Imetimia saa kumi na mbili na dakika uh, kumi, saa za Afrika Mashariki. Tupate makala ya Nyumba ya Sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Ni siku nyingine, ninaye Stephen Ibrahim Sigaro maarufu Ed Music, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi mitandaoni tinini Mumbi. Karibu msikilizaji kutoka jijini Dar es Salam, ni kuletea makala ya nyumba ya sanaa. Karibu sana, Ed Musi, katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana, asante sana, nashukuru sana na sana. Tupata kionjo cha kibao chako chochote kati ya vile vingi ambavyo uko navyo. Sema hatuna presha, wanateseka wale, wanalia wao, situmepiga bao hata kama pesa hatuna kama zao, ila fula tushawazidi hao. Oh, oh, oh. hiki kibao kinaitwaje? hiki e, kibao kinaitwa bila kuchoka. Kwa nini bila kuchoka? bila kuchoka, kuchoka? kuchoka ni kwa maana kwa wale mahasla wote wanao haso, kupitia nguvu zao ili waweze kupata riziki, akiwa kijana, akiwa mama, akiwa baba, akiwa mzee. Hii nyimbo ni nzuri sana, lakini pia inatukumbusha kutokata tamaa katika pilikapilika tunazokutana siku zote kwenye maisha, kwa namna moja ama nyingine. Ndio maana ikakita bila kuchoka. Kidogo changu taona, nikipataga visenti nyumbani kunanona. Tunapitiaga mengi, Mungu mwenyewe anaona. Tunachelewa kula, lakini msosi twabonya hivyo, tule makande pale, maini chibe yetu ileile, ile fujo zanimi. So kinyonge utanyambia nini? Ni lini ulianza sanaa ya muziki? Sanaa yangu ya muziki nimeanza 2017 bili, ndo nimeanza rasmi sanaa ya muziki, ila isipokuwa zamaniikuwa na imbaimba imba. Wakati una jitafuta katika muziki huu, nani alikuwa anakuvutia kufanya sanaa ya muziki? Ah, wa kwanza mimi ni mama yangu <laughs> mama yangu mimi anapenda sana mziki. Alikuwa anaandika sana nyimbo za kwaya kanisani. Nilikuwa napenda sana anavyoimba, lakini ananivutia paka saa hizi kwenye sanaa yetu ya Bongo Flava. Nampenda sana Diamond, lakini pia nampenda sana Alikiba pia. Lakini napenda sana, sana nyimbo za Diamond. Wimbo gani wa Diamond ulikuwa ukisikia wakati kujitafuta 2017 hiyo? Uko naona huu ee, ndio wimbo ambao unakonga moyo wako na pengine ulikuwa ukiimba watu wanasema Ile sikushe namona nachoma ubani, nachukuliwa na kuwa mke wa fulani, nilumia sana, sana. Ah, sana. Sana. Uliingia vipi katika sanaa ya muziki Edi? Ah, sanaa ya muziki sanaa ya muziki nimeingia nikiwa na miaka kama kumi hivi. Kipindi hicho nipo shule nilikuwa napenda sana mziki ikiwa kifika jumaa juma, juma siku ya michezo tunajikusanya na wanangu tunachana pale wanachana chana, chana tukao wadogo, lakini pia tukaanza kuimba kwenye kwenye party zetu za shule tunaimba tuna rap tuna tunapewa hela tunapewa mapipi tunapewa nini. Ndio safari yangu ya mziki ilianziaga hapo ha. mkiwa Kigoma baadaye mkaelekea Mwanza yao me baadaye tukaelekea Mwanza, lakini tulipofika Mwanza, Mungu ndo akablesi tukakutana na ma mastudio sasa, tulivyokutana na studio ndo tukaanza kurekodi tukiwa tupo Mwanza. Kutana na studio au mlifuata studio? <laughs> Ah, tulikutana na studio lakini pia tulifata studio kwa sababu kipindi hicho mimi nilikuwa na nauza urembo, nilikuwa