na msikilizaji, kopo lango la sala linanyonyesha kwamba hivi sasa jijini Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni saa kumi na dakika 36 wakati wa kuapipisha kinda Jason Sagini pamoja na Polzioki ndani ya jukwaa la michezo Safi tulikuwa ndani pamoja na taarifa ya rais wa kaf Daktari Patrice Motsepe kuwania tena urais wa muhula wa pili katika shirikisho hilo la soka Afrika, kaf lakini pia hukumu ya kaf katika mechi ya Nigeria dhidi ya Libya, pia tangazia iliyotokea kwenye ziara ya rais wa olimpiki ya kimataifa nchini Kenya, Thomas Bach wiki hii, lakini pia kongamano la tatu la kibiashara la soka Afrika wiki hiji Nairobi nchini Kenya, cha mbali ya uchambuzi wa michuano ya kombe la la dunia la kinadada under 17, lakini pia Senegal ikihifadhi ubingwa wa Afrika soka ufukweni hii leo Wakati michuano ya ndondi Afrika jini Kinshasa dizika kasi e, katika jiji kuu la Kinshasa kule DRC. PSG nayo ikiamrishwa kumlipa Mbape yuro milioni 55 na uchambuzi pia wa kombe ya madebi la El Clasico leo usiku. Mimi naitwa Jason Sagila Sport Ak Bishop, niko naye Ponzi Wakimwana Spoti, karibu sana. tuna matamati, hili ni jukwaa la michezo. jukwaa la michezo, kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Karibu sana Ponzi Wakimwana Spoti, bila shaka nyamosi njema, ukoje? Salama kabisa hmm. kama unavyoniona nipo studioni hmm. Tunashukuru Mungu kwa wai anasaidia siku zote. Tuanzie eh, katika ukanda wa Afrika mashariki na kati. Katika kongamano la kibiashara lilofanyika wiki hii jijini Nairobi nchini Kenya, ilikuwa kongamano la tatu na lilihudhuriwa na washikadau mbalimbali wa soka African, ni haswa ni kuelekea kwa kuandaliwa kwa AFCON ya Afrika mashariki ishirini na saba. Lakini tulizungumzia mada kadhaa ikiwemo pia maswala ya uongozi, wachia pia maswala ya tabia nchi katika viwanja vya soka katika taifa ama mataifa ya Afrika na kikubwa ni kwamba Afrika ilihimizwa kukumbatia viwanja vilivyo rafiki kwa mazingira kwa mustakabali endelevu wa Afrika. Tumsikie alivyozungumzwa ama alivyotoa ushauri ule meneja wa mafunzo katika kampuni ya nishati ya WTS barani Afrika, Joan Ayuma. Tukiangalia spoti, spoti si competition tu but ukiangalia, uh, maneno kuhusu spoti, tunaangalia opportunities zenye ziko na tunaangalia hizi opportunities ni through empowering the youth through cost saving, pia culture na pia tunaangalia ambapo tuta, tutakuwa na m, mazingara ambayo iko healthy kwa generation zenye zinakuja na generation zenye ziko so, nikiongelea juu ya renewable energy space naongelelea kuhusu venye tunaweza save energy and save costs. Ukiangalia kama example ya Nyayo Stadium, wakati kuna events za football any other events, tunatumia stima akiango ngapi? ya pesa mingi. Kwa nini tusitumie solar? Sasa hapo ndio renewable energy inakujia. Alafu pia tunaangalia uh, water management venye tunaweza save maji na hapa tunaangalia um, tuko na natural resources. kuna jua ambayo e, tunishaongelelea na pia kuna mvua. Mvua ni mingi, na mwaka huu angalau Kenya tume, tumefaidika kupata mvua mingi. Watu, kama sisi wana spoti tutafanyaje ili tutumie maji vizuri? So lazima tukue na um, ways of you know, uh, storing this water na ku, you know, pitch inapandwa nyasi. Kuna specific nyasi inapandwa hapo kwa pitch na hii maji inatumika ku, inapandwa nyasi. Kuna specific nyasi inapandwa hapo kwa pitch na ni pesa mingi kinunua maji