Ni saa 12 na dakika 36 Afrika Mashariki wakati tunapata jukwaa la michezo. Paul Nzioki na Jason Sagini. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na Jason Sagini. Karibu mwanamichezo, popote pale ulipo, ndani ya makala jukwaa la michezo tunaanzia katika mashindano ya soka ambayo yanaendelea katika kanda tofauti, nikianzia kusini mwa Afrika kwenye Kombe la Kosafa, lakini pia tukiangazia nusu fainali ya Euro ambapo Ufaransa itakuwa inachuana na Uhispania, England wakipambana na Uholanzi, Copa America Brazil nje Uruguai wakishinda kwa mikwaju ya penalti, lakini pia taarifa za uhamisho wa wachezaji na makocha wa soka hapa Afrika Mashariki. Baadaye tutakwenda kuangazia taarifa kwenye raga ambapo taifa la Uganda limeshinda taji la nne la mashindano ya bara Afrika kwa wanaume wachezaji saba kila upande nchini Mauritius. Lakini katika kuendesha baiskeli ndipo tuna mjadala wetu. Hii ni baada ya hapo jana raia wa Eritrea Biniam Girmay kushinda Tour de France hatua ya nane, huku Tadej Pogacar akiendelea kubaki akiongoza. Tunajadili, je, hali ya mchezo huu hapa Afrika Mashariki ikoje na ushindi huo unamaanisha nini kwa waendesha baiskeli wengine barani Afrika? Na baadaye ataangalia mambo ya tenisi Wimbledon. Jason Sagini, karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo ni Jumaapili. Nam, asante sana mwenzangu Paul Nzioki. Nakuwa umeokota na, um, vya kutosha bila shaka eh? Eh, naam um, tunaanzia katika uh, ukanda wa kusini mwa Afrika mm, ambapo kuna mashindano ya soka, mashindano ya Kosafa na leo imekuwa ni siku ya fainali, lakini pia tukitafuta mshindi wa tatu, Msumbiji amekamata nafasi ya tatu baada ya kushinda Komoro magoli matatu kwa mawili na matokeo ya fainali yamenishangaza kidogo hey! Maanake Namibia amepigwa na Angola magoli tano kwa bila, na awali Komoro ilipoteza kupitia njia ya penalti baada ya kutoka sare mbilimbili na hivyo basi Msumbiji kwa nafasi ya tatu. aaainonafasa aapli kumina winger au mshambuliaji huyu anapata mpira katikati kati mwanja kulia anasanzuka na ku wachengo wawili kisha baada hapo, amina cross ya minus, ambayo inampata mchezaji mmoja wa timu ya Angola ambaye anachia shuti ambayo inapanguliwa na, na, na goalkeeper, ambaye pia eh, shuti lake ile rebound inamkuta mchezaji wa timu hiyo, anaitwa Manuel Keliana ambaye anafunga bao kupitia mchezaji Pedro Bondo. Baada ya hapo dakika arobaini na moja katika mchezo kipindi cha kwanza, uh, wanapata penalti ama wanapata mpira wa ikabu timu ya taifa Angola kufuatia tackle ama mchezaji huyu Charles Hambira mechi za rafu mm -hmm, na refari kuleka katika ule mfumo wa VR anakwamba bila shaka, uh, ni penalti, na depu anafanya hivyo hivyo, anapiga mpira upande wa kushoto, golkipa kia upande wa kulia na kufunga bao la pili la timu ya taifa Angola. Baada hapo mchezaji huyu anarejea kupitia dakika 58, anaitwa Victor Nanke ambaye anafunga mpira wa kona rahisi sana bila kuzuiwa kabisa. Kwa hivyo ukisema kwamba