Na msikilizaji, mi nafunganya virago vyangu naondoka kabisa studioni, akikujalia Mungu na anijalie pia inshallah. Asante sana kiondoko hapo bwana Benson wa kul wengine. Michezo ukiwa nami Jason Sagineza Sports Archbishop, nikona mwenzangu Paul Nzuki mwana spoti. Tunaangaza mingi ikiwemo siku sita kuelekea olimpiki Ye, Paris, ya mwaka huu kule Paris. Je, unafaa kufahamu nini kuelekea mashindano makubwa katika jiji kuu la Paris kule Ufaransa? Kituangazia timu ya Tanzania itatarajiwa kuondoka Jumatatu hii kuelekea Paris kwa michezo hiyo olimpiki, lakini taarifa spesheli imeandaliwa na mwanahabari wetu mpya kabisa Felix Chalo akiangazia mwanariadha wa zamani wa Kenya Ezekiel Kimbole, akitangazia kombe la CECAFA Kagame Cup kule nchini Tanzania. APR anachuana na Red Arrows ya Zambia hapo kesho, pia tatanjulia tetezo la mwisho katika ukanda wa Afrika Mashariki, pia na kule Ulaya tukiangazia pia Tour de France kwenye baiskeli leo iko kwenye hatua ya ishirini kuelekea ukingoni. mimi naitwa Jason Sagine the Sports Archbishop. Karibu sana michezo ya olimpiki Paris mwaka 2024 na manzio ki tarehe ikiwa ni tarehe ngapi vile eh? Tarehe ishirini mwezi wa saba, mm. Ni siku sita kuelekea olimpiki ya Paris mwaka huu ambayo itarajiwa kuanza China siku sita zijazo, na tunafaa kufahamu vizuri kabisa mambo ma, ma, ma, ma muhimu kujua kabla kuelekea michezo hiyo kule Paris ambapo itakuwa inaanza tarehe ishirini na sita Julai mwezi huu. Na ni kwamba, eh, kabla ya kuanza ni kwamba kuna jumla ya medali za dhahabu mia tatu ishirini na tisa za kushindaniwa kwenye michezo thelathini na mbili kwa siku kumi na nane zijazo eh, katika jiji kuu la Paris. Nakumbuka sherehe ya ufunguzi katika michuano hiyo ya Olimpiki ilikuwa inafanyiwa katika ule mto Seine ambako kule Ufaransa, lakini pia eh, unazungumzia kwamba kwenye mbio hizo eh, bado kuna mashindano ambayo yamejumuishwa mapya kabisa kwenye mashindano ya mwaka huu ya Paris so, olimpiki ambapo unazungumzia eh, mchezo wa sport climbing, lakini pia mchezo wa kayak cross achia mbali pia mchezo wa kite, lakini pia kwenye mchezo wa kuogelea kwenye kuigizaigiza, ah, inajumuisha kwamba imejumuishwa e, kwa wanaume kwa mara ya kwanza kwenye mashindano ya Olimpiki, yakiwa basi yanazidi kunoga. Na kabla kuanza kuanza, ni kwamba kuna kile kibonzo ambacho kinafaa kufanyiwa ama kuleta mambo fulani kwenye mashindano hayo, wanasema mascot kwa Kiingereza nasema kwamba e, kibonzo hicho a, kinaashiria ule uhuru kupitia historia ya Ufaransa na ukitaka kile kibogizo chako unasema kwamba alone we go faster but together we go faster. Maana kwamba eh, tukiwa peke yetu tunafanya vizuri, lakini tukiwa pamoja tunakwenda mm, kwa hatua za mbali zaidi. Naam, na ukitaja michezo e, mm, mipi ambayo pia inatarajiwa, kuna mchezo wa break dance mm. Najua tunakuwa tunakisikia tu break dance mitaani ndio, nafikiri eh, kupiga dance eh, tunadhani kwamba ni kupiga dance. Sasa huu utakuwa ni mchezo ambao una washindani 32 mm, eh, wanaume 16 na wanawake 16, na wakati huo pia ukitaja, unajua ngine wanashangaa kwa sababu sherehe ya ufunguzi