Andika Tinini Mumbi, kwa heri na uwe na wakati mwema. Ni saa kumi na mbili na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa kumi na moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, Victor Moturi Kwenye habari kuu tulizokuandalia katika awamu ya pili ni kwamba takriban watu 19 wamekufa katika mafuriko yaliyokumba Kinshasa mchini mji mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kesi dhidi ya aliyekuwa rais wa Zimbabwe Robert Mugabe kuanza kusikilizwa Juni 29. Waziri Mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu amesema Iran italipia gharama kubwa kwa mauaji ya raia wa Israeli. Habari kamili, msikilizaji. Takriban watu 19 wamekufa katika mafuriko yaliyokumba Kinshasa mji mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo mwishoni mwa juma kulingana na mamlaka. Mwandishi wetu wa Kinshasa Frede Tendelonge ametutumia ripoti ifuatayo. Makazi zilikumbwa na mafuriko wakati mto Lukunga ulifurika hadi maji kuingia ndani ya nyumba kadhaa, kama hapa wilaya la Ngaliema. Angalia kiwango cha maji. Tulikimbilia kwa majirani zetu, lakini bado kuna watoto huko, hakuna njia hata. Tumepoteza vitu, lakini watusaidie kuokoa hao watoto. Kuna pia mwanamke ambaye ni mja mzito, sijui atatoka. Fierjans Bolokome, mwenyekiti wa mkoa wa Ngaliema, alizunguka maeneo yaliyoathirika na kutoa idadi ya vifo kwa muda na nyumba zilizozama. Tulirigodi takriban miili kumi na saba katika eneo la Musei katika wilaya ya Ngaliema. Nilizunguka na kuona mihili hizo zote. Barabara la Ukito pia imeharibika na njia la Turisme. Mvua hizi kubwa zaendelea kunyesha wakati mji mkuu umekuwa katika msimu wa kiangazi kwa zaidi ya wiki mbili sasa, jambo ambalo silo la kawaida kulingana na Ogiste Tabisambo, mkurugenzi kwenye idara inayotathmini hali ya anga DRC. izi imu inatokana na uharibifu wa hali ya hewa hasa kutokana na kiangazi. Upepo wa kaskazini magharibi kutoka guba ya Gini unaingia barani kutoka magharibi, inavuka Gabon, congo Brazzaville na mkoa wa jiji la Kinshasa, ikileta mvua nyingi. Hili ni jambo lisilo la kawaida kwa kipindi hiki yani la vita Kinshasa, jiji ambalo lina karibu ya wakazi milioni 17, ujenzi haramu kwenye maeneo yenye kubeba maji katika mto Kongo, mifereji duni ya maji kwa miongo kadhaa umekuwa sababu ya mafuriko haya. Fredite Ntilonge, Kinshasa, RFI Kiswahili. Mkataba wa amani kati ya Rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo unaosimamiwa na Marekani uliopangwa kusainiwa Juni 15 haujatiwa saini, waziri wa mambo ya nje wa Rwanda Olivier Ndoingire akisema ni kutokana na hali ya mazungumzo nchini Burundi kufuatia uchaguzi wa wiki iliyopita wa wabunge na manispa, ambao waliokumbwa na no upinzani mkubwa na no ukosefu wazi. Rais wa nchi hiyo Evariste Ndayishimiye ametoa wito kwa upinzani kushiriki katika mazungumzo na chama cha KFDD ingawa upinzani haujaonyesha nia ya kushiriki mazungumzo. Mustakabali wa ujumbe wa Umoja wa Afrika unaungwa mkono na kuleta utulivu nchini Somalia AUSSOM awesome. unaonekana kuyumba baada ya viongozi wa dunia katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kutokubaliana kuhusu ufadhili wa ujumbe huo kwenye nchi hiyo. RFI. Vikao vilivyokuwa vinasubiriwa kwa muda mrefu kuhusu mauaji ya kutisha ya miaka ya elfu moja kana mia themanini iliyofanywa na wanajeshi nchini Zimbabwe vitaanza Juni ishirini na sita. Jopo liundwa na Rais Emerson Mnangagwa na wa nchi hiyo e, limesema lime jumapili Karibia watu mia moja wameuawa katika shambulio la bunduki kwenye kijiji kimoja cha Yelewata kaskazini mwa jimbo la Benue nchini Nigeria, huku mamia wakijeruhiwa na wengine hawajulikani waliko. Shirika la Amnesty International nchini humo limesema. Moroko imeanzisha mpango wa kuongeza na kuimarisha uwekezaji katika viwanda vya kuondoa chumvi kwenye maji na bahari. Kile utakapokwenda kile utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekwensi 21690 kilohertz Radio France Internationale. Waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu Jumapili wakati akitembelea jengo la makazi liloharibiwa na shambulio ya Iran huko Batiam karibu na Tel Avivu, amesema Iran italipia gharama kubwa kwa mauaji ya raia wa Israeli. Nchini Marekani, msako mkali unaendelea kumtafuta mtu mwenye e, silaha aliyewapiga risasi wabunge wawili wa chama cha Demokrat huko Minnesota na kuwaua Melissa Hortman na mumewe na kumjeruhi mtu mwingine katika kile gavana wa jimbo hilo la kaskazini mwa Marekani Tim Walz alisema ni mashambulizi ya kisiasa. Mapema leo, Ukraine imesema kuwa imepokea uhamisho mwingine wa miili elfu moja mia mbili kutoka Urusi ikiwa ni pamoja na miili ya wanajeshi kama sehemu ya makubaliano ya mabadilishano yaliyofanywa mjini Istanbul, Uturuki mapema mwezi huu. Kwa jumla miili elfu nne imerejeshwa wiki hii, waziri wa ulinzi wa Ukraine Rustem Umerov amesema kwenye ukurasa wake wa Facebook.