Saa 12 na dakika 36 za Afrika Mashariki, tupate wanajukua na michezo. Asante sana Victor Muturi. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala ya jukwaa la michezo ndani ya RFI Kiswahili. So, tunaanzia katika ndondi ambapo mashindano ya bara Afrika yamekamilika huko Kinshasa DRC, ikikamata nafasi ya pili, lakini mwethiopia Yomif Kejelcha akivunja rekodi ya dunia katika mbio za half marathon. Wakati huo pia michuano ya kutafuta tiketi ya kushiriki katika mashindano ya CHAN mwaka 2025 yanaendelea. Katika kitengo chetu cha mjadala tutakwenda kuangazia taarifa iliyotolewa na CAF kulingana na uh, wanamichezo wana soka ambao watakuwa wanawania tuzo la mchezaji bora barani Afrika. Sala na maana wakikosekana, ni kwa nini? Kwenye tenisi Novak Djokovic akijiondoa katika mashindano ya Paris Masters. Ni Jumapili, Askofu, karibu sana ndani ya jukwaa la michezo. Asante sana napendeza. Nam, tuanzie kule DRC ambapo ni katika mashindano ya ndondi ya bara Afrika, mashindano ambayo yamekamilika na DRC imekamata nafasi ya pili, kwa sababu walimaliza mashindano wakiwa na jumla ya medali ishirini na moja lakini Moroko ikawazidi kwa sababu wao walikuwa na medali nyingi za dhahabu. Moroko ilikamata nafasi ya kwanza. A, jumla ya medali zao ilikuwa ni ishirini na moja A, kumi kwa upande wa wanaume lakini pia kumi na moja kwa upande wa kinadada. Kenya ilimaliza katika nafasi ya tatu ikiwa na jumla ya medali sita kwa upande wa wanaume na medali mbili kwa upande wa kinadada. Mataifa mengine ambayo yalikuwepo katika michuano hiyo nikiangazia ukanda wa Afrika Mashariki, Burundi ilimaliza katika nafasi ya kumi na moja. Aa, taifa la Tanzania pia lilikuwepo na lilitoka hapa na medali moja ambayo ilitoka katika upande wa kinadada na wakamaliza katika nafasi ya kumi na tano. Tuende kwenye riadha ambapo ile rekodi ya Jacob Kiplimo sasa mm, tunaisahau. tunaingia katika anga nyingine za Yomif Kejelcha wa Ethiopia. nam ni hii baada ya kuvunja rekodi ya mbio za nusu marathon, au ukipenda pia world half marathon eh, hileo bila shaka masamatu tuliopita aliyovunja bila shaka kwa muda wa dakika hamsini na saba sekunde thelathini na anafuta sekunde moja rekodi yake Kiplimo mbele ka miaka mitatu iliyopita aliweka kule Lisbon mwaka elfu mbili ishirini na moja Mm, Jacob Kiplimo kutoka taifa la Uganda. Na bingwa huyu Kejelcha ni mara ya sita pekee kushiriki katika mashindano ya nusu marathon na anakuja hapa na kuvunja rekodi ambayo ilikuwa awali mwaka elfu mbili ishirini na moja na Mganda Jacob Kiplimo. Uh, ukimwangalia bingwa mbaye pia anashikilia rekodi ya world indoor kwenye marathon pia mm -hmm. Alivyoanza mbio za leo, nikana kwamba alianza kwa kujua kwamba lazima niweze kuongoza mm -hmm. kuanzia angalau nusu kuelekea mwisho wa mashindano, na maana kwamba katika kilomita tano za kwanza alikuwa ameshaongoza kwa dakika kumi na tatu sekunde thelathini na nane baada ya mm -hmm. kilomita kumi alikuwa bado uongozini kwa dakika ishirini na saba na sekunde kumi na mbili mm -hmm. baada ya hapo kwenye kilomita