Dakika thelathini na sita baada ya saa kumi na mbili jioni Afrika Mashariki. Punde tunaungana na wanajukwaa la michezo. Nam, asante sana. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Tupo ndani ya jukwaa la michezo. Karibu popote ulipo mwanaspoti. Tunaanzia kule DRC, ambapo taarifa kubwa ni kuhusiana na timu ya kinadada ya taifa hilo mali ambapo imepangwa katika michuano ya handball barani Afrika. Wakati huo tukitizama, kikubwa kinachotokea katika ligi ya mabingwa barani Afrika pamoja na kombe la shirikisho bana. Jana kumekuwa na mchezo wa ndondi ambapo Daniel Dubois amemshinda Anthony Joshua kwa KO. Tutakwenda kutoa kwenye mjadala tukizungumzia taarifa za mchezo wa masumbwi kule Tanzania ambapo Azam media wamejiondoa katika upeperushaji wa matangazo ya mchezo wa ndonti nchini humo. Je, hii ina athari gani? Baadaye tukipitia kwenye Formula 1, NBA na ligi za soka kule Ulaya. Sasa hivi uwanjani Manchester City wakiwa wanapambana na Arsenal. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Jason Sagini, ni Jumapili njema ya skofu. Umeokota vya kutosha? Nashukuru Mwenyezi Mungu kwamba vimemtosha na nimeridhika. Vimekutosha? wachungaji wanatosheka kweli? <laughs> <laughs> Sasa bwana, tuanzie kwenye dro ya michuano ya mpira wa mikono kwa wanawake barani Afrika mwaka elfu mbili ishirini na nne ambapo Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo sasa wando watakuwa mwenyeji wa mashindano hayo, na anianzie kwenye kundi A ambapo taifa la Algeria limepangwa pamoja na Misri, Congo, Senegal, cape Verde pamoja na Kenya. Kundi bali likijumuisha mwenyeji jamhuri ya kidemokrasia ya Congo pamoja na Angola, Cameron, Guini, Uganda na Tunisia. Na ni muhimu hujue kwamba mashindano haya yataandaliwa Kinshasa na ni mashindano ya Afrika kwa wanawake kuanzia Novemba 27 hadi Disemba tarehe 7 na timu nne bora zitafuzu kwa hatua ya robo fainali. Nakumbuka pia mashindano haya yatatumiwa kama mchujo wa michezo ya dunia ambayo itafanyika kule ujerumani na Uholanzi mm. Wakati huo sagini bana, mambo si mazuri kwa rafiki yangu mm. Eh, kabla uende hapo mm. hapo eh, kwenye handball ni kwamba taifa laasilia kwenye kundi gumu mm. Asisha, e, Angola mabingwa mara kumi na tano ndio timu ambayo imepata ufanisi mkubwa kwenye michuano hiyo ya Afrika ya handball, lakini tunahitaji timu mbili kwenda robo fainali, lakini pia naela kwamba Kamerun wamewai kuwa nafasi ya pili kwenye mashindano hayo mara tano mfululizo mm. E, angalia Uganda pia wamewai kumeza nafasi ya tatu mara moja mm -hmm. katika Maka makala ya kwanza mwaka elfu moja mia tisa sabini na nne mm. Tunisia nafasi ya pili mara moja mm lakini DRC nafasi yao bora ilikuwa ni nafasi ya pili mm -hmm. mwaka elfu mbili na kumi na nne kwa hivyo ni kuwa bora kidogo, linajumisha watu ambao wana uzoefu na ubabe mm. kwenye michuano ya Afrika yanboli, mimi nadhani hili tutakuja kulizungumza na litakuwa na mjadala mkubwa sana, kwa sababu bado Novemba ishirini na saba kufika. Sasa mambo si mazuri kwa rafiki yangu mm. Eh, kocha Milutin Sredojevic, Bwana michu mm. kuwepo hapa Uganda, ametembea sana, vilabu vingi barani Afrika, amekuwepo SC Villa Uganda, amekuwepo Yanga African