Msikilizaji jijini Nairobi ni saa 12 na dakika 15, nam tunapata sasa uchambuzi wa masada ya michezo studioni, ameingia Victor Moturi. Douglas, vipi siku imekupeleka vipi? Yangu ni njema, wiki imekuwa njema, tuko siku ya Ijumaa, tunaelekea weekend. Safi kabisa. Basi tuanze na kule nchini Tanzania, ambapo timu ya Yanga kwa kweli mmoja ni e, kuelekea Zanzibar kuchuana na timu ya KVZ kesho katika mchezo, katika mchezo e, wa finali kombe ikiwa ni la Muungano. kz vile vile, e, wachezaji saba e, kule Zanzibar wafukuzwa, e, kwa tuma za kubeti mchezo <laughs> <laughs> wa bahati nasibu. Naam, uongozi wa mm -hmm, timu ya Junguni United iliyopo ligi kuu ya Zanzibar, uh, umewafukuza wachezaji hao saba, uh, kwa tuma hizo za kubashiri matokeo ya mchezo. Kumbuka kwamba wanasema kwamba akua wanasema kwamba, uh, ni hatia, uh, kwa mchezaji yoyote ule kuweza kushiriki uh, maswala ya kubeti ni hatia kwa sababu unaweza wekea timu yako kushindwa. <laughs> Alafu hakikishe kwamba mnashindwa inakuwa ni rahisi, lakini sio, ni mchezo, ndugu yangu, ni mchezo ambao si mzuri. Sasa naam, mm -hmm, kule Kenya timu ya Gurumaya imeweka e, mtazamo wake wa juu ili kuweza kuona kwamba, e, wanaweza kupata uwanja mpya, wanaashiria kujenga uwanja mpya. Timu hiyo e, wakiongozwa na naibu wake, naibu mlezi Eliud Owalo. Amesema uh, kwamba uh, wanapania kutafuta kiwanja. Tayari wameweza kubashiri kuona mali watapata kiwanja kule upande wa uh, upande wa kule maeneo ya mashariki mwa jiji la Nairobi, hasa uh, maeneo ya karibu na chuo kikuu cha Daystar wamesema kwamba uwanja huo uh, kwa kweli uh, ni wa ekari 48 ambapo watata, wanatazamia kuweza kujenga ama kuweza kukarabati ama kujenga uwanja huo ambao ni wa kisasa. Kumbuka kwamba Gor Mahia imekuwa ikitumia viwanja mbalimbali nchini Kenya kwa mazoezi pamoja na kucheza. Itakuwa ni hatua nzuri, najua kwamba si rahisi kwa klabu kuwa na uwanja wake, ukiangalia kule Uingereza na mataifa mengine ambayo yameendelea, lakini itakuwa ni hatua nzuri na naamini mm -hmm. kwamba washikadau watawaunga mkono kuhakikisha kwamba wanafanikisha hilo. Nam, kule Uganda, ligi kuu, klabu ya Lugazi inakutana e, sasa hivi na Bright Stars katika uwanja wa Najembe. Vilevile vile polisi ya nchi hiyo nayo na ikichuana na URA e, katika uwanja wa Kavumba mbali Heros itakutana na Nek mwendo wa saa moja jioni ambapo ni dakika chache zijazo kuweza kuchuana pale katika uwanja wa Lugogo. Kule Rwanda, kiungo wa kati wa timu ya taifa ya Rwanda Samuel Gulete ametolewa kuwania tuzo la Royal Association Athletic kule Ubelgiji ambapo uh, ni la mwezi huu wa Aprili. Kiungo huyo mwenye umri wa miaka 24 atakuwa akiwania tuzo hilo pamoja na maxin uh, dribli lubego na forward wa Algeria mohamed berken. Ni swala nzuri sana kabisa, eneo hilo kule Uingereza. uh, bwana Daglas, ni kwamba uh, Arsenal imepiga hatua uh, katika mazungumzo ya kumsajili kiungo wa kati wa Real Sociedad na Hispania Martin uh, Zubi uh, Medi uh, mwenye umri wa miaka 26 ambaye ana kipengele cha kutolewa na euro milioni 60. Pesa nzuri hizo kweli kweli. E, kabisa, nafikiri watahitaji kujimarisha zaidi katika um, harakati zao za kutafuta taji na, um, kesho kutakuwa na mechi mbalimbali mbali, ambayo kwa kweli itakuwa inachezwa pale. E, kutakuwa na kama Chelsea pamoja na Everton watakuwa wanachuana pia pale Brighton, na West Ham pia watakuwa wanachuana hiyo. Kesho Newcastle na eh, Ipswich Town pia nao wataweza kuchuana pale. Kule Ujerumani bwana Douglas, eh, eh Bundesliga, eh, timu ya eh, VfB Stuttgart inachuana na FC Heidenheim mwendo wa saa tatu na nusu za Afrika Mashariki hivi leo, ni leo, ni leo na ni mechi ambayo kwa kweli pia eh, mashabiki wa Bundesliga pia nao wanaweza ku eh, itagia sana sana kule Ufaransa Ligi a, ligi, ligi, ligi a ambapo itachuana ni Paris Saint Germain german ikichuana na Nice mwendo