Ni saa kumi na mbili na nusu kule Dar es Salaam, Tanzania, wakati ambapo ni saa kumi na moja na nusu kule Goma, DRC. Hii ni idhaa ya RFI Kiswahili. Jupita Mayaka miongoni mwa tulio kuandalia katika awamu ya pili ya matangazo. Muungano wa SADIK walaani vikali mashambulio ya M23 kwenye kambi za wakimbizi wa ndani nchini DRC. Raia nchini Chad hapo kesho wanashiriki uchaguzi mkuu wa kwanza wa kidemokrasia Israeli yaagiza kutolewa kwa vyombo vya kupeperusha matangazo vya televisheni ya Al Jazira. Popote pale ulipo, karibu tena. Jumuiya ya maendeleo ya nchi za kusini mwa Afrika SADIC imelaani vikali shambulio lililofanywa na waasi wa M 23 ambao walilenga kambi ya Magunga inayohifadhi raia waliokimbia mapigano ambapo 16 wamethibitishwa kufa na 30 kujeruhiwa. Undani wa taarifa hii na Emmanuel Makundi. Tume ya ulinzi ya jumuia hiyo SAMI DRC imethibitisha shambulio hilo kusababisha madhara wengi, kati yao wakiwa wanawake na watoto. Katika taarifa yake imesema mashambulio yaliyolenga raia kwa makusudi hayakubaliki na kwamba yanakiuka misingi ya sheria za kimataifa. Mbali na SADEK, shambulio hilo pia limekashifiwa na Marekani iliyonyoshea kidole nchi jirani ya Rwanda kwa kuwasaidia waasi hao kutatiza usalama mashariki mwa Kongo, tuhuma ambazo tayari Kigali imekanusha. Mamlaka jijini Kinshasa imeitaja Rwanda waziwazi kuhusika kwenye shambulio hilo huku ikitaka jumuiya ya kimataifa kuchukua hatua dhidi ya kile kilichofanywa na waasi hao. Kundi la M23 limeendelea kutatiza usalama mashariki mwa nchi hiyo licha ya uwepo wa vikosi vya SADEC na vile vya Umoja wa Mataifa, MONUSCO. Pia vyanzo katika mji wa Minova vimesema hali bado ni ya wasiwasi, baada ya kundi la FRDC na makundi yenye silaha kuendelea kukabiliana na waasi wa M23 kwa mizinga katika himaya hiyo ya Masisi kwa siku tatu sasa. Mamlaka nchini Kenya zimesema idadi ya watu waliofariki kutokana na mafuriko ya majuma kadhaa yaliyopita imeongezeka na kufikia 228, wataalamu wakionya kuwa hatari ya kilichotokea bado haionyeshi kumalizika hivi karibuni. Kufahamu zaidi, hii hapa taarifa yake mwanahabari wetu George Ajowi. Usiku wa kuamkia leo, eneo la Ahero mjini Kisumu, magharibi mwa Kenya, mto Nyando ulipasua kingo zake na maji kufurika katika barabara kuu kutoka Kericho kwenda Kisumu. Hata hivyo, hakujaripotiwa majeruhi, lakini polisi wa eneo hilo wamesema kiwango cha maji bado kinaongezeka na kwamba daraja kuu nje ya mji wa Kisumu kwenye barabara ya kuelekea Nairobi ilikuwa imezama wiki kadhaa sasa. Mvua kubwa zimeendelea kushuhudiwa kwenye nchi za ukanda wa Afrika Mashariki, mvua ambazo wataalam wanasema zimechangiwa na mabadiliko ya hali ya hewa. Zaidi ya watu mia nne wameripotiwa kufa kwenye nchi hizo, huku wengine maelfu wakilazimika kuhamishwa kutoka kwenye maeneo hatari. Nchini Tanzania, mamlaka ya utabiri wa hali ya hewa imesema kimbunga Hidaya si tishio tena baada ya kupoteza nguvu yake, tangazo linalokuja saa chache tangu kimbunga hicho kiripotiwe kusababisha madhara ya wastan katika pwani ya kusini mwa nchi hiyo. Shirika la Umoja Mataifa linalohusika na wakimbizi UNHCR limesema li lina wasiwasi kutokana na viwango vya ghasia na hali ya kibinadamu inayosikitisha nchini Sudan, wakati huu likiripoti kuwa maeneo mengi hayafikiki licha ya kufanikiwa kufika kwenye mji wa Omdurman. Jua haki zako na Benson Wakoli kila siku ya Jumatatu saa 2 na dakika 46 asubuhi na Jumanne saa 1 na dakika 46 asubuhi. Kwengineko Afrika, raia nchini Chad hapo kesho wanatarajiwa kushiriki uchaguzi wa kwanza wa kidemokrasia baada ya kifo cha rais wa zamani wa taifa hilo Idris Deby Itno, ambaye nafasi yake ilichukuliwa na mtoto wake Mahamat Deby, uchaguzi ambao umeamsha hisia miongoni mwa raia wa taifa hilo. Mashirika mbalimbali nchini Gambia yamejitokeza kupinga mswada uliowasilisha bungeni ukitaka kuhalalishwa tena kwa ukeketaji wa wasichana, mashirika haya yakiomba bunge kutupilia mbali kwa kuwa utakuwa uamuzi wa kiuhalifu dhidi ya wasichana. Ukeketaji ulipigwa marufuku tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano. Washauri wapya wa kijeshi wa Urusi wakiwa na zana za kijeshi wamewasili nchini Niger, wakati huu utawala wa kijeshi ukitaka Marekani kuwaondoa wanajeshi wake. Siku ya Ijumaa wizara ya ulinzi ya Marekani ilithibitisha kuwasili kwa wanajeshi wa Urusi katika moja wa uwanja wa ndege wanaoutumia. RFI Uongozi wa televisheni ya Al Jazira umethibitisha kuzimwa rasmi kwa matangazo yake nchini Israeli, hatua inayokuja saa chache tangu mamlaka zitangaze kuzifunga ofisi za kituo hicho pamoja na kutaifisha vifaa vyake. Uamuzi wa Israeli umekuja miezi michache kupita tangu ituhumu kituo hicho kuegemea mrengo wa kundi la Hamas. Taasisi ya kimataifa ya kupambana na ubaguzi ADL imeonya kuhusu usalama wa raia wa Kiyahudi kwenye nchi za Ulaya wakati huu kukiripotia ongezeko kubwa la chuki dhidi ya jamii hiyo tangu kuanza kwa vita kati ya kundi la Hamas na Israeli. Na ripoti ya hivi punde ya shirika la kutetea haki za binadamu ya Human Rights Watch inasema vikosi vya Urusi viliwaua wa kinyama takribani wanajeshi 15 wa Ukraine ambao walikuwa wamejisalimisha tangu mwanzoni mwa mwezi Disemba mwaka uliopita. Ni