Kule, uh, Bujumbura ni saa 11 na dakika 36. Naona wanamichezo wameingia studioni Jason Sagin, Paul Nzioki, watuambie kipi kipo viwanjani. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu popote pale ulipo, mwanamichezo, ndani ya jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili. Tunaanzia kwenye riadha ambapo tutamulika mkondo wa mwisho wa ligi ya Diamond ambapo ni mkondo wa Brussels wa Kenya walifanya vipi? Emmanuel Wanyonyi katika mbio za mita 800 Faith Cherotich, pamoja na Faith Kipigon. Lakini pia matokeo hapo jana katika fainali kwenye mashindano ya basketboli, ni mashindano ya bara Afrika kwa timu ambazo hazijazidi umri wa miaka 18 kwa wanaume na kwa kinadada. Wakati huo kocha wa Super Eagles ya Nigeria, Augustine Gavona, akikanusha madai haya, maneno yake ambayo aliyasema akiwa Rwanda wakati wa mechi yao dhidi ya Mavumbi stars na kusema kwamba hajaondoka bado yupo na timu hiyo. Tutakwenda kumulika kikubwa katika mashindano ya kombe la shirikisho na kombe la klabu bingwa barani Afrika, tukiziangalia timu za Gormahi ya Kenya, Police, Young African, Simba, Tipi Mazembe na APR, uwezo wao wa kuingia katika hatua ya makundi na pia kumulika mfumo mpya wa UEFA Champions League, ligi ya mabingwa barani Ulaya, tukimalizia na Formula 1 jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati Jason Sagini, Askofu, ni Jumapili, asante sana kwa kuwa kwenye kipindi. Bila shaka naam, na tunaanzia kwenye riadha ambapo mm -hmm. tunakuwa tunamulika mkondo wa mwisho, mkondo wa Brussels. Aa, niliona wanariadha wengi wakisema, sasa tumekuwa na kalenda ambayo ilikuwa na matukio mengi sana, wacha tuende tukapumzike mm -hmm. na walienda kupumzika wengi wakiwa tu washindi, nikianzia na Emmanuel Wanyonyi kwenye mbio za mita mia nane Emmanuel Wanyonyi raundi hii aliamua hakuna kuachia. Mm. nilikuwa nadhani nikiangalia mfumo ambao alitumia kukimbia zile mbio nilikuwa naona Arop atamshinda mm, lakini baadaye nikashangaa nika sana kuna, e, mita pia... kama mia moja hivi za mwisho alikuwa anaonekana kidogo kama amechoka, manake pia piaa ta mtangazaji alikuwa anasema kwamba mm -hmm. Uh, uenda amechoka na kana kwamba kidogo amechoka, lakini mm -hmm. akatoka nyuma na kuja na kushinda mbio. Hili kusema kwamba mbinu zake alizotumia hapo jana, <laughs> Wanyonye kidogo alinishangaza hata mimi, kwa mfano nafikiri anaiga ule mfumo wa warudisha mm -hmm. kuanza kwa pole pole, afu ukimalizia unamalizia kwa kasi kama vile tunavyofanya kwa kawaida eh. Yeah. yule rekto kule Holanzi. mm -hmm. E, sifa nasane. sifa nasane. Mm -hmm. E, na sana sifa na sana na nilishangaa, kwa sababu nimemzoea wakati mwingi akikimbia huwa anaanza kwa kasi Una na anamaliza kwa Yeah, lakini unapata kama ameanza ameongoza, mm. anakwenda kumaliza kama ameongoza. Sikuwa nitarajia lilotokea jana, na lilimwona lilimwona Kinyamale pia katika hizo mbio, naye anajaribu mia nane hey. Ndio amekuwa kimya mia nane kwa muda mrefu, lakini hey. nafikiri