Na msikilizaji kule Khartoum kule wa mujibu wa kopo lango la saa kutana nionyesha kwamba saa 11 dakika 36, na kuacha mikononi mwa vijana barubaru Jason Sagini na Paul Njuki. Asante sana pia, karibu sana mwenzetu Benson wa kulitupisha mimi ni Jason Sagine, the sports arch bishop, niko naye kuzungumza jukwaa la mimi na michezo. Karibu sana na michezo wetu, tutaangazia mengi ikiwemo mashindano mwaka huu ya mapinduzi wa kule Zanzibar, lakini pia tunaweza pia raundi ya tano kwenye hatua makuni michuano ya klabu bingwa barani Afrika naelea na kusakatwa kwa tuwa, katika hatua za kufuzu hatua za mchujo, lakini pia mashindano ya kwanza kafu ya wasichana inaelea huko Tanzania kiacha mbali pia tetezo wa mwisho Ulaya, lakini pia tukisubiria kwa hamu na ghamu mashindano ya kwanza mwaka huu ya tenisi ya Australian Open. Jukwaa la michezo, karibu sana Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati, Afrika mashariki na kati nzio, karibu sana juu la michezo. Unajua tunayokwenda kuandaa chani ya elfu mbili na ishirini na nne mm, na kibogizo cha mwaka huu kinasema kwamba moja Afrika mm -hmm. Wakati umefika wakati umefika. hmm. Uh, umoja wa Afrika Mashariki sasa ndio wanakwenda kuandaa umoja wa Afrika hapa Afrika Mashariki mchezo ule Nzioki akigeuka kuwa mwanamasumbwi katika mchezo ambao walipoteza Arambe Stars goli moja bila dhidi ya wenyeji wao Zanzibar Heroes. Labda hili mwanzo unalipokeaje kama mchambuzi wa michezo lakini pia kama shikadao mkubwa wa michezo hapa Afrika? Uh, ni, ni, ni, ni kitu cha kushangaza mm. uh, kumwona mwamuzi ameamua kujikinga mwenyewe kwa mm. sababu kitambo tufikie katika hali hile Uh, wachezaji wa timu ya taifa ya Kenya, harambee Stars, walikuwa wanamwandama mwamuzi, walikuwa wanamfuata baada ya kufanya maamuzi ya kutoa kadi nyekundu hmm. na nikiangalia ile video vizuri, haikosekani kuna mtu naye alimpiga pale, ndio hmm. maana naye akaamua kujibu kwa kurusha ngumi pale katikati, nasema aligeuka kuwa mwanamasumbwi uwanjani mm. Sasa hivi visa huwa vinatokea wakati mwingi sana. Uh, waamuzi wanavutana na wachezaji baada ya kutoa maamuzi eh, kadhaa, okay. Lakini kufikia hapa, kurusha ngumi sasa, wanasonga kando ya kanuni za soka kabisa, kwa sababu mvutano ule unaruhusiwa kabisa. Ndio maana mm. wakati mwingine hata naodha wa timu anaweza akavutana na mwamuzi lakini asipate kadi yote kwa Deo. Sababu yeye amepewa majukumu na timu kuitetea ndani mm -hmm. na nje ya uwanja mm -hmm. lakini kile kitendo cha mwamuzi kurusha konde ni kitendo ambacho hakikufaa kabisa mm -hmm. na pia wachezaji wenyewe, unajua timu ya taifa ya Kenya kumekuwa na taarifa tangu wakati wa kocha Angel Ferrat kwamba kuna utovu wa nidhamu katika timu uh -huh. Unakumbuka, hata taarifa zilitoka, kuna wakati timu inaelekea kusini mwa Afrika, wachezaji kadhaa walirushiana makonde, kampini mwingine mm. akatoka uh, airport akarudi. Sasa hizi taarifa za nidhamu zimekuwepo katika timu ya taifa Deo. Kwa hivyo sasa, huu ni mwendelezo tu na mm. kinakuja kuonekana kabisa kwa sababu baada ya ile kadi nyekundu kutoka naodha wa timu angemfuata mwamuzi monyesha mm -hmm. kwamba maamuzi ambayo umefanya sio sahihi, ndio kapewa kadi nyekundu. Lakini sasa wachezaji wote wamemfuata, ndio, na kwa sababu ndani ya timu, ndani ya kikosi uwanjani, kunakuwa na naodha wa timu, lakini pia iweja a, a, a, a, kama ataumia