Saa kumi na mbili na dakika 36 saa za Afrika Mashariki. Tupate jukwaa la michezo. Asante sana Victor Muturi kwa kunipisha. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Justin Sagini. Karibu mwanamichezo, popote pale ulipo ukiendelea kusikiza idhaa ya kimataifa Radio France International. Tunakuja katika jukwaa la michezo na taarifa nyingi, tunaanzia kwenye tenisi, ambapo ni kwenye mashindano ya Davis Cup. Uh, timu ya Rwanda ikikosa kufanya vizuri pamoja na timu ya taifa ya DRC, wakati huo kwenye safari ya kuelekea katika mashindano ya Olimpiki mwaka huu Rwanda nayo ikiondolewa katika mashindano ya kufuzu kutafuta tiketi kwenye mchezo wa volibali ya ufukweni kwenye mashindano ya Raga Repechage. Uganda na wao safari ijakuwa nzuri kwao, Kenya Lionesses wakibakia katika mashindano. Kwenye mchezo wa kuogelea wa Tanzania 53 wa watakuwa wameelekea kule Burundi katika mashindano ya ukanda wa 3 wa Afrika kwenye mashindano ya kuogelea, lakini hapo ndipo tunatua katika sehemu yetu ya mjadala tukiangalia hali mchezo wa kuogelea hapa katika Afrika Mashariki. Emmanuel Makundi amefanya mazungumzo na kocha wa timu ya taifa ya Tanzania, utakwenda kuyasikia wakati huo. Kuna taarifa za Clautos Chota chama kutoka Simba kuelekea klabu ya Young Africans, tutakujuza kinachoendelea wakati huo. Klabu ya Vipers kule Uganda wakipata kocha mpya, na baadaye atachungulia kinachoendelea katika mashindano ya Euro mwaka 2024. Askofu, ni Jumapili, karibu sana ndani ya jukwaa la michezo. Asante sana, tunaanzia kwenye tenisi mm, ambapo ni kwenye mashindano ya Davis Cup. Ae, jana tukuwa unanipa matokeo dio, lakini sasa leo ukiangalia Rwanda nje mm, DRC kapoteza kwa Senegali, ndiyo maanake DRC ilipoteza mbili bila na dhidi ya Senegal, nayo Burundi ikipoteza mbili moja na dhidi ya Algeria, lakini Rwanda ilipoteza mbili moja dhidi ya Angola wenyeji na ni mchezo ambao ulikuwa wa kutafuta atakayesalia mashindanoni hamo ama atakayeshuka daraja na kwa bahati mbaya, anashuka daraja hilo Rwanda kuelekea kundi la tano la Davis Cup barani Afrika mm -hmm. kupitia licha kwamba walianza siku vizuri kupitia mchezaji Ernest Habiyambere, maanake alipata ushindi katika mechi ya kwanza ya singles seti mbili kwa bila dhidi ya Fernando Andre, lakini katika mechi ya pili ya singles eh, mchezaji kutoka taifa la Rwanda hakizi mm -hmm. umwami alipoteza mechi hiyo, lakini kwenye doubles pia walipoteza mbili bila mchezaji habia mbere na ni yigena kwao, nisema kwamba Rwanda ndio, lakini msimu kesho wana nafasi ya kuweza kurejea, maana kwamba msimu jana pia walikuwa nafasi ya pili kwenye kundi lao. mm. na pia msimu walikuwa nafasi ya pili kwenye kundi lao, kwa hivyo nafikiri bado na nafasi nzuri kuelekea msimu kesho kuweza kurejea mm -hmm. na kurejea katika kundi la 4 baada ya kufanya vibaka katika msimu huu wa mm. -hmm. kundi la 5 kwenye mashindano haya Davis Cup, kwa hivyo sasa wanasubiri hadi mashindano ya mwaka ujao ndio ili warejee ili kuona kama watarejea katika kundi la nne, hmm, lakini naikumbuka Kenya ilisa, ilipata kusalia mashindano hapo kwenye kundi la nne, hmm, baada