Ni saa 12 na dakika 36. Hivi punde tunakuletea makala jukwaa la siasa la michezo. Asante sana mwenzangu hapo Carol Korisi. Jukwaa la siasa wala ni jukwaa la michezo. Ukiwa uh, okay, nami mm, ah, <laughs> na uh, atu, atu, eh, lakini kwa sababu mpira ni siasa mm, na siasa mm, zinatawala hata maisha yetu ya kila siku bila shaka kiwemo pia fainali za kufuzu mashindano ya Afcon mwaka ujao, lakini pia uchambuzi wa vikosi vilivyotajwa na wakufunzi raundi ya tatu ya kufuzu Afcon mwaka ujao kule Moroko, wachiambali pia masaibu ya Samuel Eto'o, rais wa feka futishn Cameroon, lakini pia kocha Senegal Aliou Cisse amefurushwa na hata kuwa kocha tena katlabuni ya matima taifa ya Senegal, lakini pia kifo cha nyota wa basketball Dikembe Mutombo kutoka DRC moja na matokeo ya mechi za ligi kuu ya Ulaya mabingwa. Je, mambo ya koje? Hili jukwaa la michezo kwa nami Jason Sagini, karibu sana na sema asante sana kwa kuwa nasi. namtuanzie kule DRC nzweki ambapo timu ya taifa DRC Leopards ya under 20 ndiyo mabingwa rasmi wa ukanda wa kati wa Afrika na wamefuzu kuwakilisha ukanda huo kwenye mashindano ya kombe la mataifa ya Afrika kwa sidi miaka 20 ya mwaka ujao, ambapo Leopards ilipiga Kongo magoli mawili kwa bila mawili kwa moja katika finali ilichezwa katika wiki hii na kwamba Eh, magoli alifungwa na mchezaji mmoja ambaye anamuita eh, Tony Talasi katika dakika tano na dakika 53 kupitia ama kifuzo, na kocha aitwa Gai Bukasa Kongo, eh, wanapigwa katika uwanja wa nyumbani wa Masamba Deba kule Brazzaville. Ni mashindano ya vijana haya na kafu wamegawanyisha wa hizi kanda. Sasa pale kuna ukanda wa Afrika ya Kati, lakini pia kuna ukanda wa Afrika Mashariki na kati ambapo mashindano yanaandaliwa Dar es Salaam nchini Tanzania. Uh, wamegawanyisha pia ukanda wa magharibi: una ukanda wa magharibi a na ukanda wa magharibi b, kisha kuna ukanda wa kaskazini na kuna ukanda wa kusini pia, ambapo nadhani kuna fainali mm. Afrika Kusini dhidi ya Zambia. Uh, sasa ukanda wa Afrika ya kati wametoa DRC pamoja na Kongo. Mm -hmm. Uh, DRC wanarudi hapa kwa nafasi yao ya pili nadhani mara ya kwanza ilikuwa ni mwaka elfu mbili kumi na tatu. Timu haikutoka ikufanikiwa kufuzu kutoka katika hatua ya makundi. Ni nafasi nyingine ya kwenda kupambana, kwa sababu kikubwa tu sio kwamba wamefuzu kwenda AFCON ya vijana hii ambayo itaandaliwa mwaka ujao. Kikubwa ni kwamba timu ambazo zitafika katika nusu fainali katika haya mashindano ya AFCON mm -hmm. ni timu ambazo zitakwenda kuwakilisha bara la Afrika katika mashindano ya kombe la dunia kwa mashindano ya vijana wasiozidi umri miaka ishirini mm -hmm. nadhani mchezaji mkongwe zaidi hapa amezaliwa mwaka elfu mbili na tano tunakula mm. -hmm. gidheri mitaani ba <laughs> Sasa ni, ni mashindano ambayo ni ya vijana, kwa hivyo nadhani kaf ikifika kwenye AFCON mm. -hmm. Eh, wampe mtu haki za kutangaza matangazo kwa sababu Naamini na ya mashindano yamekuwa na vijana wengi wazuri nani? Lakini wameonekana na