And I love you saa kumi na moja na nusu Goma Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo msikilizaji ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International Benson Wakoli tulio kuandalia awamu ya pili ya matangazo yetu ni pamoja na kwamba mkuu wa kikosi cha operesheni cha kulinda amani nchini DRC Jean Pierre Lukua aitaka ardhi ya DRC kuheshimiwa. Alikuwa rais wa Namibia, Sam Njoma azikwa leo, wakati rais wa Ukraini anataka Marekani upande wake kuendelea kuiunga mkono kiusalama. Hujambo na karibu. Mkuu wa kikosi cha operesheni cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa Jean Pierre Lukwa akiwa ziarani Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ametaka kuheshimiwa kwa ardhi na mipaka ya nchio. Lukwa ametoa kauli hii wakati huo M23 akichukua majiji ya Goma na Bukavu. Kwanza tulizungumzia kwa ujumla hali ambayo inatokea baada ya mashambulio ya M23 ambao wanaunga mkono na Rwanda lakini pia kufuatia madhara ambayo yasiyoelezeka kwa ngazi tofauti hasa zaidi sekta ya kibinadamu kiuchumi na kijamii. Kilicho muhimu kwa sasa ni utekelezwaji wa azimio la Umoja wa Mataifa ambalo linataka kuheshimiwa kwa mipaka ya DRC lakini pia usitishwaji wa vita bila masharti kwa mujibu wa mikataba ya Nairobi na Rwanda na kuondoka kwa wanajeshi wa Rwanda katika ardhi ya DRC, lakini pia nimewaeleza kuhusu mpango wa umoja wa mataifa ambao utaipa MONUSCO mhula mpya ili kusaidia katika swala hili la usitishaji wa vita, na tunaamini kwamba jambo hilo litafanyika. Kama Umoja wa Mataifa tutaendelea kufuatilia kinachoendelea kwa nguvu zote. Baada ya ziara huko Beni ulikuwa ameelekea NTB kule nchini Uganda. Zia, zaidi ya nyumba kumi, msikilizaji, nyumba mia moja zimeharibiwa katika mji wa Ingongo, eneo la Maindombe nchini DRC, familia 141 zikisalia bila makazi kutokana na mvua kubwa zinazoendelea kunyesha nchini humo. Serikali mbadala inayolengwa kuundwa na wapiganaji wa RSF nchini Sudani inalenga kutafuta uhusiano wa kidiplomasia na kurahisisha usambazaji wa silaha. Vyanzo vya habari kutoka wapiganaji wa RSF vimesema. Unataka kuwaona watangazaji wako pendwa? Fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata kupitia ukurasa wetu wa Instagram @RFI_SW. Maelfu ya wananchi wa Namibia na waombolezaji kima wa kimataifa wameshiriki kwenye mazishi ya kitaifa ya rais wa kwanza na mwasisi wa nchi hiyo baada ya uhuru Sam Nujoma, anavyoarifu hapa Florence Kibuba. Nujoma alifariki dunia Februari 9 akiwa na umri wa miaka 95 na akakumbukwa kama shujaa kwa kupigania uhuru wa Namibia akiwa msituni kutoka kwa viongozi wa wazungu waliokuwa wanaongoza Afrika Kusini kwa misingi ya ubaguzi wa rangi. Jeneza la kiongozi huyo lilifunikwa na bendera ya Namibia na kubebwa na wanajeshi huku akipigiwa wa mizinga kabla ya kuzikwa katika makaburi ya mashujaa jijini Windhoek. Viongozi mbalimbali kutoka barani Afrika wameshiriki katika mazishi hayo wakiongozwa na si Ramaphosa wa Afrika Kusini, Joao Lorenzo, Emmerson Mnangagwa, miongoni mwa wengine. Rais Nangolo Mbumba wa Namibia amemkumbuka mwanzilishi wa taifa hilo kama mtoto wa nchi hiyo aliyetukuka na kiongozi shupavu aliyeongoza chama tawala Swapo kilicholeta uhuru katika nchi hiyo inayopatikana kusini mwa Afrika ba na kwingine kwa msikilizaji, watu karibu ya mia nne wamepoteza maisha nchini je na wengine milioni moja nukta tano wakiathiriwa na mafuriko makubwa yaliyosababishwa na mvua mwaka uliopita, kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na serikali nchini humo. Rais wa Ukraine Vladimir Zelensky, baada ya majibizano makali na ya maneno na, na mwenyeji wake Donald Trump nchini Marekani hapo jana kwenye kule ya White House, amesema bado anataka Marekani iwe upande wake kuendelea kuunga mkono usalama, taifa la Ukraine. Zelensky ametoa kauli hii akiwa amewasili jijini London nchini Uingereza kuelekea kikao cha viongozi wa nchi za Ulaya siku ya Jumapili kuonyesha msimamo wao wa kuendelea kusimama na Ukraine. Kiongozi huyo wa Ukraine ambaye anakutana na waziri mkuu Keir Starmer siku ya Jumamosi kabla ya mkutano huo amesema licha ya mazungumzo yake na Trump kuwa magumu nchi yake iko tayari kutiliana saini mkataba wa ushirikiano kwenye sekta ya madini na Marekani iwapo uongozi wa Trump utaihakikishia kuendelea kuiunga mkono kwenye maswala ya usalama. Trump alimshutumu Zelenski kwa kuchezea uwezekano wa kutokea kwa vita vya tatu vya dunia na kutokuwa na shukurani kwa mchango wa Marekani kwenye vita dhidi ya Urusi. Kwingineko, msikilizaji wa umini wa dini ya Kiislamu kote ulimwenguni wameanza mfungo mwezi wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Saudi Arabia na mataifa mengine ya mashariki ya kati yalikaribishwa kuanza kwa mwezi wa Ramadhani hapo jana. Papa Francis ambaye ni kiongozi wa kanisa Katoliki duniani, ambaye amekuwa hospitalini kwa wiki mbili sasa kutokana na nimoni ambaye imeathiri mapafu yake ya yote, amelala salama usiku kwa mkia leo bila ya matatizo ya kupumua, kwa mujibu wa taarifa kutoka Vatican. Watu wanne wamefariki katika kisiwa cha Reunion msikilizaji nchini Ufaransa baada ya kimbunga uh, Gran kupiga kisiwa hicho. Chama cha kikurdi nchini Uturuki kimetangaza kwamba kitasitisha vita na serikali ya Uturuki kwa kuzingatia wito wa kiongozi wake aliyefungwa jela Abdala Olkan.