Halo katika makala nyingine. Kila laheri na uwe na wakati mwema, asante. Ni saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu Nairobi nchini Kenya. Florence Kivuba ni kukaribishe kwenye matangazo yetu ya awamu ya pili jioni hii, na hizi ni baadhi ya taarifa tulizokuandalia. Afisa mmoja wa usalama ajeruhiwa nchini DRC katika kisiwa cha Imbija karibu na Bukavu. Awamu ya pili ya uchaguzi wa wabunge afanyika leo nchini Tunisia, huku kukishuhudiwa idadi ndogo ya wapiga kura. Na takriban watu 51 wafariki katika ajali nchini Pakistan. Msikilizaji, polisi mmoja wa DRC ameripotiwa kujeruhiwa hapo jana katika kisiwa cha Ibija karibu na mji wa Bukavu baada ya makabiliano na wanajeshi wa maji wa Rwanda kwenye ziwa Kivu. Maelezo zaidi na Hilary Ngati. Kwa mujibu wa vyanzo vyetu, milio ya risasi ilianza kusikika majira ya saa 12 jioni, ambapo inadaiwa polisi ya Rwanda waliwashambulia wenzao wa DRC. Rais wa shirika moja la kiraia mjini Bukavu, Jackson Kalimba, amedhibitisha taarifa hizi. Pia zilithibitishwa na vyanzo vya habari vya Levolcannews.net pamoja na Kabalisolo, ingawa hadi sasa upande wa Rwanda haujathibitisha chochote kuhusiana na tukio hili. Sehemu ya kisiwa hiki zimegawanyika ambapo DRC inamiliki eneo moja mpaka wake sawa na utawala wa Kigali. Tukio hili likiwa la hivi karibuni, ambapo kwa miezi kadhaa mataifa haya jirani yamekuwa yakizozana. Jumanne ya wiki hii Rwanda ilifyatua roketi kulenga ndege ya DRC aina ya sukoi 25 jirani na mji wa Goma, Kigali ikisema ndege hiyo ilitumia vibaya anga yake, tuhuma ambazo Kinshasa imekanusha. Tukisalia nchini humo, ni kwamba mamia ya watu wanaokimbia makazi yao kutoka Masisi kutokana na mapigano wameonekana kuongezeka kwenye eneo la zamani la Bulengo katika wilaya ya Lakvath nchini humo. Raia hao waliokimbia makazi yao na ambao idadi yao kufikia sasa haijafahamika, wamekimbia mapigano makali ambayo yamewakabili waasi wa M23 dhidi ya FRDC katika eneo la Kishanga katika siku za hivi karibuni. Mkuu wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Sudan Kusini, Nicholas Hesom amesema kuwa Umoja wa Mataifa utashauri na kuisadia mbinu bora za maandalizi ya kiufundi kwa ajili ya uchaguzi utakofanyika mwaka elfu mbili ishirini na nne. Hii ni baada ya Sudan Kusini kuomba msaada kufuatia makubaliano ya amani ya mwaka elfu mbili kumi na nane. Idara ya Upelelezi nchini Kenya, DCI, imeanzisha uchunguzi kubaini uhalali wa taarifa ya muungano wa upinzani nchini humo. Azimio la umoja unaoongozwa na Raila Odinga kwamba Rais William Ruto hakuibuka mshindi kwenye uchaguzi wa mwaka uliopita na kwamba palikuwa na wizi wa kura. Hata hivyo, Odinga ametupilia mbali uchunguzi huo akisisitiza sharti serikali ya Rais William Ruto ijiuzulu. Tunasema sisi ya kwamba sisi kama wanazimio tunataka ukweli julikani na ukweli tutajulikana ikiwa kama watakubali tuingie katika ile saba ya IBC, tukague. Nimeona yule anaitwa DCI anasema anataka kufanya uchunguzi. E, bwana DCI, wewe ni mwajiri ya bwana Ruto, huwezi kufanya uchunguzi wewe. Unafanya nani uchunguzi ya nini? Wewe ni pagasi ya Ruto. Ni sauti yake kiongozi wa upinzani nchini Kenya, raila Odinga. RFI Mombasa 105.5 FM. Mamia ya raia wanaunga mkono utawala wa kijeshi nchini Burkina Faso wameandamana mjijini a Wagadugu kuunga mkono hatua ya wanajeshi wa Ufaransa kuondoka nchini humo, waandamanaji hao wakisema huo ni mwisho wa sera za Ufaransa nchini humo. Awamu ya pili ya uchaguzi wa bunge imefanyika leo nchini Tunisia, huku idadi ndogo ya wapiga kura ikijitokeza. Idadi ndogo ya ya ya wapiga kura imejitokeza kushiriki awamu ya pili ya kuchagua bunge ili kukamilisha pigaujiokehiayaaagubuniuaisha ya kuwachagua wabunge 131. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amewasili nchini Misri hii leo, ikiwa ni mwanzo wa ziara yake ya kikanda, lengo kuu ikiwa ni ushawishi wa Marekani kupunguza mvutano kati ya Israel na Palestina baada ya kuzuka kwa ghasia. Nchi zinazopakana na ziwa Chad pamoja na wafadhili wa kimataifa wametangaza msaada wa shilingi dola milioni 500. Zaidi ya watu hamsini na moja wamefariki katika ajali mbili tofauti zinazohusiana na usafiri nchini Pakistan mapema leo. Jeshi la Ukraine limesema mapema leo kwamba vikosi vyake viliweza kuzuia shambulio katika eneo la Blahoten mashariki mwa mkoa wa Donetsk, wakati kundi la kibinafsi la Urusi la Wagner likisema lilichukua udhibiti wa kijiji hicho. Nchini Ufaransa, vyama vya wafanyikazi vinachochea kuanza kwa mgomo mwingine kuanzia Jumanne na kutishia hatua zaidi za kiviwanda hadi Februari. Hii ni baada ya mgomo wa wiki iliyoisha na uliolenga kufanyika kwa mageuzi ya malipo ya uzeeni.