nani? Wameonekana wapi? Tumepata matokeo tu na labda watu ambao walifika katika viwanja mm, na unajua kwamba watu hawajakuwa wa makini sana kuangalia hivi vipaji barani Afrika, ndio unapata mashindano kama haya mm, ni mashabiki ambao labda walijitokeza katika timu yao ya nyumbani wakaenda kuishabikia, lakini sasa tunaelekea patamo, kwa sababu hizi zitakuwa ni timu ambazo zimeshinda mm, katika kila ukanda nam, kule COSAFA ambao ni ukanda wa mashariki ama ukanda kusini mwa Afrika. Uh, tayari South Africa imefuzu baada ya kuipiga Zambia mawili bila, lakini Zambia uh, ilimaliza mchezo wake wa awali eh, katika hatua ya nusu fainali, kwamba South Africa sini mabingwa wa kufuzu kuelekea, ina maana timu zote mbili pia, mm, zitakuwepo mm. kwa sababu unafahamu katika haya mashindano ambayo yanaandaliwa kwenye kanda mm. timu mbili Mwenye anashinda mm, na nafasi ya pili mm, wote wanaingia, wote wanafuzu, e, wanafuzu. Wanafuzu. Mm, kama hapo, kwa DRC na Kongo, sasa hapa Afrika Kusini na Zambia hata eh, timu zimeanza eh, kusafiri Uganda, eh, yeah. Wamesafiri Rwanda wamesafiri mm, bila shaka michuano ya sekafa itaandaliwa eh, kuanzia wikendi ya kesho kutwa tarehe ya bodi kumi na sita katika ardhi ya Tanzania kule Dar es Salaam ikiwa ni michuano ya kufuzu under 20 Afcon kwa ukanda wa sekafa Bal, bali pia ni kwamba nchini DRC nziokinikwamba pia unamzungumzia kocha ambaye amechukua tamu za uongozi klabuni, uh, AS Vita Club, anaitwa Yusuf Dabo. Bwana Dabo, maisha yamemshinda Azamu, akaamua arudi kwake nyumbani. Nakumbuka akiwaza, aliulizwa hivi, baada ya ile mechi ya klabu bingwa barani Afrika kushindwa, akaulizwa hivi, unaogopa kupoteza kibarua chako? Akasema, bwana, mimi siogopi, yani hata mashabiki waseme aje, leo Dabo atakuwa kocha, atafutwa kazi, kesho atakuwa kocha mahali pengine. Alitumia ule msemo maarufu wa Uingereza kwamba makocha wanaajiriwa kufutwa Mm -hmm. Sasa amepata kazi Esvita Club. Esvita nako kulikuwa na shida. Uliona timu ikicheza Afrika Kusini katika mechi ya klab bingwa, mikondo yote miwili amecheza Afrika Kusini, lakini bado hawakufanikiwa. mm -hmm. Kwa hivyo bado sijui kama ameshindwa na Azam, Azam iliyokuwa na hela Azam alionekana kama amepewa kila kitu, takuaje kule Vita, Vita maisha atakuwa magumu. Mm. Kumbe awali pia amefunza timu kadhaa kule Senegal, ikiwemo Guediawaye FC pamoja pia na Stade Dembo, lakini pia TFC Rufisque na AC Jarafa. Pamoja pia anakuwa kocha wa miongoni mwa kocha katika benchi aliofunda timu ya taifa ya Senegal la under 20, na anachukua tamu za uongozi za kocha kutoka taifa la Morocco, Abdel Salam Uwado ambaye alijiuzulu kufuatia klabu ya Vita klabu kupigwa na klabu ya Stellenbosch kule Afrika Kusini mabili bila kwenye michuano ya kombe la mashirikisho. Tuvuke bora, tuangazie mashindano kuelekea AFCON mwaka ujao kule Moroko. Tutaangazia na kupiga darubini ya ukanda Afrika mashariki na kati, na tuanzie nchini Kenya. Mkufunzi wa timu taifa Kenya, Engin Firat, ametangaza