Imetimia saa 12 na dakika 36, saa za Afrika Mashariki, hivi punde ni Jukwaa la Michezo. Asante sana Victor Muturi kwa kunipisha. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu sana msikilizaji, popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo, tukiangaza yale ya kimichezo ambayo yanaendelea kutokea kutoka pembe zote za dunia. Tuanzie huko Dubai, katika mashindano ya raga mkondo wa HSBC Series, ambapo timu ya taifa ya Kenya wachezaji saba kila upande Shujaa imemaliza katika nafasi ya kumi. Wakati huo raia wa Burundi Daira Gije akitangazwa kuwa kocha wa timu ya Kenya Polisi ambayo inashiriki katika kikuu nchini Kenya. Na wakati huo, kwenye kipengee chetu cha mjadala tutakwenda kujadili hatua ya mataifa kadhaa barani Afrika kuendelea kujiondoa katika mashindano ya CHAN ambayo yanatarajiwa kufanyika mwezi Februari mwaka ujao, tukiangazia baadaye kinachoendelea katika soka kule Ulaya. Karibu. Jason Sagini, askofu, ni Jumapili, karibu sana ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Asante sana. Mambo vipi? Uh, kwema kabisa leo mm. Ni siku ya kuadhimisha siku ya kuendelea kupambana na maambukizi ya ukimwi duniani mm, na ni siku ya kwanza mwezi Desemba, mwezi wa mwisho mwaka 2024 mm. Kwa hivyo tumai kwamba mwaka utakwenda kuisha vizuri mm. Na pia ni siku kubwa na kwamba kuadhimisha siku ambayo tunaadhimisha maambukizi ya virusi vya ukimwi dunia inapiga mm -hmm. uh, hatua kwa hivyo tuko katika hali ambayo ni sawa kuelekea uka ku, uh, mm. kata kabisa mizizi ya ugonjwa huo mm -hmm. duniani wewe kama Mwafrika mzalendo umefanyaje kupambana na ugonjwa? <laughs> Swali gumu kwe, lakini <laughs> e, tupo katika njia sawa na e, e, mambo bado inapiga ina hatua kwenye kuelekeza mm, katika vita hivi vya mm, ukimwi duniani nam, bila shaka na George na Forhans pia, katika upande wa pili nadhani, na wao pia wanaendelea ku, mm. ku, ku, ku, kusaidia dunia kupambana ni na haya maambukizi ya ugonjwa. Tuanzie huko Dubai ambapo timu ya taifa ya Kenya wachezaji saba kila upande, hiyo ni timu ya raga maarufu Shujaa, wamemaliza katika nafasi ya kumi, na sasa wamesema katika mitandao ya kijamii wanalenga mkondo wa Cape Town hii timu sagini ilikuwa inarudi katika mkondo wa HSBC mm -hmm. na imemaliza katika nafasi ya kumi ikiwa na ushindi dhidi ya Afrika Kusini, ikiwa na ushindi dhidi ya Ireland. E, wameponea tu kidogo, Uruguay wakawashinda hapa, wakipambania mm -hmm. nafasi ya kumi. E, Uruguay wakasonga mbele. Sasa ukiangalia hii timu wakati inarudi watu watasema ni timu changa. Unaonaje haya matokeo, kumaliza katika nafasi ya kumi na baada ya kukaa huo muda wakiwa nje ya mashindano mm -hmm. uh, mwanzo, uh, baada ya kurejea kwao, wengi kutarajia kwamba watakwenda kumaliza nafasi ambazo ni za kumi ama nafasi ambazo ni yaani, kumi, ina maana kwamba ni kumi za kwanza, ni kumi za kwanza duniani, duniani. Kwa hivyo kwenye mkondo wa kwanza, nakurejea baada ya kukosa msimu mzima mwaka, msimu jana, nakurejea kwenye