mm. -hmm. kule Tanzania, lakini mambo si mazuri sasa Libya mm-hmm. Bwana ameonyeshwa mlango. Uh, mwanzo wiki hii ilipoanza, ni kwamba nilisema kwamba ameshaonyeshwa mlango lakini kufuatia, mm-hmm. matokeo mabovu kwenye michuano ya kufuzu kombe la Afrika mwaka ujao nchini Moroko, mm-hmm. maana kwamba timu ya Libya ipo kwenye kundi D nafasi ya mwisho sasa hivi kwa alama moja peke yake baada ya mechi mbili za ufunguzi za kufu, kufuzu michuano hiyo ya mwaka ujao lakini, uh, siku nne zilizopita katika mahojiano na stesheni moja ya, ya, ya, ya, ya redio kule Libya inaitwa Brula FM alisema kwamba yeye hajaachishwa kazi na shirikisho la Libya, maana kwamba mm. kandarasi yake ya sasa inafaa kukamilika mwishoni wa mwezi huu. Kwa hivyo ametia vikwazo kadhaa na magezo na vitu kadhaa ambavyo wanafaa fanyie kazi kabla ya kuweza kuweka mkataba mpya naye mm. mm -hmm. katika timu ya taifa ya Libya mm na kwamba katika mkataba huo wake mpya, vikwazo ambavyo viweka pale haviwezi kuafikiwa, kisa nule mgongano na mkoruzano kati ya Tripoli na Bengeza unaoendelea kushuhudiwa sasa hivi Naamini kwamba labda anatoa maneno ambayo labda huenda akawa alishoshomlao kwamba huwezi kuendelea kuwakocha lakini anajitaa kwamba labda, mm. ni masa ambayo kidogo tunafaa kukaa chini kujua namna namna watakavyoweka kandarasi mpya ili kuendelea kuwa kocha au la. Ukiangalia mazingira, kuna uwezekano wa kupewa kandarasi mpya sidhani na, na kwamba si kwa kama ungalikuwa na nafasi ya kupata kandarasi mpya basi mm wangelifanya mazungumzo baada ya kumaliza kandarasi yake mpya ambayo ni ya sasa hivi mm. Kwa hivyo sioni kama kuna njia yote ile ambayo huenda akapatiwa kazi ya kuendelea kuwa kocha licha kwamba mm. alikuwa na matokeo mazuri kama kocha mkuu wa timu ya Libya. Mm. Katika mechi kumi na moja alishinda mechi kama sita saba hivi mm. Lakini katika mechi ana kufuzu, eh, ukiangalia mechi zake nane za kwanza mm-hmm, akushindwa, akushindwa, alipata ushindi mechi kama sita hivi. Lakini mara nyingi timu za taifa zinaangalia ufanisi wako au matokeo yako katika michuano ya kufuzu michuano mikubwa mm. Kwa mfano kombe la Sekafa, mm. AFCON, michuano ya dunia mm muhimu eh, lakini katika michano ya kirafiki kidogo haina maana sana, manake hii ni michano ambayo kidogo naangalia unakwenda kutata kikosi ambacho kinakuwa kinacheza katika michuano ya kufuzu kwa dunia mm. la Afrika au michuano ya ukanda, lakini katika michuano ya kirafiki mara mingi ni kwamba kinakwamba kidogo haina umuhimu wote ule kwa kocha kuweza kwa kazi yake mm. katika mataifa ama katika vilabu bana, nimtakie tu kila laheri na... sababu nasikia kuna mfaransa ambaye akatafutwa tayari kwa mm-hmm. kazi yake na yeye ni kama pia anaelekea Lali Tripoli, sijui kunaendaje, acha tusubiri, lakini leo le, amekuepo ugani Mkapa Tanzania, amekuepo kwa Mkapa e, Simba dhidi le, Tripoli e, eh, kwa hivyo ina maana kwamba ni, kama kuna ukweli fulani labda nafuatilia timu ya Libya Tripoli au labda ampata kandarasi mpya ama eh, hmm, kazi mpya nchini ah, Tanzania. Kocha wa timu ya taifa ndo anasafiri na klabu, huwezi kujua maana kwamba <laughs> leo nafuatilia jaji wa timu ya taifa, labda huenda ikawa ni njia