Ina dakika thelathini na sita saa za Afrika Mashariki sana Hilary Ngati kwa muda wako bila shaka. Uh, kipindi yewani sasa ni jukwaa la michezo tarehe 26 mwezi Septemba kwa maana mwezi wa 9 mwaka 2021. Nipo ange kabisa ikiwa ni wakati mwingine tukikuletea mambo kenye kenye kuhusiana masala ya spoti na uh, yale ambayo tunawapa uzito ni kwamba Waethiopia waibuka washindi katika mbio za Berlin Marathon, Guy Adola akiwa piku Betul Yegon wa Kenya kwa upande wa wanaume na kwa upande wa kinadada Goitom Gebreselase akivuma kweli kweli. Na kwa upande mwingine ni kwamba Kenya kutuma kikosi cha mabondia kumi na tatu katika mashindano ya dunia nchini Serbia mwishoni mwa mwaka huu. Mashindano ya mbio za magari aina ya langalanga endelea kushika kasi nchini Urusi. Naye Anthony Joshua apoteza pigano dhidi ya Alexander uh, kutoka uh, taifa la Ukraine. Naam, karibu sana. Jina langu ni Michael Were Muhosia, ukipenda niite bongaboli e, kwa mara nyingine, msikilizaji popote ulipo, lakini zaidi ya yote nipo na wapambanaji ambao wapo ange kabisa, kwa ajili ya kutema madini wapendavyo katika masuala ya michezo. Kwa upande wangu wa kulia ni mzoefu Emmanuel Richard Makundi, mpande wa kush, kushoto ni tineja ambaye anakuja kwa kasi ya kutisha, mfano wa Greenwood wa Manchester United <laughs> tunamwita Paul Nzioki. Karibuni sana wa mabingwa na mjihisi nyumbani na asante e, <laughs> Uh, uh, uh, uh, uh, Makundi, na, naona mambo ni mengi lakini kubwa zaidi umenidokezea kuhusiana na mbio hizi za Berlin Marathon ambapo Waethiopia wanaonekana kutakata zaidi namni kweli na kama ulivyosema Kenesisa eh, Kene Bekele uh, kumradhi, Ague Adola eh, pamoja na Giotom Gebreselase, wao wamefanikiwa kushinda kwa upande wa wanaume na wanawake. uh, Gochum Tem Gebreselase yeye, ilikuwa ni mbio zake za mwanzo kabisa za marathon kushiriki uh, katika mbio hizi uh, ndefu na ni wazi kwamba safari hii inaonekana ni kama vijiti vimebadilishana kati ya Kenya na Ethiopia. Unajua, nimemtaja uh, Kenenesa Bekele uh, uh, kwa sababu uh, <laughs> jana alikuwa anasema kwamba anataka kubaada ya unajua, mwanzoni mwa mwaka huu alipata Covid. Aha. Kwa hivyo hakuwa ameshiriki katika mbio nyingi, na lengo lake la sasa anasema ni kujaribu kutengeneza rekodi ama kuweka rekodi na pengine kuivunja rekodi iliyowekwa na Eliud Kipchoge, ambaye yeye alikimbia zile mbio maalum za marathon mm -hmm. Chini ya saa mbili. Kwa hivyo Bekele ni kwa upande wa wanawake kwa hivyo anasema kwamba anatamani kuifikia rekodi ya Eliud Kipchoge na amemvutia na yeye anatamani kufanya kama ambavyo Eliud Kipchoge amefanya. Kwa hivyo bila shaka ushindi wa, wa Gwee pamoja na Gomtom leo utakuwa umempa motisha kubwa sana, umempa motisha, lakini dhidi ya uh, e, Kipchoge. Maanake Kipchoge akipata ushindi, nadhani ilikuwa na mwaka elfu mbili kumi na nane akina mm. uh, Bekele mwaka elfu mbili kumi na tisa alikosea kwa sekunde tatu. Mm, iwapo sijakosea mm, e, eh, sababu alishinda kwa dakika mbili na uh, kwa sekunde arobaini na moja mm -hmm. Ukilinganisha na muda wa Kipchoge ambayo zilikuwa ni sekunde thelathini na tisa, hivyo ilikuwa ni tofauti ya tatu peke yake. Mm, e, kwa hivyo ukiangalia ni mbio ambazo kiukweli, namna ambavyo makundi amesema, imekuwa ni Kenya na Waethiopia. <laughs> mwaka elfu mbili na tatu Paul Tergat, elfu