mkondo huu wa raga duniani kwa Shujaa Sevens ya Kenya na hangalau kupata ushindi kwenye hatua makundi dhidi ya bingwa Afrika, mara kadhaa ametawala, amefika fainali hizi mara kadhaa, Springbok Afrika Kusini. Uh, kwanza ni hatua ambayo kidogo anaipiga kubwa, inaonyesha kwamba labda ile timu imeendelea kujikuza na kuendelea ku uh, kupiga hatua kwenye kujiendeleza katika matokeo yao uwanjani, maana kwamba ukiangalia timu ni changa ilivyocheza katika mashindano ya kufuzu mchujo kuelekea msimu huu, kurejea msimu huu mpya. Uh, timu ilikuwa ni changa sana namna ya kujua kucheza namna kucheza na kuendeleza matokeo yao waliocheza katika mchezo ule mkondo pale wanyonge, mm kwamba mbinu zetu ni hizi, lazima tustik nazo mm. hadi mwisho wa mchezo, eko kwa kocha Kelvin Wambua. Tuende mpaka Rwanda, ambapo sasa waandalizi wa mashindano ya tuadhi Rwanda uh, wiki hii wametangaza um, njia kumi na saba amba ambazo zitakuwa zita, njia tofauti ambazo zitakuwa zinatumika katika toleo la kumi na saba katika mashindano ambayo kwa mara ya kwanza anatarajiwa kuwa kama mazoezi tu kwa mashindano ya dunia ambayo yatakuwa anafanyika mwezi Septemba ni mwaka ujao. Na mashindano yenyewe kule Kigali yataanza tarehe ishirini na tatu mwezi Februari hadi Machi tarehe mbili. Wakati huo akisema kwamba watakuwa wanatangaza timu za mwisho ambazo zitakuwa zinakwenda kushiriki mashindano hayo mwezi Januari. Kuna baadhi ya timu ambazo ni timu kubwa tu kama Israel Premier Tech ambayo itakuwepo katika mashindano uh, total energies, na kuna timu kutoka falme za Kiarabu, timu changa Sudal Quicktek uh, timu kutoka Norway Lotos tini pamoja na DSM faminich postenel ni baadhi ya timu ambazo zinatajwa kuwa katika mashindano, lakini pia timu ambazo zimeshiriki katika mashindano makubwa duniani kama Tour de France, lakini pia Jiro d'Italia na Vuelta Espanya mkondo wa kule Hispania. Ni tutasubiri kuona mwezi Januari wakitangaza timu zote na namna ambavyo mashindano huenda yatakuwa, lakini yanatarajiwa kuwa makubwa kwa sababu baadhi ya waendesha baiskeli barani Afrika ambao wana majina tu kama Biniam Girmay kutoka kule Eritrea anatarajiwa kuwa katika mashindano. Sagini, uh -huh. Kumekuepo na mbio za Valencia marathon, kumeendaje? Ah, uh, kwenye upande wa wanaume Mkenya amecheza e, marathon yake ya kwanza kabisa debut, anaitwa Sawe Sebastian, ameibuka mshindi kwa mara ya sa, kwanza, kwanza kabisa mara ya kwanza na kashinda marathon uh -huh. maana kwamba amekuwa kitawala katika half marathon kadhaa ikiwemo pia e, bingwa wa half marathon ya dunia mwaka jana uh -huh. Lakini kwa mara ya kwanza kushiriki marathon ya jumla makubwa e, Valencia ile asubuhi ameshinda Mkenya Sebastian Sawe kwa muda ambao ni moja wapo muda ambao ni muda bora wa juu na wakasi zaidi duniani kia mm. Sasa hivi kwenye debut za kwanza inasemekana, mara ya mwisho tumeuona na mwenda zake Kelvin Kiptum. Kwa hivyo yeye kuja kwa mara ya kwanza na kushinda mbio hizo kwa muda wa saa mbili na