moja ya kuonyesha kwamba labda huenda, mm, kuna mazungumzo nilea katika shirikisho lake la Libya na yeye kwamba labda huenda akapata kandarasi mpya kama kocha tu kwamba wafuate wachezaji wetu. Naam, sawa sawa bwana, kwenye kombe la klabu bingwa barani Afrika Aa, leo kuna mechi ambazo zitakuwepo, lakini hizi mechi nikiziangalia, ni mechi tu za kujaza mm. timu za mwisho na sasa tujue pot 1 atakuwa nani, pot 2 atakuwa nani? Mechi ambazo zitakuwa zinachezwa, mechi muhimu, Al Hilal Omdurman ya Sudan itakuwa inapambana na San Pedro ya Cote d'Ivoire, FAR Rabat ya Morocco dhidi ya Al Merrikh ya Sudan, Stade d'Abidjan ya Cote d'Ivoire dhidi ya Milo FC kule Guinea, Joliba ya Mali dhidi ya Kara ya Togo, na Enugu Rangers ya Nigeria sasa hivi wapo chini goli moja, Sagrada ya Angola wakiongoza magoli mawili kwa moja kwenye Kombe la Shirikisho huku <imitation> hawa Alali Tripoli ni kama walianza vita na hawana nguvu, wameshindwa na Simba tatu moja. Dinamo uh, kutoka uh, ni Zambia hawa mm -hmm. uh, wameshindwa na Oropa United ya Botswana mbili moja. st ilua Lupopo ya DRC wameshindwa uh, na Bravos ya Angola mbili moja. Kwa sasa hivi uwanjani s Vita Club kutoka DRC wapo chini goli moja sifuri dhidi ya Stellenbosch ya Afrika Kusini. Otohodoho ya Kongo sifuri sifuri dhidi ya Black Bulls ya Msumbiji. Nyimba ya Nigeria sifuri sifuri dhidi ya Itoa Filante ya Burkina Faso. Almasri baadaye ya Misri dhidi ya Lahilal Bengazi ya Libya. Esek mimosa ya Kodivuwa dhidi ya Kara ya Togo. Bana Simba wamepata ushindi huu na timu nyingi hapa sasa Afrika Mashariki umeshatengeneza mazingira ya kuzipiga hizi timu kutoka kwa Warabu. Unajua, hapo zamani kidogo inakuwa timu <laughs> timu kutoka Afrika Mashariki kuishinda timu kutoka kaskazini yani, kazi kubwa, ni kama rais aliye madarakani ameshindwa uchaguzi. Naam, mm. Uh, Simba kufuzu kuingia tu makundi ni kongole sana, na kwamba kingalia uh, katika mchezo huu kabla ya mchezo uh, Tripoli kumeshaanza vita hata kabla mchezo kuweza kuanza. Maafisa mm. klabu ya Tripoli kabla ya mchezo walitaka kutumia mlango ambao walitumia Simba hmm. lakini haistahili, na kwamba katika sheria za soka za CAF haufai kutumia mlango ambao timu nyumbani inatumia hmm. lakini kwa lazimisha kwamba utumie mlango ule, lakini maafisa wa kuweka usalama klabuni ama katika uwanja wa Mkapa wakawazuia kwamba msitumie mlango huu, tumie mlango mwingine. Baada ya hapo, ni kwamba wale wasimamizi wa klabu ya Libya wakatupa maneno ambayo ni ambayo si mazuri na pia ishara ambazo ni mbaya kuelekea kwa mm. walinzi wa wale walinzi wa, wa usalama klabuni katika uwanja Mkapa, na wakaruhusu kutumia mlango ambao ni walifaa w kutumia mm. Lakini baada ya mechi pia, mshambuliaji wa timu ya Tripoli Mabululu ameonyeshwa kadi nyekundu ambao ni baada ya kumfokea refari uso mm. kwa uso ah, yule raia wa Angola eh eh. Sasa ni kizazana kwamba alifunga bao la Tripoli leo mm. lakini akafungwa tatu moja mm. lakini naona kwamba kidogo ule mgongano katika mchezo wa kwanza wikendi iliyopita mm. tumeushuhudia bado leo katika uwanja wa Mkapa maanake Mabululu kabla ya mchezo mm alionekana kenda kwenye kabla ya mchezo kwenye warm up mm -hmm. alionekana