na dakika 36 saa za Afrika Mashariki. Tupate jukwaa la michezo. Asante sana Victor Muturi. Mimi ni Paul Nziokinipo na mwenzangu George Joey. Karibu sana mwanamichezo, popote pale ulipo. Makala hewani ni jukwaa la michezo ndani ya RFI Kiswahili, na kwenda kupitia taarifa nyingi zikiwemo taarifa kwenye mpira wa kikapu, ambapo ni kwenye ligi ya BAL, ligi ya kikapu barani Afrika kwa upande wa wanaume, ambapo sasa timu ya Al Ahly imefuzu kwa kuingia katika mechi za mchujo wa mwisho zitakazofanyika katika jiji la Kigali kule nchini Rwanda. Uh, wakati huo mchezaji wa kimataifa wa DRC Lori Fulankanga akisaidia timu yake ya Bangi, uh, kupata ushindi mara tatu, lakini sasa watasubiri hadi washindi wa Sahara Conference kupatikana. Kwenye kombe la muungano hapo jana kule nchini Tanzania, Simba Sports Club wameishinda timu ya Azam, na sasa wao ndio mabingwa. Uh, tutakwenda kuingia katika sehemu yetu ya mjadala, ambapo klabu ya TP Mazembe baada ya kuondolewa na Lahali ndani ya nusu fainali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika, sasa kocha Lamine Ndiaye amelaumu muamuzi kati pita kamakua weru kwa maamuzi ambayo yalifanya katika mechi hiyo. Ni mechi ya pili ambayo inazua gumzo mitandaoni. Je, kafu wanafaa kushughulikia swala hili? Na wewe kama shabiki, tumekuuliza katika ukurasa wetu wa Facebook: unamuunga mkono mwalimu Lamin Ndiaye? Na baadaye atakwenda kuangalia kinachoendelea katika ligi za soka kule Ulaya. Joja Jowi, ni Jumapili, karibu tena sana kwa makaribisho kabambe na vile vile ku kwa makaribisho haya ya kipekee baada ya kutazama mechi kati ya Arsenal na Spurs. <laughs> Eh, naona kwamba eh, ligi inachukua mkondo wake, ligi inachukua mkondo, ligi inachukua mkondo. Lakini baadaye tutakuwa tunasubiri mechi kati ya Manchester City na Nottingham Forest ambayo pia huenda ikaamua namna ambavyo mambo yanaendelea, lakini Liverpool ni kama wamerusha taulo hapo jana, lakini tuanze hapa kwenye michuano ya ligi ya kikapu barani Afrika B ambapo ilikuwa ni mechi za Nile Conference. Unajua, kwenye soka tuna ukanda wa Sekafa. mm -hmm. tuna ukanda wa Kosafa Kosafa, kule kusini. mm -hmm. na tuna ukanda wa Kaskazini na Afrika ya Kati. mm -hmm. lakini sasa hapa aa uh, tuna kanda za Nile Conference, kuna Sahara Conference. Yani, sasa hivyo ndivyo mambo yanavyokuwa kwenye ligi ya kikapu. mm -hmm. Na tuanze na taarifa za mchezaji wa kimataifa wa DRC uh, Lorie uh, Fulanganga ambaye alisaidia ya timu yake ya Bangi uh, kupata ushindi mara tatu, lakini ushindi wao haujawasaidia kuingia katika moja kwa moja kwa mechi za mwisho za mchujo ambazo zitafanyika katika jiji la Kigali kule nchini Rwanda kwa sababu timu ya Bangi ya Afrika ya Kati ilimaliza katika nafasi ya tatu nyuma ya Alahali ya Libya na Alahali ya Misri ambao walikuwa ni wenyeji. Alahali ya Misri ilimaliza kwa nafasi ya kwanza alama kumi na moja. Alahali ya Libya ikamaliza nafasi ya pili kwa alama tisa. Lakini sasa pale, uh, kukawa na tofauti kidogo. Uh, Bangi wakawa na alama tisa, lakini wakawa wameruhusu mipira mingi sana uh, kwa wavu wao City Oilers ya Uganda, hata