Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na nusu, wakati ni saa kumi na moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Douglas Omariba. Miongoni mwa taarifa za dunia tulizokuandalia katika awamu hii, serikali ya DRC yakisimamisha chama cha siasa cha rais wa zamani Joseph Kabila kwa madai kwamba kina uhusiano na kundi la M23. Mali yapinga vikali ombi la mwanajihadi wa zamani kutaka aachiriwe huru kabla ya kifungo chake kutamatika, na kiongozi wa Katari aonyesha kuchoshwa na kasi ndogo ya mazungumzo ya kusaka suluhu ya kudumu kwenye ukanda wa Gaza. Hujambo na karibu. Serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imesema imekisimamisha chama cha siasa cha rais wa zamani Joseph Kabila PPRD Hatua inayochukuliwa siku chache kupita tangu mali zake kuvamiwa na vyombo vya usalama kutoka Kinshasa. Mwanahabari wetu Fredi Ntendilonge ametutumia ripoti ifuatayo. Kusitishwa kwa shughuli zote za chama cha PPRD, kufunguliwa mashtaka kwa Rais Mstaafu Kabila na kunyanganywa kwa mali yake yote ni hatua zilizochukuliwa na serikali, licha kusema halijakuwa na uthibitisho wa kuwasili kwa Joseph Kabila Goma, lakini limesema ujio huu umechukuliwa kuwa nyeti. Patrick Muyaya ni msemaji wa serikali ya DRC. La, Bado sina uthibitisho, lakini tutaona kitakachotokea na atakachokisema, lakini mkumbuke kuwa rais wa jamhuri alisema kuwa mtangulizi wake anahusishwa na AFC na msisahau kama Rais Kabila mwenyewe aliwahi kupambana na M23. Kurejea kwa rais wa zamani kupitia Goma, jimbo ambalo kwa sasa limedhibitiwa na waasi wa AFC M23, linaonekana na baadhi ya walio madarakani kama uthibitisho la ukaribu wa Rais Kabila na uasi. Hata hivyo, watu wa chama chake waendelea kukanusha uungwaji mkono wake kwa waasi. Ferdinand Kambere ni naibu katibu wa chama cha Rais Kabila PPRD. Wanawenda wakasimamisha kazi za chama, sasa chama ilifanya nini kama chama? Na kama ni ile ambayo wanasema Rais Joseph Kabila amejitokeza Goma, nani alionyesha hata picha yake hata moja pale Goma? Na yeye akafika Goma kama mwananchi, ni zambi gani? Haya yanajiri wakati majadiliano kati ya Kinshasa na, na waasi wa AFC M23 yaendelea huko Doha nchini Qatar. Fredi Tenzilonge, Kinshasa, RFI Kiswahili. Na Mtendilonge, mazungumzo hayo kati ya serikali ya jamhuri ya Kongo na waasi wa AFC M 23 yanaendelea mjini Doha, Qatar, kulingana na vyanzo vya habari ambavyo vinasema kwamba kwa, kwa siku nne sasa hakujawa na mazungumzo ya moja kwa moja, huku M23 ikisisitiza kesi yake ishughulikiwe tofauti na mzozo kati ya DRC na Rwanda. Lakini Kinshasa kwa upande mwingine inachukulia waasi hao kwa sehemu ya Kigali nchini DRC. Baraza la maaskofu wa kanisa Katoliki nchini Tanzania limetoa waraka mwingine likiitaka serikali na idara za usalama kuachia wafungwa wa kisiasa ambao wanazuiliwa jela kwa kushinikiza kufanyika kwa marekebisho ya sheria za uchaguzi. RFI Kitwe 92.5 FM. Serikali ya Mali imepinga vikali ombi la mwanajihadi wa zamani, raia wa nchi hiyo Abdulaziz Al Hassan, kutaka mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC kumwachilia mapema kabla ya kifungo chake cha miaka kumi gerezani alichopewa na mahakama hiyo kuma, uh, kutamatika baada yake kutumikia kifungo cha miaka saba kutokana na hatia ya uhalifu dhidi ya binadamu na uhalifu wa kivita. Kundi moja linaloshirikiana na Alqaida la Jenim limedai kuwaua wanajeshi 70 katika uvamizi kwenye vituo viwili vya kijeshi kaskazini mwa Benin, idadi kubwa zaidi ya vifo vilivyodaiwa na wanajihadi nchini humo kwa zaidi ya mwongo mmoja. Kundi la ujasusi la Saite lilisema jana. Unataka kusikiliza habari za hivi punde, ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, RFI.fr/sw. Msuluhishi kiongozi wa Katar ameonyesha kuchoshwa na kasi ndogo ya mazungumzo ya kusaka suluhu ya kudumu kwenye ukanda wa Gaza, mwezi mmoja kupita tangu Israeli zindue upya mashambulio kwenye ardhi ya Palestina. Victor Moturi na maelezo. Onyo la Katar limetolewa wakati huu ambapo juma lililopita Israel iliwasilisha mapendekezo mengine kwa kundi la Hamas kuhusu mpango wa usitishaji mapigano, mapendekezo ambayo baadhi yamekataliwa na Hamas. Akizungumza na shirika la habari la AFP, Mohamed Al Kulaif amesema anaguswa na kasi ndogo ya pande zote na kwamba kuna haja ya kuharakisha kufikia makubaliano ikiwa jumuiya ya kimataifa inataka kunusuru maisha ya raia wa Palestina. Qatar, Misri na Marekani zilifanikiwa kupatanisha pande hasimu na kukubaliana kusitisha mapigano mwezi Januari mwaka huu, kabla ya mwezi uliopita makubaliano hayo kufika tamati na Israel kuanzisha upya mashambulio yake na Victor Moturi. Irani na Marekani zimeripoti kupiga hatua katika mazungumzo ya duru ya pili kuhusu nyuklia yasiyo ya moja kwa moja, huku wataalamu wa kiufundi wakitarajiwa kukutana katika siku zijazo kabla ya duru ya tatu ya mazungumzo nchini Oman wikendi ijayo. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Abbas Arachi amesema.