Sasa msikilizaji, tupate makala ya jukwaa la michezo na wanamichezo wetu, Paul Nzioki na Jason Sagini. Asante sana Douglas kwa kunipisha. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanamichezo, popote pale ulipo, endelea kutegea idhaa ya Kiswahili Radio France International. Sasa hivi tunaanza kwenye mashindano ya klabu bingwa barani Afrika ambapo wamekamilika hapo jana halahali, wakibeba taji lao la kumi na mbili barani Afrika. Lakini wakati huo taarifa zikiwepo za shirikisho la soka duniani, FIFA, kumfungia mshambuliaji wa timu ya taifa Equatorio Guini, Emilio Nsu. Baadaye atakwenda kuangalia kinachoendelea katika ligi zetu ukanda wa Afrika Mashariki, lakini pia kukuambia watu ambao wameshinda ligi zao katika mataifa yao kwenye basketboli, ligi ya kikapu barani Afrika, BAL, inaendelea kule jijini Kigali nchini Rwanda tutakuwa tunaungana naye na taarifa. Lakini pia kwenye sehemu yetu ya mjadala makocha, sasa barani Ulaya wanaendelea kutoka katika vilabu vyao, wengine wakifutwa kazi, wengine wakiacha kazi kwa makubaliano na vilabu. Je, yeah, hili litafikia wapi? Na hivi vilabu vinafaidika vipi? Na kuna makocha wengine ambao wapo sokoni, wanaweza wakaja kupata majukumu ya kufunza hizi timu. Lakini baadaye tutakwenda kuangalia kinachoendelea katika mashindano ya tenisi kwenye French Open. Karibu Jason Sagini, ni Jumapili. Karibu sana Askofu. Ndio ana asante sana. Leo sijaomba maanake kwamba kukuwa na mchezo wote wa ligi kuu ya Uingereza, lakini eh, mwombe alitimia hapo jana baada ya kuibuka na taji la FA kama Manchester United. Hiyo ni kwa Manchester United bila shaka. Nikija studioni hapa, nimepita mitaani na nikitembea, nimeona jezi nyingi sana za wanamani United. Wamefurahi kweli kweli, lakini amaino, nakuambia kwamba kiburi kimepanda sasa hivi eh, lakini pia sijui ni kwa nini wanaizungumzia United. Mashabiki wa Hala Khalina wao ajawapewa hawajapewa waja nafasi ya kufurahi vizuri kwa sababu hili ni taji la kumi na mbili barani Afrika, wanabeba kombe la klabu bingwa barani Afrika Alahali. wa klabu bingwa barani Afrika, niseme kwamba katika mchezo wa jana, walivyoanza mchezo Al Ahli walianza kujituma kwa kasi, walijua kwamba wako nyumbani na walitumia ile advantage ya kuwa na shabiki, mashabiki mashabiki wengi katika uga wa nyumbani wa kule Cairo, walikuwa hmm, wameuza ma... tiketi zote ujue, zote kwa hivyo hmm, kengele uwanja mzima ulikuwa umepakwa rangi ambayo ni nyekundu hmm, tofauti na rangi ambayo ilikuwa nyeusi ya timu ya de Tunis. Lakini kwa ujumla nasema kwamba kipindi cha kwanza Al Ahly walitawala mchezo kwa katika mashambu, kwa ma, mashambulizi katika kumiliki mpira na pia kwenye kujilinda kengele timu ya Tunis katika kipindi cha kwanza walau kidogo ni kwamba haonekani kama mchezo, maana kwamba alipotea kabisa mm. au hakushambulia shuti hata moja langoni pa eh, Al Ahly mm. Lakini kwa kipindi cha pili, labda nafasi ilitokea peke yake timu ya Tunisia ilikuwa ni nafasi moja peke yake, moja akipata