Saa 12 jioni kwa saa za Afrika Mashariki ni wasaa wa kukutana na wanajukwa la michezo. Asante sana Milet Hijahi. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jojajowi. Karibu sana mwanamichezo, popote pale ulipo ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Tunakwenda kuyamulika mengi ya kimichezo, tukianzia kwenye mpira wa kikapu ambapo taifa la Rwanda limepangwa kwenye kundi da katika mechi za awali za kufuzu kwa kombe la dunia. Wakati huo kule nchini Tanzania kuna Kombe la Muungano na ni fainali, mechi ya kisasi, Simba dhidi ya Azam. Wakati huo tutakwenda kuangalia kinachoendelea katika ligi za soka ukanda wa Afrika Mashariki, bila kusahau michuano ya klabu bingwa barani Afrika ambapo TP Mazembe wameondolewa na Al Ahali ambao wamejiunga na ES Tunis ndani ya fainali. ES Tunis wao waliwaondoa Mamelodi Sundowns. Lakini pia kwenye kesi za usimamizi wa michezo kule Hispania, serikali itaunda tume ya kusimamia shirikisho la soka nchini humo, na baadaye atakwenda kuangazia taarifa za mwenge wa olimpiki kuanza safari kuelekea nchini Ufaransa. Joja Jowi, karibu sana. Siku nyingi sana tujakutana katika jukwaa la michezo. Ushanani shughuli za ratiba hivi <laughs> <laughs> majuzi, mm -hmm, imetoka taarifa ya watu wenye akili sana barani Afrika, taifa lako ilikuwa mm -hmm, nambari ngapi? Taifa langu la, na, Kenya, na, la na, <laughs> na nafasi ya kumi na, na, na ishangaa walikosekana mm. DRC walikosekana Burundi mm. walikosekana Rwanda kwenye nafasi kumi za kwanza, kwa sababu Uganda, Sudan na Kenya waondo walimudu kuingia kwenye mm. nafasi kumi za kwanza, lakini uh, tukianzia huko nchini Rwanda. Sasa taifa hilo linaendelea kupiga hatua katika mchezo wa basketboli, na unafahamu kwamba wamepangwa katika kundi D katika mechi za awali za kufuzu kwa kombe la dunia. Hebu tupe orodha ya makundi hapo, ndio tujue Rwanda wamepangwa na kina nani? Naam, bila shaka umesema vizuri sana kwamba Rwanda inapiga hatua katika mchezo huu wa mpira wa kikapu, na si kupiga tu hatua, inazidi ku juu kwa juu, kwa sababu katika e, mashindano haya ambayo umetaja Rwanda itakuwa mwenyeji wa mashindano haya e, pamoja na timu ama pamoja na taifa la Mexico. E, umetaja kwamba wamejumuisha kwenye kundi D. Kwenye kundi D ni wao Rwanda ambao watakuwa wenyeji wa mashindano haya e, ya kufuzu wakishirikiana na Mexico. Kisha katika kundi hilo pia kuna e, Uingereza ama ukipenda Great Britain, kuna Argentina na Lebanon. Kundi A linajumuisha Korea, taifa la Mali, taifa la ze ze Zechnia na taifa la Venezuela. Kisha kundi Bali na Mexico, ambao pia watakuwa wenyeji wa mashindano haya, e, Montenegro, New Zealand na Mozambique ama ukipenda Msumbiji. Kundi cha linajumuisha Brazil, Hungary, Senegal na vilevile vile Philippines. Kumbuka kwamba uh, e, Nzioki, mashindano haya yataanza rasmi Agosti 19 mm -hmm. hadi 25, nimesema Mexico na vilevile vile Kigali kule Rwanda. Kwa hivyo ni, ni tarehe zote yani 19 yanaanza Kigali na pia tarehe 19 mm -hmm. yanaanza kule Mexico, kwa sababu naona timu mbili za juu kutoka kila kundi mm -hmm watafuzu kwa nusu finali ya kila mechi awali, na washindi wawili wa kila kundi watafuzu kwa mashindano ya kufuzu pia kwa kombe la dunia la wanawake la kikapu mwaka elfu mbili ishirini na sita. Bado hawajaamua elfu mbili ishirini na sita yatafanyika tarehe gani, lakini wanasema tu