Msikilizaji kopo langu la saa ukutani na nionyesha ni saa ngapi, ni saa 11 ndaka 36. Kule Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wanasema wanamsubiri Kinda Jason Sagini na nani huyu, Paul Nzioki, ndani ya makala ya Jukwaa la Michezo. Asante sana Benson Akoli huyo. Mimi naitwa Jason Sagini the sports ac Bishop, na mwenzangu hapa Ponzi Wanasipona, kaza mingi ikiwemo uh, bodi mpya, uchaguzi nchini DRC kwenye shirikisho la soka nchini humo FEKOFA, lakini pia taarifa nchini Tanzania, waziri wa michezo nchini humo Damas Dumbaro ainisha viwanja ishirini kuwakilisha ma kuchezesha michuano ya AFCON ishirini na saba. Je, ni viwanja vipi hivi? Lakini pia tangazia pia timu ya nishati nchini Rwanda ya RG ya basketball kina ya dada yafuzu michuano ya mwaka huu ya Ligi Afrika ya wanawake. Lakini tutangaza pia michuano ya kufuzu CHAN mwaka ujao achamali, pia hatma ya kucheza timu taifa ya Amavubi Stars ya Rwanda, Torsten Spittler kwenye timu taifa ya Amavubi. Pia Senegal ilikuwa taifa la kwanza kuandaa kwa mashindano ya olimpiki mara ya kwanza Afrika mwaka 2026. Lakini pia tutazungumzia pia kocha mpya wa Manchester United Ruben Amorim, pia tutangazia pia mashindano ya Paris Masters na kwenye Formula 1 mashindano ya Brazilian Grand Prix. Karibu sana. Uh, asante sana Bwana Sagini. Naam, tuanzie nchini DRC ambapo ni katika shirikisho la soka nchini humo FECOFA, ambapo uh, siku ya hapo jana walifanya kikao katika uh, katika mkutano uh, mkuu wa shirikisho, na ni kwamba waliteua bodi mpya ya uchaguzi kuelekea kuainisha uh, shirikisho jipya nchini humo kuanzia mwaka ujao, mwaka huu hadi mwaka elfu mbili ishirini na nane na kwenye bodi hiyo nimemwona rais ambaye ameteuliwa kuwa ni rais wa bodi hiyo ya uchaguzi ni Enyeka Michi Bowangalawanga. Jina gumu kweli kwelili. Ah, sigumu, tuseme <laughs> tu ni, ni ndefu kama majina ya wale jamaa kutoka kule Madagaska, pia Dio. E, majina yao wanasema kwamba mji wao mji mkuu eh, Antananarivo ndio mm. mji ambao labda una jina rahisi kidogo, na huyu bwana mwingine ambaye anapambana na Raila Odinga mm. e, kwenye huu wadhifa wa AU nadhani pia ni baadhi ya watu na miji ambayo ina majina ambayo labda si marefu kama hili la huyu bwana enye Kamichi mm. na pia namwona atakuwa na naibu wake Uh, Singa Bosobi Shimene atakuwepo ni mwanachama. Kabasele Malumba atakuwa pia ni mwanachama. Bianda Kayembe Augustin atakuwa ni mwanachama, na watakuwepo na makamishena ambao watakuwa wanapokea tuhuma zozote ambazo zitakuwa zinaletwa katika bodi hiyo mm. Najua bodi pia imetengenezwa ikiwa kamili kabisa. Kwa hivyo kama kuna mtu ambaye atakuwa anahisi kwamba kuna kitu hakiendelei vizuri, sasa atakuwa analeta kesi yake kwa hawa watatu, ambapo rais atakuwepo ni Katembo Kambere Karim na Alosiel eh, Jean Claudia atakuwa ni mwanachama lakini pia Pengele Kasongo Edo atakuwa ni mwanachama. Sasa hao ni watatu mm -hmm. lakini pia wapo katika hiyo bodi yeah. na nadhani ao fekofa kuna shida hapa, wameongeza muda sana kwa sababu tangia mwezi wa sita tunaanza kusema ni mwezi mmoja, ni mwezi mmoja mm -hmm, lakini bado sasa, wan, wanaendelea kuongeza. Kwa