Afrika Mashariki inazungumzia Kampala, Dar es Salaam Tanzania, Mogadishu kule Somalia na vilevile vile Addis Ababa. Ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita wakati wa kupata makala Jukwaa la Michezo. Asante sana jo jajoi. Asante sana Georgia Joy kwa kunipisha. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu sana mwanamichezo pote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo. Tunaanzia kule DRC ambapo taarifa zimeibuka kwamba makocha ambao wanafanya katika timu mbalimbali mbali za taifa ambao ni wenyeji wa DRC hawana mishahara wala kandarasi. Lakini pia mashindano ambayo yanaendelea katika kanda tofauti, nikianzia kwenye kusini mwa Afrika katika mashindano ya Kosafa, pia kule kusini mwa Marekani kuna Copa America na kule bara Ulaya kuna kombe la Euro, na je kopa America pamoja na Euro. Haya mashindano yote mawili yanaonyesha kupoteza umaarufu wake. Nini kinachangia hili? Na kwenye Formula 1 takwenda kupitia kwenye Austria Grand Prix pamoja na Tour de France, ukichunguza mwa Afrika ambayo yupo katika mashindano hayo, na Wimbledon mashindano ya tenisi yakianza hapo kesho, tunaangalia majina ya wanatenisi ambao wamejiondoa katika mashindano hayo. <coughs> Jason Sagini, karibu sana. Ah, ndiyo, asante sana ni, ni Jumapili hii mm. Naam, bila shaka, nataka tuanzie kule maeneo ya DRC ndio. Eh, unajua nimepitia ni hizi habari na nikashangaa sana kwa sababu hata mimi nimejiuliza maswali wakati mwingi tukiwaona makocha ambao wanafanya katika timu zetu za taifa chini ya kocha mkuu, tunajua kandarasi ya kocha mkuu peke yake, lakini naibu wake hatujui, kocha wa viungo hatujui, ambao mara nyingi sana wanakuwa ni makocha ambao ni wazawa. Sasa hili limeibuliwa kule DRC, wanasema wao wanategemea bonasi peke yake, imetolewa na maneja mkuu wa timu ya ya taifa aliyopaa katika michuano ya CHAN naitwa Jose Tumba amesema kwamba E, hapo awali waziri waziri wa michezo nchini humo Saraje Shembo alitia uh, saini E, kandarasi ya kwamba lazima waweze kupatiwa kandarasi kila mmoja, lakini pia alitia saini kandarasi hizo a, rais wa shirikisho hilo hapo awali Shimanga, lakini baada ya hapo nakuwa masema kwamba kila baada ya zilimpya kuja ofisini anapuzilia mbali zile karatasi na kusema kwamba hajatia saini kuonyesha kwamba wanapatiwa zile kandarasi hizo ni rasmi kwamba watu wao wapo katika chini ya kandarasi, lakini kwamba uh, timu ya taifa aliyopaa ya soka ya usizidi miaka ishirini na mitatu na ishirini na kumi na saba, wote hawa ni kwamba kila mmoja benchi lote la ufundi kila mmoja hana kandarasi, mm. Anayekuwa na kandarasi pekee labda ni kocha mkuu wa timu ya taifa aliyopaa mbanyi Sebastien Desabre, mbanyi wa kigeni mm. Lakini pia naibu wake na, ana na wakati mwingi sana wa makocha wanakuwa ni wa kigeni eh, wote wana kandarasi pamoja na naibu wake ambao wote wawili wana, wana kandarasi ambazo ni rasmi, lakini unaposhuka chini hadi kwenye kuangalia eh, eh mwamuzi ama kocha wa viungo mm. -hmm. ni je, ana kandarasi hana? mm -hmm. Naibu wake anayeendia ambaye ni Rafael Hamid, lakini pamoja pia na Jerome Adiantuna ambao wote hawa wana kandarasi lakini e, kocha wa viungo Haan. haana kandarasi mm -hmm. inatilia shaka e, labda ni, ni kwa nini kwamba wale wazaa nyumbani na haswa ama tuseme watu ambao ni kwenye viwango vya chini vya ukocha