Imetimu saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita Afrika Mashariki, wakati wa kupata makala jukwaa la michezo anaitwa joja joja, shabiki mkubwa Arsenal, ambaye hatujakuwa na amani, bwana Nzioki kwenye chumba cha habari. Mhm. Katika mchezo wa Man City dhidi ya Newcastle, maana kwamba anajua mpoteza alama, lakini pia nao Arsenal kwa leo huenda mm. akapoteza alama zao, lakini mechi dakika 90 eh tusipite tutakapokuwa uh, tuseme asante sana pia karibu sana mzazi wetu wa jukwaa la michezo. Mimi naitwa Jason Sail Sports Arch Bishop na wenzangu hapo hapo Nzioki, kwa maana sports angazia mengi kwemo uh, matokeo ya kombe la Super Cup ya Afrika hapo jana, Zamalek ikibuka tajira la tano la Afrika lakini pia mashindano ya kuendesha baiskeli Afrika kwa mara ya kwanza tandaliwa nchini Kenya. Uh, pia tukengeza kwa kwenye riadha wa Kenya Mary Mora, Mora na Faith Kipegora waponyoka na milioni ya fedha katika mkondo wa riadha kule New York Marekani, Athlos ni pia tangazia pia sura mpya kuelekea barani marathon hapo kesho asubuhi, pia tangazia ligi za ukanda uh, kwenye soka volleyball na pia mpira wa kikapu, acha pia michuano ya raundi ya kwanza matokeo kwenye kombe la Europa League. Hili jukwaa la michezo, karibu sana Jukwaa la Michezo. Kwingineko barani Afrika Afrika, tuanzie kwenye kombe la CAF Super Cup hapo jana, katika ardhi ya kutoka nchini kule Saudi Arabia mechi ambayo ilikuwa na mashabiki wengi sana. Sijui kama ile mechi ingeandaliwa barani Afrika kama ambavyo tumekuwa tukilia, mm -hmm, mashabiki wengi wangejaa namna ile mm -hmm, kuwaona kina Patrice kuwaona kina Kaka uwanjani, kumwona shei ya Debayo. Nadhani pia eto pia nilimwona hmm, katika ile mechi na ni mechi ambayo mashabiki walionyesha kwamba hivi ni vilabu vile ambavyo vinabeba historia kubwa ya soka barani Afrika. Mechi yenyewe tukitoka kwenye watu kuhudhuria hmm, sikuwa nawapa vijana wa Jose Gomez mwalimu wa Zamalek kushinda hilo taji. Hmm. Lakini baada ya na Sermanzi kule kupiga ile goli na kuamua sasa mechi ni moja moja nikamwambia mtu bana, hii mechi tunaenda ndani ya penati, sioni mm-hmm kama Zamalek wataiachilia, mm-hmm kwa sababu unafahamu ni mechi ambayo ilitoka kadi tatu, uh, kadi nne, lakini tatu zilikwenda kwa Zamalek mm-hmm. Na unakumbuka lile tukio la Zamalek kuamua kwamba watatoka uwanjani kwa sababu ya penati ya lahali mm-hmm, ndio, lakini baadaye ni kama walifikiria ile sheria ya kafu pale kwamba na msimu ujao, wachezi wakaona wacha turudi uwanjani, wacheza wakapambana. Mwangalia mwalimu baada ile mechi, anasema kwamba waliamini kama itawezekana, itawezekana basi hapa tunaweza tukifika tu ndani ya penati tunaweza tukawashinda mm -hmm. Na wakacheza kama timu. Sasa ukiangalia Zamalek ni kwa nini kwa inapewa nafasi, Zamalek msimu huu wachezaji kumi na wawili mm -hmm. Uh, ukiondoa Abdel Shafi nadhani ambaye amestaafu, mm -hmm. Wote wamekwenda, kina Dia, kina Obama, wametoka katika timu, mm -hmm. wameachiliwa, na wao walitafuta wachezaji sita peke yake. Kwa hivyo ni timu ambayo inatengenezwa. mm -hmm. Sasa inakuwa ni tofauti