Msikilizaji kule Katum nchini Sudani ni saa 11 na dakika 36. Wanamichezo wameingia, karibu. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki nipo na mwenzangu Jason Sageni. Karibu mwana sporti popote pale ulipo. Ndani ya makala ya jukwaa la michezo ndani ya Herefi Kiswahili. Tunaanza katika mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, macho kwa macho hali Lal dhidi ya Young Africans, lakini pia kwenye kombe la shirikisho, klabu ya Bravo kutoka Angola dhidi ya Simba kutoka Tanzania. Wakati huo kwenye sehemu yetu ya mjadala tunauliza swali, ni kazi gani kubwa ambayo inamsubiri kocha mpya wa Super Eagles, timu ya taifa ya Nigeria bwana Eric Shell, lakini pia kimataifa tukiangazia pakubwa michuano ya tenisi Australia Open Askofu ni Jumapili. Karibu sana ndani ya makala ya jukwaa la michezo. Asante sana nam. Tuanzie huko nchini Rwanda, katika taarifa ya waendesha baiskeli kwa kasi ambapo timu za baiskeli za, za bara Meista pamoja na Java Invotec kuanzia Jumatatu hapo kesho sasa wataungana na timu ya taifa ya Rwanda katika kituo cha baiskeli cha Africa Rising Cycling ARCC katika wilaya ya Musanze, mkoa wa kaskazini mwa taifa hilo, wanapoendelea na maandalizi ya mashindano ya di Rwanda mwaka 225 na timu ya Rwanda imekuwa ikifanya mazoezi katika kituo cha baiskeli chenye makao yake Musanze tangu mwishoni mwa mwezi Novemba mwaka jana, wakati mist walibaki Kigali, wakati Java Intco walikuwa wanapeleka kambia ya mazoezi katika wilaya ya Gasibo, mkoa wa mashariki. Na sasa timu hizo tatu zimeamua kuanza kambia ya mazoezi toka Musanze wakitarajia kuzoea njia barabara ambayo itakuwa inatumika wakati wa Tour du Rwanda toleo la kumi na saba, mashindano yakianza mwezi Februari tarehe ishirini na tatu hadi Machi tarehe mbili wakati huu kuna mashindano makubwa barani Afrika ya soka klabu bingwa barani Afrika. Kuna mechi moja ambayo tayari imechezwa leo. Orlando Pirates ya Afrika Kusini imepata ushindi muhimu sana mbili moja dhidi ya CR Belouizdad ya Algeria. Baadaye Joliba ya Mali itakuwa inapambana na mashindano baada ya kupoteza mchezo wao wiki hii. Sasa Al Hilal na Young Africans macho kwa macho hapa. Yanga, nimeona baadhi ya watu kutoka Tanzania wanasema kwamba wanahitaji maombi, Mm, zaidi kuliko matokeo. Uh, ndio maana kwamba ni mechi ya ugenini, maana wako kule ugenini na nafikiri kwamba kucheza mechi dhidi ya kiongozi wa kundi si mechi rahisi, maana kwamba katika mchezo wa awali walifungwa uh, nyumbani kwao. Kwa hivyo ni mechi ambayo lazima Yanga apigie hesabu namna atakavyoshinda, maana kwamba Al Hilal si timu ndogo na si timu ambayo unaweza kufikia hesabu labda uenda mtakwenda kubahatisha bahatisha. Kwa hivyo lazima pia wachezaji wa timu wajue, kwamba uh, timu ambayo ni kiongozi wa kundi, kwa hivyo na tupo nafasi ya tatu, kwa hivyo kufuzu kuingia tu mtoa lazima tupate ushindi, matokeo ya kuridhisha kwenye mchezo huu. Na ukiangalia kwenye mahojiano na wanahabari, kocha wa timu ya Young Africans Ramovich amesema kwamba uh, ukitupia jicho mechi ya awali ya mkondo wa kwanza dia ya Lilal na Yanga kule Mkapa, Dar es Salaam, Tanzania, amesema kwamba ni