itaimirika msikilizaji, Afrika Mashariki, ni saa 12 na dakika 36, wakati wa kupata makala jukwaa la michezo. nam akiondoka hapo George Ajoi, mimi ni Jason Sagini, the sports archbishop. Niko na mwenzangu Paul Nzioki, mwana sport. Aa, mengi ikiwemo uh, draw ya michuano ya chani ya mwaka huu, lakini pia tangaza pia raundi ya mwisho ya makundi klabu bingwa barani Afrika. Yanga imeaga mashindano, je, kulikoni? Lakini pia fainali ya wasichana ya 17 huko Tanzania, kati ya Jackie Queens dhidi ya klabu ya TDS Girls, bila kuacha mbali timu ya Shujaa ya Kenya tayari kuelekea mkondo wa tatu katika msururu wa dunia wa raga duniani saba kila upande, HSBC series lakini pia ukenya wanariadha Eliud Kipchoge afukuzia taji lake la tano katika mbio za London Marathon, huku bondia Tyson Fury akiaga mashindano ama kistaafu ndondi. E, kwa mara nyingine ya pili tutapia jicho mashindano ya tenisi ya Australian Open. Mimi naitwa Jason Sagini, karibu sana wana michezo wetu, jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati Afrika Mashariki na kati. Nziko anasema kwamba pamoja Afrika wakati umefika, na bila shaka safari ibebwa ya mm, safari kuelekea kuandaa AFCON 27 ilianza wiki hii, katikati mwa juma hili, siku ya Jumatano, ambapo ni kwamba ni kwenye draw ya kupata tathmini ya makundi yatakayochuana kwenye hafla nzima makala ya mwaka huu ya CHAN maarufu itakayoandaliwa Afrika Mashariki, ndio kwenye mataifa matatu Kenya, Tanzania pamoja na Uganda. Hafla hiyo tulishuhudia katika ukumbi wa kimataifa, e, wa Kenyatta jina Robi nchini Kenya, ukumbini KICC, na tulishuhudia bila shaka sote wawili katika hafla hiyo. Lakini mwanzo kabla ya kupata tathmini ya makundi na kuonyesha mashano hayo. Je, uh, binafsi walivyoandaa kaf, uh, hafla hiyo ya draw ya Chani mwaka huu ilikuwaje? Mwe binafsi kwako wewe, uh, naweza kusema kwamba walifanikiwa uh, kwa mpango wao wa kafu kuandaa Uh, draw ambayo itabaki bado kinywani mwa watu wengi sana ambao walihudhuria wakiwa ni waandishi wa habari, lakini pia washikadau mbalimbali katika mchezo wa soka. Nadhani uliwaona wachezaji wa zamani, lakini pia wachezaji wa sasa ambao wanacheza mm, uh, viongozi wa mashirikisho mbalimbali ya Afrika Mashariki ambao wanaandaa michuano ya CHAN. Ukizungumzia Tanzania, alikuwepo Wallace Karia; Kenya alikuwepo Hussein Mohammed; Uganda alikuwepo Asim Magogo, lakini pia Mawaziri wote wa michezo hmm, ukianzia nchini Kenya Salim Mvuria, Paramagamba Kabundi, Tanzania, na Paramagamba Kabundi Tanzania, na Peter Ogwang Ogwang kutoka Uganda, wote na wao walikuwepo na, tuseme tu alikosekana Mosepe na hmm, kukamilisha tu ile orodha rasmi, uh, rasmi, rasmi ya wageni ambao walifaa kuwepo pale, japo pia mapema nilipofika kulikuwa na taarifa kwamba rais William Ruto angewakilisha wenzake Museveni wa Uganda na Samia Suluhu wa Tanzania, lakini ile alikuwepo likaishia kwa Salim Mvuria kuwakilisha hiyo na kuweza kujua makundi ya koje kwenye, kwenye CHAN mwaka huu. Huyu hapa injinia na rais wa klabu ya Yanga, lakini pia ni mwenyekiti wa vilabu vya barani Afrika, Hasi Said, akizungumzia kuhusu kuahirishwa kwa mashindano haya CHAN hadi mwezi Agosti mwaka huu. And for for me me I fully support uh, hii idea ya ya ya ya kusogeza mashindano kwenda August. Naamini ligi ligi nyingi za kwetu uh, Africa zilikuwa hazijajiandaa ku host hizi tournament kat katikati ya season, so mm -hmm. so you either uh, usimamishe ligi, yeah. au some of the 23, mm -hmm. me, so platform, yeah, the, the, the countries countries zilionekana kama zinataka kutuma under under 20 or under 23 which tulikuwa kuua thamani kuisogeza all in the continent kuleta strong team ambayo itaraise value ya mashindano lakini namba ingeweza kuisha kuipeleka Agosti ni nzuri, na haiwezi kuathiri uh, ligi zetu za nyumbani. Ligi zitaisha kwa wakati, wachezaji watapata nafasi ya kupumzika na watarudi wakiwa na nguvu. Mwenyeji wa vilabu barani Afrika, ambaye ni Rais wa klabu ya Yanga kule Tanzania, hasa sasa kwamba labda yeye anaunga mkono, kwa hiyo mashindano hayo hadi mwezi Agosti mwaka huu labda kwa kauli fulani kwamba huu utakuwa mjadala wa kesho kuweza kujua ni kwa nini waliweza kuahirisha, na je, ilikuwa ni sawa kuahirisha mishana hayo, lakini pia, eh, kwa kauli yako fupi labda anachotaka hmm, kusema rais wa Yanga, Hassan Said, je, ni kweli ama ameyumbisha? Eh, nadhani alichokisema rais wa klabu ya Yanga Africans lakini pia rais wa vilabu barani Afrika vya soka, uh, kina ukweli ndani yake kwa sababu ukiangalia kama basi huu mwezi mmoja tungeamua kwamba ligi zote barani Afrika, watu ambao wana timu zao za taifa ambazo zimekuja kuchi kushiriki michuano ya CHAN wasimamisha, ina maana kwamba tungewapa na mwezi mwingine katika ligi zao za ndani ili, ili waweze kumalizia. Kwa hivyo pia ingeathiri ratiba za mechi nyingi ambazo zimeshapangwa tayari. Tuna ratiba ya CAF na tuna ratiba ya FIFA. Kwa hivyo sasa, hii ya CHAN ingekwenda kuingia katikati, kwa sababu kumbuka, haya mashindano bado inaonekana FIFA hawajatambua bado. Kabla kuliko tuangaze basi, makundi yalikuwaje? Maanake kwenye kundi A Kenya, ilipangwa na Morocco, bingo mara mbili, Angola, DR Congo, pia bingwa mara mbili moja pia na Zambia. Na kwenye kundi hilo, mchezaji wa zamani na mchezaji wa sasa hivi, kiungo wa kati Kenneth Muguna alitupia jicho kundi lake la Kenya. Uh, kundi letu ni poa, ukiangalia nchi tunaenda kucheza nazo ni nchi, nchi ambazo zimekuwa pale na sisi, ni mara yetu ya kwanza, lakini hiyo haijalishi, sipe na wachezaji wazuri ambao wanaweza toka pale na wa challenge hizo timu zingine. Kiungo wa kati wa timu ya taifa Harambee Stars Kenneth Muguna amesema kwamba kila moja na nafasi maanake, kundi la Kenya, kundi A, nilisema kwamba ndio kundi la kufa kupona, yani group of death. Nadhani hakuna mtu aliyemtegemea Muguna kusema kwamba ni kundi ambalo huenda wakashindwa au hata wakamaliza bila kupata alama au hata kushinda mchezo wote. Kwa kawaida, yani mchezaji ambaye pia anatupia jicho kama atakuwa anachukuliwa katika kikosi cha timu ya taifa, hata alipoulizwa Magnodad Mariga na yeye pia alisema vivyo hivyo. Nadhani hakuna kiongozi au mchezaji wa soka nchini Kenya ambaye anasema kwamba ili pili kundi ilikundi ni hatari sana ukiliangalia, mm, ni kundi ambalo lina mshindi mara mbili wa michuano ya CHAN, DRC hapa, yeah, yupo Moroko, yupo Zambia, mm-hmm, hivi kut kusema ukweli, ukiangalia hapa uchambuzi kimakaratasi, Kenya inaanza katika nafasi yaani unapoteza mechi kabla ya kucheza nam uh, labda kwenye kundi cha Uganda ambapo yuko ambaye pia ni mwenyeji wa mashindano haya, amepangwa na Niger pamoja pia na Gin, lakini wapizanake wawili ajaweza kuona kwamba watakuwa na ufama wapizanake wawili wasalia kwenye awamu ya mwisho wa kufuzu michuano