Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na nusu wakati ni saa kumi na moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Douglas Omariba miongoni mwa taarifa za dunia tulizokuandalia katika awamu hii Rais wa DRC Felix Tshisekedi ajiandaa kutangaza uondoaji wa serikali ya umoja wa kitaifa utawala wa kijeshi nchini Mali kuchunguza ripoti za wanajeshi wake kuua raia ishirini na wanne kaskazini mwa nchi hiyo, na Vatikani yasema afya ya Papa Francis bado kuimarika. Hujambo na karibu tena. Rais wa DRC Felix Tshisekedi hivi karibuni atatangaza uundwaji wa serikali ya umoja wa kitaifa wakati huo akikabiliwa na shinikizo kutoka ndani kutokana na namna alivyoshughulikia uasi wa kundi la M23 ambalo linasaidiwa na Rwanda. Lakini je, hatua hii itasaidia chochote? Francois Luende ni mchambuzi wa siasa za maziwa makuu akiwa nchini Kenya. Kwa upande wangu ni jambo lizuri ambalo linaweza kusaidia kuweka wakongomani pamoja na kuona vile wanaweza kuwa na, na mlengo mmoja ama kuona mambo kwa njia moja ili wapate kutetea nchi yao, kwa sababu tunachokiona vita ya Kongo sio tu waasi wa M23 lakini pia kuna uvamizi ambao unatambulika kimataifa. Lazima pia wakongomani wote waungane, viongozi wa siasa, ili wapate kupambana pamoja na kuwaelewesha wale ambao wana mipango mibaya kwa sababu ya nchi ya Kongo, wajue kwamba sisi wakongomani tuko pamoja na hamwezi kutugawa. nam ni mtazamo wake Francois Aluende, mchambuzi wa siasa za maziwa makuu akiwa nchini Kenya. Nchini Uganda, baada ya zaidi ya wiki moja ya mgomo wa kula, kiongozi wa upinzani nchini humo Kiza Besje ameanza kula. Hii ni kulingana na mkewe. Hatua inayokuja siku chache tu baada ya kuwasilishwa katika mahakama ya kiraia mwishoni mwa wiki iliyopita. RFI Unataka kuwaona watangazaji wako pendwa? Fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata kupitia ukurasa wetu wa Instagram at RFI underscore sw. Serikali ya kijeshi nchini Mali imesema kwamba inachunguza madai ya wanajeshi wake kuwaua takriban raia ishirini na wanne wakiwemo wanawake na watoto waliokuwa ndani ya magari ya usafiri wa umma kaskazini mwa nchi hiyo siku ya Jumatatu, madai yaliyotolewa na waasi wa Tuaregi wa Azawad Liberation Front. Rais wa Chad Mahamat Idris Deby Itno yuko ziarani nchini Burkina Faso ambapo amekutana kwa mazungumzo na mwenyeji wake Kapteni Ibrahim Traore na kujadiliana kuhusu ushirikiano wa nchi hizo mbili, harakati za kutaka kujitawala na maseli ya usalama katika ukanda wa Sahel. Jua haki zako na Benson Wakoli, Siku ya Jumatatu saa mbili na dakika 46 asubuhi na Jumanne saa moja na dakika 46 asubuhi. Na, msikilizaji, kumbuka matangazo haya ya RFI Kiswahili yanasikika pia kule nchini Tanzania kupitia ICFM, eneo la Njombe, kupitia kwa mitabendi ya 99.5. Taarifa kutoka Vatican zinasema hali ya kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis ingali mbaya, ingawa alikuwa na usiku mtulivu, wakati huo akiendelea kuugua ugonjwa wa nimonia ambao umesababisha matatizo ya kupumua. Victor Moturi ana maelezo zaidi. katika taarifa ya Vatican imesema Papa Francis alipata muda wa kupumzika na kwamba madaktari wanaendelea kufuatilia hali yake kwa ukaribu. Papa Francis ambaye amekuwa kwenye nafasi hiyo tangu mwaka 2013 alikimbizwa hospitalini tangu Februari 14 mwaka huu baada ya kupata maambukizo ya mfumo wa upumuaji. Taarifa imeongeza kuwa hapo jana Papa Francis alipata shinikizo la pumu lililosababisha kuwekewa damu ya ziada, na kwamba licha ya kuwa katika hali ya kutoridhisha aliweza kukaa katika kiti chake. Wafuasi na waumini wa kanisa hilo wamefurika mjini Vatican kwa sala maalum, wengi wao wakiwa na shauku ya kujua hatima ya kiongozi wao hasa katika saa chache zijazo. Mwaka wa 2013 kanisa hilo lilitikisika baada ya mtangulizi wake Papa Benedict wa 16 kutangaza kujiuzulu nafasi hiyo kutokana na maradhi, baadhi wakishauri Papa Francis kufanya hivyo licha ya yeye kudai kuwa nafasi hiyo ni ya maisha na Viktor Moturi. Kundi la Hamas linasema mamlaka za Israeli zinaweka hatarini mkataba wa usitishaji mapigano kwenye eneo la Gaza baada ya Tel Aviv kutangaza kusitisha kuachia wafungwa zaidi ya mia sita kama sehemu ya makubaliano ya kubadilishana mateka. Israeli inasema wafungwa hao hawataachiwa huru hadi pale Hamas itakapokoma kuwadhalilisha mateka ambao inawaachia. Tajiri Elon Musk ambaye kwa sasa amekuwa mshauri wa Rais Donald Trump kuhusiana na utendakazi wa serikali amewataka watumishi wa umma kuandika barua kueleza mafanikio yao kiutendaji ama wajiuzulu kabla hawajafutwa kazi, wakati huo utawala wa Trump ukiendelea kupunguza wafanyikazi. Na raia nchini Ujerumani hivi leo wanapiga kura katika moja ya uchaguzi ambao unatajwa kuwa wa ushindani mkubwa, hasa wakati huu vyama vyenye msimamo wa kiafidhina vikiendelea kupata umaarufu.