tarehe ishirini na sita lakini kuna mashindano yatakuwa yameanza kwanza michezo kama ya raga itakuwa imeanza raga wachezaji saba kila upande michezo ya soka itakuwa imeanza lakini pia handball pia itakuwa imeanza tarehe ishirini na nne hiyo ni michezo ambayo itaanza kabla ya sherehe ya ufunguzi rasmi siku ya tarehe ishirini na sita na wengi pia wanauliza fainali ya wanaume mita mia moja ni lini kwa sababu unajua watu kuna unakwenda kwenye mashindano ya mpira unaangalia fainali mbalimbali itakua yeah, lini dee. E, pia sasa hapa watu wanaangalia e, mbio kama mb, mita mia moja fainali itakua lini? itakua Lini? Fainali kwa wanaume itakua ni tarehe nne mwezi wa nane fainali kwa wanawake itakua ni tarehe tatu Hii itakua mm. ni siku ya Jumamosi, mm. mwezi wa nane Na siku ya kupeana medali ni baada ya mashindano kukamilika siku yeah. moja tu mm -hmm. kisha waliopata medali zao wanapewa, wanatoka nazo, na wakati huo pia ni mara ya kwanza kuona kwamba Olimpiki watakaokuwa wanashinda medali watakuwa wanapata pesa za, za, ee, e, za dhahabu hizo ee, za dhahabu mm. Kwenye Olimpiki zingine, hizi watu wamekuwa wakishinda medali yako, alafu unarudi mm -hmm. nyumbani ama Ruto au Museveni haja ya kuongezea pesa, lakini sasa utakuwa unatoka Paris na zako unakwenda nchini mwako kuongezewa nyingine, na bado dola, dola elfu hamsini kwa kila mshindi wa dhahabu, elfu hamsini hizi dola kwa kila mshindi wa dhahabu. na wakati huo pia unakumbuka kwamba Urusi ee, wanariadha wao kama watakuwa wanashiriki basi Dio. kwenye siku ya ufunguzi hawaruhusiwi kuwepo na hakuna bendera zao kwenye sherehe ya ufunguzi, ambao pia mm. wanaruhusiwa kushiriki kama wanariadha huru, na hata wakishindana zile medali azihesabiwi ya kwa mm. yaani, wao wakishinda azihesabiwi mm. kama wanafanya mazoezi tu. Haya mambo ulikuwa unaiona tu huko shule ya upili eh, primari huko mm -hmm. unaona kwamba mtu anakuja alikuwa ni mwanariadha wa zamani sana, anakuja Likia anashiriki, eh, anashiriki lakini <laughs> hayahesabiwi. Sasa hivyo ndivyo itakuwa kwa hao wanariadha kutoka Urusi ambao watakwenda kwenye olimpiki pamoja na taifa pia labi Belarus ambao wanaruhusiwa kushiriki mashindano hayo ya olimpiki kupitia ama kama wanariadha huu. Lakini pia wakati huu ni kwamba timu ya taifa ya Tanzania ya riadha kuelekea olimpiki inatarajia kuondoka nchini Tanzania kuelekea Paris, Ufaransa, Jumatatu ya wikendi ya wiki inayokuja ambapo itakuwa inaongozwa kwa kundi la kwanza, linaongozwa na Henry Tuna ambaye huyu ni mwana judo, lakini kundi la pili kunatoka tarehe ishirini na tatu kuelekea eh, jijini Paris na kundi la mwisho likuwa ni la wanariadha wa mbio ndefu kuanzia Agosti saba ambapo Tanzania inawakilishwa na wanariadha saba, wanne wakiwa ni kwenye riadha. Nakumbuka kwamba Tanzania hawa wameshinda olimpiki, ameshinda medali mbili za Olimpiki kupitia Suleiman Nyambui na Filbert Bay mwaka 1980 katika mashindano ya Olimpiki ya Mosko, uh, kule Urusi ule. Pia kumekuwa na mfululizo wa habari za michezo za Olimpiki kuelekea Paris mwaka, na ni kwamba hii leo mwanahabari wetu mpya kabisa Felix