kule Mogadishu, Somali, saa 12 na dakika 36, wakati wa jukwaa la michezo Jason Sagine na Paul Nzioki. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanamichezo, popote pale ulipo ni ya makala Jukwaa la Michezo ndani ya Gherefi Kiswahili. Tunaanzia taarifa kubwa kule DRC ambapo sherehe zinaendelea baada ya klabu ya TP Mazembe ya kina dada kuibuka mabingwa watolewa toleo la nne mashindano ya klabingwa barani Afrika ya kinadada, baada ya kuishinda as far rabat ya Moroko. Wakati huo kwenye sehemu yetu ya mjadala, tunakwenda kujadili kesi ya Guini ambapo wanataka kuichukua nafasi ya Tanzania katika mashindano ya AFCON mwaka 2025 kule maeneo ya Moroko. Ni kesi gani hii? Utakwenda kujua. Na kule barani Ulaya tunatoa Ufaransa ambapo kesi ya watu sita itakuwa inatajwa wiki kesho. Ni kesi ya watu sita dhidi ya Paul Pogba ambapo hapo wanatuma za kumlagai sa Alex Amorim akianza kazi Manchester United. Jason Sagini, karibu sana asante sana. Bila ah, shaka najua umefurahi wewe na George <laughs> Maina kwa kumtaja Sale Samori mkuanza kazi leo hii <laughs> e, na kitakuwa ni kibarua kigumu, takua tunapitia huko baadaye, lakini nianzie na taarifa kubwa ya raga nchini Kenya ambapo wachezaji George Oro pamoja na Samuel Asati ndio watakuwa manahodha wapya wa timu ya taifa ya Kenya raga, wachezaji saba kila upande, maarufu Shujaa, ambapo sasa wataongoza timu hiyo katika mikondo ya HSBC series duniani tukianzia kule Dubai na kule Cape Town na Afrika Kusini. Hii ni baada ya kesi ya Vincent Onyala na Tony Omondi ya kutotia saini kandarasi zao bado kuendelea. Na kocha mkuu bwana Waambua alipokuwa anataja timu yake alisema kwamba anaimani kwamba wachezaji watatia saini kandarasi baadaye, baada ya mazungumzo kukamilika, kwa sababu alisema kwamba amekuwa akizungumza na wao. Kumbuka kwamba Kenya itakuwa inakabiliana na Ufaransa pamoja na Afrika kusini na Australia katika kundi lao katika michuano hii ambayo itakuwa inaanza tarehe thelathini mwezi huu Novemba hadi tarehe moja mwezi Disemba. Wakati huo sagini hapo jana, nilisema kwamba mechi itashindwa kwa mabao na, sasa naona mashabiki wanasema kwamba sisi tulitabiri Tipi Mazembe wanaenda kuwa mabingwa, na mimi nimejitetea, goli ilikuwa ni moja, alafu sio goli la uwanjani, mchezoni pale ni uwanjani bila shaka, lakini ni penalti anasema. Uh, unasema si goli, ni katika mchezo wa wazi, open field goal. Eh, eh, naam. Sasa goli likapatikana na Tipi Mazembe wakakaza kamba mm, hadi kipindi cha mwisho mechi ikakamilika, na toleo la nne hilo wanakuwa mabingwa. Kwanza uliupokeaje ushindi wao Tipi Mazembe? Nafikiri uh, nilitarajia maana, kwa kuangalia walivyocheza Tipi Mazembe baada ya kurejea baada ya kukosa makala mwaka jana amerejea uh, TP Mazembe na ameonyesha kwamba ana ule uwezo wa kuibuka washindo na kwamba kwenye hatua za makundi alipoteza eh, mchezo wao wa kwanza, uh, wa pili kwenye makundi dhidi ya timu hii ya FAR Rabat, lakini e, eh, walipocheza kwamba walijua kwamba hii ni finali kwa kwamba, kwamba hapa hakuna nafasi ya pili. Kwa hivyo lazima ziweze kaza kamba, na unapata nafasi yako moja ama mbili zitumie, maana kwamba ukizikosa basi FAR atakuja na nafasi moja na kuadhibu kwa hivyo nafkiri uh, walifanya kujimudu kuja pamoja kama timu lakini pia kuona kwamba mbinu mm. uh, zetu zinacheza vipi kuelekea hadi uh, mwisho wa kipinga cha mwisho wa mchezo wa jana