hiyo ya CHAN. Lakini huyu hapa rais wa shirikisho la soka nchini Uganda, Moses Magogo, akizungumzia kuhusu Uganda kwenye kundi lao, kundi cha Kundi letu bado hatuwafahamu wapinzani wetu wawili, lakini tumecheza dhidi ya Gini na Nija mara kadhaa na tunawafahamu vizuri. Uganda imefuzu CHAN mara saba, hii ni mara ya nane na hatujawahi kuaga mashino haya kwenye hatua makundi. Lengo letu kwanza ni kutoka kwenye hatua makundi na kwenda kwenye hatua ya mwondoano na chochote kinaweza kutokea. Huwa tunashinda tukiwa Kampala, naamini kwamba kuandaa mashino haya kunatupa nguvu zaidi kuliko timu zingine, over these teams. Rais Wafufu anasema kwamba wao wamefuzu mara nane sasa. Kwa hivyo wao kwenye kundi lao, kundi cha haitakuwa paa kwamba kwenye wamecheza pa wale mara saba waje kufu, mm. waje kutolea kwenye hatua makundi. Yani huo ni ukweli kabisa, na hiyo mm. ndio timu bora kwa sasa na. ukiweka Kenya Tanzania mm. na Nongana. Uganda pamoja mm -hmm. na sababu ni moja hata ukiangalia wachezaji ambao walishiriki michuano ya kutafuta tiketi ya kwenda AFCON. yeah. mara nyingi sana, miaka mitatu hapa nyuma, wachezaji wote yani wachezaji idadi kubwa sana mm -hmm. wamekuwa wakishiriki ligi ya ndani yeah. ya Uganda, Uganda. kwa hivyo ina maana kwamba ile ligi mm -hmm. ina, inawezekana isikuwe ligi kubwa sana barani Afrika lakini inalea vipaji vyake ndani ya nchi mm -hmm. Sasa hiyo timu ikikuja kutolewa pale kwa timu ya taifa, wao watakuwa na wakati mwepesi sana mm -hmm. kuchagua timu ya taifa, na alichokisema Magogo nadhani kina ukweli ndani yake na ndio timu ambayo naona katika hii michuano sina pingamizi na wao kwamba watatoka katika hatua ya makundi mmm aje uh, kuzoeza kuniambia timu yetu kuna inakwenda mbali zaidi kwenye ukanda Afrika Mashariki kwenye uandalizi, lakini uh, kwenye kundi na sisi pia mwendelezi mwenyeji mwia mwingine ni Tanzania kundi bana jumlisha pia Madagascar, Mauritania, Burkina Faso na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Na huyu hapa rais wa shirikisho la soka nchini Tanzania, TFF Wallace Karia, akizungumzia kundi lake, Tanzania. Ah, dro ni nzuri kwa sababu tusichukue kwa kusema kwamba ni timu jepesi. Hamna timu jepesi, wote wamequalify, kila mmoja ana mtazamo wake, lakini mimi niko tofauti kwamba hamna kundi rahisi. Ni kuhakikisha kwamba tunapambana kuhakikisha kwamba tunajitayarisha kwa sababu ukiangalia timu zote tumeshacheza nazo. Mimi timu ambayo sina ma... sifahamu vizuri Mauritania, sijui hata nyinyi wenyewe waandishi, Mauritania hatujacheza nao, haijawahi kuja kucheza pale, lakini nyingine Burkina Faso ndo mmeiona juzi ilikuwepo, ndo timu yao ya chani ile. Kwa hiyo ni watu tunaofahamiana, unapocheza na mtu unaofahamiana naye pia sio nzuri zaidi, lakini sfz mpira unakuwepo, una ni kuhakikisha kwamba timu tunajitayarisha kila mtu anapigia ngoma upande wake. Sasa swali kubwa ni je, katika mataifa yanakuwa na kuandaa Chan uh -huh. Kenya, Tanzania na Uganda nani ambaye mm. atafuzwa ama atakwenda mbali mm. zaidi kwenye mashindano ya Chan mwezi Agosti mwaka huu, yaani kabla ya mashindano hayajaanza, ukiniambia ni zi rank hizi timu yani mm. ukinipa jukumu la FIFA kuziweka kwenye na, kwenye orodha rasmi, kwenye orodha rasmi. <laughs> mimi naanza na Uganda na, na kuja na Tanzania alafu kenya mwisho mm. na Tanzania, hiyo timu ni ungaunga unga sana hii timu ya ya Chan mm -hmm. ya ambayo wachezaji wachezaji wa ndani, kama hajapata wachezaji ambao wana uzoefu wa kucheza nje, kama kina Bwana Samata na Simon Msuva huwa ni timu ovyo sana. Mm -hmm. Yaani ni timu ambayo itafaulu kutokana na ubovu wa kundi lao. Kwa sababu Mauritania wenyewe, sijui kama wana ligi ambayo inaipita ligi ya Tanzania. Sijui kama wana wachezaji wa ndani ambao wanaweza wakapishana na wachezaji wa Taifa Stars timu ya Chan. Mm -hmm. Lakini pia timu ya Burkina Faso, kama ndio timu ambayo imekwenda kwenye mashindano ya mapindu cup bila shaka, sijui kama watakuwa na uwezo wa kushinda timu ya Taifa Stars. Kwa hivyo ni kutokana na ubovu wa kundi eh, watakuwa wanaondoka, na ukiniambia nihesabu, narudia tena, Uganda, Tanzania na Kenya na mpia ni kwamba kwenye kila mwisho nikunajusha pia bingo mtezi ambaye ni sena kidogo, kwa pamoja pia na Congo Brazzaville, acha mbali pia Sudan na timu ya taifa ya Nigeria. Kuondoka hapo, tuelekee kule Tanzania, kwamba tumeshuhudia leo mchezo wa mwisho katika hatua makundi kila bingo barani Afrika, ambao ni kwamba Young Africans imeaga mashindano rasmi baada ya kutoka bila na klabu kutoka kule Algeria MC Alges. Je, makosa yalikuwa wapi kwa Yanga leo? Yanga leo wamecheza vizuri, mm. E, wamekuja kutafuta ushindi na ukiangalia hata mchezo ulipoanza, dakika ya kwanza nafasi ambazo walitengeneza. Aziz Ki ambaye amekuwa ni mchezaji bora kwenye mashindano haya kufikia sasa kwa upande wa Young Africans amejituma, naye kujaribu kuibeba timu mgongoni, lakini imeshindikana. Alipata nafasi mlinda lango akapangua, lakini pia Clement Mzize amepata nafasi kama mbili hivi kipindi cha kwanza, mpira hukulenga wavu. Kwa hivyo Young Africans walijua kwamba hapa ni ushindi ambao utatuokoa mm ls walijua kwamba hapa ni sare ambayo itatuokoa na wamekuja kutafuta sare Dar es Salaam na wameipata. Kumfuta kazi kocha, kisha wakaamua kumleta Ramovic. Ramovic amechukua, ukiangalia rekodi yake kutoka mechi ya Mazembe, kapata alama nyenye DRC, kaja Dar es Salaam kapata alama tatu, kakwenda ugenini Mauritania dhidi ya Al Hilal kapata alama tatu, kaja huku nyumbani tena kapata sare. Kwa hivyo inaonekana kwamba e, injinia na wenzake walikuwa sahihi kumfukuza kazi kocha. E, e, pili kwamba awali pia Mazembe ya DRC pia ilifunga Al Hilal magoli manne kwa bila, kwa kuwa walikuwa washafika mashindano hayo, Mazembe kwa wakati ule ilikuwa imeshafuzu kuingia hatua ya robo fainali, pia baadaye kwa mechi kati ya Al-Ahli na London Pirates, kisha Serbia dhidi ya Stade Abidjan, kisha Tunis Espoirs dhidi ya Sagrada kutoka Angola, kisha pia wacheza na Joliba kutoka kule taifa la Mali. Kule Tanzania kuna mechi moja leo usiku wa fainali kati ya JKT Queens na TDS Girls, mechi ambayo ni fainali ya wasichana under 17 ambayo imeanzishwa mara ya kwanza kabisa barani Afrika. Kumbuka timu kutoka Kenya inaitwa KAS, yani Kenya Academy of Sports, pili nafasi tatakuwa baada ya kuifunga bonus council Girls kutoka Uganda mawili kwa bila, kisha Awali pia Kenya Junior kadimfil ilifunga aigolnu ya Burundi magoli manne kwa bila na kumea mashindano hayo katika nafasi ya tano. Kule Tanzania jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. wa raga dunia ni saba kila upande. Nimona nahodha zamani alikuwa katika olimpiki ya Paris mwaka huu amejumsha kikosi hicho, amerejea baada ya kuwa nje kwa wiki kadhaa. Naam, Vincent Onyala amerejea