na msikilizaji, hivi sasa ni wakati wa kupisha jukwaa la mchezo. Jason Sagini na Ponzioki watakuwa na kukujia muda si mrefu. Jina langu ni Benson Wakoli, nikutakie uh, mwisho wa juma nzuri, msikilizaji. Kwa heri. Nam, asante sana Bwana Benson Wakoli. tajiri bila pesa kule nchini Angola ni kusadia pale pale, Kenya ikishuka nafasi moja, lakini Uganda ikiwa nafasi bora zaidi kwenye ukanda wa Afrika Mashariki. Lakini tunazaa pia watu kumi na watatu kupigwa marufuku ya siku tisini kule Uganda kwa maswala ya upangaji mechi. Cha mbali, pia mashindano ya Euro yanaendelea kule kule Ujerumani ambapo ujana wa Ufaransa ilipata sare bila bila, ikiwa hijacheza bila Mbappe. Lakini pia kwenye tetesi, tunaangazia Bayern Munich ya Ujerumani inakwenda kumsajili winga wa taifa la Uingereza Michael Olise kutoka Paris. Lakini pia kwenye Olimpiki, Jabeur Ons na Sabalenka watakosa Olimpiki, kisa ni kuangazia maswala yao ya ki afya. Mimi naitwa Jason Sagin kwa naye Paul Nzo, karibu sana. Hili ni jukwaa la michezo. Karibu tena kwenye jukwaa e, na tunasalia siku 34 kabla ya kuelekea olimpiki ya riadha za wachezaji ambao ni Ibuka na mashindano. Muda mfupi uliopita Mkenya E, wa kike anaitwa Sara Mora na Lilian Odira wamefuzu kuingia kwenye fainali ya wanawake wenye mbio za mita 800 baada ya kuwa nafasi ya kwanza na ya pili kwenye mchujo wao wa kwanza na wa pili. Nafasi ambayo inatoa bora sana hii kwa Odira ambaye alifuzu kuelekea Olimpiki katika mchujo wa kitaifa wa Kenya uliofanyika wiki jana katika uwanja wa Nyayo, lakini pia Sara anafukuza tiketi yake kuelekea kuelekea Olimpiki baada ya kukosa nafasi ya pili na huenda kafuzu wapo atakuwa nafasi bora ya kuibuka mshindi wa mashindano hayo ya mbio za mita 800. Tumsikie baada ya kukamilisha mbio hizo, Sara Mora, dadake Mary Mora, bingwa wa dunia katika mbio za mita 800. Thank you so much. Naam, anasema kwamba anahitaji ule muda mo unafaa ambao aliweka katika uwanja wa Nyayo ili kufuzu kuelekea olimpiki ambayo inakwenda kuanza kwa siku thelathini na nne kule katika jiji kuu la Paris Ufaransa. Labda huenda akafuzu apo atakuwa anashinda mbio hizo hapo kesho katika jiji la Douala. Bila shaka na ndio nafasi ya mwisho wa, kwa wanariadha wengi unajua ni na nafasi ya mwisho, na ukiangalia Kenya, sana haya mashindano ambayo yanaandaliwa na wakati huo akiandaliwa angalia mashindano ya makala yaliyopita mwaka elfu mbili ishirini na mbili kule Mauritius, na mwaka elfu mbili kumi na nane kule Nigeria. Kenya iliongoza katika jedwali la medali kumalizia Yego ambayo pia nafaa rushe e, zaidi ya mita 85.5 sufuri likufuzu Olimpiki ya mwaka kesho ya mwaka huu baada ya kukosa kufuzu kwenye mchujo wa kitaifa mm, uliofanyika kule Nyayo. Alikosa nafasi hapa Nyayo ndio. Kwa hivyo sasa hii ndio nafasi pekee, na sio yeye peke yake hata Afrika Kusini ambao labda katika historia wao watakuwa wanataja kwamba ni taifa ambalo limefandikwa katika mashindano, kwa sababu ukiangalia kwa msimamo tangu mashindano haya yaanze mwaka 1979 mm -hmm. Afrika Kusini inashika