya Olimpiki mwaka jana. It, itakuwa ya kupendeza sana, lakini pia katika mashindano ambayo yameendelea kuchezwa, bado mpira unaendelea huko Ulaya. Na leo Man ikaje Brighton bwana e, ee, ni mechi kiwa tatu moja nyuma, sijui ikoje sasa hivi <gulitari> sasa hivi bwana, nikijari kutafuta matokeo hapa no? unijulisha kwa sababu najua Man United haiendelei yeah vizuri, lakini nimeipata sasa. Man United wamepigwa tatu moja na Brighton, Nottingham Forest wanaongoza matatu kwa mawili na Southampton, Everton tatu moja dhidi ya Tottenham. Matokeo ndio hayo. Uh, asina neno <laughs> <laughs> Jason Sagini ana neno hapo kwenye mashindano ambayo yanaendelea katika ligi kuu nchini Uingereza. Wakati huo Marmush, yeye akitaka kuelekea klabu ya Manchester City ambao watachuana na Ipswich Town baadaye. Mimi ni Paul Nzioki nimekuwa na Jason Sagini katika makala jukwaa la michezo. Kwa heri. Kwa kutamatisha matangazo siku ya leo, tupate kibao "Nairobi" ni cha wasanii Mario na Bien. Mmoja anatokea taifa la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, mwingine anatokea taifa la Kenya. oh, yeah. Kutoka, Uh, Nairobi 2015 nikamchagua, katikati kati ya wenzake watano, ah, nikamuomba sa kishenzi o mikocheni kamfuata utatani zombi, habari gani? Mbona uko lonely? Jina ni gani? Akasema Zari, nikamwambia aje, aje, kamwambia kwangu ni kwake kibao Nairobi, kibao cha Mario akimshirikisha biena sani moja. Mario anatokea Tanzania, biena anatokea nchini Kenya. kinatamitishia matangazo kwa siku ya leo ni washukuru Jupiter Mayaka ambaye amekuwa msimamizi wa matangazo, George Jowi msomaji wa habari za leo, Florence Kewa na George Maina ambao wamekuwa katika upande wa pili kuhakikisha matangazo yanakuja mubashara, lakini pia ukisikiliza kwenye redio. matangazo mengine ni hapo kesho, saa 1 na nusu Afrika Mashariki.