kumi na tano akawa anazidi kuongoza kwa dakika arobaini na sekunde hamsini na sita baada hapo akapanua pengo kati yake na wakenya daniel mateko na pia la, la soi mm -hmm. na pia la isaa las na kuishia kuibuka mshindi wa nusu sema kwamba kuwa kuwa ni mara sita pia nusu marathon na, na kakuwa mm. Eh, maana kwamba wanaume aka uh, kuna jamaa la Burundi hapa uh, katika nafasi ya saba lakini leo alikuwa anapeperusha bendera ya Hispania. Sio taarifa geni hizi hmm. E, Waafrika tumezoea kwamba wanakwenda kuwakilisha mataifa mengine e, lakini pia Kitio Denis kutoka Kenya amaliza katika nafasi ya kumi. Kwa upande wa kinadada, Ngetich Agnes amekuwa mshindi akifuatwa na Tesfei Fotien wa Ethiopia na Lilian Kasait alikuwa katika nafasi ya tatu. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Saa kumi na moja na dakika arobaini ukiwa Kigali nchini Rwanda, tunatoa huko ambapo uh, taarifa uh, kafu haijatoa taarifa rasmi mm, lakini kwa sasa taarifa tunazipata kulingana na waamuzi ambao tayari wametumiwa barua ya kafu na wakasema kwamba watakuwepo katika mashindano ya um, klabu bingwa barani Afrika kwa upande wa kinadada na Salma Mukansanka ni baadhi ya waamuzi wa, wa, wa ambao watakuwepo na ana wawili kutoka Rwanda, mm. Ndio uh, wenzake ni Aline Umutone ambaye atakuwa ni mwamuzi wa kati, lakini pia msaidizi mm -hmm. Taifa la Rwanda, Alice Umutesi, wakati Mukansanga yeye hmm. uh, wiki sema kwamba atakuwa na ujuzi kama refari wa kati kati maana kwamba atakuwa na amia katika vitengo vya VR. Kwa hivyo hata katika haya mashindano ya mm. klabu bingwa barani Afrika kwa kinadada atakuwepo kwenye VR. Kwenye VR kustafu wakiwana mdogo huku ni kustafu nusu kwa hey, nini unajitoa kwenye kuwa mwamuzi wa kati lakini mara mingi hata kule Ulaya tumeshuhudia waamuzi wa kati okay, wakiwa wanapostafu wanahamia katika vitengo vya nyuma ya pazia nyuma ya uwanja okay. Maana mm kwamba nafikiri ameanza kung'aa Mukansanga, ameanza kujulikana pakubwa duniani tangia mwaka elfu mbili na, na, na ishirini na mbili mm, alipokuwa mwamuzi wakati kuwa mwamuzi wa kati katika michuano ya Afrika wanaume mm -hmm. lakini pia kombe la dunia la kule Qatar akiambali pia michuano ya kina dada ya kule E, taifa la dunia, la kinadada, pia pia AFCON ya wanawake kina dada. Anasema kwamba yeye kuamua kwamba kustafu. Kwanza kabisa nilishangaa na kwamba anaamua kustafu kati ambapo ameanza kujulikana, ameweza kukuza jina yake pakubwa, lakini uh, kuamua kuhamia katika VR kuna bado kuna na njia ya kuweza kujikuza maana mm, kwamba pia ha, hapo hivi kutoka mwamuzi wa kati kwenda kwenye VR biyari, ni kukua au ni kujishusha? Na, si kujishusha wala si kukua maana kwamba ni katika vitengo ambavyo ni wastan tofauti, pia ni kwamba mm kama center referee unaonekana na mashabiki kama VR hauonekani kwa asilimia kubwa ukilinganisha na center referee, mwamuzi wa kati ambaye anaonekana kila wakati akifanya maamuzi. Na pia matukio ya VR na center referee mara mingi ni machache, ya mwamuzi wa kati ni mengi kuliko ya maamuzi kwenye VR, maana kwenye