mchezaji kutoka taifa la Brazil, kiungo mshambuliaji Jan Sase, ambaye walibadilishana pasi moja mbili na Brazil mwenzake Rodrigo Rodriguez, na shuti lake kile kwamba shuti lake likosa kulenga lango la mchuma wa Al Ahly na kwenda nje. Hiyo ilikuwa shambulizi pekee ambalo lilifanya timu ya Tunisia kwenye kipindi cha pili na mchezo mzima kwa ujumla kwamba kwa jumla alali jana walijua kwamba hapa tuwazui wasifunge bao, lakini pia tushambulie kwa kasi, ili tuweze kuwakatia matumaini kwamba wasiweze kupata nguvu ya kuweza kurejea na kutafuta angalau bao. Maanake kama angelipata bao, ingelikuwa ni tuseme vibaya, kwa maana kwamba bado kuna ile sheria ya goli la ugenini. Kwa hivyo bado ingeliweza kuwatoa mchezoni timu ya Al Ahli. Kwa hivyo ingekuwa ni sare, mambo yangekwenda vibaya kwao. Nilimwona mlinda lango yule Memich, miaka ishirini, alilia sana yule kijana mechi inakamilika, lakini mlinda lango wa Al Ahli, Shobi, akaja baadaye kumliwazalia Kuwaza kidogo, Shobi alikuwa naweka klinishitekia tisa katika mashindano haya ya msimu huu mm. katika mechi tisa hajafungwa mm. mechi hata moja mm. katika mechi tisa lakini mwangalie golkipa timu ya Tunis pia, naye pia alikuwa na klinishiti kama nane hivi, nane wote walikuwa wamefanya kazi mm -hmm. kufikia hapo. Kwa hivyo kabla mchezo wa jana walikuwa na uh, klinishiti nane kila moja, lakini mm. anakuja ana Shobi anakuwa bingwa katika mashindano baada ya kuwa kuweka hiikaama tisa katika mashindano yote kwa ujumla. Kwa hivyo wote wawili walikuwa na msimu mzuri kwamba mmoja lazima angekuwa bingwa mm. kwenye mashindano. Yani, hiyo ina maana kwamba atunge kuwa na ligi ya bara Afrika mataji yote makubwa yangeenda Misri, mm. kwa sababu Zamalek na wao wameshinda tayari kombe la shirikisho. Kwa hivyo Mamelodi Sundowns wangetokea hapa katikati kuokoa hili lingine <laughs> <laughs> mambo yangekuwa hivyo, lakini wakati huo pia shirikisho la soka duniani FIFA limemfungia Emilion swe na ulikuwa maeneo ya Ivory Coast, na huyu bwana alikiwasha kwelikweli kweli. akawa mfungaji bora wa hmm. mashindano na sasa FIFA wameamua kwamba sasa watamfungia kwa muda wa miezi sita ni kwa nini? unakumbuka katika kombe la bara Afrika kule Cote Divoir alifungiwa pia na timu ya taifa yake mm. E, kutocheza baada ya kutolewa katika mashindano hayo mm. e, kwenye hatua mtoano, lakini baada ya kuongea yale maneno yeah. akielekeza kwa shirikisho, ndio hivyo sasa. Baada hapo inakuja shoka la FIFA la mtoa nje mm. kisa ni kwamba e, labda hajaweza kukidhi mahitaji fulani katika shirikisho la duniani la FIFA. Lakini hii si mara ya una, kwanza unasema alicheza michezo ya vijana mm. akiwa na timu ya taifa ya Hispania eh. ndio eh. na akacheza tena timu ya taifa ya Equatorial mm. Guinea mm. lakini FIFA imesema imemfungia nje na imemtoza imetoza faini ya dola alfu laki moja na, elfu na nne kwa shirikisho la soka nchini Equatorial Guinea. Lakini pia, hii si mara ya kwanza kwa Nsue kufungiwa nje na FIFA. Unakumbuka mwaka elfu mbili na