RFI Juba 90.4 FM, saa kumi na mbili na nusu Afrika Mashariki. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya RFI RF. Mintlet ijai na msikilizaji, miongoni mwa habari tumekuandalia awamu hii ya pili: rais wa Kenya William Ruto asema yuko tayari kwa mazungumzo na vijana ili kutatua changamoto wanazotaka zitatuliwe. Raia wa Mauritani kushiriki urais, rais rais Mohamed El atafuta kuchaguliwa tena na hapo kesho wapiga kura bunge ulioitishwa na rais Emmanuel Karibu, msikilizaji viongozi wa makanisa, viongozi wa vijana, viongozi wa NGOs, civil society, professional bodies, viongozi wa vijana kutoka university, tuketi chini tuongee, vile nchi yetu tutapeleka mbele, vile mambo ya madeni ya Kenya tutafanya namna gani, maneno ya ajira kwa vijana wetu, wetu wa Kenya, tuweke mawazo kwa meza, yale tumepanga kama serikali, kama haitoshi, tuongezee zile zingine, tuongee vile pia expenditure ya serikali. Ni sauti yake rais wa Kenya, William Ruto. Mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, waasi wa M23 wanaodaiwa kuungwa mkono na Rwanda kuanzia jana jioni, wanadhibiti mji wa kimkakati wa Kanyabayonga unaounganisha miji ya kibiashara ya Butembo na afisa mmoja wa wizara ya afya katika jimbo la Dafu kaskazini angaza kwa idadi ya vifo vya watoto wanaofariki kutokana katika mji wa Elfasha kutokana na utapiamlo. Aidha, wizara ya afya katika eneo hilo imeripoti kuongezeka kwa idadi ya majeruhi na vifo, pigano kati ya jeshi na wapiganaji wa RSF yakiendelea. Nchini Nigeria, watu kumi na wanne wanaripotiwa kufariki hapo jana katika mji wa Kano, kaskazini mwa nchi hiyo, baada ya dereva wa lori kupoteza mwelekeo na kuwagonga waumini wa, wa Kiislamu waliokuwa wakitoka msikitini baada ya maombi ya Ijumaa. Aidha, mamlaka za usalama wa barabarani zimesema watu wengine kadhaa walijeruhiwa kwenye ajali hiyo. Wananchi wa Mauritani wanapiga kura kumchagua rais, uchaguzi muhimu kwa kiongozi wa sasa Mohamed El Gazwani, ambaye hatima ya kurejea madarakani ipo mikononi mwa wapiga kura. Vituo vya kupigia kura vinatarajiwa kufungwa saa moja saa zfa sawa si, mashariki, huku matokeo ya awali yakitarajiwa baadaye leo. Kule Gabon, waziri Sauti za dunia wapiga kura kule siku ya Jumaa wapiga kura kuwachagua wabunge mzunguko wa kwanza wa dharura ulioitishwa na rais Emmanuel Macron baada ya chama chake kushindwa kwenye uchaguzi wa wabunge wa bunge la umoja wa Ulaya. Kuelekea uchaguzi huo, kura za maoni zinaonyesha kuwa chama cha mrengo wa kulia National Rally chake Marine Le Pen kinapewa nafasi kubwa ya kushinda idadi kubwa ya viti kwenye bunge hilo la viti 577. Rais wa Marekani Joe Biden amekiri kufanya vibaya kwenye mdahalo wa kwanza wa televisheni alipokutana na mwenzake, mpinzani wake, rais wa zamani Donald Trump. Hata hivyo, Biden amesema analenga kumshinda Trump katika uchaguzi wa Novemba, huku akiashiria kujiondoa, kutojiondoa kwenye kinyang'anyiro baada ya kupata wakati mgumu kwenye mdahalo wa Jumaa hili. Shirika la msaada la Umoja wa Mataifa linalowahudumia wakimbizi wa Kipalestina UNRWA limesema kuwa raia wa Gaza wanaishi katika mazingira magumu, ambapo sasa wanalazimika kuishi kwenye majengo yaliyolipuliwa au kambi zilizo karibu na takataka, wakati pia wakikumbwa na uhaba wa maji na chakula. Aidha, haya yakijiri yanajiri wakati huu Israeli ikizidisha mashambulio yake kaskazini mwa Gaza na kusababisha maelfu ya watu kuhama makazi yao. Msikilizaji, mgombea wa chama cha Reformist katika uchaguzi wa Iran Masoud Pezeshkia anatarajiwa na kupambana na mgombea wa chama cha Conservative Said Jalili katika duru ya pili ya uchaguzi baada ya kukosekana kwa mshindi wa wazi katika duru ya kwanza ya uchaguzi hapo jana.