Afrika Mashariki ni saa 12 na dakika 10, wakati wa kupata makala nyumba ya sanaa, msikilizaji wa RFI Kiswahili. Leo naye Batwel Kinyunyu maarufu B2K, tutakuwa tukiangazia sanaa ya muziki. Jina langu ni Stephen Mumbi. Karibu msikilizaji. Karibu B2K katika makala haya nyumba ya sanaa. Sana. ya sanaa. Bwana, asante sana msikilizaji, ili apate ladha ya sanaa yako ya muziki, tupe kionjo kidogo cha wimbo wako wa mwanzo jalishi. unafanya nini, unakosa gani na umeshindaje nyumbani? Hivi wewe hali gani, unafanya nini na umekosa nini nyumbani? Tunaenda nami na wewe wewe uali gani? Unafanya nini na umekosa nini nyumbani? Ingoma inaitwaje? Uh, nyimbo inaitwa Tunaendana. Ai tunaendana. Kwa nini tunaendana? Ah, yote tunaendana kwa sababu unajua, uh, mahusiano mengi huwa yanavunjika kwa sababu tu ya mtu kukosa uvumilivu. Ah, uh, tunatakiwa tujue sisi watu ambao sisi binadamu wote ambao tumeumbwa na Mwenyezi Mungu, kila mtu huwa anakuwa na mapungufu yake. Kwa hiyo, kuna muda unaweza ukaa mimi naweza kuandika kwenye mahusiano, mwenzangu akaona mapungufu yangu baada ya kunirekebisha ananiacha. Umenielewa? Lakini kumbe angenirekebisha siku nyingine nisingerudia, ningesema ah, kumbe mwenzangu wapendi hichi kitu na tungeendelea kuishi fresh. Kwa hiyo ni sababu tunaendana ndio maana uh, nilikuwa na maana kwamba mtu anaweza kunikosea nikamwambia hichi kitu sikipendi na usikirudie, kwa sababu binadamu yeyote anafanya makosa, akaelewa na akashindwa kurudia tena, tukazidi kuendelea kuwa pamoja na nipange sasa, tunaendana nili ni hasa, ulianza sana hii ya muziki elfu mbili na kumi na moja, ilikuwaje? Kipi kilikusukuma? Mimi nilikuwa naimba toka niko shuleni, nimesoma Morogoro, uh, sehemu moja kule Mlimba. Wakati nasoma nakumbuka darasa nikiwa darasa la pili, nilipa shule yangu taji la msanii bora wa mkoa wa Morogoro kuhusu kuimbia ma, masuala ya ukimwi duniani uh, shule zote za msingi mimi ndio nilikuwa namba moja. Uh, lakini pia darasa la nne pia nikawa mshindi, darasa la sita mpaka la saba pia nikawa mshindi. Kwa hiyo nilikuwa ni mtu ambaye uh, na, na profile nzuri mkoa wa Morogoro, lakini pia ni mtu ambaye nilikuwa, nilikuwa napenda muziki toka zamani. Hicho kikakusukuma vipi? Mapokeo ya wazazi kuhusiana na muziki? Uh, mwanzo walisema uhuni wanasema huu ni kwa sababu wanaamini kila ambaye yupo kwenye sanani muuni, umenielewa. Lakini kumbe sivyo. Uh, unajua kwenye maisha tunavyokuwa tunapambana kila mtu, Mwenyezi Mungu amempangia kila mtu riziki lake kuimba huko, umeelewa basi. Baadaye akaona eh, kumbe kitu kizuri sasa. Akaona kila akitembea kila siku, kila akitembea watu wanampongeza. Eh, hongera bwana, mwanao anafanya vizuri. Mwanao anaimba vizuri sana. Mwanao tunapenda sana kazi zake anazozifanya. Kwa kuanzia hapo akaweka imani na akaendelea kunisupport. Sauti yako ni ya kipekee sana. Mimi wakati nasikiliza ngoma zako, wakati mwanzoni ukiwa unatoka, nilikuwa natamani nikuone ana kwa ana. Na watu hawajawahi kukuambia kuhusiana upekee wa sauti yako? Uh, wengi wananiambiaga wengi wananiambiaga kwamba sauti yangu ni ya kipekee, uh, ya ah, ndio. Uko hivi mbona, sauti yako ni ndogo sana unapendwa sana na mabinti nyimbo zako kwa nini? Uh, mapenzi. Mapenzi, uh, <coughs> sana kibao gani kilikusogeza zaidi na hadhira? Uh, hicho cha