Ni saa kumi na mbili na dakika kumi saa za Afrika Mashariki. Hivi punde ni makala Nyumba ya Sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala Nyumba ya Sanaa. Kutoka mkoani Morogoro nimekutana na Samir Kasim maarufu Samir Kinyulinyuli, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya Nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Karibu msikilizaji. Karibu sana Samir katika makala ya nyumba ya sanaa. Sana. Asante, asante sana. Nashukuru sana. Mtu akisikia Samir bila shaka akilini mwake kuna baadhi ya vibao vinamjia, tupate radha ya kibao chako chochote kimojawapo. Njoo tucheze nyuli nyuli, akinyuli nyuli, idali kikidali. Tupea ne burudani mami ya wile ni bora uwe mchoyo sikufume kwenye kichochoro usiniweke kiporo ukajazuwa mgogoro nikupeleke nyachilo ni tukale wote ni alamo kama krabu tuende sansiro ila ilagupa sana mabaro ule utamo kunoga kwenye rada kama baga bona sema umeni roga umenifanya ndondocha Kinyuri nyuri huu ni wimbo ambao unapendwa sana na watoto. Kwa nini? Uh, ni wimbo ambao na kwanza wenyewe ni wimbo wa furaha. Yes, kwa hiyo ni wimbo ambao umebeba furaha ndani yake. Aina ya muziki ambao umetengenezwa na maneno ambayo yanaimbwa yana, yana humo ndani yake. Kwa hiyo naona ni wimbo ambao na furaha, kwa hiyo watoto wanapenda pia na mizunguzo, michezo ya kitoto humo ya kinyuli nyuli, ndio maana wanapenda na watoto. Ni lini hasa ulianza sana hii ya muziki? Ah, muziki nilianza toka nimaliza darasa la darasa la saba. Yes, ndio nilianza muziki. Yes, kwa wakati naingia sekondari nilikuwa nishaingia kwenye muziki, tunaweza kutengeneza nyimbo tofauti tofauti kwa kuandika hapo, kujifunza kuimba vizuri. Yes. Morogoro hapa wewe ni mzaliwa wa hapa? Ya, yeah, hapa ndo nyumbani nimezaliwa hapa Morogoro mjini na wazazi wangu pia wamezaliwa Morogoro mjini. Wapo Morogoro mjini, wanaishi Morogoro mjini. Kwa kifupi kwamba wewe Morogoro, wewe ndiyo kila kitu kwako. Ya, yeah, Morogoro ndo nyumbani kabisa, ndo mboi, yani kila kitu uzawa, nini kizazi, Morogoro. Kwa hiyo Morogoro ni nyumbani kabisa, ni kwangu yani. Nani aliona kipaji ulicho nacho kuhusiana sana hii ya muziki? Ah uh, kipaji changu kianza kuonekana mtaani Ah, wow, wakati naimba walinisikia watu tofauti tofauti, wakaamini nachokifanya, wakanipa moyo, na hawakuishia kuhu, hapo tu, walinichukua na kunipeleka baadhi ya studio, na kuna ambao alinichukua anaitwa Shidi Matesa alinipeleka kwa Tris, yuko hapa hapa Morogoro. Yes, yuko Morogoro na alinichukua kanipeleka kwa Tris, ndo kan nikafanya wimbo wangu kwanza ule ukipenda mapenzi yanaua. Kipaji changu kilionekana kwa kuanzia kwa, kwa watu wa mtaani na nikafika studio pia na nikaonekana nika, nika pia na sehemu nyingine mpaka sasa hivi nikawa Samir. Umezungumzia kibao chako cha kwanza mapenzi ya naua, wazo lilikuja vipi la kutunga kibao hiki mapenzi ya naua, na pengine kile kwenda vipi? A, mapenzi ya naua ni wimbo ambao una story ya kweli, kutoka niko mtoto ya kulikuwa na niko na relationship ile ya kitoto toto, ile unajua ile mapenzi mapenzi ya kitoto nini kitu kama hivyo, lakini baada ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya mapenzi ya kitoto ku, ku, ku, ku, kuwa