timu ya taifa. Mm. hawana kandarasi ambazo ni lazima ambazo ni rasmi, lakini wao wanategemea pakubwa kutegemea bonus za za kwao na pia ambao ni ya awali, mm. ya mm. ya kuweza kuwajenga kuweka hai kwenye mm. kuzifunza timu za taifa hii yani, ni kuishi kibahati bali eh, manake huenda kawa na bonus leo, yeah, kesho itakuwepo, kesho haipo. Kwa hivyo nikutegemea kuona je. Na pia mm. unajua kandarasi nakuja ambazo kidogo zinakuja kwa muda mfupi mm. hazikuja na unavyojua kwamba mwezi huu nitakuwa napata mshahara wa shilingi ngapi. Maana ya kwamba mm. hawezi kudai hela ambazo haujatia saini, haujatia saini utakuwa unapata kiwango hiki mm. na mara nyingi makocha wakiondoka hawa ndo wanachukuliwa pia mm -hmm. Wana, wanajaza nafasi, nafasi ya kocha sasa. Hapo unashangaa manake, wanapochukuliwa nafasi hizo ambazo ni za kushikilia kwa muda mm. je mm. wanapatwa kandarasi ambayo ni ya kushikilia kwa muda ama ni kandarasi ambayo ni mrefu? Mara nyingi ukiangalia, wengi wao wanapewa kandarasi ya miezi sita mm. eh, vile vile kama mtu anapewa kandarasi ya mwaka mmoja, wanamwangalia tu. Kwa hivyo mashirikisho yetu yanafaa kuangalia hilo moja kwa moja mpaka kusini mwa bara la Afrika ambapo mm -hmm. kuna mashindano ya COSAFA Cup na Kenya leo imepoteza. Yeah, nilifika ofisini makundi akaanza uchokozi wake wa kawaida mm. akaniambia Kenya imepoteza leo uh, dhidi ya Komoro magoli <laughs> mawili kwa sifuri na pia zibambo wameshinda Zambia mbili sifuri. Najua Komoro, nakumbuka Komoro katika mashindano ya kufuzu kombe la mataifa ya Afrika ya Cameroon mm. eh, mwaka elfu mm. mbili na ishirini na moja mm. Komoro ilipiga Kenya katika mchezo wa timu kuu mm kule kwa visiwani na kuilemaza Kenya kutokwenda katika mashindano mm ya kombe la mataifa Afrika, kule kwa kwa ndishi ndadi Nairobi ama Nairobi. Mashindano yote mbili magoli yalikuwa nafungwa na jamaa wa Yusuf Mchangama, eh, lakini sasa kule kwa nyuma na katufunga, sasa imejirudia kwamba Kenya na kupoteza dhidi ya Komora ambao, mm -hmm. ni chipukizi miaka 23 chini ya miaka 23. Na hapa nikamwambia kwamba Kenya kocha alisema kwamba jana kwamba Kenya leo alisema mm -hmm. kwamba wana uwezo pia hata kushinda taji hili mm -hmm. hapo jana, baada ya kushinda mchezo wa kwanza dhidi ya Zambia mawili kwa bila, lakini kwenye kundi lake yupo nafasi ya tatu kwa sasa ndio na, na yupo kwenye hatari kubwa sana manake, hapa ili afuzu kwenye hatua za mchujo nusu fainali ambayo inakuja, lazima ashinde mechi ya mwisho ile Zimbabwe, ambayo Zimbabwe, Zimbabwe leo ameshinda na washafuzu kuingia hatua mm. -hmm. ya nusu fainali. Kwa hivyo mechi ya mwisho ni sharti Kenya aipige Zimbabwe mm -hmm. ili afuzu kama mshindi wa nafasi ya pili mm -hmm. na katika nafasi ya pili naangalia kwamba Botswana na alama mbili kwenye kundi la kundi A, lakini Lesotho na alama moja baada ya mchezo mmoja, wakati Kenya kwa imeshaanza mechi mbili na alama tatu, kwa hivyo ni kupiga dua kujua ama kuomba labda, mm -hmm. Lesuthu mechi yao ya pili watoke sare mm -hmm. au wapoteze, lakini pia waombe sana kwamba Botswana pia nao mm -hmm. mechi yao ya tatu ya mwisho ya ya, ya makundi aidha mm -hmm. washinde au watoke sare, takuwa ni nafuu kwao, lakini lazima waombe kwamba mm -hmm. Lesuthu wasishinde na pia A, asishine. Mizaka zimesalia mbili, lakini pia aombe sana kwamba