mbili na saba elfu mbili na nane Helgebreselasie, elfu mbili kumi na moja Patrick Makao Musioki Kenya huyo, elfu mbili kumi na tatu Wilson Kipsang Kiprotich Mkenya, elfu mbili kumi na nne Dennis Kipruto Kimeto Mkenya, kumi na nane Kipchoge Mkenya, na kumi na tisa akawa Kenenisa Bekele, kwa hivyo, ukiangalia tunasema kwamba ni mkondo sasa unabadilishana, na hata ukiangalia katika upande wa wanawake, kwa tumezoea majina kama kina Gladys Cherono Kabede, kina Shete, lakini sasa hivi unaona mwanamke mchanga zaidi ambaye nafikiri zilikuwa ni mbio zake za kwanza za kwanza kabisa, kwa hivyo na unaweza ukaona hata namna ambapo Gotom alikuwa amekimbia, ni wazi kuna kitu alikuwa anataka ku kuonesha mm -hmm. kwa dunia kwamba sasa ile ya kusema kwamba Kenya ndio anatawala sana imefikia kipindi na wakati. kwa hivyo ndio maana nimesema wanapokezana vijiti, kwa sababu kiangalia miaka miwili iliyopita Kenya walitawala sana mbio, mbio ndefu katika ile one and two hadi namba tatu, lakini sasa wa Ethiopia wanavyo Uh, hawakufanya vizuri sana katika mashindano ya olimpiki mm -hmm. uh, kule Japan, Japan, ndio. Mwaka huu, mwaka huu, ndio eh, uh, na hata Kenya nao, pamoja na kwamba walifanya vizuri lakini hawakufanya vizuri sana kama ambavyo ambavyo wengi walikuwa wame, wametarajia kuona kwamba Kenya watafanya vizuri. Kwa hivyo mashindano kama haya wanakumbuka, hata wiki iliyopita kulikuwa na mashindano le, ya Diamond League na hata Mganda uh, m -m mrundi aliibuka na ushindi katika mbio ndefu. Kwa hivyo ni mashindano mashindano kama ya Diamond League, Berlin Marathon, London Marathon, New York Marathon inatumiwa sana na wanamichezo kujaribu kutengeneza njia ya kuelekea mashindano makubwa ya olimpiki. Makundi umetaja Burundi, wakati uliopita olimpiki tumetaja moja kutoka Tanzania. yeah. Kenya. yeah. na yeah. pia vilevile vile Uganda, Ethiopia. yeah. Afrika Mashariki kwa sasa nikana kwamba inaanza kuleta wenyewe kwa wenyewe, wanaanza kuleta ushindani mkali naam. Uh, niliwahi kusema, um, kipindi fulani kwamba uh, kunahitajika kuwekwa nguvu kubwa sana katika kwanza kuhamasisha michezo ambayo mimi binafsi huwa naisema pamoja na kwamba ni migumu, lakini huwa naisema ni rahisi kushiriki. mm -hmm. Kwa hivyo lazima tutengeneze wanamichezo ambao watashiriki michezo mingi zaidi, ili tunapokwenda katika mashindano makubwa kama ya Olimpiki ama hata Berlin marathon eh, lakini hasa nijikite katika Olimpiki, tusipeleke wanariadha hamsini au tusipeleke wanariadha mia moja wakati kuna michezo mingine nilikwambia, ya kulenga shabaha, nilikwambia kuna michezo ya kurusha vitufe, kuna michezo ya kurusha mkuki, kuna michezo ya kuogelea ya k, kuna karate kunyumbulika eh, kuna, kuna, <laughs> kuna masumbwi tupeleke wa tupeleke wachezaji wengi kadri inavyowezekana, ndio maana mwisho wa mashindano wanaona China, Marekani, Uingereza ndio wanaongoza kwa medali. Kwa nini? wana wana wana, wana, wana michezo zaidi ya mia mbili. Maanake ukiangalia katika ile chati, si eti wanashinda katika marathon, katika hey. mbio fupi ama mm. nini, lakini kuna yale mashindano ambayo sisi waafrika hatujazingatia sana mm. Sasa wao wanavuna zile medali hapo mm. bila shaka, wasikilizaji wakiwa sehemu za Bujumbura, Burundi, wakitusikiliza kupitia Mitabendi 96.1 FM na mitabendi bendi mia