mena tofauti ndo nikapata idea ya kutengeneza wimbo mapenzi kulia na mahusiano kwenye mapenzi yanaua. Samir Kasimu, maarufu Samir Kinyuli Nyuli anaua ni kibao kinachoitwa ukipenda ndio kibao cha mwanzo kutoka. Ni kibao cha mwaka gani hiki? Ah, kutoka muda mrefu kweli, si si sikumbuki sana, si wazaki sana kwamba wimbo wangu, mfano nilitoa muda gani, nilitoa muda gani, nilitoa muda gani, kwa sababu naona nikiingia tu YouTube nitaona na nitakumbuka nimetoa muda gani, lakini ni kama kama mapenzi na uo ukipenda, ni kama 2014 hivi, na ndio ilikufungulia dunia kwa watu wakakufahamu kupitia kibao hiki, yeah, no wimbo wangu wa kwanza, na watu wakani appreciate wakanipokea na wakanisikiliza nikapata mashabiki kuanzia hapo, na mziki wangu kaendelea. Umemzungumzia producer Trisi. Trisi amefanya kazi kubwa kwa wasanii wa Morogoro, ikiwa ni pamoja na Bele 9. connection yenu ilikuwa ni, ni rais kiasi gani kufikia mpaka kurekodiri? Uh, Trisi kwangu ilikuwa ugumu kwa sababu, huyo Shedi Matesa ndo ambaye alivyonisikia naimba ndo akamwambia Trisi, bwana kuna kuna dogo anaimba sana bwana, msikilize ndo nikaenda kwa Trisi, akanisikiliza ndo nikaanza kufanya kazi na Trisi. Kwa hiyo Trisi niomwimbia tu mara ya kwanza hakuongea chochote zaidi, kunaambia tuende studio tukaanze kurekodi. Ali appreciate na kifanya, na tukaanza kufanya kazi na trees, na Mungu ameleta zake, ngoma ya kwanza tukufanya ikaenda mbali na kibao hiki kufanya vizuri. Wakati gani uliona sanaa sasa una umetoka sasa na unajiona kwamba angalau sanaa inaanza kukuletea matunda? Uh, baada ya kuachia wimbo wangu wa kwanza, kwa kweli si muda mrefu sana au kupita muda mrefu, nikaanza kupata shows yes. Nakumbuka show yangu ya kwanza ilifanyika Mtwara. Kwa hiyo si baada ya kutoa wimbo ukipenda ndani ya kama miezi miwili hivi. Ndani kama miezi miwili tu nikaanza kupata show, wimbo kuanza kufanya vizuri. Kwa kwanza hapo nikaanza kupata income ya kazi yangu ya kipaji changu na nikaanza kujitegemea nikiwa mwenyewe sasa kuweza kuongoza maisha yangu kwa pesa yangu ambayo natoka mfukoni kwa ajili ya kipaji changu. Wazazi walikunga mkono kiasi gani kufanya sanaa ya muziki? Ah, uh, wazazi mwanzoni walikuwa hawaamini uh, ninachokifanya kwa sababu walikuwa naona kama kuimba sio kitu rahisi, kwa mwanamuziki sio kitu rahisi, kwa msanii sio kitu rahisi, kutengeneza wimbo sio rahisi, kama unaweza usitoboe eh. Kwa hiyo nikiwa naambia baba, mimi naimba, unaimba wewe bana? Unaweza kuimba? Mimi naimba mzee. Lakini nilikuja kuamini siku moja, nenda kushiriki kwenye mashindano, nikashinda, nikawa mtu wa mshindano. Mashindano gani? Mashindano ya kuimba Morogoro, ilifanyika Vijana Social, ni muda mrefu sana, ukumbi ulikuwa unaitwa Vijana Social kwa tuli perform pale, wasanii wa kuimba, nikawa ni mshindi wa kwanza, nilipewa Siemens dole, simu kipindi hicho. Siemens dole ndo zinaingia na solo solo, rais utakuwa na simu kwa kipindi hicho. Nikapata Siemens dole kwenye boksi, nikampelekea mzee, bwana, mimi nimeshinda, mshindi wa kwanza, kwa tukapata, kaanza kuamini. Na nilipoingia kwa Tris kwa kwenye nyimbo ya kwanza ikatoka ikawa inapendwa na kusikilizwa, naye akaisikia akasema, ah, kumbe unajua kuimba. Kwa baada ya pale nikaanza kupata shows na kupata hela, akajua ah, okay, kule unafahamu kuimba na unakuwa na maanisho unachokifanya Endelea basi, baraka baraka zao. