Mpunde tutaelekea viwanjani na tayari niko naye studio hapa victor busu, tunamalizia juma nam, bila shaka asante uh-huh, sana mwenzangu Ali Bilali. Tuanzie kule nchini Algeria kuangazia michuano ya soka hatua ya robo fainali kuwania taji la CHAN. CHAN ni taji la Afrika kwa wachezaji ambao wa wanasakara kabumu katika ligi za nyumbani. Na muda mfupi ujao, kuanzia saa moja jioni saa za Afrika Mashariki, mwenyeji Algeria watashuka dimbani katika uwanja wa Nelson Mandela jijini Algiers kumenyana na Cote d'Ivoire, lakini baadaye, saa nne usiku, Senegal nayo itamenyana na Mauritania katika uwanja wa Mei 19 mwaka elfu moja mia tano hamsini na sita katika mji wa Anaba. Unaonaje, bingwa kombe hilo huenda likabaki Algeria eh? Kuna kibarua hapa. Mechi kati Algeria na Cote Divoir itakuwa... itatoa maamuzi. Lakini pia Senegal ni timu nzuri, lakini uh, mashabiki wa soko nasubiri kuona namna Madagascar itakapo itakavyomenyana na Msumbiji. Madagascar imeshiriki katika mashindano haya kwa mara ya kwanza na imefanya vizuri sana mpaka kufuzu katika hatua hii ya robo fainali. Inabidi siku moja kupitia vipindi vyetu kuchambua vizuri zaidi michuano hii ya CHAN ambayo ni mmoja miongoni mwa michuano ambayo inatuonyesha vipaji vya wachezaji wetu barani Afrika, hakika, kuliko timu zetu za taifa kama ilivyo tunatumia wachezaji ambao wanakipiga soka ya kimataifa huko nje. E, na sasa michuano hii ni wa vijana pekee ambao wanacheza nyumbani, na bila shaka inaonyesha pia ubora wa ligi ya soka katika mm -hmm, mataifa ya Afrika. Pia kuna mechi nyingine ambayo itachezwa kesho ni Jean, nayo watamenyana na timu ya taifa ya Ghana kule Ufaransa. Ni kwamba Bernard Laporta, huyu ni rais wa shirikisho la mchezo wa raga nchini humo ametangaza kujiuzulu. Hii inakuja siku chache tu baada ya kufunguliwa mashtaka ya ufisadi, na hili limethibitishwa na wizara ya michezo uh, nchini humo. Bila shaka unapotuhumiwa makosa mazito kama haya huwezi kusalia ofisini kabisa kabisa. Na bila shaka eh, hali hii imekuja uh, kuelekea ufaransa kwa mwenyeji wa michuano ya kombe la dunia Uh, mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu nam na, na na kule nchini Uingereza katika mchezo huu wa raga tu, ni kwamba shirikisho la mchezo huo nchini humo limeomba radhi uh, mashabiki wa mchezo huo nchini humo baada ya kutoa kanuni mpya kwamba wachezaji ambao ndio wanaanza kucheza mchezo huu wanastahili uh, kuwashambulia wenzao tu kuanzia sehemu ya kiunoni kurudi chini. Uh, ikiwa inaonekana kwamba ni ubaguzi, lakini imesema kwamba ilikuwa sio kwa nia mbaya. Hata hivyo, imeomba radhi kutokana na ishara hiyo ambayo imetangazwa hapo awali. Kwa hiyo wameifuta, wamefuta, wamesema wamefuta ama kusitisha kwa muda. Katika mchezo wa tenis ni kwamba kule jijini, uh, Melbourne nchini Australia kunaendelea michuano ya Australian Open na Novak Djokovic amefuzu katika fainali baada ya kumshinda Tommy Paul kwa seti za saba tano sita moja na sita mbili Na sasa atamenyana na Stefano Tsitsipas; huyu ni raia wa