ukilinganisha na Al Ahly. Najua kuna tau kuna Elisha hati Elshanawi, uliona amerudi mm, kinarabia wapo hatiat hati, yaani wachezaji ambao wamezoeana na, na wamecheza pamoja kwa muda mrefu yeah. Kwa hivyo kwa Marcel nadhani ni pole kushindwa mm, ndani ya fainali lakini kwake ilikuwa mechi mbaya tu mm, tuliingia ndani ya penalti na pale tu ndani ya penalti naam yaani ungeangalia tu hapana, yeah. Zamalek hapa wamepambana sana kwa sababu utaingia dakika themanini hivi, mm -hmm. ungeona nafasi yao Zamalek kushinda ile mechi. Maanake pia kwenye katika umiliki wa mpira ulikuwa ni umiliki wa mpira wa asilimia kubwa hamsini na mbili dhidi ya arobaini na nne kwa upande wa Al Ahli. Wakati wakilenga lango la Al Ahli Zamalek mara tisa ikilinganishwa na mara sita za klabu ya Al Ahli huku mbili akiwa langoni pa Al Ahli, lakini shuti mashuti langoni pa Zamalek kumi na nne kwa upande wa Al Ahli. Ilikuwa ni katika uwanja wa Kingdom Arena kule Saudi ambapo pia mchezaji mchezaji eh, wa zamani timu ya taifa ya Togo pia ameweza kuchezea pia Arsenal Man City na pia Real Madrid, anaitwa Sheyi Adebayor Emmanuel, alikuwa kwenye uwanja ule na alikuwa akisherekea na zamani kwa baada ya mchezo. Na kitu kingine ambacho, Sagini, unajua tu tumekuwa tunajiuliza sana, mm-hmm. Mimi nilipata sababu moja ni kwa nini Patrice Motsepe amekuwa akizipeleka zile mechi pale mm-hmm. Sasa wakati zinakutana timu mbili kutoka ukanda ule wa kaskazini, wajua ile ligi ya riadhi nayo ilitoa pesa pia mm-hmm. Yani tofauti na hela za zawadi kutoka kwa kafu yani na mshindi bado akapewa hela nyingine. Kwa hivyo hata umeona leo watu wakisema kwamba wachezaji wa Al Ahly wametozwa faini kwa kushindwa ujue <laughs> <laughs> dola elfu mbili nadhani. Kwa hivyo sio kitu pale kwa sababu pia nayo ile ligi pia ilitoa hela kuonyesha kwamba CAF anakuwa akitafuta pesa sana katika haya mashindano. Na mpia ni kwamba nchini Kenya unajua Afrika mashindano inavyozidi kujiandaa kuandaa AFCON ya ishirini na saba. Anakuwa pia Kenya anazidi kuwa mwandalizi tena kwa mara nyingine tena katika mashindano ya kuonyesha baiskeli ya barabarani, yani road racing. Nitakuwa mwandalizi wa makala ya mwaka huu mwaka huu, mwakala itakuandaliwa mwezi Oktoba kuanzia tarehe tisa hadi kumi na tatu katika ukanda wa bonde la Ufa na katika kaunti tatu, anazungumzia kaunti ya Nandi na kaunti ya Nandi. pamoja na hayo pia itajumuisha watu kadhaa ikiwemo pia vijana chipukizi pia watu mahiri kama vile mwendesha baiskeli kutoka taifa la Eritrea ambaye aliweka historia kubwa katika mashindano ya Tour de France mwaka huu akiwa Mwafrika wa kwanza kushinda mkondo wote ule pia kushinda jezi yani green jezi ya Tour de France, anaitwa Biniam Girmay. Hmm. Na tusikie mkurugenzi mkuu wa shirikisho la kuendesha baiskeli nchini Kenya, Kelvin Mwangi, akizungumzia maandalizi, lakini pia washiriki wa makala mwaka huu nchini Kenya. Kwangu ningesema natarajia nchi karibu 20 hapo tutakuwa zaidi ya uh, wachezaji zaidi ya mia, na wale, wao wote ni, eh, elites kutoka nchi zingine. Tumejiandaa vile ipasavyo. Mikakati