kwenda kwenye uwanja maanake, mara mingi ni sheria za CAF kwamba wachezaji wapatiwe fursa ya kuweza kuigua uwanja mm. na kufanya warm up kabla ya mchezo. Lakini Mabululu kabla ya mchezo, mm. mchezo alikwenda kwenye nyavu mm. na eneo la Simba mm. kung'oa zile vile vijibendera katika, katika kona zile, mm. na ku angalia nyavu chile kama kumewe kwa vitu ambavyo anaamini kwamba huenda vimepandwa pale kabla mchezo, labda aliamini kuna, kuna vitu <laughs> tuseme tu nguvu za giza ambazo zimewekwa <laughs> pale, naam. Lakini alifurushwa mm. na wale maafisa wa usalama klabuni katika uwanja wa Mkapa mm, asiendelee uh, kufanya mambo aliyokuwa anafanya klabuni ama katika uwanja wa Mkapa kabla mchezo kuweza kuanza, mm. naam. Sasa sa, tunaendelea kusubiri sasa tuone mechi zikikamilika nani watakuwa wanaingia katika hatua ya makundi. Nadhani patakuwa patamu raundi hii, eh, ndio maana yake hasa kwenye klabingwa hapa eh. Lakini lazima utaisifia klabu eh, ambayo ni imenipatia mchecheto mkubwa mm. kutoka DR Congo mm. AS Maniema imefuzu kwa mara ya, ya kwanza kwa kushiriki kwenye mara ya pili kwenye michuano ya klabu bingwa Afrika mm. na hii ni baada ya kushiriki mara tatu kwenye kombe la shirikisho na kukosa kufuzu kuingia kwenye hatua ya makundi mm. na walifuzu kupitia kuipiga Petro de Luanda ya Angola mm. ambao ni wazoefu kwenye michuano hii ya CAF. Hata nilishangaa sana yani, Petro hao wameshindwa mm. nikaiza Petro aina gani hii? <laughs> Sasa nadhani tutaendelea kusubiri na nao, Maniema naona safari yao mwisho hiyo, lak, lakini lazima utapatia heko zao kocha Papi eh, ni sawa, na hasa kushinda timu kama eh, Petro. Lakini pia si mara ya kwanza kucheza Afrika mm. lakini kwa kujaribu mara kadhaa na kosa kufuzu kufuzu mm. kwa mara ya kwanza inawapa changamoto, maanake katika usajili lazima waje kwamba namna ya kuweza kucheza, maanake viwango vya kucheza katika michuano hii kwenye makundi tena ni vigumu e. E, ni vigumu kuliko ulivyocheza kwenye hatua za kufuzu mm. na kwenye mwondoano naam. Jukwaa la Michezo kwingineko barani Afrika, saa kumi na moja na dakika arobaini na sita ukiwa Kigali nchini Rwanda, Bujumbura kule Burundi, Khartoum nchini Sudan. Jana mashabiki wa ngumi duniani mm. e, usiku wa kuamkia leo ameshtuka sana bwana bondia EJ. Anthony Joshua ameshindwa, uh, tena ile ni kwa KO raundi ya tano bwana, na <laughs> <laughs> Daniel Dubois, huyu bwana ni Mfaransa au ni Mwingereza? Ni, ni Mfaransa ambaye ameelelewa amba Uingereza. Aa, kwa hivyo anaraia sa Uingereza. Sasa sa sahihi kabisa mm, sababu ni kwa naangalia ile jina lake, kama tuko kule Marekani tunasema Dubois kama, mm, tuko kule Ufaransa tunasema Dubois. Dubois sawa sawa bwana, ili pambano likuwa la raundi kumi na mbili mm -hmm, lakini raundi ya tano tumemaliza. Wewe uliitarajia AJ kushindwa? Ningalikuwa mwamuzi wa kati, mm -hmm. Mechi ingeisha kwenye raundi ya pili, mm -hmm. Lakini akaamua kwamba enda raundi ya tano, mm -hmm. Lakini kabla mchezo nilifikiri kwamba nilikuwa na asilimia kama sabini hivi kwamba nampa ushindi AJ mm -hmm. Lakini mechi ilipoanza Uh, utagundua kwamba kwamba AJ katika raundi ya ya ya ya kwanza na ya pili alitupa kwenye sakafu