moja na, na, na tatu, nukta saba FM wamepata mawili matatu kuhusiana na umuhimu wa kuwekeza pakubwa katika masala ya michezo. Kwa hiyo una, unajitosa mahali ambapo unaona upo afadhali. Kama ni kuogelea sawa, kama ni masumbwi sawa. Tunasema siku zote michezo ni afya, michezo ni burudani na, na michezo pia vilevile vile ni ajira. Lakini yote tisa kumi ni kwamba uh, Bekele ndio ana umri wa miaka thelathini na tisa na katika harakati hizo ni kwamba mm -hmm. amepambana dhidi ya mwethiopia mwenzake ambaye mwaka elfu mbili kumi na saba alimenza katika nafasi ya pili, lakini kwa upande wa kinadada ilikuwa nafasi ya kwanza ya pili na tatu wote Ethiopia. Mm, ndio maana anasema unajua ni ni kama wameanza kurudi, wanaanza kurudi eh, kama wanaanza kurudi inaonekana, kulikuwa na upepo fulani ambao ulipita, kwa hivyo wakawa hawako nani. Lakini ndio maana hata kwenye mashindano yanapokuja ya mashindano ya mbio mbio ndefu kuanzia mbio za steeplechase na kuruka viunzi elfu tatu, elfu tano, elfu kumi eh, na marathon lazima ukute kuna Wakenya, lazima ukute kuna wa Ethiopia, lazima ukute kuna wa Uganda, kwa sababu ndo wamezoea kwenda kwenye mbio za aina hiyo. <laughs> Lakini vile vilevile tukiangalia ni kwamba Bethwel Yegon vile vilevile alikumbwa na tatizo mm kama la Bekele, alikuwa mm na virusi vya korona, na tunaweza mm. sema kwamba hakuwa na wakati mzuri wa kufanya maandalizi, maandalizi. Mm, korona imevuruga mambo mengi zaidi uh, duniani. Kwa upande mwingine ni kwamba Kenya kutuma kikosi cha mabondia kumi na watatu katika mashindano ya dunia ya AIBA Sarbia, nchini Sarbia, dalili tosha kwamba wanajiandaa na wapo mazoezini, na juzi nimeona mdhamini amejitokeza na kuwapa kitu kidogo kuhusiana na maandalizi yenyewe makundi uh, Kenya tuliona Olimpiki wote walifurushwa katika raundi, walikuwa wanyonge kabisa <laughs> hadi na mchezo wa masumbu, inabidi uwe sugu kidogo uh, manake kama hauko sugu uwe sugu yani, eh, lazima uwe sugu. Nikisema sugu, manake lazima, uh, mwili wako kidogo uwe ni unataka kufanana na tofali hivi <laughs> ama jiwe uh, kwa sababu si mchezo rahisi. Ni mchezo rahisi, ni mchezo wa kufurahisha, lakini kosa moja linakupeleka chini, KO, eh, Knockout, ni bora upigwe technical knockout, lakini ukipigwa knockout, maanake unajua mchezo wa masumbwi ni ulizungumzia uli, mwanzoni kuhusu Anton Joshua uh, alivyopigwa ukichanika jicho, ukipigwa sana kwenye kichwa, ujue ubongo unatikisika hmm. ujue ukipigwa sumbwi la kwenye, kwenye uso ama kwenye shavu lazima vitu vinatikisika. Kwa hivyo ni mchezo mzuri, hatari lakini unafurahisha ukiwa unautazama kwa sababu, waga nawaambia watu, ni mchezo ambao watu wanapigana hata hawana wana ugomvi hawana e, ugomvi <laughs> na kisha baada ya hapo wana lakini tiakonna wanakumbatiana, lakini ume hatari, umevimba yaani, ume siku zote unaita ni mchezo wa kuoteshana manundu, manake wakati mwingine unaona aliyeshinda kavurugwa vibaya mno, mm-hmm. Sasa unajiuliza, je, aliyepoteza alipigwa ndo maana watu wanang'ata masikio na nini ah. mambo yakizidi kizidi umu uh, ila <laughs> <laughs> okay umekumbusha Tyson dhidi ya Evander Holyfield ilikuwa pigano moja hatari sana ni heavyweight kipindi hicho ukiangalia sana michezo hii itakuwa inawasaidia sana mabondia kutoka Kenya maana yake litakuwa ni pambano la