VR unakuja nafasi moja moja kwenye mchezo, hata uende mechi zizo kwisha kama hatujamwona maamuzi wa VR kabisa, kwa sababu hata ukienda kwenye VR ni mwamuzi wa kati anaenda kuangalia sawa sawa. Si tunasema kwamba yeye amefanya makubwa katika uwanja wa uamuzi, na amewatia uh, wasichana wengi ambao labda wanataka kuja kuwa waamuzi siku za usoni. Pia watakuwa wanamwangalia Salma Mukansanga. Kuna mashindano ambayo sasa hivi yatakuwepo, yanaandaliwa Afrika Mashariki mm, ni mashindano ya CHAN na tayari sasa hivi timu zinaendelea kujitafutia tiketi. Djibouti imeshinda goli moja sifuri dhidi ya Rwanda. Sudan Kusini wameshinda Kenya mawili kwa sifuri. Una neno hii timu yako ya taifa imeshindwa na Sudani Kusini, mechi imesha mechi imekamilika, inachezwa kule Juba e. E, mechi ya kwanza ya ya ugenini mm -hmm. na mechi ya rudi kule Kampala, Uganda. Kenya kwa kwa wana uwanja nafikiri kupigwa kwanza kabisa nisema kwamba sikutarajia kwamba kikosi hiki cha Kenya mm -hmm. kimekusanyika ama kimekusanywa chini ya wiki moja peke yake, maanake mm. wiki iliyopita kulikuwepo na ligi kuu eh, Kenya, lakini haikucheza mechi zote. Sasa vilabu vingine ambavyo vilitoa wachezaji kuelekea timu ya taifa viliamua kuahirisha michuano yao ya ligi kuu soka Kenya hadi mm. wiki hii na pia katikati mwa juma. Kwa hivyo kulikuwa kidogo, kuna mda mchache kwenye matayarisho ya timu ya taifa ya Kenya kuelekea mchezo huu mkubwa, maana kwamba ni mechi ya kwanza ya kuelekea CHAN mwaka ujao. Kwa hivyo mm. nafikiri ule mda ambao uliotengwa mda mfupi kuweza kusaidia timu hii ama kuweza kuweka mbinu timu hii ya Kenya, labda kumepelekea timu kutokuwa na matokeo mazuri katika mchezo wa kwanza. Sawa sawa, nadhani mwalimu Firat atakuwa anaungana na wewe kwenye hilo. <laughs> Eswatini wamepata ushindi wa magoli matatu sifuri dhidi ya Zimbabwe. Sierra Leone baadaye na Liberia, Sudan watakuwa wanakabiliana na Tanzania, na Aishi Manula ambaye ni nahodha wa kikosi cha Tanzania Taifa Stars ana neno kuelekea mechi hii. E, si, jambo la kwanza tunafahamu kwa namna gani uh, mchezo utaenda kuwa mgumu kulingana na tunacheza na Sudani Sudani, ambao uh, mara kadha kadhaa tumekuwa tuki, tuki, tukifuzu kupitia uh, mgongo wao, kwa hiyo nadhani shafuzu mara mbili na hii tunakutana kwa mara ya tatu. Kwa hiyo ni kitu ambacho wao binafsi watakuwa wanajiuliza namna gani wao wanakosea wanapokutana wa, wa, wa, wa, na Watanzania na, na, wa na vivyo hivyo, sisi kwa upande wetu nadhani Watanzania wengi wanaamini wa, wa, wa, wa, kulingana na timu ambayo imeitwa kwamba Uh, tushafuzu, tuna nafasi ya, ya kushiriki mashindano haya. Kwa hiyo inaweza kuwa kwao binafsi wakaona linalokuwa uh, na liwe tu, kwa sababu tayari tuna nafasi hiyo. Lakini kwetu kama wachezaji na hasa uh, wachezaji vijana ambao tulikuwa nao, kwamba hii pia na kwao watachukulia kama platform ya wao kuweza kupiga hatua. Huyo ni Naoda Haishimanula kikosi cha taifa Tanzania Stars. Sagini hizi ni mechi ambazo huwa zinachezwa na wachezaji ambao wanacheza ligi za ndani mm -hmm. na ambao