Ni saa kumi na mbili na dakika kumi saa za Afrika Mashariki. Tupate makala Nico Bas na DJ Fly. DJ Fly, Nico Bas ndani ya kipindi Nico Bas RFI. Yes, muda wetu wa kutesa anga ndio huwa hapa. Nico Bas popote pale ulipo Afrika Mashariki, na kukaribisha kwa moyo mkunjufu kwa sababu eneo la burudani ni hapa. Wapi? Nico Bas, DJ Fly, Vital Mugisho. Ebwana paleo pamejaa utamu tupu, kwa sababu ntakuwa na msanii kutoka kule Goma, anajiita Blackman, majina yate mengine atatuambia baadaye, lakini kwa sasa kautamu fulani hivi benso Hata mimi kwako tetetee, kwa sababu bila wewe hakuna Nikobezi, sababu tunasema Mr. and Mrs. Yo Maps, Lusaka, Zambia, uh-huh. Nico Bays weekend tamu kama hii sikiliza. Ne, wanangu kule Goma, unasema unasikiliza sana Niko Bas, alafu saa zinaendana kama dakika zimepita kumi na baada ya kumi na moja kule Goma, Afrika Mashariki bado tunacheza kwenye kumi na mbili. Vipi mwaliko wa Niko Bas, DJ Fly atakuwa anakuuliza maswali na hatimaye utampa majibu sahihi. Twende kazi. Ebwana, kama nilivyokuambia, tuko naye msanii Blackman Bausi, karibu sana kwenye Nico Base. Jitambulishe kwa wasikilizaji na mashabiki wako na utueleze majina yako halisi karibu. Yeah, asante sana kwa aliko. Kwa majina naitwa Claude Bausi, yaani yeah. Mwananchi Claude Bausi, asante sana Black Bausi. Black Bausi, ngoma zako ambazo unacheza tueleze huu ni mtindo wa aina gani mziki, na kwa nini unawashirikisha sana wazee wazee, kama ni kina mama, ni wazee kama ni wazee, pia ni wakongwe e, hasa siku hizi e? ya swali nzuri hii. mziki ambayo tunafanya kwa sasa ni program kubwa yake Black Man Bows Foundation, ambayo ni programu ya mzikotherapi ama tiba ya mziki, ambayo ina lengo ya kutunza vidonda vya ndani kupitia mziki. Kwa nini tunatumikisha wazee Kongo? Wazee ni alama kubwa ya resilience, sababu wazee wanatukumbusha wale vijana ambao walipokea vita ya Kongo na wana miaka thelathini leo, kisha miaka kadhaa, miaka thelathini yengine wameshazeeka, lakini sauti yao ina maana kubwa na ni alama kubwa kwetu. Kitu ya pili wazee tena wanatukumbusha kwamba bado kuna tumaini, sababu uzee wanawazia uenda umefika mwisho wakati umezeeka, lakini tunatafuta tuonyeshe watu kama bado watu wanaweza wazia umefika mwisho, lakini una uwezo tena ya kuimpact your community, una uwezo tena ya kuinfluence your community. Nam, tusikilize ngoma yake hapa, Black Bausi Karani Yesu akiwashirikisha kwaya ya batati kama mwaki taisha, kama watoto watasoma, kama tutakula nini, kama tutaenda wapi, kama tutalala wapi, kitu moja chenye mina jua Tunaendelea na mwanamuziki wetu Black Bausi moja kwa moja kutoka Goma, na hapa anaye shabiki kwenye laini ya simu ambaye analo swali kwake. E Bwana Black Bausi, sikiliza hii jambo. RFT Kiswahili, naitwa Erike Matendo nikiwa Kiliba DRC. E, nampa wangera Bwana Blackman Bausa kwa kazi anazoendelea kuzifanya na kuendelea kupashia wazee wetu pia na nafasi ya kuonyesha vipaji vyao na nilikuwa napenda kumuuliza ile miziki ya kiharakati alikuwa naimba kwenye utawala wa Joseph Kabila, ameshaacha uharakati au naye ameshatewa, amesha kitu jua aikae kimya ya