tunaendana ambacho nilikuwa nimekiimba, hicho ndio kilinifungulia uh, nchi nzima kwa ujumla, kwa sababu nyimbo ilifika stage, nyimbo imekuwa kubwa kunizidi mimi. Yani naenda sehemu kufanya show, mpaka nipige nyimbo ianze kuimba, nasema hapo ndio huyu, umeelewa? Kwa hiyo nyimbo ilinizidi ukubwa, kwa hiyo nyimbo hiyo ndio ilifanya mimi nianze kujulikana zaidi. Kwa kwa sasa ni, yani ni, ni B2K, kibao kinaitwa tunaendana, hajalishi umefanya nini unakosa gani na umeshinda je? Nyumbani hivi wewe hali gani? Unafanya nini na umekosa nini? ni nyumbani. eziulu oh inaumai kuishi kwa picha na chachi, nikwambie. nimeambiwa mambo nayofanya, ila sijui jibu gani niamue Kibao hiki ni miongoni mwa vibao ambavyo vimesikilizwa zaidi, ukilinganisha na vibao vingine ulivyo navyo. Nafikiri ni kwa sababu ya aina ya mashairi ambayo yanasikika katika kibao hiki. Una vibao vingine ya yeah, uh, na kibao kingine, na kibao kinaitwa Lala, nimefanya na msanii kutoka Kings Music kwa arkiba pale, anaitwa Vanilla. ni moja kati ya nyimbo sasa, yaani hiyo ndio ili imenifungulia mipaka yote imenifungulia mpaka yote kwa maana kwamba ni moja kati ya nyimbo mbayo mpaka sasa hivi ina views milioni 4. Yaani inaondoka inaondoka kweli kweli. Kwa hiyo ilipata, ilipata views nyingi zaidi within one, one, one year. Kwa hiyo ni moja kati ya kitu ambacho pia kimenipeleka sana. Unajua sio kila mtu na hizo namba Tukiachana tuki na kibao hiki, kuna ngoma nyingine. Mara baada ya kutoa hiki cha mwanzo, kuna ngoma zilifuata, yes, uh, kuna ngoma zilifuata. Sasa hivi ndo na ngoma mpenzo inatosha. Kabla tujazungumzia hiyo ambayo inaitwa inatosha, baada ya hii tunaendana, kuna kibao cha pili kati ya hizi mbili, lala na nimekubali, yes. Wimbo upi ungependa ni ugonge hapa lala? He, lala. Kwa nini lala? Nadhani kwa sababu ni moja kati ya nyimbo ambayo ina, ina, inafanya vizuri tuseme East Africa nzima. Haya, msikilizaji akimshirikisha Vanilla Music, kibao kinaitwa lala. My feeling make it mara tu kinisogelea, Ukinigusa ukinikumbatia, Kwangu nona zawadi mapenzi wakiniletea ndo na wazuchi wanazibuu mbona situko gudi hawajui unavyonipendelea waninyonyesha huku ni ukulu upendo umezidi mpaka unikumbatendo naongea nikiwa mbali begu jazoeu au nafanya kusudi. Ilikuwa rahisi kiasi gani kumshirikisha Vanila kwenye hii ngoma. Oh, Arkiba ni, ni rafiki yangu ni kaka yangu ni mmoja kati ya mabrother ambao wako na mimi toka na, na, naanza muziki wakati nafanya muziki pia. Alikuwa ni mtu ambaye ananiambia kila siku wewe, B2K wewe hauna kazi nyingine zaidi ya muziki. Kwa hiyo hakikisha unapambania kwenye muziki wako. Uh, maneno yake alikuwa ananijenga na alikuwa ni mtu ambaye kila nikiachia kazi lazima nitafute kazi nzuri lakini umekosea hapa. Kazi nzuri lakini umekosea hapa. Kwa hiyo ni mtu ambaye yupo karibu na mimi binafsi naweza nikasema najivunia kuwa karibu na yeye kwa sababu ni mmoja kati ya mtu ambaye anaifanya njia yangu ya muziki kwa njia nyeupe zaidi. Oh. Kupenda leo kesho la, la, la. Kama ndio kwanza unafungulia ya redio yako, haya ni makala ya nyumba ya sanaa na nasikika kutoka katika mkoa wa Njombe. Msikilizaji nchini Tanzania, ninaye B2K mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Tunazungumzia ya safari yake ya sanaa hii ya muziki. Unaweza ukuelezea