ni saa 12 na dakika 36 kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Nawapisha wenzangu Paul Nzioki na Jason Sagini kwenye makala Jukwaa la Michezo. Asante sana, Emmanuel Makundi, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Popote ulipo mwanamichezo, karibu sana ndani ya makala ya jukwaa la michezo. Ikiwa ndio siku ya Jumapili ya mwisho kabisa mwaka 2024, tutakwenda kuangalia baadhi ya matukio makubwa kwenye mchezo mbalimbali, tukianzia kwenye soka, kwenye riadha, lakini pia kwenye raga ambayo alitukia mwaka 2024. Usisahau kwamba tunaangazia pakubwa michuano ya CHAN ambayo inatarajiwa kufanyika mwezi Februari mwaka ujao. DRC kikata tiketi, wakati wao Rwanda wakikosa, lakini pia kule Ulaya utapitia, tuangalie katika ligi kuu nchini England, Pep Guardiola na Manchester City wanasemaje? Jason Sagini karibu sana askofu, asante sana. Utaokota sadaka ya mwisho, nimeshaokota mwaka elfu mbili ishirini na nne ya mwisho kabisa itakwenda kupita katika matukio kadhaa ya michezo katika viwanja tofauti, lakini tuanze hapa kwenye CHAN ambayo kwa mujibu wa CAF inatakikana kufanyika nchini Kenya, Tanzania lakini pia Uganda mwaka elfu mbili ishirini na tano kuanzia tarehe moja mwezi Februari. Timu zinaendelea kukata tiketi hapa, timu nyingine zikiendelea kujiondoa hapo. Jana tulikuwa na taarifa ya Msumbiji kujiondoa, hivi majuzi pia tuliangazia Afrika Kusini, lakini leo tunaangazia taarifa nzuri tu za watu ambao wanafuzu sasa. Mm, DRC mechi yao na Chad wamepata ushindi wakiwa nyumbani, na DRC itakuwepo katika mashindano ya CHAN. DRC uh, Leopa wamefanya kuendeleza ule ubabe wao katika ardhi ya nyumbani kule Kinshasa. wanafaa kuandaa Kenya mm -hmm. Uganda, pia, Tanzania, kwa hivyo ni kwa sababu e, kwa e. Ethiopia mm hapo -hmm. Jana kufuzu kuwa taifa la e, Sudan Sudan kusini. Kusini. E. nne ugenini mm. e, tatu Uh, naamini kwamba kafu bado hawajatoa hatima ama kauli yao uh, kuelekea watakaochukua nafasi za Libya na Tunisia, wale ambao walijiondoa mapema kwenye mashindano ya CHAN, mm. Lakini pia kusini, kwa hivyo naimani kwamba Iwapo anatoa taarifa kafu kwamba watakuja kuchukua nafasi hizo mbili nane na kwamba Rwanda watakuwa miongoni mwa watu watapatiwa nafasi kubwa kuweza kujaza nafasi zao Tunisia, pia timu ya Libya kwenye kuelekea CHAN mwaka ujao. Lakini nafikiri kwamba walivyocheza jana Rwanda kwenye kufuzu, wanastahili kila kwa asilimia mia moja kwamba wafaa kucheza kwenye mchuano CHAN mwaka ujao kule Kenya. Kwa hivyo kwa hizi nafasi za waliojiondoa watu wa kaskazini, lakini pia mataifa kadhaa kutoka kule kusini, tukianza na Afrika kusini na Msumbiji, na wao hizo nafasi ukiona tafutiwa na Rwanda watakuwa na nafasi eh. Maanake walishafuzu mm. Eh, yaani kupitia ule mfumo wa kikawaida kufuzu mm. wameshafuzu ndio. mm -hmm. Lakini kwa kuangalia namna tunafaa kuvusha timu kuelekea mashindano mwaka ujao mm. hawajafuzu, lakini iwapo watatoka taarifa CAF kwamba Uh, nafasi za Libia na Tunisia atacheza nani? Nafikiri kwamba Rwanda atakuwa anapata mm. kipaumbele na kwamba yeye ameshafuzu kimakaratasi katika njia ambao ni ya kawaida kuelekea ya chani mwaka ujao. Na ukitaja leo papa pia unataja mshindi wa mashindano hayo mwaka elfu mbili na tisa lakini pia elfu mbili kumi na sita kwa hivyo, wakati huu tutasubiri kuona kama watakuja tena kushinda sababu ni, ni hapa