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya nyumba ya sanaa na mara hii inasikika kutoka mkoani Morogoro. Hapa ni Morogoro mjini, nimetembea tembea kidogo kutoka pembezoni mwa mkoa huu eh, hapa mjini, na hapa panaitwa Mgolole na nimekutana na Samir msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Ana kibao kingine, msikilizaji, kinaitwa Darling Mpenzi mm-hmm. Hewa, nacho au kama ya Nini mpenzi uh, darling kwa sababu ni wimbo ambao unazungumzia mapenzi ndani yake maneno mazuri ya kubembelezana na kuikana, sawa, kwenye love. Ya, ni wimbo ambao una message kubwa sana ukiusikiliza, ndio maana nimeuita darling, mpenzi, kwa sababu ni mpenzi, ni pande zote mbili unatumika huo wimbo. Unaweza kumwambia mwanaume, unaweza kumwambia mwanamke au mwanamke kumwambia mwanaume pia. Ndio maana ya kuita hivyo. Ndio maana nikakuuliza hivyo, nimeshangaa, yani mashairi yake amekaa katikati hivi, yapo huku yapo na huku, maanaake yanazungumzia upendo wa, wa, wa kina sanaa ya muziki wa kizazi kipya ukilinganisha wakati unatoka na sasa unaweza ukaizungumzia vipi? Uh, mziki sasa hivi umebadilika, lakini mabadiliko yake ni mazuri watuna, tunatuna, tunatuna jiswitch kwenye, kwenye, kwenye uimbaji wa kisasa na, kwa mziki pia umekuwa na thamani sana kwa sasa hivi sababu mziki umekuwa biashara nzuri na kubwa ambayo inalipa tu kabisa. Hapo zamani mziki ulikuwa ni biashara, lakini haikuwa na ukubwa kwa sababu watu hawakuwa wameuelewa wa, sana kiasi hicho kama sasa hivi ilivyo, sasa hivi bongo flavor, muziki wetu Tanzania umepanda, umekuwa mkubwa na um, una, una mashabiki wengi, wadau wa muziki wameongezeka, wapenzi wa muziki wameongezeka, kwa hiyo umekuwa na thamani na umekuwa na, na faida kubwa sana mziki sasa hivi. Lakini pia ni mziki ambao una, una, unatakiwa uinvest, ukifanya mziki uwekeze ili upate return. Kwa hiyo mabadiliko ya mziki ni umekuwa mkubwa yes, na Tanzania imekuwa miongoni mwa taifa ambalo linatengeneza mziki wa kisasa tayari, tunaweza kupanda ngazi kwa siku hadi siku mabadiliko ya muziki kwa muziki wa Tanzania. Muziki umekupa nini Samir? Ah, muziki uh, muziki, toka nimeanza kufanya muziki umeniwezesha kuishi mwenyewe bila, bila kutegemea wazazi. Muziki ndio umenifanya ndio umeongeza kipato changu cha mimi na, na maisha yangu. Muziki nimejenga nyumba Morogoro kwa sababu ya muziki. Kwa muziki umenipa ramani ya maisha, muziki umenipa madili mengi. This time tumekutana mimi na wewe tayari ni dili ni wa muziki <laughs> <laughs> Hakika RFI inakusogeza karibu na hadhira, karibu na wasikilizaji wako wapenzi wa muziki, hasa muziki wa kizazi kipya na sanaa nyinginezo kutoka nchini eh, Tanzania. Vipi, una mpango gani siku za usoni kuhusiana na sanaa hii ya muziki? Uh, tutegemee vitu vikubwa sana toka kwangu Samir. Ya mipango ni mikubwa, mikakati mizuri nimeweka na nina projekti kubwa sana sana na, na surprise kubwa sana kwa mashabiki wangu. Kwao kitu ambacho kitawakaribia watakipata kutoka kwangu muda huu, yani sauti