baada ya kuwa na mwalimu mpya wali, mm -hmm. walilenga kuenda kuwasaidia katika mechi hizi, wameshindwa wame, kwa sababu wamemaliza katika nafasi ya nne alama saba. Kwamba bia helo ametangaza tiketi za michuano hiyo Nam, bila shaka, na umezungumzia vizuri sana bangi. Sasa itasubiri matokeo katika mchuano huo wa Sahara ambayo itaanza Mei tarehe mm. mbili hadi kumi na mbili. Na hapo Sahara katika... kukali mm -hmm. kwa sababu APR ya Rwanda wapo na US Monaster mm -hmm. na Rivers Hoopers ya Nigeria na vilevile Duanis kutoka kule nchini Senegal. Na umezungumzia kuhusiana na tiketi, tiketi hizi zinapatikana katika tovuti ya BAL uh, ama ukipenda pia unaweza kuyapata katika ticket kwa kiwango cha ja chini mno do, e, faranga za rwanda elfu moja mia sita ama ukipenda dola za marekani e, dola moja nukta mbili ama shilingi za kenya mia moja sitini na moja pesa kidogo sana ambapo ukijipatia tiketi hizi mm -hmm. ama tiketi hii mapema e, utakuwa na nusuru karibu shilingi ishirini hivi e, fedha za za, za, za, ziada ambazo unaweza kunywa nazo soda ama nakadhalika yeah. La lakini sasa in... unaweza ukatumia wakati ambapo mm -hmm. umeenda kuangalia mechi labda ukiwa na mshikaji marafiki yako wa karibu sana um, Nzioki, mataifa e, ishirini na mia mbili kumi na nne yatakuwa na shiriki mashindano haya, na mashindano haya yatapeperushwa yata kupitia lugha kumi na saba katika eh, runinga mbalimbali mbali kote duniani ikiwemo pia nba.com, bal.com na vilevile vile mtandao wa YouTube na mm, mashirika mbalimbali kama vile Voice of America na mashirika mbalimbali kule Marekani na hapa barani Afrika. Ina maana kwamba eh, si mchezo wa kiwango cha chini, ni mchezo, mm. mchezo wa kiwango cha juu ukilinganisha pia uwekezaji ambao, mm -hmm. naam, ikilinganishwa pia uwekezaji ambao umewekwa. Jana tulitangaza kwamba Rwanda haija haichezi ije, ije, na mchezo huu wa kikapu imewekeza mm. vilivyo. Kwa hivyo e, jinsi ambavyo wa, waandalizi wameweka bei ya chini hivi, ina maana kwamba wanataka kuvutia wachezaji wa mashabiki Masha wengi wengi, na vilevile kuweza kupigia ama kuweza ku, ku, ku, kunadi mchezo mm. huu wa mpira wa kikapu katika taifa hili na pia na... kuonyesha namna ambavyo Rwanda imejipanga mm -hmm. linapokuja swala la kuandaa mashindano kama haya. Sasa kwenye Kalahari conference eh, FUS Rabat wao walifuzu na Petro Atletico, sasa kept na wao pia wanasubiri vile mechi za Sahara conference zitakavyoenda, watajua namna ambavyo watajipanga, kwa sababu eh, bando uh, bangii na mm -hmm. Cape Town wao ndo wanasimama katika nafasi nzuri ya kuja kuongeza idadi katika timu ambazo zitakuja kupambana kule Kigali, lakini ni bado hadi wasubiri eh, washindi wawili wa kwanza wapatikane, eh, kati ya APR, US Monastir, Aduana na Rivers Hoopers ambao watakwenda kujiunga na timu zile zingine. Tukichenda na mashindano hayo ah, ni, ni wiki kama mbili ambazo zimepita tulikuwa na taarifa za Rainford Kalaba. Uh, wakati huo baada hiyo ajali kule Zambia, wengine wakaripoti kwamba ameaga dunia, lakini Mm-hmm, baada ya familia na marafiki ambao walimtembelea hospitalini