uilete Uh, kuirigate the pitch kama unataka kuifanya kwe beautiful, upande maua, utatumia hii maji, itatumika chooni, hii maji itatumika kupika, vitu mingi vyenye vinafanyika hapo hapo kwa stadium taloa costs za kutumia maji, alafu pia tunaangalia waste management wakati ambapo tuna events mingi sana kwa stadiums. Kuna wastage mingi sana watu wanakuja na chupa za plastiki za soda za maji. Watu wanakuja na tickets zenye ni, ni makaratasi. Tunataka tukue na environment ambayo ni safi, environment ambayo ni healthy. Tutafanya nini? So, unapata kampuni mingi zimeanza kutengeneza chupa za glasi, hizi za glasi they are returnable, ndio kwa sababu zinaitwa RGB. Mm, nam bila shaka unamsikia hapo ni meneja wa mafunzo katika kampuni ya nishati ya WTS Afrika. Anasema kwamba viwanja vya Afrika vifaa vizingatie mfumo mipya ya kuwa na mazingira rafiki kwa eh, viwanja maana kwamba ni kuleta, baada ya kutumia stima au umeme tutumie masuala ya eh, taa mazili za sola hmm. Lakini pia kama ni maji tuangazie kutumia maji ya mvua, bali si maji ya kununua ama maji ya ambayo ni ya serikali. Nafikiri kwamba hili liweza kuchangia katika kuleta ubora katika hmm, michezo ya Afrika kwenye viwanja vyake. Na nadhani tutahusisha kaf hapa kwa sababu hmm. kaf ndo wanatoa vigezo ambavyo kiwanja kinafaa kukidhi hmm. na ukiangalia kwa sasa kaf watakuwa wanaangalia hivi viwanja Tanzania tunajua kwamba uwanja wa Mkapa utakuwa unaandaa michuano ya AFCON. Mm hii -hmm. uh, hii michuano ya AFCON. Ndiyo. Utajua kwamba Kenya wanaendelea kujenga uwanja mpya wa Talanta. Uh, Uganda tayari na Mbale ni uwanja ambao unatumika na hata na nchi nyingine mm -hmm. katika mechi zao. Kwa hivyo wanaojenga viwanja wataamua wenyewe. Mm -hmm. Kwa sababu kwa mfano nilikutana na kampuni ambayo ilifanya masuala ya uh, kuweka taa katika uwanja wa Mkapa. Ndiyo. Sijui kama watakuwa na bajeti nyingine ya kwenda kubadilisha mm -hmm. Sasa huu ushauri ambao Joan anaotoa hapa, labda kwa viwanja vipya ambavyo vitajengwa kutokea sasa, kwa sababu mm -hmm. kwa viwanja ambavyo tayari mataifa yamejenga tayari mm -hmm. sioni kama watageuza kwamba wanasema ni mazingira rafiki, kwa sababu kama utalalamika masuala wa maji ya nyasi mm -hmm. watakwambia, nyasi zetu zipo sawa mm -hmm. na kafu wamekuja na wamehakikisha kwamba nyasi zetu zipo sawa mm -hmm. Kwa hivyo labda tu ni ushauri kwa viwanja vipya ambavyo vitajengwa, maanake barani Afrika kama vile uwanja wa Afrika kusini kule uh, kule Cape Town uwanja wa Cape Town tayari ukumbi umetekeleza hatua za kuokoa maji e, eh, za kuokoa maji na, na mifumo ya matumizi ya nishati lakini pia uwanja wa Moses Mabida kule Kusini, pia ikiwa na paneli za miale ya jua na mifumo ya uvunaji wa maji. Sema, tu kwa labda ni ushauri pia kwa mm -hmm. Unaona kama hivi karibuni tumekuwa na shida na uwanja wa Mkapa mm -hmm. Wamekuwa wakisema kwamba taa zinazima wakati mwingine na zinazima katika mechi muhimu mm -hmm. Kuna wakati imezimezima mezi, mezi, ime wakati timu ya taifa inacheza mm -hmm. Swala so, kama ile alifai kutokea sasa kama wanaosimamia maswala ya umeme pale nchini wataona kwamba tuweke taa za sola hapa mm. Yani, hii ndo sababu ambayo sasa inatuletea aibu mm -hmm. Kwa hivyo tutaenda kutibu vipi hii shida yetu, tutaamua mm -hmm. kwamba tumie taa za sola. Ni sawa kama watatumia, lakini pia ujue wanaokuja kuweka taa katika uwanja pia na