tu ni jirani kabisa, ila eh, pia lazima uisifie timu ya taifa ya Senegal na kwamba Senegal mwaka, mwaka huu mm. wamefuzu katika mashindano yote ya CAF mwaka ujao mm. Kila mashindano ya CAF mwaka ujao, angalie timu ya Nigeria jana, wakipiga Ghana kwa kobandua Cameroon fainali elfu mbili ishirini na moja mm -hmm. na kuwapiga nje na kufuzu mashindano ya kwanza kabisa ya CHAN mm -hmm. timu ya taifa ya Afrika ya Kati, lakini pia Bukinabe pia wakiwatoa ni mwenyeji mbao, Kampala, Kampala. ya na Burundi mwaka ujao nam, baadaye Mali watakuwa wanakabiliana na Mauritania. saa 11 na dakika 42 ukiwa Kigali nchini Rwanda, Bujumbura kule Burundi, lakini pia Khartoum nchini Sudan. Sasa tunaangazia matukio kadhaa ambayo yalikuwa makubwa sana mwaka huu kisporti tukianza katika viwanja mbalimbali. Mbali. Sagi, nataka tuanzie kwenye soka ambapo tulishuhudia michuano ya AFCON lakini pia michuano ya Euro, na we mwenyewe ulikuwa sehemu ya michuano ya AFCON maeneo wa Kodivua, ulitesa sana mitaa ya Abidjan. <laughs> <laughs> pia kule San Pedro, chababia pia kule ya Mosokro lakini pia kule Korogo. Uh, afu kuna mwaka huu nafikiri mwaka ulianza vizuri, kwamba mwaka ulianza na michuano mikubwa ya Afrika. mm -hmm. Nahi baada ya kugeuza kutoka ule mkondo wa awali ambao kumetarajiwa kwamba tachezwa michuano mwezi wa Julai hadi Juni, wakati ligi zimekamilika, lakini kamla kurejesha katika ule uh, msimu wa Januari hadi Februari. mm -hmm. na baada ya kuandaliwa Uh, tulishuhudia visanga hapa na pale, maanake mwenyeji code divoa, alivyoanza alivoanza vibaya, lakini alimaza vizuri kwa kushinda taji hilo mm -hmm. Taji lake la tatu la Afcon barani Afrika. Kaputa kazi kocha kabadilisha hey, kocha hapo hapo tu katikati na kasala kuwa bingwa bara Afrika, code divoa mm -hmm. Nafikiri mchana mbaki kidogo, ilikuwa kuvutia sana kwa kuendelea pia, cape verde, baadhi ya watu ambao walikuja na mihemko na kutoa matokeo ambayo yaliwashangaza wengi mm -hmm. Acha pale pia kina guinea, uh, gambia chini ya kocha ambaye aliondoka hivi karibuni mm -hmm. Lakini pia ukizungumzia Euro mwaka huu mm -hmm. Unakumbuka alikuwa kule Jerumani mm -hmm. akishinda taji lake la tano mm -hmm. Hispania mm -hmm. kamshinda England ndani ya fainali e, pia nafikiri kwamba Euro mwaka huu pia alikuwa na ushindi kwamba hakutarajiwa pakubwa atashinda Hispania mm -hmm. Lakini alivyocheza kutoka kwenye hatua makundi ni mwisho kwenye fainali hizo mm -hmm. tuliona kwamba aliwazi kwamba ndiye alikuwa anapiga pato mkubwa kuweza kuibuka bingwa wa Euro hmm. mwaka huu lakini alivyoiongoza timu hiyo na hodha wake Rodri, ambaye mm -hmm. alikuwa bingwa wa balondo mwaka huu pia alifu kwamba ambaye, mm -hmm. ileta maneno sana e, alikuwa <laughs> mhimili mkubwa sana kwenye kusaidia Hispania kuweza kuinuka ama kuibuka mabingwa mm -hmm. wa Euro mwaka huu na -uki, ukiangalia Euro namna ambavyo ulitizama lakini pia michuano ya Afcon ni gani, mm -hmm. ambayo unaipa nafasi kubwa sana kuwateka mm -hmm. mashabiki mwaka huu kisoka, kimakaratasi wengi wanasema kwamba ni Euro mm -hmm. lakini kimchezo Euro haikuwa na matokeo ya kushangaza mm -hmm. sana kama ilivyokuwa kwenye AFCON ya Cote mm d'Ivoire -hmm. Ukiangalia Misri anapigwa na Cape Verde. Mm -hmm. Cape Verde ambaye anashiriki mara mara ya ya tatu kwenye mm -hmm. mzoefu kama kumi na tano Afkon, na