Afrika Mashariki zimetimu saa 12 na dakika 36, wakati wa kupata makala, jukwaa la michezo. Nam, asante sana shabiki Arsenal akiondoka wa hapo studioni Georga, uniseme asante. Karibu sana kijukua na michezo, ikiwa nami Jason Saida Sports Arch Bishop na mwenzangu hapa Ponzo Kimwana Sport Angaza, mimi nikiwemo pia. Mashindano na matokeo ya raundi ya pili kwenye makundi kufuzu AFCON ya mwaka ujao kule Moroko piatangazia tuzo zilizopatiwa rais wa kaf barani Afrika, kaf Patrice Motsepe, lakini pia tangazia mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, kufuzuia tuwa makundi raundi ya pili. Akiutangazia pia mashindano na matokeo kwenye mkondo wa mwisho wa Diamond League riadha huko Brussels, Ubelgiji, piatangazia basketball kwenye FIFA FIBA anda 18 ambayo ilifanyika South Africa. Sasa hivi ni kwamba Rwanda imecheza kwenye nafasi ya saba na ikaweza katika nafasi ya saba katika taifa la South Africa. Utangazia kifo cha mwanariadha wa Uganda Rebeka Cheptegei aliagia amali aga nchini Kenya akiwa. Tutangazia mashindano na madrow ya kuelekea AFCON Under 20 ukanda wa Cecafa, chambali pia mfumo mpya wa UEFA Champions League utaanza wiki ijayo, lakini tutangazia pia mashindano ya hivi leo kule England. Hili jukwaa la michezo, karibu sana jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Nzioki karibu sana Jumamosi ambao ni nzuri na inapendeza. Asante kabisa. Swatini kapigwa na Mali goli moja bila nyumbani kwa Kamerun ikaambulia sare bila bila na Zimbabwe, lakini Kenya ikipata ushindi mkubwa dhidi ya Namibia mbili moja, wakati Algeria ikipiga Libya tatu bila, na Tanzania ikipata ushindi mbili moja dhidi ya taifa la Guinea. Kikubwa hapa tuangazie taifa la Kenya ambalo kwa sasa liko juu ya jedwali la kundi J kwa alama nne, alama sawa na nafasi ya pili Kamerun, lakini nazungumzia nafasi toka katika kumbi hilo ni taifa la Zimbabwe la alama mbili, lakini pia na nafasi ya mwisho bila alama yote. Kenya haikutarajiwa kuetakaza jirali kufikia wiki ya pili ama siku ya pili ya mashindano. Uh, ni kweli uh, ukiangalia matokeo ambayo walipata katika mechi yao ya kwanza uh, ni timu ambayo kuwa unatarajia kama watapata ushindi dhidi ya Namibia. Nadhani kocha hata kama alilalamika kwamba mashabiki walimzomea na hata aliyewahi kuwa kocha wa timu ya taifa Harambee Stars Jacob Ghost Mulee akisema kwamba kocha alitumia baadhi ya ushauri wake mm -hmm. katika mechi ya Namibia alimwambia kwamba ni wakati wa kuwatumia washambuliaji ambao wanaweza kufunga magoli na bila shaka timu itapata magoli, kwa sababu ndicho kitu ambacho kilikosekana katika mechi ya kwanza. Kwa hivyo niseme tu kwamba ni ushindi wa bahati, mm -hmm. sieti kwamba ni timu ambayo sasa ina mwendelezo wa kushinda na itashinda dhidi ya Kameruni, mm -hmm. sijui, na itashinda mechi nyingine ambazo bado watacheza ugenini. Sidhani, nadhani ni, ni ushindi tu wa bahati. Lakini golkipa wa Kamerun Onana alisema kwamba anaiogopa kenya kwamba hao pekee ambao wanaweza kuipa changamoto kubwa Kamerun. Sasa ningekuwa pale