vipi safari yako ya sanaa ya muziki? Binafsi kwanza, mimi nimeanza kwa, kwa ndoto ya muziki toka nikiwa shule ya msingi na nilivyomaliza nikaenda form 1, nilivyofika form 3, waliokuwa wananisomesha wote wakafariki, kwa hiyo nikashindwa kuendelea na shule. Ikanibidi nirudi mtaani. Niliwarudi mtaani nikajifunza kugonga box na kupanga nyanya pamoja na kulima nyanya. Uh, ili kuendeleza ili kuendeleza maisha yangu ya kawaida. Kwa hiyo nikiwa napanga nyanya, baadaye watu walikuwa wananipenda sana kazi ninayofanya, kwa sababu so, nilikuwa na mkono wa chap chap sana. Yaani mtu akinipa kazi yake, hata kama box 200, 300 nazifanya ndani ya siku moja. Yaani gari zima mimi ninapanga siku moja. Kwa hiyo wakawa wananipenda, wakawa wananipa kazi. Ikafika stage sasa nikapata nikapata nafasi ya kuwa napata hela sana. Kwa hiyo nilivyoanza kupata hela nikasema okay, sasa naingia kwa hiyo muziki. Kulikuwa kuna marafiki zangu ambao walikuwa wananibeza, tunapanga nyanya na nyanya mimi msanii, mwanzo nilipenda kuimba, naambia msanii gani unapanga nyanya? Msanii gani tunagonga wote box, naambia hapana, mimi ni ndoto yangu hiyo kuwa msanii mkubwa siku moja. Wala naambia hapana, hauwezi kuwa hivyo. Basi nikaanza kufanya nyimbo yangu ya kwanza inaitwa Dimaya. Ngaja ndo nikatoa hiyo tunaendana sasa. Dimaya haiku, haikufika mbali. Dimaya ilifanya vizuri mkoa wa Njombe na Kusini tu. Haikufika mbali kwa maana ya nchi nzima. Mnielewa, lakini ili nitambulisha kwenye mkoa wangu wa Njombe na kusini kiujumla. pia iliwahi kunitambulisha kwa huku. Baadaye nilipokuja kuachia tunaendana sasa, ikaondoka nchi nzima, ndio sokoni sasa. Kila mtu akaanza kuni sapoti, akawa nasema, bwana sasa, huko serious tunakuona. Kwa hiyo ukiwa unataka kufanya kazi, njoo tukupe hela kwa hiyo ika nataka kwenda kushuti, naenda soko la nyanya, naambia mwenyekiti, mimi nataka kushuti nyumba yangu hapa, nimerekodi. lakini kazi yako hiyo ya kupanga boxi za nyanya hukuiacha eh? Sikuiacha ndio, kwa hiyo nimekuja kuiacha hivi karibuni tu, wakati sasa tayari jina limeshakuwa kubwa, nimeanza kufanya show za milioni mbili, milioni ngapi. Ndio sasa nikaacha kuendelea na muziki serious zaidi. kwa hiyo unasema Ukidhamilia kufanya jambo, kama unaweka juhudi, ni rahisi kufanikiwa. Ni marufuku kukata tamaa. Uh, ni marufuku kukata tamaa, kwa maana kwamba hakuna kitu kirahisi duniani, kitu chochote. Yani hata unaye mwana anauza karanga, anakutana na changamoto, unaelewa, anakutana na mlevi, anapiga tu, sinia linaanguka, hawezi kumlipa chochote, umeelewa? Kwa hiyo uh, wakati cha jitamaa wapo na watu wanao support wapo, cha msingi ni wewe kuamini katika kile unachokifanya, lakini pia kuwa na heshima nzuri, kupambania katika kile ambacho unakifanya. Mpaka sasa hivi una ngoma ngapi? Sasa hivi na nyimbo zaidi ya 40 na <laughs> ni nyingi, zimetoka zote zimetoka. Yes, na album mbili, na EP mbili na mwezi wa 5 tarehe right 31 naenda kuzindua album ya tatu. Sawa, hiyo album bila shaka ndio itakuwa inabebwa na hii ngoma mpya. Kabla tujazungumzia ngoma mpya, ngoma moja ambayo unapenda ni isikike hapa. Tumekubaliana tunapendana Ati squeeze yani na megeshwa tonge mi analishwa yani mambo pambe hata kukuchiti baby ni tanzi wapi mi hadi naogopa, uko mtani acha uone donge mi sikuguse tani, tani