kulikuwa utepetevu katika, uh, kujilinda kwa timu ya taifa Namibia. Maana kwa hivyo ukiangalia namna ambavyo magoli yote matano yamefungwa, uzembe fulani, uzembe kujizuia, ndio maana pia goli la nne la mchezo linafungwa na mchezaji, eh, Victor Nanke tena kwa mara ya pili kupitia mpira wa ikabu baada ya VAR kwamba alikomeza nivo sivyo, Ivan Kamberipa mm. nje ya mstatili na ule mfumo pia wa vr kwa kwamba, uh, ulikuwa ni mpira wa ikabu na moja kwa moja nafunga mpira wa ikabu uh, Vitu Nanke, inakuwa ni manne bila mm. baada hapo na bibi napoteza uh, tuseme napoteza kabisa ule munkar wa kurejea katika mchezo mm. na anafunga tena boli na rais bao la tano kupitia mchezaji mm. anaitwa Manuel Keliana ya yani, kwa hiyo kwamba magoli yalipofika manne vijana wa, wa kocha Collins Benjamin mm -hmm. moyo ukapotea kabisa, kapotea kabisa kwa hivyo kiujumla Namibia leo wamekosa kule kujizuia walivyoonyesha katika hatua makundi dhidi ya Angola. Kwa hivyo mm. kilichowaponza leo Namibia ni ule utepetevu na tuseme e, ubovu wa kujilinda maanake mm. baada ya funga goli la kwanza na la pili wakaonekana kana kwamba kidogo wamepoteza matumaini kabisa kurejea kila mchezo. Kwa hivyo kiujumla Namibia kwa leo walikosa aa, zile nguvu walizokuwa nazo katika hatua makundi walipotoka sasa kutufungana dhidi ya taifa la Angola mm kutoka huko tuende mpaka Euro. Uh, mechi za robo fainali zimekamilika na sasa tunaangazia mechi za nusu fainali. Nusu fainali ya kwanza Hispania dhidi ya Ufaransa na ya pili kama tu tulivyobashiri jana mm, e, Uholanzi dhidi ya England watakuwa wanapambana hapa. Tuanze na hii ya kwanza kwa sababu Kylian Mbappe ana siku nyingine hapa dhidi ya Hispania ambayo inaonekana haitaki kucheza naye yote. Ufaransa ambayo ndio timu pekee katika mashindano haya Yuro msimu huu imefuzu kuingia nusu fainali kwenye hatua za mchujo bila mm. kufunga bao mm. ambalo analiita open play football goal bao mm. yani e, <laughs> ambalo amelifunga ambalo ni kando na mpira wa penalti. Manake amefunga bao moja pekee kupitia mchezaji wao ambaye ni Mbappe mm. alifunga kupitia njia penalti, kwa hivyo Ufaransa bingwa mara mbili mwaka 1984 na 2004, anafukuzia uh, kufuzu fainali kwa kufuzu a mchezo ambao kidogo kibati bati, ndio maana kwamba bila kufunga bao la open play katika mchezo mm. mm. bila kucheza vizuri kile pia unaofika pale unafanya nini? Kwa hivyo Ufaransa mm -hmm. kwenye mchezo huu wa nusu fainali, kwa nafikiri kwamba hii ni hatua ambayo kidogo, iwapo atapita hapo, Faransa ndio Hispania basi mm -hmm. atakuwa nafasi kubwa kunyakua kombe hili, manake Hispania ambaye katika michano hii ameonyesha kwamba ndiye ambaye anatajika napiga ato mkubwa kuweza kwenye, kwenye kombe hili manake mm -hmm. yeye kwenye hadi sasa hivi zote za, ma, za makundi mm-hmm. hadi kufikia nusu finali mm-hmm. Lakini kumbuka mwaka 2008 eh, mara ya mwisho Hispania kushinda kwenye kombe la Euro, waliposhinda mechi zote za makundi mm-hmm. waliishia