Chalo anamwangazia e, mita flash timu ya taifa ya Kenya na maji Ezekiel Kimboje anazungumziaje mwanariadha huyo wa zamani ni maarufu sana nchini Kenya kutokana na mbwembwe zake alizokuwa anazionyesha baada ya kushinda mashindano mbalimbali mbali. Ni mbingwa mara mbili wa michezo ya olimpiki mwaka wa elfu mbili na nne jijini Athens na London mwaka wa elfu mbili kumi na mbili, mbili. anaeleza historia yake kwenye michezo ya olimpiki. Nimeweza ku, kukimbia kwenye olimpiki ine nikianza na kule Athens Ugiriki 2004 nikienda kule Beijing 2008 nikienda London, uh, London 2012 na Rio Brazil 2016 Anaeleza mabadiliko anayoyaona katika michezo ya Olimpiki zilizopita na ya mwaka huu jijini Paris. E, nafikiria Olimpiki yetu ya hii saa zamani ilikuwa ni sawa tu, lakini labda siku hizi kidogo kuna mabadiliko katika uh, ile teknolojia because uh, unaona karibu miaka tatu nne zilizopita uh, mambo safi yetu na zingine zimeanza kutumia technology kama vile wakimbiaji wakitumia wanakuwa na uh, hizo lights ile inawakai kwa record uh, tuko na hizo. Wakati wanariadha wa Kenya walipokuwa wanajiandaa huko Eldoret, alikuwa anawatembelea kambini. Ni nini kilimsukuma kufanya hivyo? Kila mchezaji angependa sana kushiriki kwenye Olimpiki. Najaribu kuwaongelesha, kuwahimiza umuhimu wa kukimbia vizuri na pia kuingia kwenye Olimpiki. Anatoa wito huu kwa wanariadha wa Kenya watakaoshiriki michezo ya Olimpiki mwaka huu, kila kitu, kukuwa na imani, kuchiamini, fanya mazoezi vizuri, kuwa na ni tamu mzuri na hapo, kila kitu itakuwa mzuri, kwa sababu hautaenda michezo ya Olimpiki kama uchakuwa in good forms. Ile kitu tiko ni kuambia wachezaji, kila mtu achikaze. Olimpiki ni mchezo ya kila mtu na inakwanga tofauti na sila zingine, kwa sababu Olimpiki huwa ina wale wamesoea huko ni kukimbia kama kikundi so kila mtu tu ni ile bidii yako ndiyo itakufanya ukuwe mshindi wa Olimpiki. Historia ya Ezekiel Kemboi kwenye michezo ya Olimpiki itasalia kwenye akili na midomo ya Wakenya na wapenzi wa riadha kutokana na umahiri wake wa kushinda mbio za mita elfu tatu kuruka viunzi na maji kwa upande wa wanaume, mashindano ambayo Wakenya wameshinda tangu mwaka elfu moja kenda mia themanini na nne jijini Los Angeles na kupoteza kwa mara ya kwanza mwaka elfu mbili na ishirini jijini Tokyo wakati Sofiane El Bakali aliposhinda Nam, asante sana mwanabaru wetu huyo Felix Chale akimwongezia mwanariadha zamani wa timu ya taifa ya Kenya kwenye mbio za mita alfu tatu tukajivunzia maji. Ezekiel Kimbama anasema kwamba kila mmoja anafaa jiweke tayari kuelekea olimpiki ya Paris, na kwamba jua katika mbio hizo za mita alfu tatu Nzioki ni kwamba itakuwa nawakilishwa na Wakenya Abraham Kibiwota, Simon Koech na Amos Serem kwenye mashindano ya olimpiki ya Paris mwaka huu. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati Nam, ikiwa ni saa 12 jioni dakika 44 ya kipindi 1, jukwaa la michezo kwa nami, Jason Sagiri, The Sports Archbishop. Niko na mwenzangu Paul Nzio ki mwanaspoti, ambaye kwa sasa anasema kwamba ni Paris bond, bila shaka mwenzangu, mm. Tuachie tu bwana, tukifika mm. huko tutasema haya. <laughs> <laughs> kule Kenya ni kwamba taarifa kuelekea Olimpiki ya mwaka huu bado ni kwamba uh, wanariadha wanne wa nchini Kenya wamepigwa marufuku ama wamesimamishwa kwa muda na shirikisho la kutoa nidhamu kwenye riadha ya duniani, na wanariadha hao wanazungumzia bingwa kwenye mbio za marathon hapo zamani. Judith Jerubet amepigwa marufuku kwa miaka miwili, pamoja pia na Daniel Muindi kwa miaka mitatu, lakini pia Rogers Ondaji Gesabu ambaye aliwahi kumaliza nafasi ya mashindano ya Lima marathon mwaka huu pia amesimamishwa kwa muda mfupi, lakini pia Lucy Karim pia amesimamishwa kwa muda baada ya kupatikana na chembe chembe fulani zisizofaa kutumika katika mashindano ya China marathon. Unajua, nilikuwa namwangalia kesi zao nilikuwa naziangalia zote na kesi ya Judith hmm. uh, Judith ndio sasa alikuwa na medali, na medali medali alikuwa ameshinda na ina maana kwamba itakuwa inaondoka. mm -hmm. Hii au mwaka elfu mbili ishirini na nne mwaka huu, yeah. Na hiyo ni medali na pesa ndani hicho kipindi cha miaka miwili. Lakini kuna hii kesi ya Daniel Mwindi, huyu bwana mwenye umri wa miaka ishirini na tisa wanasema yeye alifeli kuonyesha kama hizi dawa akutumia akitaka, mm -hmm. E, yani akutumia kimaksudi. Sasa aliposhindwa kubainisha, ndo akaamua kwamba huyu na yeye e, wacha naye tumpige marufuku. Sasa nimekuwa nikisema mara kwa mara hapa studioni kwamba ni wakati nao wanariadha pia wasikilizwe, mm -hmm. kwa sababu nadhani hizi hukumu zinaotokana moja kwa moja yani idara hii ya kupambana na ulajimuku wanawapea tu adhabu, wanawapea adhabu kila wakati, na hatujapata nafasi ya kuwasikiliza hawa na riadha mm -hmm. Kwa sababu kama hii kesi ya Daniel naweza penda kuisikiza sana, nijue alishindwa kivipi yani kuonyesha kwamba e, mimi sikutumia. Kama najua ni kwamba kule Tanzania kumekuwa na mashindano ya Kagame Cup, ilifuzu baada kuiondoa kupitia ambayo yanakamilika hapo kesho, na ni kwamba APR Rwanda ilifuzu hatua Red Arrows ya Zambia ikailaza alwadi mbili kwa bila kwenye nusu fainali na kufuzu fainali hiyo. Kwa hivyo hapo kesho itakuwa ni fainali kubwa kati ya APR na Red Arrows. Mwanzo kabisa, fainali gani ambayo unaona kwa kimakaratasi ni fainali na gani? Bwana, sijaona timu bora katika haya mashindano mm -hmm. Uh, kuipita Al Hilal ya Florei Benge mm -hmm. Ilikuwa ndio timu bora kwenye mashindano kulingana na mimi. Wakiingia ndani ya nusu finali dhidi ya APR, sikuwa najua vijana wa dani wangeweza kupambana na APR na walilazimisha APR mpaka wakakwenda kwenye penalti, ambapo mm -hmm. e, ni ushindi wa penalti moja tu ambao uliokoa APR. Uh, nilikuwa namwona Florei akisema kwamba yeye kulingana na yeye, wakati waliingia ndani ya penati, alijua kwamba hapa ni bahati. Sasa kwa sababu ndani ya hizi dakika zingine nimejaribu mm, ndio timu yangu imetengeneza nafasi na walizitengeneza kweli kweli, lakini hawakufua dafu. Kwa hivyo nataka kukubaliana na yeye kwamba ni bahati, haikuwa upande wao mm. Na sasa APR wameingia ndani ya fainali na Red Arrows, Red Arrows mm, uh, wa ya fainali na walipokutana na Halilal walikula tano kwa