wao wanatoa ushauri wa kwao unasema mm -hmm. Tutumie mbinu hii na hii kupata umeme. nam tumsikie Joan Ayum akizungumzia anajuanawapi Afrika kwa miaka mitano ijaiwapo teknolojia hii mpya itaweza kuzingatiwa katika ujenzi wa viwanja vya vi Afrika tutakuwa mbele, kwa sababu pia nilikuwa nime mention about uh, the foundation and leaving a legacy. So, tukianza from the foundation tunaanza na watoto, tunaanza kufunza watoto hii sustainability, alafu tutengeneze stadium zetu zikuwe, you know, eco-friendly zikuwe na masola ziku, tutakuwa tume empower community. Unaona, tunaweza cheza football mchezo usiku, kwa sababu hatuogopi stima itakuja pesa mingi. Unaona, tuko na solar, so, tutakuwa tuna save time, tunaweza fanya mchezo mchana tunaweza you know, tunaweza weka mechi usiku, na pia hiyo inaleta community together na ina create opportunities namtaea kuisoma pia kupitia mtandao wetu wa RF Kiswahili kwa anwani ya kukumbatia viwanja vilivyo rafiki wa mazingira mustakabali endelevu wa Afrika. Kutoka hapo, wiki kwa sababu waliulizwa swali kwa nini Afrika imetoa baadhi ya wanariadha ambao ni maarufu duniani mm -hmm. na wanamichezo ambao wamefanya mashindano ya olimpiki kufana zaidi. Ni kwa nini hatuioni Afrika ikisaidiwa? Kwa sababu unafahamu, hivi karibuni Afrika Kusini ilikuwa inataka kuandaa michezo ya olimpiki mwaka elfu mbili ishirini mm -hmm. lakini wakajiondoa katikati, hata hii ya Pari elfu mbili ishirini na nne walikuwa wamesema kwamba na wao wapia watapeleka ombi lao, lakini hapo katikati wakajiondoa na taarifa za ndani zina anasema kwamba ilikuwa ni masuala changamoto za fedha, na alipoulizwa, rais alisema kwamba Afrika mm. ito nchi moja mm. ambayo itapeleka ombi lake, na hiyo nchi onyeshane ina nia, yaani wamejipanga wa wamejiandaa kwamba wataandaa mm. mashindano ya olimpiki, na sote tunafahamu kwamba kuandaa olimpiki kuna siasa ambazo eh, lazima ukuwa umejipanga vizuri kwa mm. kuna watu lazima mkutane nyuma apazia, mzungumze na tuseme tu IOC wenyewe wakiamua kwamba utakwenda kuandaa utakwenda kuandaa kwa sababu, na wao wenyewe watakupa sapoti ambayo inahitajika, watakuja, watakushika mkono, watakwambia kuna hivi na hivi. Wanaweza wakajitolea kama FIFA walivyofanya Afrika Kusini, hata wakakusaidia kujenga viwanja. Kwa hivyo alisema ni wakati mzuri, kwa sababu sheria zimegeuka kwenye IOC; mtu yeyote ambaye ataleta ombi lake litakubaliwa na yake rasmi nchini Kenya baada ya kumalika kwa michuano Olimpiki ya Paris mwaka huu. Hii ni moja ya kipaumbele kuu ya IOC. Uh, tuna idara yetu ya kuangazia usalama wa wachezaji, lakini hili ni swala ambalo huwezi kufanya kutoka juu. Ulinzi lazima uanze chini hadi juu, uh, kwa sababu haya masuala uh, yanaweza kutokea popote na huwezi kutarajia msichana a girl aliye katika sehemu ya mbali nchini Kenya au Paraguay au Kazakhstan, Paraguay au popote pale kupiga simu or ya dharura Luzan na msoto wake huyo, rais wa kamati ya Olimpiki ya kimataifa, Thomas Bakari, kale ziara yake rasmi hapa nchini Kenya wiki hii. Sasa anaangazia masuala ya nakumbuka, hivi karibuni tumekuwa na visa vya kina dada. Wengi wanariadha wamekuwa kipoteza maisha kwa njia za kinyama kabisa. Kwa hivyo pia aliangazia hilo, na ukimsikiliza anasema kwamba ni vigumu kumwambia msichana achukue simu, kwa sababu umepatikana na matatizo, piga moja kwa moja, Lusano atakusaidia. Japo kuwa wao wana