aweze kuipiga Zimbabwe ili aweze kufuzu mm, kama mshindi wa pili wa makundi. Lakini Kenya anasema kwamba, uh -huh, leo wamepoteza, lakini kwamba anasema kwamba wamejifunza, maana mm, kwamba uh, walipata kadi nyekundu na anasema kwamba amekiri kwamba kadi ile ilikuwa ni kadi ambayo haikufaa kupatiwa, maana kwamba ni kadi ya kishenzi kishenzi, mm, lakini pia penata ambayo walipatiwa zambi, eh, Komoro mm, eh, walipewa ndio, lakini kwamba Kenya walifanya makosa na amekiri kwamba penalti ile mm. ni penalti ambayo mm. walipata kwa kishenzi kishenzi. kwa anasema kwa kwamba kidogo kidogo kwa, mm. kwa kijumla ni kwamba sasa hapo wanasema kwamba watu ambao wa, ni waangalizi hapa, watu ambao wanasimamia hizi mechi mm. lazima nao wachunguze. hajasema haja wachunguze mm. amesema kwamba makosa ambayo waliyafanya kwa kadi nyekundu mm. na penalti mm. ni wao wa kujilaumu, manake mm. ni kadi na penalti za kishenzi sana mm. mimi nikipitia mitandao pia nimewaona watu wakisema wakati wa kumtetea Benson Omala umekwisha, ndio maana amepatiwa mechi kadhaa katika michuano hii na ameanza michezo mizote dakika 90 hajafunga bao hata moja. mm. Inapoja timu taifa kuu e, kwamba labda anafaa wewe pumba pale, maana kwamba ni mfungaji bora wa ligi kuu ya soka Kenya, mm. akipata nafasi pale afanye kitu, nafikiri mm. kwamba hapa sasa hivi kocha timu ya taifa engine fit atasa hivi na sababu nyingi, Asbabu za nyingi. kumweka nje sasa, maana <laughs> kata kitu kubwa sana za <laughs> kumwendelea kumuita Michael Lolunga kwenye timu. Nikiangalia hapa kuna kundi ambalo napenda kundi mm. A pamoja na kundi cha Eh, kundi A hey, naona kila mtu ana alama mbili hapa. Afrika Kusini alama mbili, Botswana alama mbili, Msumbiji alama mbili, Swatini alama mbili. Kundi cha Sisho alama moja, Namibia alama moja, Lesotho alama moja, Angola alama moja. Eh, ili kundi kundi A ni kundi gumu sana na kwamba kila mmoja alama mbili na baada ya mechi mbili, lakini kundi cha mm -hmm. eh, kila mmoja alama moja baada ya mechi moja. Tusubiri hadi kesho tuweze kujua itakuwaje kwenye kundi cha baada ya michezo ya pili kwenye kundi lakini kwenye kundi A mm. Nafikiri hapa yeyote yule ana uwezo wa kufuzu nusu finali, na kwamba e, South Africa ndiyo mmoja, lakini bado anasuasua mm. Kwa hivyo hapa natarajia kuona yeyote yule kujitosa katika nafasi ya nusu ama kufuzu kama nafasi ya mshindi wa pili. Wakala wa hewani ni jukwaa la michezo. Saa kumi na moja na dakika arobaini na nne ukiwa Kigali kule Rwanda, Bunju Bura kule Burundi, Goma, Lubumbashi ukiwa DRC na Khatumu ukiwa nchini Sudan. Kopa Amerika mshindano mm. haya yanaendelea kushika kasi na ile Kopa Amerika nashangaa shangaa -shanga kidogo, kwa sababu ya vitu ambavyo naviona na, na tunakuja kulizungumzia baadaye, baada ya kuangalia Kopa Amerika na Euro. ni kwa nini haya mashindano yanaonekana kupoteza umaarufu wake. Argentina kapata ushindi wa mbili sifuri dhidi ya Peru. Kanada sifuri kwa sifuri e, dhidi ya taifa la Chile. Hawa Chile kuna wakati walikuwa wa moto sana mm, e, kwenye michuano kama hii ka nafika sana fainali pamoja na Brazil. Kwenye kundi A, e, Argentina yupo anaongoza kwa alama tisa, Canada ni ya pili kwa alama nne, e, Chile ni ya tatu kwa alama mbili, Peru anakamata mkia kwa alama moja. Kundi ba Venezuela sita, Ecuador tatu, Mexico tatu, Jamaica