dakika mbili nukta sufuri tano. Nafikiri mda mbao kidogo ni mojapo ya mbio za juu na za kasi zaidi kwenye ulimwengu wa, wa riadha, kwenye debut za kwanza marathon. Kwa hivyo ameweka historia na kwamba pia huenda akaja kuwa ni jina mpya kwenye historia ya riadha na pia kwenye marathon za Kenya. Lakini pia Mhabeshi Geleta Deresa amekuwa nafasi ya pili akikuwa nyuma yake e, Sebastian Sawe, kwa jumla ya takriban sekunde 35 hivi nyuma ya mshindi Sebastian Sawe. E, Mkenya pimu zake Matiko Daniel pia amekuwa nafasi ya tatu katika muda wa saa 2 dakika 4 na sekunde 24, lakini Tanzania Alphonse Simbo amekuwa nafasi ya nne akiwa na muda wa saa mbili dakika nne na sekundi thelathini mm na nane. Kwa upande wa wasichana ama kina dada, namuona Mwethiopia Megertu Alemu amekuwa wa kwanza na muda wa saa mbili dakika kumi na sita na arobaini na tisa lakini Mganda Chestela Chesanga amekuwa wa pili kwa muda saa mbili dakika kumi na nane na sekunde ishirini na sita, lakini Mwethiopia nafasi ya kuti Ruye Mesfin kwa saa mbili dakika kumi na nane na sekunde thelathini na tano. Alafu Mkenya nafasi ya nne Evelyn Chirchir kwa muda saa mbili dakika ishirini na sekunde thelathini na tatu. Niseme kwamba uh, kwa ushindi wake Sawe Sebastian, naamini mm, kwamba anakuja kujiweka katika orodha ya wanariadha ambao watakuja kutawala katika riadha za Kenya, na kwamba kwenye marathon, nazungumzia kwamba sasa hivi Kipchoge anakwenda kustaafu, kwa hivyo labda akaja kuwa ni nguzu mkuweza kurithi mikoba yake mwenzake, eh, Kiptum mm, maana kwamba ushindi huu wa leo unatoa picha kubwa sana kuelekea kwa riadha na mazungumzo ya Kenya hasa, mm. kwa riadha wa Kenya kwa sababu pia ya muda ambao ameuandikisha ina maana kwamba mashindano ya mwaka ujao mashindano ya dunia huenda mm. ushindani utakuwa mkubwa, mkubwa sana na shirikisho la riadha nchini Kenya watatatizika sana, mm. kuichagua ile timu ya watu ambao watakwenda katika hasa hizi mbio ndefu hizi, ndio. eh, kwa sababu unajua kwamba nadhani huyu Mateiko pia naye atakuwa anaangaliwa sana, uh-huh. eh, Kiprotich nadhani pia naye atakuwa na, atakuwa anaangaliwa kwa hivyo eh, ni kazi kwao. Sasa tuende kwenye soka bwana. Raia wa Burundi, Ndayiragije Etienne, mm -hmm, sasa ndiye kocha mpya wa timu ya Kenya Police. Wale wameteseka, mm -hmm, wamejaribu makocha kadaa nchini Kenya. Salim Babu amekuwepo pale, Anthony Mudo Kemani wamemjaribu, walimwendea Loga Rusik ikakataa pia, mm -hmm, lakini sasa wameamua kwamba Etienne Ndayiragije ndiye atakuwepo sasa hivi katika timu ya Police. Wacha tumsikie namna ambavyo waliposema kabla ya kurudi studioni. Nafurahi, na nasakasema na da na ningependa kuanza kufika kufanya kazi, kwa sababu nina kiu kuona timu inafanya vizuri pa, viongozi, wa viongozi, washabiki, wachezaji, sisi wote tukiachieve, tukifanya vizuri, nina imani kuona inarudi kivingine, ikirudi kama laa, nimejeruhiwa kwa hiyo tuko ili tuweze kufanya timu irudi tena kwa, kwa kishindo, sababu mpira sio