nauza urembo nikakutana na jamaa mmoja anaitwa Venture huyo mwana bana, ndio mara ya kwanza nanipeleka studio <laughs> kuna uhusiano gani kati ya watu wa Kigoma na urembo? Nitaka kusema wa kutoka Kigoma wengi wanajikita zaidi katika mambo ya urembo, hasa urembo unaohusiana na wasichana wa kina dada <laughs> urembo bana, ni biashara ambayo inayotoka. Ki, kama kijana pia nakushauri fanya biashara ya urembo. Urembo ni biashara ambayo inayotoka, kwa sababu madada kila leo wanapendeza, wewe mwenyewe unaona. Kwa urembo kuna vikorokoro vingi, lazima wanunue. Kwa urembo, urembo ni biashara nzuri ambayo inatoka sana, ndio maana tunaipenda. Haya, ukiwa Mwanza kibao gani kilikuwa cha mwanzo kutoka? kibao changu cha mwanzo kabisa kutoka, kuna kibao changu hapo kina, kinaitwa Atanipenda Nani. Atanipenda Nani. Usiache mbachao kwa msala upitao, usikudanganye hao, mimi ndo lako chaguo kama maneno hata kwenye kanga yapo, wasikurushe roho, achana na madanga, yatakutoa utulizika nilivyo. Hicho ndo kilikuwa kibao changu, nilikifanya nikiwa nipo Mwanza, lakini ilikuwa production dogo. Ni kibao changu ambacho nakipenda mimi mwenyewe, kwa nipo fika da nikakirudia tena upya, ya ndo kibao changu nilichoanza nacho kabisa. Haya, hiki alichokirejea upya msikilizaji, atanipenda Eddie Music jina lake la kuzaliwa Steven Ibrahim Misigaro. Siache machao kwa msada upitao, wasikutishe hao indola kocha guo kama maneno hata kwenye kanga yapo, wasikutishe roho, achana na madanga, yatakutoa utu dhika. Nilivyo wahenga walisema kimfacho mtu chake kirema changu ndoe eh, usije yapu mpigwe mateke, subira yako ndo mwanzo wa mimi. Kwa na wewe nisubiri, nitakuja bebisa bebisa Atanipenda nani mimi, kama ata ata ukinichoka enda zako. Atanipenda atanipenda nani? Atanipenda nani mimi, kama ukiniachana ndondoro Kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako ya, ni makala ya Nyumba ya Sanaa yakikujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam. Nimeketi katika bench kukuletea makala haya, nikizungumza na AD Music, jina lake maarufu akifanya sanaa ya muziki. Ni kijana mdogo ambaye amejitoa kuhakikisha sanaa ya muziki inafanikisha maisha yake. Baada ya Mwanza, safari ya muziki ikaendelea ukaja jijini Dar es Salaam ukarudia kibao chako cha mwanzo Atanipenda. Mambo yalikuwaje Dar es Salaam, sasa umeingia so katika jiji lenye pilika pilika nyingi, da, Dar es Salaam bana? <laughs> Kwanza nilikuwa nipo Mwanza, nilikuwa nipo na rafiki yangu tunaaso. Tukiwa tupo Mwanza, lengo letu kuu ilikuwa ni kufanikiwa kimuziki, ya japokuwa kwamba ni stori ndefu, lakini tulikuwa tuli, tuli, tuli tupo Mwanza na rafiki yangu tukiamini kwamba tukija Dar es Salaam utafanikiwa kimaisha. Naamini vijana wengi wanaamini hivyo, ambao wako mkoani wanaamini wakifika da ndio watafanikiwa kimaisha. Lakini ilikuwa ilikuwa ndoto yetu, ndo sisi na na mlikuja Dar es Salaam mkiwa mna ndugu Dar es Salaam. Da, kwa sababu tulikuwa tulikuwa tuna ndugu lakini ndugu zetu hawakuweza kutusupport kuja da. Tulichokifanya ni kwamba tulikubaliana mimi na rafiki yangu, tuje kwa niaba ya kusajili line ili