wakasema kwamba bado yupo hai na sasa hospitali uh, ya mafunzo ya chuo kikuu kule Zambia imeamua kwamba sasa anafaa kuruhusiwa aende nyumbani. Kwa hivyo hali yake ya afya haipo taabani kama namna ambavyo watu walikuwa wameripoti. Kwa hivyo hali yake ipo sawa, na huu ni mchezaji wa zamani wa TP Mazembe, watu wengi watamkumbuka na ligi ya mabingwa mwaka elfu mbili kumi na tano, lakini pia alicheza kwa kikosi cha Chipolopolo mwaka elfu mbili kumi na mbili walipowaondoa Ivory Coast katika fainali ya kombe la Afrika, AFCON, na vile vile kunyakua kombe hile ambalo lilichezwa kwao nyumbani na ilikuwa ni fahari sana. Wakati ambapo taarifa hizi zilipochipuka wengi mm -hmm. walikuwa na shaka sana kuhusiana na afya yake na hali yake kwa jumla, lakini katika gari lile ni abiria mmoja ambaye alifariki dunia, yule binti ambayo alikuwa naye kwenye lile gari mm -hmm. na siku ya Alhamisi, rais wa Tipi Mazembe Mois Katumbi mm -hmm. aliweza kumtembelea na akatoa ahadi kwamba angependa kwamba baada ya kupata nafuu ajumuishwe katika safu ya kiufundi ya Tipi Mazembe. Kwa hivyo tunasubiri kuona kwamba, kwamba wanampenda sana, alifanya mm -hmm. makubwa sana. Pia utakumbuka kombe la shirikisho barani Afrika mwaka elfu mbili kumi na tisa na klabu ya TP Mazembe. Kwa hivyo ukimwona rais naye anamtaka pia katika timu yake eh, jua rais ni eh, Moise Katumbi ni mtu ambaye anapenda watu wake hata mm -hmm. alimrudisha huyu Lamin Diaye ambaye ni kocha kwa sasa kwa sababu ya mambo makubwa ambayo aliwahi kufanya nao. Na leo ni miaka thelathini na moja tangu ile ajali ya ndege ya wachezaji wa Zambia, the Chipolopolo mm -hmm. ambao waliagamiwa wakienda mchezoni kule maeneo ya Gabon. Kwa hivyo pia leo ni siku ambayo Wazambia hmm. wanaikumbuka sana, lakini wanaikumbuka kwa majonzi tu, sio kwa furaha. ni sadofa hii saa 11 na dakika 44, ukiwa Kigali kule Rwanda, ukiwa Khatum kule Sudan, Lubumbashi na Goma kule DRC, usisabu Njumbura kule maeneo ya Burundi. Sasa hivi tunageuka kwa kinachoendelea hapa Afrika Mashariki, na naanzia kule Tanzania ambapo hapo jana lilikuwa ni kombe la muungano eh. E, muungano wa bara Tanganyika na Zanzibar. Sasa Simba Sports Club wao ndio washindi wa kombe hilo baada ya kupata ushindi wa goli moja sifuri katika mechi ya fainali ambayo alikuwa wanakabiliana na, na Azam FC. Tumsikie Mohamed Hussein Zimbwe Jr alivyozungumza baada ya mechi hiyo. Hii ilikuwa ni fainali, na fainali kiukweli, lazima ucheze kwa akili. Nawapongeza Azam, kiukweli wana timu nzuri na walikuwa bora kipindi chote, lakini mistake ambao wameifanya wameruhusu goli. Lakini niseme tu yote, kwa yote finali ilikuwa nzuri na napongeza Azam, lakini pia nipongeze timu yangu. Tunafahamu kwamba mechi ni dakika tisini lakini pia hii ni fainali muhimu. Katika mchezo ambao unaamua matokeo aa, yaf, kama haya ya fainali, ni kuhakikisha kwamba uruhusu goli, kitu ambacho sisi tum, tumekifanya. Lakini kuhusu la kutengeneza chance, tumetengeneza chance, hatujapata matokeo, lakini ubora wa defense, amesaidia uh, pia uh, mbele tumeweza kupata goli. Huyo ni Muhammad Hussein, wanamfahamu