Ni saa 12 na dakika 15 saa za Afrika Mashariki. Na sasa tupate habari za michezo. na ajui jambo ajui. Eh, si jambo Carol, baridi imetulemea hapa jijini Nairobi, lakini tunakazana mm, tunapambana mm -hmm. nayo na, shukran sana, ningependa tuanze taarifa zetu za michezo eh, na michezo ya olimpiki ambayo inatarajiwa kuanza tarehe 26 mwezi huu na kukamilika tarehe 11 mwezi wa nane eh, katika makala ya leo eh, sagini ameangazia mwanariadha Susan Ejore na Susan Ejore atakuwa na shiriki mashindano ya, eh, kwa mara ya kwanza, atakuwa anawakilisha Kenya kwa mara ya kwanza baada ya kujaribu mara mbili kuwakilisha Kenya katika mashindano hayo, lakini haja, akuweza kufanikiwa kuelekea mashindano ya Oregon na vilevile vile Budapest mwaka elfu mbili na ishirini na tatu lakini safari hii tunamwambia kwamba ataweza kuibuka na ushindi. Ni msichana mdogo sana ambaye ana tajriba kubwa sana hmm, na, eh, Carol E, mashindano ya kwanza ama ya awali hizi e, ni baina ya timu mbalimbali mbali, ambazo zitakuwa zinashiriki zitaanza Julai 24. Mchezo wa kandanda upande wa wanaume utakuwa kati ya Uzbekistan dhidi ya Hispania, kisha mechi ya pili itakuwa kati ya Argentina na Moroko. Hiyo hiyo siku pia kutakuwa na mchezo wa raga ambapo Kenya itakuwa inashuka dimbani kucheza na Argentina. Kisha Ufaransa ambao watakuwa wenyeji nyumbani watakuwa nashuka kucheza na Marekani. Alafu mechi ya mwisho itakuwa kati ya Australia na Samoa. Kufikia sasa, tunaweza sema kwamba timu mbalimbali mbali zimesha wasili eh, kule Paris. Tukizungumzia timu ya raga, wachezaji saba kile upande hapa Kenya Malkia Strikers au anacheza voliboli na timu za mbio fupi, ama ukipenda sprint. Najua unafuatilia sprints kwa, kwa mm, karibu sana nisikia. mm -hmm. Pia kundi ambalo lina linafanya mambo yake kuogelea mm -hmm. Pia tayari mm -hmm. liko kule nam, tuwatakie tu kila laheri katika mashindano haya ambayo ni makubwa sana na yatafanyika kule Paris. Turejee hapa bara la Afrika, asu ukanda huu Afrika mashariki na kombe la Kagame, Sekafa Cup, mashindano ambayo yalianza tarehe tisa na yatakamilika tarehe kumi na mbili kule Tanzania mwezi huu. Ni kwamba mechi za nusu fainali zitachezwa kesho, ambapo APR ya Rwanda itakuwa mwenyeji wa Al Hilal ya Sudan, kisha Al Wadi ipambane na Red Arrows kutoka Zambia. Mashindano haya, jinsi ambavyo tumesema, yanafanyika kule Tanzania na vilevile yanadhaminiwa na rais wa Rwanda, Paul Kagame. E, muda mfupi umepita, Carol. Orodha ya timu bora duniani mchezo wa kandanda katika shirikisho la mpira wa kandanda duniani FIFA imetolewa na ni kwamba mabingwa wa Copa America hawa ni Argentina. Hmm, wamepanda hadi nafasi ya kwanza katika mashindano hayo. Utakumbuka kwamba Argentina waliwashinda Colombia katika fainali ya siku ya Jumapili, alafu nafasi ya pili inashikiliwa na, na Ufaransa kisha nafasi ya tatu ni mabingwa wa kombe la Euro Uhispania ambao waliwashinda Uingereza na Uingereza na wanashikilia nafasi ya nne. Kisha tano bora ni timu ya taifa ya Brazil. Brazil wamekuwa wakididimia sana katika mchezo wa soka lakini mimi sikuwa nimefikiria kwamba mm -hmm. Colombia watacheza mpaka mwisho mm -hmm. lakini ulikuwa ni usiku wa ajabu sana. Naam, tulishuhudia rabsha hapa barani Afrika, ni kwamba Morocco inaorodheshwa timu bora e, katika, katika orodha hii ya FIFA ikiwa na nafasi kumi na nne E, katika ulimwengu mzima kisha timu ya pili ni Senegal ambao ulimwenguni ni kumi na tisa kisha Misri wanashikilia nafasi ya tatu barani Afrika lakini duniani wanashikilia nafasi ya thelathini na sita ukanda huu wa Afrika Mashariki ni kwamba Uganda