E, bado haijamnata vizuri katika kuu, mm -hmm, kutafuta ubingwa mm -hmm. mm -hmm. tumpe muda mm -hmm. a mm -hmm. Bado Algeria yupo, mnasema ao aaambo a mita alfu tatu sasa, kwa sababu ndio mshindi wa taji la Diamond League baada ya kupata medali ya fedha mm, uh, kwenye olimpiki ya Paris akishinda taji la dhahabu kwenye olimpiki ya Paris. Pia alishinda taji hilo kwenye mashindano ya dunia ya riadha hapo mwaka jana, lakini sema kwamba Cherotich ajua, katika ule mwendelezo wa habari za taarifa kabla ya kuelekea olimpiki mwaka huu, nikiwa Eldoret na mwenzangu Florence Kivuba tulikutana na Cherotich Faith, mm. ambaye kwa timu nzima ya Kenya ndiye last born. Yani mm -hmm. mm -hmm. Ndiye mchanga anaita lastborn yani ndiye mm. kishina mimba wa mm. timu Kenya kuelekea Paris ya miaka 20 peke yake. Nafikiri kwamba uh, alivyokimbia Paris kwenye olimpiki mwaka huu alisha kwamba ana uwezo mm. -hmm. na na uwezo mkubwa wa kuweza kuja na kutakata kama tutakata kipya gone Faith mm -hmm. na hata kwenye sherehe yao ya mankuli baada kutoka kule Paris a, kwenye ikulu ya rais kule Eldoret na Rais William Ruto mm -hmm. E, kipigo anasema kwamba anaamini kwamba makinda katika timu ile kama vile Cherotich Faith wanamuiga mm. na wanazidi kunufaika katika timu ile kujua anavyopamana kuja kutakata katika riadha za hivi karibuni. Kwa hivyo nafikiri kwamba ushindi wake Cherotich mm. nafikiri kwamba anaweza kuendeleza mwendelezo huu hata zaidi kufikia hapa alipo sasa hivi. mm. Lakini ni mara ya kwanza tu anamshinda Winfred Bado. Wanaanzia hapo kwa nani ilikuwa pia hivyo hivyo kwa eh, Wanyonyi. Na sasa hivi kwa pia ameshinda mikono miwili ya Diamond League. Tayari nitaji moja Diamond League. Kwa hivyo nafikiri kwamba unajua ni kiangalia ushindani ambao upo hapa kwenye hizi mbio za mita elfu moja Tatu, eh, huwa namtoa Chemutai Pe, Peruth, mm, kwa Mganda. Eh, kidogo kwa sababu ya umri wake. Mm. Kwa hivyo kati ya Winfred na Cherotich nadhani hao wawili wanaweza kupambana kwa muda mrefu. Beatrice Chebet na Faith Kipyegon wanaonekana wapo dunia yao. Ndio, Beatrice yeye aliweka, alishinda taji lakini si kushinda taji pekee bali pia alishinda taji kwa kuweka ali rekodi mpya kwenye eh, ligi ya Diamond, mkondo wa Brussels Intermitting record ambayo ilikuwa ni muda wa dakika kumi na nne sekunde dakika kumi na nne sekunde tisa nukta nane mbili pamoja pia na kufuta futilia mbali rekodi ya awali iliyokuwa mwaka awali hmm, na raia kutoka taifa la Ethiopia Almazayana. Kwa hivyo pia nani kwaona kwamba ndiye bingwa wa dunia kwa sasa hivi na pia anashikilia rekodi ya dunia katika bio hizo mita elfu tano Diamond uyaaajihilo la League nafikiri kwamba ni ule mwendelezo wake mzuri katika kujua kwamba anazidi kuendeleza mwendelezo wake mzuri kwenye kushinda, mm. mbio hizo za masafa marefu kwenye mbio za mita mia mbili eh, jamaa wangu Letsile Tebogo wa Botswana <laughs> aliona mambo mapu. lakini si mabaya sana sababu kwa sababu <laughs> Kenneth