kuna mtu mwingine hmm, kwa kile unaodha. Kwa hivyo kuna watu wengi ambao wa wanaweza wakafanya maamuzi. Kile kitendo cha wachezaji wote kumfuata na mm -hmm, pia sisi ni binadamu, anaweza kwamba kwa haraka pale, kuna mmoja alimchuna ama labda mmoja maneno wachezaji katika Taifa Kenya maana kwamba maneno ee, yanarushwa ya wakati mwingine ee, na limba. Hata utamkumbuka wakati mmoja, uh, kocha kuna kocha alikuwa Kenya hmm. jina nanitoka na, na, uh, kuna wakati alimtupia mate, alimtemea mate mwamuzi mm -hmm, baada ya kujibizana tu. Kwa hivyo cheche zinakuwepo, wanajibizana, lakini kufikia hatua mm -hmm, ya kurusha makonde pale, sasa inaamua yeye mwenyewe mm -hmm, ameamua kufanya maamuzi peke yake mm -hmm, wala sio swala la kumaliza mchezo kisha unaelekea kwenye e, bodi ya wale ambao wameandaa mashindano Kile kisa wanakwenda kukizungumzia pale, sasa imefanyika hivi na hivi na hivi na hivi alafu wenyewe wanaamua. Kumbuka, tunaweza fainali hapo kesho kubaini mshindi wa mashindano haya ya mapinduzi, kama mwaka huu ambao walikuwa wacheza Burkina Faso dhidi ya jiji wao Zanzibar, sababu kwa walifuzu baada ya kuifunga Kenya goli moja bila. Lakini mashindano mwaka huu shahudia kugeuka kwa mfumo na kwamba alikuwa ni mashindano ya vilabu au, lakini safari hii akageuka kwa mashindano ya kucheza timu za taifa. Na hapa tunaungana naye mchambuzi wetu kule DRC, kumradi Dar es Salaam Tanzania, Hadija Lukinga, je, unazungumzaje mapinduzi Ma labda, je, mashindano haya je, yamepoteza maana yake kuelekea mashindano ya mwaka ujao? Bila shaka taarifa za kuidhinishwa kwa uwanja wa Nyayo kwa ndaa mashindano ya CHAN, mwaka elfu mbili ishirini na nne, na bila shaka si hiyo maanake tujunganaye Hadija Lukinga, tuambie labda maana ya, ya mashindano haya mwaka huu ya Mapinduzi abijani gani kuelekea mashindano ya mwaka kesho? Hapana, kombe la mapinduzi Cup halijapoteza maana, isipokuwa mabadiliko yaliyofanyika ndio yamekuwa mageni hasa kwa mashabiki wa michuano hii. Kuna usemi wa Kiswahili ambao unasema mazoea wakati mwingine huleta tabu, na kitu ambacho nafikiri michuano hii imekumbana nao hasa kwa upande wa mashabiki, kwa sababu mashabiki wengi wamekuwa wakizoea au wamezoea kuona timu kutoka Tanzania bara, hapo nazungumzia timu zenye mashabiki wengi naipata Simba Sports Club, Young Africa, Azam FC, lakini wakati mwingine tulikuwa tukishuhudia hata Mtibwa Shuga pamoja na Singida zilikuwa zikialikwa kwenye michuano hii, lakini ukienda kwana upande wa visiwani Zanzibar, wanazungumzia mla ndege ambaye msimu uliopita alichukua kombe la mapinduzi kapu, lakini wanazungumzia KMK, Kipanga Malindi, ambazo mashabiki pia ambao walikuwa wakijitokeza kwa wingi kuzisapoti wanavyokutana na timu kutoka Tanzania bara, lakini kwangu mimi nafikiri ni ubunifu ambao viongozi wameamua kuja nao kwa msimu huu, kwa sababu ukitazama kwenye msimu uliopita walialika pia timu kutoka Afrika Mashariki, unazungumzia hii PR kutoka Rwanda, unazungumzia vita lo zote, zilishiriki michuano ya Mapinduzi Cup. Lakini msimu huu wameona wabuni, lakini wakati mwingine mwanzo huwa mgumu. Nafikiri kwa miaka inavyoendelea, kama wataamua kuendelea na timu za taifa, huenda tukaona lile vaibu kama vaibu ambayo tumekuwa tumelizoea kwenye michuano kwa wakati uliopita. Lakini nashauri, kitu ambacho nafikiri kinatakiwa kifanyiwe mabadiliko hasa eneo la