Ukiwa okay, Bujumbura Burundi na vilevile vile Kigali kule Rwanda ni saa kumi na moja na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi. Miongoni mwa utakayoyasikia katika awamu hii ya pili ni pamoja na rais wa zamani wa DRC Joseph Kabila kukutana na viongozi wa M23 na AFC huku wakiendelea kukutana na makundi mbalimbali mbali ya watu jijini Goma; idadi ya watu waliopoteza maisha nchini Nigeria katika jimbo la Niger kutokana na mafuriko yafikia zaidi ya 150 na rais wa marekani Donald Trump ametangaza kuongeza ushuru wa vyuma na aluminium zinazoingia nchini mwake. Karibu msikilizaji. Rais wa zamani wa DRC Joseph Kabila ameendelea kufanya vikao jijini Goma na watu mbalimbali mbali. Kikao cha hivi punde kikiwa kati yake na viongozi wa, maku... viongozi wa kundi la M23 na AFC Jason Sagini na maelezo zaidi baada ya kukutana na viongozi wa dini na wale wa kitamaduni siku ya Alhamisi katika jiji hilo la Goma ambalo liko chini ya waasi tangu mwezi Januari jana, rais huyo wa zamani wa DRC alikutana na kufanya mazungumzo na viongozi wa M23 AFC wakiongozwa na coronel Nanga. Watu walio karibu na Kabila wanasema kiongozi huyo wa zamani anafanya mikutano hiyo ili kupata mawazo yao kuhusu namna ya kurejesha amani ya kudumu mashariki mwa DRC. Kwenye ukurasa wake wa kijamii wa X, kiongozi wa kisiasa wa M23 na AFC anaonekana kwenye picha moja na Kabila na kuandika kuwa wamekutana na kujadili kuhusu namna ya kupata amani ya kudumu. Ripoti zinasema Kabila anaeleza mikutano yake na mashirika ya kiraia, wakati huu serikali ya Rais Felix Tshisekedi ikimtuhumu kwa kuwaunga mkono waasi wa M23. Maseneta jijini Kinshasa hivi karibuni walimwondolea kinga ya kutoshtakiwa kwa kiongozi huyo wa zamani kwa tuhuma za kushirikiana kwa karibu na waasi wa M23. Tukisalia nchini DRC ni kwamba kamati kima ya kimataifa ya Msalaba Mwekundu ICRC imeonya kuongezeka kwa tishio linalotokana na kuwepo kwa vifaa vya vilipuzi katika jimbo la Kivu kaskazini. Mawakili wa mwanasiasa wa upinzani nchini Tanzania anayekabiliwa na mashtaka ya uhaini Tundu Lisu amewasilisha ombi kwa Umoja wa Mataifa kutaka serikali kushinikiza kuachiliwa uhuru kiongozi huyo wake, wa chama kikuu cha upinzani cha Chadema. Lisu anatuhumiwa kuwashinikiza wafuasi wake kususia uchaguzi wa mwezi Oktoba ikiwa hakuta kuwepo mageuzi kwenye mfumo wa uchaguzi nchini. Kenya, waziri wa afya Adan Duale ameongoza shughuli ya uharibifu wa tani tano nukta tano za bidhaa hatari, miongoni mwao shisha na sigara za kielektroniki katika hospitali ya rufaa ya Moi mjini Eldoret, magharibi mwa nchi hiyo, hii ikiwa ni sehemu ya kuadhimisha siku kuu ya kutotumia tubako duniani. Nchini Sudan, vikosi vya RSF vimeshambulia eneo la Elomedi, mji mkuu wa Jim jimbo la Kodofan kaskazini kwa ndege zisizo na rubani na mizinga na kusababisha hasara na kulazimisha hospitali kuu kusitisha huduma zake. Wizara ya mambo ya nje imeripoti kuwa raia ishirini na wanane wameuawa katika shambulio hilo katika eneo la mji mkuu wa Kodofan. RFI Juba 90.4 FM Msikilizaji mm. Nchini Nigeria, idadi ya watu waliopoteza maisha katika jimbo la Niger baada ya kusombwa na maji ya mafuriko imefikia zaidi ya 150 na kuacha maelfu bila makazi. Mengi zaidi na Paul Nzioki. Okay. Mkuu wa kitengo cha habari kutoka shirika linaloshughulikia masuala ya dharura katika jimbo la Niger, Ibrahim Ahudu Husaini, amethibitisha ongezeko hilo, idadi ambayo imepanda kutoka 117 waliokuwa wameripotiwa kupoteza maisha kufikia siku ya Ijumaa makazi ya watu 500 yameharibiwa na kusababisha zaidi ya watu elfu tatu kusalia bila makazi yao huku wakitegemea misaada ya kibinadamu kutoka kwa serikali na wasamaria wema. Eneo lililoathiriwa zaidi ni mji wa Mokwa baada ya mvua kubwa ambayo imekuwa ikinyesha wiki hii kusababisha madhara makubwa kuanzia siku ya Jumatano usiku. Mbali na idadi ya watu waliopoteza maisha iliyothibitishwa na maafisa wa serikali, bado kuna idadi kubwa ya watu ambao hatima yao ijafahamika, na waokoaji wanaendelea kutafuta miili zaidi kwenye tope nzito. Mvua yenye dhoruba imesababisha imeshuhudiwa katika mji wa Alexandria nchini Misri siku ya Jumamosi na kusababisha mafuriko ya barabara na kuharibu biashara katika mji huo. Kila utakapokwenda kile utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frequency 21690 kHz. Radio France International. Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza kuwa Marekani itaongeza kiwango cha utozwaji wa ushuru wa kuingizwa kwa vyuma na vifaa vya aluminium nchini humo kutoka asilimia 25 hadi 50 kuanzia siku ya Jumatano wiki ijayo, mpango unaopingwa na Umoja wa Ulaya. Trump amesema hatua hii itasaidia kuimarisha sekta ya uzalishaji na ukuzaji wa vyuma nchini humo na kupunguza utegemezi kutoka China. Tutaongeza asilimia 25 ya ushuru ili ufikie asilimia 50 kwa vyuma vinavyoingizwa nchini Marekani. Hatua hii itatusaidia sana kulinda soko letu will... la vyuma nchini Marekani, na hakuna atakayetuzuia kufanya hilo. Ni sauti yake rais wa Marekani Donald Trump.