mechi ambayo walistahili kushinda na kwamba walikuwa na nafasi nyingi sana Young Africans, lakini wakaishia kupoteza, kwa hivyo uh, ameeleza kwamba katika mchezo wa leo usiku wanakwenda kupiga hesabu namna watakavyoanza kushambulia kutoka mm -hmm. dakika kwanza hadi dakika ya mwisho mchezo, kwa hivyo mm -hmm ni mbinu wana wana ambao wanakwenda kutumia mbinu ambayo ni ya kushambulia bila kuwapa nafasi, kwamba mfumo leo usiku Yanga, baada ya kupata matokeo mazuri katika mchezo wa awali, mchezo wa nne wa makundi lazima wachukue ile momentum kuelekea mchezo kwa maana kwamba huu mchezo wakipata ushindi basi leo ina maana kwamba watakuwa gumoja na kwenye kucheza michuano ya hatua hmm, ya mchuja mtoano mwaka huu. E, hebu tumsikie msemaji wa timu hiyo Bwana Hali Kamwe anasemaje kutoka Mauritania. Watu wengi sana labda hawana experience na Champions League. Champions League league is not over until hesabu zako zinakuwa zimekwisha. Kama hesabu zako ziko sawa, you are in. Hautaki kukata tamaa. Sisi last season tunafuzu tukiwa na mechi moja mkononi, baada ya mechi tatu za kwanza na pointi mbili. Tulianza tukapigwa tatu na Belouizdad, tukatoka sare nyumbani na, na, na, Ali tukatoka sare away, na Mediama, lakini shiringi ilivyogeuka tukashinda mechi mbili tu tukawa tumesha qualify kwenda hatua ya robo fainali. Ukiangalia kundi letu, ukizungumza kwenye mahesabu, you are talking about Young Africans kuwa na chances pia za kumaliza ile kundi akiwa kinara. Al-Hilal wa Mdumani amesha qualify ana pointi kumi, lakini bado hajakuwa na guarantee ya kuongoza kundi. Kwa hiyo kwenye ukienda kwenye, kwenye, kwenye, kwenye uzoefu wa Champions League you are talking about uh, hesabu pointi za huu zinakuaje, huu zinakuaje, sisi tunaweza kumaliza pia tukiwa kinara wa hili kundi. Mm huyo -hmm. ni msemaji wa klabu ya Young Africans Bwana Ali Kamwe, yani afisa ya habari anasimamia masuala yote ya habari. Sasa nimeshangaa, uh, yeah. Nasikia anafanya hesabu, wacha hey. Tuzifanye hey, eh, manake mwenzake wa klabu ya Simba mm. -hmm. Ahmed Ali asema kwamba mm -hmm. uh, Simba si kama Yanga ambao wanategemea hesabu mm. -hmm. ili kufuza ah, tu amchujo anacheza ah, kwa kikokotoo hey, kwa kikokotoo kwamba kwa <laughs> yule afanyeje atoke sare mechi airishwe mechi <laughs> irejeshwe ichezewe wapi ndio mm -hmm. ili tufuzu kuingia tu amtwano mm -hmm. lakini alivyosema ni kweli kwamba Yanga fasi kubwa ya kuwa kiongozi wa kundi hilo hesnakubalika na kweli leo, e, wamecheza mechi nne tayari. mm -hmm. Wakishinda mchezo wa leo mm -hmm. watakuwa na alama saba wakiwa wamecheza mechi tano. Alilalo Mdraman amecheza mechi nne ana pointi kumi wataongozaje sasa? Ashafuzu e. Na unapiga hesabu zimesalia mz mechi mbili e, katika makundi mm -hmm. akipata alama sita atakuwa alama ngapi? Eh, sita. Atakuwa na alama kumi na shaka, kwa hivyo atakuwa na mzidi magoli labda. Ae, labda akimzidi magoli inawezekana Nami. ah wacha tusubiri tuone, hiyo mechi itakuwa inasubiriwa pakubwa Afrika Mashariki, itakuwa ni saa nne alilal wapo nyumbani, kumbuka wao, kwa sababu ya hali kule Sudan waliamua kuomba hifadhi kule Mauritania na