waamuzi, kwa sababu ukitazama kwenye msimu uliopita malalamiko yalikuwa mengi hasa kwenye upande wa waamuzi na baadhi ya timu zilisema hazitashiriki tena lakini pia kwenye msimu huu inaonekana bado eneo la uamuzi lina changamoto. Nafikiri kama watafanyia marekebisho eneo la uamuzi, nayaona Mapinduzi Kapu kuendelea kuwa miongoni mwa mashindano bora kabisa Afrika Mashariki. Nam, asante sana mchambuzi wetu akiwa kule Dar es salam Tanzania, Hadija Lukinga akizungumzia labda. Je, maana mapinduzi kamepotea ama yatasalia kuwa yale yale kuelekea mashindano ya mwaka kesho? Lakini kwenye uhamisho, kuna habari kadhaa bila shaka nzio kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati, na huko Rwanda APR inakamilisha imefikia hatua za mwisho kukamilisha usajili wa kutoka taifa la Uganda Hakim Kiwanuka na Dennis Omedi kuingia klabuni humo kwa miezi miwili ijayo. Lakini pia Arthur Gitoko kutoka FC Lopez nchini Kenya, naye pia amesema kwamba huenda hatutoka klabuni humo kuelekea, labda vibuka kadhaa ikiwemo Gagra Georgia cha mbali pia, bere, bizatini ya Tunisia lakini pia klabu kutoka kule eh, Macedonia inaitwa FC Shkupi. Wakati huo pia ni kwamba kocha wa nchini Kenya aliyekuwa kocha wa Sofapaka pia klabu ya Taska FC, Robert Matano amejiunga rasmi na klabu ya Tanzania ya Fountain Gate huku uh, huko Rwanda Muhazi ikisajili mshambuliaji kutoka taifa la Ghana Emmanuel Boahen kwa mkataba wa miezi kumi na nane. Lakini pia huko ta, taifa la Rwanda SGL nayo ikiwa katika hatua za mwisho kamilisha usajili wake kiungo wa zamani wa APR anaitwa Kedi Nsanzimfura. Wakati upia ni kwamba winga wa DRC Jonathan Okita amejiunga na ligi kuu ya Uturuki akitokea FC Zuri kuelekea klabu ya Bodrumspor kwa miaka mbili na nusu ijayo. Anajiunga na Wakongomani wenzake ikiwemo Simon Banza, eh, Samuel Tusam, lakini pia Arthur Masuaku ambaye zamani alikuwa akichezea klabu ya Crystal Palace ya nchini Uingereza. Kutoka hapo, tumuliki vilabu ama ligi za ukanda ni kwamba hii leo huko nchini Rwanda Mukura Victory Sports imetoka bila bila, na rasmi chaendelea uwanjani sasa hivi, lakini kule Kenya kumekuwa na michezo leo Poste imefunga Rubi Stars mbili moja, Shabana akifunga Taska mawili kwa moja na huko Kakamega Homeboys ikifunga Talanta FC goli moja kwa bila. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Hapa ndio kuna kile kibakia kwamba pamoja Afrika, wakati umefika nzio kini kwanza. Tuanzie kwenye michuano ya hatua ya tano, maraundi ya tano, kwenye hatua makundi michuano ya klabu bingwa eh, barani Afrika mwaka huu, na tunazungumzia kwamba vilabu viwili kutoka DRC vimeaga mashindano rasmi kwamba watakuwa wanacheza kitoa hatua ya mtoano ijayo. Maana kwamba maniema leo imefungwa na masandawana mbili moja, wakati apo jana timu kutoka DRC TP Mazembe kifungwa na MC Alger goli moja bila. Imekuwa ni matokeo mabaya sana kwa vilabu kutoka DRC Mazembe na Uh, Maniema maana kwamba watu kuwa wanacheza hatua za mtwano, maana kwamba kufika sasa hivi katika mechi tano zao amecheza kati ya sita, hawezi kufuzu kuingia hatua ya mtwano ya klabu bingwa mwaka huu. Uh, kwa, kwa Maniema inaweza kueleweka uh, kwa mazembe ndio kuna utata kidogo kwa sababu ukiangalia kundi lao walikuwa na hali lalo. Hii ni timu ambayo inatoka katika taifa ambalo limekumbwa na shida sana. Hmm. Ni timu ambayo haijaweza kucheza nyumbani Sudan, kule mechi