hivyo tuseme tu sasa kusema wanatume uchaguzi ambayo itakwenda kusimamia uchaguzi Deo, tuseme ni hatua wameipiga kwa sababu mm -hmm, wangetoa taarifa tena yati kwamba kamati ambayo inashikilia shughuli za fekofa tumeiongeza muda tena Ngekoni, maswali yangekuwa mengi. Naam, tuelekee kule Tanzania ambapo tunazungumzia maandalizi ya kuelekea afko na 27 ambayo itaandaliwa kati ya Afrika Mashariki, Kenya, Tanzania na Uganda, na ni kwamba waziri wa michezo nchini humo mas Ndumbaro ameainisha kwamba <laughs> uh, viwanja ishirini vitakuwa vinaandaa Afkon kama viwanja vya mazoezi, na amesema kwamba uwanja uh, ambao ame, amezuru hivi majuzi siku ya Alhamisi uwanja wa ilamuyo ihamuyo kule mbwenyi Dar es Salaam utakuwa kama maandalizi wa Afcon na pia maandalizi wa CHAN mwaka ujao kama uwanja rasmi wa mazoezi. Tumsikie Damas Ndumbara akiainisha baada ya ziara yake pamoja na waziri, na pamoja na rais wa TFF na Sekafa Wallace Karia siku ya Alhamisi wiki hii mekuja kufanya ziara kukagua uwanja wa isamuo, uwanja ambao tumika rasmi kwenye CHAN ishirini ishirini na tano na AFCON ishirini ishirini na saba kama kiwanja cha mazoezi. Tumekuja kukagua, tumeona sehemu ya kuchezea kwa maana ya nyasi ziko katika hali nzuri kabisa. Tumeona majukwaa kwa ajili ya washabiki yanaendelea kujengwa, lakini pia tumekubaliana maeneo mbalimbali ya kuweza kuimarisha zaidi, kuongeza idadi ya vyumba kwa ajili ya timu Uwanja huu utakuwa na uwezo wa kuwa na vyumba vya timu vinne kwa wakati mmoja, kuweka sehemu ya huduma za afya, sehemu kuweka huduma za upimaji wa madawa ya kusisimua misuli uwanjani, lakini pia sehemu ya waandishi wa habari. Sehemu ya VIP iko vizuri sana sana sana, ni moja kati ya eneo ambalo liko vizuri zaidi kwao. Kwa kifupi, tumeridhika kwamba uwanja huu hata wakisema utumike kwa mazoezi ya chani leo tunaweza hata wakisema tutumie kwa uwanja kwa mazoezi ya AFCON leo tunaweza. Tunachokifanya ni kuimarisha ili uwe bora zaidi. Na waziri wa mchezo huyo nchini Tanzania Damas ndio anasema kwamba viwanja chini vya mazoezi katika taifa hilo la Tanzania Dar es Salaam, Zanzibar na Arusha na ni kwamba kule Zanzibar ama Dar es salaam tuzaanzaamba Dar es Salaam watumia uwanja wa Benjamin Mkapa pamoja pia na uwanja mpya wa Samia Suluhu Hassan, lakini pia kule Dodoma uwanja wadoma ambapo utakuwa ni kama uwanja ambao ni wa pembeni, lakini pia kule Zanzibar takuwa natumia uwanja wa New Aman Sports Complex acha mbali pia uwanja wa Major General Isamuyo pamoja pia na uwanja wa Jumkana uh, Leaders Club uwanja pia wa Law School of Tanzania pamoja pia na uwanja wa Tirdo kule Msasani. Kule Arusha unazungumzia viwanja vitano, ukiwemo Sheikh Amri Abeid pamoja pia na General Taye El Boru Secondary School pamoja pia na AICC ama ukipenda Arusha Technical. Chambali pia uwanja wa New Samia Suluhu Hassan. Kule Dodoma unazungumzia uwanja wa Jamhuri Stadium, Itumba Hazina pamoja pia na uwanja wa Chuo Kikuu cha Dodoma. Je, viwanja ishirini vya mazoezi nafikiri kwamba vinapita mani katika idadi ya maviwango vya kafu ah, hili ni swali lako bwana. Ulikwepo Kodivoa <laughs> katika mashindano ya Afcon