Cape Verde mchuano, mm -hmm. wa hatua makundi mm -hmm. inamlazimisha Mohamed Salah mm -hmm. mm -hmm. yeah. mashindano kabla yeah. mm -hmm. pia uh, ya makundi, ya makundi akiwa, akiwa uh, anafu, anavuta mkia kwenye kundi lake. mm. Iangalie pia timu ya taifa ya Misri ilivyocheza katika hatua ya makundi pia mm. vivyo hivyo tu, yaani kulikuwa mshangao mm. mikubwa sana. Gambia ambaye mm. ameshiriki mara ya pili mm -hmm. anafika eh, hatua ya mchujo katika mashindano ambayo yanafuatana ishirini mm. na moja na ishirini na nne mm. kwa hivyo naona kwamba Uh, mishangao ilikuwa mikubwa sana kwenye AFCON mm -hmm. ikilinganishwa na mishangao katika michuano ya michuano ya Euro yani Euro vitu vilifanyika vya kawaida sana, sana. Uh, Afrika Kusini pia na wachezaji kumi kutoka <ehe> barani Afrika, no. No. Afrika na no. afika nusu fainali bana, twende huko kwenye riadha na ukizungumzia riadha, michezo ya olimpiki nayo inabeba sehemu kubwa sana ya riadha, riadha. Kwa hivyo tutaweka mm. pamoja tu riadha ada pamoja na olimpiki lakini kabla ya kuenda kwenye olimpiki kabisa, utakumbuka Kelvin Kiptum pia mm uh, alituacha mwaka huu pia naye alikuwa ni sehemu kubwa ya riadha ukizungumza mbio za marathon. mm-hmm. Tuende kwenye olimpiki bwana kwenye Olimpiki ulikuwepo kule na hili unajua vizuri kuniliko, lakini nafikiri kwenye Olimpiki kwenye riadha ukiangalia baadhi ya tukio, matukio kubwa kwenye Olimpiki mwaka huu ni yake Mkenya Kipyegon Faith, lakini pia Tebogo kutoka Botswana ambaye aliweka historia kubwa na pana kwenye mbio za mita mia mbili kwenye kutimka kwa wanaume, akimshinda kina Noah Lyles ambao ni majina ambayo ni makubwa sana kwenye mbio za kutimka, kwenye mbio duniani, nafikiri kwamba haya mawili yamenivutia pakubwa, lakini pia kwenye Diamond League mwaka huu tulishuhudia pia Wanyonyi ambaye aliibuka bingwa wa dhahabu kwenye mita mita mia nane kule Olimpiki Paris Kwali, pia akishinda taji lake la kwanza la Diamond League mara ya kwanza mm, lakini pia Amos Serem kwenye mita mita tatu alfukatu rukaji viunzi na maji akimpiku bingwa dunia kwenye Olimpiki Soufiane El Bakkali kutoka Moroko mm, na kunyakua taji la, la, la, la, la, Diamond League kwa mara ya kwanza pia likuwa tukio kubwa sana, lakini mm tukio kubwa la kiriadha mwaka huu nafikiri kwamba ni Mkenya Kipyegon Faith mm, ambaye alibuka mm, na ushindi mara kadhaa mm, Diamond League ya Paris. Unajua, ni tofauti na wengi wanavyozungumzia, kwa sababu naona nikijaribu kuangalia maoni hata katika mitandao ya kijamii, kila mtu anavuta upande wa nchi mm -hmm. kwa sababu watu wa Botswana mm -hmm. wa, hata wanamichezo katika nyanja zingine wanasema kwamba ule ushindi wa Lesile Tebogo mm -hmm. umeonyesha kwamba tunaweza kushinda kama huyu bwana amepata medali mm -hmm. katika mbia ambazo tunawajua Wajamaika na Wamarekani mm -hmm. na huyu ni mwafrika wa kwanza na nafikiri kwamba ushindi wake Te, Tebogo Lesile Mm -hmm. kaviza mita mia mbili kule Paris mm -hmm. Olimpiki ulikuwa ni ushindi, si si ushindi tu kwa Botswana, bali ushindi mm, kwa bara Afrika, yaani mm -hmm. ulikuwa ni ushindi wa Afrika nzima. Mm. Ukikumbuka goli lake Siphiwe Tshabalala katika michuano ya dunia Afrika Kusini 2010 dhidi ya Mexico, mechi ya ufunguzi alivyofunga, au wakati mtangazaji nasema kwamba ni goli ambalo ni ndio goli la Kiafrika, ni goli la