mara mara kama kama tatu hivi. Kweli. Kuingia raundi ya tano alikuwa ameshabaka kwenye sakafu mara kama saba. Ni mm. mm. mchezo. Mm. Mchezo mkubwa unachezwa riadha Saudia, katika ardhi ya ugenini, kwa hivyo lazima tuweze kushuhudia. Lakini kivyoote vile tunaamini kwamba ngumi zake Dubua kwake AJ zilikuwa ni kidogo ni za uzito kuliko za dubua za AJ kuelekea kwa Dubua ukigana yeah. Okay, ni kwamba alivyocheza mchezo ule Dubua ni kana kwamba alikuwa na ule ustahimilivu wa kujua namna ya kushambulia kwa asilimia kama kubwa kama hamsini hivi ama sitini hivi. AJ alikosa kutumia mbinu ya kujikinga na alipania sana kushambulia bila ya kujikinga. Alikuwa mbovu sana kwenye kujilinda, kwenye kujilinda na hapo ndipo alipata nafasi na nafasi kubwa na mwanya ya kushambulia Duboa na kumlaza ngumi kadhaa ambazo kidogo zilimtatiza na kumpa kutomakinika kuweza kuendelea na mchezo, na kutupwa sakafuni mara kadhaa. Nafikiri mara kama saba hivi alikuwa sakafuni kwa hivyo moja ya mchezo huo na uamuzi huu unatokana na Azam kushindwa kesi ni kesi ya nini uh, tumsikie bondia mosi wa makula Uh, ili sakata mimi nilisajili wazo langu linaitwa hilo lilo jina boxing kazi kazi mwaka 2017 nilivyosajili wazo langu nikaenda kupeleka Azam Media nilifoward email na tukawa tunawasiliana na Patrick Kaemela kwa namba za simu nasubiria he few days naona yanatoka mawazo kama ya kwangu Yes, naona natoka mawazo kama ya kwangu ah. Sasa hivi vitu wanasema watanipa na, natoka vitu kama vyangu kwenye message na chat naye ananiambia vipindi vimepotea na vitafuta. Sasa hii inakuaje? Nikaandika demand note ya kudai vitu vyangu ambavyo wanasema vimepotea, wanakuja wanarudishia, lakini before alisibitisha wamepoteza. Kwa hiyo ukiangalia hapo kuna uashiria ya wizi. Pointi kwamba mimi niliwahi kusajili kabla yao na lile wazi wangu nilivyosajili, nikaenda kulalamika Kosota, nikapeleka barua ya malalamiko Kosota. Wakaangalia mawazo yangu niliopeleka na vipindi na mawazo yao na vipindi, wakaangalia huku na huku, wakasema hii ni common idea ni mawazo mfanano. Nikaona hapa kuna michezo michezo. Si unajua mataasisi makubwa ma giant, huwezi jua. Nikaenda mahakamani huyo ni bondia Hamosi Mwamakula Bwana Sagini, yaani, sitaki twende kwenye hiyo kesi kwa sababu mm. Tawahitaji wanasheria wengi tu hapa nami. kutoka KOSOTA, kutoka Tanzania wapi <laughs> na sheria za jamhuri wa muungano wa Tanzania mm. Sasa athari ya hili ni, ni, ni gani? Kwa sababu tunawafahamu hata kina Mandonga mm -hmm. wameonyeshwa nao Azam bwana naam. Uh, si mara ya kwanza kusitisha kandarasi yake ya kupeperusha michuano kadhaa, si ndondi mm -hmm. si soka mm -hmm. Agosti mwaka elfu mbili na tisa walijiondoa kwenye kupeperusha michuano ya ligi kuu ya soka ya nchini Rwanda mm -hmm. lakini mwezi Juni mwaka huu pia walijiondoa kwenye kupeperusha michuano ya kombe la Kagame Cup. Na ni kwamba kujiondoa kwa Azam kwenye ndondi ya Tanzania kuna kwenda kutoa athari kubwa mm, na hatari kubwa kwenye ndonde ambayo kidogo ilikuwa imekuja kwa kasi na ilikuwa inakuja mm, kuja kunufaisha watu wengi katika mm, eh, soko la ndonde na michezo nchini Tanzania. Mtaja kwamba Mandonga alitokea Parikana eh, kama hizi