inaorodheshwa katika nafasi ya tisini na tano e, duniani kisha Kenya nafasi ya mia moja na nane alhali Tanzania nafasi ya miamoja kumi na tatu. Tukisalia tuna matangazo haya ya FIFA, ni kwamba shirikisho la kandanda ulimwenguni FIFA limeanza uchunguzi wa madai ya ubaguzi wa rangi kwa mchezaji wa Argentina Enzo Fernandes, ambaye alionekana katika video moja baada ya kushinda Colombia katika mechi ya Copa America akiweza kuimba wimbo za kukemea ubaguzi wa rangi ama kueneza ubaguzi wa rangi. Kwa hivyo shirikisho la kandanda duniani FIFA limeanza uchunguzi kuhusiana na madai hayo. Nikiwa na muda nikupatie historia kidogo. Shukran, nafikiri tuishee hapo. Asante sana kwa muda wako uh, Jo, Joi. Na hivi sasa tutakupatia makala Wimbi la Siasa, naye Douglas Omariba. ezaji ni kukaribishe kwenye makala ya wimbi la siasa jumaa hili, tunaangazia siasa za nchini Marekani. Maswala kadhaa yalijitokeza yali mwishoni mwa juma lililopita. Wengi mnafahamu kwamba rais wa zamani Donald Trump alinusurika uh, kifo baada ya kukoswa na risasi na kijana mwenye umri wa miaka 20 ambaye alikuwa anafanya jaribio la kumuua kitendo ambacho kililaaniwa vikali na wanasiasa wa kule nchini Marekani. Lakini mbali na tukio hilo kulikuwa na mdahalo um, wa Joe Biden alifanya vibaya na maswala ya afya yake yakaibuka. Limeendelea kuwa ni swala mtambuka. Siasa za Marekani kimataifa, na ushirikiano katika jumuiya ya NATO na vita vya Ukraine ni miongoni mwa mambo ambayo yameendelea kugubika kampeni za kuelekea uchaguzi wa mwezi Novemba kule nchini Marekani. Kuzungumzia hili na yanayoendelea kule Marekani, utakuwa nami Emmanuel Richard Makundi. Nimewaalika kwenye laini ya simu Ibrahim Rabi, yeye ni mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa Tanzania, pamoja na Abdul Karim Matiki pia mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa nchini Tanzania. Niwakaribishe kwenye makala ya Wimbi la Siasa jumaa hili, shukran sana. pengine nikianza na, na Ibrahim, unazungumziaje kiujumla kwa kuanzia tu kinachoendelea katika siasa za marekani kwa sasa, kinakupa taswira gani kuelekea Novemba? Uh, kiuhalisia siasa za marekani uh, kwa uchaguzi wa mwaka huu zimekuwa tofauti sana na miaka ya nyuma, kwa sababu uh, miaka ya nyuma siasa ilikuwa inatabirika na upepo ulikuwa unaonekana vizuri kabisa, unaweza ukavuma kwa upande huu lakini uh, kwa sasa siasa ya Marekani ya ndani imevurugika kwa kiwango kikubwa sana. Uh, imevurugika kiitikadi, kimisimamo uh, na vyovyote vile, lakini siasa imevurugika sana ya Marekani. Uh, kwa miaka mingi tulizoea kuona siasa ya Kimarekani kama ile siasa ya upinzani mkubwa au ya upinzani mkali kwa kutetea sera na vitu kama hivyo. Uh, lakini kwa miaka ya karibuni tumeona siasa ya Marekani imegeuka kuwa siasa yenye chuki zaidi, uh, inaonyesha kuigawa sana Marekani kuliko kipindi chochote A pengine wewe unazungumziaje una kwa namna ambavyo upepo una, unaenda. Ni dhahiri kabisa kwamba jahazi linaonekana kabisa linaelekea upande gani, mshindi kwa kwa Trump mpaka sasa hivi umeshakuwa ni dhahiri kabisa. Nimejaribu kuona opinion polls za mashirika mbalimbali, kabla hata Trump hajajeruhiwa au kunusurika kuuliwa, tayari alikuwa akimwacha Biden. Unaamini kwamba kura ya maoni inaweza ikatoa taswira ya nani mshindi? Kwa sababu wakati mwingine inaweza ikawa na makosa, mara chache sana kwa wenzetu, kwa kura za ma, za, za maoni za wenzetu walioendelea, mara chache sana kuto, kupata tofauti. Mara nyingi hata safari hii umeona Uingereza walitabiria Starmer atashinda na kweli ameshinda. Kwa hiyo mimi nasema kwamba, na hali yenyewe ya siasa