eh, mbio kaimberege tu sifuri. Uruguay kundi cha alama sita, Marekani alama tatu, Panama alama tatu, Bolivia sifuri. Kundi da Colombia alama sita, Brazil alama nne, Costa Rica alama moja, Paraguay sifuri. mm, naona kwamba Colombia, Uruguay, mm. Venezuela na Ajentina ushafuzu kuingia katika hatua za robo fainali. mm -hmm. Lakini Brazil bado. mm -hmm. Lakini pia naiona Chile huenda ikafuzu, maana kwamba la hasha, wametolewa. Maanake wameseza michezo tatu za kundi, washatolewa nje. mm -hmm. Lakini naimani na kwamba Brazil ana uwezo wa kufuzu pia achambali pia pia taifa la Panama ama Mexico, maanake pia wana uwezo wa kushinda mizozo ya tatu na uh, kufuzu kwenye hatua mm. ya robo fainali. Ile Alexis Sanchez walikuwa wakala lakini sasa hivi wameshuka. <laughs> <laughs> Ndo mambo ya mpira haya, unajua mpira unageuka namna ambavyo tunasonga. Lakini eh, kwenye Euro leo kuna mechi mbili mm. England dhidi ya Slovakia, uh, Spain na Georgia na Ujerumani jana mm. wameingia katika hatua nusu fainali, e, na Itali wamerudi nyumbani. Alafu kapitapita katika mitandao nikaona watu wanasema hii ndio Itali mbovu waliwahi kuona katika maisha, wanasahau ya Antonio Conte elfu mbili kumi na sita nafikiri, si mbovu anakuwa. Ukiangalia Italia, na si si si si si shida Italia ni, mm. ni shida ni shida tuseme ya bingo mtetezi katika mashindano ya Euro, maanake mm. katika misimu mitatu imepita katika mashindano ya Euro bingo mtetezi anatolewa katika hatua kama hiyo ya rundi kumi na sita bora Uhispania mwaka 2016. E, ee, taifa la Italia mwaka 2023 sasa hivi, lakini pia taifa la e, ilikuwa ni Uingereza nafikiri mwaka 2020, wakitolewa katika Ujerumani katika mwaka 2020 katika hatua ya robo hii ya Ronald van Nistelrooy, lakini kingana ni kwamba leo Uingereza dhidi ya taifa la Slovakia. Slovakia ambayo usiione kwamba ni wachanga na kwamba, Slovakia hawa waliwafunga Ubelgiji, ambao wameorganisha nafasi ya juu kuliko England katika mechi ya ufunguzi, moja bila lakini ukiangalia Uingereza licha kwamba kocha amekuwa kibezwa sana e, katika hatua makundi hajakuwa akifanya vizuri sana, na kwamba ameshinda mechi moja pekee na kutoka sare mbili, wakati Slovakia alikuwa na nafasi ya tatu kwenye kundi lao, kundi kundi lao. Kwa hivyo nafikiri kwamba uh, leo Slovakia anafikuzia ushindi wa kwanza wa Uingereza katika michuano ya Euro na haswa katika michuano yote ile duniani. Kwa hivyo nafikiri kwamba huenda ikawa ni mechi ambayo utashuhudia kama sakmaa ambayo kidogo hajakuwa kiperform katika mashindano haya kwenye hatua za makundi kufikia sasa. Labda kuna timu ambayo unaona imekupendeza inakaa kama wapo tayari kushinda ile taji a? Sasa mwenyeji Ujerumani naye ameingia ndani ya nusu fainali, ndiyo mechi ambayo nafikiri kwamba mtu ambaye labda huenda ameonesha umahiri mkubwa wa kunyakua taji hili ni Hispania, maana anacheza leo jioni na taifa la Georgia mm. Eh, Hispania ndio timu pekee ambayo katika mashindano haya imetoka kwenye makundi bila kufungwa bao hata moja na kushinda mechi zake zote tatu za makundi kwa alama tisa mm. kwa hivyo tunaona kwamba kidogo, kwa jinsi wanavyocheza, wana ule umahiri mkubwa na wanaosha kia sababu kwamba wana uwezo wa ku, kunyakua taji hili, lakini pia ukiangalia Georgia ambayo, Georgia ndio taifa ambalo inaonesha nafasi ya chini zaidi kwenye