saa kumi na mbili na dakika 36, saa za Afrika Mashariki. Tupate jukwaa la michezo. Asante sana Victor Muturi, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti, popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo. Tunaanzia kwenye marathon ambapo ni katika jiji la New York, makala ya mwaka 2024, vilevile tukiguzia michuano ya kufuzu Chana 2025. Wakati huo kule DRC shirikisho la mchezo wa basketboli likipiga ziara lake kule Ulaya na klabu ya basketball kutoka Rwanda RG ikishindwa na laghali katika fainali ya kanda ya tano kwa zoni ya faiba kwenye mjadala. Nyota wa Real Madrid Vini Jr anaamini kwamba kupambana na ubaguzi wa rangi kulisababisha kushindwa kwake katika tuzo la Ballon d'Or. Je, wewe kama msikilizaji unasemaje? Ujumbe wako nitausoma moja kwa moja hewani pale katika mtandao wa RF uh, Facebook katika ukurasa wa RF Kiswahili. Na baadaye Man United dhidi ya Chelsea ndio mechi kubwa ambayo inasubiriwa England. Askofu, ni Jumapili. Karibu sana ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Asante sana. Tunaanzia hapa kwenye mbio ndefu, mbio za masafa marefu mm. E, ni mbio ndefu au mbio za masafa marefu? Nafikiri yote sawa, yote masafa sawa. marefu ama mbio ndefu pia mm. Sawa, sasa ni jiji la New York, makala ya mwaka elfu mbili ishirini na nne na bado hazijakamilika mm. na sasa hivi nadhani kinadada watakuwa wamekata karibia kilomita thelathini, wanaume ishirini mm -hmm. na tano na sasa sasa hivi Hellen Obiri na Tamirat Tola ndo wameangaziwa pakubwa sana kuelekea mm. hizi mbio uh, maana kwamba watu wawili, mabingwa tetezi, maana kwamba walishinda mbio hizi za mwaka jana, Obiri akishinda wakati huo kwa wanawake, lakini pia Tamirat Tola akibuka mshindi kwa upande wa wanaume. Kwa hiyo na kwamba ni mabingwa tetezi wa mbio hizo za New York Marathon msimu huu, lakini ni kwamba uh, mashianaleta pamoja zaidi ya mataifa mia moja hamsini, wanariadha zaidi ya elfu hamsini kushiriki mashindano haya mwaka huu ya New York Marathon. Lakini unapozungumzia tamera Tola, ameshinda mbio hizi mwaka jana akiweka rekodi ya course record ya saa mbili dakika nne na sekunde hamsini na nane. Lakini pia unamkumbuka kule Paris, Ufaransa, mwaka huu kwenye Olimpiki alibuka mshindi kwenye rekodi mpya ya mashindano ya Olimpiki. Ni sababu kwamba bingwa mara mbili pia mashindano haya ya Olimpiki kutoka Ethiopia, Bashir Abdi pia ipo katika mbio hizo mani mm. kwamba kuna ushindani mkubwa kwa pande zote mbili na kwamba unapozungumzia orodha wanaokimbia leo utagundua kwamba kila mmoja angalau amekuwa amewahi kuwa mshindi katika nafasi moja au nyingine, katika viwango vya kimataifa cha mbali, pia mashindano ya miongo, lakini pia mashindano ya, ya dunia ya riadha pamoja pia na olimpiki kadhaa. Maana kwamba pia zungumzia wa Kenya watatu, Evans Chebet alishinda mbio hizo za New York mwaka 2022 lakini pia Albert Korir alishinda pia mbio hizo za New York Marathon mwaka 2021 acha mbali pia Geoffrey Kamworor ambaye alishinda mara mbili 2017 na 2019 kwa kwamba maana kwamba kuna ushani mkubwa kwenye orodha