wameruhusiwa, na sasa mechi zao zote za nyumbani wanazicheza huko huko Mauritania, ndipo Yanga wamesafiri na tayari wapo tayari kupambana na wao. Twende kwenye kombe la shirikisho klabu ya Simba na wao wapo Angola na kwenda kupambana na Bravo na sasa hapa Simba wao wamesema mm. Mechi hii wanamalizana nayo wakirudi nyumbani dhidi ya Konstantin itakuwa ni mechi ya kumaliza ratiba tu yeah. Wanataka, wanalenga mechi wapate alama tatu wafuzu. Unaona, hilo linawezekana, ndio maana kwamba mechi hio pia nyumbani katika raundi ya nne ya makundi walipata matokeo ambayo yanakuridhisha, na Asua anazungumzia kuipiga Sfaksia nyumbani kwao baada ya kutoka sare na pia kuipiga nyumbani kule ugenini. Kwa hivyo ni matokeo ambayo yanaipa momentum na fomu nzuri Simba uh, kuweza kushinda mechi ya leo na ukiangalia kikosi cha Simba leo, nimemsikiza akizungumza afisa habari wa Simba Sports Club Ahmed Alex kwamba mm -hmm. eh, hali ya anga huko eh, ni kama Dar es Salaam Tanzania, kwa hivyo mm -hmm. hawezi kuwayumbisha kwa, kwa aina yote ile wachezaji wa, wa Simba katika mchezo huu, maana kwamba hali ya anga ni kama ilivyokuwa nyumbani Dar es Salaam. Kwa hivyo kikosi chao kipo vizuri, kina kibu Denis Aweso, Aweso pia katika hali sawa na katika fomu nzuri. Kwa hivyo kwamba katika mchezo wa leo usiku uh, Simba kivyote vile licha kwa uko, uko ukinile kinampa asimeme moja na zaidi kupata mm -hmm. ushirika mecha ambao lazima washinde ili kupata nafasi ya kufuzu kuingia hatua mtoano mm. kwenye mashindano ya shirikisho mwaka huu. Tumsikie mchambuzi wa soka lakini pia mwandishi wa habari Clisen Kunambi akiwa Dar es Salaam, anaichambuaje mechi hii? Hii mechi mimi naitazama tofauti kidogo, naitazama tofauti kwa sababu, katika timu zote ambazo ziko katika kundi la Simba, timu ambayo pia imeonekana ime kuisumbua Simba ni Bravos, na wamefanya hivyo katika uwanja wa Benjamin Mkapa. Lakini kuna wakati mara nyingine kutafuta ushindi inaweza ikawa rahisi kuliko mara nyingine sare ni swala la mentality. Kwa hiyo mimi naamini Simba, kama vyosema kocha Fadlu, Simba leo wataingia katika mtazamo wa kutafuta ushindi, na ndivyo inavyopaswa kuwa, ingawaje sare kwao ni nzuri Yeah. sio mechi ambayo wanatakiwa kuenda kusit back, sema kwamba sisi tusit back ili tupate, tu, tu, tu, tu, tupate sare. Rekodi zinaonyesha uh, bravos wamefanya vizuri zaidi kwenye mechi zao za nyumbani. Mechi, ushindi wote walioupata wameupata nyumbani kwao, eh, wameifunga Constantine pale kwao, wakaja wakaifunga fain pale kwao. Hii mechi iko very tricky. Kingaje kweli, Simba wanahitaji sare, lakini wanachotakiwa waende katika focus ya kutafuta ushindi kwanzia mwanzo. Ukishapata magori sasa au gori, wanatakiwa kuliheshimu hilo gori walilolipata. Huyo ni Klisen Kunambi, mm, ambaye pia ni mwandishi wa gazeti la Daily News kule Tanzania. Mm, sema kwamba Simba goli moja heshimu matokeo bao aaaa <laughs> Si, uh, za za naam, mechi nyingine ambazo zitachezwa leo kwenye kombe la shirikisho Sfaxien ya Tunisia watakuwa ugenini Algeria kupambana na Constantine. Enyimba ya Nigeria dhidi ya Al-Masry ya Misri. Jarafu ya Senegal watakuwa nyumbani