mashindano haya Euro msimu huu mm. na Georgia hawa waliwapiga Ureno mbili bila kwenye hatua ma za makundi ya kufuzu kuingia kwenye, kwenye mchujo kwa hivyo leo pia Hispania mm. nafikiri naipa asilimia kama tisini mm. za kuenda mbele, na huenda wakipenya katika hatua kama hizi wanaweza kufika hata fainali kwenye kombe hili la Euro mm. Ukiangalia mechi ya Ufaransa na Ubelgiji uh, kwa kimakaratasi inakaa ndio mechi kubwa hii raundi ya kumi na sita ndio nani anakaa kuingia hapa robo <coughs> fainali. Ufaransa bila Mbape ni kama e, timu haipo mm. wakiwa na Mbape wako vizuri ej katika mchezo wa tatu, na wakatoka sare ya moja moja, lakini Belgiji naye amesuasua me... nafikiri ndio timu kidogo imekuwa na E, tuseme bahati mbaya kwenye mashindano ya kwamba wao amefunga magoli mengi ambayo amekosa kukubalika na VAR. Aso kuzungumzia mm -hmm. Mshambuliaji Romelu Lukaku amefunga magoli matatu katika mechi mbili, hazijakubalika zote kupitia VAR. Kwa hiyo ni mechi ambayo naona kwamba kila mmoja anakuja na fomu ambayo mmoja anakuja na bahati mbaya na bahati mm -hmm. uh, ambayo kidogo mm -hmm. hajii aende wapi maana kwamba anasuasua Ufaransa kwa inafanana vile mm -hmm. kwamba labda itakuwa ni mechi ambayo itakwenda kuishia mechi ya kwanza wanafika kwa... hapa hatua ya kumi na sita kwa amefunga bao moja bao moja peke yake pekee ambao lilikuwa limefungwa kwenye, kwenye kupitia penalti wakati Ubelgiji wao wameshinda kwa magoli mawili na zaidi kwenye hatua za makundi. Kwa hivyo ni mechi ambayo kidogo kila mmoja anakuja hapa, mm. akiwa na majeruhi kadhaa mm. lakini maana kwamba huenda ikaishia katika muda a nyongeza ama ata mm -hmm, penalti wauane, tukutane robo fainali wote. Sasa kuna swali ambayo tunaulizana hapa hizi mm. mechi hazizungumziwi sana na hata tukilinganisha na Afcon yetu ambayo imekuwa hivi majuzi mm. Afcon imezungumza sana kuliko hii michwano na sasa tunajiuliza, kuna wakati watu walikuwa wanaamka mapema sana kuangalia Copa America. Siku hizi sijui ni mambo yamekuwa mengi, watu hawafuatilii hii michwano ama ni nini? Ama ni nini hiki ambacho kinaendelea? Kwa sababu inaonekana ni kama umaarufu unapungua mm. Unajua, oh, kwa mfano kwa kombe la Copa America au uh, alikuwa anafahamika kupitia majina tajika kama vile kina Lionel Messi mm. eh, kina Angel Di Maria, demaria, Lautaro Martinez, Alexis Sanchez aha, Arturo Vidal ambao mewataja hapo awali mm. lakini kwa sasa hivi hawapo. mm. aliyepo pekee ni Lionel Messi ambaye kidogo hajafunga bao hata moja kufikia sasa hivi kwenye hatua za mchujo na assist moja pekee mm. kwa hivyo kule kutamba kwake leo nilimesi katika mashindano ya Kopa Amerika kidogo hayapo. Kwa hivyo na pia ukiangalia kwa mashindano haya yanachezwa saa ngapi? Saa kumi asubuhi, saa tisa asubuhi, utaamka saa tisa asubuhi kuangalia mechi ama utaala kwanza uende <laughs> kazini? E, ama kama uko Nairobi uende maandamano kwanza? <laughs> Kwa hivyo na kwamba kidogo masaa kuchezwa katika michuano hii ni pia sababu tosha kuweza kuonyesha kwamba mm. ule umaarufu wa Kopa Amerika unashusha mm. lakini pia majina wa, ambayo liopo hapo awali pia yanachangia kwenye moja nyingine mm, kushuka kwa haiba viwango vya Kopa Amerika kwa upande wa Euro mm, kwa sasa hivi kwamba gumzo kubwa ni kwamba wanaangalia kwa kulinganisha viwango vya Euro na viwango vya