mm. na mwalimu Lamia Bumedi atakuwa hapo kupigiwa makofi sana kwa sababu alishinda taji hilo akiwa nyumbani kwa Morocco, na sasa hapa sagini kuna swali, kwa sababu mashindano ya kwanza Mamelodi Sundowns wanashinda, mm. mashindano ya pili ya Sparta ya Morocco, uh, Sundowns wakarudi tena wakashinda taji lao la pili toleo la nne tunapata bingwa mpya Tipi Mazembe. hmm. Hili lina maana gani kwa soka la kinadada barani Afrika? Uh, mwanzo, hata kabla kupata ya kupata mshindi kwenye makala ya nne ya klabu bingwa Afrika kwa kinadada ni kwamba unazungumzia hata kabla ya kuanza kwa michuano hii msimu huu mm -hmm. ule ukuaji wa soka la wanawake Afrika ulidhihiri kwamba, maana kwamba katika mashindano ya mwaka huu tulishuhudia timu tano mpya kushiriki kwa mara ya kwanza kwa kwa michuano hii ya Afrika kwa no msimu huu, hilo pekee ni kwamba kuna ule ukuaji katika soka la Afrika kwa wanawake achambali pia ukizungumzia kwamba uh, kwenye hatua za mchujo wa mtoano msimu huu pia tulishuhudia timu mbili kutoka kati ya hizo tano zikifuzu kuingia hatua za mtoano. Unazungumzia ile Queens Nigeria na FC Masaria Misri ambao wote hawa walifika kwenye hatua mm, ya nusu finali na ni mara yao ya kwanza, mara ya kwanza wanafika kwenye hatua za mchujo. Inaonyesha kwamba ule ukuaji wa soka Afrika lazima kukua kwa wanawake, lakini pia nazungumzia kwamba bingu mtetezi Sundowns pia alikosa kufuzu hatua za mchujo mm, ina maana kwamba ushindani unaongezeka, kulikuwa mkubwa, kwa hivyo unaona kwamba kule ule kuzoea kufuzu na kuwa kwenye hatua za fainali kwa Sundowns mm. kulikatwa, maana kwamba wale wageni walikuja kwa, kwa, kwa kasi nyingine mm. na wakaja kusha kwamba ule ubabe na ule ukuaji wa soka wanawake Afrika unazidi kukua, maana mm. kwamba pia hata mshindi anapatikana katika siku ya jana TP Mazembe ayesha mm. kwamba licha kuwa unaandaa mashindano haya kwa frabati ya Moroko, pia unaweza kuja uka, ukaadhibiwa nyumbani kwako mm, ee, na ushinde. Na ushinde wa kua ukaadhibiwa nyumbani kwako ungeadaat esh kwamba wanaume inaweza kuongeza inaweza timu tayari wa wameongeza hela. Kwa hivyo mshindi wa makala ya mwaka huu ameshinda dola 1600 uh, mshindi wa pili dola 1400 mshindi wa tatu dola alfu mia tatu hamsini na wakati huo, uh, El Medani mchezaji wa Esfarabat ya Morocco alikuwa ndiye mchezaji aliyefunga magoli mengi akiwa na magoli sita. Wakati huo, mchezaji ambaye alikuwa na thamana kubwa alikuwa ni Sanaa Musudi wa Esfarabat ya Morocco. Uh, Abiba Hamad wa FC Masr ya uh, Misri ye ndi alikuwa mlinda lango bora wa, tim, wa mashindano hayo nadhani. mm. -hmm. Lami abumedi atakuwa ndiye kocha bora tu, mm, kwa sababu kashi, e, kwa eh, lakini nikashanga mana kwamba sikuona mchezaji hata mmoja kutoka mm. TP Mazembe akinyakua taji lote la matuzo bora <laughs> mana kwa mara <laughs> mii imezoea kuona wanaoshinda taji ama tuzo yeah. Basi lazima kuwe na mchezaji bora atoke kwenye timu hiyo. Ni mara chache sana uta, uta, utashuhudia kwamba mchezaji mm. uh, bora wa mashindano mm. anatokea timu ambayo ni nafasi ya Kwenye mashindano pili. Lakini hapa nimeshuhudia mchezaji bora wa mashindano natokea timu ya fraba ambao alikuwa mm. nafasi kwenye mashindano hii, na kwa maana kwamba labda pia uh, ule ushindani wa soka pia mm. unaonekana kana kwamba kwa si lazima ushinde ili uweze kuwa mm. mchezaji bora wa mashindano, bali pia mm. ule chango