na ulifuatilia kila kitu labda, ah, ili nilitamani unieleze kwamba kama hivi viwanja ni vingi kama mm. hivi viwanja labda kwa sababu nchi ni tatu ambazo zinaandaa mashindano, kuna Kenya, Uganda na Tanzania. Uganda hawajatoa orodha, Kenya bado hawajatoa orodha, wameanza Tanzania kwanza. Tanzania wameanza sasa, viwanja hivi ishirini, japo naelewa vingine ni vya mazoezi, alafu kuna viwanja ambavyo vinatumika katika mechi rasmi Ndio. sasa sijui kama ulivyoangalia mazingira kule Kodivoa mm. kama ni viwanja vingi au ni viwanja ambavyo labda huenda havitoshi, pia huenda eh, vikawa vingine ni kwamba labda katika viwango na haiba vya, vya FIFA na CAF, labda hapo na kuna ile kwamba kama ni dari basi, nafikiri kwamba vimefika mm. na kupita viwango. Tuseme tu ni mwanafunzi anatoa majibu mengi, mwalimu mm -hmm. atachagua, ataangalia, je, umekidhi mm -hmm. mahitaji ama hujakidhi mahitaji. Lakini pia ni kwamba tumsikie rais wa TFF Tanzania Wallace Karia akizungumzia kuhusu, uh, maneno ambayo aliyatoa ama, eh, marekebisho ambayo aliyatoa waziri wa michezo nchini humo Damas Ndumbaro na nadhani sasa hivi taratibu zilizoko ni kuhakikisha kwamba angalau jambo lililobaki ni kuhakikisha kwamba miundo mbinu ya kuweza kuweka taa ni zile timu za kufanya mazoezi usiku ziweze kufanya, lakini na kuendelea kuboresha sehemu ya kuchezea. Hii ni pamoja na ziara ambayo tumeianza jana. Tulikuwa Jimkana jana mchana na leo asubuhi tuliamkia Law School of Tanzania ni jambo ambalo waziri ameona kwamba ni vizuri apite ili aweze kukagua na kuelekeza yanayotakiwa kufanya. Maelekezo yote Mheshimiwa waziri aliyotoa, sisi kama TFF na hizo hati ambazo zinahusika wamiliki wa viwanja pamoja na wakandarasi ambao wamepewa na wataalamu kutoka wizara ya michezo. Sisi tutashirikiana nao kuhakikisha kwamba maelekezo yako yanafanyika na kukidhi matarajio yetu ya kuwa na viwanja bora kwa ajili ya mazoezi kwa mashindano yale ya yako mbele yetu. Naam, rais huyo wa TFF na pia rais wa Sekafa hapa Afrika Mashariki wale Skari akizungumzia kitu chamba aliyatoa Waziri wa michezo nchini humo Damas Ndibara mbali alisema kwamba uwanja mpya wa Samia Suluhu Hassan utakuwa tayari ifikapo mm -hmm. Aprili mwaka 2026 wa okay. Watalanta <laughs> bado, bado. Na, <laughs> na nadhani ni pia na wao labda ukimuuliza waziri yeye yeah, atakosa jibu la kukupa kwamba na wao wanalenga kukamilisha uwanja ifikapo mwaka mm -hmm. fulani kwa sababu unajua elfu mbili ishirini na sita lazima hiyo uwanja viwa tayari mm -hmm. kwa sababu CAF na wao watakuja kuviangalia. Sasa CAF haiwezi kuja kuangalia ikupate kwamba hata wewe mwenyewe na watu wako wa ndani wamwamini mm -hmm. na Karia yeye mlipokutana Mombasa nakumbuka ukisema Karia alisema kwamba ni Wakenya ambao wanasema kwamba Tanzania Tanzania imejipanga kuliko, e, kuliko Kenya na Uganda. Lakini kikweli tu inaonekana e, ni wazi kwamba tarafu e, kwa kwa mmoja wao wamepiga hatua na wapo mbele mm -hmm. na hata sio tu, na Uganda pia wao wapo vizuri, labda wao wana uwanja tuseme tu Kenya. Kwa haya mataifa matatu ambao watakuwa wanaandaa AFCON, ndio wana habari kabisa. Na mtuliza