ya kuipiga Kamerun mechi mbili kwa moja jana. Kwa hivyo mm -hmm, inasalia kuwa na mwakilishi mmoja kutoka kwa Afrika Mashariki ambaye anasalia kwenye kundi la hmm. nne Kenya na Burundi na Burundi. Ndiyo. kwa hivyo safari yao ni ndefu kwa sababu mbele yao kuna kundi la tatu, mm -hmm. kuna kundi la pili na kisha la kwanza. na kundi la kwanza. Kwa hivyo lazima wapite daraja kama tatu ili kufikia kundi e, la juu hmm, zaidi. Kwa hivyo ili kundi la kwanza la pili, ndo wanabaki mataifa ambayo yameendelea sana kwenye mm -hmm. mchezo wa tenisi. Sasa kwenye safari ya kuelekea Olimpiki e, bada, mataifa yanaendelea kutafuta nafasi e, kwa sababu sasa ni mashindano ya mwisho mwisho, lakini tuanzie hapa kwenye mchezo wa voleibali ya ufukweni. Rwanda na wao mm -hmm. nje wameamua kujiondoa, kisa ni jeraha la mchezaji mmoja, maanake najua voleibali ya ufukweni nzio kinimchezo ambao nachezwa E, timataifa ndio, lakini tima taifa ina wachezaji wawili peke yake mm. na hapa unapomkosa mchezaji mmoja inakuwa ndivyo gari imekosa e, kwenda mbele mm. maana mzaji... mchezaji wa akiba e, sidhani, manake mnapochagua kikosi cha kwanza cha timataifa volebole fukweni mm. huwa ni wawili peke yake mm -hmm. hata kwenye handbole fukweni wawili peke yake kwa hivyo mm. anapokosekana mmoja basi inakuwa ndivyo hivyo mm. inabidi mwage mashindano manake alipata jeraha hilo mchezaji Venuste Gasinzi, jeraha la goti mm. na anamwacha pekee ambaye katika hali sawa katika kikosi cha, cha tima taifa ya Rwanda Olivier hmm. hmm. Ntagengwa ndiye hmm. pekee ambaye katika hali sawa yeah, yani ni kama tenisi ya doubles, unapokosa mmoja, basi mwingine hayupo, manake katika tenisi ya doubles hmm. Kocha anaweza kuchagua wachezaji hao ama anaweza kubadilisha mm. e, dakika thelathini kabla mchezo kuanza. mm. mechi atakapoanza, mm. akipata jeraha mmoja basi me, mechi inaishia hapo, hakuna kuingiza mwingine ambaye atakuja kucheza nakuta nafasi yake. mm. mm. Naam, kwa upande wa wanaume naona kwamba Msumbiji watakuwa wanakutana na Morocco ndio ndani ya fainali na mshindi hapa anapata tiketi ya moja kwa moja. Eh, kwa hivyo ni nafasi pia nzuri ya kuweza kuelekea Paris eh. lakini kwa taifa la Rwanda licha kwamba uh, Rwanda ndio licha kwamba um, um, wameondoka katika boliboli fukweni lakini wana akiwa bado wa, wako baada wa katika mashindano hayo kwamba kufuzu kwenye robo fainali mm. kwa kupika Cameroon seti mbili kwa bila. Kwa hivyo pewa nafasi ya kuweza kuwakilisha wanaume. mm. marak watakuwa wanacheza na taifa la Nigeria kwenye mechi ya robo fainali kuelekea fainali hizo za kule e, katika mchezo wa voleboli fukweni mm, moja kwa moja mpaka Monaco ambapo mashindano ya ripachaji yanaendelea. Hapa pia nao mshindi atakuwa anapata tiketi ya moja kwa moja kuelekea Olimpiki na nilikuwa nadhani itakuwa ni nafasi kwa Uganda mm. na Kenya labda wakutane fainali waamue nani atakuwa anajiongeza, lakini e, Uganda mambo hajakuwa mazuri e, kwa upande wa kinadada na kwa upande wa wanaume kenya lionesses naambiwa kwamba mechi ni moja mm -hmm. wapate tiketi dhidi ya Uchina na iko leo usiku kwa lisali moja