ya wanaokimbia katika mm. New York marathon kwa siku ya leo. Bila shaka unafahamu kwamba New York marathon ni baadhi ya mikondo ya mbio ndefu ambazo huwa na hela nyingi sana kwa washindi kwa mm. Kwa kwa hivyo mimi sijashangaa kuwaona wote. Okay, hata kwa Ellen na Tamirat Tola si kuwaonawote, naamini kwama wamefanya mazoezi ya kutosha kwa sababu wamekimbia tu mwezi Julai mm. Hapa sasa wamefanya mazoezi ya kutosha kuja uh, kupambana kwenye Novemba. Tutakuwa tunasubiri matokeo baadaye kwenye mechi za kutafuta tiketi ya kucheza michuano ya CHAN, Kenya dhidi ya Sudan Kusini, mechi imekamilika moja moja. Tanzania moja moja pia dhidi ya Sudan. Hizi mechi zikuwa na maana kwa Kenya na, ee, timu tu. Watafute timu na kwamba, namna gana mbinu zao za kufunza, Chan mara kwa asilimia kubwa kwamba licha kwamba hazina umuhimu mkubwa kwenye kucheza lakini pia kwenye kusaka timu hmm, na kusaka mbinu kama zinafanya kazi kwenye kuelekea Chan mwaka ujao. Labda hilo ndilo pekee la kikubwa cha kufanyia kazi kwa wakufunzi wote wa Afrika Mashariki, Kenya, Tanzania, taifa la Uganda, pia baadaye Namibia watakuwa wanapambana na, na Lesoto. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, saa 11 na dakika 40, ukiwa Goma DRC ukiwa pia Kigali nchini Rwanda. Shirikisho la mpira wa kikapu la Congo liko katika ziara ya ukaguzi kule barani Ulaya kwa lengo la kujitayarisha kwa dirisha lijalo la kufuzu kwa mashindano ya Afrobasket ya wanaume. Na ni katika muktadha huo ambapo rais wa shirikisho hilo Paulin Kabongo Biaya anazunguka kutathmini hali ya wa wachezaji wapya Saflo Thamba na ndugu wawili Lak na Fred pamoja na Emmanuel Webi. Wachezaji hawa wanne tayari walikuwepo mwezi Februari katika jiji la Kinshasa na waka, wana, wanasema kwamba wanaendelea kutafuta hati zao za kusafiri mm. hivyo ina maana kwamba wameangalia wachezaji kule Ulaya wakaona Hawa ni raia wa DRC. Unakuwa na kwamba e, lazima waweze kuwatumiaje? Tunawatumiaje katika timu yetu ya taifa? Ni ni, ni tabia ambazo zimekuepo kwenye soka Dibu. Na sasa tunaona michezo mingine inaendelea kuhiga. Wakati huo hapo jana tukizungumza katika makala jukwaa la michezo ilikuwa ni fainali. Mm. Rigi ilikuwa uwanjani dhidi ya Lahali na mambo yakatokea tu ambayo sikuelewa kwa sababu mi dakika 30 nilikuwa nadhani kwamba Rigi watakuwa mabingwa, lakini Lahali wakashinda mchano huo wa basketball kwa akina dada zoni ya tano mm. hiyo. Uh, ndio walipigwa ndio ajili ni kwamba walivyopigwa, nafikiri, kimbinu, kimchezo, uwanjani walizidiwa maarifa na wa Misri Al-Ahly, na kwamba kiangalia uh, ni kwamba ndio walikuwa shafuzu kuelekea uh, Dakar Senegal, uh, baadaye Desemba tarehe 9 nafikiri hadi 15 mwaka mm, huu lakini, yeah, yani, wana siku chache sana kujianda, za kujiandaa eh, lakini ukiangalia walivyocheza ndio walikuwa shafuzu, lakini eh, kimbinu na pia kinamna walivyocheza finali enev kwamba wanafafanyie kazi hasa, baada ya kufuzu na baada ya kupigwa finali jana wanafanyia kazi namna ya kujilinda, pia namna ya kushambulia na kwamba zile Tanovas, yani Tanova ni kana kwamba