kikosi chake cha awali. Mm -hmm. Na kwenye kikosi hicho amewatema wajaji kadhaa ikiwemo Kenneth Muguna nje ya klabu ya Kenya Police, lakini pia mshambuliaji Benson Omala ambaye alikosa kusafiri na wamshoka wa kokwama kuelekea kule Lebanon, lakini pia mshambuliaji Masudi Juma. Lakini wanaingia ndani kwa mara ya kwanza ni vidodoyo Sidney Lokale wa FC Leopards, Boniface Mushiri. Kumbuka Kenya ilicheza mechi miwili kwa mpigo dhidi ya Cameroon, dhidi ya Cameroon. Nam, na nimeangalia kikosi cha mwalimu uh, Firat, ndio maneno ni mengi kuhusiana na Omala, nadhani jibu lipo wazi. Hmm. Omala yupo na matatizo ya nidhamu na nikiangalia hata ile klabu kutoka kule Lebanon wanasema kwamba hawakuwa wamemruhusu kusafiri siku nyingi zaidi ya kumi kuja nchini Kenya. Hmm. Sababu wanasema kwamba bado hawakuwa wamekubaliana na wao. Hmm. Wanauliza ni kwa nini hata shirikisho la soka nchini Kenya lisiingilie kati kumwadhibu Omala kwa sababu hmm, amevunja sheria na ameonyesha utovu wa nidhamu. Sasa nikitoka kwake Omala kwa sababu wakati mwingi sana mashabiki wamekuwa wakimwaminisha Wamala ni kama amefika katika kiwango kikubwa sana kucheza katika timu ya taifa, lakini kocha mwenyewe amekuwa na shida na Omala hmm na nyakati nyingi amekuwa akisema kwamba mimi namwambia Omala ukweli, mashabiki wanamdanganya, na ndo maana hapa sasa kunakuwa na shida kwa sababu wanasema baada ya Olunga kutoka, Omala ndo anafaa kuwa eh, mshambuliaji muhimu sana katika timu ya taifa. Sasa nikitoka kwa Omala, kwa sababu kama ni kesi ya kinidhamu, hata naye kocha huwezi kumwambia kwamba achukue mchezaji ambaye anaona kuna kesi hapa za kinidhamu. Kuna mchezaji unasema Muguna ameachwa Muguna ameachwa, ndio mchezaji wa safu ya katikati ukiangalia, mm. Hivi karibuni kuna mchezaji anaitwa Du Kabuya chezea Young Africans kule African Tanzania, Tanzania, mchezaji ambaye amekuwa katika ubora wake na kuna Austin Odhiambo ameitwa mchezaji wa Gormaya pia, huyo ni kiungo wa kati mm. ambaye anaweza akatumika kutengeneza na akili ya kimpira kweli kweli. Ukiangalia tu Muguna siku za hivi karibuni. Mm. Sio Muguna ambaye alikuwepo ni Muguna wa kitambo. Muguna anacheza na kina Francis Kahata. Mm. Alikuwa ni Muguna. Mm. Kwa hivyo kwa sasa hivi nadhani mwalimu bado ameangalia wachezaji wake muhimu. Mm. amemwita Olunga, amemwita Nyembe, amemwita Ouma, amemwita Matasi. Mm. bado, wachezaji wake, akina Alfred Scriven amewaita katika timu. Mm. Kwa hivyo ni kuangalia tu kama bahati ambayo waliipata katika mechi iliyopita. Namibia. Lakini tofauti ni kwamba kule Kampala, Kenya FKF imeamua kwamba ya ni kwamba mchezo wa marudiano Uganda mashabiki. Hatua hii labda inapelekea tulichokiona katika mchezo wa Kamerun na Uganda. E, mashabiki kuja kuwanjani kumuona goalkeeper wa Manchester United Onana maana kwamba kulizuka vurugu. Ni, ni kweli. Huenda labda ni baadhi ya vitu ambavyo wameangalia ndio kuamua kwamba mechi ile itatazamwa nyuma ya pazia, hakuna mashabiki ambao