wanaume peke yake na ukizingatia kwamba wanajiandaa katika michuano ya Commonwealth mwaka 2022 kwa hivyo lazima ukuwe na mashindano mengi ya kuendelea kujifunza na kuzoea sababu hautotoa na masumbwi moja kwa moja umpeleke katika Olimpiki. Hapana, hatatu wangu wa kwelikweli, hata hadhi ya mchezo wenyewe wa masumbwi katika nchi za ukanda wa Afrika Mashariki <laughs> imepungua. Uh, nikirudisha nyuma kidogo sijui Paul alikuwa wapi, lakini miaka ya miaka ya tisini akati akina Tyson akina Ivanda wanawika kwelikweli, katika ukanda wa Afrika Mashariki kulikuwa na mapambano mengi sana ya masumbwi. Katika ukanda wa Afrika Mashariki ni tofauti kabisa ukilinganisha uh, maandalizi ama mashindano ya, ya masumbwi katika ukanda wa Afrika Mashariki katika miaka kumi iliyopita ari ni ndogo Tanzania. Ni hivi karibuni tu wakina Mwakinya ndo wamerudi wame, wame, wame hivi sasa, lakini wakina Marwa kipindi hicho Tanzania unawazungumzia walikuwa unazungumzia haipiti miezi kabla ya kushuhudia pambano la kimataifa la uzito wa juu, uzito wa kati, uzito wa unyoya, hmm, na kadhalika. Lakini sasa hivi Uh, mapambano mengi yamekuwa ni mapambano ya kulipwa, uh, biashara, hivyo imekuwa ni biashara. Kwa hivyo weka mzigo kidogo kidogo, kina Ramadhani kiduku uh -huh. weka mzigo, nicheze. Kwa hivyo hata, hata ukiangalia mapambano ya Ulaya sasa hivi na yeye anafanyia, kwa hivyo hata ile ladha alafu uh -huh. hakuna mabondia bora, uh, kama unazungumzia kina, una kina Muhammad Ali ehe, kina Spencer au unamzungumzia uh -huh. Mike Tyson, Tyson una yes unamzungumzia Evander Holyfield uh -huh. yani hao walikuwa Haujutii kuamka saa tisa usiku <laughs> saa kumi ya usiku kuangalia pambano lao, lakini Tyson alikuwa yani, sekunde za kuhesabu mtu. Hey, una unauhakika kwamba usingizi wako hautaharibika kwa, kwa uta, sababu mm, utakaa chini dakika moja pambano limeisha, unarudi kulala. Nam, bila shaka ni Jukwaa la Michezo wenzetu wakiwa sehemu za Kisangani, mnatupata kupitia mia moja na tano FM na hapana ubishi, mnazidi kupata mawili matatu kuhusiana na yote yanayojiri ulimwenguni. Kubwa zaidi uh, Paul Nzioki, tunazungumzia Samuel Eto. Unamfahamu Samuel Eto? Uh, Samuel Eto'o sasa hivi amejitosa uwanjani ni katika siasa za michezo, ambapo sasa hivi anatafuta kuongoza uh, shirikisho la kandanda nchini Kamerun, na nafikiri itakuwa ni vigumu sana, maanake ukiangalia mazingira ambayo tunawania <laughs> nafasi hapa barani Afrika ni mazingira magumu kidogo. Alijaribu Didier Drogba kule Ivory Coast, lakini hakufua dafu. Kwa hivyo wacha tuone kama uh, kule Kamerun mambo yatakuwa sawa, maanake ukiangalia sana uchaguzi barani Afrika hata katika haya mashirikisho ni swala la kibondia vilevile. mm, mambo mazito sana unapozungumzia Samuel alioto e, nchini nadhani Zambia alikuwepo, alidumu muhula mmoja tu. Ehe. Ni, ni vigumu sana kuongoza mashirikisho yetu. Tumekuwa tukizungumza hapa mara, Ina aa, e, mara kwa mara ndo maana kuna wakati nilisema aa, ifike muda watu ambao pengine hawakucheza pia mpira wapewe nafasi ya kuongoza uh, mashirikisho kwa sababu kuna watu ambao wamesomea uongozi, unajua. Hmm, kucheza mpira haimaanishi kwamba unaweza kuwa kiongozi pia. Uh, naambiwa siku zote, hey, sio kila mkongomani mwenye gitaa mgongoni ni mwanamuziki bora. Wengine labda pengine wanapenda