lijalo, watakuwa nacheza na dhidi ya fainali dhidi ya Uchina ili kufuzu kucheza katika olimpiki ya Paris baadaye mwaka huu mwezi kesho kule Paris. Na safari ya Kenya kwenye michuano hii yarepa, yarepa chenye mekuwa kidogo ni nzuri, maana kwamba katika tua makundi e, walipiga Samoa 31 kwa tano kisha kuibwaga Argentina tisa kwa kumi na saba, lakini kwenye mchezo wa robo finali walipiga Argentina kumi na nne kwa kumi na mbili baada ya taifa la Papua Guinea kujiondoa mashindanoni. Na kwenye mchezo wa nusu finali leo pia wamepiga Czech Republic kumi na mbili kwa kumi, kwa hivyo wanakuwa na nafasi yao nzuri ya kuweza kufuzu hadi ya Uchina. Maana yake pia Uchina si tu rahisi, maana yake Uchina nao wameibandua Uganda kuibomoa kwa alama ishirini na mbili kwa bila. Lakini pia kwenye hatua ya makundi Uchina walipiga Poland maanake hapo ndo wanapoteza alama nyingi mm. kwa taifa la Kenya wanapocheza michuano yao ya raga. Nafasi ni moja na ndio hiyo, saa 12 na dakika 43, ukiwa jijini Nairobi nchini Kenya, Kampala kule Uganda, Dar es Salaam nchini Tanzania, Mogadishu kule Somalia na Addis Ababa kule Ethiopia hewani makala ni jukwaa la michezo. Sasa tuangazie mchezo wa kuogelea. Bao ni mchezo ambao hujakuwa ukipewa kipaumbele sana Afrika tu so si Afrika mashariki peke yake. Lakini kwanza tuanze na taarifa za waogeleaji hamsini na watatu wamechaguliwa tayari na shirikisho la kuogelea kule Tanzania. Watakuwa wanawakilisha nchi hiyo katika mashindano ya zoni ya tatu ya bara Afrika, katika mashindano ambayo yameandaliwa kule Burundi. E, mashindano yalikuwa yanaanza leo na ni mashindano yanaanza mwezi Oktoba tarehe ishirini na tatu hadi tarehe ishirini na nane na wakati huo kuna mashindano ambayo yalikuwa yanaendelea. E, pale Nyayo mm -hmm. Uh, Nyayo kuna mahala pa kuogelea e eh, na mashindano yakiendelea akiendelea uh, ya national championship nchini Kenya mwandishi wetu hapa mwariri Emmanuel Makundi amekutana na Alexander Harrison Mwaipasi, ambaye ni kocha wa timu ya taifa ya kuogelea kule Tanzania, na wamezungumza. Bila shaka wajua ukikutana na mwanamichezo nayo mwanahabari lazima mpige gumzo. Eh, lazima mpige gumzo na wakipiga gumzo, ameanza kwa kumuuliza swali ni kwa nini mchezo wa kuogelea hujapewa nafasi sana kama michezo mingine? Ni kweli hatujapewa nafasi, na miongoni mwa michezo mitano inayopewa kipaumbele Tanzania, mchezo wa kuogelea haumo, japo ni miongoni mwa michezo ambayo inaleta sifa kwenye nchi sasa, kwa sasa hivi. Na nafikiri ni kwa sababu hatuna vitendea kazi na hujatawanyika kwa kiasi kikubwa. Ukiuchunguza sana, mchezo wa kuogelea Tanzania unachezwa sana Dar es Salaam, kanda ya ziwa na kidogo Morogoro. Sasa hiyo peke yake, hiyo inasababisha mchezo wa kuogelea usipewe kipaumbele sana, ukilinganisha na michezo mingine, hasa ukizingatia kuwa mchezo wa kuogelea unahitaji mabwawa kwa ajili ya mambo ya usalama, na moja ya changamoto kwa sababu nimekuuliza, uh, sio Tanzania tu peke yake ambapo kuna changamoto ya, ya kuogelea. Tunaona pia hata katika ukanda wa Afrika Mashariki ni, ni mchezo ambao bado haujawa na nafasi. Pia unadhani