tupitie kusajili line, tufanye mziki wetu. Lakini Bahati mbaya kwamba kwenye kusajili laini alikuwa anahitajika mtu mmoja tu ambaye ilikuwa ni mimi. Ah, rafiki yangu nambeba vipi? Ko, rafiki yangu nikabidi nije naye bila bosi kujua ila tulitafuta kama elfu thelathini anauli, tukaomba kwenye maroli, tukaingia kwenye maroli, tukaja mpaka Dar es Salaam. Ah, ni hatari kwenye roli. Mkapanda kwenye roli au mlijificha huko nyuma ambako hawapakii watu? Ah, tuliongea na dereva, dereva eh, tunaili hapa kiasi bana, kama ila maji tu mwanangu, sisi tufike Dar es Salaam, kwa sababu ndio tuka, ilikuwa ndoto zetu, tunaamini kwamba tukifika da tutafanikiwa. Haya heka heka ikaja bana, standi pale. Bosi anajua, anakuja kumpokea mtu mmoja, anakutana na mtu mbili. Lakini tukafanikiwa, tukaenda kwenye chumba ambacho tulikuwa tunalala watu kama kumi hivi. Ya tunasajili line, da ilikuwa changamoto. Palikuwa mnatafeni joto, lilikuwa joto kweli, yani nafika staji mtu unajimwagia unaji maji alafu ndo unalala, lakini Mungu akabless, tukapambana tuka tukapambana, tukawa tunapata vihela hela kwenye kazi zetu za line. Mwisho wa siku na sisi tukapanga chumba chetu, tukaanza maisha yetu hapo, haya maisha jijini Dar es Salaam hapo. Sasa ndio mkarejea kibao chenu, utanipenda uta, baada utanipenda. Kuna kibao kilifuata, ya kibao kilichofuata kinaitwa Mapenzi. Mapenzi, mapenzi mapenzi, kinaitwa Mapenzi. Mapenzi kwa nini mapenzi? Aya, nilimwimbia mtu nilimwimbia mtu anayempenda mwenzake, ndio nikakita mapenzi. Yaani kinahusiana na mapenzi ambao wapo kwenye mahusiano haya. kinakwenda vipi? Kama samaki balini, ama na nahodha melini, yaani penzi nalitetea, napigana vita na vile uko moyoni, weni wa peke yangu ama kanzu msikitini nijalia sasa, wengine wa nini? Na vile upo moyo wa peke yangu, kukupenda ni wajibu, mwana kuna roho yangu tena, ulivyo mpole kama mama yangu, kweli nimeona wengi, ila kwendo fungu la kukuna ikinyesha kinaitwa Mapenzi, msikilizaji, cha kwake Ed Music, kijana mdogo ambaye anafanya naye sanaa hii ya muziki, bado akijitafuta ili kufika mbali eh, katika sanaa hii. Na baada ya Mapenzi manake, ulianza kuona ladha sasa ya kufanya sanaa ya muziki? Hey, namshukuru Mungu, baada ya kufanya Mapenzi nilipata vitu vingi sana, nilipata show nyingi sana, nilipata mialiko mingi sana, nilienda mbuga za wanyama ilifanya vitu ikanipandisha sehemu ambayo ikawa ni sehemu kidogo, ambayo ni nzuri, na nikasema hapa safari yangu lazima nikaze, ndo nikaanzia hapo kukaza mziki. Unaonaje sanaa ya muziki, hasa yetu ya mziki sasa hivi imekuwepo rahisi kwa sisi vijana? imetupa fursa nyingi sana pia ina, ina yani ni rahisi kwa sababu sasa hivi TikTok inatusaidia, lakini pia tuna dikto zinatuingizia pesa. Kwa sanaa ni ngumu ila pia ni rahisi, endapo tu tukizidi kupambana, ya tunafanikiwa tu. Pale awali umewazungumza wasanii wengi, umemzungumza Diamond Platnumz, ulimzungumza Alikiba, ukasema na wengine wengi wanakuvutia kufanya sanaa hii. Ungependa nani ushirikiana naye katika ngoma zijazo? Da, ngoma zijazo, ngoma namkubali sana. Ningependa nishirikishane na watu wengi, lakini mimi