mm. uh, kule kupoteza mpira kwa mpinzani aswa unapokwenda kushambulia unapokwenda kushambulia kurusha kikapu kwenye neti ya uwanja mm. uh, zile Tanovas za timu ya RG zilikuwa 23, ambazo eh, klabu ya Al Ahli ilifunga vingapi? Ilifunga 29 kati 23 ambazo ambazo walipoteza mm. RG Tanovas. Ya, yani, kwa hizo walizopoteza mm -hmm nyingine pia uh, ziliwaadhiri kwa ziliwaadhiri kwa maana kwamba walielekea wali, wali kufungwa sasa yeah. Lakini ngalia upande wa RG Tanova za Misri za Al-Ahli zilikuwa ni tisa pekee ambazo uh, Al-Ahli walifunga 14 pekee yake, na kwamba kidogo walizidi maarifa kwenye kushambulia na sio kwenye kuzima, na kwamba wanapoteza mpira RG, Al-Ahli anachukua nafasi ile na advantage na kuwafunga hapo mm, hapo na kwamba kidogo ni ku Eh, kufanya makosa ambayo unakuja kuadhibiwa unapokosa kushambulia, maana kwamba ulikuwa unashambulia kini, unapokosa kushambulia vizuri, unapokenywa mpira baada ya hapo unafungwa kupande wako. Nimesema kwamba Arjo anafanya kazi namna ya kujilinda pia, namna ya kushambulia, maana kwamba zile tanova zao katika mchezo wa jana ziliwaathiri kwa asilimia kubwa na kupelekea kupigwa katika mchezo dhidi ya timu ya taifa ama timu kutoka Al Ahly ya kule Misri wakiyafanyia kazi hayo, APR wa kutoka Rwanda walimaliza katika nafasi ya tatu. Nakumbuka kwamba KPA ambao walikuwa washindi mwaka elfu mbili ishirini na tatu wa ukanda wa tano, wao walimaliza katika nafasi ya nne. Equity Bank Oaks ya Kenya ilimaliza katika nafasi ya tano. Kutoka Uganda JKL Lady Dolphins nafasi ya sita. Gladiators ya Burundi nafasi ya saba. Vijana Queens nafasi ya nane. Timu ya Tanzania Fox Divers walishinda mchuano wao wa kwanza eh, wakamaliza katika nafasi ya tisa na wakaishinda timu kutoka Ethiopia Awasa City hapo jana. Pia tuligusia tu kidogo mm -hmm. kwamba kulikuwepo na purukushani katika mechi ya ligi kuu nchini Kenya. Gor Mahia walikuwa wanapambana na timu ya Murang'a Seal na mechi ikaishia sare, lakini baadaye walinda usalama wakatumia gesi ya kutoa machozi mm -hmm. wakuwatawanya mashabiki ambao walikuwa wanaonekana waki ni kama walikuwa wanataka kuuliza maswali magumu kutoka kwa benji la ufundi. Na hapa sasa tunaungana na Joseph Mwabili, mwanahabari wa michezo akiwa nchini Kenya na ambaye alihudhuria mechi hiyo katika uwanja wa Kenyatta jijini Machakos. Joseph Mwabili, karibu sana ndani ya makala ya jukwaa la michezo, na utueleze kipi kilichojiri hapo jana. Kile ambacho kilitokea tu ni rapsha ba, baadhi ya mashabiki hususan wa timu ya nyumbani ambayo ndo Gor Mahia, baada ya mechi Murang'a Seal walipata bao la kusawazisha jioni sana mchezoni, na ni kitu ambacho akikuwafurahisha mashabiki wa nyumbani. Kwa hiyo wakawa wanaonyesha tu zile hamaki zao, e, kutoridhishwa na pengine ikaenda nje ya walivyotarajia ama watu wengi walivyotarajia, kwa sababu kukatokea e, watu ambao wanalinda usalama kule kugombana, vitoa machozi vikarusha Uwanjani, watu wakatapakaa wengine, uh, wakajeruhiwa uh, katika hali kama hiyo uh, kwa ulichokiona Joseph, wanasema kwamba huenda kocha Luka Neiva pia