ni wazawa katika taifa hilo. Sasa nikiangalia ligi ya Tanzania ni bora kuliko ligi ya Sudani. Mm -hmm. Sasa moja kwa moja Tanzania wanashinda. Hata wasiposhinda mm -hmm. tayari washafuzu kuelekea chama kwamba ni waandalizi. Pamoja pia na Kenya na Uganda. Kwa mm hivyo -hmm nafikiri kikubwa hapa ni kwa wakufunzi wa timu za Afrika Mashariki, Kenya, Tanzania na Uganda, kujua kwamba namna gani ya kujua timu ikoje, hmm. na kusaka timu ambayo itakuwa thabiti kwenye mashindano makubwa yanaokuja mwaka ujao. Kwa hivyo kikubwa hapa ni kufuzu ndio, lakini mm. unatafuta timu ambayo ipo tayari kutafuta medali katika mm. mashindano yanaokuja mwako kesho. Maana kwamba utacheza ndio hapa lakini, utapigwa, lakini lazima utacheza kama mwandalizi mm. lakini kikubwa ni je, timu yako iko imara? mm. tafuta kiosi ambacho kinaweza kuja na kushinda mm. haya mashindano ya mwaka ujao. Aishimanula anatumalizia hilo. Kama Watanzania, tumekuwa na kiu ya muda mrefu kuona vijana na sura mpya zina takeover, na zinafanya vizuri na ikiwa kama mmoja wa mashahidi tumeona namna bora ambavyo vijana wetu under 20 wameweza kufanya vizuri kwenye, kwenye, kwenye michuano na kuweza kufuzu AFCON ya, ya umri chini ya miaka 20 kwao, tuna kila sababu ya kuona vijana hawa wanapewa mwendelezo mzuri na bora kwa manufaa ya taifa na kwao kama vijana. Kikubwa uh, wawe na kila sababu ya, ya kujivunia kwa kuwa na, na, na timu hii na kubwa zaidi kwa waweze kutusupport kutuombea dua, kwa sababu tuko vitani, tuko kwenye mapambano kuhakikisha tunaenda na lengo la kuendeleza pale ambapo tulipoishia. Kwa hiyo unaona, kwa gani mchezo ambao utakuwa mgumu kulingana na namna matokeo ya nyuma yalivyokuwepo. Huyo ni Haishi Manula ambaye ni naodha wa kikosi cha timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars. unaendelea kusikiliza makala ya wane jukwaa la michezo RFI Goma Bukavu na mashariki mwa DRC ni 98 na tunatua katika sehemu yetu ya mjadala, ambapo CAF imetoa tayari orodha ya wachezaji ambao watakuwa wanawania tuzo la mchezaji bora barani afrika wa mwaka. Na huko katika hiyo orodha kuna mchezaji wa DRC Chancel Bemba, na nimekuuliza katika mtandao wa kijamii wa RFI Kiswahili pale ndani ya Facebook au uh, nieleze kwamba kama ubwana ana uwezo wa kutoa hili tuzo mbele ya wachezaji mahiri kama kina Simon Ndingra na Ashraf Hakimi. Nianze na Gabriel Musindiro, anasema ndio, Chancel ana vigezo vya kumfanya achukue tuzo hiyo. Mwaka jana alifungia timu yake ya Marseille magoli kadhaa kwenye ligi ya Europa, lakini pia ni defender Maire, alisaidia timu yake ya DRC kufika nusu fainali ya AFCON mwaka jana. Sharite Maki anasema, kwa mtazamo wangu ni vigumu kwake kushinda, kwa sababu amekuwa na siku nyingi bila kucheza msimu huu. Didier Sahani anasema yupo Kivu Kaskazini, digwa mwa DRC. bila shaka huyu ni mchezaji mzuri na alifanya vizuri na anaendelea kufanya vizuri akiwa na Olympic de Marseille na pia timu ya Leopa. Dan dy anasema ana nafasi kabisa Kafu, hana nafasi kabisa kafu. Watuza wachezaji wa Kiafrika wanaocheza mpira