Bednarek ndi alikuwa mshindi, na ni sekunde ngapi? kumi na tisa Uh, sita saba zake zilikuwa 19 80, eh, hizo ni nyingi kwenye hizo mbio mm. eh, lakini pia Fred Kali aliona mambo mabaya, alimaliza nafasi ya tano mm -hmm. eh, sekunde ishirini hizo, nadhani huyu jamaa alikuwa amechoka sana ndiyo. Eh, Tebogo, maanake amekimbia tangu atoke Paris, amekimbia mikondo miwili ya Diamond League. Hii ilikuwa mm -hmm. ni watatu wa Brussels, ni fainali ya Diamond League mm -hmm. na mara mingi mkondo amusho, wa mwisho ya Diamond League huwa ni kama fainali, kwa hivyo aijalishi umekua ukipafomu viki katika mikono mingine amepita awali mm. iwe ni kule Oslo, iwe New York vipi, bado unaangalia mkono mwisho ndio ambao una tathmini kubwa na kubaini mshindi wa taji hilo ni nani, lakini uh, pia ni hali sawa pia na kipigano mbayo pia jana mishintaji jalake la tano la Dmon League Mm -hmm. Kuona kwamba watu ambao wana ule mwendelezo ambao wanajua mm -hmm. namna ya kushinda mikondo ya mwisho katika riadha hizi Diamond League. Walikuwa nasema kwamba sababu kwa... Kutebogo kuna mkondo alishinda mbio, mbio za mita mia moja kwa Diamond League. Kwa hiyo naona kwamba ule mwendelezo baada ya kutoka Paris mm -hmm. eh, mm -hmm. kutoka ya kutoka Paris alijakua taji la dhahabu la Paris kutoka Paris akanyakua mikondo miwili miwili ya Diamond League. Kwa hivyo unapata kidogo mwili umechoka kuelekea mkondo wa mwisho mm -hmm. wa Diamond League. E, jamaa wako Omanyala Ferdinand alikosa kufuzu. mm. e, nafasi ya kwanza aa, sekunde ngapi? kumi saba, kumi saba. Hizi jamaa wako mm. anaondoka mwanzo, alikosa kufuzu kwenye mashindano ya mwisho ya mm. Brussels jana mm -hmm. lakini akaalikwa kushiriki kama mshiriki e, wa kualikwa alikwa, na, e, na baada ya kualikwa akashinda mbio hizo. Kwa hivyo niseme kwamba umekuwa ni msimu mgumu sana kwa Omanyala, lakini mm. ni vizuri kumaliza vizuri maanake ulianza <laughs> vibaya kwa hivyo kushinda ndio hizo jana bwana. E, e, jamaa zinashinda hapa zinaingia sekunde 9 ndio sasa e. Tatizo la Umanyala msimu huu nafikiri kwamba ni ule mwendelezo wa kujua namna ya kujistahimili na kuboresha na kuweka matokeo kuwa sawa yani unakwamba katika mashindano moja inakuwa na muda ambao ni mm. sub 10 mm. alafu yanayofuata wiki moja baada wiki baadaye inakuwa ni, eh, sekunde 10.10 eh, ama sekunde 10.7. Kwa hivyo nafikiri kwamba ile consistency ya kusalia mm -hmm. na matokeo bora yani, kama ni sekunde 9.9 basi asalia pale kwa muda mrefu, nafikiri kwamba hapo ndio changamoto kubwa kuafuana na kwamba hajui ama imekuwa ikimtatiza katika kubaini namna ya kurejesha yale ama kusawazisha yale, ule muda usalie pale pale kwa matokeo ambayo yanafuata yani, kuna maelezo ambayo kidogo na muda kidogo, haubadiliki, mm -hmm. Kwa nafasi kubwa sana sababu nilikuwa naangalia washindi wa hizi wa mbio fupi mbio za mita mia moja kutokea kwenye Olimpiki wote mm -hmm. wamekuwa ni tisa, wanakimbia sekunde tisa. mm -hmm. Sasa ukikimbia