kumi na tatu alifungiwa nje katika michuano kama hii ya kufuzu kombe la dunia kuelekea kule Brazil mwaka elfu mbili na kumi na nne lakini matokeo ambayo ali, ali, alifunga mabao ya kupatia ushindi timu Equatorial Guinea kwenye mashindano ya kufuzu kombe la dunia la mwaka elfu mbili na ishirini na sita dhidi ya Namibia dhidi ya timu ya Liberia, lakini mechi nyingine ambayo alifunga mabao na kuipa ushindi Equatorial Guinea. Sasa FIFA imesema kwamba imebatilisha yale matokeo na inapatia Niberia mm, na Nibia, yani wushindi zote alama tatu, alama mm, tatu zimekwenda zote sita na magoli matatu inakuwa magoli sita kwa ujumla mm. Kwa hivyo inakuwa ni pigo uh mm, kwa Nsue kama vijana, pia pigo kwa shirikisho mm, la uh soka la nyumbani eh, na timu ya taifa pia, wakati huo ikiendelea kujiandaa. Lakini nashangaa huyu bwana alikuwa na kiatu cha dhahabu kwa hivyo kina Buneja wanaweza wakambia kafu kwamba sisi tulikuwa na magoli matatu tupewe. <laughs> <laughs> La hasha, FIFA imesema kwamba labda uh -huh, e, inampokonya tu magoli aliyofunga dhidi ya Namibia na dhidi liber la lakini mm. taji lake la mfungaji bora kwenye Afcon mm. linasalia kuwa lake. Tunaendelea kukamilisha a, mechi ambazo zimekuepo za ligi katika ukanda wa Afrika Mashariki. E, kule Uganda Sports Club Villa washashinda ligi. Mm. A, kule Tanzania Young Africans wamekabidhiwa taji lao hapo jana. Tutakwenda kumsikia mm. Engineer Hersi Said ambaye ni rais wa klabu hiyo akitaja namna ambavyo wamefikia katika malengo hayo ya kubeba taji lingine msimu huu. Kama kiongozi lazima usie target zako, lazima yani lizimayo, utakuwa kiongozi unaiongoza taasisi alafu una malengo kwayo. La kwanza ni malengo, na yale yalikuwa ni malengo yetu kama club, na mimi kama kiongozi lazima ni yabebe a ya malengo. Sasa malengo yanaweza kuwa wazi, wazi ya, kwa sababu naweka wazi malengo yangu, lakini kuna kiongozi mwingine anaweza kuyaficha ale malengo akatekeleza majukumu alafu, akitimia ametimia. Mimi napenda kujipa deni, this is my role. Napenda kujipa deni ya kwamba nimeweza, naweka wazi malengo yangu, nataka kufika hapa na naweza kuwa public, na hiyo inanisukuma kufikia malengo kwa hiyo nilichofanya kwa, kwa ni papas kabisa, na nilikuwa najua ligi ya Tanzania ilipo quality yake, na tunapotaka kwenda mbele tunahitaji kitu gani, na ndio kitu ambacho nilikifanya kwayo. Ilikuwa kwa muhimu kabisa ku set goals, ingawa watu wengi walikuwa naona kama ni jambo liwezekana huyo ni rais wa klabu ya Young Africans Engineer rc Saida, na umesikia akisema kabisa yeye. Yeah, yeah, anaweka malengo kabisa. Hii timu ya Young Africans nadhani wameshinda sasa ligi ya Tanzania, wanafaa kwa wamechoka kufikia sasa, ndio maanake yeah, ni ubingwa wa pili mfululizo mm -hmm, wanapata uh, yanga katika mm. ubingwa wa TPL Tanzania, nafikiri kama alivyosema kwamba malengo yake sasahivi ameshaweka straight, na fikiri kwamba msimu kwa kwa ujao mm. lazima wazie kwenye michuano barani Afrika bara Afrika maanake eh, e, eh, msimu