wa saa tatu na dakika 45 saa za Afrika Mashariki, ambacho pia nao ni mechi ambayo pia nayo ina e, kwa kweli inaweza kusubiriwa pale Ufaransa na wale mashabiki wa na. Afrika. Kule eh, Netherlands, Uholanzi eh, eh, timu ya RKC wajie watachuana na, na FC Utrecht mwendo wa saa tatu. Asante eh, Victor Moturi, ni kushukuru msikilizaji, tupate makala, ukweli uongo, ukweli au uongo Hujambo msikilizaji wa Erfi Kiswahili, karibu katika makala ya leo, tukiangazia habari za kupotosha kwenye mitandao ya kijamii, athari zake na jinsi ya kuziepuka. Mimi ni Hilari Ngati, nami siku zote ukiniita Jupita Mayaka nitaitika. Katika kipindi hiki tunachokifanya kwa ushirikiano na La Benevolencia, leo tunaangalia madai kuwa karatasi shashi au tishu husababisha magonjwa ya njia ya mkojo kwa wanawake. Bila shaka kuongeza na hayo, tunaangalia madai kuwa makamu wa rais wa Marekani JD Vance ndiye aliyemuua Papa Francis. Namba yetu ya mawasiliano anza na alama kujumulisha 254707888555 Habari ya jioni, msikilizaji wetu. Tunashukuru sana kwa kuendelea kutufuata kwenye mitandao yetu ya kijamii ikianza na TikTok, Facebook pamoja na WhatsApp, hata na X na YouTube. Tuko naye Jupite Mayaka. Umekuwaje Jupite? Mimi mzima, na shukuru. Vital Mgisho anapiga wave, anawasalimia wote hewani <laughs> Sasa msikilizaji, kuna chapisho ambalo limekuwa likizunguka kwenye mitandao ya kijamii tangu kuanza kwa mwaka huu, haswa kwenye mtandao wa WhatsApp likidai kuwa karatasi shashi au tishu inasababisha magonjwa ya njia ya mkojo kwa wanawake. Sasa chapisho lilisoma zingatia ya kuwa karatasi shashi au tishu e, inasababisha magonjwa ya UTI kwa wanawake. Chapisho lilisambazwa bila kuonyesha asili au kutaja chanzo cha dai. Tukiwa tunachunguza dai hili la kiafya, msikilizaji, maambukizi ya njia ya mkojo kwa maana ya UTIs huathiri sehemu yoyote ya mfumo wa mkojo, na maambukizo mengine huhusisha njia ya chini ya mkojo, hasa kibofu na mrija wa mkojo kwa wanaume na dalili za UTI ni pamoja na damu kwenye mkojo, ingati, kukojoa mara kwa mara ukiwa na maumivu, kuna usumbufu wa tumbo la chini na mkojo wenye harufu, na mara nyingi huathiri wanawake kuliko wanaume. Na kama inavyodaiwa kwenye chapisho, je, kuna uhusiano kati ya UTI na karatasi shashi au tishu? Sasa utafiti wa hivi majuzi uliochapisha kwenye wavuti wa Marekani wa maktaba ya kitaifa ya tiba kituo cha kitaifa cha taarifa za bioteknolojia uligundua kwamba namna wanawake wanavyotumia tishu baada ya haja kutoka nyuma kwenda mbele inaweza kuvutia UTI. Na hapa pia leo tumezungumza na mtaalam ambaye ni daktari akitueleza kuhusu madai haya. Ingati daktari tunayezungumza naye anasemaje? Tuko kwenye kipindi na Dr kutoka hapa Nairobi. Daktari, habari ya jioni? Mzuri sana mwenzangu. Asante kwa kuungana nasi kwenye kipindi. Unaweza kutuelezea madai haya, ni ya kweli ama si ya kweli? Njia moja ni hapo awali venye mlisema kwamba jinsi ya kutumia kujipanguza, kuna wale wenye wanatumia back to front, back to front, unaweza jikondaminate ile njia mzuri ya kujipanguza haswa hafta haja ndogo hafta kujisaidia ni ile unajipanguza front to back. Ya pili ni kwamba kuna tishu paper zingine zenye ziko na harufu mingi sana, na ukijipanguza na hiyo tishu huwa inaweza hata kugwara, na ikigwara hizo sehemu nyeti, unapata uko prone kupata infection za UTI, na hii haswa especially kwa wanawake. Tumekuwa tukiona saa zingine ukitumia tishu pepa haswa kujipanguza, kuna zile tule tupatiko kidokidoo, huwa tunabaki katika sehemu za, za siri, so zinapobaki sehemu za siri zinavutia unyevu sana katika hiyo sehemu za siri, hiyo unyevu inaweza inaweza create environment ya bacteria infection ku multiply. Asante sana kwa heri, uwe na jioni njema. Asante uh, ukweli au uongo na msikilizaji, kipindi ambacho nakisikiliza jioni hii ni ukweli au uongo, hapa RFI Kiswahili, sote