alifikiwa na hizi rabsha. Kwa ulichokiona kocha alifikiwa, uh, katika kuna kanda moja ya video ambayo inasambaa sana, inaonyesha kocha akiwa anatoroshwa, lakini mashabiki wanamfuata sasa. Mahali ambapo mi ilikuwa nimeketi sikuwa naweza nikaona vizuri nini ambacho kilimtokea kocha, lakini nilitumia hiyo kanda ya video kuangalia na kuuliza baadhi ya watu ambao uwanjani hasa kuna wengine wanakuambia kocha alifikiwa. Mahali ambapo mi nilikuwa sikuwa na picha kamili ya kuiangalia nione kama kocha alifikiwa, ni habari tu za watu wangu wa karibu, na wauliza watu ambao walikuwa wameketi kwenye ngome ya Gor Mahia. Wanasema wengine, wanasema ndio alifikiwa na hata alingoliwa jino ama meno angalau, lakini kuna wengine wanasema hakufikiwa, ilikuwa ni zile rafsha tu, na wa, mashabiki wanaonyesha ghadhabu kuelekea kwa mwalimu wao. Asante sana Joseph Mwabili. Joseph Mwabili anasema mm. Uh, wenzake waliokuwa wamekaa kwenye ile ngome ya Goruma anasema hata huenda mwalimu Leo Neiva alipoteza mm. ajino hapa, nashangama uh, na kwamba hadi kufikia sasa imepita masaa ishirini na manne na sijasikia mm. shirikisho la soka nchini Kenya FKF likitoa taarifa mm. kuhusiana na rabsha iliyoshuhudiwa katika uwanja wa Machakos jana katika mm. mchezo wa Gorumaya na MCL mm. Kwa hivyo hilo ni la kwanza, na hiyo kanda ya video ambayo Joseph anaizungumzia mm -hmm. na ambayo imeleta haya maneno yote, inaonekana mwalimu Leo Naiva pia analindwa na walinda eh, usalama bila shaka, mana kwamba ni kocha ambaye anafaa lindwa, mana kwamba kama klabu navyomsajili kocha, mnafaa mpatie ulinzi wakati wote, iwe ni wakati wa mechi ama hata baada ya mechi. Lakini cha kwanza ni kwamba bado sijaona barua ya FKF ikitoa adhabu ama kutoa onyo kusema kwamba tutafanya hili kazi kuelekea wikendi kuja ligi Kenya, lakini pia cha pili ni kwamba unazungumza kwamba Uh, shabiki moja imona akisema kwamba labda ni kwa nini Gor Mahia haikuhitaji ama kuitisha FKF kuahirisha michuano yake mm, maana kwamba klabu yao ya Gor Mahia haina wachezaji wana ambao kwa sasa wanatumikia timu taifa kuelekea michuano ya CHAN mm -hmm. Kwa hivyo anasema kwamba labda huenda kikosi hicho ama Gor Mahia nakosa kosa fanya kwamba wachezaji wake wengi hapo kwenye eh, kwenye timu yao maanako wanatumika wana timu ya taifa ya Kenya kwenye michuano ya CHAN. Mm -hmm. Lakini kocha alisema kwamba yeye eh, hataki mirundiko ya michuano kwa pamoja kwa, kwa wiki moja kama mechi tatu, mechi tatu kama mechi nne kwa wiki moja maana mm. kwamba alisusia kutoomba fursa FKF kuahirisha michuano yake mingi. Kisa ni kwamba wachezaji wengi katika timu ya timu ya kwanza wapo kwenye timu ya taifa mm. ya CHAN, lakini pia zume kwamba kikosi cha Gor Mahia kwa sasa hivi na na imani kwamba kina uwezo wa kushinda michuano ya Kenya, na kwamba hao mabingwa wa ligi kusoka Kenya. Lakini je, katika michuano ya Kenya kufikia sasa hivi uh, katika mchezo wao wa, katikati mwa juma walipoteza pia goli moja bila mm. na leo pia mashabiki ya jinsi wanajua wa, kwamba ni itakuwaje na kwamba tunapoteza eh, back to back