yangu. I say itakuwa ni surprise kwao, lakini ndo kitu ambacho nimeamua kufanya kwa mashabiki wangu na ndo miongoni mwa matumizi mazuri sahihi ya sauti yangu na kipaji changu alichonipa Mungu. Kwa hiyo surprise ni kubwa sana kitu ambacho nitafanya na nitakiona sasa hivi, niseme wataamini, siwezi kusema watu waamini kwa sababu ni mimi. Sasa hivi, niseme, wataamini, wataamini, mimi na nafanya na wataamini, wata appreciate na watapenda zaidi. Kwa wajiandae, sio muda mrefu, Mungu akipenda atumalize hata mwezi. Tumeona wengi wanakuja na EP. Vipi wewe? Ni mipango taratibu, ya kazi ikifikia, na nitahitaji kufanya EP nitafanya kwa sababu nafanya muziki pia, kulingana na na viona mashabiki wangu kwa sasa wanahitaji kitu gani, ndicho ambacho mimi nafanya. Kwa hiyo, ikifikia time ya kutoa EP katika mipango yangu ya kazi, basi utapata EP, kama ni album basi utapata album mashabiki wangu, kama ni single basi utapata single. Unafanya nini kushirikiana na wasanii wengine hasa wa Afrika Mashariki? Uh, plani nyingi na tayari mikakati mizuri ishafanyika, na taratibu za za kiofisi management yangu tayari ishafanya watu wakubwa tu za collaboration ya na wasanii tofauti tofauti kuanzia hapa nchini na kimataifa, lakini kwa collaboration ambazo zitakuja sasa hivi ni za hapa za kutoka hapa wasanii wa Tanzania. Yes, na collaboration na Alikiba pia, na collaboration na Vanilla. Kwa hiyo tutegemea tu vitu vingi vizuri, ndio maana nimesema naanza kuizungumzia. Sawa, na tunaona muziki unapiga hatua kubwa, wengine wanaweka vionjo vya namna nyingine. Tumeona kuna e, wasanii wanajaribu kuchanganya ladha ya bongo flavor pamoja na singeli, tumeona mchiriku na ladha za namna hiyo. Wewe vipi, unafikiriaje? Muziki ni burudani, muziki ni burudani. Kwa hiyo wajibikaji wa msanii kwenye mziki ni kuhakikisha adhira inapina, inapata kile ambacho inahitaji ina, ina, ina kwa hiyo naweza nikaimba singeli, ukiona kwenye singeli ni, ni ndani ya music, kwa sababu kuna mashabiki wangu, mashabiki wangu pia na ambao pia na pia pia ni, ni mashabiki mashabiki wa singeli. Kuna mashabiki wangu pia na, ni ambao ni mashabiki wa mpiano. Kwa hiyo msanii, ni kitu ambacho natakiwa kufanya ni vyote, sina cha kuchagua. Singeli naimba, piano naimba, kila kitu nafanya. Kwa hiyo mimi nisemekwangu ni ni kama ni kama kama kiwanda ambacho kina, kina kila materiali ambayo adhila wanahitaji, na watapata, na niko tayari kufanya kila ambacho mashabiki wanahitaji kwenye mziki. Binadamu Samir Kasimu, nishapitia mambo mengi, nishajifunza vitu vingi, nishariski maisha yangu wasapoti wenzangu, ni kambuli ya matusi tu Binadamu, uliwaza nini kuja na wimbo huu? Binadamu, wimbo mb nzungumzia maisha ya binadamu wanavoishi. Binadamu niwau walikutendamekua, ni ni so mwingi katika dunia, si mimi tu, najua so so so wako sometimes, ni ile kuchitiana, kusumbua, kugombana, kukosana kusnichiana ni matukio ambayo kila siku tunaishi nayo. Kwa hiyo mitengeza binadamu, nimezungumzia maisha ya wanadamu wanavyoishi. Binadamu huishi nayo kwa akili. Binadamu wapo, atakufuata ukiwa ukiwa na kitu, ukiwa hauna anaondoka, umeona. Wapo wanakusifu, kuna siku ndio watakucheka. Binadamu ni mtu ambaye