maneno. Sinzafika hapa nikaongea mingi, wasubiri, wataona uwanjani. Ndeni wao watasema tumeona hiki kinafanyika, kimetoka hapa kwenda hivi, ili kwa sababu maoni wao ndio itatuwezesha kuendelea, tunafanya kazi vizuri. Sagini, huyo ni Etienne Dairagije. Ma mwalimu ambaye amepita timu kadhaa Afrika Mashariki, amekuwepo Bugesera kule Rwanda, amekuwepo na Vital'O ya Burundi, amekuwepo katika timu ya taifa Inamba Murugamba kule Burundi. Tanzania amekuwepo Azamu, na pia amekuwepo Taifa Stars. Hivi we uoni kama Polisi wameendea mwalimu mkubwa zaidi kuliko timu yao, nafikiri mm -hmm. Mwanzo walipomtimua kocha Salim Babu na Anthony Kimani, Polisi FC walikuwa na mtaka Roberto mm -hmm. uh, uh, aitwa Robert Matano, eh, Matano. Aliyekuwa kutoka so, klabuni Sofapaka pia klabuni Tusker uh -huh. Laki, po, lo, pia, pia, lo, katha, lakini pia walikuwa nawinda sajili kadhaa, lakini pia alikuwa pigiwa upato mkubwa kabisa ni Matano Robert, lakini wakaamua kumwendea mtu ambaye amekuwa na ana, ana, ana, ana uweledi katika kufunza kwenye klabu na pikini pia kwenye timu ya taifa kadhaa mara mbili Buruni na pia Taifa Stars. Mm-hmm. Na naamini kwamba ni kocha ambaye ndiyo katika CV ama katika makaratasi amezidi ule sifu kazi wa kocha ambaye anastahili kuwa klabuni polisi. Lakini ukiangalia kikosi cha polisi sasa hivi ni kikosi kipi? Kikosi ambacho kina watu ambao wana wachezaji ambao wana ule uzoefu na viwango vya kimataifa. Unazungumzia kina Francis Kahata, unazungumzia kina Kenneth Mbugua ambao amecheza katika viwango vya kimataifa kwenye klabu bingwa Afrika. Kwa hivyo naamini kwamba wanahitaji mtu ambaye ana kocha ambaye ana uzoefu katika michuano ya kimataifa ukimwangalia kocha Matano, mm -hmm, hana uzoefu katika kucheza michuano ya klabu bingwa Afrika mm -hmm, lakini pia hana uzoefu katika, katika timu za taifa mm -hmm, iwe ni nyumbani ama ugenini mm -hmm. Lakini, lakini amezoea kushinda ligi ya ee, Kenya, ligi ya Kenya peke yake. Kwa hivyo ana uzoefu ambao ni wa ndani pekee lakini si wa nje mm -hmm, lakini kocha huyu Ndarigije ana ule uzoefu ambao ni wa ndani na nje ya taifa lakini pia ndani ya nje ya bara Afrika mm. Ni kocha maana naamini kwamba ana ule uzoefu na pia ana uelewa kuweza kupeleka polisi katika kufika viwango ama ngazi mm. za kucheza michuano ya kimataifa Afrika Kafu. E, naam, kwa sababu unafahamu kwamba kilichowapata kule katika mashindano ya kombe la shirikisho wakicheza dhidi ya Zamalek hakikuwa kizuri, na hivyo polisi hawakufuzu kuingia katika hatua ya makundi. Kwa hivyo wacha tuone kama Etienne Ndayiragije atawapeleka katika hatua ambayo inafuata. Mwenyewe amesema ana kiu ya mafanikio. Ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na saba ukiwa Dar es salam nchini Tanzania, ukiwa Mogadishu kule Somalia, Addis Ababa kule Ethiopia, lakini pia Kampala kule Uganda tunatoka katika sehemu yetu ya mjadala hapa studioni sasa. Tunakwenda kuangalia hatua ya mataifa kadhaa barani Afrika kuendelea kujiondoa katika mashindano ya Chana, yaani wanajiondoa hata kabla mashindano ya mashindano yafanyike. Hatujafika mwaka wenyewe ambao ni mwaka elfu mbili ishirini na tano mwezi Februari, mashindano hayo yakitarajiwa kuandaliwa Afrika Mashariki, Kenya, Uganda pamoja na Tanzania. Timu ya hivipunde kujiondoa imekuwa ni timu ya Afrika Kusini, Bafana Bafana, na shirikisho la soka barani Afrika, CAF, wameiandikia barua shirikisho la soka kule Afrika Kusini, SAFA, kueleza ndani ya siku saba ni kwa nini wameondoa timu yao katika mashindano ya CHAN. Hapa studioni pia utakwenda kumsikia Mickey Junior ambaye ni mwandishi wa habari za michezo akishughulika sana na maswala ya soka barani Afrika, lakini pia mwandishi wa michezo wa muda mrefu Collins Okinyo Sagini. Nataka tuanzie hapa tu hivi, mm -hmm. hizi timu Unadhani ni kwa nini zinajiondoa kabla ya kwenda kumsikia Miki? Uh, mwanzo nafikiri labda ni ule mrundiko wa kalenda ya FIFA ama kalenda ya michezo ya soka Afrika, lakini pia kwenye vilabu vya ndani ama ligi za ndani mm maana -hmm. kwamba CHAN nachezwa mwaka ujao Februari na ligi za ndani za Afrika zinaisha mwezi Mei mwaka mm -hmm. Mwaka elfu mbili, kama, kama, za kule Ulaya, kama za kule Ulaya na ukiangalia bado kuna michuano ambayo tumemaliza hivi karibuni michuano ya kufuzi kombe la AFCON la Moroko mwaka kesho na bado michuano ya kufuzu mchujo huo wa CHAN mwaka ujao, baada janza inatarajiwa kuanza hivi karibuni. Kwa hivyo ule mrundiko ambao unakuja kwa vilabu ama ligi za ndani unapelekea timu kwa kufikiria hivi, ni kwani tucheze mashana ambayo yanachezwa katikati ya ligi mm -hmm. maana kwamba kumbuka, CHAN michuano ambayo inahusisha jaji wa ndani wa eh, timu za taifa ambazo za ligi za ndani za taifa mm -hmm. Afrika kwa hivyo unapoandaa CHAN ambayo inakuja katikati ya msimu na ligi za ndani hazijakamilika basi ina, ina maana kwamba vilabu vya ndani vya ligi vitalazimika kuweza kuwachilia jaji wao kuelekea mashindano ya CHAN. Mm -hmm. Na hiyo italemaza vilabu katika ligi zao za ndani. Kwa hivyo uh, timu zinaangalia mashirika zinaangalia hivi tutazingatia nini, ni CHAN ama ligi za ndani? Maana pia unaangalia kwamba ile fedha ya kutoa uh, mshindi na kushiriki katika michuano ya CHAN ikilinganishwa na michuano ya AFCON ni gani kubwa na ni gani ambayo ina faida kubwa. Na mimi ni kwamba AFCON ina umuhimu mkubwa kuliko CHAN namani kwamba basi hapo kinapelekea mataifa na mashirikisho kuzoangalia, mm, tuegemee upande upi ni CHAN ama ligi za ndani? Maana kuna kule mgongano mm, wa ligi za ndani pia michuano ya CHAN inakuja hivi karibuni. Wacha tusikie mtazamo wake, Miki Junior akiwa Gana anasemaje kuelekea swali hili letu hapa studioni. Je, Miki anadhani ni kwa nini timu zinaendelea kujiondoa katika mashindano haya? With... nadhani kwanza mataifa mengi yameangalia gharama ya ndege, malazi, vyakula, asilimia ya marupurupu ya mechi, kulipa benchi ya ufundi, lakini hata hivyo naamini CAF ingewashika mkono. Sababu nyingine timu