nafasi ya pili e, nyuma ya Nigeria kisha Kenya inashika nafasi ya tatu kwa hivyo na wao pia walikuwa na wanariadha wao ambao walikuwa wanasema, nafasi ndio hii, nafasi ya mwisho. kwa hivyo ndio hivyo, ni kama tu vile ambavyo kwa raga wapo mashindano ya ripechaji, wote wanaendelea kutafuta tiketi ya kufuzu kwenda Olimpiki, ni nafasi za mwisho mwisho hizi. Na unajua katika mbio za mita ama katika mchezo wa decathlon mita mia moja kwa wanaume, hapo jana ilikuwa ni fainali na raia kutoka Algeria Dhaif Sherif Abu Shisha alikuwa nafasi ya kwanza akifuatwa na Nigeria Jeferi Emeka, Mkenya akiwa nafasi ya tatu Edwin Kimutai tu. Lakini katika mbio za mita ama shotput ya wanaume, unazungumzia Fredrik Pretoria, Afrika Kusini, alikuwa nafasi ya kwanza, Naimu Algeria Rabi akiwa na nafasi ya pili, lakini Mkenya Edwin Kimtaito akiwa na nafasi ya tano kwenye mchujo huo wa kwanza, katika mbio ama katika mchezo wa shotput decathlon. Lakini katika mbio za mita mia moja kumekuwa na mchujo leo kwa wanawake, ambapo uh, Feva Ofili amekuwa na nafasi ya kwanza kwa, kwa upande wa mita mia moja kwa Nigeria, lakini pia mraia kutoka Cote d'Ivoire Mari Jose Talo amekuwa na nafasi ya kwanza kwenye mchujo wa kwanza, lakini kwenye mchujo wa tatu Gina Mariam Bass Gitai amekuwa na nafasi ya kwanza kutoka taifa la Gambia, lakini sijaona Mkenya yoyote katika mbio za mita mia moja kwa wanawake maana pia hawakufuzu, lakini namuona Este Mbagari katika mchujo wa nne wa mbio za mita mia moja kwa wanaume, kwa wanawake, kumradhi, kutoka Kenya amekuwa nafasi ya kwanza akifuatiwa na Mkodivoa Lu Yuan Chantal, lakini raia kutoka Ethiopia anaitwa Alia Ahmed akiwa nafasi ya nne kwenye mchujo wa mita mia moja kwa upande wa wanawake. Kutoka hapo, kumbuka taifa alijakuwa taifa la Kenya alijakuwa likiwekeza pakubwa sana. Ndiyo. Kwenye hizi mbio fupi ambazo wanasema ni mita mia moja, mita mia mbili. Mm. Na ndio maana unaona hata kwenye mashindano ya kupokezana kijitu wanapotea wengi kwa sababu mara nyingi inakuwa ni mita mia nne kwa nne. Kwa hivyo usishangae, usiulize ni kwa nini hujamuona Mkenya namona. Mm, yeah. Na raia kutoka Botswana Letsile Tebogo amekuwa nafasi ya kwanza katika mchujo wa wanaume, akiwa nafasi ya kwanza katika mchujo wa sita akiweka muda wa sekunde kumi nukta mbili tano na nukta ti, mbili, tisa. Amekimbia mia mbili au mia moja mia moja na anahitaji kukimbia eh, sekunde kumi nukta sufuri ili kufuzu Olimpiki ya mwaka huu. Omanyala ana, ana mm -hmm, ndo wanariadha watatu ambao wanakimbia mbio fupi ambao wanafuatiliwa wana sana. Tebogo ambaye umri wake kidogo unaendelea aa kumweka mchezoni mm. Na mkumbuka michezo hii inaendelea kule katika jiji kuu la Duala kule Kamerun, ambayo ni michuano ya riadha ya Afrika na ni katika nafasi ya mwisho kwa kutafuta kwa kufuzu kuelekea Olimpiki baadaye mwezi kesho kule Paris au Ufaransa. Lakini kaona hiyo kwenye riadha, kwenye soka nzio, ni kwamba CAF imetangaza kwamba tarehe mpya za soka kwa kwa kombe la mataifa wanaume na pia kombe la mataifa