mwaka elfu mbili ishirini na sita mashindano yataandaliwa. Kwa hivyo timu mbili ambazo zitaongoza makundi hapo sa zitakuwa zinajiweka vizuri kwenye nafasi ya kuja kupambana kwenye mechi za kufuzu. Na waziri wa michezo nchini Rwanda Aurore Mimosa Munyaganjo alikuwa wepo uh, katika wakati wa kutambulisha draw hiyo na alisema kwamba akiangalia kwa sasa anaweza kusema Rwanda imepiga hatua kwa mm -hmm sababu ndio taifa la kwanza kuandaa mashindano kama haya barani Afrika nam na wamepiga hatua vizuri sana na hata uh, yeye mwenyewe alikuwa katika ma, uh, wakati wa kuorodhesha timu hizi kule New Zealand na akipongeza sana maandalizi wa mashindano haya kuyaleta kuya barani Afrika na akasema si tu bara si tu taifa la, Uganda, taifa la Rwanda Rwanda, lita, lita faidika bali mm, bara nzima la Afrika litaweza kufaidika na kusoma mengi kutoka ukizingatia na... pia, pia na ni mchezo wa kinadada mm, ni, ni, ni kwa kitengo cha kinadada kwa hivyo, pia ni kuonyesha wasichana ambao wanasoma katika shule za upili katika masomo yao ndo wanaanzaanza na wanajifunza mchezo huu, bila shaka wanaona kwamba hapa kuna kitu tunaweza tukacheza baadaye, kwa sababu sasa watawaona wachezaji wahaiba, wa haiba ya juu wakija barani Afrika kucheza kutoka Rwanda. Tuelekee kule Tanzania ambapo wanaendelea na maadhimisho wa ya miaka sitini mm -hmm. ya muungano wa Tanzania bara na Zanzibar mm -hmm. ikawa ni Tanganyika na Zanzibar, Tanganyika na Zanzibar. Ndio ikawa na... ni Tanzania mm -hmm. Eh, sasa kuna mechi ya fainali sasa kwenye kombe la muungano hapa na wanakutana Simba Dhidi ya Azam na ni mm -hmm. Uh, mechi ya kisasi, kwa sababu ukiangalia misimu miwili iliyopita Simba wamepata ugumu sana kuwashinda Azam vizuri sana. Na ni mm, njia gani bora ya kuadhimisha maadhimisho kama haya bila kuandaa kandanda? Nakumbuka kwamba e, Simba haijashinda Azam kwa misimu miwili mfululizo. Itakumbuka kwamba mwaka huu walitoka sare ya bao moja mm. kwa yeah. moja na kweni mwezi mwezi Februari Februari tarehe ishirini na moja na vile vile ukiangalia katika orodha na katika e, ligi nzima ya Tanzania, Simba haijakuwa katika nafasi nzuri. Kwa hivyo leo najua mm. eh, ni ajabu kwa sababu wanasherehekea muungano mm -hmm. Lakini timu zilizokutana fainali. okay. Sasa <laughs> wacha tumsikie mchezaji wa zamani Adolf Richard ambaye pia ameuchambua mchezo huo. Azam wako na timu nzuri ya kushinda kuliko Simba. Kwa sababu gani? Nachukulia mechi ya mwisho ya Simba ngumu kubwa ambayo wamechukulia. Simba wanafanya makosa sana kwenye kuzuia na bado wanafanya makosa sana kwenye kumalizia naona, lakini Azam wanafanya vizuri kwenye kuzuia na bado wanafanya vizuri kwenye kumalizia. Kwa hiyo nachukulia hiyo, naona kama itajirudia kwa hizi timu zote mbili, ina maana timu moja inaweza kufanya vizuri Azam, bado sio sio timu mbaya kwenye kujizuia na kwenye kumalizia, lakini Simba ni timu ambayo bado wanafanya makosa sana kwenye kuzuia na bado pia wanakosa nafasi nyingi sana kwenye, kwenye kumalizia. Kwa hiyo hiyo inanitisha kidogo. Huyo ni Hadolf Richard, ambaye ni mchezaji wa zamani wa timu ya Tanzania Taifa Stars, hiyo ni timu ya taifa, ambaye ameuchambua mchezo huo. Lakini pia wacha tumsikie mchezaji mwingine wa zamani Dua Said, naye ana kipi cha kusema kuelekea mechi hii Itakuwa mechi ngumu tukana na matokeo ambayo hizi timu wanazo