kitengo chao cha kushughulikia haya masuala, lakini alisema siku hizi wanajaribu sana kwa sababu nafanya wanapeana mafunzo mm -hmm. Kwa kina dada wanariadha na wao pia katika hiki kitengo wanatoa mafunzo kwa watu wengi, ili waende kuwasaidia kina dada, na sio tu kwa hizi changamoto za kwamba wameuliwa na wapenzi wao, hata katika changamoto ambazo wanapitia katika mitandao ya kijamii mm -hmm. Uh, umeshindwa, labda mtu anachukua picha yako anaweka katika mitandao na anaandika anavyotaka mm -hmm. Lakini pia swala la dopi, nalisema kwamba hili ni swala ambalo litahitaji fedha zaidi mm -hmm. Na katika kila nchi mwanachama, hasa Kenya, atakuwa anazungumza na rais mm -hmm. ili kuhakikisha kwamba katika bajeti ya fedha, Uh, kitengo ambacho kinapaswa kukabiliana na masuala ya ulaji mkuu wanapewa hela zaidi. Na mpia unaweza kusoma taarifa hiyo pia kupitia mtandao wetu wa RFI Kiswahili pale mtandaoni www.rfi.fr/sw, ni ukurasa rasmi wa RFI Kiswahili. So, so, tuangazie ligi za ukanda ambapo kule DRC mikwani katika raundi ya tano Malole imeishia sare mbili mbili na klabu ya Lubumbashi Sport. Kule Rwanda unazungumzia Marines ikipigwa magoli manne kwa bila na Vision, wakati Kiyovu ikilazwa mbili moja na Bugesera, nayo Muhazi United ikitoka jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika kwingineko Afrika ukiwa Chigali, Bujumbura, Goma, Lubumbashi, Nakatum, jioni, na kule bi eh, taifa la Nigeria limepatiwa la matatu na, ah, magoli matatu. Mechi hiyo Nigeria limepatiwamamchaupia faini ya dola nae Michuano kufuzu kuelekea Moroko mwaka kesho kwenye kombe la mataifa ya Afrika, ni kwamba ndege ambayo ilikuwa inafaa kubeba Nigeria kutokea uwanja wa ndege ilikuwa imesemekana kwamba ipo kilomita mia tatu, lakini kwamba ee, ni kwamba CAF imesema kwamba, e, Libya imevunja sheria za soka la Afrika e, kupitia kipengee cha thelathini na moja, lakini pia kipengee cha themanini na mbili na hamsini na moja kwa mujibu wa zile sheria za nidhamu za kafa barani Afrika Nzioki. ni haki ni, ni, nimezipitia nimepitia ni <laughs> ni ni vifungu vi, uh, vyote mm. uh, thelathini na moja mm. uh, themanini na mbili na hamsini na moja mia moja hamsini na moja inazungumzia usalama mm. uh, themanini na mbili inazungumzia kanuni na maadili mm. uh, kisha thelathini na moja inazungumzia ushirikiano wakati wa kesi kwa hivyo ukiangalia themanini na mbili ipo wazi mm -hmm. mia moja hamsini na moja ipo wazi thelathini na moja labda ndo watu wangejiuliza mm -hmm. kwa hivyo ina maana kwamba kuna mtu akutoa wa ushirikiano mm -hmm. wakati wa kesi na huenda akawa ni Libya. Kwa hivyo kwa mujibu wa kafu na ukiangalia hii bodi ambayo inashughulikia masuala ya utovu wa nidhamu mm -hmm. E, ina nj njerio nyango huyu ni mm -hmm. Mkenya. Ndio. Felix Gobalsia kutoka Chad, Patrick Shale kutoka Lesotho, Norman Adesi kutoka Afrika Kusini na Osman Kane kutoka Senegal. Na mimi nikipitia hizi sheria hmm. Wamefanya haki kwa Nigeria na Libya? Vipi kuhusu mechi ya mkondo wa kwanza Nigeria na Libya? Manake pia Libya walinyanyaswa kule Nigeria, hilo wajaliangazia? Ina maana kwamba hakuna mtu alileta kesi aa, mbele ya ibodi, na ukimsikiliza Rais wa CAF Patrice Motsepe, alizungumza wakiwa kule Ethiopia Addis mm, Ababa, katika mkutano wa CAF, na alisema kama kuna kitu ambayo hatutakubali ni hii tabia ambayo imekuwepo nchi husika inaamua kuidhulumu nchi ambayo ni