huu ameshashinda E, ame yuko kwenye fainali ya kombe la shirikisho la nyumbani mm -hmm. Dhidi ya Azam weekend ijayo mm -hmm. Lakini ameshashinda taji la nyumbani mm -hmm. Lakini msimu huu pia alikuwa kwenye robo fainali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika Kwele. Akabanduliwa uh -huh. E, lakini nafikiri msimu ujao sana afaa kuazia ni vipi atafuzu ama atapita, e, hatua ya robo kuingia nusu mm -hmm. Na pia kuingia kwenye fainali na kwa nafikiri sasa hivi malengo ya Yanga mm -hmm. si kushiriki kwenye makundi pekee mm -hmm. bali ni kuwazia tunafikaje nusu fainali msimu kesho. mm, nilikuwa namwangalia rais wa CAF bwana Patrice Motsepe akasema eh, kwamba angependa kuzungumza kwa sasa lakini kishabiki mm -hmm. Eh, lile goli la Aziz ki lilikuwa alikubali. Eh, alikubali <laughs> kule Rwanda APR wao washaondoka na ligi. Nchini Kenya kumekuwa na mechi za Mozart Bet Cup, ndiyo kombe la shirikisho nyumbani hilo, ambalo KCB wameipiga Kariobangi Sharks kwenye hatua penalti magoli mane kwa mbili eh, baada ya kufuatia sare ya moja moja. Lakini mechi ya AFC Leopards na Kenya Police ime hairishwa hadi kesho, na itachezwa katika dakika thelathini za mwisho hadi kesho. Hii ni kufuatia mwamuzi mmoja msaidizi Samuel Kuri amepigwa, e, na kifaa fulani kupitia kwenye mashabiki uh, uh -huh. Kwa hivyo ikabidi mechi hairishwe hadi kesho uh -huh. Lakini polisi alikuwa anaongoza goli moja kwa bila dhidi ya AFC Leopards Labda tutangojea baada ya watoe ripoti mm. Kwa sababu ni kwa nini mwamuzi na nani walifaa kumlinda vizuri manake, swali kubwa langu nije, ni mashabiki wa AFC ama ni mashabiki wa Kenya polisi yeah. Manake kama ni mashabiki wa AFC Leopards basi mm. nafaa au wapigwe faini mm. La, lakini pia lipo wazi kwa namna fulani mm. mashabiki wengi kwenye mechi ndio, e, ni timu gani ni ni AFC Leopards saa 11 na, na dakika 46 ukiwa Kartum kule Sudan, Lubumbashi DRC, Bujumbura kule Burundi na Kigali kule nchini Rwanda, ambapo tunatua sasa kwa michezo nchini humo. mwandishi wetu wa michezo Christopher Karenzi ana taarifa ifuatayo akianza na ripoti ya mashindano ya ligi ya basketbali barani Afrika. Hizi ni mechi za ushindani wa hali ya juu, matokeo yake ni kwamba Jana Jumamosi, US Monastiri ya Tunisia iliwafunga Petro Do Luanda ya Angola kwa vikapu 70 kwa 67 huku Aesi Duane ya Senegal ikiwazaba Rivers Hupers ya Nigeria kwa vikapu 63 kwa 57. Kwa msimamo mpaka sasa, Usdoraba ya Moroko ndiyo inaongoza. Alahli ya Misri wanashika nafasi ya pili, Ais Duane inashika nafasi ya tatu, wanne ni Rivers Hupers ya Nigeria, US Monastiri wa tano kutoka Tunisia, nafasi ya sita ni Petro de Luanda ya Angola, nafasi ya saba ni Al Ahli ya Libya, nafasi ya nane ni Cape Town ni Tigers ya Afrika Kusini. Timu ambayo itafunga leo hii jioni itaelekea hatua ya robo fainali ya mashindano haya ya kombe la ligi Afrika Bal. Tukiwa bado hapa nchini Rwanda, shirikisho la soka nchini Rwanda limekutana na katika mkutano mkuu Convention Center kufafanulia wanachama