imeshapangwa pamoja na kaunti komishna wa hizo kauntis. Barabara zitakuwa zinafungwa, itafunguliwa kutoka saa tisa na nusu na kwa kila kona utapata iko polisi na utampata iko marshal wako pale kuhakikisha usalama upo. Na pia kuna ambulensi kadhaa wa kadha ziko kwenye maeneo tofauti kwenye barabara kuhakikisha kitu chochote kitokeacho kinaweza suluhishwa haraka upesi. Naam, ni mkurugenzi mkuu huyo wa shirikisho la kuendesha baiskeli nchini Kenya, anaitwa Kelvin Mwangi wakizungumzia maandalizi kwamba wanatarajia zaidi ya timu ishirini ikiwemo uh, pia zaidi ya makaribia wanariadha mia mbili kushiriki makala mwaka huu lakini pia nakusema kwamba uh, kuna dola ndefu ambayo imetolewa na shirikisho la mawizara ya michezo pamoja na kupitia serikali ambao ni dola ama shilingi milioni 400 za Kenya. Lakini ni kwamba zawadi kwa mashindano eh, zawadi kwa na mashindano peke, lakini zawadi hajaweza kutangaza rasmi, lakini ni kwamba wanazungumza kwamba itakuwa katika kaunti tatu: Nandi, Elgeyo Marakwet na Uasin Gishu. Lakini swali ni je, barabara za kule ziko vipi? Tumsikie akizungumza na Hodha Team Kenya Nancy Akinyi kuzungumzia maandalizi yao uh, mwaka huu. Ninafurahi sana kupata hiyo nafasi ya kuweza kufanya race kubwa kama hiyo nikiwa nyumbani. Naona Team Kenya tuko redi sana, sana. Kwa wasichana naona tuko redi sana, tutajikakamua na tumefanya mazoezi kwa barabara, tuko redi. Kwa miaka tano iliyopita barabara zimeimprove na ile organization imesaidia kuandaa hii mchezo. Ni organization kubwa, walifanya World Cups za cyclocross uh, last year. Kwa hivyo najua watafanya kazi mzuri na wenzetu wanakuja watafurahia sana naam. Wat, watakaokuja hawa wanazungumzia nahodha timu Kenya huyo, Nancy Akinyi Debe, wanazungumzia uh, mgeni kama vile jina kubwa mahiri duniani mm, eh, kutoka Afrika Eritrea, Biniam Girmay mwanzo mm. binafsi, mm -hmm, binafsi wewe kama mchambuzi, labda kuwepo kwa mtu kama huyu wa haiba vya juu na viwango vya juu katika mashindano kama haya ya afrika kwa mara ya kwanza nchini Kenya labda kutaleta picha gani na kutaboresha labda mazingira na ushindani? Ni kuza mashindano <laughs> ni kuza mashindano. Ni sikudanganyi, ndio <laughs> kwa sababu eh, ni mashindano yetu barani Afrika hmm. na hivi ukiuliza mtu aya mashindano na, na Tua de Rwanda mtu atasema gani? Uh, nafikiri Tua de Rwanda e, mtu atasema e, manake ajulikana kwa asilimia kubwa e, kwa hivyo ni kuuza tu mashindano mm. Ta wangajaribu wangewafikia kina Jonas Vingegaard na wao tungewaona hapa kina Tadej Pogacar labda mm-hmm. Tungewaona katika haya mashindano, inakuwa tu ni kuuza mashindano kwa sababu huyu bwana na historia ambayo ameweka katika haya mashindano ya kuendesha baiskeli naamini, na hata vijana wengi pale tu watatokea kumuona kwanza. Naam, na pia tumsikie nahodha timu Kenya Nansi Akinya akizungumzia kuhusika kwake ama kualikwa shiriki mashindano haya raia kutoka Eritrea Biniam Girmay ina maana kubwa sana kwa wale athletes wanajitokea kupata kuona Biniam akikuja huku aki watalan vitu mingi kutoka kwake. Biniam alikuwa teammate wangu World Cycling