Tanzania kwamba ligi kuu soka Tanzania imeendelea leo na kwamba mapumziko yalikuwa karibia, Young Africans inaongozwa goli moja bila na Azam Sports Club ambapo wanaongoza Azam kwa goli moja bila, lakini baadaye usiku na mechi kati ya Singida Black Stars na Coastal Union. Kenya, Rwanda kumeendaje leo? Nianzie Kenya ambapo Talanta imepata sare moja moja dhidi ya Kariobangi Sharks. Sofapaka imeshinda Kakamega Homeboyz magoli mawili kwa sifuri. Gor Mahia, hii mechi imeisha vibaya sana hmm. E, maafisa wa polisi wamelazimika kutumia uh, gesi ya kutoa machozi uh, kuwatawanya mashabiki hmm. wakitaka kuuliza wachezaji wa Gor Mahia maswali magumu, ni kwa nini timu haipati matokeo mazuri, hasa mechi yao na Murang'a Sili imeisha mbili mbili. Kule Rwanda Amaganju wameshinda mchezo wao dhidi ya Vision tatu moja, Bugesera dhidi ya Musanze moja moja, polisi dhidi ya Rusiro tatu mbili, kisha baadaye Rayo Spor itakuwa inapambana na Kiyovu. Nam nielekee kule uh, Rwanda ambapo asali Rwanda ambapo ni kwamba mashindano ya basketball ya wanawake kufuzu ligi ya Afrika mwaka huu na itakuwa inaanza tarehe 6 desemba hadi 15 katika jiji kuu la dakar kule senegal kulikuwa ni kwenye mkondo ama awamu ya pili ya mashindano hayo ya bal na ni kwamba timu ya nishati ya rwanda reg ilifuzu fainali hizo baada ya kuipiga apr kwenye nusu fainali e, hapo jana katika uwanja nchini zanzibar vikapu 82 kwa 77 na kufuzu kama wakilishi wa ukanda wa tano wa afrika kwenye mashindano ya bal ya mwaka ujao Nam, na sasa hivi nadhani ni fainali inaendelea, mm -hmm. kati ya wao na Lahali. Mechi nadhani sasa tayari imeanza, kwa sababu awali kulikuwepo na mechi nyingine APR na KPA, na unafahamu kwamba KPA ndio timu kubwa wanaita, mm -hmm. wakiangazia ukanda huu wa nadhani ni zone 5, yeah. Kwa, um, kwa misingi ya uh, fiba Afrika. Kwa hivyo sasa hivi KPA Uh, haipo ndani ya finali. Timu ambazo zimeenda finali ni RG ya Rwanda pamoja na Lahali. Na ukiangalia RG katika msimu uliopita katika haya mashindano ya bara Afrika sasa, wao walitolewa katika hatua ya nusu finali na hawa KPA. Alafu wakaingia katika nafasi ya kupambania nafasi ya tatu na ya nne. Wao wakamaliza katika nafasi ya nne wakishindwa na Inter Club ya Angola. Sasa nadhani kwa msimu huu wasichana wa Julian Martinez wamekuwa vizuri na kuingia finali na pia ni kukumbusha Walishinda APR ilishinda mm, KPA katika haya mashindano yanaendelea. Alafu APR ilishindwa na RG kwa hivyo tuna labda kwa leo, baada ya faina tunaanza kusema RG ndo timu kubwa sasa katika ukanda huu wa zone 5. Jukwaa la michezo, kwingineko barani Afrika. Kuingelea kwa Afrika Chigali ni saa 11 jioni leo karibu na nane kipindi cha jukwaa la michezo kiwa nami Jason Sagil Sports Arc Bishop na wenzangu Paul Nzio Kimwana Sport angazia mashindano ya kufuzu CHAN mwaka ujao. Na ni kwa Burundi ililaza Somalia magoli sita kwa bila magoli ya jumla, na kwa kukutana na, na timu ya Uganda kwenye fainali ya maombi ya mwisho kufuzu CHAN. Lakini pia Ethiopia ilipiga Eritrea magoli sita bila kwa matokeo ya jumla Uh, kwa mikondo tu miwili na watakuwa wanakutana na mshindi kati ya Sudan na Tanzania, na