12 na dakika 15 saa za Afrika Mashariki. Tugeukie sasa habari za michezo, naye Ali Bilali. Mshindaji kabisa, Carol. Mshindaji, salama kabisa, naona tunamaliza wiki, tunaendelea tunaelekea kumaliza wiki. Tunashukuru. Na nianze na, na taarifa hii ya michezo kuhusiana na shirikisho la soka barani Ulaya UEFA imeimiza shirikisho la soka duniani FIFA kuacha kushinikiza mpango wa kupanga kalenda ya miaka miwili kufanyika kwa kombe la dunia. Kama unavyojua, uh, kombe la dunia hufanyika baada ya miaka minne, lakini sasa kumekuwa na mpango wa kubadilisha kalenda hiyo. Uh, shirikisho hili la soka kule barani Ulaya linahimiza uh, FIFA kuto harakisha swala hilo na kwamba wanahitaji wafanye uh, upenuzi ya kinifu kabla ya kufikia katika hatua hiyo na klabu ya soka ya kiovu ya kule nchini Rwanda imekamilisha usajili wa wachezaji wakubwa watatu kabla ya kuanza kwa msimu wa ligi ambayo inatarajia kuanza huko uh, Oktoba kumi uh, na sita. Upande uh, klabu hiyo imetangaza kuwa imemsaini uh, Pinoki Vuvu Pacheli Uh, kutoka Congo kwa mkataba wa miaka mitatu. Uh, mchezaji huyo alikuwa akichezea AC Manyema ya jamhuri ya kidemokrasi ya Congo. Uh, pia taarifa kutoka klabu hiyo imetangaza usajili mwingine ambao ni pamoja na beki Thieri Ndaishimie ambaye amesaini kandarasi ya miaka miwili kutoka Marine FC na Ramadhani Niyo Nkuru ambaye pia alisaini mkataba wa miaka miwili kutoka klabu ya Mukura huko huko nchini Rwanda kule nchini Tanzania, shirikisho la soka TFF kwa kushirikiana kitengo cha elimu ya afya ya umma limetoa tiketi za bure mia moja za mechi ya ng'ao ya jamii ya Simba ambao watachuana na Yanga kesho Jumamosi, kwa mashabiki mia moja wa kwanza watakaokubali kuchanjwa chanjo ya COVID kumi na tisa pale pale uwanjani. Kumekuwa na komenti nyingi kuhusiana na swala hili. Kama unavyojua, baadhi ya watu bado tuna hofu ya kudungwa chanjo ya korona, kiasi kwamba watu wengi wamesema watalipa <laughs> lakini ni vema kuwahamasisha kwa ajili ya kupata chanjo, si ndio? Nauna, <clears throat> Simba. Pia Simba inaweza kujaza hata bila na vitu kama hivyo. Simba, lazima naam, Simba na Yanga watacheza mechi yao ya ishirini na nne katika kipindi cha miaka kumi wakiwania ngao ya jamii ya hisani kwenye uwanja wa Mkapa jijini Dar es Salaam, mechi ambayo Simba itakuwa na kibarua kigumu cha kupambana ili kuvunja rekodi ya Yanga ya miaka kumi kimime na hapo ya Yanga itaendelea kuwa kinara kwa kipindi hicho. Umesikia kama Makuni amekata tiketi ya kwenda kabisa, tutarajie atatuletea mengi zaidi akiwa huko. Na mechi ya kwanza ya raundi ya pili ya kufuzu kwa kombe la dunia la FIFA kwa vilabu vya wanawake chini ya miaka ishirini kuelekea huko Costa Rica miaka ishirini na mbili, mchezo ambao unatarajiwa kupigwa kati ya DRC na Cameroon utachezwa hapo kesho, Jumamosi, Septemba 25, katika uwanja wa Martir huko Kinshasa, ambapo shirikisho la soka barani Africa CAF limeidhinisha mchezo huo kupigwa katika uwanja huo, na taarifa ambayo imetolewa na shirikisho la soka nchini DRC FECOFA, wanawake wa klabu ya Leopard wenye uh, umri wa chini ya miaka ishirini walifungwa siku ya Jumatano jioni katika wali, huwekwa