za sijui e, kama e, tungemjua si kama tungejua e, Mandonga kama, kama si Azam tungemjua Mandonga eh. Uh, kujiondoa kwenye pressure mchuano hiyo ya ndondi nchini Tanzania mm kunatoa hatari kwenye mabondia ambao wanachipuka mm -hmm. Lakini pia wana habari ambao wanapata kazi kwenye mm -hmm. e, ndondi zile mm -hmm. hata pia promoter wanakosa pia kazi, lakini mm -hmm. pia naelewa kwamba uh, soko la ndondi Afrika Mashariki linakwenda kuaje? mm -hmm. maana ni kwamba Afrika Mashariki, Tanzania, Uganda na Kenya E, t peke kidogo kuna ndondi ambayo ni ya kusifika nchini Kenya, ndondi imefifia kutoa changamoto kubwa kwenye kufuzu michuano mikubwa kwa bara la Afrika mm. Naam, mm. mm, eh, wacha tuwasikie sasa wachezaji wa ngumi wenyewe. Wanasemaje kuhusiana na hili? Tunaendesha familia kupitia ngumi kwa sababu wengine tuna watoto kezetu. Unajua tena katika mazingira kutafutaji, kila mtu ana, anaangalia wapi anaangukia hasa. Nashangaa kuna baadhi ya watu aiza wenye tamaa wanaleta matatizo katika mchezo wa boxing. Kwa hiyo wanataka kuturudisha tena katika mazingira ya utwana ya zamani, kwa naomba sana Azamu ituangalie sisi, kwa sababu wao wakijitoa tena ngumi Tanzania hakuna, sura zetu tu zinaonyesha zina kwamba ni kama tumefiwa, kwa sisi ambao tunautegemea boxing. Nafikiria, je wale ambao wanataka kuwa kama mfaume Itakuwaje hapo baadaye? Kiukweli kwamba ngumi zetu za Tanzania bila Azam hatuwezi kufika kokote. kwa tamaza watu wawili watatu, zinakuja kutumiza wengi, ngumi inaanza kucheza muda mrefu. Ni kwa sababu mimi ngumi bure, mimi ngumi ni ngumi moja kutoboa, juzi tu naanza kupata hela ya ngumi kupitia Azam TV. Bila Azam mimi sasa, na kwa sababu kuna wengine ambao nao ni mimi niko ambao nao mimi niko naye kwenye nyororo ucheza ngumi walishaacha ngumi muda mrefu sana. Nam, hawa ni wachezaji wa ngumi na bila shaka unasikia wanakubaliana na maneno yako. Mm, kwamba kidogo wanakwenda ku lazima uangalie maslahi ya wachezaji na pia maslahi ya waajiriwa, mm, wapromota. Unajua, maanake ndondi ni biashara mm. si kama soka, ndondi ni biashara moja kwa moja, yani asilimia kama tisini na tano hivi mm. Ndondi ni maswala ya nipe ni kupe, mm, nam, na kwenye biashara kuna wenye wananufaika na sasa kinachojiri kwingineko duniani mimi ni paul nzioki nipo na mwenzangu jason sagini makala ya hewani ni jukwaa la michezo rfi kitwa ni tisini na mbili e, nukta tano ukiwa maeneo ya goma bukavu na mashariki mwa drc unaweza kutusikiliza kupitia tisini na nane rfi kisangani ni mia moja na tano e, bana Twende huko kwenye Formula One. mm. hivi -hmm. nini kinatokea kwa huyu jamaa wangu Max Verstappen leo kwenye mkondo huu wa Singapore, nafasi ya pili, yeah. Lando Norris nafasi na ya kwanza, Piastri nafasi ya tatu, na nikichungulia ule mkondo uliopita wa Azerbaijan Max Verstappen alimeweza kata nafasi ya tano. Uh, kuelekea mkondo huu nafikiri kwamba amejiboresha, maana kwamba alikwambia mm -hmm. mba kwa mba msimu uh, weekend jana kwamba gari lake kidogo lime mm -hmm. eh, yeyuka kwenye kasi, maana kwamba msimu ulipoanza msimu juzi na pia jana na msimu huu ulipoanza nikaona kwamba kidogo gari lake lilikuwa na sekunde kama nukta sufuri mbili