ningemuuliza unaiogopa Kenya kwa kigezo kipi? Mm. Kwa sababu Kenya haina mchezaji mkubwa duniani, Kenya haina mchezaji ambaye anaweza akasimamisha uwanja wa Nambole kama alivyofanya Onana. Uh -huh. E, kwa hivyo na, na, na sijui na e, labda ni, ni, mchezo wa kiakili anacheza na timu ya taifa ya Kenya kuonyesha kwamba bwana tunawaheshimu, uh, ni timu kubwa lakini sijui kwa sababu <laughs> e, sioni e, katika mechi zote mbili ukiniuliza Kenya labda mahali Mm-hmm. Kwa hivyo, nadhani, Onana alikuwa anacheza tu mchezo wa kiakili na timu ya taifa ya Rams Stars. Na tuangalie taifa Stars Tanzania ambao kwa sasa hivi kwenye kundi H na hapo nafasi ya pili baada ya mechi mbili alama nne, alama mbili nyuma ya viongozi wa kundi hilo, DR Congo wao alama sita baada ya kufanya mechi zao mbili za ufunguzi, alafu nafasi tatu ni taifa la Uhabeshi, Ethiopia, nafasi ya mwisho ni Guinea bila la meoti. Tanzania mechi mbili, ushindi mmoja na sare moja. Na, na hao ni wengine pia hmm. Katika mechi ya kwanza ile watu wanasema kwamba walifaa kushinda, na ni kushinda alama tatu kwa sababu timu ilikuwa nyumbani, na wakiwaangalia Ethiopia walikuwa wanawazidi eh, kabla ya kuja kwenye mechi hmm. Lakini wakashtuka sana wakashangaa. Sasa katika mechi ya pili, mechi ambayo mimi nilikuwa naiona kama ndio ngumu sana kuliko mechi ya kwanza, lakini kina Faisal wamenishangaza, wamefanya mambo makubwa katika mechi ya pili. Kwa hivyo sasa nikajiuliza, na hao ni kama Harambee Stars hivyo hivyo hmm. wanataka wa wakikosa waki alama tatu, mnaongea kila mahali huku kwenye mitandao ya kijamii kwenye redio mnazungumza, mashabiki wanasema hata hatutakuja katika mechi ijayo. mm -hmm. Alafu wakienda nao wanapata matokeo, kwa hivyo hatuwezi sema kwamba wana mwendelezo mzuri wa kupata matokeo, lakini muhimu kwao, wamepata alama nyumbani. Mm, wamepata alama tatu ugenini, na kitu ambacho kitawasaidia sana Taifa Stars. Bado naamini wana nafasi katika kundi lao, kwa sababu kwenye kundi lao kama wapata matokeo ugenini dhidi ya equatorio guini, inamaanisha ina kwamba ni DR Congo ambao huenda wakawasumbua sana sana, peke yake. Sijui kama mambo huenda yakabadilika, nafasi mbili pekee, alama moja pekee, kwa kwamba pia Uh, taifa la Afrika Kati kupigwa eh, wa Rwanda ni, ni kundi. Mm. Eh, nadhani timu ambazo wapo pamoja pa katika hilo kundi kuna Benin, kuna Libya, na Nigeria na, sasa tatizo lao naliona hapo tu peke yake kwa sababu yani sio kama Kenya na Tanzania na Uganda. mm -hmm, hawa unawaona tu vizuri hawa wakipambana hawa vizuri mm -hmm, wataenda katika wa mashindano mm -hmm. mm -hmm. Ila kwa Rwanda bwana ni pagumu mm -hmm. E, ni pagumu <laughs> sito kudanganya <laughs> nam. Pia kumba wiki hii pia tumeshuhudia tuzo za KAF zilitolewa kwa Rais wa kafa barani Afrika Patrice Mosepe kwa ushirikiano wa serikali na taifa nzima la Cote d'Ivoire chini ya Rais eh, Ouattara la sana ambao kwamba likuwa mtuza tuzo la comanda nation order ni tuzo la juu na hadhi ya juu zaidi nchini humo, lakini pia anazungumza kwamba