wanawake, ambapo kombe la mataifa ya wanaume ya mwaka 2025 kule Morocco itandaliwa uh, kuanzia Desemba 21 hadi 18 mwezi Januari, wakati wa AFCON itandaliwa katika kati tarehe 5 hadi 26, Julai mwaka kesho, lakini pia CAF imesema kwamba itaweza kuandaa uh, kongamano lake kuu la arobaini na sita katika jiji kuu la DRC, Kinshasa. Itakuwa ni Jumaa Alhamisi tarehe kumi mwezi Oktoba mwaka huu. Taarifa nzuri hii kwa ukanda wa Afrika mashariki na kati. Uh, wanakwenda kutafuta nani atakuwa anaandaa kombe la klabu bingwa, mm. Uh, barani Afrika kwa kina dada. Kwamba kuna vyama vingi ambavyo vinasimamia wachezaji. Mm. Na wao kando na kuangalia vyama vyao vya bara Afrika, ambapo sijui alikuwa anataja vyama vi, vipi, kwa sababu tunajua tu CAF alafu mashirikisho ambayo yanasimamia. Mm. Sasa huku si Ulaya ambapo tuna vyama vingi ambavyo hata vinatetea wachezaji. Sasa akasema tunaangalia sana kwa sababu kuna wachezaji wa bara Afrika ambao wanacheza Ulaya. Dio. Kwa hivyo tunaangalia kalenda ya ligi ya Ulaya, tunaangalia ligi zao za nyumbani, pia tunaangalia ligi ya mabingwa barani Ulaya. Lakini pia tunaangalia michezo yetu barani Afrika, na akasema pia michezo ambayo imeletwa na FIFA kuwa nyingi. Kwa mfano, kuna kombe la bara Afrika, klabu za bara Afrika mm. Na pia ukiangalia wakati huu uh, uh, klabu bingwa inaenda kuwa kubwa zaidi duniani Dio. kwa hivyo wakasema kwamba wamezingatia yoyote na ndio maana wamesubiri hadi muda huu kuja kupata tarehe rasmi, na bila shaka akashukuru sana e, eh, Moroko kwa sababu wamechagua kwamba watakuwa wanaandaa na pia wataandaa fainali ya kinadada ndio. Kumbuka ni kwamba itakuwa inaandaliwa kuanzia tarehe kumi na nane hadi ishirini na moja Desemba hadi kumi na nane Januari mwaka ujao katika ardhi ya Moroko, kombe la mataifa la wanaume maarufu kama Afcon. Kando na hilo, kwenye tenisi kule taifa la Luanda, Angola Mashindano ya tenisi ya vijana kwenye Davis Cup, kundi la nne, kufuzu kwa hadi kumi na tatu kwa wanaume. Kumbuka tumekamilisha mashindano ya Billie Jean King Cup jijini Nairobi wiki jana, na wiki hii tunaangazia tenisi ya, ya Davis Cup kule Luanda, Angola, ambapo leo ni katika siku ya mchujo kubaini watakaofuzu kupanda na kushuka daraja, ambapo kwenye mechi za kupanda daraja Senegal imepiga DRC mbili bila, nayo Burundi ikipigwa na Algeria mawili kwa moja. Lakini kwenye mechi za kushuka daraja Angola imeiduaza Rwanda mechi mbili kwa moja, nayo Kenya ikipiga Cameroon mechi mbili kwa moja. Kwenye mchujo ama kwenye makundi Burundi Hivi ukiangalia ya mashindano na Bilijana. Mm. Nani anatoa nafasi kubwa zaidi kwa wanatenisi wetu barani Afrika? Na, na, nafikiri yote maanake yana usawa katika viwango na haiba haiba ya kuweza kucheza katika mashindano mm, inayokuja ya kule Ulaya maarufu kama vile French Open mm, au kwenye Wimbledon. Lakini nadhani tutakuwa tunasaidia hapa kubwa kama tutawaona wakongwe waliwahi kucheza tenisi, na vile vile wachezaji wakubwa ambao wanacheza tenisi ya kulipwa duniani mm, wakija katika mashindano kama. Kwa