anabadilika kwenye kila nyakati. Kwa hiyo kuna watu ambao wanakuja kwako kwa sababu ya kitu chao fulani, wakikipata wataondoka. Kuna watu watakuja kwako so kili, kwa sababu ya chochote kile ni kwa ajili yako, wanakupenda tu kuwa na wewe, na ni mtu ambaye anakuita anakuhitaji. Kwa hiyo wao wapo tu maisha yako yote, hawataondoka. Binadamu ni watu wa, wa, wa ajabu sana. Unaweza ukampa mchongo mwenzako kwa mtu, kwa bosi, na baadaye kaenda kwa yule bosi akaanza kuharibia yeye ambaye ulimpa mchongo. Binadamu ni watu ambao wanabadilika badilika. Binadamu ni watu ambao lazima uishi nao kwa akili kwa hiyo huyu binadamu nazungumzia, ishi naye kwa akili. Ndo maana nikaandika, binadamu. Msikilizaji, marafiki wazuri ni wale wanaokuwa nao wakati nyakati zote, hao ni kuwatunza na kuishi nao maisha ya muda mrefu. Ogopa sana marafiki ama binadamu anayekuja wakati umefanikiwa kwani pale utakapoanguka pengine akaondoka, lakini yule utakayesalia naye basi mtunze. Kibao kinaitwa binadamu. Weamini, wanaokusifu leo una siku ndo atakucheka. Unapatikana vipi mitandaoni? Instagram natumia Samiri Kinyulinyuli, Facebook Samiri Kinyulinyuli, TikTok Samiri Kinyulinyuli, uh, uh, Samiri platform zote kisa ki Samiri, tukutana na yeah, miziki yangu Spotify, ya State Felix uko wapi? Samiri unakutana na miziki yangu kwa hiyo, kitako kunitafuta shabiki wa miziki wangu, pata vitu vyangu vizuri. Unikiingia YouTube andika Samiri au Samiri Kinyulinyuli kutana na nyimbo zangu zote. Mi nyimbo zangu zote ziko YouTube, zipo kwenye platform zote, kwa hiyo utaenjoy tu. vijana wanakusikiliza hivi sasa, ambao wanatamani kufanya sanaa ya muziki, unawaambiaje? Mi niwaambie hakuna kitu ambacho kinakuwa ni rahisi tu kwa ukafanya uka, uka na kufanikiwa. Hata mkulima anaenda anaika mbegu chini ya ardhi, lakini anaisubiria itoke, kuna muda lazima isubiria itoke na kuna muda lazima yusubirie ikue, aanze kupalilia. Kwa kila kitu inamaanisha kila jambo tunaenda hatua kwa hatua, kwa usikate tamaa, kwa sababu hata mkulima ameweka mbegu chini kuifukia, lakini amekaa kwa juu, anasubiria itoke, ajui inatoka lini, lakini anaamini itatoka na inatoka kweli. Kwa hiyo wasife moyo, wavumilie, waendelee kupambana tu, waongeze juhudi na bidii, watengeneze nyimbo kali. Nyimbo kali ndio inakufanya upate support, upate management. Kipaji chako ndio kitakuuza, kwa sababu mimi nimeanza muziki mpaka hapa nilipofika, sikuwa nimetoa pesa hapo mwanzoni kwa watu walinisikia tu wakaona, waka uwezo wangu ni mkubwa, nikarekodi bure, nikapata management, nikatembea na mziki wangu mpaka hii leo. Kwa hiyo wafanye kazi kwa bidii, watengeze nyimbo kali na wasikate tamaa. Na kushukuru sana Samiri kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa, asante sana. Shukrani, wapo wenye roho safi nyeupe, wengine nyeusi, mfano wakaniki awazafishiki kwa jiki, wamejaa unafiki usalita wapimiki. Client wangu ndo anuviga teke we connect kwa wasaniiangu zidi teke shukrani afu na ni mateke teke mimi ndao mko besho ema atakulipa mabao. Wasikilizaji ndio na kuja jamvi la makala haya kutoka hapa mkoani Morogoro nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine, nifuate mitandaoni andika tin