kuburudika. Kwa hivyo nafikiri uh, uh, Samuel Eto'o amekaa nje sana kujihusisha na mambo ya, ya kabumbu lakini alikuwa akifanya uh, shughuli za, za ubalozi wa mashirika ya Umoja Mataifa ya misaada na kadhalika, na kituo cha academy. Kwa hivyo naamini anaka ana, ana, experience kidogo anakaa uzoefu ambacho anaweza kakapeleka Fecafoot uh, shirikisho la soka pale Kameruni, lakini je, yes, swali ni kwamba Eh, kule Tanzania kulikuwa na msemo mm -hmm, maarufu sana elfu mbili na kumi na tano wakati wa uchaguzi wa wajumbe, wajumbe ni watu watano. Kama utapata uungwaji mkono wa wajumbe <laughs> nafasi yako ya, ya, ya, ya kupita ni ngumu, ni, ni sana. Paul amezungumzia kuhusu Didier Drogba, alijiondoa hata kabla ya kwenye uchaguzi wenyewe. Kwa hivyo unaweza ukaona, <laughs> uh, eh, zengwe <hivu> eh, unawekewa zengwe ambalo unaona eh, hivi kwa nini nipoteze pesa yangu kufanya kampeni wakati sishindi uchaguzi? Umezungumzia uchaguzi wa Tanzania. Uh, juzi umeona rais wa sasa wa, wa TFF ndo alikuwa mgombea pekeeskaria mgombea pekee. Inawezekanaje kuingia kwenye debe mwenyewe? Lakini kuingia kwenye debe mwenyewe ni moja je. Mm -hmm. yeah, mchakato wenyewe wa uchaguzi ah, ulikuwa fair ilonjingine, kwa sababu kwa mujibu wa katiba ya TFF ni lazima upate wajumbe wanaokuunga mkono zaidi ya ishirini nafikiri yeah, kama, zaidi ya kuzangu, na e, kama, kama sasa kama umeshapata, manake wewe ukikosa aa wa wajumbe zaidi ya ishirini, maanaake automatikali, au hauqualify haufuzu kuwa mgombea wa TFF. Sasa kama Karia alishapata awa wajumbe ishirini na tano, waliobaki wawili, kwa hivyo okay. hapo sasa wa ni... ukwalifai yeye manaake, inawezekanaje? Yaani wajumbe wote hawana mtazamo tofauti Wanamtazamo sa wamefanya hivyo kidiaba, lakini kwa sasa ni mbunge kule, na George Opong Weah kwa sasa ni rais wa Liberia, na pia vile alikuwa mchezaji nyota kwa faida ya AC Milan sawia na timu ya taifa la Liberia. Mwafrika pekee, hapana ubishi. muda unazidi kutupa kisogo. Wenzetu kule sehemu za Mombasa wanatupata vizuri, rf kule maeneo ya Goma pia vilevile, mambo ni bie. Vipi kwa upande mwingine, mwenzangu uh, Paul Nzioki, unaangalia bondia huyu wa Uingereza, tumemzungumzia, amepokonywa mikanda sasa, kwa sababu alipoteza hapo jana usiku amepokonywa mikanda kwa mkanda wa kwanza, matokeo akiwa ni mia moja kumi na saba kwa mia moja kumi na mbili. Mkanda wa pili mia moja kumi na sita a, kwa pointi mia moja kumi na mbili na watatu akiponyoka tu kwa alama mbili mia moja kumi na tano mia moja kumi na tatu. Na Joshua mwenyewe amesema kwamba anataka rematch, nataka, anataka wakutane tena, na ni ni, ni, ni mchezo ambao kidogo huenda ukakushangaza sana, maanake hakuna aliyetarajia kwamba aska atakuwa na mshinda, na ukiangalia vizuri wali, mpambano ulifanyika katika uwanja wa Tottenham Hotspur mm. Uh, mashabiki takriban uh, elfu sabini wakishuhudia uh, na pigano linaokuja ni kwamba ni Tyson Fury dhidi ya Wilder. Unajua, nilikuwa nikizungumza na watu nikawaambia nahisi ni kama Anthony Joshua alikuwa anapanga kupigwa ili ajichotee kitita cha pesa kwa sababu kiwango hakuonyesha kiwango, hakuonyesha kiwango, eh, hakuonyesha kiwango, hakuonyesha nia, hakuonyesha tamaa ya kutaka kushinda pambano lake dhidi ya Alexandra Uski ambaye ana miaka takriban thelathini na saba. Yani, unapigwa na