wataingia. Na hilo mimi nadhani litasaidia timu ya taifa ya Waganda watakuja kushabikia Kamerun. Sasa wale wangeruhusiwa kuingia <laughs> katika uwanja wangeamua <laughs> kwamba leo ni sisi. Twende Tanzania, tumsikie mchambuzi wetu Hashim Kusaga. Hashim anazungumzaje timu ya taifa Tanzania, Taifa Stars, michuano yao miwili na chezo dhidi ya taifa la DRC. Kikosi alichotangaza kaimu kocha mkuu Hemed Moroko hakina mabadiliko makubwa lakini inavyoona baada ya kukosa ufanisi katika michezo miwili uh, ya awali kati ya Ethiopia pamoja na Guinea, hasa katika eneo lile la mbele uh, kelele zilikuwa nyingi za mashabiki na wadau wa soka kwamba uh, Mbwana Ali Samata anahitajika. Ndio maana hata, hata uh, uteuzi huu mpya unaona Mbwana Ali Samata amerudi kwa ajili ya kuongeza nguvu katika eneo lile la mbele, lakini maeneo mengine kwa hakika yalikuwa hayana shida. Mfano ye mwenyewe aliweza ku weka wazi eneo la golikipa. Kumekuwa kuna changamoto ya kupata golikipa ambaye anacheza muda mrefu, lakini unaona pia igizo jipi la Abdu, uh, Razak Hamza uh, sio kwamba atapata namba moja kwa moja, lakini unaona kwamba ni mtu ambaye amechaguliwa kwa ajili ya kwanza, sasa uh, kupata uzoefu na kuweza kumjenga kwa ajili ya baadaye nam mwenzangu huyo akiwa kule Tanzania, Mwanza, anaitwa Hashim Kusaga akizungumzia timataifa ya Taifa Stars kuelekea michezo iku miwili ya kucheza dhidi ya DRC ambapo kule DRC uh, ni junga na mwenzangu Christian Mususu labda anazungumzia timataifa yake mkufunzi Sebastian Desabre kuelekea michezo mikubwa miwili dhidi ya Taifa Stars. Kocha Etienne Ndairagije wa timu ya taifa amefanya mabadiliko ndani ya timu ya taifa: ni kurejesha mchezaji Bonfils Kaleb ambaye alikuwa aliumia kitambo, eh, haiko na timu ya taifa. Ni kurejesha pia Rishard Kirongozi, mchezaji wa kati ambaye hakuonekana mechi mbili zilizopita. E, pia ni kutemwa kwa wachezaji wawili KC e, Jordan ambaye akupata fursa ya kucheza mechi, e, mechi mbili japokuwa alikuwa aliitwa, lakini pia na Muhamed Hamis, lakini pia tunaona kuja kwa kichipukizi mshambuliaji chipukizi e, David Rishura ambayo uh, ni mara ya kwanza ameitwa. Hivyo ndio wachezaji waliitwa, na wengi kuja kutazama wachezaji waliitwa ni washambuliaji zaidi. Huyu kocha Etienne Ndairagije matumaini yake ni wakati wote, anasema kwamba anakwenda kutafuta pointi sita na anategemea kuweza kufanya vizuri zidi ya Burkina Faso, mechi mbili awali na marudio. Mwanzangu huyu akiwa kule Burundi, harakandi Patrick Balisi. Christian Mususu anaomzea mchezo wake wa Burundi, maana kiburundi anacheza michuano miwili taifa la Burkina Faso lakini kule DRC. E, namzungumzia Christian Mususu, mchambuzi wa michezo. Labda michuano yake miwili dhidi ya Tanzania itakuwaje? kwa kufum, kufunzi sababu ile sabre je, kosi chake ikoje kuelekea michuano miwili dhidi ya Tanzania? Yani timu ipo sawa wachezaji ni wengi na ni wengi ambao kabisa wana tamaa ya kufanya vitu vizuri. Yani tunawaza na tunazani kama Sebastian