kuibuka na taji hilo la Euro mm-hmm. na msimu upya mfanya hivyo hivyo mm-hmm. Wameshinda mechi zote za makundi, na lakini ile timu ya 2010 ile ilikuwa kikosi kilikuwa hatari sana, ila sasa hivi kiangalia Hispania imebadilisha mtindo wa kucheza sasa hivi mm-hmm. wacheze tikitaka mpira mm-hmm. wao, mpira wa kasi mm-hmm. eh, upande wa kushoto yuko Nico Williams ambaye ana kasi mm-hmm. Kulia unamuona yuko kina Ferran Torres lakini mm-hmm. pia utazungumzia Lamine Yamal ambaye amekuwa kijana mdogo ameweka historia kuwa mchezaji mdogo zaidi kushirika katika makala ya mm. Euro Euro mwa... mm. mia kumi na sita pekee mm tayari ameshapiga asisti tatu kwenye mashindano haya. Hii ina maana mfumo wao unabadilika, na uh, wachezaji mm. na mm. wa mm. mm. na wao, na wao. Kwa sababu kwa elfu mbili na kumi, Hernandez, wanacheza mpira wa tikitaka sana na, mm -hmm. hawa na wao ni kasi na maana yake sasa hivi pia wanakosa huduma za Pedro ambaye alipata jeraha mbaye kidogo mpira wake ndo tikitaka, lakini sasa hivi wanaunganisha tikitaka mm. na mpira wa kasi kwenda mbele. Twende Uholanzi na England na kijana Cody Gakpo mm. anaendelea kuongoza kwenye chati ya kufunga magoli. Nadhani itakuwa nafasi nyingine yake ya kuongeza, na wengine wamefika hapa kibahatibahati, ndo hawa England. England ndio manake pia nao kwenye hatua za robo finali wamefika, wamepenya kupitia njia mm. ya penalti, baada ya kupiga Uswizi hapo jana magoli matano kwa manne kufuatia sana moja moja, lakini angalia taifa la England linafika hapa lakini pia naangalia kwamba, e, mtu kama vile kina Doniel Malen ambaye amefunga bao lolote kufikia sasa hivi kwenye haya haya mashindano ya Euro kule Ujerumani. Lakini pia zungumzia kiosi chao kwenye benchi lao, wana nani? Vegos ambaye akiingia katika kama nguvu mpya, anaweza kufunga bao. Yaani ukimwangalia Vegos ni kama yule Falkra wa Ujerumani. Akija kutoka benchi, yule Vegos ni aliyeshindwa na Manchester United. Lakini anapotoka kwenye benchi, huenda akafunga bao. Kwa hivyo Uholanzi pia nao lazima Ingleje ajue kwamba Iwao pia watafuzu hapa England kwenye kiwango hiki ama hadol kama hii ya nusu fainali dhidi ya Uholanzi, mm. basi pia naona hapa nafasi kubwa mm -hmm. ya kunyakua tajiri manake. <laughs> pia nafikiri hii ni hatua ambayo England <laughs> itakuwa najiosha kwamba je, wana uwezo wa kupata tajiri ama wana. <laughs> Naam, tutoke huko sasa. uh, Copa America mm, Brazil bwana wameondoka e, baada ya mechi ambayo ilijaa, mechi ambayo ilijaa wanasema ni mechi chafu zaidi kuwahi kushuhudiwa tangu mechi ya Chile dhidi ya Peru. Sasa wanasema hii mechi ilikuwa na kadi nyingi, mm -hmm, e, kadi arobaini na moja zikuwa zinatoka nashangaa mm, na wanailinganisha na Chile na Peru ambayo ilikuwa na thelathini na saba, sasa Brazil wameondoka, na kwa sababu nikipitia mitandao amelaumiwa sana Lucas Paqueta wanasema mm -hmm, ajaongoza safu ya katikati vizuri Uh, unajua Brazil ilikuwa inakosa huduma za winga