Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na nusu, wakati ni saa kumi na moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Douglas Omariba, miongoni mwa taarifa za dunia tulizokuandalia awamu hii Rwanda yakaribisha mkutano kati ya jumuiya ya Afrika Mashariki na ile ya kusini mwa Afrika, SADC, ili kujadili mzozo wa DRC. Senegal yatangaza kulipa familia ya kila mtu aliyeuawa wakati wa vurugu za kisiasa nchini humo. Na Netanyahu kukutana na Trump nchini Marekani kujadili awamu ya pili ya pilia, usitishaji vita katika ukanda wa Gaza. Hujambo na karibu. Nchi ya Rwanda imekaribisha kwa mtazamo chanya uamuzi wa viongozi wa nchi za jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika SADC, ambao walitaka kuwepo kwa mkutano wa pamoja kati ya jumuiya yao na ile ya Afrika Mashariki ili kuzungumzia mzozo wa mashariki mwa DRC. Undani wa taarifa hii na Poli Nzioki. Kauli ya Rwanda inakuja ikiwa zimepita siku chache tangu viongozi wa jumuiya ya Afrika Mashariki wapendekeze wazo kama lililotolewa Ijumaa na viongozi wa SADC. Katika kikao cha wiki iliyopita, viongozi wa Afrika Mashariki walitoa wito wa kusitishwa kwa mapigano, bila hata hivyo kuinyoeshea kidole cha lawama Rwanda, ambayo inatajwa na Umoja wa Mataifa kuwasaidia waasi wa, wa M23 ambao wanadhibiti maeneo wa kadhaa ya mji wa Goma. Licha ya kutajwa kuwasaidia waasi hao, utawala wa Kigali umeendelea kukanusha, licha ya mara kadhaa kunukuliwa kuunga mkono harakati za M23, pamoja na kushinikiza Kinshasa kuwa na mazungumzo ya ana kwa ana na waasi hao. Sadik na wanajeshi wake walio chini ya mwavuli wa Sami DRC na wanatuhumiwa na Rwanda kujaribu kutatiza usalama wake, wakati huo DRC ikilaumiwa kwa kuwafurusha walinda amani toka jumuiya ya Afrika Mashariki. Haya yanajiri wakati huu Umoja wa Mataifa ukisema mamia kwa maelfu ya raia wamekimbia maeneo yao kutokana na vurugu zinazoendelea. Paul Nzioki. Wakati hao yanajiri, wizara ya afya DRC inasema imerekodi vifo vya watu mia saba na sabini na tatu, na pia karibu watu elfu mbili mia nane na themanini ambao walijeruhiwa kutokana na mashambulio ya waasi wa M23 katika mji wa Goma na maeneo yaliyo karibu jimboni Kivu Kaskazini. Maafisa wa afya nchini Uganda wanajiandaa kuanza kutoa chanjo ya majaribio dhidi ya virusi vya Ebola kama sehemu ya juhudi za kukabili mlipuko mpya wa ugonjwa huo katika jiji kuu la Kampala, kufuatia kifo cha muuguzi ambaye alikuwa akifanya kazi katika hospitali kuu ya rufaa ya Kampala wiki iliyopita. Mamlaka kwenye eneo la Somalia linalojitawala la Puntland zimesema mashambulio ya anga yaliyotekelezwa na Marekani katika milima ya Golis yaliua viongozi wa juu wa kundi la wanajihadi wa Kiislamu, Islamic State. Maelezo zaidi na Victor Muturi. Tangazo la Puntland limefuatia lile lilotolewa hapo jana na rais wa Marekani Donald Trump kupitia ukurasa wake wa X, ambaye alithibitisha kuviagiza vikosi vya nchi yake kutekeleza mashambulio dhidi ya wanajihadi hao. Shambulio hili limetekelezwa kipindi ambacho vikosi vya Puntland vimekuwa vikiendesha operesheni dhidi ya Islamic State kwenye milima hiyo tangu mwezi Desemba mwaka jana. Jeshi la Marekani kwenye taarifa yake, mbali na kudhibitisha kufanya mashambulio hayo, limedai hakukuwa na madhara yoyote kwa raia wa kawaida. Kwa upande wake, serikali ya Mogadishu imesema mashambulio hayo yalihusisha wanajeshi wake na wale wa Marekani. Kundi la Islamic State halina uwepo mkubwa nchini Somalia ukilinganisha na lile la Al Qaida na Al-Shabab. RFI Kigali 91.9 FM. Mamlaka nchini Senegal zimesema zitatoa dola elfu kumi na tano na mia nane kwa familia ya kila mtu aliyeuawa wakati wa vurugu za kisiasa kati ya mwaka elfu mbili ishirini na moja na elfu mbili ishirini na nne wakati rais Maki Sal, ama wakati wa rais Maki Sal, maandamano ambayo yalisababisha vifo vya watu themanini. Kando pia na kuahidi kuwafidia watu waliozuidiwa wakati huo. Rais wa zamani wa Gabona Ali Bongo Ondimba ameanza mgomo mwingine wa kula kama njia ya kupinga kuendelea kuzuiliwa kwa mkewe Sylvia na mtoto wao wa, wa kiume Nurdina, ambao wamenyimwa kupata huduma za matibabu, wakili wake amesema. Na waziri mkuu wa Uingereza Kiestama na mwenzake wa Mauritius Navin Ramglam walizungumza kwa mara ya kwanza siku ya Ijumaa kwa njia ya simu kuhusiana na visiwa vya Chagos, ambapo Stama alisisitiza umuhimu wa nchi hiyo kukubali ombi la kuwa na kambi ya kijeshi katika visiwa hivyo, kulingana na taarifa kutoka ofisi yake RF. Waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu yuko njiani kuelekea Marekani ambako atakutana na rais Donald Trump ambapo watajadiliana kuhusiana na awamu ya pili ya usitishaji vita katika ukanda wa Gaza na kundi la Hamas baada ya kukamilika kwa awamu ya nne ya kubadilishana mateka, ofisi yake imesema. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Marco Rubio, amefanya ziara ya kwanza huko Panama tangu ateudiwe kuwa waziri wa mambo ya nje, ziara inayokuja wakati huu rais Donald Trump akitishia kulichukua eneo maarufu la njia ya bahari la Panama. Uingereza itakuwa nchi ya kwanza kuanzisha sheria dhidi ya matumizi ya akili mnemba kutengeneza picha za ngono za watoto na kutangaza adhabu ya hadi miaka mitano kwa mtu ambaye atapatikana na hatia ya kumiliki, kutengeneza au kusambaza picha hizo. Mamlaka ilisema katika taarifa hapo jana.