Center 2019, ya itakuwa vizuri sana wengine wakikutana na yeye kuona jinsi anavyo operate so ni mzuri sana na mkuu wa shirika hayo ya kuelesha baisikeli barabarani ya Road Cycling Championship mwaka huu barani Afrika kuanzia mwezi wa Oktoba tarehe 9 na 3 katika kule Wasin gishazumzia Nandi kaunti, uh, ya Elgeyo mara moja pia na kaunti ya Wasingishu. Tuvuke kwenye riadha nziokiambao anazuuzia kwamba Wakenya Kipyegon Faith na Mary Mora waliingiza dola ndefu kwenye mashindano ya riadha ya Athlos kuni kondo mwisho wa msimu huu, na ni dola zumzia, mshindi akibuka na dola alfu sitini wakati mshindi wa pili akiwa na dola alfu ishirini na tano Nafasi akiwa na mshindi e, dola alfu kumi Lakini pia kwamba fedha hizi ni ongezeko la maradufu kwa washindi ama tuzo za mshindi wa ma mashindano ya Diamond League ambayo ni dola alfu thalathini Uh, ushindi mkubwa wanamaliza msimu akiwa na mguu mwepesi like, pia kwa viwango vya juu hapa sasa, sijui tuzungumze ushindi wao au hela, kwa sababu thelathini na sita mbio za mita mia moja na sasa tunaacha mambo mengine ya kuruka viunzi na maji na ukiangalia wanariadha ambao walishiriki pale ni masta achia mbali tu, hata wakina Faith Kipyegon, nadhani ulimwona pia Duguma alikuwepo, na ni mashindano ambayo alikuwa anatengeneza hela. Kuna pesa zingine nimeona pia zilikuwa zinatolewa asilimia kumi ya mapato hayo mashindano watapewa wote. Kwanza kabisa, yanayoshiriki ya ama yanayoshirikisha wanawea ambao ni wakike peke yake mm, duniani mm. Na anafadhiliwa na mkurugenzi mkuu ambaye ni mumewe Serena Williams Alexis Ohanian, pamoja pia na mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Reddit ambao ni wakurugenzi hawa uh, uh, barani Afrika hatuwezi kuandaa mashindano kama haya mm. Nafikiri tunaona mm. Kwa sababu hawa mm ni ni Waafrika hawa mm -hmm. Ambao waliitwa wote kwenda kushiriki Nem. Mm. Na wao wameshinda katika ardhi ambayo sio ya Afrika mm -hmm. Ukiweka hapa Afrika hizi hela huwezi kutengeneza, sikudanganya. <laughs> Tuangazie riadha bado kwenye Berlin Marathon hapo kesho, na ni kwenye mkondo ambao utashuhudia kwamba hakuna masta tuliowazoea, akina Kipyegon akina Eliud Kipchoge, Kenenisa Bekele, lakini pia anaishikilia rekodi ya dunia kuto kutoka taifa la Ethiopia, wabeshi Tigist Asefa. Kumbuka Kipchoge huyu ameshinda mbio hizo za Berlin Marathon mara tano tangia mwaka elfu mbili kumi na tano, lakini pia Kenenisa Bekele ameshinda mara mbili, wakati Guye Adola akishinda mashindano haya ya Berlin Marathon mara moja. Tunakwenda kushuhudia sura mpya na kizazi kijacho cha wanariadha wa mbio ndefu. Unazungumzia Mkenya Kibiwot Kandie, Tadesse Takele kutoka Ethiopia, Tigist Ketema na Genzebe Dibaba kwa upande wa wanawake. E, mi nadhani tumzungumzie Kandie hmm. E, mi nikiangalia rekodi za Kandie kutoka kwenye nusu marathon mpaka sasa hivi nadhani ni mwanariadha ambaye labda macho atakuwa anaelekezwa kwake sana. Mm. Uh, usije ukasema kwamba inawezekana akashinda kwa sababu ukiangalia kwenye marathon yake ya kwanza nadhani alikuwa nafasi ya sita. Mm. Kwa hivyo kwa hii sijui