mzo anasema kwamba ni back to back. Mm. Kwa hivyo nafikiri kimatokeo. Kwa hivyo kimatokeo mm, Gor Mahia wanavyocheza mm. kwanza hawafurahishi mashabiki wa, wa nyumbani, lakini pia chapeni kwamba je, wanapocheza michuano yao mara mingi mpinzani ni nani? Maana kwamba MCL pia msimu tutashuhudia kule Muranga mm. walivyocheza pia mm. kulikuwa na kashwa kama hii hii katika uwanja wa nyumbani wa Murang'a Seal hmm, lakini pia shirikisho la soka nchini Kenya FKF linatoa dharigani no kwamba nakumbuka Shabana FC pia hmm, wakikuwa na kitu kama hiki, lakini yao ilikabidhiwa ili haraka upesi, lakini kwa kwa kwa ile Gor Mahia sijashuhudia. Nasikia sikia tu ile mechi ya FC Leopards na ulinzi pia hmm, nao. Kwa hivyo kwa asilimia fulani ya laumu FKF na no kwamba Kunapotokea vurugu mm, FKF inakuwa ni mwepesi na pia inakuwa ya kujikokota sana kutoa adhabu na pia kutoa amri mm, za kueleza kwamba tufanyie hili kazi, ambao talifanyia kazi na uchunguzi kuelekea, kabla ya machi inayofuata katika kusoa Kenya. Kwa hivyo, FKF lazima ifanyie kazi maswala ya kutoa adhabu pindi tu inapochipuka na pia pindi inapofanyika mm, uwanjani, katika viwanja vya soka nchini Kenya. Tukitoka Kenya tunatua Tanzania. Hapo jana Azamu imetoa somo la soka kwa klabu ya Young Africans goli moja sifuri. Mashabiki wanasemaje baada ya mechi kukamilika? Imeniuma, imeniuma ila sina sina sina namna na sina jinsi. Ah, matokeo wajanifurahisha nifurahisha. Kwa upande wangu ni mbinu tu za mwalimu wa kocha wa Azamu, ametuzidi kidogo tu mbinu zake na ameweza kutusha kutuumiza. Kila timu imefungwa timu kubwa zote zishafungwa sasa hivi. Azam kafungwa, Simba kafungwa, Yanga kafungwa. Kwa hiyo kitu, kitu chochote kinaweza kikaendelea, kwa sababu mechi bado zipo nyingi, lakini ukilinganisha Yanga ambayo ilianza mechi ya kwanza ya pili mpaka ya tano, kadi siku tunavyoendelea mbele, inaonekana Yanga inapunguza momentum. Alafu Azam ukilinganisha mechi ya kwanza ya pili na ya tatu na ya nne, Azam inaongeza momentum. Ina maana Azam kuna kitu fulani wanakiachivu wana ukilinganisha na Yanga aa. Ni mashabiki wa timu zote wakizungumza. Makala ya Wani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Tunatoa katika sehemu yetu ya mjadala ambapo tumekamilisha mambo ya tuzo la Balondo, lakini Vini Junior ameamua yaishi haijaisha, kabla haijaisha anasema na kwamba huku uh, hili swala lake ambalo amekuwa akipambana nalo siku za hivi karibuni, swala la kupambana na maswala ya ubaguzi wa rangi, huenda lilichangia matokeo ya hili tuzo. Mimi nianze na mashabiki kabla ya kuja kwa Jason Sagini. Oscar anasema akustahili kubeba tuzo, asitafute huruma kwa watu weusi eh, na vigezo hivyo yeye ni doku mtupu tu. Richardson Jane anasema awe na adabu tu ndani ya uwanja na nje ya uwanja huu mpira wa dhahabu ataupata, asisingizie ubaguzi wa rangi. Pascal Lulando anasema hacha kiburi Vini Junior, utaipata, tulia, jifunze kwa leo Messi utapata. Benjamin Kibao anasema yupo DRC na anaunga mkono maneno ya Vini Junior. Patient Mikila anasema, hapo naona kama vile junior, Vini