Afcon kingine ya Afcon, mm. Afcon mm. utazungumzia timu kama vile kiri, kiri, kiri, kiri, kiri, kiri, timu kadhaa mm. utazungumzia taifa kama vile ile ya kina Emilien suwe ambao walikuwa wakuja katika mchezo mm. na kuduaza timu kubwa kubwa. Pia utakuwa unakumbuka timu kama Angola dhidi ya Misri, Angola eh, dhidi ya Misri wakiduaza, unaona. Lakini kwa kwa kwenye Euro Afrika Kusini dhidi ya Nigeria. Kwenye Euro tuone vitu kama hivyo, tunaona magoli ya kujifunga mengi mm. alafu tunaona mechi haifurahishi maana kwamba kila mmoja na kana kwamba hawana mvuto. Iangalie mm. Ubelgiji, iangalie mm. Ufaransa Iangalie taifa kama vile Croatia, mm. Denmark, hata England, watu wana uh, wana hata England. Wana kwa hivyo, kule kutarajia kule kushuka matarajio na kimchezo viwanjani mm. kunachangia kwa njia moja nyingine kushuka viwango vya mm. kombe la Euro, lakini pia kule kufananishwa mm. na Afcon mm. pia kunachangia kushuka kwa viwango vya mm. Euro na pia kutazamwa mm. kwa michuano hii ya Euro, nachojua la lazima fainali kila mtu ataangalia. Makala hewani, jukwaa la michezo. Mimi ni Paul ndio kinipo na mwenzangu Jason Sagini akiwa maeneo ya Kito. Unaweza ukasikiliza RFI kupitia tisini na mbili nukta tano akiwa katika mitaa ya Karen jijini Nairobi. Unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia Radio Domas na Radio Mtani tisini na tisa nukta tisa ukiwa maeneo ya pwani ya Kenya. Akutoka maeneo ya Boi, unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia Radio Mwanendu tisini na sita nukta moja. Formula 1 leo Austria, mm. Austria Grand Prix imekamilika mm. Amenyakua ubingwa uh, raia uh, George Russell ambaye anachezea timu ya Mercedes na ni ushindi wa kwanza wa Mercedes msimu huu katika michuano ya raundi kumi na moja, na ameongoza uh, mbele yake Oscar Piastri na Carlos Sainz, akiwa nafasi ya tatu, lakini Lewis Hamilton nafasi ya nne lakini Max Verstappen nafasi ya tano mm. na ushindi wake rasmi umekuja baada ya mgongano wa Lando Norris na Max Verstappen kwenye raundi ama kwenye raundi ya sitini na nne mm. ule mzunguko wa tatu baada ya kugongana na akachukua nafasi hiyo na, na mpenye huo kupenyeza na kuongoza kuongoza jidoli hilo mm -hmm. na kuja taji hilo la mara ya kwanza kwa Mercedes msimu huu George Russell. E, eh, niseme kwamba pongezi sana kwao maana kwamba nafikiri mm. utakuwa ni mwanzo mzuri kwa Mercedes haswa kwa Lewis Hamilton ambaye kidogo msimu huu amekuwa nafasi moja amepata jukwaa pe... mara moja pekee mm. peke kini jana mm. E, na itakuwa ni nafasi yao bora kuweza kujeresha a, a, a, a, a angalau, katika fomu nzuri na angalau kuendeleza wa kunyakua mataji mengi ama kushinda mizuko me, mingi katika inakuja katika mashindano ya mashindano ya Fomula 1 msimu huu mm. naam mkondo ujao watakuwa wanaelekea British Grand Prix, kisha kutoka hapo itakuwa ni Hungarian, eh, Grand Prix. nadhani Max Verstappen atakuwa anarudi katika ubora wake mm, e, alipata e, penalti ya sekundi kumi baada ya kuungana na Lando Naros. Kwa hivyo ulichangia kwenye moja, na lazima Maina amefurahi kwa sababu Hamilton amemaliza mbele yake. Uje shabiki e, e, wa George Russell e, e, pacha kwenye majina sawa <laughs> <laughs> <laughs> sawa. So, so, kuna mashindano ya kuendesha baiskeli uh, Tour de France kuwa tunayangazia hapo jana na tunataka kumtambua mwafrika