Dar es Salaam Tanzania. Asante na uwe na wakati mwema. Afrika Mashariki ni saa 12 na nusu wakati ni saa 11 na nusu, Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Douglas Omariba. Miongoni mwa taarifa za dunia ambazo tumekuandalia kuandalia wamu mashirika ya wanawake yanashinikiza haki kwa wenzao waliobakwa katika jele ya Makala nchini DRC. Mwanahabari wa Ivory Coast aliyekuwa akiishi na kufanya kazi nchini Nigeria hajulikani aliko kwa majuma mawili, na Uhispania imekanusha kuhusika katika njama ya kujaribu kupindua serikali ya Venezuela. Hujambo na karibu kwa taarifa kamili. Wanawake kutoka mashirika kadhaa ya kutetea haki za kibinadamu sasa wanataka haki itendeke kwa wanawake waliobakwa wakati wa jaribio la wafungwa kutoka kwenye jela kuu ya Makala jijini Kinshasa, ambapo wanawake zaidi ya mia mbili walibakwa. Undani wa taarifa hii na George Ajowi. Kwa mujibu wa mashirika hayo, takriban wanawake 195 walibakwa huku mmoja akiaga dunia kwa kubakwa na wanaume kumi, sasa wakitaka haki itendeke na wahusika wa uhalifu huo waadhibiwe. Aidha, wanapendekeza kuwa walioathirika wapate msaada wa kisaikolojia kijamii na usalama katika mazingira ya magereza ili hali hiyo isirudiwe. Wameongeza kuwa wataendelea na shinikizo hadi siku ambayo wajumbe wataenda Kinshasa kukutana na waziri wa jinsia. Joja Jowi. Duru mpya ya majadiliano kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda ilianza tena hapo jana nchini Angola, lengo likiwa ni kufikia mpango wa amani mashariki mwa DRC. Msikilizaji, mashirika ya kiraia nchini Sudan Kusini yamekuwa na hisia ya mseto kufuatia tangazo la rais Salva Kir ambalo alitoa Ijumaa wiki iliyopita ambapo alitangaza kuahirisha uchaguzi mkuu uliokuwa umepangwa kufanyika mwezi Disemba mwaka huu. Tangazo la Kir amelitoa baada ya majuma kadhaa ya shinikizo kutoka jumuiya ya kimataifa kutaka nchi hiyo kuahirisha uchaguzi ambao sasa umesogezwa mbele kwa miaka miwili. Wachambuzi wa mambo wana mtazamo gani? Abdul Karim Atiki ni mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa Tanzania. kikao chao kingeweza kuwahusisha wadau wote wa siasa za Sudan, viongozi wa taasisi, viongozi wa dini, wananchi, taasisi za wafanyakazi. usiwe mkutano wa watawala, huwe mkutano wa wao walioaminiwa kutawala au walioju waliochukua utawala, maanake utawala wao wao wamechukua tu kwa nguvu za kijeshi. Kwa hiyo warudi kwa wananchi, waangalie namna gani wanaweza kutoka hapo. Tutarajie miaka miwili ya mivutano, kama sio miaka miwili ya masikilizano ya ku, -ya kuiandaa nchi kurudi katika mstari. Mtazamo wake Abdul Karim Atiki, mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa Tanzania. Kundi la wanaharakati kutoka Sudan limesisitiza haja ya dharura ya kusitisha mapigano nchini humo na wanawake kushirikishwa katika michakato ya, ya kisiasa, pamoja na kulindwa dhidi ya unyanyasaji, wakati huu taifa hilo linaripoti ukiukaji wa kutisha dhidi ya wanawake RFI. Unataka kuwaona watangazaji wako pendwa, fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata kupitia ukurasa wetu wa Instagram at RFI underscore sw. Muungano wa wanahabari kutoka Bijan na Niami umeelezea wasiwasi wao kuhusiana na kupotea kwa mwenzao Serge Mathrin Ado, raia wa Ivory Coast aliyekuwa akiishi na kufanya kazi nchini Niger, ambapo kwa majuma mawili hajulikani aliko. Watu watatu wakiwemo watoto wawili wameripotiwa kufa na wengine kadhaa kujeruhiwa baada ya treni mbili za abiria kugongeana nchini Misri, mamlaka ya nchi hiyo zimethibitisha. Nchini Tunisia, kampeni za uchaguzi wa urais uliopangwa kufanyika Oktoba 6 zimeanza rasmi hapo jana, ambapo Rais Kais Saied anawania mhula wa pili wa miaka mitano na anakabiliwa na upinzani kutoka kwa wagombea wengine wawili. Haki Zako na Benson Wakoli kila siku ya Jumatatu saa 2 na dakika 46 asubuhi na Jumanne saa 1 na dakika 46 asubuhi, asubuhi. Wizara ya Mambo ya Kigeni ya Uhispania imekanusha madai ya Venezuela kwamba Madrid ilihusika katika njama ya kujaribu kupindua serikali ya Rais Nicolas Maduro. Wanaanga wa SpaceX, Polaris Dawn ambao waliweka historia kwa kufanya safari binafsi kwenye anga ya juu, chombo chao kimerejea hivi leo kwa kuangukia kung, kwenye pwani ya Florida nchini Marekani. Na nchini Uchina, safari zote za ndege katika viwanja viwili vikuu vya Shanghai zimesitishwa zime kwa mamlaka ama mamlaka katika mji huo zikijiandaa kukabiliana na kimbunga ambacho kitaambatana na mvua kubwa kati ya leo usiku na hapo kesho asubuhi. Kumbuka msikilizaji, ukiwa kule Kigali unatupata kwa mita bendi ya 91.9 na, na kule Mwanza ni kupitia kwa Inland FM 93.3 pamoja na mtandaoni RFI Kiswahili.