kuwakaribisha ASEC Mimosas ya Cote d'Ivoire. jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Bwana, wiki hii mitandao imekuwa kweli kweli, kwa sababu shirikisho la soka Nigeria, NFF, wamepata kocha mpya, bwana Eric Chelle, kama unataka kutamka kwa Kifaransa, kwa sababu nimeona kwamba huyu bwana ana asili ya damu ya Ufaransa, lakini pia ya kwao Mali na pamoja na Ivory Coast. Kwa hivyo tuseme ni Mwafrika ambaye pia ana damu kidogo kutoka Ulaya. Sasa huyu bwana ndiye kocha mpya wa timu ya taifa ya soka, ule kocha aliyemagiwa Ma -ma maji pakai. Lakini watu wakatengeneza ile video kama kichwa kinatoka moshi, wanakwamba e, eh, ilikuwa ni pressure, ilikuwa mechi ya Mali na Côte eh, d'Ivoire, eh, robo finali robo finali, alafu Mali wakaondolewa. Sasa kocha sijui akili ya yake ilikwenda mbio kwa sababu ya kazi imepotea au ni kwa sababu alipenda sana taifa <guess> e, he, watuwa, eh, walikuwa, walikuwa. la Mali ilikuwa ni comeback, walikuwa alikuwa anaongoza hivyo, alikuwa anajua kwamba anashashamalizana yeah, na na mechi. Wacha tumsikie kwanza aliyewahi kuwa rais wa shirikisho la NFF Bwana Amaju Pinnick akizungumzia uamuzi wa NFF kumpata kocha huyu Eric. Kulingana na tulivyoona kwenye takwimu kutoka Mali kati ya michezo 22, alishinda 14, sare 4 na kupoteza mara tatu. Hii inaonyesha huyo ni kocha wa kushambulia na Nigeria. Kwa kawaida sisi ni timu ya washambuliaji hivyo moja kwa moja kiufundi. Hilo limemwandaa kukabiliana na changamoto zinazokuja. Nataka pia watu wajue kuwa yeye sio kocha tu, anakuja na kikosi cha wataalamu, mtaalamu wa set pieces msomi wa mechi na pia kocha wa makipa ambao niliambiwa na pia anaenda kuungwa mkono na wataalamu wengine atakaopewa na NFF. Kwa hiyo sio yeye pekee, yeye ni kiongozi ambaye ataboresha na kusimamia idara zote kwa pamoja. Siwezi kuambia itakuwa rahisi, hapana, itakuwa kazi ngumu, lakini naamini kwamba tunapaswa kumwamini. Hatupaswi kuangalia rangi ya ngozi yake, tunapaswa kuangalia maudhui ya kile anachotaka kufanya. Huyo ni aliwahi kuwa rais wa shirikisho la soka nchini Nigeria, NFF, bwana Amaju Pinnick. Bwana anasema kwamba wa Nigeria kwa sababu ukiangalia mitandaoni sana, hata ukifuatilia vyombo vya habari kule Nigeria, mm. kumekuwa na shida sana. Wenyeji wanasikia kwamba hapana, mm. Augustin Gavon alifaa labda kuendelea. Wanauliza maswali mengi sana kuhusiana na mkataba wake, yani ni kama wanaona huyu bwana kutoka mali hawatoshi kabisa. Anawaambia yani, kwanza tusimwangalie rangi ya ngozi yake mm. tumshike tu, tu, tu, mkono na hata ukiangalia ujumbe ambao NFF wametoa leo anasema kwamba ltakwamaujenimtunge mm. <tumunge> mkono, mkono. E, nafikiri kwamba shirikisho la soka nchini Nigeria NFF liko katika njia seno kwamba kutoa wito kwa mashabiki nchini Nigeria kuweza kumuunga mkono kocha mpya maanake, nafikiri jambo kubwa na kazi kubwa inamsubiria kocha huyu mpya Eric Chelle. mm -hmm. Ni shinikizo la mashabiki Nigeria, maanake mm -hmm. Nigeria ni kama Ghana ambao pia Ghana amekumbwa na hali ya wasiwasi kwenye soka lao, maana kwamba wajafuzu michuano ya AFCON mwaka ujao, walitolewa mapema kwenye AFCON ya mwaka