nchi zetu kwenye ukanda wa Afrika Mashariki, wizara uh, za michezo zinaweza zikafanya nini kuhakikisha, moja, zinakuwa na mabwawa ya kutosha, lakini mbili, kuhamasisha vijana zaidi kujitokeza kushiriki kwenye mchezo huu? Uh, ni kweli kabisa, na kwa mfano umezungumza, bali ya hapa Afrika kwa ujumla, nchi ambazo ziko juu kwenye mchezo wa kuogelea ni uh, Afrika Kusini na nchi za um, Magharibi na labda Morocco, Misri na kwingineko huko. Na ni kwa sababu ya vitendea kazi. Nchi kama Afrika Kusini uh, ina mabwawa mengi mno. Mno. Sasa kama unavyojua kwetu nafikiri huko tulikotoka ilichukuliwa kama mchezo wa kuogelea ni mchezo wa anasa, au kupewa kipaumbele hicho eh, eh, yani mchezo, mchezo wa kitajiri, mm -hmm. Lakini kumbe huu mchezo ni mchezo wa kawaida tu ambao watanzania kwa levo yetu ya maisha tuna uwezo wa kuogelea mm -hmm. Kwa mfano, visiwa vyetu vya Mafia, Zanzibar, Pemba vimezungukwa na maji. Sio lazima kuwe kuna pulu tu. Ndio maana nasema elimu lakini elimu hii kama ulivyotangulia kusema hapa, iwe kwenye ngazi ya serikali, hasa wizara zetu za michezo. Ha, pengine swali la mwisho, kocha, umezungumzia hapa lazima watu wafahamu faida za kuogelea. Pengine hebu mjuze msikilizaji wetu ni faida kadhaa za kwa nini hao yanaogelea. Wataalamu wetu wanatuambia kwamba mwili wa mwanadamu una asilimia zaidi ya sabini maji, hasa hii itoshe tu kwamba sisi ni sehemu ya maji, hilo la kwanza. Lakini la pili, aa, hakuna maisha bila maji tuna vitu vingi sana ambavyo vinapatikana vina kwa njia ya maji. Wavuvi wanavua majini, tunasafiri kutoka Dar es Salaam kwa mfano kwenda Zanzibar, kupita kwenye maji. Kwenye mambo ya tiba tiba, mazoezi rehabilitation, wanakusujesti uende kwenye maji na asante kocha. Na mwisho kabisa, nilisema mwisho lakini mwisho kabisa, unatoa wito gani kwa viongozi kwenye nchi za Afrika Mashariki na vijana ambao wanakusikia hivi sasa? Tunatoa wito kwa vyombo vya habari, mtusaidie kutangaza kwa viongozi wetu kwamba tujitahidi, serikali kama serikali, lakini serikali kupitia wananchi wake, especially wawekezaji wawekeze kwenye mabwawa kwao. Tunashauri sana, ikiwezekana kila mikoa. Kenya sijajua kama wanatumia mikoa, si kaunti wanazihitaji kwa Kiswahili au majimbo sijui. Tukifanikiwa kila majimbo akawa na sehemu za vijana kujifunza kuogelea, inaweza ikaukuza mchezo wa kuogelea kwa, kwa kasi zaidi. Nam, hayo ni mazungumzo kati ya mhariri wetu Emmanuel Makundi akiwa na Alexander Harrison Mwaipasi ambaye ni kocha wa timu ya taifa ya kuogelea kule Tanzania. Umesikia gumzo lao, na Emmanuel Makundi ananiambia kwamba walikuwa katika uwanja wa Kasarani mm. Unalo kuongeza nafikiri na, na ni mashara ambayo anafaa kuongeza viwango vya kuogelea Afrika Mashariki, na kwamba unajua, nafahamu jina mbili pekee ambazo zimewai kucheza katika Olimpiki katika kuogelea kutoka mm-hmm. Afrika Mashariki, nakuzungumzia Kenya Jason Danford mm-hmm. katika makala mwaka elfu mbili kumi na mbili kule London Olimpiki, lakini pia Tanzania Hemed Hilal Hilal ambaye alishiriki makala Olimpiki ya Rio Brazil mwaka elfu mbili na sita katika mita hamsini freestyle. Kwa