Ukiwa Goma nchini DRC na vilevile vile Kigali Rwanda ni saa kumi na moja na nusu hapa jijini Nairobi na Kampala nchini Uganda ni saa kumi na mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. George Ajoi, Tumekuandalia mengi tu katika awamu hii ya pili, lakini kwanza ni muktasare. Kinara wa upinzani nchini Kenya, Raila Odinga, atoa wito wa kutolewa kwa fidia kwa waathiriwa wa vurugu za baada ya uchaguzi uliopita na wale wa wa maandamano ya vijana wa Gen Z. Vyama vya upinzani nchini Ivory Coast vyatoa wito wa mazungumzo na na chama tawala kabla ya uchaguzi. Na Iran imeonya kuwa italipiza kisasi ikiwa mataifa yenye nguvu ya Ulaya yanatumia, ripoti ya Umoja wa Mataifa inaonyesha kuwa inaongeza uzalishaji wa madini ya uranium. Karibu msikilizaji. Kinara wa upinzani nchini Kenya Raila Odinga amesema ili waathiriwa wa vurugu za baada ya uchaguzi uliopita na wale wa maandamano ya vijana wa Gen Z waweze kutoa msamaha, ni lazima serikali itoe fidia kama njia ya maridhiano. Kulikuwa na kuomba msamaha ambayo ni hatua nzuri kuleta upatanisho, lakini kuna suala la watu waliojeruhiwa na waliofariki wakati wa maandamano. Nataka leo niseme kwamba tufanye fidia kwa familia za waliofariki na waliojeruhiwa, ili tufunge kabisa sura hii ya historia ya taifa letu. Katika hatua nyingine, akizungumza wakati wa sherehe za Madaraka, Rais William Ruto aliwataka Wakenya kuiamini serikali yake kuleta mabadiliko ya kweli, and that the only way to build the Kenya we want, njia ya pekee ya kuijenga Kenya tunayoitaka ni kukubali mabadiliko hata kama yanaweza kuonekana kuwa magumu mwanzoni, na kwamba ni lazima tuwe na imani binafsi na ya pamoja ili kukabiliana na majukumu yetu kwa ujasiri, kujiamini na kwa nia thabiti, ili kuleta mabadiliko mapya na bora zaidi mapema badala ya baadaye. Ni sauti yake William Ruto, rais wa Kenya. Wakati huo huo, mashirika ya kutetea haki za binadamu nchini Kenya yamelaani kukamatwa kwa muundaji wa programu ya kompyuta ambaye alibuni tovuti ya kupinga mswada wa fedha wa mwaka 2025. Jeshi la Uganda limesambaza tani 600 za chakula katika eneo la Upper Nile nchini Sudan Kusini na maeneo kadhaa katika jimbo hilo lililokumbwa na ghasia za vita. Msikilizaji, miezi mitano kabla ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu nchini Ivory Coast, vyama vya upinzani vilivyo chini ya muungano wa amani CAP hapo jana ulitoa wito wa mazungumzo na chama tawala kabla ya uchaguzi. Upinzani unapinga kuzuiwa kwa baadhi ya wagombea wa upinzani kushiriki uchaguzi huo. Charles Ble Gude ni mwanasiasa wa upinzani. Uhimizaji huu ni ishara ya kile wananchi wa Cote d'Ivoire wanachokitaka. Hawataki tena Cote d'Ivoire ambayo inahesabu watu ambao wamekufa baada ya kila uchaguzi. Ni ishara kwamba wananchi wanataka kura ndizo zihesabiwe kama inavyofanyika Senegal na pia Ghana. Uhimizaji huu ni wito kwa rais na serikali yake, tunahitaji chaguzi tulivu na tunataka kufanya mazungumzo. Mahali kwingine, serikali ndiyo huwa inaitisha majadiliano ya kitaifa, kisha upinzani unasusia. Bahati mbaya kwetu Cote d'Ivoire ni upinzani ndio umeitisha mazungumzo na kisha serikali inasema mazungumzo yalifanyika 2022 sisi tunawaomba tukae meza moja ya mazungumzo Elu, msikilizaji, ni sauti yake Charles Ble Gude, mwanasiasa wa upinzani nchini Ivory Coast. Shirika la kimataifa la uhamiaji IOM nchini Tunisia limesema kwamba limewawezesha kurejea kwa hiari wahamiaji 379 wasio na vibali katika nchi zao za asilia. Makala Mazingira Leo Dunia yako Kesho ni kila siku ya Jumatatu saa 1 na dakika 40 asubuhi na saa 12 dakika 20 jioni, saa za Afrika Mashariki. Msikilizaji, mm, Iran imeonya kuwa italipiza kisasi ikiwa mataifa yenye nguvu za ulaya yanatumia ripoti ya Umoja wa Mataifa inayoonyesha kuwa imeongeza uzalishaji wa madini ya uranium iliyorutubishwa. Ripoti ya shirika la kimataifa la nishati ya atomiki imesema Iran imeongeza kwa kiasi hifadhi ya katika taifa la Iran. Waziri Mkuu wa zamani wa Bangladesh, Sheikh Hasina, alipanga mashambulizi ya kimfumo ambayo yalifanana na uhalifu dhidi ya binadamu katika jaribio lake la kumaliza uasi uliopindua serikali yake, waendesha mashtaka wa Bangladesh wamesema katika ufunguzi wa kesi yake siku ya Jumapili. Takriban watu 1400 waliuawa kati ya Julai na Agosti mwaka 2024. Msikilizaji, matangazo haya unapata mbashara kupitia kurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili na vilevile mtandao wetu wa YouTube unatupata mbashara vilevile. Ukiwa hapa jijini Nairobi, unatupokea kupitia 89.9 FM. Kule Mombasa, unatupata kupitia 105.5 FM. Ukiwa nchini Tanzania pia unatusikiliza za kupitia redio wa shirika.