Tazabre, uh, baada ya kutoa majina hiyo ama kabla atoe majina hiyo, alikuwa kabisa amewaza vizuri. Yani kuna wachezaji wapi ambao wamekuja, Silas Katumpa ambaye kabisa alikuwa amefaa siku mingi acheze tena, kuna kuwa pia William Balikwisha, ninadhani mambo itakuwa sawa na yote itaweza kabisa kuendelea kwa salama, uh, kati ya mechi ya uh, DRC Congo na Tanzania, na kupitia wachezaji wao ambao wanaleta fursa mpya Silas Badikuisha na hata wale wa zamani, yaani wachezaji wazuri, kunaongezeka fursa mpya na kuna hata wengine ambao wataweza kuja, lakini ni kwa kipindi kitakachokuja kutakuwepo kabisa uh, mechi nzuri, na nikizani timu ya GRC Kongo itaweza kubuka ushindi katika mechi hizo. Asante sana Cristiano Mususu kule DRC Kongo, nazungumzia timu ya taifa yake, kocha Sebastian de Sabre. Bila shaka, Nzioki, timu zinajiandaa, naoskia chambuzi anasema kwamba timu zao mm, zinafanya mageuzi kuelekea safari ya Moroko mwaka ujao, maana kwamba pia Rwanda wanajipanga kucheza na Benin, lakini Uganda wanajipanga kucheza na Sudan Kusini wakati Tanzania dhidi ya DRC, Bukina Faso na Burundi na Kenya dhidi ya Cameroon. Kikosi cha Rwanda na Burundi na Uganda kikoje? Uh, kikosi cha Uganda hakina mabadiliko makubwa hmm. uh, kwa sababu wachezaji nimewaangalia ni wale wale ambao walicheza uh, katika mechi dhidi ya Afrika Kusini na mechi ya pili dhidi ya Kongo Uh, ukiangalia wana Travis Mutiaba, Aziz Kayondo, Alida Ucho, Tito Okelo, ni wachezaji ambao kila siku mwalimu Paul Puta ameendelea kuamini. Mm. Nadhani watakuwa na kibarua chepesi sana dhidi ya Sudan Kusini. Kwa Rwanda nadhani kuna kazi kidogo, lakini ukiangalia sare yao ya mwisho dhidi ya Nigeria inakuonyesha kwamba dhidi ya Benin hata kama watakuwa wanacheza ugenini, nimeona wanacheza Cote d'Ivoire. Mm. Uh, si kazi kubwa sana kwa mwalimu Tosten kwa sababu wachezaji aliowaita Nadhani hata ameongeza tu mchezaji mmoja kutoka Gasogi United, Sadi Kabanda, na kuna dogo mmoja alikuwa acheza katika taifa la Switzerland, sasa yeye ameamua kwamba anakuja kucheza nchini Rwanda, Johan Marvin ndo ameongezeka. Wale wengine wa kawaida wakina Mugisha, Nyomgambo, Manzi, Ntoari, Binzimana wapo bado, wote bado wapo katika kikosi. kwa hivyo mm. Eh, kwa Uganda nadhani kazi itakuwa rahisi eh, kazi ipo kwa Tanzania na DRC, mm. kazi kubwa sana kwa Kenya na Cameroon, kazi kubwa inahitajika mm. hapa kwa Rwanda na Benin pia kazi kubwa inahitajika nam. Tuelekee kule Cameroon, ambapo rais wa soka nchini humo FECAFOOT Samuel Eto'o amepigwa marufuku ya miezi sita na shirikisho duniani la soka FIFA. Kisa ni maswala ya kinidhamu katika michuano ya under 20 ya wanawake iliyochezwa kule Colombia Bogota, mwezi Septemba tarehe 11, ambapo alitoa maneno ya kashfa na cheche za matusi katika mchezo wao uliopigwa na taifa bila shaka la Brazil, Brazil ndio tatu moja katika kipindi cha mazidadi. Uh, masaibu ya kocha huyu bila shaka anazidi kumkumbana kwama pia uh, na, na kesi ya mambo yeah. ya