nafahamu kwamba haya yatakuwa nainua vipaji na kuweza kuongeza ile idadi ya kuweza kushiriki katika Olimpiki kutoka Afrika Mashariki wa ogeleaji mm-hmm. Ukiangalia labda uh, mtindo namna ambavyo kocha anasema kwamba huu uh, mchezo unachukuliwa kama mchezo wa matajiri. Hakuna mm. mtu ambaye anataka kwenda kujifunza kuogelea. Watu wanasema kwamba huu uh, ni mchezo wa watu ambao wanakwenda kwenye starehe zao, yeah. Labda tukitoka hapo, tunaweza tukaamua kwamba ni mchezo ambao labda unalipa kama mchezo wa soka, na ni mchezo mzuri ndio unalipa, na kwambe maana kwamba kitu kwanza, si kwamba ni wa ni wa matajiri, maana tulijifunza kuogelea mm. tukiwa tukiwa changa sana mm. tukiwa shuleni, shule za upili, shule za chekechea mm. eh, katika mito zetu za kule nyumbani kijijini kwa hivyo, mm. si mchezo ambao ni mchezo wa matajiri bali ni mchezo ambao ni wa kila mtu kuweza kujifunza. Maana yake hauhitaji pesa nyingi sana kuogelea, mm-hmm. mm. Na lakini wanasema kwamba kujenga mabwawa ya kuogelea ndio kazi pekee. Maana yake nadhani hata idhana ya kwamba ni mchezo wa matajiri. Ukisikia mtu amejenga nyumba na ina bwawa la kuogelea, yeah, nakuwa tajiri. Bila shaka. Kama si kama vile watu wanasema labda watu wanajifunza kule nyumbani katika mito ambayo tunatumia. Kwa hivyo, nadhani, nao viongozi, wamesikia hilo na watakwenda kulitilia maanani kumekuwa na Formula One leo mm. Spanish Grand Prix, amenyakua ubingo wake wa tatu mfululizo katika ardhi ya Barcelona kule Hispania. Lewis Hamilton yupo mbali sana na ushindi msimu, uh, uh, si ee, e, lakini kwa msimu huu amekuwa amepanda jukwani kwa mara ya kwanza mm. akiwa na nafasi ya tatu akiwakilisha timu ya Mercedes, kwa hivyo mm. ni hongera sana kwake Lewis Hamilton mm -hmm. kupanda jukwani kwa mara ya kwanza msimu huu baada ya mashindano kumi anapanta mm. jukwani kwa mara ya kwanza, wakati Max Verstappen ushindi wa saba kwa mashindano kumi msimu huu, na mambo yanaonekana wazi kwamba msimu huu Max Verstappen atataka kunyetena, manake ushindi mara saba kwa mashindano kumi bila shaka <laughs> anazidi kutawala mashindano ya Formula 1 Makala hewani, ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. RFI Kigali ni 91.9, RFI kambala ni 93.7. Ukiwa maeneo ya Goma, Bukavu na mashariki mwa DRC ni 98, na lakini pia unaweza ukasikiliza ukiwa mjini Goma kupitia redio Tiktak 90 uh, 88 uh, .7 wakati huo unamwona DJ Shukuru Musai anasema tunaendelea kusikiliza jukwaa la michezo. Nikiwa na baba mzazi Muhindo Desire Musavuli anasema yupo maeneo ya Katwa DRC. E, Bukuru Buingira anasema nawatakia jioni njema. Joel Fredi anasema jambo RFI, tuko bega kwa bega. Kadanda ya Kajidi anasema jambo RFI, nawafuata kabisa. Kuna mashindano ya Euro na jana nilikuambia kwamba nikiangalia Euro na mashindano yetu hapa Afrika nadhani kwamba ni kama tupo mbele kidogo. Leo Scotland atakuwa anapambana na, na Hungary. Switzerland na Germany, vipi kwako? Germany ashafuzu kuingia katika hatua ya mchujo, kashinda mechi zake mbili za kwanza, e, mbili za kwanza. Kwa hiyo ashafuzu, ni mechi ambayo kocha akuwa anapatia vijana wadogo