zinazojiondoa zinadhani kuwa mashindano haya sio muhimu sana, na hivyo wanaamini. Kuwa jambo lingine la kuzingatia ni kuwa CHAN haipo kwenye kalenda ya FIFA na italemaza ligi zao za ndani kwa kulazimisha mapumziko. Vilabu vitawalipa makocha na wachezaji wakijivinjari tu nyumbani bila kucheza. Waamuzi pia vivyo hivyo. Kwa hivyo mambo yote haya yamedhihirika na ndiyo maana mataifa mengi yameamua kujiondoa. Huyo ni Miki, yeye ametoa mtazamo wake hapo Sagini. mm. Sasa hapa tunaangalia hizi timu zinakosekana. Hizi timu zikikosekana, zina wachezaji ambao ni mahiri sana barani Afrika, wachezaji ambao wana majina tajika mm. kwa mfano, ukizungumzia tu timu kama Tunisia utasema kwamba tutamkosa haya Jabrana. Ukienda timu kama timu ya Misri unajua kwamba kina Elshahat, akina mm. Hafsha watakuwepo katika mashindano. Mohamed Elshanawi atakuwepo. Hii ni Afrika Kusini imejiondoa, kina tebo mabomu na kina kekana tutawaona, mlinda lango Ronwen Williams ni wachezaji wakubwa barani Afrika. Sasa haya mashindano, nani ataenda kuchizama mashindano ambayo ana wachezaji wakubwa? <laughs> Una, unajua kwenye mashindano mara nyingi ni kama mauzo, na kwenye mauzo unapomleta msanii mkubwa unavutia umati mkubwa kwenye e, unachokiuza mm. Kwa hivyo hata kwenye soka, kwenye uchana mwaka ujao, unapokuwa timu kubwa tajika, lazima watakuja kuweza kumshuhudia kwa mfano kama ni nchini Kenya ama Uganda kosa mashabiki katika uwanja wenu wa nyumbani. Mm. Kwa hivyo inakwenda kukata mizizi na pia kukata uh, ule mvuto wa mashabiki uwanjani, lakini pia ule msisimko wa mashindano kuelekea mechi kesho. Mm. Kwa hivyo kaskazini kwa timu kama vile Tunisia, Algeria, mm. Libya, mataifa mara nyingi mataifa mingi. Kwanza sasa hivi ukiangalia kaskazini wamebaki Morocco peke yake. Na Morocco anasema wataleta timu ya vijana ambao hatuwajui wengi. Mm. Kwa hivyo ili na kwenda kulemaza ule msimko wa mashindano lakini pia Uh, ule mvuto, mashabiki Kwaivo, mm. fla, mba, yambayo, mvuto mm. wa mashabiki uwanjani. Kwa hivyo, kwa asilimia fulani hivi nafikiri kwamba chana mwaka ujao uendekawa ni ambayo kidogo haina mvuto mkubwa ikilinganishwa na mashindano yamepita hapo awali ya chana ambayo amepita. Miki, unadhani kafu afanyaje sasa kuendelea kuzuia hizi timu kuendelea kujiondoa? tunahitaji kuifanya ipendeze zaidi, iwe ya ushindani. Watu walipoteza hamu yake, hata hawaizungumzii sana wakati wa mechi za kufuzu. Kama ilivyo kwenye dimba la Afcon, timu zinapojiandaa mitaani biashara ya jezi na bendera za mataifa inanoga <laughs> lazima chan ijumuishwe kwenye kalenda ya FIFA ili ligi zote za Afrika zinafungwa wakati mmoja. Lazima pia mashindano yaongezwe hadhi na pia tuzo za washindi ziongezwe ili vilabu viruhusu wachezaji wao, na pia shirikisho ziwe radhi kufunga ligi zao. Huyo ni Miki Junior. Ni mshukuru sana, nikimkaribisha Collins Okinyo ndani ya studio, naye hatujibu swali letu hapa. Swali lake ni je, yeah, tukiunganisha tu na swali la Miki hapo, kama tutakwenda