kwa sasa hivi. Kija kwenye msimamo wa ligi unaikuta Azam sasa hivi ni ya pili, Simba ya tatu, na aina ya wachezaji ambao wako Azam sasa hivi wana utofauti kidogo na Simba, ni wachezaji ambao wanataka matokeo yani. Na Simba nadhani, hawatakubali kwa matokeo hayo ambayo Azamu wanayataka. Ukitizama katika hivi vikombe ambavyo sasa hivi labda naweza kusema vimebaki kimoja hapo ni hicho ambacho Simba na wenyewe inabidi waweke memory katika mwaka fulani tulichukua kombe fulani. Kwa hiyo Simba hawatokubali mwaka upite kwa vikombe vyote wakose. Kwa hiyo mechi hiyo itakuwa ngumu kutokana na aina ya kombe ambalo wanashindania nao. Ukitizama kombe hili ndo kwanza linaanza. Huyo ni Dua Saidi, mchezaji wa zamani. Pia wachezaji hao wote wawili wa zamani walikuwa wanazungumza na kituo cha Azam na ajabu, huu muungano ni tangu mwaka elfu moja mia tisa sitini na nne. Sasa hapa sijui, kwa sababu ilikuwa ni mwezi Aprili, kama magoli anaweza akafika manne <laughs> itakuwa vigumu sana kwa magoli kufika manne, lakini nitamuunga Said mkono kwa kusema kwamba simba wanashinikizwa sana katika uh, mechi hii ya leo. Uh, kwa jumla wamekutana mara thelathini na tatu timizi mbili wametoka sare mara kumi na mbili. Mm, azam ikishinda mara nane ilhali simba ikishinda mara kumi na tatu. Leo naona azam ikishinda mara tisa katika mkutano wa thelathini na nne. Wacha tusubiri uh, fainali inachezwa saa mbili dakika kumi na tano saa za kule Tanzania. Kwa hivyo mechi hiyo imepangwa kufanyika. Wacha tusubiri, tutaona nani atakuibuka mshindi. Sababu watu wengi huenda wakazungumza maneno mengi lakini, mm -hmm, wajua ni mambo ya mpira haya, mpira. E, sasa ligi kuu bara, kuna mechi ambayo inaendelea kwa sasa Tanzania, ligi kuu bara, Young Africans dhidi ya Coastal Union sifuri kwa sifuri. Hii ni mechi ambayo pia sijui ni kwa nini inazungumzwa kwa sababu ukiangalia jedwali ni kama Young Africans washaondoka na ligi kuu lakini kule DRC pia mechi mbili zilikuwa zimepangwa leo. Itoa Dukivu dhidi ya AS Rangers za DC, Motema Pembe dhidi ya Celeste. Uh, bado sijapata matokeo ya mechi hizo mbili ni za kule DRC. Nchini Kenya pia kumekuwa na mechi na kule Uganda pamoja na Rwanda. Naam, nchini Kenya kumekuwa na uh, sio ya ligi lakini mechi ya kuania kombe la Ngao au ukipenda Ngao ya jamii au ukipenda Community Shield. Hizo mechi mm -hmm. Kabla ili kombe la shirikisho wanasema Kafu wataondoa. Mshindi alikuwa anaenda kushiriki kwenye hizo mechi za kombe la mm -hmm, shirikisho bila shaka. Na mechi ambazo zimechezwa leo ni mechi mbili ambapo Kenya Police wamewashinda mabingwa mara tatu Sofapaka mabao manne kwa bila. Kisha mabingwa watetezi Kakamega Homeboys wamebanduliwa na KCB baada ya kushindwa bao moja kwa bila. Mashindano haya yakumbuka, kwamba Nzioki, yanaendelea kesho, ambapo kutakuwa na mechi mbili e, mabingwa wa mwaka elfu mbili na kumi na nane na Kariubangi Sharks watakuwa wanashuka dimbani kucheza na SAD, kisha AFC Leopards awa ni vigogo katika ligi kuu ya hapa Kenya, watakuwa wanashuka dimbani kucheza na timu ya Compel. Kwa hivyo jinsi ambavyo umetaja, ni mashindano ambayo ukishinda unaweza kuwakilisha taifa lako katika mashindano mm. ya shirikisho. Lakini kule eh, Rwanda bado hatujafahamu mm. kama kafu wataendelea na kombe la shirikisho hili mm -hmm. eh, bado kuna maneno meneno kwamba watalitoa la mm -hmm. pia kuna maneno maneno kwamba kuna jamaa ambao wanapinga ili kombe lisiondolewe. Kule Burundi, eh, mm. Kule Burundi ni siasa kwenye mchezo. Kule Burundi Telavi wamepata ushindi wa mbili sifuri dhidi ya Inter Star, na kule Rwanda ni kwamba Muhanzi United imeshindwa na Rayo Sports mabao mawili kwa bila, kisha Muhanze ikaishinda Amaguju mabao mawili kwa bila. Ni saa 11 na na dakika 46 ukiwa Kigali nchini Rwanda, Bunjubura kule Burundi, Goma DRC, Albumbashi na Khartoum kule Sudan. Naendelea kusikiliza makala hewani, ni Jukwaa la Michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu George Ajowi. Tunaangazia sasa michuano ya klabu bingwa barani Afrika ambapo sasa bwana Joi, tumepata timu mbili ambazo zitakuwa zinapambana fainali, na itakuwa ni Esperance de Tunis pamoja na timu ya lahali Alahali. Wao wamewaondoa tipi Mazembe. Mechi ya mazembe ilikamilika moja sifuri, mkondo wa kwanza nyumbani DRC, lakini sasa mechi ya jana, nashangaa sana yale magoli mawili, lakini sawa, ni hali ya mechi na wao Esperance de Tunis wamewaondoa Mamelodi Sundowns, na unafahamu Mamelodi Sundowns waliwaondoa Young Africans. mm -hmm. Eh, wakati ule mechi imeenda pale katika hatua ya penalti, Young Africans wakaondoka, lakini bado mashabiki wa Young Africans wanakaa kama wajawai wasamee Mamelodi Sundowns. Wacha tumsikie mmoja alivyofurahia ushindi wa Esperance de Tunis dhidi ya Mamelodi Sundowns. ni adui yangu tayari, lazima nifurahi kwa sababu yule ametutoa sisi kwa hujuma, kwa hiyo anapokuwa ametolewa sasa, japokuwa kwa Japo katolewa kwa mpango uliokuwa mzuri zaidi, ni sawa na ninafurahi furahi, atoke tu. Tulitolewa kwa, kwa kuonewa, kwa kunyimwa na kudhurumiwa, na yeye alizani kwamba ataendelea. Tuangalie mwakani tena, tukikutana nao tunajipanga tena, tukikutana nao tena, ili tuweze kuonyesha kitu kilichokuwa kizuri zaidi. Huyo ni shabiki wa soka amefurahi mm-hmm sana, ni shabiki wa Young Africans amefurahi sana kwa Mamelodi Sundowns kuondoka. Hizi timu mbili zinaingia fainali, lakini kwanza tuanze hapo kwa Mamelodi Sundowns. Watu wanamlaumu sana kocha Rulani Mokwena, wanasema Melodi Sundowns ni timu ya kuwa inacheza fainali kwa sababu gani? Wamewekeza sana eh, na hata tukirudi nyuma katika mashindano ya kombe la bara la Afrika mm -hmm. Eh, karibu thuluthi karibu nusu nusu ya timu ile ilikuwa inatoka katika timu hii ya Mamelodi na jinsi ambavyo walifanya katika mashindano yale ya ya kombe la bara la Afrika ilikuwa eh, kinyume na wengi ambavyo walitarajia. Kwa hivyo ukiangalia katika mashindano haya ni kikosi kizima kile ambacho kiliwakilisha taifa la eh, Afrika Kusini katika mashindano yale na wakikuja hapa walikuwa katika timu moja katika njia moja japo. um, um, huyu shabiki ambaye amezungumza amezungumza kutokana na yale ambayo yalitokea katika mechi, mm. mechi, mechi ya robo fainali nyumbani kwao, na ilileta kiwewe sana katika katika mashindano haya na jinsi uamuzi mm. unavyofanywa mm. uwanjani. Mamelodi Sundowns nadhani watajilaumu sana mm. kwa kukosa kufika katika hatua ya fainali ya mashindano haya mm -hmm. mimi imeniuma sana kwa TP Mazembe uh, kuondolewa na Al Ahly na um, ile mechi natamani lile bao ambalo lilifutiliwa hmm. mbali lingekuwa bao halali, lakini e, watajilaumu kwa sababu wangetumia nafasi za nyumbani Lubumbashi ili waweze kupata e, nafasi nzuri sana ya