uliopita, wamekosa pia dira kwenye michuano ya CHAN, wajafuzu michuano ya CHAN mwaka huu. Kwa hivyo wamekuwa na hali ya wasiwasi na makocha wao, kwa hivyo na kwamba shinikizo la mashabiki wa Nigeria ni kama shinikizo la mashabiki mashabiki wa Ghana kwenye makocha wa kitaifa. Kwa hivyo ni kocha ambaye anakuja akiwa na historia, maana kwamba kwenye Kombe la Mataifa Afrika kule Cote d'Ivoire mwaka jana, Mm-hmm. alipeleka Mali kwenye robo fainali kupigwa na wenyeji wao Cote d'Ivoire. Mm-hmm. Na alivyokuwa na stili ya kucheza katika viwanja na timu ya Mali, e, ilikuwa ni Mali ambayo inashambulia, si Mali ya kujizuia. Ni Mali ambayo inacheza mbaba ambao wanakuja kuwa duaza wengi, ikiwemo timu ya taifa ya Misri lakini pia Cote d'Ivoire kwenye michuano ya robo fainali. Kwa hivyo ni kocha ambaye anakuja kuchukua kazi ambayo uh, ipo katika hali ambayo timu iko katika hali ambayo haijielewi licha kufuzu, lakini pia mm -hmm. walifuzu kwa miujiza dhidi ya Gana kufunga mm -hmm. goli moja kwa bila, na wanasema kazi kubwa ni kupeleka timu Kombe la Dunia, na hii ni baada ya kukosa michuano ya Kombe la Dunia mm -hmm. la kule Qatar mwaka 2022, mm -hmm. na pia eh, kizingatiwa kwenye michuano ya Afko, Nigeria ilikosa kushinda taji hilo kwenye finali baada ya kupigwa na Cote d'Ivoire. Kwa hivyo anakuja kuchukua Nigeria ambayo ilifuzu Afcon ya mwaka huu baada ya hali ya wasiwasi dakika za mwisho kufuzu michuano ya Moroko mwaka huu mm. -hmm. Mwaka huu. mm -hmm. na anaipeleka timu hiyo Moroko mwaka huu ikiwa katika shinikizo la kushinda taji ambayo alikosa kwenye shina mwaka jana kule Cote d'Ivoire. mm -hmm. kwa hivyo ana kazi tatu bora. Kazi ya kwanza ni kupunguza presha mashabiki wa nyumbani, lakini pia kazi ya pili kuwa ni kupeleka timu kwenye kombe mm. -hmm. la, matai, la dunia mm -hmm. la Marekani ishirini na sita lakini pia kazi tuko kazi mm. ni kazi kubwa kushinda taji la taji la ambalo lilikosa kulishinda la AFCON la Cote d'Ivoire bara ya Afrika jana. Hivi, hii kazi ukiangalia, tunaweza kuifananisha na kazi ya David Moyes wakati anatoka Everton kuelekea Manchester United kwa sababu wengi wanasema ni kazi ambayo inaweza ikamvunja ama ikamjenga. Bila shaka na kwamba uh, kocha anapokuja na kurithi mikoba mbaye, mikoba ya Posero ambaye alipeleka timu kwenye fainali hizo na anaingia pale, alafu manake mara nyingi unaambiwa kwamba unapochukua kazi lazima umzidi aliyekuwa hapo mm. mbele, mbele yako mm. Kwa hivyo unapochukua timu lazima uwezeshe kwamba mm. alipofika mwenzako kwa awali mm. unapita viwango hivyo na kila wakati mtangulizi wako, wako. Sikiza tu hata kule kijiweni utakuwa unasikia mashabiki wanamtaja mtangulizi wako eh, na alichokifanya. Kwa hiyo eh, e, lazima ujue kwamba eh, timu nipata katika viwango hivi mm. ntafikaje katika viwango ambavyo vinazidi mtangulizi wangu kwenda kwamba hiyo ndio kazi kubwa na, namsubiria mm. Eric Schell na si kazi rahisi ni kazi ngumu sana ukiangalia kwenye kandarasi yake, kuna kitu kimenishangaza. Amepewa miezi kumi, lakini pia mshahara mshahara ambao amepewa mm. amepewa dola elfu hamsini na ukiangalia mshahara wa Peseiro ulikuwa dola