leo pombe hata kukupiga baby ni tanzi wapi mi hadi naogopa, tumekubaliana tunapendana, tunapendana, unakumbuka mwanzo ulinidanganya jina Siyana nakuja na, na albamu mpya. Inakwendaje na ina maudhui gani? Aa, ina mchanganyiko, ina mambo ya maisha pia, kushauri watu lakini pia ina nyimbo ya mheshimiwa rais na nyimbo za Mheshimiwa Rais mbili, lakini pia ina nyimbo za kawaida ambazo nimewashirikisha tofauti, uh, tofautofauti. Kuna nyimbo nimemshirikisha Professor J kwenye album, kuna nyimbo nimemshirikisha i kunanyimbonimhiikshawsakua takua kene o ay Vanilla Tim nzima ya Kings inakuja kuni support. Kwa hiyo nadhani nitafanya jambo kubwa. Niliomba uwanja, lakini uwanja kwetu haupo. Kwa hiyo nitafanya ukumbini. Umeshirikiana zaidi na wasanii kutoka ndani ya Tanzania. Yeah. Vipi, unafikiriaje kuhusiana na soko la nje na kuwashirikisha wasanii kutoka nje? Ndio niko napambania kwa sasa, napambania hilo swala lakini naamini kwa sababu vingine nilianza na nikaweza hata ili pia litafika muda. Naamini sana katika muda. Uh, na mimi itafika muda pia nitakuwa na collabo nyingi za kimataifa japo, ni ndoto yangu pia. Nani anakutungia nyimbo zako? Naandika mwenyewe. Mimi naandika hata nauza kwa wasanii wengi wakubwa. Ah, ni kipaji. Manake unawaandikia wengine? Yeah, nawaandikia wengine. Wanakulipa vipi? Wananilipa kulingana na vile ambavyo tumeelewana. Kuna win-win situation. Naweza nikamwandikia msanii ambaye mimi amenizidi zaidi, nikamwandikia nyimbo yeye akanipa kolabo. Unanielewa? Kwa hiyo yote yanawezekana. Na naweza nikamwandikia mtu akanilipa. Na kushukuru sana kwa kushiriki nasi katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Kibao cha mwisho kipya ni kipi? Ah, nyimbo ya mwisho inaitwa Inatosha. Ni nimesema inatosha kwa sababu uh, sometimes unaweza kuwa kwenye mahusiano ambayo uh, mtu anaweza kuwa ameshakuchoka lakini hawezi kukwambia. Utaona kesho hajarudi, kesho kuto hajafanya kitu fulani cha msingi, hataki kukwambia. Sawa tu, ana kukwaza kila siku, kuna vidonda vya tumbo, mtu anaweza. Kwa hiyo ningesema inatosha, unapata manyanyaso sana, sometimes, sio kungangania sana, unaweza kuondoka. Haya, tuache nacho ati nilivumilia, nisiende nikidhani heshima yangu yaja, kumbe mwenzangu na wengi unapapatikana waja Ati kisa umesifiwa, una shepu nzuri ndio weke nje mapaja yeta? <laughs> inatosha, inatosha. Msikilizaji ya kwake B2K, umenipa momiza, ndani kwa ndani, umefanya niwe muoga. Okay, mwandishi wa habari kipindi changu kiko yoni dia. Wajionaje mwenzangu, na hali unajua niko live na nisikia. Yes, ndo mimi nayeongea. Twitter, Instagram, Facebook kote natumia jina moja. Lakini pia unaweza kaingia YouTube ukaandika B2K mnyama subscribe, na notification, utakutana kazi zangu nyingi, endelea kuenjoy muziki mzuri. Haya, furahia muziki mzuri msikilizaji. Unajua niko live na nisikia. Yes, ndo mimi naongea. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndio nakunja jamvi la makala haya, nyumba ya sanaa, kutoka hapa nyanda za juu kusini mwa Tanzania katika mkoa wa Njombe nilikuwa nikizungumza na B2K tukizungumzia safari yake ya muziki na mashiko yake. Mimi ni Steven Mumbi, mitandaoni nifuate, andika Tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwaheri kutoka hapa nyanda za juu kusini, furahia muda wako.