nchi za bara Uropa, lakini sana sana Uingereza. Sagini atajibu hilo. Bwege Amabilit anasema ana nafasi ya kuchukua tuzo hilo. Chancel ni mkongomani na ni mchezaji mzuri. Daniel Kima anasema hawezi kushinda. Big bigbos lepro anasema kwa asilimia mia anastahili kushinda. ishara Modesta Nkere anasema ni haki yake. Abel Kavusa anasema ana nafasi. Toms Robert anasema kiukweli anastahili. Kisha bushambale Magome anasema Mbemba asilimia mia moja. DJ, DJ shukuru Musai inabaliki baliki sana akiwa Kampala, wanafuatilia jukwaa la michezo. Sagini, ukimjibu mm. huyu shabiki aliyesema kwamba wachezaji wengi ambao wanashinda ili tuzo ni wachezaji ambao wanacheza katika ligi ya England. Mm. Ukimjibu huyo pia Sala na Mane wamekosekana uh, katika orodha hii. Ndio mwanzo, si kweli kwamba wanaotuzwa mara nyingi ni kutoka ligi za Ulaya bali pia wanaotuzwa mm. kutoka ligi za ndani za Afrika mm. Maanake kikubwa kinachozingatiwa hapa ni mafanikio na matukio. Kwa mfano, Victor Osimhen mwaka jana. Ehe, alikuwepo kule Nigeria pia Napoli ya Italia. Lakini kubwa ni kwamba mafanikio yanayozingatiwa hapa ni mafanikio kutoka mwezi Januari mwaka huu hadi mwezi Oktoba mwaka huu. Kwa hivyo tunaanga kipindi hicho kizima cha miezi kama kumi vilizopita. Yeah, je, wachezaji hao wameperform vipi kwenye michuano yao na pia vachambale pia, pia timu za taifa zao mm. Unapozungumzia Chancel Mbemba alifikisha DRC Kongo kwenye nusu fainali ya kombe la Afrika mwaka huu kama nahodha wa timu na pia kwenye klabu Marseille, licha kwamba kunyakua tajiri na Marseille mwaka huu kule Ufaransa lig e, pekee la DRC kufikia nusu fainali ya AFCON linampa nafasi kubwa, kuweza kuwa ama kupata angalau haki za kushinda tajiri la mchezaji bora wa mwaka wa AFCON. Lakini unapozungumzia Salah na Mane, nafikiri Salah mwaka huu hajakuonekana pamoja pia na Mane, manake Salah kwa klabu Liverpool na pia timu ya taifa ya Misri. Misri mwaka huu kwenye AFCON walitolewa kwenye raundi gani? 16, hmm. Ama kumi na sita bora. Kwenye klabu yake Liverpool pia alishinda taji moja pekee la Karabao ambalo si kubwa vile kumpa hmm. viwango mahaiba ya kunyakua taji la mchezaji bora wa Afrika, na ligi afrikawalu hmm. anafuata -e kwa hivyo hmm. na alikuwa nafuata ligi kusakwa England mwaka jana hmm. iangalie pia Mani akiwa na Senegal yake pia naye vilevile kama, kama Sala mm. kwenye Afcon kumi na sita bora pia alifikia hapo kikomo. mm. akiwa na Al Nassr yake kule Saudia hakushinda ligi, alikuwa nafasi ya pili, lakini pia alikuwa nafasi ya pili kwenye, kwenye kombe la Kings Cup la Saudia e, kwenye michuano ya a a e, Champions League kule Asia alifika kwenye hatua robo fainali, lakini pia alikuwa mshindi wa kombe la Arab Club Champions Cup, lakini hilo pekee kwamba halimpi nafasi kubwa ya kuweza kuwa kwenye katika orodha mm. ya tuzo kamili, hapa naangalia viwango vya soka kule Asia na viwango vya AFCON na viwango pia vya ligi kuu kule Ulaya, je vikoje nafikiri vya Asia viko chini kidogo kuliko vile vya Ulaya. Kwa hivyo na kwamba eh, kile ambacho kimepelekea