sekunde kumi huwa na wasiwasi kidogo, na hata nilimwangalia Akani Simbine mm -hmm. alipoingia kwenye mbio za mita mia moja akakimbia sekunde kumi nikaona Aa. Akani hata bado ungeendelea kufanya mazoezi kwa sababu wanajua kiwango cha ushindani katika hizi mbio. Tuangalie mashindano ya basketball ambayo ilikuwa ni fainali hapo jana. Hujamtaja mmoja, Amos Serem wa Kenya ambaypia ambaye pia alimbwaga Soufiane El Bakkali, yeah. kwenye mbio za mita elfu tatu rukaji viunzi naye pia katika olimpiki ya Paris mwaka huu pia, uh -huh. A, wengi wa kumwona kile uh -huh. lakini alikuwa nafasi ya nne kwenye fainali ile, lakini jana hizi mbio za mita mia nne kwenye Olimpiki hii basi endelea vivyo hivyo. Hatutoka sana kama hatuoni medali ya dhahabu kwenye hizi mbio za mita mia nne kama Waafrika. Mbona Mali waliishinda Kamerun ni kwenye mchezo wa basketball wachezaji wasiozidi umri wa miaka kumi na nane alama stini kwa hamsini na moja. Hapo ilikuwa ni kwa upande wa wanaume na kwa upande wa kinadada, Mali ndio washindi, waliwashinda Nigeria sabini na sita kwa hamsini na sita. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika, saa kumi na moja na, na dakika arobaini na sita ukiwa Kigali nchini Rwanda, Bujumbura kule Burundi, Goma Jarsi na Khartoum nchini Sudan. Augustine Govon ambaye ni kocha wa timu ya taifa ya Nigeria the Super Eagles amesema kwamba maneno ambayo waandishi wa habari wameandika baada ya kuhojiwa akiwa uh, jijini Kigali nchini Rwanda, baada ya mechi yao kukamilika, Nigeria dhidi ya Rwanda, mechi ya kutafuta tiketi ya kufuzu kwenye AFCON ya 2025 ni mwaka ujao ndiyo. E, amesema kwamba mimi singatuki, nipo na haya si, mm. maneno mlioandika, mimi siyajui, na sasa nasubiri kwenda kuzungumza na shirikisho mm. tujue katika mesi, me, mechi ambazo ni ya Benin nadhani, na no, Mali na, na Rwanda pia, mechi ya marudiano itakuwaje kama bado nitaendelea kuwa kocha. Naam, mzungu anasema kwamba alikuwa misquoted kwamba aliongea lakini alivyomaanisha sivyo ndivyo ilivyoandikwa. mm. lakini uh, kocha ambaye kidogo tangu alipatiwa ama tuko jukumu la kuwa kaimu kocha kwenye timu ya taifa Nigeria Super Eagles amekumbwa na wakati mgumu sana, maana kwamba wengi wanafikiri kwamba anastahili kupatiwa kandarasi ya muda mrefu, kandarasi ambayo ni ya kudumu kama kocha timu ya taifa ya Nigeria, kwa matokeo e, yake ya timu ya taifa katika mchezo wa kufuzu: sare moja na ushindi moja mm. sare ya Rwanda bila bila, uh, ugenini mm. alafu nyumbani akapiga Benini tatu bila mm. kwa hivyo wengine wanaamini kwamba ana mwelezo mzuri wa matokeo na timu ya taifa ya Nigeria, lakini pia kumbuka eh, rekodi yake, kama, ti, kama kocha timu ya taifa Nigeria si mbaya vile, maana kwamba katika mechi kumi na tano ameshinda e, eh, katika mechi ishirini na mbili ameshinda mechi kumi na tano akatoka sare tatu na kupigwa mara nne pekee. Kwa hivyo hata mchezaji mkiungo wa zamani wa timu ya taifa Nigeria, Super Eagles John Obi Mikel, e, kwenye