itakuwaje, lakini ni mwanariadha ambao ukiangalia nyayo za watu ambao anawafuata nadhani pia alisema Paul Tergat amekuwa akimfuatilia kwa muda mm. Na nilikuwa namwangalia kocha wake nadhani anaitwa Dimson eh, Muthiani. Yupo na klabu moja ya riadha kule mm. gatuzi la Machakos nchini Kenya, alikuwa na anasema kwamba anamwamini sana na amekuwa akimwangalia na mm. kutoka kwenye nusu marathon. Sasa hivi anadhani Berlin marathon anaweza akaweka rekodi mm. na mtaona katika mkondo wa Berlin marathon katika jiji kuu la Berlin kule Ujerumani. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati afrika mashariki na kati kule Kigali, Bujumbura, Goma, Lubumbashi na Khartoum, Sudan. Ni saa kumi na moja jioni dakika 49, kipindi wale jukwaa la michezo, ikiwa nami Jason Sagini na wenzangu Ponzi Ponze, kimaana sport uangazia Uh, michezo katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, tuanzie kwenye timu ya taifa ya soka kidada nchini Kenya Junior Stars ambayo inazidi kujiandaa kwa kombe la dunia uh, kule Dominican Republic tatu kabla ya kuanza kwa michuano hayo kwa kule Hispania. Sasa hivi kwa michuano ya kujifua walicheza michuano miwili wiki hii dhidi ya Valencia wakipiga magoli manne kwa moja kisha kutoka sare goli moja kwa moja na timu ya taifa ya Ureno kule Congo unazungumzia katika kombe la voleiboli, mpira wa wavu huu, bila shaka, kwenye ligi ni kwamba sasa hivi katika hatua za fainali na kwenye minusu fainali, ambao ni kwamba VC Espoir ilipigwa na Garda Republican tatu kwa bila wakati VSC Espoir akiwa na ubingwa mara saba wa kombe hilo pia Eagles ikipiga madaka, madaka tatu kwa bila fainali leo mbapo ni kwamba bingwa mtetezi ameaga mashindano mapema sana. VSC Espoir kule Rwanda kulikoni, maanake ligi inazidi kwa kasi kuelekea hatua za mwisho kwenye fainali hiyo kupata mm -hmm. mshindi kwenye mkondo wa nusu fainali hmm. ya, na hapa sasa kwenye nusu fainali timu ya APR wao walishinda Marie Rene tisini na sita kwa sitini na tano, RG E, amu, umeona sana, mm, e, ume sana, Kepla, a umeona sana RG wamekuepo sana wakawashinda mia moja saba a, kwa arobaini na tano. Kwa hivyo ina maana ndani ya fainali APR mm, RG. Mm. dhidi ya RG mimi na kwenda na RG, maanake katika nusu fainali e, wanacheza michuano tano mm, e, katika moja kisha nusu fainali moja kisha fainali wanacheza michuano saba ambapo mm, APR kwenye hatua msimu wa kawaida ilikuwa na nafasi ya kwanza. Alafu timu ya Marin Rene ilikuwa nafasi ya nne katika msimu wa kawaida, ARG ikiwa nafasi ya pili nayo Kepla ikiwa nafasi tatu. Kwa hiyo ni kwamba fainali hizo zinachezwa kuanzia Oktoba saba hadi tarehe ishirini katika uwanja wa Petit Stade Indo Gymnasium ikiwa ni e, mkondo wa best of seven series. Kumbuka mshindi wa mashindano haya atakuwa anawakilisha Rwanda katika mashindano ya bara Afrika ukanda wa tano. Ndo maana mimi bado naona mm. kwamba kwa kipigo ambacho walitoa katika mm. nusu finali mm -hmm ana bado wapo sawa kuishinda fainali. Nam, tuangazie ligi za ukanda kwenye soka, ni kwamba kule Burundi kumekuwa mechi moja leo. Uh, timu ya deira imepigwa na