Salah na Mane kutokana katika orodha hii ya wachezaji bora Afrika mwaka huu mm. ni kutokana na ambayo ni ma, makubwa kuelekea mm -hmm. eh, kutoka la Afrika mwaka huu. Huyu Mane wengi wanasema angesalia Bayern Munich angekuwepo katika orodha <laughs> sasa Ronwen Williams amevunja rekodi hapa huyu, mm. mlinda lango wa timu ya Mamelodi Sundowns lakini pia timu ya taifa ya Afrika Kusini, yupo katika vitengo, vit, vitengo vitatu hapa mm. e, kwa mchezaji e, katika mlinda lango na pia mchezaji wa ndani ambaye anacheza mm. barani Afrika na nikuwa natafuta Afrika Mashariki. Hapa naona tu ni kwenye vilabu kwa sababu mm. Simba na Yanga wapo, lakini pia TP Mazembe wapo katika uh, orodha ya timu ambazo zinawania kuwa klabu bora ya mwaka barani Afrika. Kwa upande wa makocha Florent Ibenge wa Al Hilal e timu uh, imekuwa na shida sana na Florent anawekwa hapa mm, nafikiri eh, mafanikio yake pia manake kama ni, ni mafanikio binafsi, binafsi manake eh, tunaweza kuangalia pia timu lakini pia mafanikio yake binafsi kama kocha ni yapi katika timu ya Al Hilal Bengazi mm. Hugo Broos pia wa Afrika Kusini yupo kwesi hapia wa timu ya taifa ya Sudan, na Sebastiani wa timu ya DRC, na kocha ambaye alishinda ali taji la AFCON MSF wa Cote d'Ivoire pia naye yupo awa Simba, Yanga, TP Mazembe, unadhani wana nafasi mbele ya vilabu vikubwa kama Alhahali na Mamelodi? Bila shaka timu bora ya mwaka ni Liole ambaye alishinda kombe la Afrika. Mm. na tunajua ni Alhali, kwa hivyo hapa mna mjadala yote <laughs> kuna wane, mjadala hapo. E, kwa kocha bora wa msimu de sabre ndio alifika nusu finali ya AFCON. Mm. pia nasikia kwamba ana uwezo kumpiku ms5 MS cost MS, lakini pia goalkeeper bora nafikiri, kocha ama goalkeeper timu ya taifa ya South Africa. Mm. William Ronwens. Mm. Um, yupo kwenye vitengo vitatu. Mm -hmm. Na mimi ni kwamba kama atashinda zote tatu basi atashinda angalau mbili kati ya atambe zote tatu, mimi naona mbili, hii ya barani Afrika na mlinda lango bora hapo anaweza kupaa. Lakini mchezaji bora wa Afrika nafikiri bado kidogo hawezi kupika watu kama vile kina Dingra, watu kama vile kina Trost Ekong, Lukman, Ashraf Hakimi wa Morocco. Na, na, na huyu Lukman Ademola akishinda sitoshangaa, eh, maana kwamba pia alifunga bao la la la, la Nigeria kwenye finali ya AFCON. Pia alishinda kombe la Europa ya Atalanta. Italia. mm -hmm. Lakini viwango vyake ukimlinganisha na Adingra wa cote Divoir, mm -hmm. nafikiri yule ambaye ana uwezo mkubwa kutoka na taji hili, labda huenda akawa ni Adingra, maana kwamba alishinda kombe la AFCON. mm -hmm. Lakini kwenye viwango vya klabu ya Adingra, Brighton Hove Albion kule Uingereza, mm -hmm, hajakuwa vizuri sana. Lakini ukilinganisha viwango vyake Lukman, mm -hmm, katika klabu na pia kwenye timu ya taifa alafu mweke sakabako, naye Adingra kwa timu ya taifa na, ya na klabu yake nafikiri. mm -hmm. Lookman anamzidi viwango, licha kwamba kushinda Afko, lakini mm -hmm. anamzidi viwango na pia, bila shaka wacha tusubiri. Wapiga kura kazi kwenu. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani saa kumi na mbili na dakika hamsini na nne ukiwa Kampala nchini Uganda, kinachojiri kwingineko duniani ni kuwa Manchester United eh, wapo chini magoli mawili kwa moja hiyo ni klabu ya West Ham ambayo inaongoza Tottenham Hotspur eh, wapo chini pia. Crystal Palace wanaongoza goli moja sifuri. Chelsea wamepata penalti mbili moja dhidi ya Newcastle. Ebana, hatuachi hapa kabla mm. hatujazungumzia Arsenal na Liverpool. <laughs> <laughs> najua mjana ni kuhusu ten Hag. mm. nafikiri eh, mabosi wa Manchester hivi wanawazia namna mm -hmm. ya kupata kocha maana kwamba ndio amekuwa kisaka kocha kwenye nyuma pazia lakini kwamba wakubeba timu ya Manchester na kuyapa angala vikoma na kwamba wanapocheza Manchester msimu huu kidogo nikaomba ajijui na wajelewi ligi kuu ya England. Katika mashindano ya Formula 1 leo ni mkondo wa Mexico tutakuwa tunaangalia namna ambapo mambo yatakuwa, lakini pia kwenye tenisi, Novak Djokovic amejiondoa katika mashindano ya Paris Masters, na huyu ndiye mshindi ambaye ameshinda mara nyingi hmm. taji la Paris Masters na amejiondoa. Na mimi nadhani ni wakati wake wa kustaafu. Miaka 37 7, wenzake na 38 wameondoka. Ila maana kwamba unajua tunaelekea kwenye kikomo au mwishoni mwa msimu. Wa tenisi, kwa hivyo namana kwamba atakupokosa mashindano haya ya Paris Masters, maana kwamba anakuwa katika hatari ambayo ni hatari kubwa sana, kutofuzu fainali za ATP msimu huu, maana kwamba hmm, tayari hayupo kwenye kibano cha nne bora hmm, cha kufuzu ATP fainali za, maana kwamba yuko nje ya wabana. Wabana waliofuzu ni kina Medvedev, Zverev, Alcaraz na Jack, Jannik Sinner. Kwa hivyo hmm mataji e sana msimu. Kwa hivyo yupo kwenye hatari ya kutofuzu fainali kubwa maanake, mm, kamalosema kwamba anafikiri kwamba huenda akaanza kustaafu mapema kwenye tenisi Djokovic. Mm, tunaiombea Arsenal lakini pia tunaiombea Liverpool. Mimi ni Paul Nzioki nimekuwa na <laughs> Jason Sagini, Victor Muturi, karibu ukamilishe matangazo kwa siku ya leo. Kwaheri kutoka jukwaa la michezo. maliza matangazo haya ni kujuza yale ambayo tumeweza kuyapa kipaumbele. Mapigano makali yanaendelea kuripotiwa mashariki mwa DRC licha ya makubaliano ya usitishaji mapigano yaliyoratibiwa na Angola. Serikali ya Ghana imekanusha ripoti ya shirika la habari la Reuters iliyochapisha kuhusu wanamgambo wa Kiislamu nchini Bukina Faso kutumia maeneo ya kaskazini mwa Ghana kama njia kuu ya kupitisha silaha. Chama tawala nchini Japan, Liberal Democratic, kimeshindwa kupata ushindi wa jumla katika uchaguzi wa wabunge. Anajulikana kama Flavor, wimbo unajulikana kama Nwa Baby kutoka Nigeria <totipa> wimbo unajulikana kama Nwa Baby umeweza kuimbwa na, na mwanamuziki Flavour kutoka nchi ya Nigeria. Nikushukuru sana msikilizaji kwaeza kujiunga nasi katika matangazo ya leo. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Emmanuel Makundi. Fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina na mpeperushaji wa matangazo haya yamekuwa ni Florence Kuhua. Mimi ni Victor Muturi na kutokea jioni njema