kwamba Sudan inaongoza goli moja bila Tanzania kwenye mkondo wa kwanza, huku Rwanda ikiwa imeilaza Jibuti tatu moja na kufuzu awamu ya mwisho nakutana na mshindi kati ya Sudan Kusini na Kenya, huku Sudan Kusini ikiwa imeongoza goli mbili kwa bila dhidi ya Kenya watakaocheza kesho. Na ni kwamba kwenye raundi ya mwisho ya kufuzu mchuano ya CHAN tutakuwa na mchezo kati ya Mali na Mauritania, Guinea dhidi ya Guinea Bissau, Ivory Coast na Burkina Faso, Ghana dhidi ya Nigeria, Equatorial Guinea na Congo, Afrika ya Kati na Cameroon alafu Chadi cheza DRC nayo Msumbiji cheze na taifa la Zambia. Kenya unaonaje, wana nafasi gani kufuzu? maana kwamba wanaongozwa mbili bila na Sudan kusini kutoka mechi ya mkondo wa kwanza, na- nafasi yao uh, ni, ni ngumu kidogo kwa sababu ya mwalimu apa nitamlaumu moja kwa moja. Baada ile mechi kushindwa, alilalamika, ni wamemkosoa sana nchini Kenya, wakiwemo wachezaji wa zamani wa mpira pili vo nadhani kocha mwenyewe ni kama ashaamua kwamba liwe liwalo litokee nini? Mm. Mimi sijali Mm. Yani nishindwe nish... nini? Kwa sababu Kenya itakuwa inaandaa mm, mashindano. Lazima watakuwa wanacheza na watakuwa wanacheza mashindano kama waandalizi wa mashindano, na yeye ajali. Kwa sababu ukimsikia analalamika mm, badala ya kuzitumia hizi mechi sasa kujua nitakuwa naandaa mashindano hivi mm, mimi nina malengo gani, nta, nataka kufika wapi? Labda nataka kutoka kutoka katika hatua ya makundi, nataka kuingia katika hatua mtoano. Nafaa kuzitumia hizi mechi kuandaa timu yangu. Uta, utamsikia kuelekea mashindano labda mm, kama atakuwepo na atasema ana kikosi <laughs> nam uh, Rwanda pia nayo ilifuzwa kupiga jibu tatu moja. Ni kwamba nchini Rwanda, kocha timu ya taifa nchini Rwanda huma anaitwa Tosten Spitler. Hatama hatima zake katika timu ya taifa ya Rwanda hazijulikana kwamba huenda akawa na jiuzulu ama atakuwa anachua kazi na timu ya taifa ya Rwanda, na hii ni baada ya kosa kuongezwa kandarasi. Lakini tungana moja kwa moja na mchambuzi wote kule nchini Rwanda, jijini Kigali, Romario Gakuba. Je, e, vipi kuhusu kocha wenu Tosten Spitler? natamani kumwachisha kazi amenakuwaje? Kocha Frank Spitler, kocha wa timu ya taifa ya Rwanda, alipoulizwa baada ya sare ya sifuri kwa sifuri mechi ya Nigeria kuhusu mkataba wake alisema kwamba yeye, hakuna kinachobadilika, ni kwamba atakapomaliza mkataba wake basi hataendelea. Lakini juzi alisema kwamba bado hajaona viongozi wa shirikisho la mpira nchini Rwanda wakizungumza naye ama kuonyesha kwamba wanataka kuzungumza naye aendelee kuwa kocha wa timu ya taifa. Sasa juzi E, baada ya mechi dhidi ya uh, Jibuti, CHAN Qualifiers pia aliulizwa swali hilo, akasema kwamba bado anasubiri, anaona hakuna dalili yoyote ya shirikisho la soka kuzungumza naye kuhusu kuongeza mkataba. Ukiangalia namna ambavyo anazungumza ni, ni, ni kama na yeye pia hajachukua uamuzi wa kuondoka ama kusimamisha kuwa kocha, akipata uh, mazungumzo, akipata kandarasi mpya anaweza kaendelea nam. Bila shaka mwenzetu akiwa kule nchini Kigali, jijini Kigali, nchini Rwanda, anaitwa Romari Gakuba. Labda kabla ya kurejea kwako, Romari Gakuba. Hatma