mmoja ambaye yupo katika mashindano haya. Wako watatu, asi moja pekee, wako watatu, namwona Waafrika wa Kusini wawili, Louis Menges ambaye kwa jana kwenye, kwenye bahala ya mkondo wa kwanza alikuwa nafasi ya arobaini na nane, lakini raia mwenzake kutoka Afrika Kusini, Ryan Gibbons, jana alimeweza nafasi hamsini na saba. Lakini raia ambaye ni wakaribu sana Afrika Mashariki kule Eritrea, huyu bwana ndio nilikuwa namzungumzia, anaitwa Giniam Girmey. Nafikiri ana labda chembe chembe za kule Uabeshi, Ethiopia, na kwamba jina hili Mm, ila karibia na jina. Yeah, unasikiliza sana wale wanariadha kutoka Wagesh Girme. Jana kulikuwa nafasi ya moja ishirini na mbili, kwa hivyo na kwamba tunawapa kongole sana kwa kuele kushiriki mashindano ya e, Tour de France mm -hmm. Ina, anza, Itali, na anza Italia na kukamilika katika ardhi za Ufaransa kuanzia kwenye mkondo wa tatu kinyelea hadi ishirini na moja. Mm. Wimbledon ni hapo kesho mm. eh, tunaanzia na Nadal nadhani eh, safari hii wanasema kwamba Djokovic amesema jeraha lake limepona mm. na huenda atakuwepo. Djokovic, kwa pale ni afueni sana kwake kufukuzia taji lake la ishirini la na mbili la Grand Slam. Lakini Nadal kujiondoa, nafikiri ndio wakati rasmi kuweza kustaafu, maanake mifupo imekataa, miguu imekataa, mikono imechoka, nafikiri kila sehemu mwili imekataa, natii kwamba hawezi kuendelea sana katika mashindano ya tenisi. Ni kwamba ni afueni kubwa sana kwa Djokovic kuweza kujideesha mm, na kutafuta taji lake la ishirini la na tatu la Grand Slam mm. Naomi Osaka anarudi Yeah. Eh, baada ya kuwa nje kwa mwaka moja na zaidi hajaonekana, lakini kwamba anarejea na Aswani katika kujipasha moto, moto kabla ya kuelekea mm. Paris katika mashindano Olimpiki kwa hivyo kwa pia naye itakuwa inampa changamoto kubwa mm. na angalau nafasi bora kuweza kujiandaa mm. na kuja kwa safari katika mm. na pa kule Paris mwezi ujao. Naam na, na wakati huo pia Petra Kiptova yeye alipata mtoto mm. eh, kwa hivyo anaendelea kumwangalia mtoto wake, lakini nadhani ni wakati wa Carlos Alcaraz na sijui kwa kina dada itakuwaje kwa eh, sababu pia Marketa Vondrousova yeye anarudi katika mashindano Naam no, tunakamilisha hapo katika mashindano katika, <laughs> jukwaa la michezo leo hii. Ni mkaribishe George Joey hakamilishe matangazo kwa siku ya leo. Kwa heri. Nam, shukran sana kikosi kizima cha jukwaa la michezo na msikilizaji kwa kumaliza matangazo haya. Tuangazie muktasari: rais wa DRC Felix Chisekedi aapa kuwa jeshi la nchi hiyo litaendelea kulinda taifa lake. Raia milioni 6.3 nchini Bukina Faso wanahitaji msaada wa kibinadam na ulinzi kutokana na machafuko. Na wanajeshi wa Urusi wamefanikiwa kuchukua vijiji vingine viwili mashariki mwa taifa la Ukraine. wimbo hozambe wa msanii Mudra akimshirikisha Dista, wasanii hawa wote kutoka taifa la Uganda. Wimbo huu unatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo. Kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi wa matangazo Emmanuel Richard Makundi, fundi mitambo George Maina pamoja na Florence Ivuva aliyekupeperushia matangazo haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook na vilevile vile YouTube na vilevile vile kikosi kizima cha jukwaa la michezo, ni kuwashukuru sana kwa kufanikisha matangazo haya. Hadi wakati mwingine, mimi ni George Ajowi, kwa heri.