elfu sabini mm. ambazo ukiangalia pale kwenye mvutano wa kusaini kandarasi mpya alikuwa anataka ziongezwe. Hili linaonyesha nini? Huyu ni kocha ambaye ana chembechembe za like kiafrika <laughs> na hela imepunguzwa. Uh, nafikiri pia lazima pia tupia jicho kandarasi yake katika timu ya taifa ya Mali kabla ya kutumiliwa mwezi Juni mwaka jana mm. eh, baada kombe la mataifa Afrika kule Cote Divoire alikuwa anapokea dola, nafikiri ilikuwa ni dola elfu arobaini hivi kama sita tano, ah. Kwa hivyo hapa ameongezwa kiwango, maanake kila kocha anapokuja anakuja na viwango vyake. Unaweza ukaja na dola laki kumi ama elfu kumi mimi nikaja na elfu tano ama nikakuzidi. Kwa hivyo ni viwango vya kocha na alipokuwa pia. Kwa hivyo kama kuna ongezeko fulani, awezi kumlinganisha na kocha aliyekuwepo hapo awali Jose Pesero, kwamba mkataba wake kama ingelikuwa ni pesa kidogo, basi angeukubali angekubali angekata Banahuyu bwana ana kazi. Mimi najua hii ni baadhi ya timu kubwa barani Afrika ambazo mashabiki wake kuwasikiliza wao wanasema awajali. Misri walichokifanya katika soka mm, la Afrika wanajua wao ndio timu kubwa zaidi barani Afrika, na wao mara mingia huwa wana ule ukaribu na kujilinganisha na kushindanana mm, eh, mataifa eh, amvile ananaatambuimata <laughs> Nairobi, Kampala, Dar es Salaam, Mogadishu na Addis Ababa ni saa 12 na dakika 53, ukiwa Kigali ni saa 11 na dakika 53. Hii ni RFI Kiswahili. Eka Ewani ni makala jukwaa la michezo. Sasa hivi bwana ako Afrika Kusini, taarifa kubwa na wao wanazungumzia taarifa ya wazi. Waziri wa wizara ya michezo wa Afrika Kusini Bwana Gaiton Makenzi, ambaye amejiunga na wito wa umma wakisema kwamba huenda timu ya Proteas ambayo ni timu ya mchezo wa kriketi ikasusia mchezo wa kombe la mabingwa dhidi ya Afghanistan mwezi ujao na kukosoa baraza la kimataifa la kriketi kwa kutozingatia sheria zake. Bwana Gaiton Makenzi amehitaja sababu yake kuu kwa utawala wa Afghanistan ambao wameuita serikali ya Taliban imepiga marufuku mchezo wa kriketi kwa wanawake na kuvunja timu ya taifa ya kriketi ya wanawake. Sasa amesema yeye ili swala aliungi mkono na kwamba kama uamuzi utahitajika kutoka kwake, amesema sio yeye anafaa kufanya uamuzi, lakini mm. kama uamuzi utahitajika kutoka kwake kwamba timu ya Afrika Kusini isicheze mechi yake dhidi ya Afghanistan, atasema wasicheze, akitoa wito huo pia kwa England, ambao pia wana mchezo na Afghanistan, kusema kwamba nao wanafaa kususia mechi hiyo kuonyesha kwamba Baraza la Kimataifa la Kriketi alikufanya haki. Twende kwenye Australia Open, sijui hapa unaangalia nani, kwa sababu leo naona Casper Ruud amepata ushindi mm, Alexander Zverev amepata ushindi, yule bwana aliyemshinda Djokovic kwenye Brisbane eh? mm. E, Opelka wa Marekani naye pia amepata ushindi, na Nick Kyrgios yupo bado hajacheza <laughs> amerejea e, e, miaka miwili, bila shaka, na amesema atakuwepo, sijui atafanyaje baada ya pia naye huko Brisbane kufanya vibaya lakini, pia kwenye upande wa kinadada Arina Sabalenka naye ameanza kwa ushindi, na imemwangalia wiki hii akiojiwaojiwa anakwepa swa sana swali la kama anakuja kutetea ubingwa wake, anasema