kule Ugiriki, Bwana Novak Djokovic ndiye raia wa kule Serbia katika fainali itakayochezwa siku ya Jumapili, baada ya kumshinda Karena katika Chovo kwa sita saba sita sita nne na sita saba. Lakini kitu ambacho kimezua gumzo ni kwamba babake Novak Djokovic wakati anamshangilia mwanawe alionekana na bendera ya Urusi ikiwa na picha ya rais wa nchi hiyo Vladimir Putin. Sijui vituma ujumbe gani? Ushabiki tu na, <laughs> na bila shaka kini kwa upande wa wanawake ni kwamba uh, fainali itachezwa kesho. Elena Rybakina, yeye ni kutoka kule Kazakhstan, atamenyana na Aryna Sabalenka kutoka kule Belarus katika mechi nyingine ambayo pia inasubiriwa kwa hamu kubwa sana kabisa kabisa. Na tumalize na soka. Uh, kule barani Ulaya hivi leo kuna mechi kati ya Manchester City na Arsenal kuwania taji la FA, lakini pia uh, kule Ufaransa kuna mechi kati ya lore na rene kuanzia saa tano usiku saa za Afrika Mashariki. Na kule nchini Kenya kulikia mechi ya watani wa jadi Gor Mahia na AFC Leopards uh, siku ya Jumapili kwanzia saa tisa jioni katika uwanja wa Nyayo. Timu zote mbili zimeanza kutoa maneno ya kusema kwamba zitaibuka mabingwa mwishoni mwa juma hili. Tusubiri tuone itakavyokuwa. Ni kushukuru sana bingwa Victor Abuso. Shukran sana, namwona mwenzangu Ruben Lukumbuka iko tayari hapa kukuletea burudani ya muziki. Karibu kujiunga nami Ruben Lukumbuka, moja kwa moja kutoka studio za RFI Kiswahili. Na wimbo wa chaguo langu hapa unaitwa Akana Karere, mtoto mdogo, na Isak Camel kutoka huko DRC. Hewani wafurahisha wasikilizaji wetu popote pale duniani viheri olukengerwa lwahu ukahikolisaya bitya-bitya ukimaya akanakaleryaka uti yoho mwahu oluhwa lwa kono lwahu sikakutolere echo kambi waminya konikana kalere Nimeupata ujumbe wako Valerie Mumbere kupitia Facebook ya RFI Kiswahili. Unasema wewe ni msikilizaji mpendwa wa idhaa hii, unaomba kibao tuzizimane Kongo si ya bei na beni si ya deni, na msanii Popal Ise mtukufu kutoka huko Congo DRC sahau msikilizaji, matangazo haya na habari kemkem unaweza kupata moja kwa moja kupitia ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili. Jambo RFI Kiswahili, ni shetwage mlavya mamadua kiroho kutoka Lubumbashi, Kongo. Kwenye mziki jumaa, napenda mnichezee kibao cha Mr shako shako kutoka Bukavu, ambaye inasema eh, wakongomani jambo yenu we yeah, jambo yenu, nasema jambo yenu. Kwa jina naitwa Shako Yambo. Najua uchaguzi unafika nakuja kama kandideti nakusikiliza Ruben, nilikumbuka Mwendo Lwanzo toka Zambia Lusaka, na kuomba kunipigia wimbo wa happy birthday wa Mr Harmonize, happy birthday, nikikumbuka siku yangu ya kuzaliwa ya leo. na Chime, kutoka Kalehe DRC, unaomba mziki Mama Afrika wake Akon, unasema uwafurahishe wapendelevu wote wapenzi wa RF kupitia mziki Ijumaa. So, so nam na msikilizaji namna hiyo, ndio nami nashusha nanga kwa wimbo huu Mama Afrika, ombi lake Robert na Chime kutoka huko Kalehe DRC. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka, nikutakie mwanzo mzuri kwa mwishoni mwa juma hili, na kwa heri.