Kiafrika, kwa hivyo ushindi wa Afrika kwa ujumla. Kweli kabisa, kwa sababu nilikuwepo kule na kabla ya hizi fainali, sana sana mbio za mita mia moja na mbio za mita mia mbili. Watu wengi sana waliokuwa wanazungumza nasi walikuwa wanauliza nani anaweza Mwafrika kushinda? Kwa sababu inakaa ni kama walikuwa <laughs> wamechoka kusikia ni Marekani, ni Mjamaika ambaye ameshinda. Nakumbuka hata bwana mmoja aliniuliza, mm, uh, kwenye mbio za mita mia moja. Kama anamuona Omanyala ana uwezo wa kuingia, kuingia finali na labda kuondoka na medali ya dhahabu. Walikuwa wanapenda sana, na ule ushindi wa Tebogo uliwafurahisha wengi sana. Kumpa mtu COVID pale nje. Akasema kwamba kaamua kwamba ni COVID, tuende kwenye raga yeah. Uh, binafsi nafurahi kwa sababu Kenya ilirudi katika msururu maarufu duniani wa HSBC yeah, ndio na ilikuwa na tarifa kubwa sana baada ya kukosa mwaka moja nje na kurejea baada ya kushinda katika ule mkondo wa Hispania. Lakini pia angalia kwenye, uh, bara Afrika, michuano ya raga, Afrika ama kupeana pia kombe la mataifa Afrika ya raga, uh, Julai kule Uganda, Zimbabwe akiibuka mshindi, Kenya ikiwa nafasi ya nne, mwenyeji Uganda ikiwa nafasi ya tano kwenye mashindano ya Afrika ya raga barani Afrika. Nafikiri kwamba, uh, Kenya pekee kurejea katika msuru wa dunia, HSBC series. Nafikiri kwamba hilo ndio kikubwa maana kwamba, Kenya ilikuwa imetoka katika janga ambalo kidogo lilikuwa ni bovu baada ya uh, kukosa, uh, wachezaji kadhaa ambao walistaafu michezo ya uh, mm -hmm. uh, raga hapa na pale kina Afrika yange mfungaji mm. uh, bora uh, Colin Sinjera pia akiaga ki mashindano kistafu ki raga kabisa mm. nafkwamba kurejea katika timu na jambo hilo lilikuwa tukio kubwa sana kwenye michezo. Kwa pia ukitaja raga bwana, hauwezi kumsahau antoa po Mfaransa huyo akiisaidia timu yake ya taifa hmm, akushinda medali katika mashindano ya Olimpiki kwenye uh, upande wa raga. Ufaransa ndo waliibuka mabingwa mm. kwenye mchezo wa wachezaji saba kila upande. Ah, kwenye voliboli unaikumbuka klabu ya Zamalek ambayo imepata taji la bara Afrika na kwenye netboli Afrika Kusini ikiingia finali bara Afrika ikiwa na Uganda. Uganda wakashindwa wakakamata nafasi ya pili. Lakini hapa juzi tulikuwa tunazungumzia mashindano ya handboli kule DRC. Angola nayo ikiibuka mshindi tena. Mm. Na ni, ni, taj, washindi wa taji lao la 16. 16. Na wamelishinda mara kama 7 mfululizo. Mm. Inashaka kwamba wana ubabe fulani ambao unafaa uchunguze, kama ulivyosema kwamba unafaa uchunguze, tunafaa kufanya uchunguzi, kwa sababu wanafanya nini ambacho wakifanya taifa mengi wanashinda sana na <laughs> kila mwaka wanakuja na wanaondoka na taji tena, na ni mchezo wa handball tu kwa kina dada. Kwa hivyo uchunguzi unahitajika. mm. Ndio, lakini pia ukizungumzia, uh, kwenye netball pia Afrika Kusini walishinda mm -hmm. mara mbili kwa upande wa kike na upande wa wanaume pia mm -hmm. iko, ni mara ya kwanza kwa timu moja taifa kushinda pande zote mbili kwenye michuano ya bara Afrika ya netball. Kwa hivyo mm -hmm. pia tukio kubwa sana la kispoti hasa kwenye mm -hmm. tiboli kwa upande wa bara Afrika. Twende kwenye ndondi bwana, mimi na ili tukio la juzi sijui ni kwa nini limefanyika hivi <laughs> majuzi tu, yani mwaka ukaribia kuisha, kwa sababu mm -hmm. inaonekana pambano la Usyk na Fury laani la kila, kila mtu