mgeni wake mm, na wakati ambapo nchi ambayo inaandaa shindano kwa mujibu wa kafu, inamaana kwamba shirikisho la soka la Nigeria ndilo lilikuwa linafaa kuandaa mechi na linafaa kufuata kanuni zote. Mm, sasa mlalamishi hapa anafaa kuwa shirikisho la soka la Libya, yani Libya hakupaswa kwamba nimepigwa, kwa hivyo sasa naamua kujipigia, hapa nafaa kupeleka kesi <laughs> katika bodi ya eh, nidhamu ya kafu. Na mtoka tuangazie michuano ya kombe la dunia la kinadada dada wa 2017 kule Dominican Republic ambapo taifa la Kenya na Zambia wakilishi wawili wa Afrika waliondoka katika mashindano hayo kwenye hatua makundi, lakini Nigeria imesalia kwenye mashindano hayo ile kwenye robo finali na wanacheza dhidi taifa la Amerika, Amerika ma Marekani, lakini tusikie taifa la Kenya wasichana wake baada ya kurejea nchini Kenya leo asubuhi. Je, walizungumzaje kuhusu uh, eh, waliopata au waliovuna ama haiba waliovuna katika michuano hiyo ya kombe la dunia ikiwa ni mara ya kwanza kushiriki kwao kwenye haiba ya juu hivyo? Okay, communication sana sana na nini pia kukaa na ball, si tukai na ball. Wanapiga touches kila kila mtu ni ta ta 1 2 1 2 1 2 1 2 wakisonga mbele, sisi tukipata tuna tuna attack more hey, mimi nime get experience kwanza, hiyo timu ya England, amademo anajua ball. I wish ingekuwa mimi ndio nacheza kao madem. Pia mi natamani timu Kenya ikuweka England, na pia sisi tusapotiwe vile hizi timu za huku majuu na zinasapotiwa na bila shaka wasichana hao wa timu ya taifa Junior Starlets ya Kenya, mara baada ya kutua katika uwanja wa ndege wa JKIA jijini Nairobi nchini Kenya, kutokea Dominican Republic kwenye michuano ya kombe la dunia la under 17. Kenya ilishinda mechi moja, lakini Zambia ikapigwa. michuano yake mitatu ya makundi, nadhani Kenya wanafaa kupigiwa makofi. Niliwatizama hmm, wale wasichana katika uwanja wa ndege wa JKIA wakipewa maua, na wanafaa kupewa maua yao, kwa sababu kushinda mchezo mmoja dhidi ya Mexico, sikuwa natarajia kwamba watashinda mechi yote. Mm, mimi nilipowaona kwamba wamefuzu kwenda kombe la dunia nilisema kwamba wanaenda kucheza na kusoma zaidi. Unamsikia mwenyewe akizungumza anasema, uh, tungependa kusakata kabumbu kama namna tulivyowaona wasichana wa England mm. wakisakata kabumbu lakini, sasa wao ni timu tofauti sana na England. England wao ukiwaangalia uh, wapo mbele kwa kila kitu mm. hata kwenye talanta zenyewe, kwa hivyo kwa sasa nadhani tufiki hapo tu tuseme kwamba wamefanya vizuri, wame, wameweka mfano, wameonyesha kwamba si eti kwamba hakuna timu kutoka Kenya ama Afrika Mashariki ambayo inaweza ikacheza katika mashindano ya kombe la dunia. Timu nyingine hata za wakubwa sasa zitakuwa wanaiga kutoka kwao, wanasema kuna wale wadogo wa miaka kumi na saba hapo wao walikwenda kucheza kombe la dunia, kwa nini sisi isiwezekane? Kwa hivyo wanafaa kupigiwa makofi. Kwa Nigeria nadhani sio jambo la kushtua kwamba wamepita katika hatua ya makundi na wanasalia na wakati mmoja bingwa wa riadha nchini Kenya alisema kwamba muhimu ni kushiriki bali si kuvuna mataji lakini... <laughs> Sasa wameshiriki na Zambia. <laughs> <laughs> nahicho ni mimi bila shaka. Tuangazie pia taarifa ambayo inahusu rais wa shirikisho la soka Afrika CAF Dkt. Patrice Motsepe ambaye amerasimisha kwamba ni rasmi kwamba atakuwa anawania muhula wa pili kama rais wa soka Afrika mwaka ujao mwezi Machi kongamano la, la