ilivyo, kwa hiyo unaweza kuona kwamba ana turufu anazoziringia, na kwa kweli hizo turufu anazoziringia zinaweza zikampaisha. Ibra, pengine kwa namna unavyomwangalia Trump, unadhani kitu gani cha tofauti anakuja nacho ambacho kinaweza kikawashawishi raia wa Marekani wakamwamini tena, tofauti na yale mambo ya, ya, ya, ya ubaguzi anayodaiwa kuwa nayo? Kwangu mimi kikubwa ninachokiona ni uwezo wake binafsi wa, wa kiafya, uwezo wa kuzungumza na vitu kama hivyo. Ndio hivyo ambavyo kuwa naweza kusema demokrati mara hii wamekosa mgombea sahihi. Nadhani hesabu zao hazikwenda sawa mwanzo, kwa sababu wademokrati waliamini sana kuwa uh, wingi wa kesi ambazo zilikuwa zinamkabili Trump huenda uh, zingemtoa kwenye kinyang'anyiro cha, cha nafasi ya urais. Kwa hiyo wakategemea sana hilo, na itakuwa njia nyepesi kwa Biden, lakini wanakwenda mpaka mwisho wanaona Trump na kesi na bado anaendelea lakini kama wangekuwa na uhakika kuwa Trump atashinda zile kesi na atasimama kwenye kugombea nafasi ya urais, sidhani kama wademokrati wangekubali kwenda na Biden kwa sababu kiuhalisia wanafahamu uwezo wa Biden. Na pengine kesi ambazo zimekuwa zikimwandama Trump, baadhi amekutwa na hatia lakini bado hajapewa hukumu, nyingine imefutwa, kama ya hivi karibuni ya zile nyaraka kama aliyokuwa nayo Joe Biden wakati akistaafu kama makamu wa rais. Unadhani ulikuwa ni mkakati wa Demokrat kuhakikisha kwamba wanamgadhabisha Trump na kumtoa katika reli kama waswahili wanavyosema? Kweli, unaweza ukahisi vile kama. Yeye, Trump, mara kadhaa amekuwa akisema kuwa hizi kesi nyingi zinatengenezwa kisiasa, lakini Marekani mfumo wa mahakama ni mfumo ambao uko huru sana. Ukitazama kesi ya mwisho ambayo uh, Trump walimtia hatiani, ni majaji wote kumi na mbili walisema, na mbili alikuwa amekutwa ame na hayo makosa. Lakini uh, ukiangalia uchaguzi ule wa 2020 ambao ulimalizika, tuliona ile iliyotokea Januari sita, uvamizi wa Capitol Hill na wafuasi wake, fujo walizofanya. kwa hiyo kwa, kwa Marekani alikuwa na mashtaka mashtaka ambayo yalikuwa na mkabili Trump moja kwa moja, alikuwa anashtakiwa kwa kile alichokifanya, lakini kuna mashtaka pia ambayo unaweza kuhisi kama kuwa labda yalitengenezwa kuongeza nguvu ya kile kilichotokea. Abdul Karimu Atiki, unadhani swala la afya ambalo limekuwa mjadala mkubwa Marekani, afya ya Rais Joe Biden, linaweza likamkwamisha katika azma yake ya ku, ya kupewa nafasi kwa muhula wa pili? Kwa namna siasa za Marekani hivi sasa zilivyobadilika, unadhani watu pia wanaweza kawa kidogo wamepunguza imani na Biden kwa sababu ya afya? Nadhani afya, unajua, si tatizo sana. Marais wengi wamekuwa wakiumwa na wakipata matibabu na wakitibiwa, lakini suala la rais Biden si kama ni afya tu. Mi nadhani ni mgogoro pia wa utu uzima zaidi, ume, ule uzee umemwandama kwa kazi, kwa sababu ile kuanguka anguka chini manake unaweza kusema kama vile mtu kalewa ama ile kupita vipaza sauti anapita podium wanap... yani, nimekuwa ni vi, vituko ni rais mwenye vituko vingi. Kwa hiyo hiyo pekee yake inam, inamtoa katika katika njia, kuwepo kwake kuna kuna kunaweza kuna kukaleta hasara kubwa, lakini tatizo lingine ni kwamba hawajajini ha, ha, ha, kwa haraka ni nani ambaye anaweza kumrithi na ambaye anaweza kufanya vizuri, wako katika ni disarei. Kwa, kwa lugha ya ki, ki, kimombo wanasema wako kwenye disarei position, yani wametawanyika wenyewe oh, yeah, wajifahamu. ibra, tukiwa tunaelekea kumaliza, sera za Trump ni kama sera za vyama vyenye misimamo. Msimamo wake kuhusu vita ya Ukraini, msimamo wake kuhusu kufufua na kuimarisha uchumi wa Marekani, maswala