kuweza kukua kifua mbele katika mechi ya mkondo wa pili, kwa sababu mechi ya mkondo wa pili ukicheza na Lamin, ndiye yeye alisema hmm. kwamba katika mechi mkondo wa kwanza, wa kwanza wachezaji hawakufuata maagizo yake vizuri, na unaona ili, ili, iliwaponza ili, ili, iliwanyima nafasi nzuri ya kufu, kuweza kufuzu katika finali, kwa sababu kule uharabuni nziokikupata kupata bao la ugenini mm. Ni kibarua kigumu sana, ni kukwea mlima. Kwa heri tipi Mazembe hadi <laughs> mwaka ujao, ariga ligi nyingine msimu huo e, kwenye kombe la shirikisho timu ya Res Bakane bwana, walipewa alama tatu na magoli matatu kwa sifuri. Ilikuwa ni mechi yao dhidi ya USM Algiers. USM Algiers wao walifika uwanjani mm -hmm. lakini wakawasubiri Res Bakane wao wakakosa kuingia uwanjani mm -hmm. na Res Bakane wao walisema wamenyang'anywa sare zao ambazo walikuwa wanakuja kutumia, zile jezi wajua zimekuwa zimechorwa, uh, ina ramani ya mipaka ya Moroko na hiyo mipaka ya Moroko inajumuisha eneo la Sahara Magharibi, eneo ambalo kumekuwa na mzozo na utata kidogo, unafahamu, mzozo wa kidiplomasia kati ya Algeria mm. na Moroko. Unafahamu hata mwaka uliopita katika michezo ya Chan, timu ya taifa ya Moroko ilikataa kwenda kucheza kule baada ya kukatazwa ruhusa ya kupaa moja kwa moja hadi kwenda mjini Algiers kule Algeria. Na sasa najiuliza maswali mengi kwa sababu sasa huu ni mzozo wa kidiplomasia. CAF wameamua kutoa magoli matatu na alama tatu kwa timu ya RS Bacane. Ni, ni kwa nini hapa inakaa kama USM ndio wanaadhibiwa wakati wao walikuwa uwanjani? siasa za michezo hii tutawezana mm. kweli, lakini kwa nini wafanye hivi? na SS e, e, Barkani imekuwa ikitumia jezi hizi tangu msimu huu ulipoanza, tangu mm -hmm. mashindano haya yalipoanza wamekuwa wakitumia jezi hii, lakini ikifika katika wakati wa kwenda kucheza Alges nchini mm -hmm. Algeria inakuwa sasa dip, uh, maswala ya diplomasia yanaingilia kati maswala ya diplomasia yanaingia mm -hmm. na, ingilia, na, na, na, na, na, na shangaa kwa sababu hapo unaona USM Alges wao ndo wanaathirika mm -hmm. kwa sababu sio wao ambao waliwakamata wachezaji wa RS Barkani na wakachukua zile jezi mm -hmm. lakini adhabu sasa iliyo kwenda kutolewa hapa imekwenda kuadhiri na sasa, wao watakwenda kupambana kule nchini Moroko kwenda kufuta huu ushindi ambao sasa Res Bahane wamekabidhiwa. Ni ushindi mkubwa sana, ushindi mkubwa na kwamba shirikisho la soka barani Afrika kaf linachunguza mm, swala hili na litakuja na suluhu mwafaka. Tutasubiri kuona, tukiendelea kusubiri uh, kule nchini Uhispania ufahamu kwamba shirikisho la soka nchini humo limekuwa na shida nyingi sana. Uh, utakumbuka wakati wabusu, mm, wa busu la Jenifa mm, Moso na rais wa shirikisho Rubiales, na wakati huo pia kocha Jorge Vilda akaondoka. Sasa hivi yuko kule Moroko na serikali inaingilia kati hapa sasa, kwa sababu wamesema kashfa ambazo zinaendelea kuwepo kwa shirikisho hili wanaona litaaribu picha yao kwenye mchezo wa soka. Unasemaje una, una kuhusiana na hili um, sio picha tu katika eh, taifa nzima la Uhispania na vilevile vile timu ya Uhispania kwa jumla. Kumbuka kwamba Uhispania wana watakuwa wenyeji wa kombe la dunia mwaka elfu mbili mm, na ishirini pamoja na Ureno na Moroko elfu uh, mbili thelathini. Kumradhi hapo kwanza, uh, wewe unaelewa jinsi ambavyo kuandaa kombe la dunia linagharimu lina muda