za kocha timu ya taifa Mavubi Spitla hajaongezwa kandarasi, uh, na michuano miwili inayokuja yao dhidi ya Libya na Nigeria muhimu sana katika kubainisha kama atakuwa anasalia kama kocha ama atakuwa anaondoka, muhimu sana na pia unakumbuka, haya ni mambo ya kandarasi mm, uh, kandarasi yake inasemekana kwamba, unajua, hizi kandarasi huwa haziweki wazi sana. Mara nyingi shirikisho barani Afrika huwa linasema kwamba tumempa kazi, mkataba wa mwaka mmoja, mkataba wa miaka mitatu, lakini wake unakamilika mwezi Novemba mm, ni huu mwezi sasa mm. Kwa hivyo wapa, wanahitaji kuulizana maswali magumu. Rwanda inataka kuingia katika CHAN elfumbili ishirini na tano inataka kwenda AFCON elfumbili ishirini na sita naa elfumbili ishirini na tano inataka kwenda kombe la dunia elfumbili ishirini na sita Kwa hivyo lazima waulizane wakikaa mezani, huyu kocha tunaendelea naye yeah? Huyu kocha mwenyewe tuna mhitaji? E, mwenyewe juzi alikuwa anazungumza na alisema kwamba kazi yake iko vizuri uh -huh. na mahali ambapo atakuwa anahitaji sana ni mashabiki wa Rwanda. mm -hmm. Wao wanaingia katika uwanja wao mpya ambao walijenga hivi majuzi wakati wanaandaa mechi zao za nyumbani. mm -hmm. wasi wanashabikia tu mavumbi stars wakati ambapo inacheza mechi za ugenini. mm -hmm. na wakishindwa wanaweza kuwalaumu wote. mm -hmm. Na nadhani sasa kibarua ni kwa shirikisho, kwa sababu sio kwake, ukisikia anasema kwamba sijapewa hata barua mm, ya kuniambia kwamba tunakuomba ubaki, tunakuomba uongeze muda, labda na washirikisho wanafikiria mambo mengine. nam romarkiwa huko chigani nchini, labda kwa mtazamo wako, nafiki kwamba anafaa kusalia ama unadhani kwamba huenda akaondoka kama timu ya taifa ma kama kocha timu ya taifa ya Mavobi Stars? Kwa mtazamo wangu, mimi naona kwamba bado viongozi wa shirikisho na uh, wizara ya michezo bado nasubiri waone Je, huyu atakuwa na matokeo gani? Kwa so, sababu kuna mechi mbili muhimu sana zitakazochezwa hapa. Mechi dhidi ya Libya uh, ni mechi ambayo wanasubiri sana so kwa hiyo wanataka waone, je, ataweza kuisaidia timu kupo kufuzu. Lakini mimi kwa tathmini yangu namna ambavyo naona ni kwamba tu mwisho wa siku watampa uh, kandarasi mpya, kwa sababu ukiangalia ku kiukweli namna ambavyo uh, Rwanda imepata matokeo na namna ambavyo wameimarisha uh, mchezo wao, um, kwangu naona kwamba ni bora zaidi wabaki na huu kocha. Timu kwa sasa inajaribu kucheza, wanatengeneza nafasi za kufunga na kiukweli, uh, ni kocha ambaye Wanyarwanda walikuwa wameanza kuvutiwa na staili yake ya mchezo. Naam, asante sana huyo Romari akiwa kule nchini Rwanda katika jiji kuu la Kigali. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Naam zio kabla ya kuelekea duniani, kwamba Senegal itakuwa mwakilishi ama waandalizi wa kwanza mashindano ya olimpiki barani Afrika mm. ya mashindano ambayo ni makala ya nne 26 eh, ama 26 na Oktoba 31 hadi novemba 13 katika jiji kuu la Dakar. Ni mashindano ya vijana eh, eh, kwa hivyo labda IOC tuseme wanajaribu kupima mm. kuangalia bara Afrika lina uwezo wa kuandaa mashindano makubwa kwa sababu hauwezi kupewa tu olimpiki ya wakubwa kabla tu hata