wake yaliyofikiwa, ikiwa e ni pamoja na kuzungumzia kuhusu timu ya taifa ya soka Mavubi ambayo inajiandaa mechi ya kufuzu kombe la dunia. Baada ya kikao hicho, rais wa shirikisho la FERWAFA Alfonsi Mnyenwari amefanya mkutano mfupi na waandishi wa habari kuhusu mchezaji Elija Ani, Mnigeria wa klabu ya Bugesera yuko kambini katika timu ya taifa ya Rwanda. Nimetaka kujua je, ana kibali cha kuichezea Mavubi? Rais Mnyenwari alikuwa na haya ya kueleza. Karatasi ambayo ilipatikana ni ya Nigeria kumkubalia anaweza akachezea timu ya Rwanda, lakini siyo hiyo tu. FIFA naye uh, kuna ruhusa nyingine ambayo inapashwa kupana. Hapo ninavyoweza kusema na kuwaambia, uh, wafuasi ni kwamba hatuwezi kumkubalia mchezaji acheze kama hatimizi ha vinavyohitajika au sheria labda kama havijatimia hata cheza. Katika mchezo wa mpira wa wavu, michuano ya kusaka ubingwa kati ya timu ya APR Volleyball Clubu na timu ya chuo kikuu cha Kepla, bado ni vigumu kutabiri atakayetoa taji la ubingwa leo jioni. Christopher Karenzi, jukwaa la michezo Kigali, RFI Kiswahili. Asante sana Christopher Karenzi. Na Sagini, tukishika mchezo mmoja hapa ambao unaendelea kwa sasa ni Fasrabat dhidi ya Cape Town, naona mm, Cape Town wanaongoza hapa alama kumi na moja kwa alama kumi. Mm, kabla hapo ni kwamba awali al Ahli ya Misri banuliwa bingo mm, banuliwa kwa kupigwa na ali ya kule Libya kwa vikapu 86 kwa sabini na saba na inakuwa ni kipigo cha kwanza napata Libya dhidi ya Misri katika mashindano haya msimu, baada ya Al Ahly ya Misri kuipiga Munich. E, maswali yalikuwa mengi. Kwa nini wakaamua Vincent Company atakwenda pale? Na maswali ni mengi. Sasa swali kuu hapa, hivi vilabu ambavyo vinawatimua makocha wakati huu mm. ni kwa nini? Na makocha wanaonekana pia makocha wazuri hawapo ya pia, yani ni, ni kama ni, ni bahati nasibu hapa mm, wanasema kwamba ni kule kuzunguka najua, mm. -hmm. katika ule mduara wanasema dunia ni kama mduara mm -hmm. kuzunguka, nichukue nafasi ya leo, kisha chukue nafasi ya kesho kutwa eh. kwa hivyo kimechokuwa kama... kinafanyika kwa Mourinho mm -hmm. toka Chelsea tembea Real Madridi kujamanpale eh, eh. <laughs> ndo hivyo sasa, kwa kocha kama Kompani kuelekea Bayern Munich niseme kwamba labda wanawazia kujenga timu mpya ama mm. -hmm. wanawazia kujenga mfumo mpya wa timu mm -hmm. lakini sijaelewa ni kwa nini kwamba wamemwazia Kompani maanake mm. -hmm. Kompani amekuwa kule Burnley mm. -hmm. na Burnley imeshuka daraja kuelekea ligi daraja la pili nchini Uingereza wanasema alicheza chini ya Pep Guardiola, kwa hivyo wanaamini kuna kitu kucheza naye imaanishi kwamba unaweza kuiga mfumo wake mm. licha kwamba Arteta amefanya hivyo na ameweza kuiga mfumo wake vizuri mm. lakini kwenda kwake Bayern Munich, labda huenda wanafikiria kujenga mfumo mpya pale klabuni Bayern Munich, kwa, kwa, kwa kocha Vincent Company. Hansi Flick ba, ba, ba, ba, ba, Barcelona, Barcelona mm. tumewazoea kuona mchezo wao kawaida ni wa kugonga ni gonge mm. lakini Hansi Flick