moja. Ni fainali ambayo ni rahisi sana kwa Dakonovic wa APR kuishinda dhidi ya Red Arrows, sioni kama atamletea matatizo mengi sana Amepambana na timu ambayo ilikuwa ni ngumu sana nafasi ya kwanza kwenye kundi cha kwa alama saba, lakini timu hii ya kutoka taifa la Zambia, Red Arrows, ilikuwa nafasi ya pili kwenye kundi ba kwa alama sita, alama tatu nyuma ya viongozi wa kundi hilo. Alelamba ameondolewa kwenye hatua ya nusu fainali, kwa hivyo kesho itakuwa imekubaini mshindi wa Kombe la Sekafu Kagame Cup msimu, lakini pia tutashuhudia mapambano kabla ya fainali hiyo, mchezo wa kuwania nafasi ya tatu Alelundu Bran dhidi ya Lwadi kuanzia saa kumi, lakini pia tumekuwa na gumzo kubwa la kuzungumzia, je umuhimu na viwango na utamu na ladha mashindano haya mwaka huja amekuja, lakini sema kwamba labda hayana maana kwamba walialikwa, mm, wengi klabu kama vile Yanga na Simba walikosa kuja. Lakini rais wa shirikisho la sekafa wale Scarlet, pia ni rais wa TFF nchini Tanzania, nazungumziaje swala hili kuelekea fainali hiyo kubwa kesho? lakini pia nichukue nafasi hii pia kuzishukuru timu zote na kuzipongeza zilizoweza kushiriki. Timu zote zilikuwa ni timu bora na zimeonyesha ushindani mkubwa. Tumesema kwamba haya mashindano yalikuwa kama vile hayajafanyika miaka miwili, kwa hiyo hata sisi wenyewe mpaka dakika ya mwisho kuyafanya, tumejitahidi sana kuhakikisha kwamba yanafanyika. Kwa hiyo ya kama mtu tayari alishapanga ratiba zake na hakuweza kushiriki, hatuwezi kumlaumu kwa sababu ya sababu nilizoziongea, lakini pia tukisema yaweze kuwa na ladha na nikakwambia mwaka huu hayajakuwa na ladha. Haya mashindano mwaka huu yamekuwa na ladha kushinda hata yaliyofanyika last time ambayo yalifanyika hapa hapa Tanzania. Yamekuwa na ladha kubwa na yamekuwa na ushindani mkubwa, hata idadi ya magoli yaliyofungwa ni historia. Kwa hiyo yamekuwa na ladha zaidi, na mpira ni magoli. Kwa hiyo kusema hayana ladha, hapana. Niseme tu kwa wale ambao wanapenda timu zaidi kuliko mpira, ndio wanaweza akasema hamna ladha. Namrais wasakafu anasema kwamba mashindano alikuwa na, na ladha na wengi wasema kwamba hayakuwa na ladha, mana kwamba kuna historia ya magoli yamefungwa mengi kulingana ya na matokeo yamelitokea katika kombe hili. Hivi hatusemi kwamba mashindano yamekuwa na ladha kwa sababu ya magoli mengi kufungwa? mm. kama magoli mengi yamefungwa inaonyesha kwamba mashindano hayajakuwa na ladha kubwa, kwa sababu mimi najua ladha ya mashindano ni ushindani, una ugumu wa kufunga mabao. Ni kwa nini tumekuwa tukisema euro ya mwaka huu inaonekana euro majimaji, na ukilinganisha na afcon yetu, ambayo uko unajua nani anakwenda kushinda mechi. Mm -hmm. E, inaonekana kwamba mashindano yao yametepeta kidogo. E, e, e, na sasa hivi ndo kitu ambacho tunazungumzia kwenye mashindano ya Sekafa. Ndio. Ukiziangalia timu ambazo zimekwenda kwenye Sekafa kuna ile timu ya kuwavutia mashabiki kuja uwanjani. Kwa mfano, mm -hmm. Yanga wangekuwa wanacheza, mashabiki wananchi wangeingia uwanjani. Simba ingekuwa inacheza, wangeingia uwanjani. Simba ingekuwa fainali sasa hivi ama