mfano tu unakuwa unasema kwamba Billie Jean Cup, Rafael Nadal atakuwepo ama Stefano Sisipa atakuwepo. Hata kutuye. Kama utamuita mtukutu wangu ni Kikios. <laughs> na mkiwa Goma kule DRC ni saa 11 jioni dakika 47. Kipindi ni jukwaa la michezo, ikiwa nami Jason Sagini kwa naye Paul Nzioki. Tuangazie sasa hivi taarifa za michezo katika ukanda Afrika Mashariki na kati kule Kongo. Nzioki, ni kwamba uh, raia wa Kongo Christophe Mputu alinyakua medali yake ya sabini baada ya kushinda medali ya dhahabu katika mashindano ya Thailand Grand Prix hapo jana katika ardhi ya Uchina kule Bangkok, Thailand. Christopher Mputu amesema kwamba medali hiyo ya sabini ni medali ambayo inampa shangwe sana na inampa motisha zaidi kuweza kufanya vizuri, na akiwa ameshinda medali hiyo baada ya kushinda pigano nne kwa mpigo, baada ya kumlaza raia kutoka Thailand na Mfaransa mmoja pamoja pia mtala mwingine kwenye nusu finali. Kwenye finali mpiga raia kutoka Kazakhstan anaitwa Ramazan Kusainov. Labda huyu anafaa kucheza kwenye olimpiki na ukuje, maana kwamba kushinda medali sabini si kazi rahisi mm. Si kazi rahisi. Na ukizungumzia ndondi tu uh, barani Afrika, DRC ni baadhi ya mataifa ambayo yanafanya vizuri, na nadhani tukielekea katika michezo ya olimpiki, ni taifa ambalo tutakuwa tunaangalia sana kwenye ndondi, watakuwa kwenye ndondi, kwenye judo na kwenye karate. Ndiyo, watakuwa wanafanya vipi nam kwenye FIFA nzio kini kwamba umetoa msimamo wa dunia FIFA baada ya kufanya mechiwano ama kucheza michuano za kufuzu kombe la dunia la mwaka 2026 na DRC imepanda nafasi imeshuka nafasi mbili, uh, kutoka nafasi kutoka nafasi ya mia moja na kumi na nane na nafasi ya mia moja na ishirini Coast, lakini Kenya na pale pale, pale, mm -hmm, na na uh, sijashangaa kwa sababu ukiangalia FIFA, namna ambavyo wanapanga msimamo, kwanza wanaangalia mechi ambazo timu ya taifa imekuwa ikicheza wanaangalia mapambano yenyewe ya yalikuwa ni aina ya gani? hmm. Ushindani ulikuwaje? alafu pia nyumbani unakuwa pi na uzito wa mashabiki. Tanzania sijashangaa, kwa sababu mechi moja ambao walicheza dhidi ya Zambia wakashinda ugenini, hmm. Kuna mechi ambazo walicheza za aiba ya kimataifa ambazo zilikuwa ni mechi za kirafiki, lakini hawakuwepo uh, uh, uh, uh, Tanzania walisafiri yeah. Kwa sababu nakumbuka walishinda mechi dhidi ya Bulgaria na kuna mechi wamepanda. Ah, wengine kawaida Kenya mechi ambazo wamecheza ambazo unaweza ukasema kwamba zilikuwa na ushindani mkubwa mm -hmm. Ni hizi mechi za kufuzu kwa kutafuta tiketi ya kuenda kucheza katika michezo ya dunia mm -hmm. Na ni mechi moja tu ambao walitoa sare dhidi ya Burundi. Burundi. Burundi. Burundi, Burundi na Ivory Coast. Wamecheza ugenini bila shaka, lakini kwenye kombe ambalo walikuwa wamealikwa kule Malawi moja wakashinda, ilikuwa ni dhidi ya Togo, alafu wakatoa sare dhidi ya Senegal. Na hata ukiangalia Senegal wenyewe wameshuka nafasi moja kwa sababu ya hizi mechi. Ukiangalia mataifa yote yalicheza mwisho mwezi wa tatu, waliojaribu ni kama Tanzania ambao