akiwa Jerumani eh, klabuni Bayern Munich msimu jana kabla ya kufurushwa mm-hmm. alikuwa mtu wa kucheza mipira kushtukiza mm-hmm. ya raka upesi sasa sijui anakaba tu mm. Anasubiri, mnakaa vibaya, anashambulia no. Lakini pia ana uwezo wa kucheza mchezo wa kugonga nigonge, nipe nikupe, kupe mm. na nafikiri pia labda bako amewazi hilo kuweza kumpa kazi baada ya kutimuliwa kwa eh, kocha Javi. mm. Lakini upande wa Chelsea ndio nashaka kubwa, maana yake Pochettino alikuwa ameshaanza kushika kasi na klabu ya Chelsea mm. kingelea msimu huu ampigwa mara kama mbili pekee na mechi msimu ulikwenda kutamatika, mm. Ameshinda mechi kama sita mfululizo mm. na alishaanza kujua nafanya jijenge timu nikizunguka mchezaji mmoja tu Kol Palma mm -hmm. na kina Kono Galaga mm. lakini kumfurusha Poch wakati huu nafikiri kwamba hawakustahili maana kwamba alikuwa ameshaanza kuiga mfumo na kujua timu yangu ni hii baada ya kuingia pale. Baada ya kufurushwa kwa makocha wawili, wanazungumzia Tuchel na Graham Potter na wanawazia kuchukua nafasi hiyo. Dezabi yuko pale, ameweza kuandikwa mmoja kuchukua nafasi yake, Pochettino, Thomas Frank aliyekuwa kocha wa Brentford, sasa hivi yuko Brentford, lakini pia kocha wa Leicester City, anakuja ligi, ligi kwa mara nyingine baada ya kushuka daraja msimu jana, Enzo Maresca na Kieran McKenna yuko Ipswich. Ipswich pia ametoka mm. daraja la pili kuingia msimu huu mm. EPL msimu kesho. Sasa hao sa wote wanaowapanga wanaweza wakachukua hii kazi ya Pochettino. Mm. Lakini swali ni je, wanaotajwa kuchukua kazi ya Pochettino je, mm. wanaweza kufikia viwango vya Pochettino? Maana yake Poch ndio haja ya kushinda taji lolote akiwa kama kocha mm. eh, klabuni Spurs. Mm. Lakini tumemshuhudia soka kawaida, soka kawaida huwa ni soka ambayo mm. ni ya kufurahisha na ni ya kasi. Mm. Sasa wanao wekwa pale kuchukua nafasi ya Pochettino, je, wana uwezo mm. wa kunyakua vikombe? Nikiangalia wote naona kwamba labda hamna ambaye ana uwezo wa kunyakua kombe na viwango. Manake Dizabi amekuwa pale Brighton mara moja tu msimu huu mm. na hajapeleka timu kwenye michuano ya Europa, lakini budget ni tofauti ya Brighton na Chelsea. Alikuja Graham Potter kutoka Brighton mm. kuliendaje? <laughs> Sasa Man United wameshinda taji la FA hapo jana, na nikiangalia mashabiki hapa, nianze na kami kami eh, mkosevik. Mserbia huyu mm. anasema, walisema mechi ikiisha watamfukuza kocha. Vipi hapo utamjibu? E, trebol flemono anasema kutoka kampala Uganda, tuko pamoja. Ama julian zelke anasema ulikuwa mtanange mkali sana man united walipata ushindi mwene. Bit wilson anasema ongereni sana mashetani wekundu. DJ shukuru musai anasema anaendelea kusikiliza matangazo akiwa DRC butembo maeneo ya Katwa. Mahand mtandika anasema anafukuzwa leo kocha mm. Ten Hag amesema kwamba wanafanya kikao mm -hmm. wiki inayokuja hii waweze kujadili waweze kutathmini msimu mzima wa amesema kwamba atafanya kikao, uh, eh, mm -hmm. uh, kikao kipya uh, mm -hmm. katika klabu mm -hmm. ya