hazichezeki uwanjani. Sasa wao wakaamua kwenda kutafuta hifadhi kwingine uh, wakaangalia Tanzania kidogo, kulikuwa na taarifa kwamba wataruhusiwa kucheza katika ile ligi lakini kama wageni. Ilishindikana, wakakwenda hadi Mauritania. Kwa Mazembe taarifa zimekuwepo kwamba waliamua kucheza msimu na wachezaji wengi sana kutoka akademia ya timu hmm. Kwa hivyo huenda kwa kocha amekuwa ame, ame na kazi ngumu sana, kwa sababu Mazembe ukiangalia ilikuwa inajitafuta hapa katikati kwenye kombe la shirikisho baada ya kupoteza umaarufu wake kwenye michuano ya klabu bingwa. Sasa, nilikuwa natarajia msimu huu baada ya kuona walichofanya mwaka jana kwenye michuano ya kombe la shirikisho lakini pia fahamu kwamba walicheza michuano ya Super League barani Afrika na ikawa ni timu tishio zaidi, kwa nadhani pia kwamba mwaka huu nao wana kitu cha kuonyesha, lakini inaonekana bado wachezaji hawajaingia kwenye mfumo wa kocha. Nakumbuka msimu uliopita walicheza na Pyramids na walicheza pia na Mamelodi Sundowns. timu ambayo inaweza kushinda lakini kumbe sasa baada ya kucheza na Mamelodi na FAR ambao wameonekana wanyonge, walikuwa wawili kwenye kundi, kwa hivyo walicheza na mnyonge mwenzao mm. Maniema wao wanaondoka hivyo, mazembe tusubiri hadi mwaka mwingine. Sasa naam, leo pia kuna mechi kadhaa katika ligi hiyo ya mabingwa Afrika kwa vilabu ni kwamba leo Sagrada kutoka Angola itacheza na Pyramids ya Misri, huku mechi ya pili ya usiku ikiwa leo ni kati ya Al Ahly ya Misri dhidi ya Stade d'Abidjan kutoka kule Ivory Coast. Lakini pia mechi ya mwisho wa leo saa nne usiku saa za Afrika Mashariki itakuwa ni kati ya FAR Rabat ya Morocco dhidi ya Raja Casablanca kutoka, itakuwa ni Morocco derby katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Tumulike pia taarifa kadhaa kwenye kuelekea mashindano ya mwaka huu ya CHAN ambayo yataandaliwa ukanda Afrika Mashariki, Kenya, Tanzania, pamoja na Uganda ambapo kwa wiki hii tumeshuhudia uwanja wa Nyayo Kenya ukiidhinishwa rasmi na CAF ili kuweza kuandaa mashindano haya ya CHAN ambayo imesubiriwa kwa hamu na ghamu. Lakini, pia CAF pia imeongeza dozi na tuzo kwa washindi wa chambali pia tuzo kwa washindi wa jumla kwa mashindano ya mwaka huu. Lakini je, e, baada ya kupata taarifa kwamba Nyayo itakuwa inaandaa mashindano mwaka huu ya CHAN, je, taarifa hii mpokelewaje na wachambuzi wa soka nchini Kenya? Dola 14 ni mchambuzi akiwa Nairobi, nchini Kenya. Bila shaka taarifa za kuidhinishwa kwa uwanja wa Nyayo kuandaa mashindano ya CHAN mwaka 2024 umepokelewa kwa kishindo na washikadau mbalimbali, ikiwemo mashabiki, wachezaji, wanahabari, vilevile uh, vile serikali. Hali ya sintofahamu imekuwepo kwa muda sasa kuhusu uwepo wa viwanja vya kuandaa mechi, uh, ikikumbukwa kwamba mwaka 2018 taifa la Kenya lilipokunywa majukum ya kuandaa mashindano hayo hayo ya chan kwa kutozingatia vigezo vya ubora wa viwanja wakati huo mashindano ya chan yana umuhimu kwa taifa la kenya maanake ndio mara ya kwanza taifa hili la ukanda wa afrika mashariki litakuwa linashiriki lakini kikubwa zaidi utaonyesha uwezo wa maandalizi haswa inapozingatiwa kwamba kombe la mataifa ya afrika ina maana ya afcon litaendelewa papa hapa nchini mwaka 2027 ukiniuliza mimi nitasema kwamba haya mashindano yamelisaidia taifa kupata viwanja kadhaa vyenye ubora wa kimataifa ikiwemo Nyayo, Kasarani na Ulinzi. Lakini