katika kikosi, na hata nilimtumia ujumbe tuliwasiliana mm. kwenye WhatsApp wakati ambapo niliona hiyo taarifa na akanihakikishia kwamba amerudi katika timu. Kumbuka kwamba ni baadhi ya wachezaji ambao walikuwa na shida kwenye kandarasi mpya hizi za kuja kushiriki katika mashindano, lakini pia wameitwa William Mwanji, Jorjoro bado atakuwa na nahodha akisaidiwa na Samuel Asati ni Abuku Sena na Kevin Wekesa wapo kwenye kikosi, ni Gela Maitsa pamoja na Antonio Mondi, kisha Patrick Odongo, Festas Shiashi, Benson Salem, Floyd Wabwire pamoja na Brian Tanga naye pia anarejea katika kikosi mm. na mnaongeza pia ligi za ukanda ambapo ni kwamba huko nchini Kenya. Uh, leo kumekuwa na mechi kadhaa ambapo unazungumzia klabu ya FC Lopez kufungwa magoli manne kwa mbili na Talanta FC, kisha baadaye Mara Shuga ikaifunga madhara magoli matatu kwa bila, nayo Kakamega Homeboys ikifunga bid kwa goli moja bila Olympic Stars zikifunga Robangi Sharks goli moja kwa bila. Kule Burundi eh, Deira wameshindwa na Rukinzo magoli mawili kwa sifuri. Moso Shuga na Mamuru matokeo bado pamoja na Eglenoi na Dynamic Eglenoi wanaongoza mchuano wao magoli manne kwa sifuri. Ama Sipiri wameshindwa na Olympic Star magoli matatu kwa sifuri. Kule DRC mechi ya TP Mazembe na Tanganyika imeirishwa kwa sababu Mazembe walikuwa na mchezo wa klabingwa barani Afrika, lakini pia DC Motema Pembe na Siku ya matokeo bado. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Sasa huko duniani nzioki, kwa ni kwamba wikipya, nimepata taarifa kwamba katika Olimpiki ya Paris eh, jumla ya wanariadha mia moja wanarejesha medali zao kufuatia mm -hmm, medali hizo kushika kutu kwenye Olimpiki ya Paris mwaka jana taarifa mm, ambao Wafaransa <laughs> wengi sana kuangalia mitandaoni imewashtua na bila shaka wamezungumza mm, nadhani kwamba utafiti utakuwa unafanyika kujulikana medali kutu zilitoka wapi, na ukiangalia medali nyingi sana hata wanariadha ambao wanazishinda wao wanazihifadhi kwa muda mrefu sana mm. katika lio Ingereza ni kwamba leo awali, Bournemouth imefunga Newcastle magoli manne kwa moja na mapumzikoni, Brentford bila; Liverpool bila; Leicester bila; Fulham bila; West Ham bila; Crystal Palace bila baadaye mechi kati ya Arsenal na Aston Villa kule Ufaransa, League A. Baadaye usiku ni mechi kati ya Lens dhidi ya PSG, Rene dhidi ya Brest na yaliyocheza na Toulouse. Katika ligi ya Bundesliga, Bayern Munich imeifunga Wolfsburg mawili kwa moja na sivi wanjani, Bochum inaendelea dhidi ya RB Leipzig kwa magoli matatu kwa matatu lakini pia mchezo kati ya Freiburg ikiwa nyuma magoli matatu kwa bila dhidi ya Stuttgart. Kule Italia, Serie A, Bologna matatu Monza goli moja. Baadaye usiku ni mechi kati ya Juventus na AC Milano, Atalanta dhidi ya klabu ya Napoli kutoka kule maeneo ya Italia. Lakini kwamba kwenye riadha, Nzioki mkongwe kutoka nchini Kenya, Kipchoge Eliud anasema kwamba yeye hastaafu riadha hivi karibuni. Anawania taji lake la tano katika mashindano ya London Marathon mwezi Aprili mwaka huu. Huyu uh, bwana amekuwa akijificha kama taka kustaafu au uh, ataki kustaafu. Nilikutana naye mwaka jana. Kila wakati mwanaume lazima ukuna sungura sana, alfu mbili kumi na tano hadi alfu mbili kumi na tisa. mm. Mshindi. Na kilikuwa kipindi bora sana. Ndio, ameshinda pia Tokyo 2016, na amekuja mm. kumaliza kumaliza baada <laughs> <laughs> ya lakini