Junior amekosea, sababu hata kwao kule Copa Amerika hakuwa mchezaji bora, hakuwa pia mfungaji bora, na tukirudi kwenye LaLiga hakuwa pia mchezaji bora, binafsi hakufaa hata nafasi ya pili. Grace Mudumbi anasema, ni kweli kabisa, ubaguzi wa rangi ndio tatizo kubwa. Bushumi, Josephat, awe na adabu kwanza, wote uh, wote wako sawa. Mashabiki wote wanaosema kwamba mm, labda afaya manafaa lakini wanafaaje, kwamba katika vigezo vya kumtambua mchezaji bora wa dunia Ballon d'Or kuna vigezo vitatu, cha kwanza kikiwa ni uh, namna mchezaji anavyocheza uwanjani na pia anavyo wafurahisha uh, mashabiki, yani impressive character. Lakini pia kigezo cha pili ni kwamba uh, ma, ma, ma, mafanikio yake katika timu na pia E, binafsi kwenye timu yake mchango wake ni upi kwenye timu, lakini pia gezo kikuwa, kinegezo, cha tatu ikiwa ni kigezo cha fair play, yani kule ule usawa wa michezo na pia uh, kuonyesha viwango vya juu na haiba kwenye uwanja. Nafikiri anafuzu kwa vitatu hapa Vini Junior, kigezo cha kwanza ikiwa ni kigezo cha manufaa yake na pia mchango wake binafsi kwenye timu na pia mafanikio yake binafsi kama mchezaji wa soka lakini pia mm uh -huh. Uh, kigezo ambacho labda kinamtoa nje pekee ni kigezo cha fair play na kwamba katika mm -hmm. mchezo wa soka mara mingi vinio tumeshuhudia mm -hmm. anapocheza mara mingi huonekana kwamba ana ile vurugu fulani mm ambayo -hmm. tumezoea kutoka kwa Brazil ya adabu yeah, ambayo mashabiki wanasema e... amekosa kidogo, huona kana kwamba kidogo amekosa, na mimi ni kwamba inatokana kwamba mara mingi anachokozwa na wanaombagua rangi mm -hmm. Nafikiri hapo inatokana labda kama kulikuwa mm, na maswala ya ubaguzi wa rangi, labda hangekuwa na uh, kule kuwa na vurugu fulani wa njani, lakini naamini kwamba pia kwa dama Brazil, na pia wae wa, wa, wa kutoka taifa la mm. Marekani Kusini. mm. ni kawaida kuwashuhudia wanavyocheza akina Antony wa, mm, wana kiburi fulani ambacho wanajua kwamba wao wanaamini kwamba soka imeundwa na ikaanzishwa katika bara la Amerika Kusini. nimalizie mm. mm -hmm. ni na mashabiki hapa. Faustin Kabene anasema mimi naona sio ubaguzi wa rangi kabisa, nini cha muhimu Vini Junior amefanyia taifa lake la Brazil. Wilfred Tabu anasema ni kweli kabisa, lakini pia ukorofi wake uwanjani ulichangia. Arabi Masta anasema hiyo ni kweli, amekosa tuzo, ni ubaguzi wa ngozi nyeusi, naungana na yeye katika usemi wake. Coco Baguma anasema ilikuwa kosa kubwa sana kwa Vini Junior na Real Madrid kuweza kujipatia tuzo kabla ya viongozi kutangaza mshindi kisha. <laughs> Zombe Kalonda anasema hiyo ni kweli kabisa, maana inasemekana kwamba hata jina lake lilikuwa kwenye Ballon d'Or iliyopewa Rodri mm, kwa hiyo ana haki ya kusema hivyo kwa sababu maamuzi yale haya, yalikuwa ya kushtukiza sana ile, mm. ukiangalia katika kigezo cha kubeba timu binafsi mm, na mchango kwenye timu ya taifa ama timu ya Real Madrid nafikiri mm, anafuzu moja kuna, kuna kwa moja kana kwamba manake anamshinda Rodri mm, kwenye kuchangia mafanikio ya timu binafsi na kwamba katika michuano ya UEFA Champions