katibu mkuu wa kafa Veron Mosengo Omba pia alituzwa tuzo la office of the national order, lakini pia kwamba enye kaabano hilo la makocha hamsini ambao walikuwa wanakutana katika ardhi ya Bijan kule Cote d'Ivoire kufanya ushirikiano pamoja, kujua tathmini ya mambo yalivyokuwa kule AFCON mapema kule kipe, kuangazia mwendelezo wa timu na matokeo ya Afrika kuelekea na mustakbal wa timu za taifa. Uh, hapo baada ya pili kuwa ameandaliwa na shirikina kafu, pia na shirikisho la soka la Ivory Coast ikiangazia programu ya kina ikijumuisha vikao vyenye ufahamu mjadala wajopo shirikishi na mawasiliano ya wataalamu wakuu katika jumuia ya soka. Pia muhtasari wa hafla hiyo ilijumuisha uchambuzi wa soka, e, wa kina, kwa kubwa na mashabiki wengi ambao walitizama, wanasema karibia bilioni moja nukta nne ya watu mm. katika mataifa mia moja themanini au walishuhudia kwenye televisheni. Kwa hivyo nadhani ni tuzo ambayo alifaa kupata, na wao wakiamua kumpa hiyo tuzo, nadhani ndio tuzo kubwa sana mm, kupewa na rais nchini Kodivoi. Kwa hivyo nadhani alifaa, na ukiangalia kwa vitu ambavyo Mosepe amekuwa akifanya kwa sasa katika soka la bara Afrika, anafaa tuzo kama hizo. Pia refari kutoka taifa la Zambia, mtoto wa kike Deana Chikotesha, pia alipatiwa zawadi wiki hii, zawadi ambayo ni ya kumenza mwanamke bora kwenye michezo duniani na Afrika swa katika tuzo za G-Sports Awards nchini Afrika Kusini, ambao alikuwa ni kwa mujibu wa kuangazia matukio yake na pia mafanikio yake katika kuweza kuchangia kwenye mataifa ama mashindano ya kimataifa mapema mwaka huu nchini Cote Divoire. Pia alikuwa mmoja wapo wa wawakilishi wa refari waliokuwa katika mashindano ya Olimpiki ya Paris mwaka pia kumkwamba, pia alitajwa kuwa refari bora wa kike katika mashindano ya COSAFA mapema mwaka huu. Pia tuangazie mashindano ya, ya CAF club Champions, ambao unazungumzia kwamba ni kwenye raundi ya pili kuingia kwenye makundi na ni kwamba hivi leo kumekuwa na mechi kadhaa kwenye kombe la Champions League. Yanga imepiga Ethiopian Bank moja bila na kutoka taifa la Afrika Kusini la Mamelodi Sundowns, lakini Young Africans wanapata ushindi muhimu ugeni katika mechi ya kwanza. Nilikuwa natarajia kwamba watapata ushindi, hata nimeshangaa kwa nini likakuwa ni goli moja. Mm. Nadhani nimeiangalia ile mechi na Prince Dube amekosa nafasi nyingi sana. Aa, ni Yanga ni timu ambayo nilikuwa natarajia kwamba itapata hata magoli tano nne, mm. E, ugenini. Nadhani watafanya mtiani zaidi wakifika nyumbani, na ile timu ikule hata tano au sita, kwa sababu katika kiwango cha Young Africans kwa sasa ni taarifa za kushangaza kwamba washindwa na CB. mm, tulisema kwamba wao ni kufika kwenye fainali. Lengo kubwa ni fainali, lengo lao kubwa ni fainali, na kama wanataka kufika fainali katika hatua hii, unasubiri tu kuingia, mm, katika makundi tu. Ni kama kwa Mazembe, mm. Aa, wamepata ushindi dhidi ya Red Arrows ya Zambia na walikuwa ugenini, mm, magoli mawili kwa sifuri. Sasa wakirudi nyumbani, wao ni kumaliza kazi alafu timu