wa timu ya taifa ya Brazil na klabu ya Real uh, mm. mm. eh, mm. kwa kwamba, kwamba, uh, Madrid kule Hispania kupitia kadi njano Rodriguez ambaye yeah. ametaja kuwa mchezaji bora hadi sasa hivi kwenye mashindano haya, maana yake biee ameandaa magoli matano ma assist tano na kufunga bao moja mm -hmm. na ametaja kuwa mchezaji bora wa mchezo mara nne kwa mechi nne mm -hmm. kwa hivyo unakutana na Uruguay dhidi ya Colombia mbaye mm -hmm. Colombia ako katika fomu nzuri kwenye makundi mm -hmm hivi unasema hapa Marcelo Bielsa hapiti? Sioni akipita, maana ameshinda mechi zake zote tatu za makundi, kwamba Colombia kwenye hatua za makundi alishinda mechi zote tatu za makundi, mm. wakati Uruguay yeye kwenye makundi alishinda mechi mbili na kutoka sare moja na mm. kwa hiyo unakwamba kidogo ni Kolombia ambayo iko kwenye fomu nzuri mm -hmm. na pia Uruguay pia ipo kwenye fomu nzuri, maana pia nao Uruguay walishinda mm -hmm. vizote tatu za makundi mm -hmm. kwa hivyo ni mechi ambayo tunaangalia kwamba ni finali kabla mm -hmm. ya kwenda kwenye Copa America kabla ya finali wa misho barani Afrika unaendelea nikichungulia chungulia hapa katika ukanda wa Afrika mashariki na muona kocha ambaye alikuwa ni kocha wa klabu ya Young Africans eh, bwana Nasridi Nabi, sasa hivi atakuwa anajiunga na, na klabu ya Kaizer Chiefs eh, lakini eh, kule DRC uh, Uh, wanasema kwamba klabu ya TP Mazembe huenda hmm. wakampoteza Joel Mbea, mchezaji mwenye umri wa miaka ishirini na minne, huenda akawa anaelekea katika klabu ya Raja Club Athletic kule Morocco. AS Vita Club wao wameamua kuachana na kocha wao Enzo Donii. Unaendelea kusikiliza makala yawani jukwaa la michezo RFI, kichwa ni 92.5 amani ya Kisangani, unasikiliza kupitia 105 Bukavu ni 98. Wakati huo tunaendelea kuziangazia taarifa mbalimbali, tukitoa kwenye raga ambapo Uganda wamenyakua taji la nne la raga barani Afrika kwa mchezo wa wanaume wachezaji saba kila upande kule Mauritius. Ilikuwa nadhani ulikuwa wakati wa Moranzi ya Kenya hmm. Eh, nikashangaa Uganda ndo hao ameondoka na taji tena. Kocha wao amejipiga kifua sana bwana tolbato nyango amesema wameonyesha mara nyingine kwamba wao ndio wenye raga barani Afrika, taji la nne mfululizo kwa Uganda kwenye Mauritius Sevens, baada mm. uh, ya kuipiga taifa la Zimbabwe alama uh, ishirini na nne kwa saba na kuongoza jedwali katika ule msururu wa kwanza. Na sasa hivi watakuwa na kutana na timu ya taifa south Africa kwenye mkondo ama msururu wa pili kuibuka na taji hilo la Mauritius Sevens, kwamba Uganda Kuibuka taji hili ni kongole sana k kwa, lakini kwamba walikosa kufuzu kwenye Olimpiki mm. ya mwaka huu ya Paris. Kwa hivyo nafikiri Kenya waliwazia sana pakubwa katika maandalizi yao kuelekea Paris na maana kuwaona kule Mauritius. Ndio maana hata wachezaji kuna kuna baadhi ya wachezaji ambao walitoka kwenye kambi nadhani ya Shujaa wakakwenda kusaidia timu Mauritius, na hata kocha akasema, ah, watu wajiunga nao Paris kwa