Young Africans au Azam. Mashabiki wangekuwa wanasema timu yetu ipo ndani ya fainali, lakini ni fainali ambayo hata kama sio uh, vyombo vya habari kuangazia basi mashabiki huenda wasijua kama kuna fainali ya, mm -hmm. ya APR dhidi ya Red Aros, akisema kwamba ushindani umekuwepo. Ushindani upi? mm haujakuwa -hmm. na timu ambazo ni vigogo alilali peke yake ndio imekuwa timu kubwa hapa. Timu zingine zote hapa ndio zinarudi kwenye mashindano ya kombe la shirikisho, zingine kwenye mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. Kwa hivyo angesema tu tumesaidia mm -hmm. timu Gama Gorumaya timu ambazo zimekwenda kupambana katika mashindano ya klabu bingwa, timu ambazo zilikuwa zimepotea na zinarudi, labda angesema tumewasaidia, kwa sababu wamekutana na timu zingine ambazo watakuwa wanacheza nazo katika mkondo wa kwanza wa mechi zao. Lakini kwa ushindani, natofautiana kabisa na rais, sijauona ushindani nam. unapotaja Yanga na, ni kwamba Yanga iko kule South Africa, inacheza mechi ya kirafiki leo na mm, klabu kutoka Ujerumani, Bundesliga, ni Augsburg. Ni klabu gani ile? Nafikiri ni Augsburg. Lakini pia ni kwamba katika soka hizo za tetesi ni kwamba kuna uhamisho ambao umefanyika katika dirisha la usajili dogo kabla ya kuanza kwa msimu mpya kwa soka na pia kwa mchezo wa basketball ambao kwamba kwa basketball, kuna taifa la Rwanda mchezaji wa taifa la Mali amesajiliwa na klabu ya APR ya basketball, unamwita Aliou Diara kwa mkataba wa mwaka mmoja, kutoka klabu ya Morocco ya basketball FUS Raba. Lakini kule Kenya ni kwamba timu ya wanawake ya Kenya Police Bullets imesajili wachezaji watano kuelekea msimu mpya ambao watakuwa washiriki mashindano ya kimataifa kwenye klabu bingo barani Afrika na msajili pili mshambuliaji Emily Moranga, uh, beki Nora An ambao pamoja wote ametokea klabu ya Viga Queens, uh, kiungo wakati Jen Hat kutokea Madhari United, lakini pia uh, mchezaji wa zamani ya timu ya taifa, uh, ama uh, taifa la Albania klabuni FK Apolonia Fier, uh, namwita kiungo Lona Nyarena Nyabuna, pia uh, mchezaji kutoka taifa la Kenya ambaye sizia po wazawa zamani India, unamwita Batha Omita ambaye kwa klabuni Gokulam Kerala. Uh, kule India na Gor Mahia wanaendelea kumtafuta Enoch Morrison ambaye mwisho alichezea klabu ya Asante Kotoko ya kule Ghana. Huyu bwana ni kiungo wa kati ambaye ana miaka ishirini na nne. Kwa hivyo inasemekana kwamba karibuni, hivi karibuni atakuwa na napaa kuja nchini Kenya kumalizia mkataba na mazungumzo na klabu ya Zesco United. Uh, wao sasa hivi wamemnasa Benedict Chepeshe kutoka Red Arrows ambaye yupo katika mashindano ya Sekafa, lakini klabu ya Rayon Sports wao wapo karibu sana kunasa saini ya Roberto Oliveira. Roberto huyo amekuwa sana hapa Afrika Mashariki mpya eh, kwa Bandari FC kama kocha mpya wa klabu hiyo nchini Kenya. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Kwenye tetesi za mwisho ni kwamba kule Ulaya ni kwamba klabu ya Manchester imesajili wachezaji wawili kufikia sasa hivi, Leny Yoro kutokea Lille, lakini pia mshambuliaji Joshua Zirkzee kutokea Bologna. Lakini pia wanafukuzia uhamisho ama usajili ya beki de Ligt Matthias moja pia na ugate kutokea klabuni uh, PSG. Ni kwamba Arsenal pia imekamilisha uhamisho wa beki Ricardo Kalafiori, lakini pia anamfukuzia mshambuliaji Dusan Vlahovic, lakini pia kiungo kutoka taifa la Italia Manuel Locatelli, wakati pia ni kwamba Romelu Lukaku yupo tayari kujiunga na Napoli, wapo ataondoka klabuni humo mshambuliaji wa taifa la Nigeria Uh, sio kunyakua mataji tu bwana, uh, ukiangalia maisha mm. ya taaluma yake Gareth Southgate, miaka nane hiyo akiwa kocha wa timu ya taifa ya England, amewatoa England mbali mm. England bwana, utakumbuka Euro ya mwaka elfu eh, mbili na nane walikosekana Utakumbuka kilichofanyika katika kombe la dunia mwaka elfu mbili na kumi. Ilikuwa ni England ambayo inaweza ikapata tabu kuingia kwenye mashindano, inakosa kwenye Euro, ilikuwa ni England ambayo inaweza ikiingia katika mashindano mm-hmm, na nafasi ambayo ni kubwa sana, utaingoja kwa England labda itakuwa ni raundi ya kumi na sita, hapo ndipo watabahatikia na watatolewa. Mm-hmm. Wakati mwingine ilikuwa ni England ambayo hata hujui kama kwenye hatua ya makundi watajitoa hapo. Kwa hivyo Gary Southgate ndani ya miaka nane ameibadilisha England. Nasema kwamba amekosa bahati haijakuwa upande wake kwa sababu mm -hmm. Amekosa taji, ameingia ndani ya finali ya Euro mara mbili, anakosa kombe hata moja, amefikisha timu ndani ya nusu finali ya kombe la dunia. Kwa hivyo ni mtu ambaye amefanya kazi kubwa mm -hmm. na nadhani ni, ni, ni, ni kitu kizuri kwake yeye mwenyewe, kwa sababu mashabiki walikuwa mitandaoni wanamtusi, wale wanafanya podcast, wale wanaongea redioni wanamzungumzia vibaya Gareth Southgate. lakini sagini siku moja mm -hmm. naona Gary Southgate akirudi katika timu mm ya -hmm. ya taifa ya England kwa sababu ya kitu ambacho amekifanya, makosa peke yake kukosa taji peke yake. Naam ma, kwenye mashindano ya kuonyesha baiskeli kule Ufaransa, Tour de France, ni kwamba leo ilikuwa ni mkondo wa ishirini kabla ya kukamilika hapo kesho, na ni kwamba mchezaji ama mchezaji wa baiskeli Karapaz ameongoza kwenye hatua hiyo ya ishirini uh, ulioanzia jijini ulioanzia Nice, na kukamilika katika eneo la Col de la Couillole ambayo uh, ilikuwa ni kilomita 132.8 ambapo kesho ilikuwa ni mashindano kwa mlika kesho katika 21 ni kwa mfikia sasa hivi ni kwamba anaongoza Tadej Pogacar akifuatiwa na Jonas Vingegaard. Niseme asante kwa nasi kwa michezo hadi kesho majira ya mwezungu na kutakia jioni njema, na sasa tuachane na matangazo haya kwa wimbo wake Harmonize, anasema sherehe kutoka taifa la Tanzania burudika No, anaitwa Harmonize toke Tanzania sema wimbo unaitwa Sherehe, na tukifika matangazo ya mwisho, kwa matangazo haya jumu hii sema asante kutusikiliza, imekuwa kwa Jason Sailor Sports Archive Bishop na wenzangu Paul Zuki, na pia kuna mitambo Vital Mugisho achi mbali Benson wa kwa Tanzania dunia, lakini pia fundi mitambo kwenye mtandao kupusha jamii na mwita George Mail, lakini pia msanii haya Victor Busoni sema asante kwa nasi jioni njema hadi kesho, kwa jina la Mwenyezi na kutakia jioni njema.