uh, kwa jina maarufu kama Zimbwe Junior. Sasa hivi amesema uh, kwamba wao waliitia bidii na hata baada ya kuonekana kipindi cha kwanza kama wangeweza walipata ushindi na jana ulikuwa unanipa takwimu hapa kwamba, mm -hmm. misimu miwili, mm -hmm. Simba haijapata ushindi, sasa wamepata ushindi. Inaonekana shinikizo ilizaa ili, ili matunda, kwa sababu walikuwa chini ya shinikizo kubwa sana. Kumbuka mm -hmm. kwamba Azamu wana wako juu yao katika ligi eh, ligi ambayo inaongozwa na Yanga kwa sasa, lakini Simba eh, kwa kushinda taji hili, basi wameweza kufufua matumaini yao katika soka ya, ya, ya Tanzania na vile vile kwa mashabiki wao ambao walikuwa na wasiwasi mkubwa sana kwamba msimu huu huenda wangeambulia patupu katika e, ee, utafutaji wa taji lakini taji hili e, litakuwa mwamko mpya kwa timu ya Simba na litakuwa mwamko mpya kwa kikosi kizima cha Simba na vilevile vile, vile jamii nzima ya, ya, ya, Simba kwa Azam. Mm. Em, natumai kwamba wata watajikakamua zaidi waweze kupata mm. nafasi nyingine ya kuweza kuania mchuano huu wa makombe hili katika msimu ujao, ili kombe. Nadhani ni muhimu sana sasa kipindi mm. hiki ambacho kuna taarifa za mwalimu benchi kakuondoka, kwa hivyo ni taarifa za chini chini bado klabu haijaweka rasmi, lakini nadhani itakuwa ni kombe muhimu sana. Wacha tumsikie na Songeli ya Kilinga ambaye alizungumza na runinga ya Azam baada ya mchuano huu kamilika, anatoa uchambuzi wake. Timu zote zilicheza mchezo mzuri sana Zogo, na ushindani kwa vipindi vyote viwili, lakini jana nimeiona Simba ya tofauti kidogo, Simba ambayo ilikuwa ina, ina ina spirit ya kutafuta ushindi. Nilimwona Ntibazokiza za tofauti eh, akiatak sana akipiga crosses nyingi za kutafuta magoli, lakini tatizo lao lile lile lilibaki la kukosa clear, clear chances. Kipindi cha kwanza tu wenyewe wangeweza kumaliza na goli si chini ya tatu. Uh, Azam nao walitoa ushindani mzuri sana, lakini muda mwingi walikuwa kama wako eneo lao, wakiwaruhusu zaidi Simba kuwa kuwashambulia. Huyo ni Nasongeli ya Kilinga ambaye alihudhuria mechi hiyo na akatoa uchambuzi wake. Kule nchini DRC mechi ya Mazembe dhidi ya AS Vita Club imeahirishwa na badala yake mchano ambao utakuwa unachezwa leo ni AS Vita Club dhidi ya timu ya Don Bosco, ni kwenye ligi kuu nchini humo. Kule Burundi, amasipiri dhidi ya Olympic Star Dynamic na Aigle Noir wamepata ushindi wa magoli matatu kwa sifuri dhidi ya Le Messenger Ngozi. Baadaye Kayanza watakuwa wanakabiliana na, na Bumamuru. Hivyo ndivyo mambo yalivyo kwenye soka Afrika Mashariki. Sasa tutue katika sehemu yetu ya mjadala, ambapo kulikuwa na jana tuliwapa matokeo kuhusiana na mechi za klabu bingwa barani Afrika, lakini sasa leo tunatuwapa kwenye sehemu yetu ya mjadala hizi mechi ambazo zinachezwa wakati huu Mtu akishindwa anaenda nyumbani, kunakuwa na maneno mengi. Mechi ya TP Mazembe imejiongeza kwenye mechi ya Young Africans dhidi ya Mamelodi Sundowns. Mwalimu Lamin Ndiaye amelalamika sana na akasema kwamba maamuzi ya pita kama kuwa wero yaliegemea upande mmoja ambao mm -hmm. ni upande wa klabu ya lahali, na akasema