sababu hawatakuwa fit kabisa kucheza kwa sababu watakuwa wamechoka na hizo mechi. Na timu tayari ishaanza kujiandaa, tunaingia kwenye mchezo ni kukimbiza baiskeli kule Ufaransa na akaweka historia kuwa mwafrika kwanza mweusi kuibuka na ama kuibuka mshindi wa hatua yoyote ile katika mashindano ya Tour de France ya Ufaransa, na ushindi huu unaonesha kwamba yeyote yule anaweza kanyakua ubingwa katika ardhi ya kigeni au nyumbani. mm -hmm. Nimewahi kumhoji uh, mwanariadha mmoja wa marathon kuelekea olimpiki ya Paris kutoka Kenya, anaitwa Alexander Munyao Mutiso akanambia kwamba yeye ametokea jamii ya Kamba kule kwamba si kabila nalokimbia mm. Ni mwanariadha anayekimbia yeah. Kwa hivyo pia si mwafrika anaendesha baiskeli mm. E eh, bali ni si si si si, si, si mashindano ya baiskeli anaendesha Afrika bali, ni mwafrika ambaye anaendesha baiskeli. Kwa hivyo mm. Yote yule anaweza kushinda katika mashindano yote yale Afrika Mashariki duniani mm -hmm. Au pia barani Afrika. Nilikuwa mm. naangalia namna ambavyo watu walipokea ushindi wake eh, katika mitaa ya Asmara jana mm. na watu waliisherehekea sana na nikawa najiuliza kwa sababu taifa la like Eritrea limekuwa na waendesha wa wengi maarufu ambao wamekuwa uh, kina Merhawi Kudus, pia anatokea kule uh, Eritrea, na wamekuwa wakifanya vizuri, hata ukiangalia katika mashindano ya Tour de Rwanda. Sasa hali ya mchezo huu ukiangalia kwa macho yako ikoje barani Afrika? na, nafkiri uh, hali iko vizuri na kwamba ukiangalia uh, barani Afrika angalau kuna mwakilishi mmoja kwenye mashindano makubwa duniani mm. Tour de France mm. yupo Uh, huyu Murita Grimei, mm -hmm. kwenye Olimpiki mwaka huu tayari, unazungumzia raia kutoka taifa la Rwanda, Eric mm -hmm. Maniza bayo. Eh, kwa hivyo inaonyesha kwamba na yeye amesema kwamba analenga tu kumaliza, ndio eh, kushiriki na kumaliza eh, kwa hivyo ina, kumaliza inamaana kwamba uh, vile viwango na haiba vya kuonesha baisikeli barani Afrika vinazidi kukua, maana kwamba kuna washiriki kadhaa katika mashindano makubwa ya baiskeli duniani na, na wakati huo tunamzungumzia pia raia wa Afrika Kusini, e, Robert Hande pia na yeye alikuwepo katika mashindano mwaka elfu mbili na saba. A, Daniel Pey alikuwepo katika mashindano mwaka elfu mbili kumi na tisa lakini pia Chris Froome tuna msahau sana, manake anasema kwamba ni Mkenya lakini amezaliwa yeah. Mezaliwa, uh, na wazazi kutoka Marekani na anatumikia taifa la, la Kenya kwa uh hivyo -huh. Ni kwa nini angerudi nyumbani huyu bwana? Nafikiri labda viwango manakwamba kiengelea kwamba sasa hivi pia yeah. anazidi ku miaka inazidi kwenda na inavyozidi kwenda fomu inazidi kushuka, lakini pia uh, ushindi huu wa Girmei kutoka Eritrea unafaa utilie chachu wanariadha na wanashabaiskeli kutoka Afrika Mashariki kwamba lazima wajue kwamba unaweza ukafanya chochote unachokitaka kukifanya, ili mradi uweze kujitayarisha mapema mm, na upate ile sapoti inayohitajika na pia mm, ujiandae mm, lakini