kubwa zinakutana katika hatua ya makundi sasa. Naam, kwenye kombe la shirikisho Zamalek ya Misri imepiga polisi FC ya Kenya nyumbani kwao ugani nyayo Nairobi, goli moja bila. Lakini eh, mechi kati sahivi uwanjani kati sikukuni ya South Africa dhidi ya cd lunda sali ya Angola bila bila, jadi ya Benin ina iko nyuma bila bila dhidi ya berkane kutoka Morocco, lakini baadaye ilikuwa ni zamu ya pensville ya Liberia dhidi ya stade malien ya Mali, lakini pia mchezo Polisi FC goli moja bila. Je, ugenini watakuwa nafasi yao ama bado hakuna nafasi? mm. E, mechi ya Kenya polisi imeisha e, nyumbani jijini Nairobi nchini Kenya. mm -hmm. Watakuwa wanasafiri kwenda mpaka Misri kukabiliana na Zamalek. Kama wameshindwa kupata hata alama moja wakiwa nyumbani, sioni alama tatu kwao wakiwa ugenini dhidi ya Zamalek. mm. A, ni timu tofauti kwa sasa katika viwango, hata ukilinganisha tu Kenya Polisi na zamalek kila kitu, hata bajeti mm. Eh, bajeti wachezaji, mashabiki, eh, mashabiki, viwanja. Ni vitu viwili tofauti sana na mwenzao wa Kenya Police. Gor Mahia wa Kenya pia kesho, kwa uwanjani katika mchezo wa kuania kufuzu kuingia kwenye, kwenye makundi dhidi ya timu ambayo ni bingwa msimu huu Al Ahly kutoka Misri. Tumsikie kocha wa Gor Mahia Leonardo Martins, na hivi alivyozungumzia mchezo huo kuelekea hapo kesho. Everybody knows that Al Ahly is the top club of Africa. Kila mtu anafahamu Al Ahly ni timu bora zaidi ya Afrika kulingana na msimamo wa CAF lakini tutajitahidi tucheze viwango vya juu vya soka, ili tucheze nao hapa na tutajaribu tushinde Sababu huko kwao huwezi kujua, ndiyo maana lazima tucheze vizuri nyumbani, ili tuamue tutakavyocheza kwao. Ndiyo maana hapa tunalenga ushindi. Najua si rahisi, ni mechi kubwa yenye changamoto kuu, lakini sisi ni Gor Mahia. Tunawaomba mashabiki waje watusaidie kupata ushindi. Natarajia kuona uwanja umejaa kesho. Najua huko Misri watafanya hivyo, kwa hivyo lazima tufanye hivyo pia hapa Nairobi. Uh, naam, kocha wa Gormahia, Leonardo Neiva, anayefahamu vizuri kabisa wa Misri kuelekea mm -hmm. mchezo wao wa mkondo wa pili, tayari ameshalenga mkondo wa pili baada, ama kabla ya mkondo wa kwanza e, na tayari ashaingia uoga. Anasema mashabiki <laughs> waje watusaidie. Kwa hivyo <laughs> <laughs> <Di. laughs> ni kazi hiyo sasa kwa mashabiki wa Gormahia, wanasema wao wenyewe ni serikali. Sasa mm. waingie uwanjani washuhudie kipigo ama sare e, kwa wakikabiliana na Halakali, hii ndio timu bora miaka yote hii barani Afrika mm. nimeiangalia Simba na Yanga hii misimu miwili iliyopita wakicheza na timu ya Al Ahly ni timu tofauti sana yani, ni timu ambayo ipo katika kiwango chake barani Afrika, mm-hmm. na hata Mosimane aliwahi kuzungumza akasema kwamba ndio, nikiwa Sundowns alikuwa anapambana nao, lakini najua hii ni timu ambayo ipo katika kiwango chao peke yao barani Afrika, mm-hmm. Gor Mahia ndio anasema kuna wakati waliwahi kuwashinda sijui Zamalek, miaka ya huko zamani, sijui Esperance de Tunis, lakini mambo yamebadilika, yeah. Gor Mahia