hapana, naanza freshi <laughs> nafikiri anapunguza ama anaepuka presha ya kukuwa mwanamke wa kwanza ama wasaba kushinda taji hilo mara tatu mfululizo, maana kwamba alishinda katika makala mawili iliyopita. Kwa hivyo anapunguza ile shinikizo ya kutaka kuonyesha kwamba ana uwezo wa kushinda taji hilo mara tatu mfululizo. Lakini alivyoanza mchezo jana, leo asubuhi, nafikiri kwamba alianza vizuri katika kutetea ubingwa wake wa Australian Open, Sabaleka, na kwamba huyu ni bingwa wa, wa, wa, wa, wa, wa nambari moja duniani kufikia sasa hivi, na kuwa bingwa mara mbili mfululizo si jambo rahisi. Kwa hivyo, kwa hivyo, kwamba msimu huu anapiga upato katika kunyakua tajilona kwamba katika uwanja huu wa Melbourne mm. ameshinda seti kumi na saba mfululizo mm. na ameshinda michuano kumi na tano mfululizo pia katika uwanja wa mm. Melbourne michuano ya Australian Open kwamba ni mtu ambaye anapiga upato mkubwa mm. kunyakua tajilo la tenisi la Australian Open mwaka huko kwa wanawake. Tutaendelea kufuatilia mashindano hayo, pia kuna mashabiki ambao wanaitaka sana fainali ya Casper Ruud na Jannik Sinner, eh, maana kwamba ni bingwa wa dunia sasa hivi mara moja Jannik Sinner, Ruud naye fainali ya mwaka jana pale kwenye fainali hizo, lakini kwamba itakuwa ni bora kuweza kuwaona katika fainali za mwaka huu na kwamba wawili hao wana historia fulani kwenye michuano ya tenisi hapa na pale, Australian Open, US Open, acha mbali pia French Open, huko kwenye FA Cup ni England huko, sasa hivi uwanjani Arsenal dhidi ya Man United sifuri kwa sifuri, Palace dhidi ya Stockport County County, Palace wanaongoza goli moja sifuri. Eastleigh Town dhidi ya Bristol Rovers magoli matatu kwa sifuri mechi imeisha hiyo, lakini ni wakati wa mapumziko. Newcastle moja moja dhidi ya Bromley moja moja baadaye, Southampton dhidi ya Swansea City. Arsenal Sekunde thelathini wanaipiga United. Ay, itakuwa ni vigumu sana lakini nafi kwamba mechi ambayo huenda ikaishia muda wa ziada, maana mm. alivyoanza Manchester leo kidogo, golikipa Onana amewekwa benchi na ameanza bainri, nafi kwamba itakuwa ni nafasi bora ya kuweza kuisha kwamba uwezo wa kuchukua mikoba yake eh, Onana katika amewekwa katika benchi, kwa hivyo kwa, hivyo, leo. Mm -hmm. ikaishia, kwa leo nafikiri mm. mechi huenda ikaishia kwa muda wa ziada kupata mshindi dhidi ya Arsenal na Manchester United, muda wa ziada eh. mm. sawa sawa, sisi tunakamilisha makala jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini. Kwa heri. Kwa kukamilisha matangazo ya siku ya leo tupate kibao Let Her Go. Kibao cha msanii Passenger kutoka Marekani. Msanii Pasenga kutoka Marekani na kibao chake let her go. Wakitukamilisha matangazo siku ya leo, ni washukuru George Mina na Florence ambao wamekuwa katika upande wa pili kuhakikisha matangazo yanakuja mubashara kwenye Facebook, lakini pia Jupiter Mayaka ambaye amekuwa msimamizi wa matangazo siku ya leo, Douglas Omariba ambaye amekusomea habari leo hii. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini katika makala Jukwaa la Michezo. Kwa heri, hadi hapo kesho saa moja na nusu Afrika Mashariki kwa matangazo mengine.