kuweza kucheza na kujifurahisha. nakuonapona kwa, kwa mapema mm-hmm. Kurejea mapema na kuweza kusaidia Ufaransa manake katika mchezo wa pili wa makundi mm, Ufaransa bila Mbape ni kana kwamba hawajui kushambulia, mchezaji ni Mbape na timu ni Mbape. Ukiachana na Ufaransa, vipi kwa Hispania na wao unaonaje? Hispania bado jafuzu, mechi ya kwanza alitoka alipigwa, mechi ya pili akapata ushindi, kwa hivyo anafikwamba mm-hmm. Pia naye katika hali sawa ya kuweza kufuzu, cha kwamba anakuwa taifa moja kidogo, anakuwa katika miongoni mwa timu ambazo zina tajriba ndefu na historia kubwa na pia ina tajriba nzuri ya wachezaji ambao ni wachanga na wana uzoefu mkubwa wa kucheza mm. akina Pedri akina Kavahal wazoefu wale, kwa hivyo ni kwamba Uspania pia nao katika nafasi nzuri ya kuweza kufuzu kwenye mchujo mm. na hauenda kafika mbali, naona Uspania, Ufaransa na Ujerumani kuwa ambao wana uwezo mkubwa wa kuweza kubeba taji la euro msimu huu mm. eh, kuna mashabiki ambao wamemlumu sana mwalimu Gareth Southgate mm. wa England wanasema kwamba hajamwanzisha kiungo wakati wa timu wa ya, ya Chelsea FC Cole Palmer maanake mm. alifunga magoli mm. tatu msimu jana akiwa na Chelsea mm. na msimu huu ameanzisha Kinaford na ambayo sijamuona Kingarasande chakuwa alikuwa mzaji bora wa msimu EPL msimu jana mm. kwa hivyo labda anakusipana na nabahari kubwa wachezaji katika timu ya taifa Ingereza. Kwa hivyo, labda maanake pia naye anafukuzia sare katika mechi ya mwisho ya kufuzu kuingia mchujo mm, kwa hivyo iwapo atakuwa na fuzu basi mechi ambayo atakuangalia atakuwa anaangalia, je atawanisha yale ambayo kama wazoea ama mm, ataweka nje kina kina Foden na awanishe kina Cole Palmer mm, maanake wamekosa wamekaa benchi sana, maanake wachezaji ambao kidogo pia wana uzoefu na pia uzuri fulani katika kushambulia mm, kwenye timu ya taifa Ingereza. Nchini Kenya leo ilikuwa ni siku ya mwisho ya mechi za msimu Bidco United wakashindwa na Gor Mahia magoli matatu kwa manne. Uh, KCB eh, wakashinda Nairobi City Stars magoli matatu kwa mawili. Morone Youth wakatoa sare ya moja moja dhidi ya Postal Rangers. Uh, Shabana ikashinda Murangasil moja sifuri Polisi FC mbili mbili dhidi ya Kariobangi Shak, Sofapaka tatu moja dhidi ya Nzoi ya Shuga, Atalanta FC wakashindwa na Bandari mbili moja, Taska wakapata ushindi moja sifuri dhidi ya Kakamega Omboys, kisha AFC Leopards wakapata ushindi moja sifuri dhidi ya Ulinzi Stars. Unauzungumziaje msimu kwa daraja ujumla? <laughs> Kwanza alipoteza moja bila ugani Kisumu mm, lakini kwaona anapata ushindi nyumbani kwao Murang'a Seal mm, na kusalia katika ligi hiyo baada ya kurejea ama kukuja katika ligi hiyo msimu huu mm -hmm. Kwa hivyo ni ongera sana kwa, kwa Shabana FC kusalia katika ligi kuu ya soka Kenya mm, na maana kwamba msimu kesho mm, watakuwa na nafasi bora kwa sababu yatakuwa mazuri kuliko maana hiyo, msimu ilikuwa ni mzuri, msimu mzuri sana kwa maana yake walianza vibaya mm, lakini kwa bahati nzuri walimaliza vizuri katika futa futa makocha hapa katikati mm -hmm. Lakini Gor Mahia wao wamepewa taji lao 21 mm -hmm. Eh, ongera sana kwao