ngozi city tatu kwa moja wakati kule Rwanda Uh, unazungumzia timu gani anaangalia hapa ya raka upesi, manake matokeo yanatoka. Uh, ni kwamba Muhazi United mpigwa na SC Kigali mbili moja, wakati Musanze goli moja kwa moja na Marines FC rusiro ikipigwa na Round Sports goli moja kwa bila apo. Jana Bogesera iliambulia sare kutofungana na klabu ya Gosegu United, wakati Gorilla FC ikipiga Mukura Victory Sports matatu kwa moja. Nianzie kule Uganda ambapo URA wamepata sare ya moja moja dhidi ya Mbarara City, baadaye ya Express dhidi ya Maroons. Ligi kuu Tanzania uh, Kengold moja moja dhidi ya Tabora United, baadaye namungo Nne sifuri. Bandari wakishinda Sofapaka 1 0 na Bidco United na talanda 1 1. Gor ameanza vizuri katika msimu wanake, ni mechi ya kwanza ya msimu. Aa, wanalipiza tu walichofanyiwa kule na lahali katika mashindano <laughs> ya klabu bingwa ameamua. Tunarudi nyumbani na sasa kinachojiri kwingineko duniani Tutupia jicho katika michuano ya raundi ya kwanza kombe la Europa Ligi ambapo kwamba ilichezwa katika juma hili kwamba Spartak ilipiga Karabag tatu kwa bila, Ajax ikipiga Besiktas magoli manne kwa bila, AS Roma ya Italia ikatoka sare goli moja kwa moja na Athletic Bilbao kule Hispania, Braga ikaipiga Maccabi Tel Aviv mbili kwa moja, Eintracht Frankfurt tatu kwa tatu na Plzen, wakati Lyon kutoka Ufaransa ikipiga Olympiakos Piraeus magoli mawili kwa bila, Fenerbahce ikailaza Royal Union mbili kwa moja, Malmo ikapigwa na Rangers mawili kwa bila, Anderlecht mawili Frank Varus goli moja na, na Kiev bila Lazio matatu, Galatasarai ikipiga eh, PAOK FC tatu kwa moja wakati Manchester United kitoka sare goli, goli moja kwa moja na AFC 0 nakumbuka wikijaa chea na FC Port ambayo ilipigwa na, na, na klabu ya Bodo Glimt tatu kwa mbili je, Manchester msimuu maanake katika kombe la Uropa hmm. Eh, nikaona kwamba tunazidi kubahatisha bahatisha tu. Hivi mchezaji mmoja wa 2020 bana <laughs> ile timu team yaani, unaiangalia ambayo Manchester United, unamwangalia mwalimu Erik ten Hag na unamuhurumia mwenyewe, ungetamani mm, ile timu oleguna soja yaani, soja anakaa kama alikuwa mwalimu bora mzuri, kumliko ten Hag sana, kuliko ten Hag e. Ndivyo basi ni kwamba ikwamba ki michuano ya Europa katika raundi ya pili na cheza na klabu ya AFC Porto nyumbani kwao kule Ureno lakini pia ni kwamba katika ligi kuu za soka ni kwamba sasa hivi ndo fulio pita ni kwamba Newcastle ilitoka lu moja kwa moja na Manchester City, wakati sasa hivi wanapata bao la tatu. Arsenal dhidi ya Leicester City ni tatu kwa mbili. Mechi ile kukamilika, lakini Brentford, goli moja. West Ham goli moja. Imeshakamilika. Chelsea imeifunga Brighton magoli manne kwa mawili. Everton imepiga Crystal Palace mbili kwa moja. Nottingham Forest imepoteza mechi yake ya kwanza msimu huu baada ya kupigwa na Fulham goli moja kwa bila. Baadaye usiku Wolverhampton wana zaidi ya klabu Liverpool saa moja unusu. Lakini kule taifa la Ufaransa ni Angela na kaupesi kabla ya kwenda mitamboni. Lens mapumziko bila bila na Nice. Baadaye usiku Le Havre dhidi ya Lille, Monaco dhidi ya