kwenye timu kwenye hatua za mchujo hadi kwenye makundi mm. hadi kwenye finali pia inachangia kwa asilimia kubwa, kuweza kutoka labda la, la. Tutaangalia tuta unaona, timu ya mwisho ikitolewa sasa, mm. ile timu ya mashindano watakuwa wata ngapi wa TP eh, Mazembe, tutaangalia kama kina Lachwa <laughs> ma watakosekana <kwa> <laughs> katika hicho kikosi sasa. Kesho kutwa ni Machi, mashindano ya ma club bingwa barani Afrika kwa wanaume sasa na, tumewaza kina dada hii mm. ya wanaume inachezwa kwa mkondo wa ligi. Sasa tupo katika hatua ya makundi, mechi za kwanza TP Mazembe watakuwa nyumbani kwa na MC Alger si Algeria. Young Africans uso kwa uso. Kwa Mkapa nyumbani, eh? Mm. Ali Lali Omdurman ya Sudan. Hawajakuwa wakicheza ligi nyumbani. Walazimika kwenda kutafuta makao nje ya nchi. Na sasa watakuwa wanakabiliana na Young Africans, eh, wa na yule kocha kuliko ligi za nyumbani ama ligi ya bara a, Tanzania. maana Hmm, kwamba mechi ya kwanza, lakini uzuri ni kwamba anaanza nyumbani kwao, Dar es Salaam, Tanzania, ugani Mkapa na alilale yake Florey Benge. ni klabu ambayo kidogo mara mingi dhidi ya Yanga wamekuwa wakitawala sana katika mchezo wao dhidi ya Yanga, maana kwamba wamecheza mara mbili peke yake mm, wakitoa sare moja na kuwapiga ya Yanga mara moja peke yake Oktoba mwaka elfu mbili ishirini na mbili na kwenye michuano ya klabu bingwa barani Afrika kwa wanaume. Nafikiri Yanga katika fomu ya timu hizi mbili, nafikiri ukiangalia kimakaratasi, Yanga ipo kwenye fomu angalau ni mbaya kuliko ya Alhilal maana kwamba Alhilal wao e, wamekwenda mechi kumi na mbili bila kupoteza mm tangu -hmm, Septemba mwaka huu, mara mwisho akipoteza mechi zao wa mwisho na, na wa nafikiri, mbili, wao, e, wamekwenda mechi kumi na mbili bila kupoteza. E, wakishinda mechi nane kutoka sare nne peke yake. Upande wao Yanga, e, walikuwa wamekwenda kabla ya kupigwa mechi mbili mfululizo na kutumuliwa kwa kocha Gamondi na kuingia Ramovic, walikuwa wamekwenda mechi 24 kwa kushinda mfululizo. Yani 24 wins consecutively. Lakini baada hapo wakapokea vichapo mara mbili Tabora na na mchezo kati yao na Azam. Nafikiri, kumtimua kocha na vipigo kati ya Azam na na na timu ya Tabora United huenda kukawapa labda ule upungufu fulani kwenye mchezo yao, lalo lalo wao wapo kwenye fomu zilicha kwamba mechezao nyumbani wacheze nyumbani anacheza kule ugenini mm. Lakini afi kwamba mechi ya nyumbani ugani Mkapa asilimia kubwa nao Yanga kuweza kupata ushindi, lakini kwamba, je, kocha mpya Ramovich atakuja na mbinu gani kuweza kusha kwamba katika mchezo wa kwanza anavuna ushindi, ambao lazima tulisema kwamba kijana kwamba lazima avune na ashinde imani ya mashabiki, mashabiki ambao kidogo mara mingi kana kwamba kana, kana, kidogo hawakufurahia hatua ya Yanga kumtimua Gamonde mm. kwa hivyo ni mechi ambayo lazima Ramovich ajue kwamba mbinu gani atatumia kuweza kushinda na kwa, e, mzoa sema kwamba win the hearts za mashabiki mm. kwamba aweze ku shinda mio ya mashabiki wa Yanga aweze kujua, waweze kupata imani naye kwamba ana uwezo wa kuipeleka klabu ya Yanga kwenye mechi fainali hizi za mm. Klabu Bingwa Afrika wanaume. Acha tusikie mbwembwe za mashabiki wa Young Africans kuelekea ya mechi hii. Hii mechi ni ya klabu bingwa na kipigo kitakachomkuta Al Hilali basi. We Al Hilali wa Tanzania nadhani atakuwa na maumivu makali kuliko yule wa Sudani