pia huenda wachezaji kadhaa wakapata kuangaziwa na maskauti wale wa vilabu tajika kutoka barani Afrika, vilevile vile bara la Asia, ambapo wachezaji kadhaa kutoka Afrika wanacheza soka lao la kulipwa shaka asante sana lula fauti ikiwa ukule nchini kenya nairobi mchambuzi wa michezo anasema kwamba imesaidia kwenye kuinua viwango na viwanja vya taifa la kenya najua imeangalia kaf ameweza kuongeza dozi na tuzo kwa washindi maana kwamba sahivi mshindi anakwenda kupokea dola milioni tatu nukta tano kutoka ongezeko la dola milioni mbili ambapo ni mshindi wa mwaka ishirini na mbili senegal lakini pia tuzo kwa washindi kwa ujumla itakuwa ni ongezeko la asilimia thelathini na mbili ikiwa inafikia dola milioni kumi nukta nne kaf wanatoa na wanaongeza tuzo kwa washindi nafikiri kwamba hii itaongeza ile chachu ya mashindano Hmm. na kufana kwa mashindano kuwa bora zaidi kuliko mashindano ya mwaka jana ya elfu mbili na ishirini na mbili. Uh, lakini pia ni, ni, ni pi, ukiangalia kwenye picha kubwa hapa uh, ulikuwa ni mpango wa Patrice Motsepe wakati anatafuta uongozi wa CAF, kwanza mm, kuongeza hela mifukoni mwa washindani na washiriki ambao wanashiriki katika michuano yoyote barani Afrika, na ukiangalia namna ambavyo ameongeza pesa kwa mashindano ya kinadada kwenye mashindano ya AFCON, mashindano ya klabu bingwa, tukuwa tunasubiri CHAN nayo ataongeza lini? Mm. Sasa wakati huu anakuja kutafuta ha, mula mwingine kuongeza pesa za CHAN. Hii CHAN unakumbuka mataifa mengi sana yamejitoa. Uh, kwanza kule kaskazini timu nyingi zikuwa zinasema hazikuji. Uh, timu kama Morocco walisema kama watakuwepo wataileta timu ya vijana. Hivi majuzi Afrika Kusini wamejiondoa na Msumbiji na hawajataja sababu za kujiondoa, hmm. Lakini baadhi ya sababu zinakisiwa kwamba ni masuala ya pesa mm, na watu wanasema kuleta timu kuja kwenye mashindano ya CHAN ni gharama kubwa, ukizingatia kwamba ni mataifa matatu ambayo anaandaa mashindano. Sasa chukua mfano timu ambayo itakuja katika kundi ambayo itakuwa anacheza na Nairobi nchini Kenya. Mm, hiyo timu ifuzu tena katika michuano ya robo fainali, alafu sikio mechi inachezwa Tanzania. Mm, au kutoka hapo tena kwenda Uganda, yeah. kwa hivyo kuna gharama za kusafiri hapa kwenda kubadilisha hoteli kule, yani mambo ni mengi ambayo atatumia, atakuwa anatumia pesa kwa hivyo kuongeza pesa hapa. Sasa kulikuwa na maana kubwa sana, hmm, lakini pia hizi timu ambazo zimejiondoa katika makala yajayo, wataona kuna maana ya kuja kushiriki katika michuano kama hii, watasema kwamba haina maana, kwa sababu kiongozi wote barani Afrika wa soka akisema hakuna maana, tunajua anamaanisha mm, pesa. Tulivyofanya hesabu hapa tumeona hakuna kitu tutapata, yeah. Hata tukienda huku tushinde <laughs> hakuna kitu tutapata. Kwa hivyo sasa tutatarajia mashindano yajayo uh -huh. Tutaona timu za taifa zikijiondoa kama namna ambavyo orodha kubwa ya timu mm, zimejiondoa wakati huu, kiwango cha ushindani kila mtu na wachezaji wake mm, bila mm, shaka pia tumulike mashindano ambayo alianza ya mwaka huu ya kwanza kabisa ya Kafa ambayo mashindano ya wasichana ya under 17 ya Girls Integrated Football Tournament maarufu GIFT ambayo ilianza wiki kule Tanzania Dar es Salaam kwamba katika mechi mbili za kwanza, Jackie Queens imeshinda mechi mbili za kwanza kwa kupiga KSS KS, yani Kenya Academy Sports tatu