CAF jijini Addis Ababa nchini Ethiopia. Lakini pia tutazungumzia pia tuzo e, za CAF mwaka huu kwa vitengo tofauti tofauti. Kunani ambayo wanawania tuzo hili la barani Afrika kwa mchezaji bora Afrika kwa wanaume CAF kwa wachezaji bora Afrika. Utakumbuka kwamba Victor Osimhen alishinda msimu uliopita na bado yupo kwa hivyo ili sakata lake la kwenda Galatasaray alijamuadhiri kivyovyote, mm -hmm. Lakini pia wachezaji tajika kama kina Ashraf Hakimi na kule DRC, taarifa ni kubwa kwa sababu Chancel Bemba naye yupo katika orodha pia. Kwa hivyo itakuwa ni, ni na pia kocha wao Sebastien wako katika tuzo za kuvutia za kuania tu mchezaji bora na kocha bora pia, nadhani na pia mlinda lango Lionel Mpasi ambapo ni kwamba Senegal ni wabingwa tena mara nyingine tena baada ya kutea taji hilo baada ya kushinda Mauritania magoli sita kwa moja na kuhifadhi taji lao la soka ufukweni la Afcon. Na Moroko pia walipiga wa wenyeji Misri magoli manne kwa matatu na kuanza nafasi toka michuano hiyo ya soka ya ufukweni ya Afcon kule Misri. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani tuangazie ligi za soka kule Ulaya, ambapo leo mchana um, mechi za mapema hazipo katika ligi ya soka Uingereza. Ni kwamba sasa tunazungumza: Aston Villa goli moja Bournemouth bila, Brentford matatu Ipswich matatu, Brighton mawili Wolves goli moja, Man City goli moja Southampton bila. Lakini pia kule Ufaransa, Angers mawili Saint Etienne moja mpumzikoni. Baadaye Rennes dhidi ya Brest, Lens dhidi ya Lille. Na huku kwa PSG Nzioki, ni kwamba PSG imeamrishwa kumlipa kila ni Mbappe milioni eh, dola sitini. Mm. Kisa ni maswala ya marupurupu na pia maswala ya mshahara wa kumlipa kabla. Kwa PSG wenyewe wamekuwa wakisema kwamba Mbappe amekosa nidhamu mm, kwa kupeleka hii kesi katika mahakama, kwa sababu wanasema huyu bwana walikubaliana naye mm, kile kipindi ya wakati ambapo sijui alila kutoka Saudi Arabia, wa wameleta mkata, wameleta kandarasi yake pale, wanataka kumhamisha kutoka PSG mm, na akakataa. Na unakumbuka sakata lake akitolewa katika timu na akarudishwa tena. Mm-hmm. Sasa wanasema wakati wanakubaliana naye kurudishwa kwenye timu, alikubali kwamba hizo euro milioni thelathini. Mm-hmm. Ambazo ni za bonasi, azifute zote, watazifuta. Mm-hmm. Akasema pia hiyo signing fee, ambayo ni ada ya uhamisho, euro milioni ishirini na tano pia atazifutilia mbali, atazitoa, atazisamehe. Na yeye atarudishwa katika kikosi, ataanza kufanya mazoezi na timu, lakini pia ataendelea kubaki katika timu ya PSG. Na pia akasema atazifuta zote kama ata, ata Vanessa Mdee akimshirikisha KO wimbo wao unaitwa Nobody But, kutoka Tanzania pia, taifa la Afrika Kusini. Sumu kwetu, nikupeleke ni pumalanga, nahisi njozi, nipo naye Yeah. wimbo wake Vanessa Mdea akimshikisha KO kutokea Afrika Kusini pamoja pia na Vanessa Mdea kutokea Tanzania. Sema asante kwa kutusikiliza kutoka mwanzo hadi mwisho wa matangazo haya. Nimekuwa kwa Jason Sagineza, Sports Arc Vision, nilikuwa na sponsa kwa mwanaspoti michezo. Sema pia asante kwa fundi mitambo Collins pamoja pia na Florence Kibuba aliyehakikisha kwamba unapata matangazo haya kupitia mtandao wa kijamii, lakini pia fundi mitambo, lakini pia msambazaji wa matangazo haya Victor Busso. Niseme asante kwa nasi. Muda mfupi ujao utakuwa na wenzangu kutoka kule Paris au Faransa. Tunasema asante kutoka Nairobi nchini Kenya. Kwa heri.