walikuwa na mechi za kimataifa kama hivyo, na Kenya wakakwenda wakacheza mwezi wa tano. Kwa hivyo kufikia sasa, nadhani hata nao FIFA wangesubiri miezi miwili. Hata ukiangalia sasa hivi Argentina bado wanasalia katika nafasi ya kwanza, Ufaransa au Belgiji wanasalia katika nafasi ya tatu. Nadhani bado wangesubiri hizi timu zichezecheze kwa sababu mda unakuwa mfupi sana kwa timu za taifa kucheza wakati huu. Naam, kwa taifa ambalo linaongoza katika bara Afrika katika msemo huu wa dunia wa FIFA ni Moroko ikiwa nafasi ya kwanza ulimu, barani Afrika lakini pia ulimwenguni kwa nafasi kumi na mbili. Senagal ikiwa nafasi ya pili barani Afrika lakini, lakini pia nafasi kumi na nane katika orodha uh, ya dunia ya FIFA. Misri ikiwa nafasi ya pili manafasi ya tatu katika bara Afrika na ikiwa nafasi thelathini na sita katika orodha ya dunia ya FIFA. Kule Uganda ziwake ni kwamba watu kumi na watatu wamepigwa marufuku miezi siku tisini, kisa ni masala ya upangaji mechi ikiwemo uh, marefari wawili na pia wachezaji kumi wakiwa wachezaji ambao wametokea katika maswala ya upigaji ama upangaji matokeo kule Uganda. Naam na, ni mambo ambayo yamekuwa akiendelea uh, unaangalia nyuma chana na historia tu ya mwaka elfu mbili uh, na tatu uh, turudi tu hapa nyuma kidogo. Mwezi Machi mwaka elfu mbili ishirini na tatu hizi kesi zilianza Uganda na FIFA ikaanza kumulika hmm, lakini kwa marefari wanaotajwa wachezaji wanaotajwa, wakati huo mwaka elfu mbili ishirini na tatu, shirikisho la soka nchini Uganda FUFA waliamua kwamba watakuwa na kamati ambayo itakwenda kuchunguza hiyo. Mm. Kamati hadi leo mwaka elfu mbili ishirini na nne mwezi Juni hawajawahi kutoa ripoti hata moja. Mm. Sasa umekuja tena umetuambia umekamata wengine, na wakati huo tunajua kwamba, kwanza ujue, ili swala la upangaji matokeo kule Uganda ni kinyume cha sheria, kiliharamishwa tayari. Rais Museveni kesha tia saini. Mm. Kwa hivyo ukikamatwa, sio kama Kenya unaweza ukafikishwa Mahakamani wakasema kwamba huyu amepanga matokeo, kwa sababu hapa kwenye kupanga matokeo wanasema kuna watu ambao wanawasha fedha hapo ndani, na kuna watu ambao uh, pia wanawapea watu pesa wanapanga. Na ukiangalia ni mazingira ambayo yanaendelea kutengenezwa kwa sababu mm -hmm. Hivi majuzi tulikuwa na hizo kesi kule Kameruni, sasa hivi Uganda inajirudia kutoka 2023 2024 tena Haya mashirikisho yanafanya kazi gani? Kwa sababu kama Uganda, kazi ni rahisi sana, kwa sababu unajua tayari hawa wamefanya kitu ambacho ni kinyume na sheria ya nchi hmm, sio kama nchi nyingine ambao kwanza hakuna sheria ya kwamba, aa wamevunja sheria, wamepanga matokeo hmm. Sasa wao kazi kwao inakuwa rahisi kwa, kwa hivyo wakati mwingine unashangaa una wanakwama wapi wao wenyewe mm. Nam, katika ligi za ukana ni kwamba hapo ke, Kenya kuna michuano ke kadhaa kesho kuma kumaliza ligi ambapo mchuano mkubwa ni kati ya Murang'a sili na Shabana kutafuta watakashuka daraja, lakini mechi kubwa ni kati ya Gor Mahia pia na Bidko ambao Gor wanafukuzia kutawaza mabingwa mara ishirini