ujapimwa na mashindano ya vijana kuonekana labda mashindano ya riadha ya dunia. Kwa hivyo ni kipimo, lakini pia inaonyesha kwamba ukiwa na IOC ukiamua kushika mkono mm. unaweza ukaandaa mashindano sio mm. tu vile ambavyo wamekuwa wakisema sijui taifa la Afrika lionyeshe wazi kwamba lina uwezo mm -hmm. yani mm -hmm. wa kuandaa mashindano yaani wao wenyewe wanaweza wakasaidia, kwa sababu ukiangalia wamefanya kazi kubwa sana huko Senegal mm -hmm. ya kusaidia, wamekuwa wakifanya mafunzo pia na hivi viwanja pia kuboresha, ujue na wao kuna pesa wanatoa. Nam tuangalie pia ligi kuu ya soka kule Ulaya. Ni kwamba mapema awali Newcastle ilipiga Arsenal magoli moja bila goli lake Alexander Isak. Lakini pia sasa hivi mapumzikoni, Bournemouth inaongoza Man City goli moja bila. Ipswich, bila, bila na Leicester City. Liverpool pia iko nyuma dhidi ya Brighton goli moja bila. Nottingham Forest inaongoza goli moja bila dhidi ya West Ham uh, United nayo Southampton bila Everton bila. Baadaye usiku Wolves dhidi ya Crystal Palace, na huko Ligue 1 Ufaransa baadaye itakuwa ni mechi kati ya PSG na Lens, Brest dhidi ya Nice na Saint Etienne dhidi ya Strasbourg. Ujerumani Bayern Munich inauza tatu bila dhidi ya Union Berlin, Eintracht Frankfurt magoli sita eh, Bochum mawili Hoffenheim bila St Pauli goli moja, Holstein Kiel goli moja, Heidenheim bila, Wolfsburg bila, Augsburg goli moja, baadaye usiku ni mechi kati ya Dortmund dhidi ya RB Leipzig, kipigo cha Arsenal dhidi ya Newcastle. Ah, nilikuambia kwamba <laughs> hii ni ligi na ligi sio mechi za kwenda tu, tunakutana hii wiki tunamalizana. Mm. Ah, ligi ya Uingereza ukiangalia wamekuwa wakisema kwamba ni kama mbio ndefu, sio mbio za mita 100 au 200. Kwa hivyo bado safari. Na ma, uh, pia ni kwamba klabu mpya makocha mpya ya timu ya Manchester United atakuwa ni kocha Ruben Amorim baada ya kutembelewa kwa Erik ten Hag. Ni pia ni kwamba kwenye Paris Masters Tennis ni kwamba Tsitsipas ameondolewa na Alcaraz pia yuko nje lakini yupo kwenye nusu finali. Hii leo unazungumzia mchezaji kutoka taifa la Ujerumani amefuzu anaitwa Alexander Zverev wa kumpiga Hugo run mbili bila. Lakini pia mchezo kati katisa unaendelea ni kati ya Karen Kachanov na Hugo Humbert kuwania kufuzu tiketi ya fainali ya mashindano ya Paris Masters. Kwenye Formula 1 unazungumzia Verstappen apigwa adhabu ya nafasi tano kwenye jukwaa marodha ya kuanza kwa madereva hapo kesho kwenye mkondo wa Sao Paulo Grand Prix kwenye Formula 1, pamoja wa wachezaji wa michezo asante kuwa nasi. Wimbo wake fali ipupo unaitwa eloko ni uaendee, mashabiki wote wa Arsenal duniani wakiongozwa naye bila shaka, Ali Bilali pamoja pia na Georgia Joi. Kibao chake fali popa kinaitwa eloko hiyo. Kinatumia matangazo Jumamosi hii. Niseme asante kwa kulisomea habari za dunia Benson wa Kolifuni, mitambo kolt moja pia na Florence Kibuva. Unapata matangazo haya kupitia mtandao wa kijamii ya YouTube na pia Facebook. Alisomea matangazo haya Victor Busu. Pia niseme asante kwa mwenzangu kwa sport, michezo na mimi kwako Jason Bishop kama ilivyo ada, michezo yenyewe tunakutakia jioni njema kwaheri.