na, niko tofauti kidogo. Nawakubali watu wengi ila mimi napenda niandike kwanza nyimbo, nikishaandika nyimbo, nikiwa nao studio waga naangalia kwamba mtu gani anaweza kafaa kwenye hii nyimbo. Baada ya hapo ndio waga namlilia bana blaza, moja mbili tatu nne tano sita, kupitia Insta, kupitia sehemu yoyote ya mitandao yake. Ikitiki basi ndo kama hivyo. Lakini napenda sana wasanii wengi sana, nikisema niwataja hapa ni wengi sana. Kuna ambayo umesha jaribu katika ngoma zako zote ambazo umetoa? Sasa hivi tunavyozungumza una ngoma ngapi sasa hivi? Na nyimbo nyingi ambazo hazijatoka, lakini pia nyimbo nilizoachia ni kama tano hivi. Umejaribu kutaka kushirikiana nao katika hizi nyimbo tano? Ya, nimejaribu sana, nimejaribu sana lakini, kuna vitu bado bado nikuwa sijafanikiwa. Nimejaribu kuwaomba sana, pia wengine nimejaribu kuongea nao lakini pia, kuna baadhi wameniahidi kuwa tutafanya. Ya, nazidi kusubiri. Aya, unasubiri kuona mambo yatakwenda vipi, na kibao kingine msikilizaji kinaitwa Mama nilipotoka na pajua mama, usiniraumu, ndo maana najituma sana, nipigwe na jua, ndoto yangu huishi. Uliwaza nini kumwimbia mama? Aa, nyimbo ya mama ni nyimbo ambao mi nanikumbusha vitu vingi sana hususa kwa mama zetu. Aujue mama zetu bana, tuwakumbuke kama vijana, mama zetu hawachoke kutuombea yani sisi tunapambana mjini, lakini mama zetu kila ifikapo saa sita za usiku akilala, lazima watuombee sisi. Kwao nimeimbia kwamba natamani nirudi nyumbani, ila tatizo sina kitu. Nilipotoka napa jua mama, usinilaumu ndo maana najituma sana, napigwa na jua, ndoto zangu uishi vizuri, mana tushachekwa na kudharoriwa, inauma. Weacha tupambane sana, kikubwa niombe dua kwa maana hakuna naijua kesho, natamani ni kuripewe mawako kiwa hai, hicho ndo na umiza akili. Natamani rudi homu, ila tatizo sina kitu, ndo maana unaniona kimya. Tunatamani tudi homu, ila tatizo tujapata, ndo maana umetuona kimya, yani kwa ajili ya mama zetu tu. Tunatamani kurudi, lakini kuna mambo bado yapo sawa. Tamani yaone nipate mpenzi nijenae eh. Umri wako umebaki nusu tone, unatamani nizamapenzi eh. Pesa wanapenda kupungwa ukisha wapa wanapotea tukielekea ukingoni wa makala haya unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii ya, mi kuna wanangu wanaopenda ku, kunicheki kupitia whatsapp utawapa namba yangu ya whatsapp ambao tuwe marafiki ambao mafansi ambao ni maprojuza ambao ni madirekta anataka tufanye kazi utaanza na alama ya kujumlisha 255 alafu utahitaja namba yenyewe ya ni alama ya jumlisha 255 7 42 27 55 22, alama ya kujumuisha 2 5 5 7 42 27 55 22. Ila kwa wanangu wa insta unanipata kama Ed Music, Ed -D ya e d y music tz. Kwenye dikto zote napatikana kwa Ed Music. Kila heri katika safari yako ya sanaa ya muziki. Asante sana, na Mungu awabariki, na wapenda sana shabiki zangu. msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndio nakunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam salam nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi, nilikuwa na Steven Ibrahim Misigaro maarufu Ed Music, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Nifuate mitandaoni.