Ukiwa okay, Goma nchini DRC ni saa 11 na nusu, kule Kampala nchini Uganda ni saa 12 na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia mbashara kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi. Msikilizaji, mm, tumekuandalia mengi tu jioni hii lakini kwanza tupate muktasari. Muhamud Ali Yusuf achaguliwa kuwa mwenyekiti mpya wa Muungano wa Afrika AUC. Maelfu ya raia wamekusanyika nje ya ubalozi wa Marekani mjini Pretoria nchini Afrika Kusini kuonyeshwa kumuunga mkono rais Donald Trump. Kundi la Hamas limewaachilia huru mateka watatu wa Israel baada ya Israel kukiuka mkataba wa usitishwaji vita. Karibu msikilizaji mm, tuanzie huko jijini Adis Ababa nchini Ethiopia, ambapo kumekuwa na uchaguzi wa mwenyekiti mpya wa tume Umoja wa Afrika na tunarejea kwa mwandishi wetu Karol Korir ambaye amepiga kambi huko kutujuza hali iliyoko katika eh, jiji hilo la Adis Ababa. Karol Korir, uko unanipata? Tueleze tu kwa muktasari hali ilikoje? Nama asante sana Jo, hali iliyopo sasa ni kwamba kuna upande ambao unasherekea na kuna upande mwingine ambao nyuso zimewainama, haswa upande wa Kenya. Hii ni baada ya Mahmud Ali Yusuf ambaye amekuwa ni waziri wa mambo ya nje na mwanadiplomasia kwa miaka ishirini kule Jibuti kutangazwa mshindi baada ya kujipatia kura thelathini na tatu katika raundi ya saba ya kura ya tume ya uchaguzi wa umoja wa Afrika . Kulikuwa na raundi saba, na raundi ya saba Mohamud Maha, Ali Yusuf alikuwa yupo mwenyewe kwa sababu Raila Odinga alijiondoa katika raundi ya sita, na mgombea kutoka kule Madagascar Richard Randyamadrato alijiondoa hapo awali katika awamu ya nne. Kwa hivyo hapa upande wa wananchi ambao wanatokea kule uh, pembe ya Afrika wa kweli wanafurahia, lakini upande wa Kenya nyuzo zimeinama kweli, hiyo Na... ndio hali iliyopo kule hajoi. Shukran sana Korir kwa taarifa hizo kutoka jijini Adisababa ni mwandishi wetu Carol yes. Korir ambaye amepiga kambi jijini Adis Ababa katika eh, uchaguzi huo ambao umeisha muda mfupi uliopita. Milio ya risasi imesikika mapema leo katika jiji la Bukavu baada ya wa waasi wa M23 kudai kuingia kwenye mji huo. Shughuli za kawaida kwenye mji huo mkubwa wa Kivu Kusini zimesimama huku raia wengi wakiamua kusalia manyumbani kwa kuhofia usalama wao. Kutoka Bukavu, William Basimiken na maelezo zaidi milio hiyo ya risasi imesikika usiku kucha upande wa Essence Major Vangu hadi Panzi, na pia hasa zaidi katika maeneo ya kambi ya kijeshi Sayo, ikisikika pia kule Mkukwe na Muhungu. Boshi ni mkazi wa Nguba anashuhudia. Ni watoto ya maaskari jo, wanaendelea kupiga masasi kiholela vile tangu ile jana hadi gisi kulikucha, masasi nadia sana, ko chini ya vitanda ni valevale vatoto vale, avasoda wa, wa njo walikamata wa, masilaha mule mdepo na kamata masilaha mule mdepo njo wanapigapiga masasi. Ryan ni mkazi wa Bourguignon anashuhudia, piaao tunapiga masasi wanaenda Bourguignon wanarudia manyumauaku njo mtu niae auyan washuhuda wengine wa wamebaini pia kwamba askari wa Kongo wamepiga doria katika barabara za maeneo fulani fulani ya mji wa Bukavu. Alfred ni mkazi wa Bukavu anajiswali kuhusu mkutano wa hivi karibuni uliofanyika kumepita wiki moja mjini Dar es Salaam kati ya EAC na SADC. Inaonekana, iaonekana kama bako yetu veviko humu katika kanda ya maziwa makuu hii tatizo hawaizingatie hapa Bukavu tunaishi kabila zote, hatuna probleme yoyote. Vrema vajikaze vazifanye Saa vile, vivitu vilifanyika Goma hatutaki kuvisikia vile. Waheshimu haki za binadamu, kwani wakiheshimu haki za binadamu nao pia wanajiheshimilisha. Tangu asubuhi, wa milio ya risasi pia imesikika katika nafasi tofauti za mji wa Bukavu. Visa vingi vya uporaji wa maduka ghala na soko vimeripotiwa katika baadhi ya maeneo ya Bukavu. William Basimike, Bukavu, RFI Kiswahili. RFI Bukavu 98.0 FM. Nchini Afrika Kusini, maelfu ya watu walikusanyika nje ya ubalozi wa Marekani mjini Pretoria kuonyesha uungaji mkono wao kwa Rais Donald Trump baada ya kukemea unyanyasaji na ubaguaji wa rangi kwa raia wa Afrika Kusini. Kundi la Hamas limewaachilia huru siku ya Jumamosi mateka watatu wa Israel baada ya kusitisha kufanyika, kufanyika hivyo kwa madai ya Israel kukiuka mkataba wa usitishwaji vita. Kansela wa Ujerumani Olaf Scholz amekataa kuingiliwa na mataifa ya kigeni katika uchaguzi wa Ujerumani baada ya makamu wa rais wa Marekani JD Vance kuiambia Ulaya kufungia mlango kwa vyama vya siasa mkali vya mrengo wa kulia. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelenski amesisitiza kwamba hakuna maamuzi yoyote yafaayo kufanywa kuhusiana na kumaliza vita kati ya Urusi na taifa lake la Ukraine. Mamlaka ya Lebanon imesema kuwa zaidi ya watu 25 wametiwa mbaroni kufuatia shambulio dhidi ya maafisa Umoja wa Mataifa ambalo liliwajeruhi walinda amani wawili akiwemo naibu kamanda wa kikosi hicho anayeondoka madarakani.