hmm, mbele kuliko magari mengine, lakini msimiunikana kwamba linakwenda likishuka, kwa hivyo lazima waangalie gari lake lina nini, maanake kuboresha gari lake mm. pia ni jambo jao kuweza kujua kwamba gari hili katika eneo la e, katika hali sawa kwa ile kushindana na watu kama vile kina a, Hamilton na kwamba mm. uh, huu ni bingwa mtetezi. Kwa hivyo lazima mm. uweze kufikiria na kurudi mezani kuangalia itakuwaaje kuelekea mkondo na ukuja, sababu pia majamaa wa McLaren mm. uh, Lando Norris na Piastri hatari sana bana, mkondo ujao utakuwa mkondo wa Marekani hivi uh, tukitoka huko Marekani sasa mm. kabla ya Formula 1 kufika huko LeBron James na mwanae hawa, unaona wakicheza pamoja huenda ikawa e, kule wachambuzi Marekani wanasema kwamba huenda wakacheza kwa mara ya kwanza. Wataanza michuano ya kujiandaa kwa msimu, hivyo labda huenda ikawa ni kwa, kwa mara ya kwanza mm. watapocheza mwanawe mm -hmm. na babake katika na babake <laughs> zake pia ndiye mfungaji bora wa, wa vikapu kule mm, Marekani NBA, na naendelea kusubiri, japo nimeona wakosoaji wanasema kwamba huyu dogo hakuwa anafaa sana, waliamua tu kumfurahisha Lebron. Kuna vitu vinaendelea sasa hivi na yeah, ni ligi za soka kule Ulaya, Manchester City na Arsenal pale England, moja moja umechezo, unaona ukamilikaje? Ah, sikufikiria itakuwa na magoli lakini inaanza na ni dakika ishirini, goli moja kwa moja. Yeah, eh, basi huende ikawa na magoli mengi mm, lakini Arsenal nafikiri naipa asilimia kidogo sana kupata ushindi, manake wanakosa ule <laughs> ubunifu hayuko, mm -hmm. Odegard mm -hmm. Lakini ikiangalia ni kwamba Kalafiori wapo benchi lao la ama safu yao, yao, yao, yao ya kujizuia iko vizuri mm -hmm. Lakini kwa Mancity Haland bado iko pale mm -hmm. Kwamba mchezo ambao kidogo huende kaishia sare ama wakapata ushindi ambao ni mwembamba, klabu ya Mancity. Brighton wamepata sare ya mbili mbili dhidi ya Nottingham. Wa Ufaransa league a Mona kwa mpata ushindi dhidi ya Lohav tatu moja, Oje dhidi ya Nant moja moja Uh, Brest dhidi ya Toulouse Brest wanaongoza goli moja sifuri Montpellier dhidi ya Auxerre Auxerre wanaongoza goli moja sifuri Lyon na Marseille ni baadaye kule Ujerumani uh, Wolfsburg wameshindwa na bale vacation nne tatu Stuttgart mbili sifuri dhidi ya Borussia Dortmund Borussia Dortmund hii inakwenda kwendaje Mm, mara nyingi unajikana kwamba kidogo wapo tena kidana kwamba hawapo wanaweza kushinda leo, kesho kapoteza, lakini mm, na hapa asilimia kubwa msimu huu kwamba uenda ukipa changamoto kubwa bana, maana bana msimu huu yake yake company eh, company inafunga mabao kweli kweli, eh, inatoa dozi kweli kweli kule Ujerumani bana, siri hata kwa tunamaliza leo. Inter Milan dhidi ya AC Milan, hiyo ndiyo itakuwa mechi ya mwisho leo naam. Uh, nafikiri itakuwa ni mechi kubwa, maana yake Inter na AC mara nyingi huona nikana kwamba ni mechi ya mwani kubwa na ndebi kubwa kule Italia. Tunafunga jukwaa la michezo. Kibao ambacho kinatutamatishia matangazo ni favorite girl, wasanii dakona rema kutoka Nigeria. Ni washukuru minslete James, msomaji wa matangazo siku ya leo emanuel Richard, makundi msimamizi george Maina na florence Kewa. Mimi ni paul Nzioki.