na imani kwamba msimu kesho mm -hmm. kwa e, <laughs> nitaona mm -hmm. katika mm -hmm. Michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Maanake msimu kuona kisa ni kwamba ni makosa ya usajili yaliyofanya ku, ku, kubanuliwa na kupigwa marufuku ya kucheza katika msimu wa CAF Champions League. Msimu kesho naamini kwamba watakuwa wanacheza katika ligi hiyo ya CAF Champions League. Wajaribu kwanza katika kombe la SACFA Kagame Cup. Hapa kwenye klabu bingwa hatari sana. Waulize Simba. Nikola, uh, Kavazovic ambaye ni raia wa Serbia ndiye kocha mpya sasa wa klabu ya Vipers. Eh, kwa sekunde chache nafikiri kocha ambaye ana uwezo maanake anamiliki leseni ya UEFA na kwa sasa anasomea UEFA Pro. Mm. Lakini pia ame alikuwa kocha yani mbili zake sio CAF b e, ni UEFA pro na yeah, UEFA a na pia mm, ni kocha ambaye kuzikufunzi vilabu kadhaa, vilabu tano kule bara Asia, vilabu vinne barani Afrika ikiwemo AFC Leopards jini kenda, lakini pia mm, amewahi kuwa pia kocha vilabu timu, ya ta, timu za taifa mbili e, hapo, ba, hapo awali timu ya taifa Tajikistan mm, na pia timu ya taifa ya Sri Lanka kwa ni kocha ambaye pia na uwezo mkubwa wa kuweza kuipeleka Vipers katika kurejesha ule, ile haiba mm, ya kwenyakua midali kadhaa manake msimu jana eh, Vipers kule Uganda walikosa taji la shirikisho na pia walikosa taji la ligi kuu Mm. Baada ya kuwa nafasi tatu msimu huo mm. katika ligi ya soka Uganda. Wakati huo taarifa wa za uhamisho wa Clatus Chota Chama zimeendelea kusambaa katika mitandao ya kijamii, na klabu ya Young Africans bado ijaweka taarifa rasmi kwamba wamemsajili huyu bwana kwa, kwa mkataba wa mwaka mmoja. Bado tunaendelea kusubiri, lakini za ndani kabisa kutoka marafiki wake kutoka kule Zambia wanasema kwamba huyu bwana kesha tia saini, walimtaka arejee lakini akasema kwamba harejei kule, mm. kule Zambia, lakini anasema mm. kwamba atasalia Tanzania, lakini hachezi klabu mm. ambayo e, ni Zambia klabu ambayo ni ya Yang, klabu ambayo mm. ni tofauti na ya Simba. Kwa kwa hivyo e nakaamia klabu nyingine yote wa bali mm. si kusalia Simba msimu kesho, sio kukaa Simba, lakini klabu nyingine mm. sawa. Tunakamilisha sisi ndani ya makala jukwaa la michezo. Victor Muturi karibu kamilisha matangazo Kukamilisha matangazo haya, ni kujuzi yale ambayo tuliweza kuyapa kipaumbele siku chache. Baada ya maandamano ya, ya vijana nchini Kenya kupinga mswada wa fedha, rais William Ruto amesema yuko tayari kujadiliana na, na vijana hao. Bunge la Sierra Leone limepitisha sheria ya kupinga marufuku ndoa ya utotoni, wakati huu vitendo hivyo vikiongezeka nchini humo. Wimbo unajulikana kama Obsessions, ameweza kuimba naye Jangu kutoka nchi ya Uganda, Brudiki. Wimbo unajulikana kama Obsession. Wimbo umeimbwa na wasanii wengi tu kutoka Tanzania, kujumuisha kama Jackie Tusime, Helen Lukoma. Nikushukuru sana msikilizaji ukaweza kujiunga nasi katika matangazo haya, na w matangazo haya amekuwa ni Emmanuel Richard Makundi, na fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, mpeperushaji wa matangazo haya amekuwa ni Bolden Ambani. Mimi ni Victa Muturi, jioni njema.