ujue kwamba Mm. uwezi kukosa ukifanya manake umetokea mm. Afrika hiyo Olimpiki mwaka huu basi, mm. nafasi yake bora kujiandaa, manake kihani kama mazoezi kuelekea mm. mashindano makubwa Olimpiki mwaka huu, na pia tutakuwa tunatarajia mambo makubwa kutoka kwake pia. Naam, na leo mashindano ya Tour de France ilikuwa ni hatua ya tisa, na sasa kinachojiri kwingineko duniani tukiangazia mashindano ya Olimpiki. Nde. E, wanamiereka wa Urusi wamekataa mwaliko wa kuja kushiriki katika mashindano haya. Wanasema wa kwamba hawakubali waweze kushiriki mashindano hayo, kisa ni kwamba kuna kule kukosekana kwa, kwa um, tuseme vipi, usawa wa wanaspoti mm. na kuweza kuwatumikia wanaspoti kwa kamati kuu ya Olimpiki ya duniani IOC. Lakini IOC iliwalika wanariadha takriban 57 kutoka mataifa mawili, Urusi na Belarus, yeah, Bela washiriki yeah. lakini kwa masharti kwamba washiriki yeah. bila bendera zao yeah. za taifa. Niliona hata wakati wa ile hafla ya kufungua mashindano mm -hmm. rasmi hawaruhusiwi kuwepo, lakini unaruhusiwa kushiriki wapo yeah. utakosa kutumia bendera yako taifa ila mm ushiriki kama mwanariadha huru lakini kati ya hamsini na saba hao wamekataa, maisha magumu, ndio. Lakini kati ya hamsini na saba hao thelathini kwa mataifa mawili Rusi na Belarusi wamekubali kushiriki Olimpiki mm. kwa masharti hayo mm -hmm. Kwa hivyo ni sijui kwa nini wanakatana, kwamba wanasema kwamba wao wanapinga kubaguliwa kisa ni kwamba kuna ule ukiukaji na kutoweka usawa katika kuweza kuwahudumia wanariadha wote katika Olimpiki mm. Na ukuja, unajua, naona wakiambiwa lazima waonyeshe waungi mkono mashambulizi ya kijeshi ya Urusi na Ukraine waonyeshe mm -hmm. kwamba wao waungi mkono kabisa na wala hawana uhusiano wote kabisa na vikosi vya na jeshi kwa kuna, kuna kuna kuna shida kubwa kati yao na e, IOC nadhani, e, hapo pia IOC e, kuna mali wanafaa kulegeza kamba kidogo IOC, si naangalia kwamba inaangalia picha yake dhidi e. ya mataifa mengine ya washiriki mm aba watake kuonekana kama watu ambao wanaunga mkono mashambulizi ya eh, Ukraine. Nam tumalizie kwenye tenisi sasa. Aa, nilikuwa naangalia baadaye Carlos Alcaraz ameshinda, um, pambano lake sasa hivi pambano ambalo lipo uwanjani e, Janik sina anaendelea kupambana na Shelton. Baadaye Daniel Medvedev pamoja na Grigory Dimitrov watakuwa wanapambana na, na taarifa kubwa zilikuwa za mchezaji nambari moja duniani mm, Iga Swiatek yupo nje ya mashindano, ametolewa kwenye raundi ya tatu na mm, anayoriswa nafasi 35 duniani anaitwa Yulia puntinseva seti mbili kwa moja na unajua kwamba sio anatakia haja zoea kutumia, ama kucheza katika ardhi ya nyasi mm. ama kwenye viwanja vya nyasi. Amezoea sana kucheza katika viwanja vya udongo mm. na viwanja vya hard clay kama courts kama ile ya French Open eh. Eh, lakini katika udongo, katika uwanja wa nyasi hajazoea sana mm. na hapo huwa wana shida sana, maana pia katika mchezo wa jana alazimika kufanya makosa ambayo