Manchester ijaonekana na ijajulikana na stali yake ni gani? kuelekea msimu kesho. Kwa hiyo ndio pekee inaweza kumfanya mm. akapoteza kazi yake msimu kesho Ten Hag, tunaofungia mjadala hapo. Sasa kwenye Olimpiki kule Paris, uh, kampuni ya Barbie Dolls imezindua uh, vi, tutavita vidoli au mwana sesere ndio power kalunga wa kalunga kwa labda vidoli <laughs> labda vidoli ambavyo vitatumika uh, kuwatukuza baadhi ya wachezaji katika michezo ya Olimpiki. Na wachezaji hao wanaanza bingwa wa tenisi Venus Williams na wengine ni Bondia Estelle Mosel, uh, mwanariadha Susana Rodriguez, wachezaji wa soka Mary Ford, pamoja na Christine Sinclair, mwanariadha wa mbio za riadha Eva Sobodwa, mwogeleaji Federica Pellegrini, pamoja na mchezaji wa viungo Rebecca Adraj pamoja na Alexa Moreno na Afrika Uh, uh, kwanza wamepanga sana <laughs> za wanawake yeah. Panga sana za wanawake, hawakumwona Kipyegon, hawakumwona Kipchoge mm. Sasa baby dolls wenyewe mm. <laughs> <laughs> <laughs> nadhani naibu rais, sa sabi, eh, wa rais sasa hivi hii kampuni atakuwa na majibu mengi mm. Lakini nadhani hata tatiziga sana, kwa sababu amesema ni za kuwatukuza kina dada sana, ndio mm. Waonyeshe kwamba kina dada wanaweza wakafanya makubwa kwenye michezo tusio wanaume ambao wanafanya mambo makubwa kwenye michezo. Na wakati huo kuna michuano ya ten inaendelea French Open mm. nani hapa unaona kwamba wakati ataondoka na taji kwa wanaume mm. Eh, labda Djokovic, lakini kumekuwa na kashfa ma issue kubwa ya majeraha na fomu, maana kwa ukiangalia Djokovic na kina Sina na Alcaraz, wote hawajakuwa kucheza hivi karibuni, na Djokovic bingwa mtezi huyu alitolewa katika hatua nusu finali kwenye siku ya jumaa ya wikendi hii mm. eh, huko Geneva baada ya kupoteza huko nafikiri kwamba huenda akarejea na kunyakua taji lake la 12 lakini pia utamzungumzia E, eh, Rafa Nadal ambayo amerejea kwenye mashindano haya na huenda mm. akanyakua mm. akanyakua taji lake la 15 mm. kwenye mashindano ya French Open. Kwa Nadal anamuona Iga Swiatek na, Ciantic, na mm. Coco Gauff, Sabalenka na Rybakina. Kwenye Formula 1 Monaco Grand Prix, eh, Charles Leclerc amepata ushindi. Nimeondoka mimi, ni Paul Nzioki nimekuwa na Jason Sagini, makala jukwaa la michezo. Douglas, karibu umalizie matangazo. Malizia msikilizaji ni, kukumbushe taarifa kuu ambazo tulikuwa nazo leo. Zaidi ya migodi 150 inakaliwa na makundi yenye silaha katika eneo la Banyali na Kilo mkoani Ituri huko DRC. Ripoti yaonesha vyama vikuu vya siasa nchini Afrika Kusini vimehitimisha kampeni zao kuelekea uchaguzi wa mwishoni mwa juma lijalo. Msikilizaji ni, kabla ya kumaliza, tupate kibao hiki cha kili na akimshirikisha Bushoke na lia kwa furaha. Kibao chake kailena na kimshirikisha Bushoke na lia kwa furaha kutoka kule nchini Tanzania. Tunafikia kikomo. Namshukuru msimamizi wa matangazo haya Emmanuel Makonde, mwenzangu Victor Moturi, fundi wa mitambo George Maina. Naitwa Douglas Omariba, endelea kusikiliza matangazo yetu RFI Kiswahili Konda.