anazungumza tu ilo pambano, inaonekana kwamba ili pambano hata karibu tusahau e, uh, nganu naye na kipigo chake, eh, bwana. Ndio, lakini nganu alivyopigwa, nafikiri amelikwambia kwamba alivyopigwa mm -hmm. katika pambano lake alistahili kushinda, maana kwamba alivyocheza mm -hmm. ali na masumbu ambayo yalikuwa ni ya kuvutia na yenye nguvu kuliko ya mpinzani wake mm -hmm. lakini ukizungumzia Tyson Fury na Oleksandr Usyk pambano la kujirudia mm -hmm. na akapigwa kwa mara ya pili baada ya kupoteza pambano lake mwezi Mei mwaka huu pia mm -hmm. Uh, Fury nafikiri kwamba ni wakati lazima awazie namna atakuwa anacheza mwaka ujao <laughs> lakini pia au, <laughs> namna ya kuondoka, namna tu kujiondoka ama kuji ama kustaafu yeah. Ndo na kwamba kupigwa mara mbili katika mm. mwaka mmoja si jambo rahisi, lakini pia tupia jicho pambano lake mkongo um, Mike Tyson na mm. Jack Paul mm -hmm. Jack Paul akishinda mm. dhidi eh, ya Tyson kupitia waamuzi wa um, majaji mm. kidogo wengi nasema kwamba alikuwa ni pamoja la kuji na kujiuza mm. na la kisoka la kibiashara, lakini kwamba alikuwa mm. uh, analenga kutengeneza eh, pesa tu jina tu, lakini alivyorejea kwenye ulingo wa ndondi mm. Tyson Mike nafikiri pia eh, ni kubwa kwenye mm. ulimwengu wa ndondi asiwa kwenye michezo hapa duniani. mwaka huu hatujakuwa na visa vingi vya mandonga hapa eh, Afrika Mashariki <laughs> Kenya na Tanzania tuka napenda sana kuzungumzia matukio ya karibu mandonga. mtu kazi kwenye tenisi eh, sijui ni kwa nini imepitia mitandao kadhaa inamwangazia sana Janik sina wanasema mm. kwamba amekuwa na mwaka wa kipekee kwenye Australia Open, Miami Open, Cincinnati, Shanghai Masters, Rotterdam Open, Halle Open mm. Ametawala sana mm. na, na, na mwaka mwaka huu kwenye Olimpiki ya Paris mm. Mm. hakufanya vizuri. Mm. hakufanya vizuri eh, lakini kwa kwa uko mbovu lakini, mm. mataji kama kama saba kwa mwaka mmoja ni jambo kubwa haswa kwa mchezo ambao mara nyingi unatawala sana wababe kama vile vile kina Djokovic mm. mm. eh, na, na e kizazi a kukiondoa kabisa walete majina mengine sasanandio na maana kalazimu mtu kama hmm. vile kina Rafael Nadal na mwenzake Andy Murray hmm. kuamua kustaafu tenisi mwaka huu hmm. baada ya kutawala miaka kadhaa. Anakumbuka uh, Djokovic huyu Uh, kumradhi Nadal ameshinda mm. Grand Slam 22, mm. ambaye ni eh, wa pili duniani bora, mm. kumliko eh, uh, Djokovic ambaye ameshinda mataji mataji ya Grand Slam 23, mm. pia, na kwamba wao ili kujiuzulu pekee pia kuna toa nafasi na bahari pana kwa wachezaji mm. ambao ni wachanga kuja kuibuka, mm. na fabrika kama vile kina uh, Jack Jannik Sinner. Hawa sasa nitaipenda sana kwa sababu mtukutu rafiki yangu Nick Kyrgios anarudi hiyo, uh, ni Januari tarehe 3 huko kwenye Australia Open, natarajia kumuona akifanya makubwa. Makala hewani ni jukwaa la michezo, mimi ni Paul nziokinipo na mwenzangu Jason Sagini. RFI Kisangani ni mia moja na tano, kwa maeneo ya Kigali ni tisini na moja nukta tisa maeneo ya Mwanza unaweza ukasikiliza matangazo ya rafiki Kiswahili so kupitia Inland FM 93.3. Kuna mechi ambazo zinaendelea mm. Najua tunavuka mwaka lakini bado mambo kule Ulaya hajakamilika kwa sababu Leicester City wapo uwanjani na Manchester City wanaongoza goli moja sifuri. na hapa Pep Guardiola anasema kwamba yeye anajiamini kabisa mm. Una kiangalia je, kipindi ambacho