tumemwona juzi katika mashindano ya Sekafa, mashindano ya vilabu, wakashindwa kabisa sasa ni timu ambayo inakwenda kupambana na timu ambayo kwenye huo kwenye hizo timu awezi kuwa kwenye Sekafa, hakuna timu ambayo ina kiwango cha Ala. Uh, sijui ni sare ya magoli au ni sare ya nini mm, lakini alahalinavyowajua wanakwenda kuimaliza mechi nyumbani kama kawaida mm, wakipata mba... goli moja kama ile la Zamalek mm -hmm, mechi imekamilika. Hapa Nairobi, na mtuangazie riadha kwenye mashindano ya kuwania Diamond League tuzo la mwaka huu ambao lianiika hapo jana katika mkondo wa Brussels kule Ubelgiji ambapo uimbia mita mia nane kwa wanawake, Mary Mora ilibuka na taji hilo wakati Mganda akiwa nafasi saba, lakini pia fikisha kikomo cha ule mwendelezo wa kushinda taji hilo mara kadhaa kwa Moroko, Sofian El Bakali ambaye alikuwa ameshinda taji hilo tangu mwaka elfu mbili na moja kwenye Olimpiki ya Tokyo. mm. alikuwa ameshinda back to back yani na, mm. mm. katika na, mashindano, mm -hmm. mashindano yanakuwa magumu na unaanda unaangalia kitu ambacho unakitaka. Sasa ni tofauti mm. E, orodha imetoka, kwa mfano ya mita mia moja mita mia mbili, mita mia nne, eh, mita na hizi mbio za mita alfu moja mia tano Cheruiyot, Timothy Cheruiyot alipata ali, ali, ali podium finish hapa mm -hmm. Na nilizungumza naye tukiwa pari pia naye akaniambia kwamba siku hizi anasoma na anaona mbio zinabadilika. Sasa nilitamani jana ningekuwepo nimuulize kama ile sayansi ambayo ulinieleza <laughs> umeanza kuitumia sasa, kwa hivyo mm -hmm. ni mambo tofauti, ni tofauti na kwa mora. Mora amekuwepo katika ulingo wake kwenye mbio za mita mia nane na mbio za mita mia sita mm -hmm. Sasa hapo inakuwa ni tofauti, lakini sio huku kwingine, mtu akishinda mara moja bwana, tu, mm -hmm. e, tulia kidogo. Yani subiri hadi umfike katika mashindano ya FIBA under 18 kwamba, uh, Rwanda imemaliza nafasi saba, nafasi ya nane mali baadaye usiku leo katika fainali ambayo itakuwa ipambaniwa eh, taji hilo eh, la makala ya mwaka huu nchini Afrika Kusini. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Na mashariki bila shaka ni Kigali, saa 11 jioni dakika 53, kipindi hiki jukwaa la michezo kwa nami Jason Sagina na mwanangu Ponzo kwa na sport, tuangazia kifo cha mwanadada ambaye amezikwa hii leo katika ardhi ya Uganda kule Bukwo, anaitwa Rebecca Cheptege, ambaye tumsikie waziri wa michezo nchini Kenya ambaye alikuwa huko ambaye alikuwa miongoni mwa waliokuwa waliohudhuria sherehe hiyo ama hafla hiyo ya mazishi yake Cheptege kule Uganda. This really is a very sad occasion. Hili ni tukio la huzuni sana ambalo limeathiri mataifa yetu ya Kenya na Uganda. Tumeaibika sana na tuna huzuni kubwa kwamba tukio hili lilifanyika nchini kwetu in country, Kenya. Bila shaka ni waziri wa michezo nchini Kenya alikuwa miongoni mwa waombolezaji katika mm -hmm. hafla ya mazishi ya Rebecca Chiptiga ambaye alichoma moto na mpenzi wake, aliaga kwa bahati mbaya akiwa hospitalini wiki hii mapema na kuaga kwa kifo cha moto. Ni