wanachie. yeah. I, i love you yanga Younga. Mateso sasa basi Wacha tuenjoy na raha ziendelee. Yanga haijawahi kufungwa hata siku moja, wewe ulisikia wapi? Wow. Na hii mechi ambayo tunaamini ndio mechi bora kwa ukanda huu uh, wa Sekafa a, tangu 2019 mpaka 2024 Al Hilal ya Sudan haijawahi kucheza robo finali ya kabingwa bani Afrika. Mafanikio yake makubwa ni kuishia hatua ya makundi kabingwa wa bani Afrika. Ukichukua current performance kati ya Yanga pamoja na Al Hilal ya Sudan, Yanga ni bora zaidi ya Al Hilal ya Sudan, ndio maana hiyo wakubwa wote wanaanzia nyumbani. Hao ni mashabiki wa klabu ya Young Africans. Wakubwa wote wanaanzia nyumbani. Kumbuka pia, TP Mazembe itakuwa inaanza nyumbani dhidi ya MC Algers, Alahali watakuwa nyumbani dhidi ya Stad Abijan, Mamelodi Sandons watakuwa nyumbani dhidi ya Maniema ya DRC na Pyramids kutoka Misri watakuwa wanacheza na Sagrada kutoka Angola. Saa 11 dakika 47, ukiwa Kigali nchini Rwanda, Bujumbura, Goma, Lubumbashi na Khatum kule Sudan, tunatua nchini Kenya, ambapo wizara ya michezo nchini Kenya kupitia waziri wake Kipchumba Murkomen wanasema kwamba hawataendelea kumlipa kocha wa timu ya taifa Harambee Stars bwana Engin Firat, na hii ni baada ya wao kusema kwamba katika mkataba wake kulikuwa na kipengee. Hebu tumsikie Kipchumba Murkomen, waziri wa michezo nchini Kenya. makubaliano kati ya shirikisho na kocha yalikuwa kama hangeipeleka Harambee Stars kwenye AFCON ya mwaka ujao, basi ndoa uh, hiyo ingevunjika. Uh, uh, na kwa kuwa sisi kama wizara ndio, uh, tunaolipa mshahara wake na kufadhili timu. Kufuatia kuwa uh, hatukufuzu AFCON na mazingira ya kocha sasa hivi ni wazi, uh, kuwa tutatekeleza kipengele hicho uh, cha sheria uh, na hatutatoa ufadhili mwingine uh, kupita kipindi cha makubaliano. Huyo ni waziri wa michezo nchini Kenya. Na sagini kocha alisema kwamba anarudi kuitayarisha mm, timu ya chan. e, maana kwamba hajapokea barua kwa la kutoka kwa shirikisho la soka Kenya FKF kwamba amefutwa kazi mm, maana kwamba jukumu la kumtimua kocha imeshakata tamaa, maana kwamba hatuwezi kutoa hela na kumlipa kocha mbaye ameshindwa kufikia malengo yake katika timu alipotia wino katika kandarasi yake, kwanza klabu hiyo, kwenye timu ya taifa Harambee Stars mm. anachosema waziri ni kwamba ni kweli, maana kwamba mnapotia saini kwamba lazima upeleke timu kwenye AFCON mwaka ujao kule Morocco mm. alafu ukose kufikia malengo hayo, basi lazima mm. uweze kukatiza kipengele sasa kifuatacho. E, lazima tukatize kandarasi yako uliyotia saini ulipoingia mm. kama kocha mkuu wa Harambee Stars, lakini swali kubwa ni je, Uh, kufikia sasa hivi shirikisho hivi shirikisho la soka Kenya FKFJ, halina habari kwamba kile kipengele hakijatimizwa, mm. alafu wanalifanya nini kazi kwakisha, mm. kwamba labda tutimiza malengo ambayo tuliyaweka alipokuja kocha Firat. mm. naamini kwamba uh, wizara sasa hivi ya Kenya ya michezo na shirikisho la soka Kenya FKF halipo pamoja hawakubaliani mm, kama kutana maji hawazungumzi lugha moja mm. Lakini kocha na, na, na shirikisho la soka Kenya FKF ni, ni watu watu mmoja mtu na, na ndugu yake mm. ya lugha ni moja pekee yake. Kwa hivyo naamini kwamba uh, kocha Firat anajua kwamba FKF ni marafiki zangu mm. Lakini wizara mm. ni maadui wa FKF. Kwa hivyo hapo na kuna ule mkangaji kwamba labda, <laughs> wa kupigiwa ama kuushwa mkono wa lawama hapa ni shirikisho