ya ajira na maswala ya afya, unadhani haya ndiyo ambayo uh, mambo uh, takriban manne yatakayombeba Trump dhidi ya Joe Biden? Uh, sidhani kama ni, ni hayo. Nadhani kikubwa zaidi ambacho kinakuja kumbeba Trump ni sera yake ya, ya uhamiaji tu ndio ambayo Wamarekani wengi wanaielewa mm, sana lakini, uh, maswala kama ya vita na nini sioni sana, kwa sababu hili ni, hii ni sera ya nchi. Hata Trump sasa hivi anaizungumza ki, ki, ki, ki, naweza kusema kisiasa zaidi, kwa sababu hebu nenda kwenye taarifa ambayo Marekani waliitoa mwanzo wa mwaka kuzungumza kuhusu biashara ya nje ya silaha. Mwaka huu alifanya vizuri sana katika miaka miwili ambayo ilipita. Sasa unakaa unajiuliza kuwa haya makampuni makubwa ya silaha ni ya Marekani na uchumi mkubwa wa Marekani unaendeshwa na makampuni makubwa ya silaha. Sasa kitendo cha kusema kuwa yeye atamaliza vita hizi, na wakati ndio wao wanafaidika kupitia hilo ni, ni kauli ya kisiasa zaidi. Nadhani kinachokuja kumbeba ni kauli zake hasa za uhamiaji. Unajua, Wademokrati wao, uh, kwenye sera ya uhamiaji wameifanya kuwa nyepesi, na, na wageni kuingia imekuwa rahisi, watu kupata green card imekuwa yani, mtiririko wake ni mzuri zaidi ukilinganisha na, na Republican ambao kwa wao hawapendi kabisa kinaitwa ugeni na hawavutiwi hawa na hilo swala tiki. Ah, kwa kumalizia, unaona Biden anaweza akafufua matumaini ya Wamarekani baada ya kufanya vibaya katika mdahalo, kwa sababu tayari eh, ameshakubali kufanya mdahalo mwingine mwezi Septemba. Hiyo anayosema mchambuzi mwenzangu kusema suala la vita vya Ukraine ni kwa sababu sio sio sio hoja, mi nasema ni hoja, kwa sababu hela za Wamarekani ndio zina mchango mkubwa sana katika kusaidia kwenye NATO. Hela za Marekani ndio zinasaidia na zile nchi zilizoathirika kiuchumi kutokana za Ulaya ya mashariki kutokana na hiyo vita hiyo Mika, ni zaidi kuliko hata hiyo faida inayopatikana kwenye biashara ya silaha, hilo moja. Lakini vilevile, vile kuhusu uwekezaji, anataka kurudisha uwekezaji. Badala wama, vitu vingi vya Wamarekani viwe vinatengenezewa China, alafu ndio vijie viuzwe China. Yeye ameamua kwamba atakuwa na sera maalum, kwa sababu kule ni cheap labor, kuhakikisha kwamba Wamarekani ndio wana, wana, wana, wanafanya katika viwanda hivyo na uwekezaji unarudi ndani ya viwanda hivyo, na yeye kupunguza zaidi biashara na, na uwekezaji kwa kupitia kwa mataifa hayo ya nje, ili kuweka sera za Trump zinamfanya ashinde vibaya sana na kuliko hata hiyo umaarufu aliopata kwa kupigwa risasi ama umaarufu aliopata kwa ajili ya kumbambizia kesi ambazo kikatiba Marekani ni anayo haki tu, labda awe na treason, anayo haki ya, ya kugombania urais. Walikuwa wanajipotezea muda pia wao wenyewe democratic, baada ya kufanya mambo ya maana wanashughulika na syndicate za kumba, kumbambikizia kesi Trump. Kwa hivyo huoni kama Biden anaweza zinduka katika sintofahamu waliopata katika mdaalo uliopita na mdaalo unaokuja, yupo yupo kwenye yupo yupo kwenye usingizi ambao wanusu kaputi, ambayo, ambayo sidhani kama fahamu zinaweza zikamrejea tena. Nam msikilizaji, hayo ni maneno ya Abdul Karimu Watiki, mchambuzi wa siasa za kimataifa, akiwa Dar es Salaam, Tanzania. Lakini pia tumekuwa na Ibrahim Rabi, mchambuzi wa siasa za kimataifa pia akiwa nchini Tanzania. Ni washukuru kwa kushirikiana pamoja nasi kwenye makala ya Wimbi la Siasa jumaa hili. Asanteni sana. Asante ah, sana. Nashukuru sana. Shukrani sana. Jina langu ni Emmanuel Richard Makundi. Hadi wiki ijayo, kwa heri. Nataka kuwaona watangazaji wako pendwa. Fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata