Afrika Mashariki inazungumzia Kampala, Dar es Salam na hapa jijini Nairobi. Ni saa 12 na dakika kumi, wakati wa kupata makala. Niko Bez na DJ Fly, Niko Bez ndani ya kipindi Niko Bez, RFI. E, bwana, mambo vipi? Weekend moja ya kufunika mwezi, yes. Weekend ya mwisho kabisa ya mwezi wa Aprili, popote pale ulipo, muda wetu wa kutesa angani. Mimi naitwa DJ Fly, leo tumefurahi sana kwa sababu baadaye nina mgeni, unajua kutoka wapi? Wanangu Bukavu, mambo vipi? Ehe, karibu niko base mini vitu vitamu kama hivyo havipatikani kwingine, kama sio. Niko base Fly, tunaingia kule Rwanda, Kigali, Nelngabo 123 vital sikia bugita sikia bugita butamu bagita Kutoka kwake Nel Ngabo nilikuambia kwamba leo niko bezi inafanywa live. Hello DJ Fly. Naomba wimbo wa DJ Fly. Watwakufata vizuri sana. Sana sana. Yes yes, niko bezi. Asante, Asante Fly. DJ sanaasane sana RFI Kiswahili. Moto moto ebwana, kama unashangaa tuko wapi, tuko RFI Kiswahili. Sauti unayosikiliza anajitambulisha mwenyewe mw. Unajua, mziki una mizimu yake ebwana. Karibu sana kwenye studio za RFI Kiswahili. Mgeni wetu wa leo bila shaka yupo tayari kutupatia historia yake, karibu sana kwenye studio. Naam, e bwana, mambo vipi? mambo sawa. Karibu sana bwana wana. <laughs> Wanashangaa nani huyo, jitambulishe rasmi kwa wananikobeya. yeah, wananiita momos grandson wananiita Momo wananiita Moise wananiita Mushaga It's... Fred Mshaga Mushaga, uh -huh. Yeah. E bwana Fred Mshaga, karibu sana Nairobi unasema momo, mjukuu wa momo mwenyewe. Umesikiliza gitaa inaongea hapa ndani. E bwana, e, karibu sana e. nyumbani wapi, labda tukianzia? Natoka Bukavu. ah -ah. mashariki DRC, DRC, Bukavu. Bukavu. <laughs> Mwaneno yupo nasi leo kwenye, karibu sana bwana. Kilichokuleta kili Nairobi ni nini? Music. Music. Yeah. Eh, unasema unalala, unakula, unaamka, eh bwana. Hata kulota si kulota vitu kama hivyo. Eh, bwana, Nairobi umekuwa kwa muda gani na kipi kimekuleta Nairobi yani? Yeah, nimefika Nairobi kwanza January. Uh, yeah, exactly. Nilikuja kwanza mainly kwa ku network, mm -hmm. Kukuta watu wa music industry, mm -hmm. Watu wa, wa, wa, social cultural se sector. Mm -hmm. Ndivyo naiita hivyo. Karibu sana Nairobi, Nairobi. Anajua umetuandalia vitu vingi sana katika makala yetu ya leo ya Nico Base na utatueleza mengi zaidi ambayo unayatupangia mwezi huu na mwezi ujao. Lakini hapa tusikilize Momo. E bwana, inapigwa live kutoka hapa Arifi Kiswahili. Niko Pez, umesikiliza mwenyewe. E bwana, wimbo Momo nasikia, ndo wimbo wako ulioanza nao safari yako ya muziki yeah. Momo kwanza unamaanisha nini? Momo ni kama imaginary uh, ni imagination uh -huh. Lakini ni jina uh -huh. Nimepatia grandma, grandma wangu oh. Kwa story ya nyimbo. Okay. So nyimbo yenyewe ni it's about uh, uh, you know, vile wewe na grandma mnahusiana mm. Yeah, lakini especially pale anataka kuaga dunia yeah. Uh, anakupa advices, mm -mm. And, uh, vile unataka una, una, unapashwa una kuishi mm. You know? Vile unapashwa kuishi yeah. Vile unapashwa kuwa grateful mm -hmm. Vile unapashwa kuwa kind mm. You know so ni story iko real, ni mm. stori ambayo imenitokea mimi okay. And, na ilikuwa inspiration kubwa sana kwangu. Bwana umesikiliza yeah. kutoka kwake mjukuu wa Momo yeah. tunacheka cheka tu hapa ndani, ruka ruka, patia maisha, maana chaka ukiwa okay, na DJ Fly. No. Kama unasikiliza kwa mara eh, ya kwanza, niko base ni wani, muda huu hapa niko naye mjukuu wa momo. E bwana, yeah. E, Chekacheka ni moja kati ya nyimbo ambazo ulianza nazo, yeah. E, na nasikia kuna a, a, asilia fulani, ukisikiliza kusikiliza yani, Kiafrika Kiafrika zaidi, yeah, exactly. E, nini kilikuchagiza ufanye hivi Kiafrika Afrika zaidi? So basically mimi kama ninafanya ninafanya nyimbo kwangu mimi ni hiyo nyimbo kwanza ina ina, ina maana. Mm -hmm. kama ina ni connect kwa roots, ndio ndio ina ni connect kwa roots zangu. Mm -hmm. na kwa nini nafanya hivyo, ni sababu nataka na na uh, napenda na kuji kuji define kama uh, socially committed artist. Ndio mimi nataka nataka nyimbo zangu zisi tu, ndiyo. Zi zi entertain tu lakini zifunze pia zi connect zi watu e, na pale na walitoka ndiyo. Exactly. Mm. Na waji, uh, nataka pia watu exactly waji identify. Mm. Kwa hiyo kwa hiyo songs ndiyo. But uh, in the meantime nataka pia kupatia asili yangu exposure na mm. nataka kuipatia exposure watu waijue. Mm. watu wajue tunatoka wapi, watu wajue kule tunatoka, watu wanafanyaje. yeah, you know yeah. so basically hivyo ndo vinani motivate kufanya kufanya songs zangu zi sound hivyo, lakini pia kuna kitu iko kama instinctive mm -hmm. Sa, kuna wakati mi siwezi kudefine hata ninataka nini. mm -hmm. I find just myself ku nina nini, nina nini ninaimba hivyo bana kama mtu anapenda kukufuata kwenye mitandao ya kijamii social media platforms, tupatie handles handles zako. Handles zangu ni hiyo tu, Fred Mushaga Bukavu Kigali Kigali, wajiandae wajiandae kwa wajiandae, exactly, especially hizo hizo tatu hizo, Kampala Kigali na na na uh, Nairobi Nairobi. Ni na show tomorrow like hapa hapa Saturday tu the mall rooftop. Wanangu wa Nairobi mmesikia? <laughs> mjukuu mwenyewe <laughs> nikona penda ukendie kwenye nikobase nichezee kibao cha Alikiba kadogo. Uh, yeah. yo, yo, yo, yo. Kadogo DJ flani hivi, e bwana mambo kama hivyo kadogo, sikiliza enjoy. Yes, kutoka kwake King Kiba tunaingia Marekani kule, kwa mzee mwenyewe Donald Pen, Yeah, bana yeah, yeah. Oh, yeah, yeah, yeah. No, no, e, bwana kama hii oh, ndoto bwana sitaki kuamka <laughs> My darling, chela, Nigeria Hausa mambo vipi? Hii ni Nairobi bwana e, toka kwake, Chela e, tunamaliza ndugu yangu, sasa wambie neno la mwisho Sekunde kama za kuhesabu hivi, ishirini hivi like follow me. I was saying neno la mwisho ni follow me Fred Moshaga. Uh, and make sure una subscribe kwa channels zangu zote, platforms zangu zote uh, asante sana bwana yeah. DJ Fly, umesikia kutoka kwake mwenyewe. Mi napenda sana jina la mjukuu wa momwa. <laughs> exactly. <laughs> Wikend ijayo, unajua tutakuwa na nani kamkao wa kula. Bye bye nikobes.