bila, kisha kuilaza timu ya Kenya, Kenya Elite Junior Academy mawili kwa moja. Pia TDS imeilaza Consili Girls mbili bila katika mechi ya pili, lakini pia Kenya Elite ikifunga City Lights ya Sudan Kusini sita bila, kabla ya Kenya Academy of Sports kuilaza City Lights ya Sudan Kusini magoli matano kwa moja. Na sasa hivi wanjanwa wacheza timu mbili kutoka, eh, kule Burundi, Igonwa dhidi ya TDS, mechi bado iko bila bila, kisha baadaye watacheza mechi moja ikiwa ni boni konsili ya uganda dhidi ya hila dfc kutoka kule maeneo ya uhabeshi na sasa kinachojiri kwingineko duniani ni wikendi ya kumulika viwanja vya fa cup huko uingereza ni kwamba awali liverpool imeifunga accrington magoli manne kwa bila wolves ikipiga bristol city mbili moja nayo birmingham ikilaza lincoln mawili kwa moja na sasa hivi uwanjani mechi kati ya chelsea na mocamp chelsea wanaongoza goli moja bila Plymouth bila Brentford bila Reading bila Burnley bila, lakini pia mechi metamatika kati ya Leicester na kwamba amejiunga rasmi kama kocha mpya wa timu ya West Ham United, Graham Potter, wakati anarejea klabu ni Everton FC, David Moyes, bwana nzio kibara kwa nje kwa miaka kumi na mbili kama kocha wa zamani mm. wa Everton FC David Moyes Moyes anarudi e, baada ya kuangaika sana, kwa sababu kibarua chake pale Manchester United e, ndicho kibarua ambacho kilikuwa kimtengeneze au kimvunje. Ikamvunja kabisa kutokana na soka la England, lakini sasa anarejea katika timu ambayo ilimjenga. Wacha tuone kitu ambacho atafanya. Everton wenyewe msimu jana si walikuwa vizuri, walimaliza katika nafasi ya kumi na uh, ngapi, kumi na sita. Mm, sasa hivi wapo nafasi ya kumi na tano. Kwa hivyo timu imeona kwamba kwa mwendelezo huu, kwa hatuendi mm. popote. Kwa West Ham afadhali kidogo, kwa sababu msimu uliopita walimaliza katika mabano ya kumi bora nafasi Taifa ya Ufaransa leble, labda tu mbaye amefanya maamuzi, mbaye amefanya Deschamps, ah, maamuzi mazuri sana mm, yani ndani ya hii miaka apambane na leble mpaka elfu mbili ishirini na sita ukiangalia hapo, analenga kwenye kombe la dunia mm, kisha atakuwa anamalizana na mambo ya leble kabisa, miaka ambayo ameishi na timu hiyo, mafanikio ambayo amepata, mechi mia moja sitini na tano akishinda mechi mia moja na tano ni kocha ambaye amepata mafanikio makubwa sahivi, ukiangalia hata kuna baadhi ya taarifa zinatokea mgongano baina yake na baadhi ya wa wachezaji, umefika wakati wake sasa mm, na hapa hakuna kingine cha kufanya, asipoondoka mm, na wao watamng'oa. Ata anashuu kwamba kesho itakuwa ni makala ya kwanza, mataji la kwanza la mwaka huu la Grand Slam, ikiwa ni taji la tenisi la Australia Open ambao ikiwa kwanza hapo kesho, na ni kwamba wawili ambao wanakuwa taji lao ni Arena Sabalenka na Jannik Sinner kwenye tenisi hiyo ya kule Ulaya, yani itakuwa ni Grand Slam ya kwanza mwaka huu na kwamba Kocha wa sasa hivi wa Djokovic anaitwa Andy Murray amesema kwamba iko tayari eh, kumfunza katika mechi yake ya kwanza ya ukocha akiwa ni kocha wa bingwa mara ishirini na nne wa Grand Slam anaitwa Novak Djokovic kwa mashindano ya Australian Open yatakaanza hapo kesho kule ughaibuni. Pia nikuambia kwamba kwa huko Serie A sasa hivi wanaongoza tatu moja Empoli nyuma dhidi ya FC Lecce, Udinese nao wakiwa bila bila dhidi ya Atalanta, na huko Hispania unazungumzia Girona kuifunga Alaves goli moja kwa bila