nyamanzi? Asante r na kazi njema, nawapenda soni. Yani kupitia swali ya unyarakati, kwa sasa mimi ni munyaharakati mkubwa sana wa Kongo, ni mnyarakati mkubwa sana lengo langu mimi ni sauti wasiokuwa na sauti. Lengo langu ni kupaza sauti ya wanyonge, watu wote waisikie sauti ya Wakongomani, watu wote waisikie malalamiko ya raia, watu wote waisikie. wa wa ukasikia nyimbo karani Yesu naimba kama mwaka itaisha, kama tutakula nini, kama tutaenda wapi, ndo maswali wakongomani wanajiuliza kwa sasa. Ukasikia pia nyimbo kurapuka wanasema kama tuko mambo gani juu ya asira, mtu anaweza ongea vibaya, sababu havieleweke mambo ambayo tunapitia ndani. Njo kazi yangu kama vile sauti ya watu wasiokuwa na sauti, na njo unyarakati wangu. Sina unyarakati zaidi kupitia hiyo, sababu mi si mwanasiasa, ila mimi ni sauti ya wanyonge. nam msikilizaji Black Bausi bado tuko naye hapa kwenye studio, na hapa naomba kabla tujamalizana na yeye, tutarajie nini kutoka kwako Black Bausi, hivi karibuni kwenye mziki unaofanya ni? Asante sana, ningependa mjue kwamba zingine nyimbo zitakuja. Zaidi ya kuimba na Profesa Jay, hiyo nyimbo ya ndoa tumepiga na wazee kama Kingwendu na wazee wa, na wazee wa Blackman Bausi Foundation, ila kuna zingine project ambazo tutafanya pia na wazee pia na wengine wa superstar. Na matamasha kubwa zitaandaliwa, hatujajua tarehe bado, tungali napangilia ndani ya ya timu yetu, lakini kutakuwa matamasha kubwa ambao hamjawahi ona tamasha nzuri sana. Asante, tumalizie na wimbo huu hapa kurapuka. <laughs> Ndani mubuzee bitu binaribika tunakosa tunakosa kama tuko muvinini kia kasirane mutu ananja ongea na cha mubaya mwangalie mwangalie kwa munatufikisha mwangalie mwangalie kwa munatufikisha atate bitu atate vanatokea mushirika vanishasirika vanacharapuka iya mutoto wa tate sina vya kusema tate muonge paka jione tuanze jisemako tunaogopa tuzije jianguka ko jianguka ko baka jione tuanze jisemako jisemako tunaogopa tuzije jianguka ko jianguka ko mambo ya kurapuka tunaingia ndani mubuzee yeah. vitu vinaaribika tunakosa kama tuko muwinini kia yeah. kasirane mutu ananjaongea yeah. na cha mubaya nam asante sana Black Bossi kutoka Goma. Yes, tumerudi tena <laughs> Tunaingia mabondeni Afrika Kusini. Ngeshi teni. Eh. Gun flavor Master KG. Imu. Bye. Alo. Alo. Alo. DJ maser kgm Mugisho Vital. Shusha. Shuteni, shuteni, shuteni. Afrika Kusini, Mabondeni. Tunaingia DRC. Masterclass eh, Asafala, asafala. Fali pupa. Nani amesikia hapo sikeleu kwa mbali he, he, he, tazime wako pande wa pili, tunarudi. Mambo vipi? Nairobi is your girl Victoria Kimani and I am hanging out with DJ Fly on RFI Kiswahili niko base so, naitwa Joven Kaiser kutoka Bukoba naomba wimbo wa Pakistani bela Wende, bote, na kuhitaji wote wanaesikiliza RFI Kiswahili sio makosa yetu, makosa ya Fly eh, ya <laughs> <laughs> <laughs> muulize Mugisho, tunaondoka tunarudi. like the way you move I like the way umetulia maskani ya Nico Bass <laughs> Majina nimepewa mara fly mara DJ mara mm, Daktari wao wow, yeah. Eh hey, wa burudani Do not do like that Let us sit that down Do not do like that I'm too smart dada