yeye akiangalia mchezo huo, kama wangeruhusiwa kupata goli la kwanza ambalo mwamuzi alikataa kwa sababu ya madai kwamba kuna mtu kaunawa mpira, sasa yanasema kwamba angeshinda ile mechi. Na kabla tuzungumzie CAF mm -hmm. kuanza kuangalia ya madai, kwa sababu yamekuwa mengi, kila wakati mechi inakamilika, marefari wengi wanalaumiwa, makocha anasema tulete mfumo wa VR. kwanza lilikuwa goli? Ulipolitazama lilikuwa pena? Lilikuwa handball ama hmm. aliunawa mkono, aliunawa mkono mpira mm -hmm. na ukaleta mjadala, ni kwa sababu tu ilifanyika kwa haraka sana mm hakuna -hmm. eh, hakuna hakuna ambaye angeweza kuliona moja kwa moja, lakini eh, mpira ulinao ndani ya sanduku. Sasa watu wanajiuliza, kwa sababu tulete VR ama marefari wetu wanafaa wakafanya kazi vizuri, lakini kwa sababu unakumbuka kwenye VR mm -hmm. anakaa mtu nyuma, anakaa mtu nyuma anafanya maamuzi mm -hmm. anaiangalia mm -hmm. kwa hivyo sasa, anawasiliana na refari. Watu wanasema kwamba ni wakati sasa tulete VR, ni wakati wa kuleta VR. Kwa sababu gani? wakati AFCON ilipofanyika ba, mapema mwaka huu kule Ivory Coast. tuliona kwamba waamuzi wa mechi walifanya kazi nzuri sana na wakapongezwa na wakapigiwa makofi. E, iweje sasa wakati wa mashindano kama haya, mashindano makubwa sana ambayo yanafuatiliwa e, na watu mashabiki na wadau mbalimbali, inakuwaje wana, wanakosa VAR? Inakuwaje hawa waamuzi ambao e, wali, baadhi yao waliongoza kombe la bara la Afrika wanakuwa wanalaumiwa wana, wana, wana, wana, wana kwa kutepetea. Ama kwa mfano hivu... kama mm -hmm. Refari wakati kwenye mechi ya Mazembe picha kama kwa Weru, ni refari wa viwango vya juu sana. Mm -hmm. Sasa inaku, inakuaje ikifika wakati kama huu wanatepetea, lakini wakati wa Afcon walikuwa wanafanya kazi nzuri. Mimi naona kwamba eh, msimu ujao tulete VAR ambapo mm -hmm. Eh, itatatua kesi kwa njia rahisi sana kwa mm -hmm. Bila, bila tashwishi bila bila mvurugano. Lakini tukiendelea vivi hivi kutumia macho zetu na, na kutumia linesman katika uamuzi kama huu, mm. Bado tutazidi kushuhudia e, malalamishi kama haya katika e, msimu ujao katika mashindano haya ya, Afko, e, ya Kafu. Wacha tuwasikie mashabiki na wao wamesemaje? <laughs> kama wanaunga mkono maneno haya, na nianze na Desire Lusheire anasema rifari huyo ni mbaya sana, aadhibiwe kikazi kwa sababu alionyesha upendeleo. Goli la kwanza lilikuwa nzuri kwa tipi Mazembe na akaiondoa. hii ina maana kwamba mpira umefariki barani Afrika. Watu wa kaf ni kama wanazipendelea timu za magharibi. Usemi wake huo. Simeon Lukandika anasema rifari alikuwa na shida nyingi sana, ambazo anaweza kuboresha ili aweze kufanya kazi yake vizuri bila tatizo. Wasi Mugalo anasema kocha aache tabia za kulaumu mwamuzi. Anamlaumu kwa sababu alishaona hawezi kushinda na angeshinda angekuwa anamuunga mkono. Fari. David yatimizwa anasema, nadhani robot ni nzuri Sinaweza kufanya kazi mbele ya marefari wetu ambao wana makosa kila wakati. Emmanuel Shanman anasema huyo refari Mkenya kufanya kazi vizuri. Aliegemea upande wa Al Ahly muda mwingi. Uh, Fredy Barihima anasema refari tunamlaumu