Ligi msimu uliopita mm. kama siviiaakwamba hawangebeba ligi kuu ya Ulaya msimu jana, lakini pia katika ligi kuu ya, ya La Liga Hispania uh, mm. kama siye binafsi, mchango wake binafsi basi mm. nafikiri hawangeweza kushinda ligi ile ya La Liga, maana mm. kwamba kibinafsi kwenye mchango wa timu na pia eh, kibinafsi kwenye mchango wake binafsi na mafanikio kama mchezaji binafsi, nafikiri mm -hmm. anamzidi kwa kiwango kikubwa na asilimia kubwa sana, Rodri wa Man City. Tunaumaliza mjadala moja kwa moja kwenye Paris Masters, katika mashindano ya tenisi, Alexander Zverev ameibuka mshindi kwa kumshinda Hugo Humbert katika fainali, seti mbili kwa sifuri lakini pia leo usiku tutakuwa tunasubiri mkondo huu wa eh, imeanza tayari mm, mkondo wa Sao Paulo Formula One, na mashabiki wengi wanasema Lando Norris mm, kwa leo anaanza nafasi ya kumi na sita mshindi pia Ras ameanza kanafasi ya pili pamoja pia uh -huh, na mjapani Yuki Tsunoda mbaye uh -huh, pia lazima mwangalie, maana kwamba huyu pia anaweza kuja na kuwashangaza maana kwamba ameanza katika nafasi ile. Kwa hivyo kam, kamkondo a leo, naamini kwamba Yuki, Yuki Tsunoda uh -huh, ana uwezo mkubwa wa kuwashangaza wengi katika mkondo huu wa Sao Paulo Grand Prix kule Brazil. Katika ligi za soka kule Ulaya, Ufaransa Liga, uwanjani Toulouse wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Reims, baadaye use dhidi ya Rennes, Le Havre dhidi ya Montpellier, Nantes na Marseille. Atuachi hapa kabla ya kuzungumza Man United na Chelsea. Uh, ni mechi kubwa, ni kana kwamba <laughs> finali ya UEFA ama finali ya World Cup, lakini finali ya mashabiki, eh, finali ya mashabiki. Maana kwamba kidogo Manchester na kocha mpya Ruud Leo nafikiri wanatafuta namba sasa, eh, eh, nafikiri nafasi zote na asilimia zote zinaonyesha kwamba neema ni kwamba huenda, uh, akapata ushindi Manchester, na kwamba mm, wako nyumbani cha kwanza, lakini pia ni kwamba wanakocha mpya baada ya kuondoka kwa Ten Hag, naamini kwamba leo kama si sare, basi ni ushindi kwa Manchester United katika ligi hiyo. Tottenham wanaongoza magoli mane kwa moja dhidi ya Aston Villa. Victor Muturi yupo studioni kukamilisha matangazo kwa siku ya leo. Mimi ni Paul Nzioki nimekuwa na Jason Sagini, kwa heri kutoka jukwaa la michezo. kukamilisha matangazo haya ni kujuza yale ambayo tumeweza kuyapa kipaumbele. Nchi ya Uturuki imesema itaendelea kuimarisha uhusiano wake na Afrika wakati raia wa Chad kwenye uchaguzi wa disemba 29 idadi ya wagombea wanajitokeza imekuwa ndogo, wengi wakilalamikia gharama za usajili. Wimbo unajulikana kama Jelasi imeweza kuimbwa naye Kalili Harrison akimshirikisha Taylor kutoka Afrika Kusini. Oh! Wimbo unajulikana kama jila asi za kuimbwa na Harrison akimshirikisha Taylor ICU kutoka Afrika Kusini. Nikushukuru sana msikilizaji kwa kujiunga nasi katika matangazo ya leo. Na wa matangazo amekuwa ni Richard Makundi. Mpeperushaji wa matangazo haya amekuwa ni Florence Kivuvwa, fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, mimi ni Victor Mturi na kutakia jioni njema. <coughs>