moto, mm, ni moto mm -hmm. na kama umeua kwa upanga, na wewe vivyo hivyo. Nadhani ni ajali mbili ambazo zilitokea na na rafiki kwa familia ya mwende zake mwanariadha wa Uganda ambaye aliletea taifa, taifa hilo sufufu katika olimpiki ya mwaka huu akiwa kwenye marathon akimaliza nafasi ya 44 ameaga akiwa na umri wa miaka thelathini na mitatu. Angazia draw ya sekafa kufuzwa afkon ya mwaka ujao under 20 ambapo ni kwenye ukanda wa sekafa ambapo ni kwenye kundi inajumuisha Tanzania, Sudan, Rwanda na Kenya Uganda, Mtezi, Sudan, Kusini, Burundi, na Bumamuru wameshindwa za za magoli manne kwa moja wameshindwa ngozi magoli manne kwa sifuri, timu ya Musongati ikapata ushindi dhidi ya Olympic Star, magoli matatu kwa sifuri na Indastar, ikapata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya Amasipiri. Nchini Kenya Nairobi City Stars wametoka sare ya moja moja dhidi ya Bidco United. Sofapaka wakashindwa na Talanda FC goli moja sifuri. Nadhani mkufunzi ni nani hapa Sofapaka? Matane. Matane. E, yeah. Ameanza vibaya Talanta wamempiga goli moja sifuri, kisha Kariobangi Sharks wamepata ushindi magoli wa matatu kwa mawili dhidi ya task kule Uganda, Lugazi imepigwa na Kitara FC goli tatu kwa bila. Lakini pia kule Tanzania, tanzaniao kwamba Tabora imetoka bila bila, Tanzania prince baada ya ikoni zamu ya Azam dhidi ya Pamba katika ligi kuu taifa nchini bara. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani kule Uingereza ni kwamba mapema hii leo Manchester ilipiga Southampton tatu bila, Ipswich ikatoka bilabila na Brighton, Crystal Palace mawili Lester mbili, Fulham goli moja Westham goli moja, Nottingham Forest imeleza Liverpool goli moja bila. Timu yako bila shaka umevaa jezi yake imepigwa goli moja kwa bila na Nottingham Forest. Uh, msimu ndo unaanza eh, yeah. nadhani bado msimu haujashika kasi mm, na ukitaka kujua msimu haujashika kasi waulize Arsenal kilichowafanyia Kia uh, katika misimu miwili iliyopita ndio utajua mambo bado, na man City imeguza meza kwa kupiga Brentford mbili moja. Baadae usiku zamu ni katikati ya Aston Villa na Everton bila Uh, Wolfsburg goli moja Eintracht mawili. Baadaye usiku nikizamu kati ya Holstein Kiel na taifa ama klabu ya Bayern Munich. Niseme asante kwa nasi, bila shaka kujikwa na michezo, tuwe kwa hapa siku nyingine kujikwa na michezo <muches> Tukamisha kibao chake msanii Flavor kutoka kule Nigeria, kinaitwa Big Bola. You know what if you don't know, now you know kibao chake msanii Flavor kutoka Nigeria kinaitwa Big Bola kinatufia mwisho wa matangazo ma ma ma ma ma ma haya. jumu hii nisemia asante kwa msimamizi wa matangazo haya Victor Buso, fundi mitambo George Maina, lakini pia alisomea habari za dunia George. ajume zangu kwa jukwaa la michezo, uh, Paul Nzoki mwana sporti, tunasema asante kwa nasi. mimi naitwa Jason Said the Sports Arch Bishop, kama ilivyo ada michezo ya sporti, sisi na kutakia jioni njema. pia kesho ni siku tunapata mtu mwingine kwa radio ya Kiswahili saa 1:30 asubuhi. kwa heri kutoka Nairobi Kipa.