pamoja siku ya Jumatano jioni katika hoteli mmoja huko Kinshasa, chini ya usimamizi wa mkufunzi Andi Mfutila. Wakati huo huo hii leo uh, timu ya Rwanda ya wanawake chini ya miaka ishirini inacheza na Ethiopia, wakati Zambia nao wamecheza na Malawi na Gambia wamecheza na, watacheza na Burkina Faso, mchezo ambao utapigwa saa moja jioni na klabu ya soka nchini Rwanda, Taska a, inaipokea Gorumahia katika mchuano ambao utapigwa hapo kesho siku ya Jumamosi, Kogalo akitafuta kuhakikisha kwamba a, timu hiyo inafanya vizuri. Kukumbuka kwamba Leopard ilishinda Taska mabao mawili kwa moja katika mechi ya mzunguko wa kwanza wa Novemba mwaka jana na eh, naona tuishie hapo kwa sababu ya muda. Naam, msikilizaji, tupate sasa makala Muziki Jumaa, naye Benson Uwakoli. Jambo na karibu ndani ya makala ya muziki Jumaa, msikilizaji. Na odha wako leo si mwingine bali ni mimi benson Wakoli. Ndani ya makala haya, ilivyoada, unaomba kibao unapewa. Na mimi leo hapa sitaki kukuangusha, nitakupa kibao ambacho unaomba moja kwa moja. Kwa kwanza makala haya basi, ni chaguo langu na nakupeleka moja kwa moja Afrika Magharibi, nchini Mali. Msanii si mwingine ni salif Keita, na kibao chake bomba kabisa, kibao Afrika, Afrika. Malim, msikilizaji tupate maombi yako hapa. Namwona nani yuko DRC, anasema nini huyu? "Asante sana RFI Kiswahili kwa majina, mimi ni Merove Kivo kutoka Kasindi Lubiria, DRC, kwenye mpaka wa Kongo na Uganda. Napenda mtuburudishe na muziki bado yake Harmonize na Diamonde, kwa wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili. mm-hmm. sh kibao msikilizaji, kuna kusitasita. Unapewa kibao na mwana Rashid, yuko Kigali. Anapenda nini, Rashidi? Hapaya, yeah. Alfa Kiswahili, jambo. Naitwa Rashid kutoka Kigali. Naomba wimbo wa pendo by girl life for real iwafurahishe watangazaji wote na wasikilizaji wote, asante. Baada ya kibao hicho msikilizaji, basi tuvute unyunyu kiasi, tukirejea ni makombora zaidi. Na ukitaka kushiriki ndani ya makala haya unafanyaje? Mambo vipi, makala ya muziki Jumaa yanakujia kivingine. Muziki Ijumaa ndio uwanja wako. Chagua muziki unaopenda kusikiliza, tuma chaguo lako kupitia namba yetu ya WhatsApp alama kujumulisha 254707888555 kila Ijumaa, tuma chaguo lako la muziki alama ya kujumlisha 254707888555. Twende kazi, nacheza muziki unayoitisha msikilizaji. Nani yupo kwenye laini ya simu hapa? Jambo, mimi ni Gabriel Mgabe Taikwa Robert, ni mkaji wa Uvira Jazz. Kwa makala ya muziki wa leo, nataka unipigie wimbo Bendera ya Kongo. Wimbo huo ni kwa ajili ya kuwasisima wakongomani wote ambao wanawekalia madaraka sasa hidi, wale wasiotaka kuendelesha kongo hii. Sauti. Kuna pia walioomba muziki kupitia RFI Kiswahili kwenye mtandao wetu wa Facebook. Unamwona kaka Davis Mburu, anasema yuko Nairobi, Kenya, anaomba kibao chake. Medi kibao kibichi kabisa, kibao Queen Sheba, pata kibao azi hapa nakuletea kibao chake Alain Rumanisam, kibao ledune. Huyu anatoka kule Mauritius <muchas> kwa kibao hicho namaliza kazi naondoka hapa. Naitwa Benson Wakoli, fundi mitambo amekuwa vital mogisho kulembwa. Tukutane ndani ya makala mengine ya muziki Ijumaa. Kwa heri. <muchos>