tukiwa mbioni kwa mabalozi wema wa habari za ukweli na ambazo hazipotoshi kwenye mitandao yetu ya kijamii. Uko nami Hilari Ingati na mwenzangu nami ni Jupita Mayaka Ingati. Sasa ulimwengu na waumini wa kanisa Katoliki wanaomboleza kifo cha mkuu wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis. Sasa kuna madai ya maenezo yakiwa akiwa na hashtagi kuwa makamu wa rais wa Marekani JD Vance ndiye aliyemuua siku moja baada ya kukutana naye. Wache nianze kwa kusoma alichokiandika mtumizi mmoja kwenye X hapa ana, ameandika hivi Pop au papa amefariki baada ya kumsalimu Vance kwa mkono. Vyanzo vya ndani vina ripoti harufu hafifu ya salfa wakati wa ziara yake. Mwingine aliandika, wanajaribu kuficha ukweli kwamba JD Vance alimuua papa. Machapisho ni mengi, lakini naona mwingine hapa ameandika, Liz Truss alimuua malkia, JD Vance alimuua papa. Je, tunaweza tu kuwazuia watu hawa kujumuika na wakongwe sasa hapa tulikagua madai haya yaliyoshirikiwa mitandaoni. Ndiyo, JD Vance alikutana kwa muda mfupi na papa Francis Jumapili ili kubadilishana salamu za Pasaka. Sasa hapa, mnamo Aprili 21, Vatican ilichapisha kuhusu kifo cha papa Francis ikisema papa Francis alifariki Jumatatu ya Pasaka ya Aprili 21 mwaka huu, akiwa na umri wa miaka 88, katika makazi yake huko Kasa Santa Marta, kulingana na cheti cha kifo Vatikan, papa alifariki kutokana na kiharusi kilichomsababishia kukosa fahamu na moyo kushindwa kufanya kazi. Utakumbuka kwamba miezi kadhaa alikuwa akipambana na neumonia na kulazwa katika hospitali ya Gemeli ya Roma. Papa Francis atazikwa Aprili 26 Jumamosi huko Basilika ya St Mary Major. Msikilizaji J.D. Vance hakumuona Papa Francis. Utahudhuria mazishi lakini muda umekwisha, utaenda Iwapo unataka kujua habari kama ni ukweli au uongo, wasiliana nasi kupitia nambari yetu ya WhatsApp, alama ya kujumlisha 25477888555. Na moja kwa moja tunaungana naye mchora vibonzo Celestin kutoka Nairobi Kenya, atuambia anachorea nini jioni hii. Celestin, habari ya jioni, tuarifu unachora nini katika makala ya leo. nitaangazia madai potovu kuwa kifo cha mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis huenda kimesababishwa na watu wengine. Ni jambo la kusikitisha sana kuona propaganda za aina hii zikienea Nimemchora mwenda zake papa akiwa ametuacha na simanzi tele, ila kuenea kwa habari potovu kuhusu kifo chake ikiwa ni jambo dunia nzima itabaki ikitafakari na kukemea. Asante sana Celestina, uwe na jioni njema. Nimkumbushe msikilizaji akitaka kutazama kibonzo chako anaweza kutembelea uvuti wetu wa www.rfi.fr/sw, ukweli au uongo Msikilizaji, sasa tupate tumbuizo la leo kutoka la Benevolencia. Lakini mpenda ule petit mouchoir una fabriquer nini saa yote, ule commande mabrushette yetu limpatie na kawia sana, tujikunyima pombe zetu kisha tuende kukilewa. Mzee wetu, ah Mungu wewe, mzee ah. wetu tushanza mukumbuka, ah ah ah, mtukake kijiji yetu likuwa na bahati ya kuwa na mzee wa hekima, sawa na ule baba mungu wewe ah, angalia ule mvivu mm. la directe na mabranchette tu sasa mm. Hey, ata na wanganga nao walitangaza mm, vile bakonyesha mm, kama nile magonjo nyenyeli ule ule mzee. Hey, uko na sekia lakini masta wangu, wakati gani mtaelewa kutowaamini habari zieziu zinazunguruka kumitandao kabla ya kuzichunguza? Shukrani za dhati mchuma na Jolie. Siku moja na mwambie ngati kwamba ntakuwa mwigizaji hivi karibuni. <laughs> <laughs> Ukitaka kusema nasi kwenye mitandao ya kijamii, tembelea ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Lakini pia kumbuka kwenda kwenye mtandao wetu wa TikTok. Utuandikie ujumbe hapo, RFI Kiswahili, nasi tutaweza kukujibu na kushughulikia maslahi yako. Ukiniita okay, jupita maya kanitaitika. Usipoziba ufa utajenga ukuta, nami ni hilaringati fundi wetamitamba mikwa vital mogisho kulembwa. Kwa heri hadi wiki ijayo.