na ushirikiano mm, na, na, na, na miundo misingi na hayo yote kwa pamoja. Kwa hivyo ukiweka hiyo, alafu michuano ya Euro yanakuja e, baadaye mwaka huu mich michezo olimpiki baadaye mwaka huu, na vilevile vile wanatarajia kufanya uchaguzi wa rais wa, wa shirikisho la kandanda nchini Uhispania tarehe sita mwezi ujao. Haya yote ukiweka pamoja na vilevile, hmm. tume imeundwa ambayo itaongozwa un, ita na Vicente del Bosque katika, katika kuchunguza kashfa hizi zote, ukiweka haya haya yote yote pamoja na mm -hmm. ku, kuandaa timu kwa mashindano haya yote. Mm -hmm. e, tayari na kuonyesha kwamba kuna, kuna kuna kuna shimo ndani ya mtungi. Kuna kasoro kubwa sana katika shirikisho hili, na lisipotatuliwa eh, mapema mm -hmm. mashindano haya yote ambayo tumeyataja hawatafanya eh, vizuri, yataendea vibaya sana. Wacha tuone namna ambavyo mambo yatakavyoendelea kule, kwa sababu pia wanasema hata watachunguza ni kwa nini kombe la super cup linapelekwa kule, mm -hmm. Saudi Arabia <laughs> Makala yawani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Georgia Jowi. Tunaingia katika sehemu yetu ya mwisho hapa, na tunaanza kwenye taarifa za Olimpiki bana. Mwenge wa mashindano sasa ya Olimpiki unaelekea jijini Paris kule Ufaransa. Umwenge wanasema unaashiria amani mm -hmm. na unatumia unajua, moto ukiuangalia, moto unazungumza una, una, una wenyewe mm -hmm. ni ishara ya mazungumzo. Sasa ni wiki kadhaa waelekee jijini Paris na umwenge, ukiuangalia, kuna kuna tamaduni aina fulani, kwa sababu ni kuashiria kutoka uh, kizazi kimoja kwenda kizazi kingine. Sijui umeuangalia? Nimeuona ulikuwa kule Ugiriki na sasa mm. unaelekea kule Paris nchini Ufaransa, ni ishara tosha kwamba mambo yote na kila kitu kiko sawa kwa ajili ya mashindano haya ambayo yanatarajiwa kuwa makubwa zaidi, kwa sababu yanaleta michezo mbalimbali mbali pamoja, wana michezo mbalimbali pamoja baada ya miaka minne. Na bila shaka Nzioki eh, mimi naona kwamba meli imesha ngwananga, ni mm -hmm. kusubiri tu wakati na muda na siku ya mashindano haya kuanza rasmi kule jijini Paris. Najua kwamba utakwenda uta shaka nikiwakilisha, lazima niwakilishe vilivyo. mm -hmm. Uh, tuangalie kinachoendelea katika ligi za soka kule Ulaya. Uh, nianzie pale kwa sababu wewe ni shabiki wa Arsenal, <laughs> <laughs> wa uh, yamezikwa ya ya tayari. dhidi ya Entrank Frankfurt. Tunakamilisha makala ya jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na jo jajoi. Na kwa kukamilisha matangazo, ni kukumbushe taarifa tulizokuandalia jioni ya leo. Tanzania kuisaidia Somalia kurejesha utulivu na amani, hasema Rais Samia Suluhu na rais wa mpito wa Burkina Faso Ibrahim Traore haishtumu utawala wa Abidjan kwa kuwakaribisha wanaovuruga utulivu nchini mwake. Na kundi la Hamas la sema linapitia mapendekezo ya Israeli ya kusitisha mapigano. Tupate kibao recap headlines cha msanii Levis kutoka Jamhuri ya DRC. Wimbo ni nakati wake msanii ya Levi kutoka nchini DRC ukikamilisha matangazo kwa siku ya leo. Aa, ni mshukuru fundi mitambo Collins Kadhambi ee, George Maina ambaye amepeperusha matangazo haya mbashara kule Facebook na msomaji wa matangazo haya amekuwa ni Minslet Jai msimamizi wa matangazo Emanuel Richard Makundi. Mimi ni Paul Nzioki nimekuwa na George Ajowi kwenye jukwaa la michezo. Usikose kuungana na refa ya Kiswahili hapo kesho asubuhi saa