la soka Kenya ia kwamba mm. wanajua kwamba alipotia saini kandarasi Firat mm. tulikuwa nakipii kwamba lazima tupeleke kwenye Afconi ya Moroko, lakini je, tupeleka? Kwa hivyo tunafanya nini kazi hili? Labda tutimue kazi mm. ama tu kubalina kwamba Bwana, tulikubaliana kwamba utupeleke Afko, lakini ujatupeleka. Kwa hivyo unavunja mkataba, ndio inaisha hapo. Acha tuone mambo yatakavyokwenda. DJ Shukuru Musa anasema za jioni, kaka. Jana nilitabiri Mazembe italeta kombe nyumbani. Sawa, nimekubali <laughs> Yusuf Isa Mbisa anasema kutoka Kasindi. Kasindi ni wapi mm? nafikiri kaskazini mwa DRC kama sijakosea. Ehe, hey, anasema anaendelea kusikiliza. Dembi Lize anasema akiwa Kalemie jimboni Tanganyika anawafuatilia Kongo Fam. anasema kutoka ufuoni Mombasa Kenya nawapata mub mubashara tunatoka katika sehemu yetu ya mjadala. E bana, kesi ya Gini bado. Gini wanasema kwamba wao wanaitaka nafasi ya Tanzania, Tanzania ipokwe alama tatu, lakini pia goli moja ambalo lilifungwa kwa Mkapa, na hii ni baada ya mchezaji Ibrahimu kutokea benji, na wanasema kwamba jezi aliyovaa haipo kwenye makaratasi ya zile hati zinazowakilishwa kwa kaf kwamba tutatumia mchezaji jezi nambari fulani. Kwa hivyo mchezaji yupo, lakini jezi aliyovaa sio aliyosajiliwa. Ee, ni tofauti. Hii kesi unaona itakwendaje bwana? Mi nafikiri kwamba hapa mna kesi maana mm. kwamba gini jezi ya mchezaji hawezi kuathiri matokeo uwanjani mm, hivi hata kama angelikuwa amevaa jezi namba 35, je, gol lake um, msuva lingeondolewa? Hapana, lingesaidia kuwa pale pale kwa sababu nafikiri kwamba mm, hizi uh, ni cheche ambazo gina nafikuzia kuweza kuingia AFCON nyuma ya pazia <laughs> lakini kima karatasi ndio ni kinyume na sheria za CAF, lakini mm, hili haliwezi kugeuza matokeo kivyovyote vile mm, katika mchezo uwanjani, lakini naamini kwamba gini hapa wanachofukuzia ni bahati tu kwamba kaf iweze kufikiria kwamba mm, tuwapo kwenye gol lakini gol mm, lake alikuwa ni wazi kabisa mm, lakini kusingizia kush, kush kwamba jezi yake ilikuwa kinyume na na sheria za kaf mm, nafikiri hapa hamna kesi ni kupoteza muda tu kwa gini na, kufukuzia labda wa kule na, na inakaa pia itakuwa ngumu sana kuchukua hiyo nafasi ya Tanzania. Lakini wao shirikisho la soka kule Tanzania TFF wamekaa na madai hayo ya gini, wakisema kwamba timu yao ilikaguliwa na maafisa wa gini, lakini pia unajua kuna wale maafisa mm, hakuna kesi. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani Makala ya wani ni jukwaa la michezo, sauti ya matumaini huko Vihiga na magharibi mwa Kenya. Unaweza ukasikiliza matangazo ya RFI kupitia huko pia, sema FM 98.3 ukiwa magharibi mwa Kenya, redio Mwanendu 96.1 ukiwa Voi na pwani ya Kenya. Kwenye mashindano ya Formula 1 Max Verstappen amekuwa bingwa wa dunia kwa mara ya nne baada ya kunyakua taji la mwaka 2024 na kumaliza katika nafasi ya tano katika mkondo wa las Vegas. Uh, Max Verstappen mwenye umri wa miaka 27 ni dereva wa sita katika historia ya mchezo huo kushinda ang angalau mataji manne ya dunia. Michael Schumacher na Lewis Hamilton kila mmoja ameshinda rekodi saba, huku nguli wa Argentina miaka 1950 huko Juan Manuel Fangio akiwa watano mbele ya Alain Prost pamoja na Sebastian Vettel, na sasa Max Verstappen mwenye nne akiwa ameshinda kila ubingwa wa madereva tangu alipotoa ubingwa wake wa kwanza. Uh, unakumbuka hii, tulikuwa ni mwaka elfu mbili