upangaji mechi na shirikisho la FIFA. Uh, Eto unashindwa kumtetea wakati mwingine, unataka kumtetea Eto kama mchezaji wa zamani ambaye sasa hivi ana, anaonyesha wachezaji wa zamani kwamba ana uwezo wa kuongoza haya mashirikisho, kwa sababu katika haya mashirikisho ya soka kuna mambo mengi yamekuwa yakifanyika mm, na wachezaji wanalalamika. Sasa tunasema basi wachezaji na wao mm, waende wawanie hivi viti wavipate, na Eto ni mmoja ambao wachezaji wa zamani ambaye amepata nafasi ya uongozi lakini anaitumia vibaya. Uh, sitaki kusema kwamba hajavunja sheria kwa sababu FIFA wamethibitisha hilo ambaow ulimwangalia hata katika matukio mengine, turudi tu kwenye AFCON, ulimwangalia alivyokuwa anafanya na dhidi ya kocha wake Rigobert Song. Mm, ni, ni, ni, ni, mtu ambaye hata hivi karibuni unaona huu ugomvi wake na wizara ya michezo kuja kumleta kocha, ni mambo ambayo wangerudi wa e, nyuma ya pazia, labda katika meza ya mazungumzo wazungumze mm, na serikali watatue, badala ya kuja kutuonyesha e, mbele ya vyombo vya habari, mbele ya kamera. Mnafika katika uwanja wa ndege e, kuna watu kutoka wizara wanakwenda kulaki timu, kuna watu mm, kutoka kwenye shirikisho wanakwenda kulaki timu yeah, akionyesha utovu wa nidhamu na kuna watu wanajaribu kusema kwamba Eto amekuwa mkosoaji mkubwa wa Patrice Mosepe na <laughs> anataka uongozi wa CAF. Kwa hivyo labda Patrice naye kaamua kupita mlango wa nyuma, kaamua mwenye nguvu. Sasa sidhani <laughs> kama tumefikia hapo. Naam, kule Senegal, kocha timu ya taifa ya Senegal aliusise baada ya kupatia kombe la kwanza la AFCON eh, mwaka 2021 ameamuliwa kwamba hatakuwa tena rais ama hatakuwa kocha wa timu ya taifa Senegal. Kisa ni kwamba wizara ya michezo kupitia serikali msema kwamba haimpati tena kazi hiyo, maana kwamba inamfuta kazi rasmi, licha kwamba ilikuwa ni siku tisa kabla kuelekea michezo na kufuzu AFCON mm. kwenye raundi ya tatu, lakini pia kandarasi yake ilikuwa imetamatika mm. mwezi Agosti. Kwa hivyo ilikuwa ni swala la kama atapewa kandarasi nyingine. mm. Ukiangalia wale viongozi kutoka kwenye wizara ya michezo, kuna taarifa mitaani kwamba huyu bwana katika AFCON iliyopita alikuwa ameambiwa kwamba unafaa kwenda kubeba hili taji, kwa sababu katika michezo ya kombe la dunia kuitisha angalau robo fainali lakini ukatolewa katika raundi ya kumi mm -hmm, uh, na sita. Ukiangalia katika mechi mbili ambazo zimepita kwenye hii safari ya kufuzu Afcon ametoa sare mm -hmm, uh, na akashinda moja mm -hmm, uh, sare moja na theni E, ndio dhidi ya Bukina Faso. Kwa hivyo matokeo yake hajakuwa akiwaaminisha wengi kwamba wana uwezo. Nadhani hata ile goli moja la dhidi ya Burundi ilikuwa ni kibahatibahati. Kwa hivyo wakimwangalia kocha wao, ile ni timu kubwa, ujue ile ni timu ambayo imeshinda kombe la mataifa ya bara Afrika, japokuwa ni huyuhuyu kocha aliusise, ambaye ameweka hiyo rekodi mm -hmm. aliusise kuondoka kwake akutaacha kwamba ni alama mbaya katika soka lake, kwa sababu ameonyesha