akasaidiwa magazeti yalimbomoa, amekosa kumaliza, ha, amekosa kumaliza ya na amesaidiwa na gari kumaliza mm. Sasa, nilipomwangalia si dhani kama yupo vizuri sana kupambania nafasi tatu za kwanza ambazo ni muhimu sana nami. Lakini mwenyewe anaamua ni participation, mm. Kwa hivyo kama ni participation ni sawa, atapambana na Mganda Jacob Kiplimo, pamoja pia na Mkenya mwenzake Elezana Munyao Chambali, pia Muhabeshi Tamirat Tola na pia Mkenya Sebastian Sawe. Lakini pia ni kwamba kwenye ndondi Tyson Fury amesema kwamba imetosha kwa mara ya pili, anastaafu mashindano ya ndondi kwa mara hmm, ya pili tena baada ya kustaafu mwaka elfu mbili ishirini na mbili alistaafu baada ya kumshinda Dillian Whyte hmm. Sasa hivi unafahamu kwamba ametoka kupoteza dhidi ya bingwa wa WBO, WBC na WBA Alexander Usyk hmm. Sasa hivi achia mbali rekodi yake, mimi nina mashaka sana kama huyu bwana amestaafu hmm. Na sitaki kumwamini kama amestaafu kwa sababu, hivi majuzi promota Ediana ambaye anahusika sana na mapambano ya AJ Anthony Joshua hmm. amesema kwamba kuna pambano kati ya huyu jamaa na Joshua na la lazima lifanyike mm -hmm. Sasa naona ni kama ni mbinu moja tu ya kuwakumbusha mashabiki, bado nipo sijapotea mm -hmm. na nitakuwa narudi na, na ukiangalia hata ile video ambayo alirekodi inakuonyesha kwamba unaweza ukatia mashaka mengi sana mm -hmm. kwamba huyu jamaa a tuseme tu ni hivi vitu vya hivi karibuni tu ambavyo watu wengi wamekuwa wakifanya mitandaoni. Unatokea na uongo unatudanganya, alafu nataka tukuamini hivyo hivyo, tunatupa taarifa za uongo ili kutukumbusha kwamba kuna mtu kama wewe ambaye mm, yupo bado. Na sio ni baada ya kupoteza dhidi ya Oleksandr Usyk katika pambano la mwaka jana huko Saudi Arabia, kwamba pia raia kutoka kwa taifa la Uingereza Fury atakuwa na staafu ndondi akiwa ameweka rekodi yake katika mechi 34 ameshinda mara 34 na kupoteza mara mbili na kutoka sare moja ikiwa ni bingwa mara moja katika upande wa heavyweight, wa dunia kwenye ndondi. Kwenye tenisi Australian Open kwamba pia Djokovic, Alcaraz, Sabalenka washafuzu kuingia tua ya raundi ya 64 bora baada ya kufuzu katika raundi ya ya 32, lakini pia ni kwamba tafahamu ni kwamba raia kutoka barani Afrika ukule Tunisia Ons Jabeur ameaga mashindano hayo baada ya kubadilika kwenye katika tua ya raundi ya 32 kwenye mashindano hayo ya Australian Open huko Melbourne, huko Melbourne, huko Australia. Kwa kwamba katika ligi ya Uingereza sasa hivi uwanjani wacheza timu kadhaa ikiwemo Brentford na pia na pia pamoja na Liverpool, lakini pia ni ni kwamba awali pia kwamba, uh, striker wa Man City, Erling Haaland mm -hmm. Man City kwa kwa kwa ya ya miaka kumi ijayo ijayo hadi mwaka mm hadi -hmm. wameamua kufunga kabisa kabisa, ni kama Barcelona inafanya kwa Messi mm -hmm. na walifanya vile hadi akaisha nguvu kabisa kucheza barani Ulaya <laughs> Marekani, kwa hivyo ni kama Manchester City wameamua kufanya hivyo pia kwa Haaland, atakuwa analipwa zaidi ya pauni milioni oaaw laki tano kwa wiki moja akiwemo miongoni mwa matajiri bora katika ligi kuu ya soka kule England. Kibao chake wa kardinal toka nchini Kenya kinaitwa hizi stans. Mwisho wa matangazo haya kinafikisha Jumamosi ya leo. ajini, na kutakia jioni njema pia, kwa heri, hadi kesho saa moja nusu asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, mengine kwa lugha ya Kiswahili kutoka RFI Kiswahili.