mtandao wake ama kipindi chake cha mtandao alisema kwamba anamlinganisha na kocha wa Real Madrid Carlo Ancelotti kwamba kidogo anajua namna hmm. ya kuzungumza na wachezaji wake na nje ya uwanja pia najua namna ya kuweka mazingira ambayo ni bora mm. kuweza kufanya kwamba wachezaji kuna wakati mzuri kuweza kujieleza waziwazi bila kuogopa, kwa eh, wengi anasema kwamba mashabiki wengi kule Naija sema kwamba lazima ama wanazidi kutoa shutumu kwamba mm. apatiwe jukumu la kuwa mechi kama, mm. kama, wa, wa, wa kama shirikisho la Nigeria NFF watakuwa kuna mechi ambazo zimekuwa zikiendelea. Sasa hivi, kuna mechi ambazo zimekamilika, ni mechi za klabu bingwa barani Afrika na kombe la shirikisho Nianzie na matokeo kwenye kombe la klabu bingwa. Gor Mahia wamepoteza wakiwa nyumbani magoli matatu kwa sifuri kutoka kwa Al Ahli. Sasa hivi Samatex ya Ghana wapo uwanjani mbili moja dhidi ya Raja Kasablanka ya Moroko, na baadaye Al Hilal Omdurman ya Sudan atakuwa anapambana na San Pedro ya Cote d'Ivoire, Asec Abidjan ya Cote d'Ivoire atakuwa anapambana na Milo FC kutoka kule Guinea. Bana, Gor Mahia wamepoteza wakiwa nyumbani, wana nafasi gani ya kuingia katika hatua ya makundi? Mhm, kwanza kabla ya wiki hii kuelekea mchezo huu wa mkondo wa kwanza ugeni Nyayo na Nairobi, uh, gazeti moja nchini Kenya linaloitwa Nation Africa liliandika kwamba kwa, kwa kizungu kwa uh, <laughs> ni kwamba linasema "Euphoric Gor Mahia fans, please be aware, Al Ahli will eat your life." Tafsiri ni kwamba mashabiki wa Gor Mahia, tafadhali onyueneni kwamba Al Ahli itawatafuna mzima mzima mkiwa uhai, na imetokea hivyo kwamba leo wamepigwa tatu bila nyumbani kwao kuelekea mchezo mm. Ugeni ujao Cairo Misri lakini ukiangalia magoli aliyofungwa Gormahia ni magoli ya kishenzishenzi maana kwamba kidogo, magoli ya kwanza na ya pili mm, Uh, ni makosa mabeki. Maanake goli la kwanza na la pili tofuu dakika moja peke yake mm -hmm. alafu goli la tatu la pasi tao pia lilikuwa ni goli la kimakosa makosa tu mm. nami ni kwamba hakuna haja Gormahia kusafiri kuelekea Kairo ikija, maana kwamba <laughs> ni kama kupoteza hela za nauli ya ndege uh -huh. e, nauli ya, ya vyumba vya kulala mm. chakula na mdawa maana kwamba mm ikiwa mpigwa tatu bila nyumbani Nairobi sasa mm -hmm. kule Misri mm -hmm. utapigwa ngapi? Labda maajabu ya soka yanaweza, eh, kutokea. Ndio naamini kwamba mpira dakika tisini na pia kwenye soka inaweza kufanyika lolote, mm -hmm. Lakini hapa sioni kama kuna mizozo yote ambayo inaweza kufanyika, labda kupitia miungu wa guruma ya kwamba mm -hmm. uweze kwenda kula na kubadilisha eh, meza za, Cairo, za za za Al-Ahli za ni kwamba huu mchezo ushaishia hapa, lazima na ni tayari ama ni kwamba a wazazi kwamba kuingia alishafuzu makundi msimu mm, huu ya, sawa ya, yani sawa, kwenye kombe la shirikisho Simba watakuwa wanakabiliana na Al-Ahli Tripoli ya kule Libya. Yani Simba leo wanacheza ugenini. Hebu mm, tuwasikie mashabiki wanasemaje kuelekea