ishirini na moja, ile mpaka mkondo wa mwisho dhidi ee... ya Lewis Hamilton, mpaka fainali ya mwisho huko, ni kwenye Formula One mm. smaka Ki... bado anabaki kuwa pekee aliyefanikiwa yeah. mataji matano hivyo, sijui kama Vax, Max Verstappen msimu ujao tutapata mataji matano hapa e, nafikiri, leo uh, uh, Verstappen leo alikuwa na shindana na Lando Norris pekee kana kwamba mm. hata kuwa na ile nguvu na nia ya kuwa kwenye jukwaa, maana kwamba alikuwa anamfukuzia, anamwangalia tu, mzani wake wa karibu. Mm-hmm. Na Norris ambaye pia alikuwa amemzidi kwa alama sitini na mbili kabla ya shindano la leo. Mm-hmm. Na angali, angali maliza pamoja, Mm-hmm. ama nje ya jarole kila mmoja, basi angalikuwa ni wazi kwamba anyakue ubingwa wake wa nne. Mm-hmm. Na kama angalikuwa nyuma ya Lando Norris, basi Mm-hmm. angeweza kushinda taji hili katika Mm-hmm. mkono unaokuja kule Abu Dhabi. Na tuangalie soka kule Ulaya, Ufaransa, Ligue 1, uwanjani Lille wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Rennes, baadaye usiku dhidi ya Auxerre na Nantes na Le Havre, Nice na Strasbourg. O, lakini kabla ya kutoka Ufaransa bana, kuna watu sita ambao wana kesi kwa sababu ya kumlagai Paul Pogba, na hiyo kesi nikiangalia, nimeshangaa kwa sababu wanasema mm. tulikuwa na yeye, kwa hivyo ni jukumu lake kutusaidia tukimwomba hela, hakuna shida <laughs> <laughs> ya flani hapo awali akisema kwamba uh, alikuwa na ushiriki na Paul Pogba dhidi yake Kylian Mbappe mm. na mm. hodha timu taifa ya Le Bleu ya uh, Ufaransa. Na watu hao watatu ambao ni marafiki zake utotoni mm. uh, Paul Pogba mm -hmm. walimdai uh, takriban euro mm. milioni 13 mm ama dola uh, milioni 15.5 za Marekani mm. lakini sababu kwamba wao e, nafikiri mara mingi swali ni je tunapolelewa nawe pamoja mtaani napona mm. wiri ni lazima nikusaidie au una jukumu <laughs> la kusaidia mtaa pale. England, Southampton wapo chini kwa sababu Liverpool wanaongoza magoli matatu kwa mawili. Baadaye Amorim anaanza kazi Man United dhidi ya Ipswich Town. Unaionaje hii mechi bwana? Ameyeka, ameyeka bila shaka mfumo mpya wa 3421 mm. nafikiri kwamba kikubwa leo kusubiria kuweza kuona fomu zake ni ipi na pia mbinu zake ni zipi, lakini pia Amwacha nje Hoylund na amemwonyesha beki kama Kasemiro kama beki mm, lakini pia ameanzishwa pia Eriksen, achia mbali pia kina Amadialo, kwa hivyo kwamba ni ushindi wa kwanza a napata leo kocha mm, mpya wa Manchester United Ruben Amorim. Douglas Omariba, karibu studioni ukamilisha matangazo kwa siku ya leo. Nam, nashukuru sana Poulinzioki. Msikilizaji, baadhi ya taarifa ambazo tumezipa kipaumbele awamu hii: watu karibia milioni 26, nchini DRC wanaendelea kukabiliwa na uhaba wa chakula kwa mujibu wa ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa. Umoja wa Ulaya na umetangaza kwamba unamrudisha nyumbani balozi wake nchini Niger kwa mashauriano. Na kundi Hezbo la hezbola la rusha makumi ya makombora na ndege zisizo na rubani kuelekea Israeli. Na m kutukamilishia matangazo haya ni msanii kutoka nchini Nigeria, Jackie akimshirikisha Omaley wimbo Forever. anajulikana kama Jaki akimshirikisha Omaley kutoka nchini Nigeria. Wimbo Forever ndio ambao wanatufungia matangazo yetu ya leo. Shukrani msikilizaji kwa kutusikiza na shukran kwa wote ambao wamefanikisha matangazo haya. Mwelekezi amekuwa ni Emmanuel Makundi, naitwa Douglas Omariba, kwa heri.