Pep Guardiola amekipitia na Manchester City na tukishika hilo tu mchezaji um, wake wa zamani Robert Lewandowski aliyojiwa wiki hii akasema kwamba pia yeye anamwamini sana. Ukimwangalia hata kocha wa Chelsea Enzo Mareska amesema anamwamini Pep Guardiola. Hao ni watu uh, ambao amefanya kazi naye hapo awali Lewandowski kule Bayern Munich uh -huh. Mareska akiwa msaidizi wake klabuni Mansiti kabla ya kuhamia Leicester City mwaka jana, kabla ya kuja Chelsea mwaka huu. Nafikiri kwamba kipindi ambacho anapitia Man City chini yake Guardiola, na hii ni baada ya Guardiola kuweza kurefusha mkataba wake klabu ni Man City kwa miaka miwili ijayo, mwezi Novemba mwaka huu, nafikiri kwamba ni mkosi ambao unawakuta baada ya ile kashfa ya matumizi mabaya ya kifedha kutokea elfu mbili na kumi na tisa yalokumba hatima, hatima hiyo inatarajiwa kujulika ama kujulikana kufahamika mwaka ujao mwezi Machi, na hapo watafahamika basi ya hatima yao, wana adhabu ama wa hatari ya kushoa daraja mm -hmm. na pia kupokonywa taji ambalo lilishinda mwaka jana mm -hmm. wakiwapiku Arsenal, kwamba mkosi huo unawaandama na unawatia no katika hali ambayo hawapatii nafasi ya kujisimamia mm -hmm. na kuwa katika hali ya sawa kiakili ili kucheza kwenye eh, viwanja vya soka. mm -hmm. Hilo pia linasema kwamba pia kikosi cha Man City sasa hivi, kikosi ambacho kina watu ambao wameshinda kila mataji De Bruyne Uh, Rodri, Kyle Walker, uh, Dias. mm. eh, uh, nani mwingine yani, wameshinda mataji ya ligi kuu Uingereza mara tano. Phil Foden pia iko pale mm. taji la FA, taji la Carabao, taji la FIFA Club World Cup taji mm. la FIFA Champions pia wameshinda zote, kwa hivyo hawana kiu cha kushinda taji lote ambayo limesalia katika ulingo wa soko lingereza, kwa kwamba hilo pia linachangia kwa asilimia kubwa mm. kwenye matokeo mabovu ya Man City kufikia sasa lakini kama alivyosema Lewandowski na Maresca mm -hmm. Pep, mtu ambaye ana uwezo wa kujirudi na angalia sana, atafanya biashara gani katika dirisha dogo la uhamisho Januari mwaka ujao. Maanake yeah. Hapo ndio pia kutaamua kama atafuka ama watasa, watasilia kufa kama wanavyokufa wenzao mm. United Crystal Palace moja moja dhidi ya Southampton uwanjani. Everton dhidi ya Nottingham Nottingham wanaongoza goli moja sifuri. Fulham moja sifuri dhidi ya Bournemouth. Tottenham mbili moja dhidi ya Wolverhampton. West Ham na Liverpool ni baadaye. Kule Italia, Napoli wamepata ushindi dhidi ya Venezia goli moja sifuri eh. Torino na Udinese mbili mbili baada ya Juventus na Fiorentina, AC Milano akikabiliana na AS Roma, wakatiwa pia katika mechi za ligi kuu Tanzania bara zimechezwa. Coastal Union moja moja dhidi ya Kinondoni MC. Young Africans ukipata ushindi wa magoli matano kwa sifuri dhidi ya Fountain Gate. Kwa kukamilisha matangazo leo hii, tupate kibao kifo cha mende. kibao ni kifo cha mende cha vijana barubaru yani mwanana sido wakitamatishia matangazo kwa siku ya leo. Niwashukuru Emmanuel Makundi aliyesimamia matangazo, lakini pia kakusomea habari George Maina na Florence ku ambao wamekuwa katika upande wa pili wakisha matangazo yanakuja mubashara kwenye upande wa Facebook. Mimi Paul Ziyoki, ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini kwenye jukwaa la michezo hadi hapo kesho saa moja na nusu Afrika Mashariki, kwa matangazo mengine kutoka RFI Kiswahili.