mechi hii. Yaani ile timu ndogo sana kwa Simba japokuwa wamesajili vizuri, lakini ni timu ndogo sana kwa Simba, yaani kimbinu. Kinini tutawafunga tu. Kuna debola Fernandez, mabambo yuko pale, tuna atafanya mambo makubwa zaidi ya wao wanajonga. Kwanza Simba anaenda akiwa kama giant kwenye ule mchezo. Unazungumza ile timu ya Tripoli imesajili wachezaji, wametajwa kuwa ni wawili, kuna yule mwangola na kuna mmoja anasikia katoka Wydad, lakini ukiangalia wachezaji wa daraja lile Simba inao zaidi ya kumi, kumi na mbili. Yeye ana wachezaji wawili. Kwa yeye anaenda pale akiamini kwamba anaenda kucheza na timu kubwa. Simba wana wachezaji wengi ambao wana experience. Ukizungumza wachezaji waliosajiliwa Ateba, Ateba ukimzungumza goalkeeper yule, ingawa wachezaji wengi wamesajiliwa wakiwa wapya, lakini wana experience. Kwa Simba inaenda pale ikiwa na kama favorite, akiwa kama ndio giant wa mchezo na ndiye atakayeamua matokeo. Mbona hmm. Sagini ao ni mashabiki, hebu malizia. Uh, ni kweli kwamba Al Ahli imesajili pakubwa na wale ambao wamesajiliwa pale kama walivyotaja mashabiki pale wanataji hmm. katika mm. michuano hii ya kaf nasema wana mabululu ambaye wa hey. alifanya vizuri katika michuano ya Afcon bila shaka, lakini Simba inaanza safari yake kuelekea makundi hivi kwenye raundi ya pili baada ya kupewa bae kwenye raundi ya kwanza hmm. lakini ukiangalia ni mechi ya kwanza, wanakutana timu hizi mbili kwa mara ya kwanza katika historia ya kaf Champions League, lakini kwamba Uh, Simba katika ligi yao nyumbani wana fomu nzuri, wameshinda michezo ao zote mbili za ufunguzi mm, na hawajafungwa bao hata moja mm -hmm. Lakini alaali wao fomu yao hivi karibuni si nzuri, sare moja na kipigwa mara mbili namni kwamba mm -hmm. Ikiwa ni mara ya kwanza kukutana kwa timu hizi mbili huwezi kujua kadi zitakwenda wapi? Mm. licha kwamba Simba ndio amekuwa ame na uzoefu mzuri kwenye michuano hii ya barani Afrika, lakini pia Al Ahli la pia usajili wake umekuwa mzuri mm -hmm. Lakini kwenye mechi ya kwanza kukutana haswa ni ugenini, mm. Simba inafaa kujua kwamba hapa lengo ni moja, saka magoli ya kutosha ya ugenini. Mm. na rukinzo ya Burundi wao wapo nyumbani, na sasa hivi wapo chini goli moja sifuri kutoka kwa CS Sfaxien. Hii klabu imecheza sana mm. na Afrika Mashariki, kuna mm. wakati hata nimeona ni inacheza na Taska, sasa wao wanaongoza goli moja sifuri Bravos ya Angola sifuri kwa sifuri dhidi ya Sent Lua Lupopo ya DRC na Dynamos uh, wapo wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Horapa United ya Botswana. Wakati huo hapo jana, Esvita Club walipoteza mechi yao dhidi ya Stellenbosch ya kule Afrika Kusini, na kocha Habdes Alam Odu akasema kwamba yeye anaitakia tu timu mambo mema hmm katika mchezo wao ujao. Ina maana kwamba amejiondoa katika mchezo ujao. Kocha wa AS Vita Club atokuwepo na wao. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Unaendelea kusikiliza makala ya wani ya jukwaa la michezo pa Wakalunga. Wakalunga Bimana Obed, Valeri Mumbere, DJ Shukuru Musai, Isaac Makanda akiwa Kakamega, Msafiri Sibapata akiwa Marekani, Muhamed Kumeja anasema yupo Lindi, Tanzania, na anafuatilia Uncle Frank anasema Zambia. Tunawapata vema e bana. Kuna mfumo mpya wa kucheza klab bingwa barani Ulaya na mashabiki kufikia sasa wanasema hawaelewi, ndio maanake. Inaanza jumanne hadi Alhamisi, tofauti na ilivyokuwa awali. Ilikuwa Jumanne na Jumatano, lakini sasa hivi ni siku tatu kwa wiki, Jumanne, Jumatano pia Alhamisi. Na mfumo huu mpya kidogo unajumuisha ni kama vile ligi ya soka England, Ufaransa, Ujerumani na Italia au Hispania. Ina timu 36 kama vile ligi, lakini kwenye mfumo huu kuna pots nne. Hizi pots kama vile makundi ni pots ambazo unakutana kila mtu ambaye kwenye pot tofauti. Kwa mfano, kwenye pot moja kuna timu nane na kwenye poti ya pili pia timu nane tatu na pia nne mtawalia: Man City, Bayern Munich, Liverpool, Inter Milan, Dortmund, Leipzig na Barcelona. Sasa Real Madrid bawao kwenye, na na uh, kwenye kundi nne ama e, Lille wapo kwenye kundi la tatu. Dortmund, kwenye kundi la kwanza pamoja na wao Milan kwenye pot two Liverpool kwenye pot one Atalanta kwenye port two, Salzburg kwenye port nne, mm -hmm. na Brest kwenye eh, kundi la nne mm -hmm. Sasa mechi zao za ugenini ni nne pekee, hapa hakuna mechi ya nyumbani. Mechi, mechi ya nyumbani ni mechi zinazohusisha Stuttgart yaani man, unacheza na timu mara moja mara moja pekee, hakuna kukutana nyumbani na pia ugenini yeah. Kwa mfano kwenye mechi za Madrid mechi ambazo ni nane nne za nyumbani na pia nne za ugeni na kila timu tofauti mm. Za nyumbani unajumuisha Stuttgart, Dortmund, Atalanta, PSG, Milan mm. Za ugeni najumuisha Lille, Liverpool, Bergamo na Brest mm. Sasa kutokea na ya yani, nafasi ya kwanza hadi nane watakuwa na fuzu kuingia moja kwa moja timu yako ina cheza na timu gani. Na sasa usiseme kwamba ujui huu mfumo upoje, tumekueleza bwana. Kwenye formula 1 uh, piastri huyu anaendelea kuleta shida sana, leo kashinda umkondo wa Azerbaijan. Na mkondo ujao ni mkondo wa Singapore. Charles Leclerc amekuwa nafasi ya pili, George Russell na Mercedes nafasi ya na nafasi nafasi tatu, Lando Norris nafasi ya nne kisha uh, Max Verstappen mm. nafasi ya tano. Hapa kuna mm. endaji Msikilizaji, miongoni mwa taarifa ambazo tumekuandalia leo kutoka kule DRC ni kwamba mashirika ya wanawake yanashinikiza haki kwa wenzao ambao walibakwa katika jela ya Makala. Kutukamilishia matangazo haya msikilizaji ni Davido kibao cha kante kutoka nchini Nigeria. <coughs> Mchezaji ni kibao cha Kante Davido kutoka kule nchini Nigeria, ndiye anatukamilishia matangazo ya leo. Fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, mbashara katika mtandao wa Facebook na YouTube ni Florence Kibuba George Ajovi, namshukuru pia na wanamichezo Jason Sagini na Paul Nzioki. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Emmanuel Richard Makundi. Naitwa Douglas Omariba, kwa heri.