hajalazimishwa, wanasema unforced errors mm. thelathini na nne mm-hmm. ukilinganisha na kumi na nane yake mchezaji huyu kutoka taifa la inafikiri Ukraine Putintseva mm. kwa hivyo nasema kwamba yeye mara mingi ameweza kutakata katika mashindano ambayo yanachezwa katika viwanja mm. vya udongo wala si viwanja vya nyasi. Kwa upande wa wanaume bado Alexander Zverev uh, yupo katika mashindano na Novak Djokovic yupo bado ndani ya mm. mashindano. Naona pambano lake litakuwa dhidi yake na ogarun mm, ndio nafikiri kwamba ni kuambia kwamba nafasi yake bora ya mm. kuibuka taji lake la ishirini na tatu la Grand Slam mbele ya sina na anaweza Alcaraz. anaweza wanasema <laughs> historia kidogo na pia uzoefu na ubunifu unaweza kumfanya kuwa mshindi lakini pia sikitikia mm. raia kutoka taifa la Tunisia, Mwafrika hey, yeah, mtoto wa kike Ons Jabi ametolewa kwa kupigwa na raia kutoka Ukraine naitwa Elena Svitolina mm. seti mbili kwa jana kukata hatima yake ya kunyakua taji la SW19 katika mashindano mm -hmm. hayo, lakini alikuwa mb... na jeraha kabla ya haya mashindano. Ndio nasema kwamba atazingatia sana afya yake kabla ya kuelekea olimpiki, na atashiriki olimpiki kisa mm. ni kuangazia uh, afya yake, lakini pia eh, bado E, bingwa wa nafikiri wa French Open labda kina bado kwa mashindano haya, na tasira kwa pale, na huenda pia na kibuka na ushindi kama vile tu Joko vina mpigia upato mkubwa kwenye kwa taji hili la Wimbledon msimu huu. Tunamalizia hapo katika makala jukwaa la michezo. Karibu Douglas, kumalizia matangazo kwa siku ya leo. Kwaheri. Nam, shukran sana Jason. Kabla ya kumaliza, tuangalie taarifa kuu ambazo tumeziangazia leo. Idadi kubwa ya raia wa Ufaransa wamejitokeza leo kushiriki duru ya pili ya uchaguzi wa wabunge. Waasi wa M23 wameendelea kuchukua maeneo zaidi jimboni Kivu Kaskazini, mashariki mwa DRC, jeshi likihangaika kuwadhibiti. Tunamaliza msikilizaji, na kibao chake Mrisho Mpoto akimshirikisha Felikano waite kutoka Tanzania. Mjomba chutama, sisi ni waungwana, na mungwana akivuliwa nguo mara nyingi uchutama ya michezo ukishindana peke yako lazima uwe mshindi, lakini kwa mchezo ule uliwahitaji ili kuongezea mashabiki na washangiliaji wenye sauti zisizokauka. Yapo bwiba kujichoma, au na pole, usitenganishwe na mtu wakati kuna ngalawa. Mjomba, walivyoanza mjomba hakuna aliyedhani. Kwanza walifika mapema, mmoja wao akaandikisha jina lake kwa niaba ya wengine, japo wote wana majina yao na hayafanani. Nani? Mimi. Unatoka wapi? Kwetu. Unakwenda wapi? Humu ndani. Kikazi au binafsi? Nani? Mimi. Wakaingia. Haujachelewa, mjomba. Waite bau chake Mrisho Mpoto akimshirikisha Felikano Waite kutoka Tanzania, wanatumalizia matangazo yetu. Shukran kwa msimamizi wa matangazo haya, Emmanuel Makundi, fundi wa mitambo wa mikoani Boldrin, kuhakikisha unayepata mbashara ni Paul Emile. Kwa niaba ya wenzangu Sagini na Nzioki, naitwa Daglas Omariba. Shukran kwa kutupa sikio. Msiba umefana kweli, hakuna dieli ya nchi.