sana, ila Mazembe itabaki kuwa klabu kubwa barani Afrika. Awa mashabiki wengi nikiwaangalia wanamuunga mkono sana kocha Lamindi. mm -hmm. Ni mapenzi ya timu tu ama na wao waliona kuna mahali tunafaa kufanya kazi, eh, bora lakini z tipi Mazembe ilishinda kwa, kwa mabao mangapi? Mabao matatu kwa goli matatu, mabao matatu kwa bila. Hata ukifunga bao moja, bado matokeo ni yale yale, utabanduliwa. mm -hmm. katika mashindano wanasema, mm -hmm. um, kwamba ile goli la kwanza lingeruhusiwa, mm -hmm. alhali wangeona, cha moto uh, wangeona cha moto kupitia saikolojia ya kushindwa kwa, uh, bao ya mapema <laughs> <laughs> lakini uh, Nzioki, um, kuna shida kuna shida kupitia uamuzi, mm -hmm. na kuna shida kwa sababu sasa teknolojia imekuja na mambo yamebadilika, na wakati ambapo unatumia mfumo wa zamani kuamua mechi kubwa kubwa kama hizi, unapata unazidi kupata shida na lawama. Kwa hivyo njia nzuri, jinsi ambavyo tumezungumza awali, ni kwamba tulete VR tuache mambo mengi tuache siasa nyingi katika mchezo wa kandanda. Nimalizie na Clever Jeudi, anasema namuunga mkono kocha mia kwa mia, ana deliverance kule. Nasema toka Beni, president wa Mazembe Moise angefanya juu chini kuongeza wachezaji ambao wanafaa badala ya kocha kuanza kulalamika. Kisha nimalizie na Ts Kasoma, nasema kiukweli, refari aliamua vibaya sana kwa kukataa bao la Mazembe. Makala ya hewani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nziokinipo na mwenzangu Jojajoi RFI Goma, huko Bukavu na mashariki mwa DRC ni tisini na nane, RFU ni tisini na mbili. Tunatua hapa sasa ambapo nataka kuangalia kinachoendelea kule Ulaya na nianzie kwenye taarifa ambazo uh, sio za kupendeza kwa timu ya taifa ya kinadada ya raga kule Ufaransa ambayo ilishindwa na Uingereza kwenye kombe la Six Nations Cup. Na sasa Uingereza ndio mabingwa uh, wa kombe hilo na Ufaransa wanafuata kwa makombe manne, Uingereza ikiwa imeshinda mara tano. Kinachoendelea katika ligi uh, nianzie Ufaransa ligamba ambapo kwa sasa uwanjani ni Rennes dhidi ya Brest mbili moja. Baadaye Lyon watakuwa wanapambana na Monaco, Marseille dhidi ya Lens. Bundesliga kule Ujerumani, Mainz dhidi ya FC Koln ni sifuri kwa sifuri. Kule Italy, Inter Milan wamepata ushindi wa mbili sifuri dhidi ya Torino, kisha Bologna uwanjani wameshinda, mechi imekamilika hiyo moja, moja. Baadaye Atalanta watakuwa anakabiliana na Empoli, Napoli dhidi ya AS Roma, Fiorentina na Sassuolo. Arsenal Arsenal wamepata ushindi wa tatu kwa mbili dhidi ya Tottenham Hotspur ni kule England. Bournemouth wamepata ushindi wa tatu sifuri dhidi ya Brighton. Kwa sasa uwanjani dakika ni 25 Nottingham Forest dhidi ya Manchester City ni sifuri kwa sifuri. Hii mechi ikiisha hivi Arsenal atakuwa anafurahi sana. Vizuri sana, hata si Arsenal tu, hata sisi hapa studio ni tutakuwa tunafurahia kwa sababu, aa, kwa sababu wewe ni shabiki wa Arsenal. George Maina hawezi kufurahi, yeye ni shabiki wa Man United. Lakini ingati je? E, ingati atakuwa anafurahi hey, na Jupiter Mayaka mm -hmm. Ali Bilali kwa sababu ni mashabiki wa Arsenal. Liverpool ulipo jana imepoteza mm -hmm. uh, ime, ime alama zake na sasa ina, ina tunahesabu kama Liverpool wapo nje mm -hmm. ya mbio za ubingo ukiangalia tofauti kati ya alama. Lakini Mohamed Salah na Jurgen Klopp walinaswa na kamera wakiwa wanajibizana. Mm -hmm. Naona niko kwa na kwamba kulikuwa na mvutano wa chini kwa chini, lakini sasa mvutano huu ulikuja darani kwanza baada eh, Salah kuanzishwa kwenye bench na kuingizwa katika dakika za mwisho mwisho ambapo mechi ilikuwa mbili mbili mm. Pili, hajakuwa akifunga katika muda mrefu katika mashindano ya, ya EPL na mashindano mengine ambayo amekuwa akianzishwa kwenye bench. Kwa hivyo ghadhabu zake nadhani zilichangiwa na mambo mengi tu hadi uh, um, Darwin Nunez na Joe Gomez wanakuja kuweza kutatua lile swala. Kwa hivyo uh, um, uhusiano um, wa Klop na Sala ni kama umesambaratika mm. Unafikia lakini la, la, haya mambo yanatokea. Utamkumbuka Pogba na Morinho, utamkumbuka Kepa Ariza Balaga na Maurizio Sari mm huku -hmm. Si kukosa heshima kwa mchezaji bila, bila shaka ni kukosha, kukosa heshima sana kwa mkufunzi wako na vilevile vile kwa timu nzima. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Georga Jowi ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Karibu Victor Muturi ukamilishe matangazo. Kwa heri. kamilisha matangazo haya, tukujuze baadhi ambayo tumeweza kukuandalia. Watu karibu 80 wamepoteza maisha kutokana na mafuriko nchini Kenya kufuatia mvua kubwa inayoendelea kunyesha. Uchaguzi wa wabunge ulioahirishwa nchini Togo hatimaye utafanyika siku ya Jumatatu. Na rais wa mamlaka wa Palestina Mahmoud Abbas aitaka Marekani kuisaidia kwa kuzuia mpango wa Israel kuvamia mji wa Rafah. Tupate wimbo Sikomi Maweza kuimbwa naya Diamond Platinum sa kutoka nchini Tanzania, mapenzi safari sababu Isifika nkakesha na ngojea akabariki jalali nami nkawika muziki nkawotea ile prumpa kama nikatandia kabongo muzi kumbe mapenzi hayatakiaraka ni kama tango natatuchumi mwenzenu nkaoza asu na kujitea kitandani njuzi eti nataka fukuza paka badala ya mbwa nkafuga mbuzi. Mm-hmm. Ukanifanya kagombana na marafiki ukovina mama akinambia, siambiliki, moyo kanambia na sipo sasa, mapenzi basi, ila nang'ang'ania, najaribu kuipinga nafsi Esma nanambia: mdogo wangu mapenzi basi, ila nang'ang'ania, nikiumizwa na huyu kesho na wengine <laughs> na Julisa alionifanyia wa sentro wa kia Mungu siwezi sema, ila nimejifunza kesho siwaamini wacheza sinema moyo waliupatia mateso, siwezi kumeza, siwezi tema, amana nasikushangale, kafla toka sisi kwenda chadema. Wanasema kitanda kitandika, shati ukilalia ikajitka, maana yatakwisha. Acha nivumilie kila kisa, kikitanda tovisa machozi mililia, penzi akatia parapanda kuwaita waje washambulie Wimbo unajulikana kama Diamond, unajulikana kama Sikomi, ameweza kuimba na Diamond Platinum, ameweza kutoka nchini Tanzania. Nikushukuru sana msikilizaji kwa kujiunga nasi katika matangazo ya leo. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Victor Buso, fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, mpeperushaji amekuwa ni Francis Kivuvwa. Mimi ni Victor Muturi, jioni njema <mikipu>