Montpellier saa 4 uh, usiku Ujerumani Ujerumani, Bundesliga: goli moja Union Berlin, bila Freiburg bila. Uh, Saint Pauli matatu, Mainz 05 bila. Heidenheim mawili, RB Leipzig magoli manne, Augsburg bila. Alafu Wolfsburg mawili, Stuttgart mawili. Baadaye usiku mechi Bayern Munich dhidi ya Bayer Leverkusen. Aa, ni mechi ambayo sijui kama tutafuata rekodi za msimu jana, mm. Kwa sababu msimu huu pia na Bayern Munich sio timu ya kitoto, mm. Msimu jana tunaweza tukasema kwamba walikuwa wanasuasua kidogo, timu haikuwa bado imejitafuta ikajipata, lakini msimu huu nadhani wanaweza wakatupea mechi ambayo itabiriki, mm. Kwenye tenzi ni kwamba shirikisho la kumeona maswala ya kulaji muku duniani, WADA imekata rufaa dhidi ya mchezaji kutoka taifa ama mchezaji nambari moja duniani katika tenisi Janik Sina baada ya kesi yake kutupiliwa mbali ya ulaji muku. Je, anafaa kupatiwa kesi mpya ama anafaa achiwe huru? Kushiriki tenisi kwa Bana, ile kesi ya Sina nimefuatilia kwa muda mrefu toka mwezi Agosti, wakati ambapo anaamua kwamba anaachana na jamaa wake wa masaji kwa sababu mm, anasema kwamba yeye ile dawa akuitumia. <laughs> wanamtafuta hmm, ita wenyewe walisema kwamba vipimo walifanya mara tatu. Sasa siwezi kusema kwamba walikosea mara tatu, na wanasema wao walitumia maagizo ya WADA kushirikisha katika vipimo vyao mm-hmm. Kwa hivyo nadhani wanamtafuta tu kwa sababu mm-hmm. walimkosa mapema mm-hmm. sina akufaa kwenda kucheza kwenye Australia Open, ila akakwenda eh, alifaa kuwa kando mm-hmm. kwenye US Open akufaa kuwepo mm-hmm. ila akakwenda bado mm-hmm. Kwa hivyo nadhani wao wenyewe walifanya makosa. Kumbuka msimu huu Janiksina huyu ameshinda mtaji mawili msimu huu ama mwaka huu baada ya kushinda US Open mwakonda pia kashinda mashindano ya Australia Open, lakini pia alifika nusu fainali mwaka huu ya French na chambali pia mwaka jana kifika nusu fainali ya michuano ya Wimbledon. Nimalizie kwa kuangazia ligi kuu ya soka kule Italia, ambapo ni kwamba Udinese imepigwa na Inter Milan tatu kwa mbili baadaye, usiku ni mechi kati ya Jinoa dhidi ya Juventus, lakini pia Bologna itakuwa inacheza na Atalanta kuanzia saa tatu na dakika arobaini na tano saa za Afrika ya Mashariki. Kule Hispania Getafe imepiga uh, Alaves mawili bila, Rayo Vallecano goli moja, Leganes goli moja. Baada ya usiku rasila dhidi ya timu ya Valencia, kisha Osasuna wacheze na Barcelona. Nimesema asante kwa kujikuna michezo, umekuwa nami Jason Sainz Sports kwa kujikuna na Sport kwa, nai kwa nai siku kujikuna na michezo. Kibao chake msanii Rema kinaitwa Cham kutoka Nigeria. Na leo bila shaka katika jiji kuu la Nairobi nchini Kenya, ni siku kuu ya kuzungumzia ama kusherekea kibao hiki Rema. London. London. London. Anoda, banga. Banga. Ba Kibao chake msanii kutoka nchini Nigeria kinaitwa Chama, anaitwa Rema. Msanii huyu bila shaka yuko nchini Kenya sasa hivi, Nairobi, akisubiria kufanya e, tamasha jina Nairobi nchini Kenya. Niseme asante kumsimamiza matangazo haya Victor Busa chambale, pia fundi mitambo George Maina, pamoja pia na Florence Kibuba seme pia asante