mtu ambaye amekuzidi umri mm-hmm. na amedominate kuanzia raundi ya kwanza mpaka raundi ya kumi na mbili, uamuzi wa majaji wa kumpa unanimous decision uh, uh, mm. Alexander ni wazi kwamba Joshua hakuwa na chochote cha kuonyesha, na hii inamaanisha nini? Inamaanisha kwamba pambano lake la uh, all england affairs sasa linaweza lisifanyike, maanake kulikuwa na uwezekano wa pambano la Tyson Fury na Anton Joshua, sasa halitafanyika uh, kwa sababu inabidi kwanza uh, Fury apigane na Denton Valder uh -huh. Katika pambano la marudio ambalo lilikuwa ni lazima apigane. Ndo maana unaona pambano la Fury na Joshua lilisitishwa, kwa sababu wote wawili katika mikataba yao walikuwa ni lazima Joshua apigane na Oski uh -huh na baadaye Fury apigane na Wilder katika pambano la marudio. Hii ni biashara tu, kwa hivyo e, sitashangaa kama katika pambano la marudio Joshua akishinda pambano lake. Uh, Paul uh, ligi kuu nchini Uingereza, kule Hispania, kule Ufaransa, kule Italia, mambo ni kochokocho kocho mpaka kule eh, Bayern Munchen na wenzao katika ligi ya, yeah. Sasa hivi Uyumani. Mechi imekamilika, uvampton dhidi ya Southampton, uvampton wameshinda goli moja sifuri. Arsenal dhidi ya Tottenham Hotspur, hasen wapo mbele goli moja sifuri. Uh, Smith Rowe akifunga akitingisha kamba kunako dakika kumi na mbili eh, kwa hivyo Arsenali labda leo huenda wakatupa kitu tofauti e, manake imezungumzwa sana kwamba Arsenali hawana cha kuonyesha msimu huu, lakini sasa hivi kama mchezo utakuwa unakamilika hivi, basi nao watakuwa na kitu cha kuonyesha ukizingatia kwamba hapo jana Manchester United imepoteza na vilevile vile man City imepoteza kule Ufaransa, Marseille dhidi ya Lens ni hapo, saa tatu dakika 45. Sasa hivi mchuano ambao una, unaendelea ni Clermont Foot dhidi ya Monaco, upo goli moja moja na ni half time. Uh, Makundi, sekundi za kuhesabu mashindano langalanga, naona kule nchini Urusi. Naam, ni kweli, Lewis Hamilton amefanikiwa kushinda uh, taji ba katika mbio ambazo zilishuhudia mvua kubwa ilikuwa inanyesha. <laughs> uh, Verstappen akimaliza katika nafasi uh, ya kwa hivyo ni wazi kwamba uh, Lewis Hamilton sasa angalau anarejea tena katika orodha ama ule msimamo wa kuongoza uh, kwa alama dhidi <laughs> ya Verstappen ambaye ameonekana kuwa mpinzani wake mkubwa safari hii. <laughs> ni kushukuru sana Emmanuel Richard Makundi pamoja na Paul Nzioki kwa muda wenyu kwenye jukwaa la michezo, hadi wakati mwingine, panapo majaliwa. Niite bonga boli, Michael were mhusia. Msikilizaji anayetutamatishia matangazo jioni hii ni mwanamuziki kwa mana Sosun kutoka jamhuri ya Kenya, wimbo wake ni habari ya mjini. Sasi kaende wenye wanadai kuzidi, twende na wenye wanakanya kia, wakwende. Mbona msiwachie maboys wapenye? yeah. na mpunguze presha isikiparani hea stail ya pesa. Naam, wimbo huo, habari ya mjini, ule wimbo na sosun E, kutoka nchini Kenya. Tamatisha matangazo jioni hii ya leo, siku ya Jumapili. Nitoe shukrani zangu za dhati kwa mkuu wa idhaa Robert Mnangwa, msimamizi wa matangazo amekuwa ni Emmanuel Richard Makundi, habari za dunia zimeletwa na Hillary Ngati, michezo ya mikwepo pia vilevile Paul Nzioke, fundi wa mitambo Collins Odiambo, akishirikiana na Vital Mugisho Kulembwa, niite Michael Were Mhusia. Endelea kusikiliza taarifa zetu kwa lugha ya Kifaransa.