ama kumi na nane takuwa ni mara ishirini na moja ishirini na moja baada ya kucheza na, yeah. na Bidko kesho ilikuwa ni mechi siku ya mwisho ya michuano ya ligi kuu soka Kenya mm. katika anga za Afrika Mashariki. Na tukimalizia tuangazie mashindano ya Euro ambayo inaendelea kule Ujerumani. Ni kwamba mpema awali leo Georgia imetoka sara goli moja kwa moja na Jamhuri ya Cheki, lakini baadaye na na mashariki Ureno nayo saa na taifa na la kwamba... ya Romania timu yenye Kylian Mbappe, timu yenye Antonio Griezmann unasema timu haijafunga bao, mm. Na kufikia sasa asndan ambao tuliwazungumzia hapa weekend iliyopita. E, aansijaona si kabisa timu ambayo inataka ilitaji, lakini leo kuna Ureno na Uturuki na Ubelgiji dhidi ya Romania. Uh, Ureno mwenyewe uliangalia mechi yake ya kwanza Dio. Eh, kashinda kibahatibahati tu kwa kutoka nyuma eh, na watu wakamtusi mwamuzi sana mitandaoni kasema kwamba hapa sasa kuna watu ambao wameharamiwa, lakini bado hata na wao mm -hmm. Sijaona uh, kuna timu ya taifa ambayo labda imejipanga vizuri kuja kushinda euro mwaka huu, yaani inakuwa ni tofauti inafanya tunaona euro mwaka elfu mbili na kumi Hispania wakishinda inakuwa ni bora zaidi tunaangalia mm hivi -hmm. Majuzi Italia wakishinda unaona timu imejipanga kufikia sasa kutoka Palace, yeye, anapania kuhamia klabu hiyo ya Ujerumani baada ya kudondoka kwa Chelsea tena. Na ukiangalia ambao wana uhusiano wa karibu na klabu ya Bayern Munich kwa mm hivyo -hmm. Huenda ikawa ni rahisi sana kwa Bayern Munich. Alafu pia klabu yake katika mkataba wake inasema ita, inaweza kumuuza kwa klabu ambayo inacheza katika mashindano ya klabu bingwa mm -hmm. Sasa hiyo klabu utaipata wapi? Sasa hapo ukiangalia hivi vilabu vingine, Man United haipo kwenye klabu bingwa kwa mm hivyo -hmm. Wao wanaweza wakapata nafasi sana. Nadhani watakuwa wanasubiri, kwa sababu yupo katika kikosi cha Ufaransa ambacho kitakuwa kinashiriki kwenye mechi za olimpiki, kwa hivyo labda akifanya vizuri katika olimpiki, uh, Bayern Munich watakuwa wanachukua mali yao. Unafikiri kumkosa kwake enda kwenda Chelsea ni makosa? Maanake Chelsea kuna fukizi sana pakubwa. Uh, Chelsea wanaendelea kujipanga upya na nafikiri Belarusi, na nilikuwa na jeraha mashindano yake ya yeah. Ili jeraha tujaliona kwa muda hivi, alikwepo katika mashindano yaliyopita tenisi, ndio kwa hivyo nadhani, bado sielewi jeraha lake, na tukamsha hapo kwa kuachia kanangoma kutoka taifa la Tanzania, Zuchu akimshirikisha Tos, wimbo unaitwa sijisikiliza, tukimalizia matangazo haya Na wimbo naitwa Siji, naye msanii kutoka Tanzania Zuchu akimshirikisha Toss anasema Siji. Naseme asante kwa kutusikiliza kwanzia mwanzo, aiha matangazo haya, nimekuwako Jason Sagini the Sports Archbishop, kwa wenzangu Paul Nzio, kujikwela michezo cha mbali, fundi mitambo Collins Gadambi, lakini pia aliyokurusha matangazo hayo kwenye mtandao ya kijamii Facebook na YouTube live Sema asante sana pia. Ia matangazo haya, Victor Buso unasema asante kishimeni siku na kutakia jioni njema. Kwa heri.