kufunga haya mashindano kabisa, yanaonaje kitu ambacho kinafaa kufanyika ili hizi timu ziache kujiondoa, lakini pia kuondoa haya mashindano linaweza likawa suluhu, Collins so Okinyo uh wengine watasema ni busara, lakini pia nasema najiuliza swali moja, si kila mchezaji anaweza kucheza ule ule competition ya AFCON. Kwa hivyo hao wachezaji ambao wako local players, mchezaji maybe anachezea KCB, anachezea anachezea Sabana, wakati wa Kenya imepata in, nafasi ya kuchezea CHAN, hiyo ndio wakati wake wa kung'ara na kuonekana, na wengine wao wanaweza kucheza hapo na pia wakaonekana, kwa nchi wakaonekana nje. Kwa hivyo mi naona haitakuwa ni jambo nzuri ya kuondoa hii mchezo ya CHAN kwa sababu imekuwa pale kwa muda, ni kuangalia tu ni muda gani naweza kuwekwa ile ambayo haitasumbua zile matimu kujipanga kuhusu ligi na vitu kama hivyo, lakini kuiondoa haitakuwa ni vizuri kwa, kwa sababu nadhani kikiwa na michezo mingi pia mpira wa Afrika pia inazidi kupanda. <laughs> Asante sana Collins Okinyo, funga mjadala. Nafikiri kano na kutoondoa chani kabisa pia ni busara, chani wazie, mm. Mashindano we, mashindano ni, mm. Eh, mm. ni bsaawaz wanavyofanya mm -hmm. Maroko mwakesho, kwa hivyo naamini kwamba mojawapo suluhu pia ni kuuza mashindano wawe ni under 23 bali ama yasiwe ni watu ambao ni wazima, mm -hmm. lakini wawe ni under 23 ambao watakuwa nacheza katika mashindano haya mwaka ujao. Tumeufunga mjadala bwana, tutakuja kujadili tena kuhusiana na hali ya viwanja ambavyo vitakuwa vinatarajiwa kutumika katika mashindano. Tuende tuangazie kinachoendelea kule Ulaya. Nianzie pale England, Chelsea wamepata ushindi wa magoli matatu kwa sifuri dhidi ya Aston Villa, Manchester United ushindi wa magoli mawili kwa sifuri dhidi ya Everton, Tottenham mojamoja dhidi ya Fulham, baadaye ni Liverpool dhidi ya Manchester City. Faransa uwanjani kwa sasa ni Montpellier eh, dhidi ya Lille mbili mbili. Uwanjani tunafunga makala jukwaa la michezo, kwa heri. Kumalizia matangazo haya, ni kujuzi yalamba tumeweza kuyapa kipaumbele. Ripoti ya umoja wa Mataifa inaonyesha maambukizi ya ugonjwa wa ukimwi yamepungua. Mke wa rais wa zamani wa Ivory Coast Simone Bagbo atangaza kuwania urais wa uchaguzi wa mwaka ujao, na viongozi wapya wa umoja wa Ulaya wanafanya ziara nchini e, Ukraine. Na matangazo hayo vilevile amewekwa kuyapata kupitia mitandao yetu ya kijamii ikiwa ni Facebook pamoja na redio wa shirika Wimbo unajulikana kama Birmarunga, ameweza kuimbwa naye eh, Mr Pilato akimshirikisha DJ Maforisa kutoka Afrika Kusini. Wimbo unajulikana kama Bili Marong ameweza kuimbwa naye Mr Pilato akimshirikisha DJ Maforisa kutoka nchi ya Afrika Kusini. Ni kushukuru sana msikilizaji kwa kujiunga nasi katika matangazo ya jioni ya leo. na odha matangazo amekuwa ni Emanuel Makundi, fundi wa mtambo amekuwa ni Joji Maina, mpeperushaji wa matangazo haya katika mitandao ya kijamii amekuwa ni Florence Kivua, mimi ni Victor Moturi na nakurejesha kule Paris Osambe,