kitu kikubwa ambacho amekifanya katika soka la Senegal mm, kwanza akiwa akiwa mchezaji na pili akiwa kama kocha, kama kocha, unashinda kombe la bara Afrika ukiwa kama mchezaji na unakuja kushinda kama kocha. Sasa hapa kazi kubwa sana anaiacha kwa kocha ambaye atakuja, kwa sababu kocha ambaye atakuja katika timu, amini kwamba atakuwa na pressure kumliko aliosise kwa sababu mm, ndani ya miaka saba aliosise amevumiliwa sana na shirikisho la soka kule Senegal. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Na bila shaka Afrika Mashariki na Kati, nzio kini kwamba hamna ligi wikendi hii, maana kwamba timu zinajiandaa kuelekea mechi ya kufuzu AFCON mwaka ujao. Na bila shaka tunavuka moja kwa moja na kuangazia mashindano ya mashi michezo katika bara la Afrika na pia ugaibuni, ambapo ni kwamba awali, uh, Liverpool ilipigwa, ilipiga Crystal Palace goli moja bila, wakati sivi uwanjani Arsenal wanaongoza ratu moja dhidi ya Southampton, Brentford wako mbele tano tatu dhidi ya Wolves, Leicester wanaongoza goli moja bila dhidi ya Bournemouth, Man City imepiga Fulham tatu mbili. West Ham imeipiga pia Ipswich magoli manne kwa moja, lakini katika taarifa za kutafuta timu tiketi kuelekea mashindano ya Nations League ni kwamba Kylian Mbappe ya timu ya taifa Ufaransa leble ameachwa nje. Mm. Kocha nadhani amejibu hilo. Deschamps amesema kwamba huyu bwana kwa sababu wenyewe wa wamekuwa wakimzomea Uwanjani unakumbuka mechi dhidi ya Italia. Wafaransa wenyewe, mashabiki wa timu ya taifa, wamekuwa wakimzomea na waoni kwamba ni tatizo kubwa kwake kuachwa kwa nje. Mm. Kwa, kwa sababu wengi wanasema kuelekea mechi hii e, watakuwa wanahuzunika sana kwa kuachwa na Griezmann mm, katika timu ya taifa, lakini sio kukosekana na Mbappé katika mm, timu ya taifa na kusema ukweli e, Mbappé ajakuwa vizuri sana katika timu ya taifa na ukiangalia Uh, naodha mm -hmm. E, kwa kiwango kile basi, kwa sababu Griezmann kaondoka, Varane hayupo, unatarajia nani atakuwa naodha wa ile timu? Itakuwa mm, ni vigumu sana kwa maanake ilikuwa ni pigo kubwa Uh, kwa kuachwa nje kwa uh, mchezaji huyu ambaye kidogo ni wa viwango vya juu, lakini pia ni kwamba katika michuano ya UEFA Champions League, PSG eh, itakuwa inacheza na PSV weekend ijayo ama wiki ijayo baada ya break ya kimataifa. Lakini pia ni kwamba kwenye matokeo ya weekend hii ni kwamba, ama katika jumla ni kwamba, AC Milan eh, bila shaka, Aston Villa ilipiga Bayern Munich goli moja bila, Benfica ilipiga Atletico Madrid magoli manne kwa bila, Zagreb ikatoka mbili mbili na Monaco, wakati timu ya uh, Liverpool ikipiga Bologna mbili bila, nayo Arsenal ikipiga PSG magoli mawili bila AC Milan ikapigwa na Bayer Leverkusen moja bila. Dortmund ikapiga Celtic magoli saba kwa moja Man City ikipiga Slovan Bratislava magoli manne kwa bila. Niseme asante kwanauu na michezo, bila shaka sikuzungumzia pia matokeo mengine chambali pia kifo cha mchezo wa basketball anaitwa Dikembe Mutombo kutoka DRC.